Heisa, e, e, hau... Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hi leo ni mimi Patrick Ngwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi mkamiti Kibayasi. Vikosi maalum vya Marekani vilifanikiwa kuwaondoa wanadiplomasia wa Marekani na familia zao kutoka ubalozi wa Marekani mjini Khartoum mapema Jumapili. Operesheni hiyo ilichukua chini ya saa moja, maafisa walisema. Ufaransa ilitangaza baadaye hii leo kwamba pia inawaondoa wanadiplomasia wake kutoka Khartum. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Anton Blinken alisema katika taarifa Jumamosi jioni kwamba shughuli katika ubalozi wa Khartum zimesitishwa kwa muda. Blinken alisema alielekeza kufungwa kwa muda kwa ubalozi huo kwa sababu ya hatari kubwa na inayoongezeka ya usalama iliyosababishwa na mzozo kati ya vikosi vya jeshi la Sudan na Rapid Support Forces ambao umepelekea idadi kubwa ya vifo vya raia pamoja na majeruhi, ilisema taarifa hiyo. wakati wa Rais Joe Biden katika taarifa yake Jumamosi jioni alisema zoezi la kuwaondoa watu limekamilika, na aliwashukuru wanajeshi wa Marekani waliofanya operesheni hiyo. Ninajivunia na nia ya dhati isiyo ya kawaida kwa wafanyakazi wetu wa ubalozi ambao walitele keza majukumu yao kwa ujasiri na weledi, na kujumuisha rafiki wa Marekani na uhusiano na watu wa Sudan, Biden alisema. Ninashukuru kwa ustadi usio wa kifani wa wanajeshi wetu ambao walifanikiwa kuwafikisha salama. Rais Biden pia alizishukuru Jibuti, Ethiopia na Saudi Arabia ambazo alisema zilikuwa na jukumu muhimu kufanikisha operesheni yetu. Kiasi cha Wamarekani sabini walisafirishwa kwa ndege kutoka ubalozi wa Marekani mjini Khartum kwenda Ethiopia, maafisa walisema mapigano makali nchini Sudan ambayo yamelitumbukiza taifa hilo katika vurugu na kuuliwa kwa mamia ya watu pia yameongeza hofu kuhusu hatima ya simba ishirini na watano na wanyama wengine katika hifadhi ya wanyamapori. Kituo hicho kimesema hakina umeme katika uzio kwa ajili ya usalama kuzunguka maeneo yao na kwamba kinapungukiwa chakula kwa ajili ya simba hao ambao kila mmoja anahitaji kilo tano hadi kumi za nyama kwa siku. Ghasia zilizuka katika mji mkuu na kote Sudan hapo April 15 kati ya vikosi vinavyomtii mkuu wa majeshi Abdul Fatah Al Burhan na naibu wake aliyegeuka hasimu wake Mohamed Hamdan Daglo ambaye anaongoza vikosi vya Rapid Support Forces. Mapigano hayo yamesababisha vifo vya zaidi ya watu 400 kwa jeruhi maelfu ya watu na kutishia kuingia katika kiwango kikubwa cha machafuko katika nchi hiyo ya kaskazini mashariki mwa Afrika ambayo tayari ni moja nchi maskini sana duniani. Russia inaangalia kuandikisha wanaume halisi kupigana katika uvamizi wake wa Ukraine. Wizara ya ulinzi ya Uingereza ilisema Jumapili katika taarifa yake ya kijasusi iliyochapishwa kwenye Twitter matangazo ya kampeni mpya kwenye mabango, televisheni na mitandao ya kijamii pia yanaelezea tuzo za kifedha kwa kujisajili katika jeshi la Rusia, lakini hakuna uwezekano mkubwa kwamba Rusia itafikia lengo lake la kuandikisha watu laki nne wa kujitolea wizara ya Uingereza imesema. Uingereza ilitang, Ukraine ilitangaza vikwazo vipya dhidi ya watu binafsi na taasisi za kiserikali zinazounga mkono au kuwekeza katika uvamizi wa Rusia. Katika hotuba yake ya video ya jumamosi usiku, rais wa Ukrain Volodimir Zelenski alisema kuwa Kiev imeweka vikwazo kwa makampuni miatatu ishirini na mbili ambayo yanatengeneza silaha na vifaa vya kijeshi kwa jeshi la Rusia dhidi ya Ukrain. Vikwazo zaidi vimewekwa dhidi ya watu binafsi na mashirika ya kisheria ambayo yanasaidia kukwepa vikwazo dhidi ya Russia. Alisema jukumu ni kuondoa fursa yeyote kwa Russia kukwepa vikwazo, aliongeza, na kwamba vikwazo vikali dhidi ya uchumi katika vita vya Russia hivi karibuni utakuwa mwisho wa uchokozi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa Washington DC. Ujumbe wa wafanyabiashara wa India wenye wanachama hamsini unaanza ziara ya siku nne nchini Rusia kesho Jumatatu, wakati nchi zote mbili zikitaka kuimarisha uhusiano wa kiuchumi ambao umekuwa baada ya Rusia kuivamia Ukraine. India na Rusia pia ziko katika mazungumzo ya makubaliano ya biashara huru. Mawaziri kutoka nchi hizo mbili walisema mapema wiki hii wakati wa ziara ya naibu waziri mkuu wa Rusia, Denis Manturov, mjini New Delhi. Katika miezi ya hivi karibuni, Moscow imekuwa muuzaji mkubwa wa mafuta ghafi kwa India, huku Rusia ikipigwa na vikwazo na hivyo kutafuta biashara zaidi na nchi za Asia. New Delhi haijajiunga na vikwazo vya magharibi vinavyoongozwa na Marekani dhidi ya Moscow au kulaani moja kwa moja uvamizi wa Rusia kwa Ukraine, lakini imekuwa ikitoa wito wa suluhisho la mashauriano juu ya mzozo huo. Polisi wa Morocco walikamata tani 5.4 za bangi zilizokuwa zimefichwa ndani ya lori lililokuwa likielekea Uhispania na kilo sitini za kokain zilizojazwa kwenye samaki aina ya tuna waliogandishwa barafu, maafisa wa usalama wamesema. Maafisa wa usalama na forodha walikamata bangi hiyo katika bandari ya kaskazini ya Tangier ikiwa ndani ya lori la kimataifa la mizigo. Kurugenzi kuu ya usalama wa taifa DGSN ilisema Jumamosi jioni. Paketi hizo zilichomekwa kwenye fito nyembamba zilizopangwa kwenye upenyo maalum ndani ya gari. Dereva huyo raia wa moroko mwenye umri wa miaka 45 alikamatwa. Katika operesheni tofauti pia huko Tanger, karibu kilo 60 za kokain zilikamatwa alhamis ndani ya konteina lenye jokofu, polisi walieleza. Kokain ilijazwa kwenye makopo ya tuna, ikiwekwa salama katika alama kwamba inatoka Ekuador na kuelekea Uhispania. Mwisho wa habari za dunia kwa sasa, kutoka hapa Washington. Msomaji wako nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi. Sekunde chache kutoka hivi sasa utasikiliza kipindi cha salamu na muziki. Karibu karibu msikilizaji. Ukisikia kipengele hicho tena, unasikia kwamba ni wakati mwingine wa kupata salamu na muziki. Msikilizaji, najua wengi bado mnasherekea Idi pale nyumbani na mengine mengi yakiendelea, basi karibu tuungane pamoja, nikiwa hapa studio nimekushajaa chele kama pichi la mchele langu, jina Sunday Shomari. Nakwambia tuende kazi, tuende pamoja. Smoja kwa moja, mwea wakati kubwa ya kufunga kipindi chetu. Simu ingine, wewe mama Justina, ukiwa wapi? Ukiwa hukusemo wapi wewe, lakini unasema salamu zako za leo kutoka kule Tanzania, unapezani kwake Fitina Paul, akiwa Katolo Michael, Longa Jafet John Fundi na Maronga Shabani. Ujumbe unaambia wazazi tulee na kusomesha watoto, maana hawa ndiyo taifa la kesho. Bila shaka, zamani yako Nail Siobela ukiwa wapi unasema kule Tukuyu, Mbeya, Tanzania. Salamu zao kwanza kabisa unasema ziwaendee watangazaji wote wa zamu, asante sana na kushukuru, na kisha unasema watakaziende kwake mke wako Granet Felix, Jose Mosha, Zangboy Mwandu, John au DJ Moi, Debora Danford, Nazaret Mwakipembe, huku msaa unasema FJ Mwamloka, Boaz Karanje, Fikiri Dalio Gikara na Leticia Shilo Gile, wote hao unawaambia ujumbe kuleta mafanikio haya. Basi ukiwa Life Unity, ndio unataka ujumbe wako uende bila shaka. Nikitoka huko, basi nageukia kwake chama boi wa kitaa. Haya, chama boi wa kitaa, unasemaje? Mambo yako vipi? Pale unapenda salamu zako unasema ziende kwake kule, ukitoka kule Morogoro, Tanzania ziende kwa Abache Zedon, akiwa Muheza kule Tanga. Umemkumbuka pia Shaka Ngoma, Juma Mdoe e, Debora Danford, Mohamed Mustafa na Ras San Le Zidon. Huyu unamwita basi moja kwa moja tuzeni toka huko, na geukia kwa mwingine. Ni nani mwenye zamu hivi sasa? Si mwingine ni Juma Idi Isa. Mambo ya namna gani? Natumaini uko safi kabisa. Haya basi salamu zako leo hii unapendeze kwake. Kwanza kabisa sana mtangazaji wa kipindi, nami nasema asante sana na pia unamkumbuka baba yako mzazi Idi Isa Kimolo, au almaarufu Mzee Mkenya, akiwa masawi Kondoa. Unamkumbuka pia Miriam Loyi akiwa masawi Kondoa, Henry Kideule, uh, Mohamed Said Hatibu mchana ji mchana. Unamkumbuka pia mke wako mpenzi Asia Hassan Bira akiwa Babati mwisho wanasema, watangazaji wetu wa Sauti ya america ujumbe tukumbukane kupitia hapo kwenye VOA, mtambo wa uhakika. Ama kwa hakika, bila shaka ni mtambo wa uhakika, na nawambia wenzangu wetu la wasalimu kwa niaba yao, anasema asante sana. Na moja kwa moja basi, msikilizaji kwa sababu Idi Eh, ipo inaendelea, nipate kuwapa nafasi wasikilizaji wetu kutoka kule nchini Misri ambao wanajiunga na wenzao wote eh, duniani kuwatekea kheri ya Idi Elfitri na moja kwa moja basi wanataka kutuma salamu zao. Karibu jitambulishe, na utume salamu zako. kwa majina anaitwa Dora. Salamu zangu za Idi, napenda zimwendeshe mili yangu akiwa Arusha na mke wake. Salamu za pili kwa kaka zangu wote wawekowa daa na Arusha. Salamu za tatu kwa mama yangu mzazi na baba yangu, ujumbe na wapenda wote. Naam, kwa majina naitwa Hamza Yahya Msangazi. Salamu zangu za, za kwanza napenda kumtumia mama yangu kipenzi Fatuma Juma Ramadhani, na pia ningependa kumtumia mjomba wangu Mhidini Juma Ramadhani, Tanzania. Na pia ningependa kumtumia uh, salamu zangu za zaidi mzazi wangu na mjomba wangu pia ali Abdurahmani Kimaya, nchini Kenya. Napenda kuwatakia Idi njema Waislamu wote duniani. Kwa majina naitwa Marian Joseph. Salamu zangu zaidi zimfikie walimu wangu wote ambao wanafundisha shule ya Mtakatifu Agostino, na salamu zangu pia ziwafikie marafiki zangu wote ambao wako form two, na salamu zangu za tatu zi wafikie ndugu zangu wote ambao wapo Dar es Salaam. Kwa wenzangu ninawatakia masomo mema, na kwa walimu wangu ninawatakia kazi njema, kwa ndugu zangu ninawatakia afya njema na baraka kwenye maisha yao. Kwa majina naitwa Khairun Makamaidi. Salamu zangu zaidi zimfikia mama wangu Miza Hamis aliokuwa Nakachumbuni. Salamu zangu nyingine ziwafikia marafiki zangu wote nilosoma na uskuli tangu primary ambao wananisikia hivi sasa, na salamu zangu nyingine ziwafikia walimu wangu wote na familia yangu yote iliyoko Zanzibar. Ujumbe naotakia idi njema, namfurahia idi bila kumwasi Mwenyezi Mungu. naitwa Aisha Hazari. Salamu zangu za dhati na za kipekee zimwendee mume wangu kipenzi Saidi Ramadhani Salim akiwa Dar es Salaam Tanzania. Salamu zangu za pili zimwendee mama yangu mpendwa Bi Maimuna Suleimani akiwa Dar es Salaam Tanzania. Salamu zangu za tatu na za mwisho ziwaendee wanangu vipenzi Maimuna na Khalfani wakiwa Dar es Salaam Tanzania. Mjumbe wangu kwa Waislamu wote, tuzidishe ibada kama tulivyojitoa kwenye Ramazani, kwa sababu hatujui siku na saa ya kuondoka katika hii dunia. Kwa jina anaitwa Muharam Ali na salamu zangu zaidi ziende kwa mama yangu, yupo Muhoro Rufiji, anaitwa Nyambonde, na mama yangu mdogo na mumewe mzee Mkono yuko Dar es Salaam. Na mwisho kabisa, nimfikishie salamu zaidi mjomba wangu Yakubu Shaweji yuko Dar es Salaam, na nawatakia Idi Njema. Kwa majina naitwa Joseph Kasembe nikiwa hapa Cairo Misri, napenda kutuma salamu zangu za kwanza za Idi kwa kaka yangu Bernard Ngatunga. Salamu zangu za pili ziwaendee wadogo zangu wote kokote waliko, na salamu zangu za tatu nazitumwa kwa mama zangu. Nawatakia sikukuu njema ya Idi, asante sana. Basi wasikilizaji kutoka kule e, nchini Misri, Cairo Misri kutuma salamu zaidi. Basi moja kwa moja, mskilizaji, baada ya kupata salamu hizo, tupoze poze makoo basi tupate kibao cha muziki. Pata e, kitu hichi, msikilizaji, kasha langu ikishinikiza e, salamu zako Naam, ni kibao hicho kasha langu msikilizaji, kitoweka taratibu. Safi kabisa e, kisindikiza salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika na kamata kadi yako Abubakar Ingeresi ukiwa Kilimani Arusha Tanzania, unapenda zeo salamu zako ziende kwake Kasore Ruhindu Kira Kabanze Jean Grace John Boas Karanje, huku msahau pia Mkuyi Shilinde e, Ngusa Mleba Njile Oswago Mkankule wa Mkankule amkumbuka Gpole, Jusandu, Buhu Magembia, Doto Mahona na mtu pesa Mwanambuke, hukutaka kuwa sahau pia Jaffrey Copo, Aziza Kodi, Frank Shayo, Musa Mjengi, Georgia shilingi na Machenji Lupemba au Conk Master. Abubakar Ingeresi unasema ndio, anatuma salamu zako bila shaka e, zimefika salamu hizo ni kitoka huko. Basi inageukia kwa nani? Inageukia kwakwewe Vasco Mwakusa mwakiu saa ukiwa wapi? Unasema ukiwa kuelekea Mbeya kila Tanzania, unapeda salamu zako ziende kwake Noeli Mwakiolo, Gumaka Mwakiolo, Hilda Kibona, kumsahau Isaac Kibona, Matrida Kanyeka, Avitusi Kamogisha. Pia amemkumbuka Rajabu Ngwambe, Eliudi Nandi, Amadi William yataka moyo Michael Kiandolola na Goodluck Mwakalebela wote hawo basi, unasema pia ujumbe unaowatakia jumapili iliyo njema bora na yenye furaha. Hatumaya, ujumbe wako umefika bila matatizo yoyote, msikizaji, ikiwa e, hapa Sauti ya Amerika, nasi tunatakia niwote jumapili njema isiyo na bugdha. Lakini basi nikigeukia upande wa pili, na kuna salamu nyingine za simu kutoka sezaji wetu kule nchini Tanzania. Karibu sema jina lako, utume salamu zako. Jina langu naitwa Neema Lucas kutoka Morogoro, Tanzania. Ninapenda kutuma salamu za Eid, na salamu ya kwanza itaenda kwa mamangu mzazi anaitwa Mwasiti Ali Rehani, akipatikana Mwanza, Tanzania. Salamu ya pili imwendee kakaangu kipenzi Idrisa Mustafa, akipatikana Dodoma, Tanzania. Salamu ya tatu imfikie dadangu kipenzi anaitwa Maria Mustafa, akiwa Mwanza, Tanzania. Na salamu ya nne imfikie kakaangu kipenzi Ali Mustafa, akipatikana Mbeya, Tanzania. Ujumbe ni tule na kunywa halali na tusherekee bismillahi taala, bila kuvunja mipaka jalangu na Ali Alii. Nadhani napenda kutuma salamu zaidi kwa baba yangu mpendwa aliye kijiji Tanga nadamtama ujumbe nawambia nashibulia nguwa sukuu. Kwa jina naitwa Nusra Ali Muhammedi, nipo Zanzibar. Napenda kutuma salamu za Idi kwa mama angu mpendwa Mwanamtama alikuwepo Tanga na pia napenda kutuma salamu za mkono wa idi kwa dada yangu mpendwa Sofia alikuwepo Tanga lupa. Na pia napenda kutuma salamu za idi kwa mwanangu mpenzi Abdullahi alikuwepo Tanga ujumbe. Na watakia idi Mubarak, idi njema, uluamu wa antum bi khair. Kwa jina naitwa Fatuma Kombo, napenda kutuma salamu zangu kwa babangu Kombo alikuwepo Tanga, na bibi yangu Mira alikuwepo barabara ya nane, na kwa shangazi kwa majina naitwa Nasra Khalid Isa, napenda kutoa salamu zangu kwa mama angu Mwashabani Jumbe akiwa Tanga, Tanzania, shangazi yangu Faiza Isa akiwa Marekani na bibi yangu Salma Jon akiwa Dar es Salaam. Ujumbe wangu ni kuwa wamche Mwenyezi Mungu na kuogopa siku ya mwisho mbele Ukiwa ggm unit gate Tanzania, zako salamu napetazi kwake King Majito Kongi, King Bodi Zenobi, Mzee Joseph Sindano, Thomas Mayunga, Manarolesia. Kumbuka pia Elias rangi Magige, Revocatus Ravel, Frank Shawa na Mama Sorongai. Zamu ni yako wewe Maige e, ntemiseni zako salamu za Jumapili leo napetazi kwake mkiwa wako mpenzi Daniesachacha Mwita au Mama Zawadi, pia mkumbuka Zawadi Maige Mbona, Brighton Maige Mbona Sayenda Mabule Magesha Kasoro Ruhindu kila na Filbert Jonathan Kien Kieni Shande Nagiokya bora pepe. Ni mwingine kwako, Ngalama Maruta Ngalama, ukiwa Isolo Magu, Mwanza, Tanzania, unapewa salamu zako zaidi ziende kwake watuma salamu wote watu wanasema Tanzania, DRC, Kenya, Uganda na Rwanda. Pia wanawakumbuka familia ya Maluta wakiwa Cheyo Isolo Magu Mwanza, na familia ya Sosi Maluta wakiwa Maligiso Kwimba Tanzania, na mama yako mzazi Sofia Bugalama akiwa Mwanza Tanzania. Bila kumsaa unasema mke wako mpenzi Sara Jon Ingi, nawaambia VOA Haina mpinzani, ama kwa hakika iko juu kweli kweli. Zamuni yake sitau Motika, ukiwa wapi aza salamu, ujasema kuwapi unapenda kwako, marafiki zako, Motika ngomirway na lalama Motika na marafiki zako wote. Unawatakia wote siku Jumapili njema na watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, na kwa niaba ya wenzangu nakuambia asante sana. Na basi moja kwa moja tunaelekea tena kwenye salamu za simu, natuelekea hadi huko nchini Kenya ambapo ni Mombasa pale, eh, kusikiliza wale wasikilizaji wetu wakitoa salamu zao zaidi. Karibu, mimi ni Farida Abdallah, niko Mombasa Mshomoroni. Salamu zangu nataka ziende kwa Waislamu wote Kenya nzima, nawatakia kila la heri la Ramadhani, imeisha kwa vizuri, tunaombe tunashukuru Mungu na nawapelekea watoto wangu wote salamu zao za heri za Ramadhani za Idi, wakiwamo mawifi zangu wake wenzangu Famili yote ya Abdallah Hasan Elkindi, asalamu as alaikum waalaikum wa salamu as warahmatullahi taala wabarakatu. Jitambulishe <laughs> jina lako alafu yeah, tume salamu. Jina langu naitwa Lulu kutoka Mshomoroni. Salamu zangu nawatumanishia Waislamu wote yeah. Nasalimia dada zangu, ndugu zangu, manti zangu, wajumba zangu, maami zangu. Eid Mubarak. Familia ya Abdallah Hassan Elkindi, natakia eid el mubarak. Naitwa Sabah Salim kutoka so Kisauni. Na salamu zako nataka ziende kwa nani hii leo? Nawatakia Wakenya okay, wote eid el mubarak, ndugu zangu, manchi zangu, dada zangu Nam, bila shaka basi, baada ya kupata salamu hizo huko Mombasa, tusindikize na muziki ambao utakamilisha salamu kwa siku ya leo. Msikilizaji, kipindi hiki cha salamu na muziki inakamilishwa na wimbo wake Elias Mao ya Adhiman. Msikilizaji, jina langu ni Sunday Shomari, natakeni wote jumapili njema. Dakta, ulikuwa ukisikiliza kipindi cha salamu za Eid el Fitri kilichoandaliwa na Sandey Shomari. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA, na sasa ninakusomea muktasari wa habari. Afisa wa ngazi ya juu wa uchaguzi nchini Myanmar alipigwa risasi akiwa ndani ya ya gari lake mjini Yangon, mji mkuu kibia wa kibiashara wa nchi hiyo katika shambulizi la hivi karibuni lilohusishwa na wanamgambo wanaopinga utawala wa kijeshi. Sai Kiantho, naibu mkurugenzi mkuu wa tume ya uchaguzi ya muungano iliyoteuliwa na jeshi, alipigwa risasi mara kadhaa Jumamosi, kulingana na ofisi ya habari ya jeshi, pamoja na ripoti za vyombo vya habari na taarifa za uwajibikaji kutoka kwa kundi la msituni. Vikosi maalum vya Marekani vilifanikiwa waondoa wanadiplomasia wa Marekani na familia zao kutoka ubalozi wa Marekani mjini Khartoum mapema Jumapili. Mapigano makali nchini Sudan, ambayo yamelitumbukiza taifa hilo katika vurugu na kuuliwa kwa mamia ya watu, pia yameongeza hofu kuhusu hatma ya simba 25 na wanyama wengine katika hifadhi ya wanyamapori nchini humo. Russia inaangalia kuandikisha wanaume halisi kupigana katika uvamizi wake wa Ukraine. Mwisho wa habari za dunia, mwisho muktasar wa habari kwa sasa, ambao umesoma nami Mkamiti Kibayasi. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Nduimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.