Barabara kabisa, ni Alhamisi nyingine ambapo tunakutana hewani, sisi tukiwa hapa Washington na wewe ukiwa pahali popote pale ulipo. Tunakukaribisha kwa VOA express hii leo. Mimi naitwa BMJ Mridhi. BMJ huu unasema it is our business kufanya <laughs> kujuajua kutambua tambua na kufuatilia fuatilia mambo ya watu na kukueleza wamefanya nini, wapi, kwa nini na kwa, kwa, kwa maslahi gani, sio aya? VOA Express. Jina langu Kennes Bwire. Msikilizaji, tulivyosema kwamba ni jukumu letu, yaani sawa business, ndivyo tulionayo, mengi sana ya kukupakulia alasiri hii, wakati pilikapilika pilika zako za siku unaelekea kuzikamilisha ama ndipo unaanza, inalingana na mahala ulipo. Safi kabisa. Tutakuwa na kama ilivyo desturi yetu, ripoti mbalimbali kama anavyosema mwenzangu hapa. Uh, tutakwenda mpaka Uganda tuangalie mambo yanaendelea vipi, ambapo uh, wa uh, wabunge uh, wa kinamama wabunge wanawake kadhaa walikamatwa mapema leo. Tutapata habari hiyo kwa kina zaidi tujue ni kwa nini na ni nini ambacho kimeendelea eh, tangu wakati huo, unajua, uh -huh. Tanzania wanasema kwamba gharama ya intanet inaitwa bando, sio kifurushi, mm -hmm. Imepanda sana, watu wanapiga nduru kwa sababu maisha yetu sasa yameshachukuliwa na mtandao na intanet na simu, tunafanya mambo mengi, lakini gharama yake imepanda. Sasa katika barazani pale sebuleni, tutakuwa tunajadiliana na wewe msikilizaji, tunazungumza zungumza kuhusu haya ya kupandisha gharama ya bando. Safi ni kati ya yale tutakayozungumza hivi leo pamoja na mambo mengine mengi tu mpaka mwisho wa show, lakini nafikiri twende moja kwa moja eh, kwa taarifa zetu za kwanza. Taarifa yetu ya kwanza, uh, Kenes nilipozungumzia internet na nikakumbuka kwamba, um, wakati unapitiapitia pitia kwenye mitandao ya kijamii unaona vitu vingi sana, BMJ unaona watu wameandika mambo mengi. Mi napenda kuangalia mpira, lakini mpira sio hoja kwa leo kwa leo ni kwamba, kuna tabia ya watu kusambaza picha za wenzao, hasa zile picha ambazo zimepigwa kwa usiri. Ninaposema picha ambazo zimepigwa kwa usiri, kwa mfano, huko starehe na mwenzako kule, uh, mnapiga picha zenu, labda hamna nguo, sio alafu, zinakuja zinapatikana kwenye mitandao, zinasambaa, zinasambaa kila mahala. Ninaposema mm hivyo -hmm. Unajua, kuna kisa unataka kuniambia, sio <laughs> hmm. Haya, hii sijui, um, hata sijui unaamua vipi kwamba ni mwenzako anapiga picha. Kuna wengine pia zinapigwa kwa mbali, usijue kwamba unapigwa picha na uko uchi wa mnyama <laughs> sasa okay. naambiwa kuna seneta Nairobi <laughs> yamemfika <laughs> kwamba picha zake zimesambaa picha zinazodaiwa kuwa zake, e, mm -hmm. zimesambaa kwenye mitandao ya kijamii alikuwa amelala, amelala <laughs> zake mm -hmm. labda anajistarehesha, lakini hakuwa amevalia nguo, yupo uchi lakini zile picha zimepatikana kwenye mitandao zikisambaa zaidi na kuzua gumzo sana nchini Kenya. Sasa kuna mbunge mwenzake mm -hmm, e, wa kike Millie Odhiambo mm -hmm, amesema anapeleka mswada bungeni, na mswada ni wanini? kuwakamata hawa ambao wanasambaza hizi picha. Sio Kenya tu zinasambaa, kotekote na zinafanywa na vijana sana mm -hmm. Yeyote anayepiga hizi picha, anayezisambaza basi achukulie hatua, na Millie Odhiambo wanataka adhabu kali. Anasemaje? Hii sauti nimeitoa kwa kipindi chetu hapa cha Kiingereza kinaitwa Daybreak Issues... Millie Odhiambo wanasema kwamba mswada wake unataka ulete sheria ambayo BMJ ukipatikana umepiga picha ya mtu ambaye yupo uchi, ukaisambaza, na ufungwe maisha gerezani, kwa sababu jamii tunayoishi ni jamii ambayo ukizungumza masuala ya uchi, masuala ya ngono, hiyo ni hilo si su swala la kuzungumziwa faraghani, kuzungumziwa ovyovyo tu, ni swala la kisiri. Sasa wewe unapokwenda kupiga picha ya mtu alafu unasambaza, unaharibu familia yake, unaharibu heshima yake, unaharibu maadili yake katika jamii. Na hi, si hiyo tu, Milodambo anasema kwamba kwa sababu amekuruhusu kupiga picha, hajakuruhusu kusambaza ile picha. That's why in the constitution, sasa anasema kwa sababu katika katiba ya Kenya sasa, na katiba zozote hata, tunajua kote Afrika Mashariki ni kwamba kuna e, ile sheria ambayo inalinda usiri wako wewe, siri zako nyumbani Mm-hmm. na unapovunja hiyo siri basi umevunja kila kitu, na kwamba amekuruhusu kupiga picha mkiwa watu wawili, starehe zenu, hajakuruhusu uende usambaze. Kama angetaka usambaze, angeenda akafanya zile filamu za kina Stormy Daniels kwa mfano, zile za pornography zikasambaa, lakini hii imekuwa ya siri la mno. Nimezungumza na uwakili Joy Mudivo. Wakili Joi Mdivo anashughulikia anay, anay, maswala ya kijamii na maswala ambayo yanahusika na katiba, na anasema ipo sheria tayari kwenye katiba, kwenye sheria za Kenya, kukabiliana na tabia hii. Unaweza kusambaza kama mmeelewana kwamba pengine utapewa marafiki ama wale watu walikuwa kwa pita ama kitu kama hicho, so unaweza kusambaza kwa wale watu ambao wa mmeelewana kama ni watu wa jamii au kitu kama hicho, lakini kama maelewano wakati yenye wawili ilikuwa ni picha zenu wawili tena, kama za kimapenzi au kitu kama kama hicho basi, mtu akitambaza vile vile mwenzake amemkosea katika sheria, anaweza kuomba kwamba sheria mpaka ile ambaye alisambaza kuwa ana makosa, kwa sababu nia ya kupiga hizo pita haiko kutambaza, ilikuwa kufarahikiana kama mko mko pamoja. Aliyokosea lazima atashtaki, manake kwamba sheria itakuvota kuambia mbona mtambaza na amekosea, lazima aenda kashtaki, aseme kwamba Dani alinipiga picha kwa hivyo, mtu akiia picha yako bila idhini yako, ukienda kumshtaki, basi ana budi utampa kibali na utafanya vitu vyote ambavyo, eh, koti itakwambia ili usawazishe ita makosa yako. Haya kijana, kuwa makini ukipata nao nakuwa mwepesi mwepesi wa kusambaza, kwa sababu sio uliopiga tayari. Kuna sheria katika hiyo nchi yako, nina uhakika hata pa Marekani ipo, na huku haifanyiki sana watu wasambaze sambaze picha za watu, kwa sababu watu wanajua haki zao. Ukisambaza utakufa maskini. Sasa kijana, kuwa makini, utakuja kuuza shamba la babako kujiondoa gerezani Aya. ukinichiti na kuchiti, ukiniacha na kuacha, yani <laughs> lakini sasa atakuwa umetangulia kwa kuacha, sasa utamwacha aliyokuacha tayari. Napenda sauti yake na pia hiyo beat iko safi, mpangilio mm, hapo eh, pa ukinichiti na kuchiti, sijui kama <laughs> sijui ni, ni uenda nikao na msimamo tofauti, lakini ndivyo mambo yalivyo, msikilizaji hapa katika VOA Express <laughs> eh, mambo ya kuchiti na kuachana ndivyo hivyo. Tuachana na hayo ya Mac Voice. Eh, huyu mwanamziki kutokea kule Bongo eh, akiangusha vitu hivyo eh, twende mpaka Uganda mm -hmm. ambako kumetokea kizaazaa ukipenda hali ya vurugu eh, <laughs> na sintofahamu karibu na bunge eh, leo mm -hmm. Alhamisi wakati maafisa wa usalama hasa polisi eh, wakiwakamata takriban wabunge kumi na mmoja mm -hmm. wa upinzani ambao ni wanawake wote, ni wanawake ah, ambao walikuwa wanataka kuongoza ama walikuwa washaanza maandamano ambayo walisema kwamba ni ya amani. E, kwenda kwa ofisi za serikali sasa. Inaelezwa kwamba wabunge wao walikuwa wakipanga kufanya maandamano e, kutoka kwenye bunge watembee moja kwa, wakitoka pale waende moja kwa moja mpaka ofisi za Wizara ya Mambo ya Ndani e, ili kutoa malalamiko. Lakini kinachoelezwa ni kwamba a, kisa na maana hasana, hapa naambiwa kwamba tuko na mwandishi wa habari wa NBS Julius Kitoni, labda atatueleza zaidi, lakini mimi ndondo nilizopata mapema leo ni kwamba walikuwa wanataka wanalalamikia, wana hatua za vyombo vya usalama mm. Eh, kwamba vimekuwa vikiwakandamiza na kuvunja mikutano yao na kuwazuia kufanya mikutano na vilevile vile. Yani eh, kwa, kwa ujumla wake eh, haki zao za kujieleza zinakuwa zimekwamishwa mm. Sasa eh, Julius Kitone yuko nasi moja kwa moja. Sisi tunazungumza tuko Washington, lakini wewe uko katika eneo la tukio. Hebu tueleze hali imefika wapi? Mwenzangu hapa alikuwa anaambia wameachiliwa, sijui kama una ripoti hizo. Karibu. Eh, asante sana kwa, kwa kweli ah, habari ambazo zinatokea hapa katika hapa. Ni kwamba wa-wabunge kumi na mmoja ambao walikuwa wameshikwa asubuhi hii na askari polisi uh, wakati huu wameachiliwa uhuru uh, baada ya msemaji uh, wa bunge nani spika Anita Among alienda hapo katika kituo cha polisi cha CPS na alipofika huko majira ya saa nane saa tisa hapo alijaribu kuongea na kamanda wa polisi wa eneo hili uh, au polisi ambayo inachukua mamlaka ya hapa mjini Kampala yani Steven Tanui. Uh, walianza kuingia katika chumba moja wakapata majadiliano uh, ambayo yalichukua karibu dakika thelathini, na walipotoka huko hawa wabunge uh, kumi na moja uh, waliachiliwa uhuru lakini uh, baada ya kuwatoa katika uh, police custody uh, tuliwaona kwamba walikuwa wamefurahia kitendo au uh, uh, Anita Amungu akushiriki katika kuwasaidia kuona kwamba wanaachiliwa uhuru lakini, kama hali ilivyo hapa katika nchi ya Uganda, ni vigumu kali kupata watu hawa wabunge ambao waliko katika sehemu ya upinzani kufanya mkutano au kukutana na watu ambao waliwachagua kufika mamlakani. Inakuwa vigumu sana hapa lakini, sasa hii hawa wabunge wote kumi na moja mm -hmm. wameshatoka nje na bado wanaendelea na kufanya Naam, Julius, kwa sababu hatuna muda mrefu, lakini labda kwa mtu ambaye anasikia haya kwa mara mara ya kwanza tu, unajua kwamba hapa Uganda mara nyingi huwa kuna uh, vuta ni kuvute kati ya maafisa wa usalama na, na hasa upande wa upinzani, lakini hili la uh, wanawake, labda mtu atajiuliza ni kwa nini ni wanawake peke yao ambao uh, walikamatwa hii leo. Sijui kama una taarifa hizo. Uh, nam kwa kweli uh, haya mambo yalianza katika wiki wiki jana, ambapo kuna mbunge mmoja anayewakilisha uh, uh, eneo la Buvuma. Ha, Buvuma ni sehemu ya pwani ambapo iko katika katikati uh, hmm. ya ziwa kuu la Victoria ambapo alikuwa na mpango wa kukutana na konstituensi yake na askari polisi na hata wale wanaowa wa, uh, DC akinalo DC walimzuia kukutana na watu wake, lakini ya siku ya Jumatano, yana jana ya, ya ya hao wabunge waliita wa, wa, wa mkutano wa habari, wakatangaza kwamba watakuwa wana uh, wanapanga kwenda ku, katika wizara uh, ya mambo ya ndani wamuulize, nimi uh, wa, sawa huko wa, kwa nini kila mara wanajaribu kufanya vitu, wanawazuia, askari polisi inawazuia, kila mtu anawazuia, hawana haki zao kama bi, watu binafsi. sawa, sawa. Nam, nam. S, -s, s sawa. Julia, arakishwa sana hapa na mwelekezi wangu ananiambia lazima tuondoke, lakini bwiro ukuwa na, na, ya, na kabla mwelekezi hajatuondoa ni vizuri tue, tuseme kwamba Januari 19 mwaka 2021, wanawake waliandamana uchi wa mnyama mbele aliyekuwa waziri wa mambo ya ndani jenerali Aronda Nyakairima, mm -hmm. wakidai kwamba ardhi yao ilikuwa inachukuliwa uchi wa mnyama. Wow. mwaka 2012 aprili 23 huko Uganda, wanawake waliandamana bila kuvaa kitu chochote, mm -hmm. Skati pekee. Hatari kubwa. Uh, Julius Kitone ni mwenzetu kutoka Uganda Kituo shirika NBS, amejiunga nasi akiwa Kampala. Asante sana Julius. Lazima tuingie sasa, tuangalie habari za dunia. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kupiga kura leo hii kutaka utawala wa Afghanistan wa Taliban kuondoa marufuku kwa wanawake, ambayo imewazuia kupatiwa elimu na kufanya kazi, na kukemea marufuku ya hivi karibuni kwa wafanyakazi wanawake wa nchini humo wa umoja wa mataifa. VOA imetoa mapendekezo ya azimio ambapo imeelezea kuwepo na wasiwasi mkubwa kwa kuongezeka kutoheshimiwa kwa haki za kibinadamu. India imewaondoa takriban raia wake 1100 kutoka Sudan na yatoka kuongezeka kwa kuokoa raia waliokwama wakati wa mapigano baina ya jeshi na vikosi vya ziada katika eh, taifa hilo linalokabiliwa na mgogoro. Mwanajeshi wa kikosi cha akiba cha anga cha Marekani anayeshutumiwa kwa kuvunjisha nyaraka za siri na historia ya kutoa vitisho vya vurugu Alitumia kompyuta yake ya serikali kutafiti, eh, mauaji ya risasi kwa watu wengi na kujaribu kuharibu ushahidi wa uhalifu wake, waendesha mashtaka wa serikali kuu wamesema Jumatano na shambulizi la kombora la rasia katika mji wa kusini wa ukraine Mikalaiv e, leo mapema Alhamisi limeua mtu mmoja na kujeruhi wengine 323 e, rais wa Ukraine Vladimir Zelenski amesema kupitia mtandao wa Telegram e, kwamba nyakati za usiku rasia imeshambulia mji huo kwa mabomu, ambapo makombora manne ya kalibar yalifyatuliwa kutoka Black Sea. VOA Express leo iko moto sana, is on fire. Abigail Chamzi. Yeah. Eh, wanashirikiana hapo na Mario na naona Kedesi Bwire unafurahia sana. Amenikumbusha, unajua, ukiwa mdogo shuleni kuna mtindo fulani unasema, nampenda mpenda nani, <laughs> msichana mmoja, nani, si ndio? Aida, nyimbo kama hizo. Mtindo huu akauleta na akauchanganya vizuri, yani unakwenda kitamaduni, tamaduni hivi kisasa, kisasa hivi, na kikesho, kikesho, ndio safi <laughs> <laughs> kabisa <laughs> Msikilizaji, <laughs> kwa kweli, ni mambo yalivyo hapa VOA Express. Tunaingia katika barazani, na ambapo tuliuliza, na naona wamejimwaga kweli kweli kwenye mitandao hapa hmm. E, tunauliza nini, maoni yako kuhusu serikali ya Tanzania kuongeza kodi ya huduma za internet, wanasemaje hmm. Lakini ni swala ambalo limeleta gumzo sana. Wamaswa Simiu uh, Mkanga Kulwa Machungwa anasema kwa kweli serikali yetu jameni, haijui inatupeleka wapi. Maana si intaneti, vitu vingi jameni, tunavihitaji kufanyia kwenye intaneti ndio tujenge taifa. Sasa vitu vinapanda vya ujenzi, ndio useme tena, hatushangilii hapa. Kuna shida, amesema Makanga. Timothy Ngaira yuko kule Kitale, Kenya. Sijui anazungumzaje mambo ya Tanzania wakati yako Kitale, lakini wanafuatilia karibu sana. Anasema sio vibaya kwa mm-hmm. serikali kuimarisha uchumi katika nchi, japo haifai kutoza kodi yenye kiwango cha juu kwa baadhi ya huduma au bidhaa muhimu. <laughs> Frank Majalio anaonekana amekerwa sana, anasema wamezoea, wacha watoze wa, wa na waongeze wanavyotaka Amesema tu hivyo mm. <laughs> <laughs> Ok, basi na naona mmeandika wengi, muda nao hauturuhusu kwa sasa, labda mm. nimalizie na huyu Benjamin Puka anasema binafsi nadhani kupandishwa kwa kodi ni unyonyaji tu kwani hali ilivyo kwa sasa haifai kuongezwa, badala yake inafaa kupunguzwa. Ni maoni yake, na nyote ambao mmeshiriki tunashukuru. Kumbuka unaweza kuingia kwenye eh, ukurasa wa Facebook hashtag yetu ni barazani, uone mengi zaidi ambayo eh, yako pale. Na wengine wanasema nini? Unajua, wimbo ni fasihi na fasihi ni kio cha jamii, na kio cha jamii ni kusema mashairi, kuandika mashairi na kuleta story, unaelezea story sasa. Naambiwa kuna msanii anaitwa Storyteller. Ndiye huyo. Mviri de Storyteller. Nyimbo inaitwaje? Uh, anasema pombe sigara. <laughs> Shinda pale. Ni kuacha anaacha ama vipi? Hebu tusikie vitu amejibu uh, swali lako lilouliza kama ni kuacha anaacha. mm -hmm. Anasema anaweza kawacha, lakini kuna kitu kimoja hapa amesema. Safi kabisa. Mbona ulikuwa umesita kidogo? Niwe subiri kusikia, kama umesikia akasema <laughs> e, kwamba um, mlevi anaota kama ameshika chupa mm -hmm. yeye anaota kama hao ambao hawezi kaacha lakini ndugu yangu ajitahadari. Safi kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo katika VOA Express. Sasa tunaingia katika burudani. Mwenzetu Sandey Shomari anazungumzia mambo kadhaa, akiwa ni pamoja na kumhusu, sijui kama ulisikia Kenneth, kwamba uh, Harry Bel- Belafonte e, ameaga dunia wiki hii. Sande atakuwa ni moja mambo ya mambo ambayo anatuelezea katika stori zake hizi za burudani. Twende kazi, Sande. Mwimbaji wa Ghana Efya anadai kuwa ndiye mtengenezaji mwanzilishi wa aina maarufu ya muziki wa Afrika Kusini, amapiano, ambayo imezua mjadala kwenye mitandao. Efya alitoa madai hayo alipokuwa akifanya mahojiano na kusema kwamba alianzisha aina hiyo ya muziki pamoja na DJ wa Nigeria, DJ Tunes. Lakini mwanzilishi mwenza wa muziki wa mapiano wa Afrika Kusini, MFR Souls maero amepinga madai hayo. Kwa mujibu wa Maero, amapiano ni mchanganyiko wa muziki wa kwaito na deep house na kwaito ni muziki wa asili wa Afrika Kusini, hivyo hakuna namna yoyote mwanamuziki wa Ghana kuweza kuja na staili ya amapiano. Katika habari nyingine, mwigizaji wa Hollywood Vin Diesel ameeleza kuwa wimbo wa Rema Calm down ndio wimbo anaopenda zaidi kwa sasa. Record labo ya Rema Mavin ilipakia video nyota huyo wa Fast and Furious, ikisema wimbo Calm down ndio anaupenda sana kwa sasa. Vin Diesel aidai binti yake mwenye umri wa miaka minane ndiye aliyemshawishi kuupenda wimbo huo. Remix ya Rema Calm down iliyomshirikisha Selena Gomez sasa imeshika nafasi ya sita kwenye chati za Billboard Hot 100. Rekodi hiyo ilipanda nafasi moja kutoka nafasi yake ya mwanzo nambari saba, wakati ikiendelea kutamba kwenye chati kwa wiki zipatazo 32. Na kwingineko, Hollywood ilipoteza nyota mwingine na mkongwe wa muziki, mwimbaji, mtunzi wa nyimbo na mwigizaji nguli Harry Belafonte, ambaye alianza kazi yake ya burudani kwa kutamba na wimbo wake Day O katika miaka ya hamsini au banana boat kabla ya kugeukia haraka, harakati za kisiasa. Amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 96 akiwa mwigizaji wa kwanza mweusi kushinda tuzo ya Emmy. Belafonte alifariki kutokana na ugonjwa wa moyo akiwa nyumbani kwake huko New York siku ya Jumanne, akiwa na mkewe Pamela kando yake, kampuni ya msemaji wake wa muda mrefu Ken Sunshine ilisema katika taarifa. Akiwa mtu mweusi aliyeongoza ambaye aligundua mada za masuala ya rangi katika sinema katika miaka ya hamsini, Bila fonte aliendelea kufanya kazi na rafiki yake wa karibu Martin Luther King Jr wakati wa harakati za kiraia za Marekani mapema katika miaka ya sitini. Pia alishiriki katika wimbo maarufu wa kupambana na njaa Afrika we are the World katika miaka ya 80. Belafonte alizaliwa katika mtaa wa Manhattan kwa jiji la New York, lakini alitumia muda wake mwingi wa utoto akiishi katika nchi yake ya asili ya familia yake ya Jamaica. Akiwa kijana mwenye mvuto pia alijulikana kama mfalme wa kalipso. Katika kazi yake alikuwa mtu wa kwanza mweusi kuruhusiwa kutumbwiza katika klabu nyingi za starehe za usiku. Na pia alikuwa na mafanikio mengi wakati wa mingi ubaguzi wa rangi na pia katika sinema, wakati ambapo ubaguzi ulikuwa umeenea katika sehemu kubwa ya Marekani, na katika miaka 60 akifanya kazi na Martin Luther King, na miaka ya 80 alifanya kazi kumaliza ubaguzi wa rangi nchini Afrika Kusini na kuratibu ziara ya kwanza ya Nelson Mandela nchini Marekani. Belafonte alizunguka dunia kama balozi mwema wa UNICEF shirika la Umoja Mataifa la kuhudumia watoto mwaka 1987, na baadaye akaanzisha taasisi <muchilis> ya kupambana na ukimwi. Mwaka 2014 alipokea tuzo kwa kazi zake za kibinadamu, inaelezwa. Mungu ailaze uh, pahala pema, e, roho ya huyu e, jamaa ambaye nitalikuwa tajika sana kama ulivyosikia hapo e, Kenes Bwire, basi jina lake vizuri tena kwa upole ajulikana e, e e kama Hari, Belafonte. Belafonte. E, bila shaka e, sasa tuangalie swali la leo uh, tumeuliza nini uh, Kenneth? Muungano wa Tanzania miaka 59. Je, ni kero gani zinahitajika kuondolewa? <laughs> kero zimeandikwa hapa ndugu, hebu zisome kwa e, sababu muda hatu uh, unakwisha sasa, haraka haraka raka, sio? mm -hmm. Eric Aminieli Mungura anasema ondoa wa marais wawili yabakie mmoja Mbona tuwe rais Tanzania tena mwingine Zanzibar, situna muungano mm -hmm. Gregory Sigala: huwezi miliki ardhi Zanzibar, lakini wao wanamiliki bara. Huwezi kugombea ubunge Zanzibar, wao nagombea ubunge bara. Huwezi kugombea urais Zanzibar, wao nagombea ubunge urais eh, eh? Ame, amejikanganya hapa. Huwezi kugombea urais Zanzibar, wao nagombea bara. Ukinunua mzigo Zanzibar ukija bara unalipa upya ushuru. Hizi ni kero kubwa sana zinatisha, zinatishia kuvunja muungano. Safi kabisa, nafikiri Kennes tukomee hapo, kwa sababu muda ndo huo unatupa kisogo, lakini kuwakumbusha tu wasikilizaji ni kwamba wiki hii yote wana eh, adimisha hiyo wanaita union eh, Tanganyika, eh, na, na kule Zanzibar wakaja wakuwa pamoja wakawa Tanzania. Haya matangazo yamesimamiwa na Mary Mgawe, hapa studio nimeshirikiana na Kenneth Bwire, upande wa pili alikuwa ni Aida Issa, mimi naitwa