Sawa kabisa tumekamata position hapa studio nambari 15 kama avyosikia hapo eh, tukiwa tayari kukuendeshea mpango huu wa VOA Express leo ikiwa ni Ijumaa tarehe 28 mwezi Aprili, na siko peke yangu, lakini nitaje jina langu kwanza. Naitwa BMJ Mridhi. Shikamoo maraba, <laughs> maraba. Ha, nili, nili, hai, msalimia mtu shikamoo, akaniambia shikamoo, utazichukua wewe mwenyewe Haya, unaitwa nani, hivyo? Ha? Unaitwa nani? Oh, mimi mm -hmm. <laughs> naitwa Kenneth Bwire. Nilikuwa <laughs> na swali lingine msikilizaji. <laughs> Ndivyo mambo yalivyo hapa studio za VOA Express, huwa tunazungumza tu kama tumekaa kijiweni eh, kwa sababu hatutaki mambo yaonekane eh, kama yako serious sana <laughs> kama leo na, kani na kani na ni Friday pia mm -hmm. Eh, unakuta kwamba E, lakini hata ikiwa Friday mfano, hmm, yale tuliyonayo ni kwamba kule Tanzania, Eh, wakati fedha ambazo zimetengwa kwa ajili ya kugharamia elimu eh, hasa katika shule za sekondari na zile za msingi hmm. Inaonekana kiwango ni kidogo sana kinachofikia male, wale ambao wamelengwa na pesa hizo. Hebu tusikie mmoja wa wanafunzi huyo anasema nini kuhusu hili. Michango mbalimbali inafanyika mbali kwa wazazi mahala, pesa ya tuition elfu moja moja kila siku. Kwa hiyo ni kitu ambacho pesa inatolewa, lakini mwisho wa siku haikidhi haja za wanafunzi, inawezekana haziwafikii walengwa. Sikia yote hayo hapo baadaye kidogo, lakini Kenya sisi, tuna mengine mengi pia mm, tuna mengine mengi kwamba huko mashariki mwa Jamhuri ya Afrika Mashariki ah, ah, um, kamanda wa lile jeshi ambalo lilipelekwa kule kuleta amani amesema ah, ah, amerudi Nairobi, amejiuzulu na kusema kwamba hawezi endelea na shughuli ambazo zilimpeleka kule kwa sababu yeye mwenyewe anahofia usalama wake. Mm -hmm. Ni baadhi ya yale tulionayo katika VOA Express, bila kusahau kwamba tutakuwa na spoti na burudani kutoka pwani ya Kenya kule Mwambasani, na hali kadhalika, kama ilivyo desturi yetu, swali la leo, na tutaangalia ni nini kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii. Kuna muziki pia, sio? bila shaka, kama ilivyo desturi, mziki au kosi kwenye VOA Express, na nafikiri tuende moja kwa moja kwa ripoti yetu ya kwanza. Tunaelezwa kwamba wakati ambapo fedha zinazotengwa kwa ajili ya kuharamia elimu nchini Tanzania, elimu ambayo inaelezwa kwamba ni ya bila malipo au bila ada kwa shule za msingi na sekondari, wakati um, pesa hizo zikiongezeka kila mwaka, zikitolewa na wizara husika asilimia 68.4 na pekee ya fedha hizo ambazo zilitolewa katika mwaka wa fedha 2022/2023 ndizo tu zimefika kwa wale ama shule ambazo zililengwa na kwa wanafunzi ambao walikuwa wanalengwa, kwa mujibu wa hotuba ya bajeti ya ofisi ya raisi e, tawala za mikoa na serikali za mitaa ambayo uh, kwa kifupi hutwa TAMISENI TAMISEMI, kuni radhi, mwaka 2023-2024 ambayo iliwasilishwa wiki iliyopita, e, e, katika waziri ambaye anahusika na elimu, e, Angela Kairuki amesema kwamba zilizoidhinishwa ni shilingi bilioni 347. Um, na ni kwa ajili ya programu hiyo, lakini kufikia mwezi Februari, miezi mwezi, mwezi, mwezi, mwezi miwili iliyopita, ni shilingi bilioni 235 tu ambazo zimepokelewa. Maelezo ni mengi lakini, nimemtafuta mmoja wa wanafunzi ambayo, ambayo amekuwa akitazama yale yanayoendelea endelea. Kwanza nikamuuliza amepokeaje taarifa hizi. Huyu anajulikana kama Fatma Amiri akiwa kule Dar es Salaam. Naona pesa zinazotolewa sawa, inawezekana ni nyingi, lakini haziwafikii wahusika, kwa sababu tumekuwa tukiona walimu wa mashule kila siku wakichangisha michango mbalimbali, na kama michango mbalimbali inafanyika kwa wazazi, mahala pesa ya tuition elfu moja moja kila siku. Kwa hiyo ni kitu ambacho pesa inatolewa, lakini mwisho wa siku haikidhi haja za wanafunzi, inawezekana haziwafikii walengwa, naam. Uh, Fatma, mimi na mwenzangu hapa Kennes Bwire tumekuwa tukijaribu kumtafuta huyu waziri eh, wa nchi katika ofisi ya rais anayehusika na masuala ya elimu eh, Angela Kairuki, hatujafanikiwa. E, na tutaendelea kutafuta kupata kujua zaidi, kwa sababu ametoa maelezo mengi tu, lakini tulenge kabisa ni kwa nini e, zinaonekana hazifikiwa lengo, na sio tu wakati huu; ni suala ambalo limekuwa linaendelea kwa muda. Lakini kwako wewe, e, unaweza kutoa pendekezo, labda kama ungekutana na huyu waziri, nini mapendekezo ama ushauri ambao ungetoa kwa serikali kwa jumla ili kuhakikisha kwamba Eh, hali hii inaboreshwa ama inaimarishwa isiwe, eh, labda pesa zinapotea kwa mifuko ya watu binafsi. Uh, ushauri wangu kwanza, uwepo ufuatiliaji wa kila pesa inayokuwa inatolewa Hili swala la kutumia second hand information ndio kitu pekee ambacho kinaokwamisha watanzania wengi. Pesa yawezekana kweli inatolewa sehemu husika, lakini kuwafikia wale wa husika inakuwa ni shida. ni shida, ni vitu ambavyo vimekuwa vikiendelea kwa vitu vyote, sio tu kwenye elimu, hata kwenye pesa za TASAF. Ili watu wapewe pesa za TASAF lazima wafanyishwe kazi ili ndio wapewe. Ni kitu cha kushangaza, wengine wanapewa risiti zimeandikwa elfu sitini huku zimepunguzwa, watu wamepewa elfu hamsini kwa hiyo bado ufuatiliaji umekuwa ni mdogo sana. Pesa zinapita sehemu, zinachakachuliwa, zinachakachuliwa. Wananchi hawana elimu yoyote, hawaelewi kitu chochote kwa sababu tu wanahitaji kitu mwenyewe. Hata wakitoa kitu, wa kitu wanarizika kwa sababu hakuna ufuatiliaji wa kutosha vile vitu. Kwa hiyo mimi natoshauri serikali ya Tanzania ambao ni serikali yetu kwamba ifuatilie kila kitu kwa ukaribu zaidi ili kuhakikisha kwamba kitu ambacho wanakitaka kufanya kimetekelezwa au tu ni maneno, kwa sababu unaweza ukampa mtu kitu naye aka mambo yake. Ndio maana umeona hujumu uchumi umekuwa mwingi, lakini kwa sababu ufuatiliaji hakuna. Kwa pesa zinatolia, nani anafuatilia? Tunamwajibisha nani? Kwa kwamba pesa hazijafuatiliwa kitu hakijafuatiliwa, ni nani tunayemwajibisha? Hatuna ha, kwa sababu Watanzania wengi hawana elimu ya vitu vinavyoendelea kwenye nchi yao. Safi sana, asante sana, asante sana Fatuma Amiri kwa e, maoni yako hayo. Huyo ni mwanafunzi lakini pia e, ni anaanza kufanya kazi hivi karibuni, na unaona tathmini yake iko shida. Wewe iko, iko shida. Iko shida. Iko shida. Kama umetoa uh, shilingi elfu mia mbili zinifikie, mm -hmm. Zipitie kwa mwelekezi wetu aida, zinakuja hamsini. ah -ah. <laughs> iko shida shida kubwa. Haya, tusikie Zuchu wanasemaje wakishirikiana na Diamond katika uh, wimbo huu Litawachoma. tusikie kitu hicho <tosikia> tarehe 22 novemba mwaka 1990 huyu kaingia kwenye wasafi WCB eh, mwanamuziki Zuchu anakuangushia vitu hapo akishirikiana ah, na si mwingine mbali yani, Diamond mwenyewe huyu ameamua kutunyamazisha sisi wenye wivu anakwambia <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> tutachomeka nakaa tushachomeka kitambo itakuweje <laughs> itakuwa <kwa> majivu <laughs> wimbo ambao naona unampendeza sana, pia mwelekezi wetu Aida Isa, nimemuuliza tayari, akasema hata nikana nikuchomeka shachomeka kitambo. <laughs> <laughs> twende wapi sasa? Tuelekee Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo ambako kuna juhudi za kupambana na waasi ambao wanaharibu usalama katika mashariki mwa nchi hiyo na walitumwa wanajeshi wa jumuia ya Afrika mashariki wakiongozwa na kamanda Jef Nyaga, meja jenerali. Lakini kufikia leo meja jenerali amesema imetosha, na amejiuzulu, amerudi Nairobi. Nyaga ameandika barua kwa uongozi wa, wa jumuia ya Afrika mashariki, akitoa sababu zake, mojawapo akisema kwamba mikakati inaonekana baina ya kutaka kuvuruga utendakazi wake kwamba hana uwezo tena wa kufanya kazi yake anavyostahili kufanya kama kamanda wa jeshi. Mm -hmm. Na barua hiyo ameiandika moja kwa moja kwa katibu mkuu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki akisema uh, kwamba hata mahala anapoishi kumekuwa kukiwekwa kamera watu wakutaka kujua anafanya nini alafu zile pesa ambayo zilikuwa zitolewe eh, kwa wafanyakazi ambao wanawasaidia pale kazi, eh, raia wanaowasaidia wana kazi katika makao makuu hazitolewi, umeme hawalipi. Yaani kwa kawaida barua nzima inaelezea kwamba kuna shida mahali ambayo inavuruga utendakazi wake, na la mno ni kwamba naye, eh, hana uhakika na usalama wake. Najua muda unakimbia. mm. nimefikiria ni tu wakati mkuu kama huyo anasema ameondoka, Je, wale ambao wako chini yake itakuwa vipi? iko shida. Hebu tusikie, labda umezungumza na watu e, Imani e, Bili Imani ni mojawapo ya watu ambao wamekuwa wakizungumza sana kuhusiana na utendakazi wa jeshi hili na vilevile vile serikali ya DRC imekuwa ikizungumza. Nimerudi kwake Bili Imani na kutaka kusikia hisia zake baada ya Jo Nyaga kuondoka jefu alikuja ndio kutusaidia kwa sababu hayo majeshi yote alikuwa aliyaongoza, lakini sasa hayo yote hayafikishi lengo ambalo alikuwa nalo kwa kuongoza hayo majeshi. Hizi tunamwambia ya kuwa wewe kama ufanye hiyo kazi bwana, unaweza kwenda. Utakumbuka ya kuwa rais wa Kongo ambaye tunaye Felix Tshisekedi alimwambia mbele ya mwenzake rais wa huko Kenya ya kuwa Eh, anapaswa kufanya kazi ambao walimletea, anapaswa kupiganisha wa rugaruga wa M23, na ndio kazi ambao wakongomani walikuwa walimchunga hapo. Sasa hakuyafanya na kama haendelee kuyapiganisha kwa sababu mambo inaanza kusemeka, M23 inaendelea kurudi polepole. Sasa kazi ambayo anayo ni hiyo, kupigana. Ana majeshi, ana silaha, tunapaswa kumchunga tu afanye ile kwa kupiganisha wale watu. Kwa hiyo vifaa vyote ambao wanayo jeshi na silaha, ipige wale watu ili waende nje ya nchi ya Kongo, wale ambao wanaendelea kuvamia udongo wa nchi ya Kongo na mali yake Nyaga. Vilevile vile BMJ amesema kwamba hata vyombo vya habari ndani ya DRC, maafisa wa serikali na wale ambao wapo ndani ya DRC wamekuwa wakieneza ujumbe ambao unafanya kazi yao kutokuwa rahisi, kwamba wanaposikiliza vyombo vya habari kuna ujumbe fulani ambao unaelekezwa dhidi ya utendakazi wao. Sasa nimefanikiwa nikampata mojawapo ya viongozi wa makundi ya waasi ambao wanapigana wakisaidia serikali, wanaita Wazalendo, muungano wa makundi mengi ya waasi ambao wanasaidiana na serikali. mm -hmm. Eh, Jean Mulumba akasema hivi, kama vile government ya kwetu ilielezea, ilielezea na sisi Kwao hawaje katika mission ya kuweza kufungulia amani kama vile MONUSCO inafanya. Hapana, wanakuja <muchilia> kwa ajili ya kusaidia government ya Congo kupiga wajeuri wa M23. Hasa mpango wao, wanapofika nchini Congo, wanageuza kauli nakuza, meta, kupiga na kusema itaakuja kupigana, hata government za Congo zinawasupoti katika kauli hiyo. Sasa Congo ni nchi ambayo inaikaliwa kwa sasa na vikosi vya MONUSCO ambavyo vimekaribia elfu makumi mbili hatuone namna gani wanaweza kuleta wengine kikosi ambacho hakitaweza kusaidia kam, kamilifu kuweza kuwapiga wanamgambo hawa. Yani ingawa ni mission moja kama MONUSCO ni kwa vizuri wanabaki huko, sababu na MONUSCO naye imeomba kurudi. Sasa watakaporudi, ndio wazalendo na jeshi la Congo mtafanikiwa kupambana na emu ishiri na tatu sisi tuna ujuzi na tuna uwezo. Shida ni hiyo ambayo ilikuwa haijawekwa waziwazi, yani wangomani tuna uwezo mbayo... haja... yani, wa kuzipigania. Shida ni moja au mbili, ya kwanza ni jeshi la elezo ambalo ndio limeingiliwa na wale waliotumwa na nchi jirani, wanashikilia, wana u madaraka kubwa, hiyo inaacha jeshi aliweza lakini, ingawa wanaweza kupatia wana kupatia uongozi wa nchi wanaopatia wale ambao ni wa najeshi kabisa wanaopena taifa watiweziuka tukashinde. La pili ni wazalendo ambao ni sisi vihudumiwa na e ya kwetu anatupatia vifaa kama vile inavyopaswa hateni kama hapo kuna vitu ambayo vinaweza Rais Ruto amesha mteua Meja Jenerali Alfazad Muturi Kiugu kuchukua nafasi hiyo mara moja. Sawa, tutaona vile mambo yatakwenda. Kwa sasa tuende kwa habari za dunia. Bodi kuu ya mfuko wa fedha wa kimataifa imeidhinisha mkopo wa miezi 38 wa karibu dola milioni 191 kwa jamhuri ya afrika ya kati. Ilisema katika taarifa yake uamuzi huo unawezesha malipo ya papo hapo ya takriban dola milioni 15. Kikosi cha msaada wa haraka cha Sudan, RSF, kilishambuliwa kwa risasi ndege ya Uturuki ilipokuwa ikitua kwenye uwanja wa ndege wa Wadi seida nji ya Khartum siku ya Ijumaa na kuharibu mfumo wake wa mafuta, jeshi la Sudan limesema mamia wamefariki na maelfu ya watu wamekimbia katika wiki za hivi karibuni. Watu wenye silaha waliwaua wanakijiji 15 na kuwateka nyara wafanyakazi watano wa kutoa misaada katika mashambulizi tofauti tofauti katika eneo la kaskazini lenye machafuko la Nigeria, kwa mujibu wa maafisa ambao walizungumza na vyombo vya habari hapo jana Alhamisi. Polisi nchini Uganda waliokamata wabunge kumi na moja wanawake siku ya Alhamisi ambao waliwashutumu kwa kufanya maandamano kinyume cha sheria, huku baadhi ya wabunge hao wakipata majeraha wakati wa kukamatwa kwao. Wabunge hao walizuiliwa nje kidogo ya majengo ya bunge katika mji mkuu Kampala walipokuwa wakijiandaa kuandamana hadi wizara ya mambo ya ndani, ambapo walinuia kukabidhi barua ya maandamano kwa waziri. kwamba nyimbo mbili zote ambazo zimepita zina ujumbe <laughs> unaoashiria mahala fulani mapenzi tupu, lakini mm. ya kwanza ilikuwa linachoma sasa, ni kupenda mm. eh, kupenda mtu alafu la, ule wimbo wa kwanza ulikuwa wa kuchomwa <laughs> Jay Melody. Msikilizaji eh, mwanamziki huyu kutoka Tanzania, jina lake kamili Saidi Juma, anakuambia nakupenda hiyo ngoma, kama tungekuwa na muda tungeisikiliza kwa zaidi kwa sababu mm. nasikia hata na mimi naiiasijui eh? Labda na, na mimi pia napendwa uh, sijui. Lakini kwa sasa mm. tuangalie jicho letu eh, sijui kama uh, Kenesi ulikuwa umesikia jicho tunazungumza kuhusu uh, mambo ya marekebisho ya sheria ya ndoa kule Tanzania, na sasa inaelezwa kwamba inaweza kuwa na changamoto mbalimbali mbali. Anasema nini huyu, uh, Lusi ni Rahabu Fredi, Rahabu Fredi. mm -hmm, samahani, twende kazi. Jicho letu kwa wakati mwingine tena, nami ninaekualika ni Rahabu Fredi na jicho limemulika swala la marekebisho ya sheria ya ndoa ya mwaka 1971 nchini Tanzania ambayo bado inalalamikiwa kumkandamiza mtoto wa kike. Kuna jitihada mbalimbali zinafanyika kwa sasa kuirekebisha sheria hiyo. Baada ya amri ya mahakama kwamba inatakiwa irekebishwe, limefanyika kongamano la kitaifa la sheria hiyo ya ndoa, kuchukua maoni ili sasa mchakato uanze, mswada uende bungeni na pengine mabadiliko hayo yafanyike. Wapo wanaharakati mbali mbali wamekuwa wakipigia kelele hilo. Mmojawapo ni wakili Jebra Kambole, anaanza kutupitisha kwenye sheria na kipi kinamkandamiza mtoto wa kike. Mwaka elfu mbili na kumi na sita mahakama kuu ya Tanzania ilitoa maamuzi kwamba kifungu cha 13 na 17 za sheria ya ndoa inamkandamiza mtoto wa kike kwa sababu kifungu cha 13 kinaruhusu mtoto kuolewa kumi na nane kuweza kuelewa na cha kumi na saba cha sheria ya ndoa ambao mwaka sabini na moja kinaruhusu mtoto wa kike, ikisema kwamba sheria hiyo inaangamiza mtoto wa kike 13, 14, 15, 16 anaolewa limefanyika kongamano la kitaifa la sheria ya ndoa. Hatua hii unaizungumziaje? Nachoamini kwamba serikali wana nafasi nzuri zaidi ya kuisaidia jamii kwa kubadilisha sheria ili ndoa za utotoni ziwe kosa na jinai, tena mambo mengine yafuate, kwa sababu makongamano kama hayo hayaondoi tatizo kwa jamii, kwa sababu bado tuna sheria ndoa za utotoni, kwa sababu ili, ili mambo hayo na mafanikio serikali ilipaswa kubadilisha zaidi sheria kuwekeza kuakubadilis sheria, iko kwenye uwezo wao, hata bunge hili wanaweza kubada sheria ndo nakubadilisha, kwa sababu moja, na kama ameshaelekeza, mbili, kuna faida la msingi la kurekebisha, tatu, na sheria za kimataifa natanda wafani ipo, lakini mna mtu asiyejua madhara ndao Shukrani, Wakili Jebra Kambole, kwa kushiriki nasi hapa kwenye Jicho Letu. Mimi sina la ziada. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Lakini mbona watoto katika ndoa, wasichana wadogo, hmm? Mm -hmm. mbona wasichana wadogo basi wao wanazungumzia zungumziwe zungumzi kuhusu ndoa, si wasubiri wasubiri wakomee na, wasiwe na haraka. Na haraka eh, eh, wasiwe na haraka sana. tuna kuna wale ambao wameingia ndoa wakakimbia. Usiwe na haraka, ingia polepole tu tuna uh, utaenjoi uta mambo yapo. kusa I wish Anatuingiza kwenye kipengele hiki ambapo tunaangalia burudani na spoti. Naambiwa mwenzetu Kioko, mwenzetu Josfat uh, uh, uh, Kioko yuko tayari kabisa kuzungumza kuhusu huyu mwanamuziki uh, kuburudisha. Uh, lakini narifua kwamba atazungumza kuhusu spoti, lakini tutasikia pia performance ya huyu mwanamuziki itakuwaje kule Mombasa. Josephat Kioko karibu. Right beautiful... Haya, asante sana. Jumla uh, ya timu sita za mpira wa kikapu kutoka nchi mbalimbali za Afrika zimeanza kupambana katika mji wa Cairo nchini Misri. Timu hizi ni wenyeji Mehali, Cape Town Tigers ya Afrika Kusini, City Oilers kutoka Uganda, Trefero Beira kutoka Msumbiji, Petro de Luanda kutoka Angola na Slag kutoka Guinea. Mechi inayosikika hapa chini kwa chini Mchezo uliokamilika Haramisi usiku kushirikisha City Oilers wakipambana na Petro du Luanda ya kutoka Angola, lakini mchezo huo uliashiria City Oilers wakianza vibaya mashindano hayo. Licha ya kucheza vizuri sana, walinyoroshwa na Petro Luanda 89 kwa 71. Na katika mchezo wa pili hiyo jana Aramisi, Cape Town ya Afrika Kusini ikalaza Slag ya Guini 75 kwa 68. Wenyeji alhali walikuwa wamefungua mchezo hapo Jumatano usiku waliposhinda Ferviero Beira Msumbiji 92 kwa 74. BAL kawaida ni ligi ya mpira wa kikapu barani Afrika ikishirikisha timu za wanaume. Kwa jumla timu hizi sita zimeratibiwa kucheza mechi 15 kwa muda wa siku 12 ili kujikatia tiketi ya kuelekea huko Kigali, Rwanda, katika fainali za BAL mwaka huu wa 2023 katikati ya mwezi unaokuja wa Mei. Macho na masikio yote ya mashabiki wa mpira wa kikapu kutoka kanda ya Afrika Mashariki yanaangaziwa kwa timu mbili, City Oilers kutoka Uganda na wenyeji REG ya Rwanda, ambayo tayari imejikatia tiketi ya kuelekea fainali baada ya kufanya vyema huko Senegal mwezi uliopita. Kati ya timu zote 12 zinazoshirikishwa katika mechi za BAL mwaka huu, makocha wengi ni wa kigeni, lakini bara la Afrika linajivunia makocha wanne. Miongoni mwao wa ni kocha Mandi Juruni wa Uganda anayeongoza City Oilers katika mazungumzo ya awali na VOA alisema wamejipanga katika mechi za mwaka huu. Tunataka kuendeleza uzoefu tulionao. Kuna makosa tuliona katika kikosi wakati wa michezo yetu ya awali, lakini pia tuliongeza wachezaji kadhaa ambao tunawaaminia ujuzi. Sasa tunao katika mashindano haya, tunajua kilicho mbele yetu na tunajua tutakavyofanya ili kushindana. Mashabiki wa basketball huko Uganda wanasubiri matokeo kutoka timu hii. Let's go, Let's go! Let's go, Let's... Baada ya mipambano ya juzi na jana huko Cairo, leo ni siku ya mapumziko, lakini timu zinatarajia uwanjani kesho Jumamosi. Petro Luanda itakuwa na mchezo wa pili dhidi ya Ferroviario Beira ya Msumbiji. Slag ya Guini itacheza na Feroviero Beira. Timu nne zitafuzu kutoka kitengo hiki cha Nile Conference kwenda kujiunga na timu zingine ambazo zilipata nafasi baada ya kufanya vyema zaidi katika kitengo cha Sahara Conference. Nam siwachi bila burudani kwa kionjo tu kwamba mwanamziki kutoka Tanzania, Kusa, amewasili Mombasa hapa kutumbuiza mashabiki kesho. Jumamosi hafula kubwa itaandaliwa katika eneo la Reef Hotel ambapo wamejitayarisha kwenda kutumbuizwa na Kusa. Mwanamuziki huyu ameibukia katika siku za hivi karibuni akitokea huko nchini Tanzania. Mashabiki wake hasa katika pwani ya Kenya wana siku rasmi ya kuona naye mwanamuziki huyu Kusa hapo kesho Jumamosi. Naona basi, kwa sasa ni hayo niliyotayarisha katika spoti na burudani. Mimi ni Josephat Kioko, VOA Mombasa. Kuwa na wikeni njema. Kabla ya hapo nimesikia nini hiyo ripoti ya Kioko. Safi sana e, kabisa, kabisa. Msikilizaji <laughs> timu yangu, timu yangu ameniarifu kwamba ipo pabaya. Tungekuwa na muda tungeendelea hata zaidi lakini ndio hayo tuliokuwa nayo, tulio nayo kwa leo. Tunakutakia weekend njema kutoka hapa Washington. Niseme tu kwamba tushukuru wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo. Mwelekezi wetu alikuwa ni Aida Issa na msimamizi alikuwa ni Mary Mgawe. Mimi naitwa BMJ Mridhi nimeshirikiana hapa studio na Kenesi Bwire. Kwa herini, tuonane wakti mwingine inshallah.