Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Ifuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC, na jina langu Harizon Kamau. Dakika 25 za kuangazia habari kwa undani zaidi. Sehemu ya kwanza tunaangazia tukio la watu kuaga dunia uh, katika imani za itikadi kali, Malindi kaunti ya Kilifi pwani ya Kenya. Sehemu ya pili tutaangazia hatua ya nchi za nje kuingilia katika mizozo ya Afrika. Mimi naitwa Kenneth Bwire. tu anayedaiwa kuwa mhubiri wa kanisa katika kaunti ya Kilifi pwani ya Kenya anazuiliwa na polisi huku uchunguzi ukiendelea baada ya kupatikana makaburi kadhaa ya watu waliokufa kutokana na mafundisho yake yenye utata. Mackenzie Paul amekuwa akiwaeleza waumini wake kutowapeleka watoto shuleni, kuchoma moto vyeti vyao vya masomo, wanawake wasinyoe nywele kabisa watu wagonjwa wasipate tiba ya madaktari hospitalini, waumini waishi tu kwenye ardhi ya mhubiri huyo jangwani, katika kichaka, sehemu ya Shakahola, na wafunge au waishi bila kula wala kunywa hadi watakapofariki ili wamwone Mungu. Mili ya waumini wake kadhaa inaendelea kufukuliwa, na uchunguzi unaendelea na maafisa wa serikali ya Kenya. Charo Banda ni mwandishi wa televisheni ya K24, yupo Malindi na anafuatilia tukio hili. Charo, tupe taswira na maelezo ya kueleweka kwa urahisi mno kuhusu mafunzo aliyokuwa anatoa Makenzi, huyu mhubiri tata huyu, ambaye anaitwa Paul Makenzi, ambaye alikuwa na kanisa lake katika maeneo haya ya Malindi mnamo mwaka wa elfu mbili na kumi na sita na alipofunga lile kanisa, alielekea kule eneo la Shakahola ambapo uh, nadaiwa kwamba alinunua shamba la ekari mia nane na wafuasi wake walimfata kule. Na kule kusema kweli, kama tulivyotembea na kuona, uh, wakati maiti, ni kwamba, kuona wakati maiti ikifukuliwa, ni kwamba hatukuona kanisa lolote kule, kwa sababu ni imani tu ya wale waumini ambao walikuwa wanaishi katika maeneo yale na walikuwa wamejengewa tu vinyumba tu vidogo vidogo, na katika ile kutathmini kwamba labda kwa watu walikuwa wanaishi na namna gani, huku utapata kwamba na bado walikuwa wanafanya shughuli za ukulima na vijumba vidogo vidogo ambavyo walijenga pale uh, ikiwemo pia hata kile kijumba cha ule mhubiri huyo tata. Ana kijumba chake pale na anaishi pale, na imani ni kwamba walikuwa wako jangwani kule wanaomba na maombi yale ilikuwa ni maombi ambayo yanahusiana na maswala ya kufunga bila chakula, na watoto walikuwa wanashurutishwa ku, kuanza kushiriki yale maombi, kwanza wakose chakula, wakae kwa muda, alafu endapo watafariki, basi kulingana na imani yao ni kwamba wanaenda mbinguni moja kwa moja. Kwa hivyo ni watoto wadogo wa umri kama miaka mitano, miaka minane ambao wengi wao walikuwa hawendi shule kulingana na ile imani zao kwamba Uh, dini yao hairuhusu mtu kuenda shule wala kuwa na stakabadhi zozote za elimu, kwa sababu hata wale ambao walikuwa na stakabadhi za elimu uh, kutoka shule mbalimbali ama vyuo mbalimbali waliweza kufanya nini? Waliweza kuteketeza zile stakabadhi zao, na walikuwa wanaishi tu katika imani zile uo, ya ya. Kwa hivyo ni maswala ambayo yamekuwa yakiendelea kwa muda kule na waumini wale wameendelea katika hali hiyo ya kufunga na wakifariki wanazikwa katika uh, shamba lile, na haijabainika wale ambao walikuwa wanatekeleza uh, labda mazishi yale walikuwa ni akina nane, kwa sababu huyu mchungaji huyu ama huyu mhubiri alikuwa ana wafuasi wengi sana. Kuna mmoja wa wale waumini ambaye alipasua ile marika kwa sababu aliona kwamba yale masharti ya kwamba watoto wafunge na wafariki na wazikwe kisha wafate wa mama na tena wafate wa baba. Kaona kwamba katika imani hiyo iye hangeza kustaamili. Alitoka nje akawaeleza wale asasi uh, za usalama. Walipojaribu kuingia kule, walipatana walipata na hali ngumu, kwa sababu kuna vijana ambao tayari walikuwa wamewekwa pale, vijana ambao wanatekeleza maswala yale ya ya, ya kuweka ulinzi pale na hata hakuna mtu yoyote ambaye alikuwa anaruhusiwa kuingia katika katika msitu ule, msitu ambao ni mkubwa ekari mia nane si ndogo. Na ni eneo ambalo uh, hata watu hawaishi kule maanake <laughs> ukitoka malindi kuelekea sakahola ni mwendo wa karibu kama kilomita themanini ama mia moja hivi, na kiacha hiyo barabara ambayo inaelekea uh, katika buzi za wanyama za Tsavo East, lakini kijiji ambacho Uh, ama maeneo ambayo huyu mchungaji alikuwa anaishi ni maeneo ambayo hata hakuna mtu yoyote ambaye anaishi huko, wakabaini kwamba kulikuwa kuna makaburi mengi zaidi mbali na yale ambayo mahakama ilikuwa, ilikuwa imetoa amri kwamba yakafukuliwe abayakafukuliwe kwa sababu mahakama ilikuwa imetoa amri ya makaburi kumi na manne yaweze kufukuliwa, lakini wakapata kwamba kuna makaburi zaidi ya mia, ndio ile zoezi likaanza mili lika takriban Uh, mia moja na tatu ambao imeweza kufunguliwa na imehifadhiwa hapo makafani ya hospitali ya kaunti ndogo ya Malindi, na kulingana pia na ile idadi ya hii mili imekuwa mingi zaidi uh, ile makafani kuweza kutosheleza ile idadi ya ile mili pale, ndio baadhi ya mili iweze kuchukuliwa na ikapelekwa katika makafani kule kule Kilifi. Yani, kinachoelezwa hapa ni kwamba sio kanisa au jamaa alikuwa wamefungua ila na. walikuwa msituni na watu msitu, ambao si rahisi kufika na alikuwa na walinzi na. na kwamba wanaotangulia kulazimishwa kujinyima chakula ni watoto sana. Eh, hawao walikuwa wameanza ku, kwa sababu hata kuna baadhi ya watoto ambao tuliweza, wale waliookolewa, tuliweza kuzungumza nao na wakawa wanaelezea ile hali halisi ya kule kwamba wao walikuwa wanafungua ndani na wanaachwa wana, wana, wana, wana bila chakula pale kwa muda, na hata maji walikuwa hawaruhusiwi kunywa, na endapo watapatikana mmoja wao anakunywa maji, vile walikuwa wanatandikwa wana na wale wazazi wao. Kwa hivyo ilikuwa ni hali ambayo ni hali ngumu, kwa sababu walikuwa hawaruhusiwi hata kufikia chakula ama maji, kwa sababu wale watu walikuwa wanazungumzia kwamba wazazi wao mara mengine walikuwa wakiwasikia kwa nje wakipika na kula, lakini wale watoto walikuwa hawaruhusiwa hata kusikia na, na chakula. Huyu mtu ambaye amekamatwa alikuwa anatoa mafunzo ya namna gani? Ni mafunzo aliyokuwa anayatoa mahali kwa bibilia, kwa kitabu fulani, ama ni mafunzo aliyokuwa anatoa kwa fikira zake, kulingana na wale wameokolewa kule? Hakuna kabisa, kwa sababu kanisa lake alikuwa asalifunga hapa awali huku Malindi kwa hivyo kule ilikuwa tu ni shughuli za maombi, wanaita jangwani. Mhubiri yule anasema kwamba wakati alipokua kanisa kabla alifunge, anasema kwamba lile bibilia mafunzo maliza yaliisha. Kwa hivyo yale mafunzo ambayo alikuwa yako kule hayako ya biblia, kwa sababu biblia huku alilitambua mafundisho ya, ya biblia ali, kwa sababu ni wanasema ni mali za dunia, ilikuwa tu ni vishawishi vyakwa waendelee kuomba na wasifikirie maswala ya labda ya kufanya kazi ama kuenda kusoma ama kusoma mafundisho haya bibilia hili ambalo makanisa mengine yanafundisha, kwa sababu hata tulifika kule tukapata kuli, hata vitabu vitabu ambavyo vilikuwa ni vitabu ambavyo viko na Uh, ukisoma hivi unapata kwamba ma, ni mafundisho tofauti, si yale ambayo yako katika katika vitabu vya bibilia. Alipofunga kanisa aliambiaje waumini wake waendelee kumwamini? Alipofunga kanisa, si alienda kule yeye, alienda kama anaenda shambani bwana, kwa sababu hile shamba ni, kama ni shamba lake kulingana nana zile taarifa ambazo tunazipata tu, kwamba yeye alikuwa ameenda shambani kule na ni shamba ambalo, alinunua, na na anaishi wali wale waumini walipoenda kule kuna taarifa mbili. Ya kwanza wengine wakiuliza hivyo wanasema kwamba walienda wenyewe kule kutafuta shamba. Wengine wakiuliza wanasema kwamba tulimfata yeye kwa sababu tu, tu, tu, natuna, tuna, tuna mwamini, amekuwa wakitufundisha dini, kwa hivyo lazima tukae na yeye. Wengine hata hawazungumzi kabisa mafundisho ambayo ni jinsi kama umefika utaishi vipi na Yesu kuwa mbinguni, masala kama hale. Kwa, no, kwa sababu hata vile vijiji ambavyo vile nyumba zilikuwa zimejengwa katika maeneo tofauti tofauti utapata alikuwa na majina ya anayoashiria vile vitabu vya Bibilia kama vile Galilaya, Jerusalemu unaona, Jerico, Betelehemu, masala kama ya, n -ma majina kama yale sasa ni kwamba kanisani alikuwa wameshafunza nadharia, tuseme theory, wameshaelewa kanisani. Sasa ni kama alikuwa anawapeleka mm, kivitendo, yani practical, kule msituni. Sasa tayari kwenda mbinguni kule ama inaendaje kule? sasa walikuwa wanaita jangwani, sasa kule eh, ambapo sasa jangwani shughuli zake kule ni, ni kufunga na kuomba peke yake, kukaa bila chakula, kuomba. Hivyo ndivyo kulingana na wale baadhi ya wale wali ambao waliokolewa wali walikuwa wakisubiria na hata wale ambao zile familia ambazo zilikuwa zinatafuta zi wapendwa wao ambao walitorokea huko walikuwa wakisubiria masuala kama yale. Pia huyu jamaa amepelekwa mahakamani mara kadhaa na kesi mara kadhaa zikafunguliwa. Maafisa serikalini wanazungumziaje kuhusu hizi kesi ambazo amekamatwa na polisi amepelekwa mahakamani na kuachiliwa? Maafisa wa polisi wamekuwa wakimkamata huyu bwana, walimkamata mara ya kwanza, wakamkamata mara ya pili, wakamkamata mara ya tatu, na hata wali, kuna, kuna wakati walimkamata akiwa hapa akiendeleza kanisa lake hapa Malindi, wakati alipokuwa amekusanya watoto. Watoto hawaendi shule. Ona, anasema ukuenda shule si mpango wa Mungu. Ndio maafisa wa polisi wakaingilia kati, wakamkamata. Alipofika kule akaachiliwa, tena kawa anaendesha ile televisheni yake, ambayo alikuwa anaendesha kulingana na, na mafuta wa polisi ni kwamba ilikuwa haina vibali, aka- akapelekwa kule akashtakiwa, kisha akatoka tena. Tena hivi majuzi tena, alipokuwa na hizo tetesi kwamba kuna yale mafunzo ambayo anaendelea kule na watu wanaaga dunia, akapelekwa kotini tena na ika, koti ikakosa kubaini kwamba huyu bwana alikuwa na makosa ikamwachilia na, na bondi ya dhamana ya elfu kumi akatolewa tena. Ndio wale majasusi walipokuja kufika wakapata kwamba kuna kuna hiyo makaburi mengi, ndio wakarudi mahakamani, ndio maafisa wa polisi wa upelelezi wakabidi wakaomba siku zaidi, ndio shughuli ya kufukua miili ikaanza. Je, wanasemaje maafisa hmm, serikalini kuhusiana na uchunguzi ambao umeendelea? Kuna ushirikiano na watu wowote wa kwa sababu kupata kiasi hicho cha ardhi kama ni yake ama si yake inafahamika hilo? Kufikia sasa kwa sababu bado uchunguzi unaendelea na hata kuna ile mili ambayo inafaa kufanyia upasuaji ili kubaini labda wale, wale fariki labda chanzo cha hao kufariki ilikuwa ni nini? Uh, shughuli ambayo inafajiwa kufanyika na maafisa wa upelelezi wamekuwa wakipita huku wa na huku ili kutafuta imeoza ilikuwa inaanza kuoza, ama inaonekana ndio imezikwa tu yun, kuna yun, miili ambayo ilikuwa imeoza, na mingine inaonyesha kwamba huenda labda haikuzikwa kitambo vile, kama kita labda muda wa wiki mbili tatu vile, kwa sababu wale ambao walikuwa waliokolewa, kuna baadhi yao walikuwa wako hali ngumu sana, walikuwa wamedhofika. Na hata wakati ule wazoezi la kuokoa lilipoanza, kuna baadhi ya ya, ya, ya, ya, ya waumini ambao walipatikana hata wamefariki huko uh, kichakani uh, uh, na hiishahiri kuonyesha kwamba hawa watu huenda walikuwa atakayefariki anazika. Nani alikuwa anazika? Swala hilo sasa ndo lingali limesalia kitendawili, kwa sababu kuna baadhi ya wale waliookolewa ambao kufika sasa wanasaidia maafisa wa upelelezi ili kubaini labda uh, wezi kufichua kile kitendawili labda ya wale watu ambao walifukuliwa ni wakina nani? Huyu mhubiri ni mtu maarufu sana uh, Malindi, kiasi kwamba anavutia watu wenyewe, wanamtafuta mahala alipo, ama alikuwa na watu wanatafuta watu kuwaleta, kwa sababu waliofukuliwa ni wengi, waliokolewa pia ni wengi. Kuna mafundisho yake ambao hata kwa mitandao ukiingia yako labda, manake like, ni watu wengi ambao walikuwa na, wanafika katika maeneo hayo. Kuna watu kutoka Uh, Mombasa kuna watu wataita Taveta, kuna Busia bingoma katika wale watu waliookolewa, utapata kwamba kuna watu wengine hata wa maeneo wa, ya Kisumu. Kwa hivyo sijui ni njia gani ambao walikuwa wanatumia ili kuweza kum, kufikia kumfikia huyu mhubiri tata, lakini huenda labda kulikuwa kuna njia fulani ambao waumini wale walikuwa wana wanatumia hata kumfikia mhubiri huyu. Maelezo mwafaka sana yanayoeleweka kwa urahisi zaidi. Charo Banda ni mwandishi wa runinga ya K24 nchini Kenya, akiwa Malindi. Asante Charo. Shukrani, shukrani. Nakamilisha sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Sehemu ya pili ni baada ya mapumziko mafupi. Hii ni Sauti Amerika, VOA. Hii ni sehemu ya pili ya Kwa Undani. Mwandishi wetu wa Nairobi, Jason Nyakundi, ameangazia migogoro ya Afrika na namna ambavyo inaingiliwa na mataifa ya kigeni. Mapigano ambayo yamezuka katika mji mkuu wa Sudan, Khartoum, na kwingineko nchini humo ni matokeo ya moja kwa moja ya mvutano mkali wa madaraka ndani ya uongozi wa kijeshi wa nchi hiyo. Kuna wapiganaji katika maeneo muhimu katika mji mkuu kuwa wanachama wa kikosi cha RSF na wanajeshi wa kawaida wakishambuliana. Tangu mapinduzi ya Oktoba mwaka elfu mbili na ishirini na moja Sudan imekuwa ikiendeshwa na baraza la majenerali na kuna wanajeshi wawili katika mzozo huo. Wakati huo huo, habari zimekuwa zikiibuka kuwa mzozo wa Sudan umeingiliwa na mataifa ya kigeni ambayo yanatoa misaada, zikiwemo silaha kwa pande zinazopigana. Sio kwenye mzozo wa Sudan tu ambapo kumeibuka madai ya uungwaji mkono wa mataifa ya kigeni. Madai kama haya yameripotiwa kwenye mizozo ambayo imeshuhudiwa magharibi mwa Afrika na Afrika ya kati. Nimezungumza na mtaalamu wa masuala ya usalama Richard Tuta, na kwanza kumuuliza anavyoyaona madai haya ya mizozo ya Afrika kuingiliwa na mataifa ya kigeni. Licha ya moja kwa moja kwamba ni Wasudani wanapigana, utakuta kwamba kwa umbali kwamba kuna uungwaji mkono uungwaji mkono kuna uh, labda nchi ambazo zimekaribia Sudan, kuna nchi zingine ambazo ziko mbali, kwa sababu kila nchi ina, ina sababu yake, kwamba kuna kile ambacho nchi ingependelea kuiona ikifanyika Sudan, kile ambacho tunaita kwa njia ki, ya Kiingereza interest. Kwa hivyo utakuta kwamba inachangia aidha moja kwa moja ama kwa umbali kiasi na sio jambo geni katika Afrika na sio jambo ambalo litaishia leo ama likaja likaishia kesho, kwa sababu utakuta kwamba nchi nyingi za Kiafrika haziwezi kujimudu kiuchumi, kisiasa. Sasa utakuta kwamba wanategemea msaada kutoka nje, na wakati wowote ambapo msaada unapeanwa, unapeanwa na masharti. Huenda ikawa kwamba makampuni zao zitapata biashara kule, huenda ikawa kwamba wanaweza ku kuuza vitu zao katika hiyo nchi, huenda ikawa kwamba pia wakaweza kupata rasilimali za hiyo nchi kwa bei inayofaa. Nchi zote ambazo zinaingiliwa katika Afrika zina rasilimali. Kulingana na wizara ya mambo ya nje ya Misri, waziri wa mambo ya nje Sameh Shukri amesisitiza ulazima wa kuepusha kuingiliwa na pande zozote za kigeni nchini Sudan kwa njia ambayo itachochea mzozo unaoendelea. Misri, jirani ya kaskazini mwa Sudan, imekuwa ikishinikiza kusitishwa kwa mapigano katika ardhi ya Sudan kwenye mzozo ambao umesababisha vifo vya zaidi ya watu mia nne na kujeruhi maelfu ya wengine ukiwa wiki ya pili. Misri pia ina takriban raia alfu kumi nchini Sudan, wakiwemo wanafunzi alfu tano kulingana na taarifa za awali za wizara ya uhamiaji. Siku ya Jumapili, Misri iliwahamisha wataalam raia wake 436 kutoka Sudan kama sehemu ya mpango wa kuwahamisha kwa hiari wa kutumia ardhi kupitia kivuko cha mpaka kati ya nchi hizo mbili. Nchi nyingi za Afrika zimekumbwa na mizozo miaka hivi karibuni, yakiwemo mapinduzi ya kijeshi na mapigano kati ya makundi pinzani. Lakini kulingana na Jorji Msamali, ambaye pia ni mtaalam wa masuala ya usalama, ni kwamba matatizo ya nchi za Afrika huchangiwa na viongozi walioko madarakani. Nafikiri huu ni ule tunaita ukoloni mamboleo, na kwamba Afrika yenyewe, ukitizama, ina rasilimali nyingi sana, na hizi rasilimali ndizo zinaleta zinavutia, zinavutia mataifa ya kigeni ili kuweza kuingiza mkono wao ndani ya Afrika na wao faidika pakubwa pindi kunapokuwa kuna mzozo kama huu, maanake zile rasilimali huweza kuporwa pasipokuwako na serikali ambayo iko imara, na hali kadhalika pia wanapata nafasi ya wao kuweza kuuza silaha zao barani Afrika. Kwa hivyo huu ukoloni ambao tunashuhudia sasa ni zi, yale mataifa ambayo kitambo yalikuwa yamegawanya bara la Afrika na wakawa kwamba wao ndio watawala wa kikoloni bado zina ushawishi mkubwa katika mataifa haya, na ndio maanake unaona kwamba mara nyingi sana tukiwako na mzozo wa aina yoyote ndani ya bara Afrika, ya Afrika, mataifa ambayo yalikuwa yana watawala wa wale kitambo ndio wa kwanza kufika pale. Maanake ukiangazia taifa kama vile uh, DRC ukienda central Africa, uh, Afrika ya kati utapata kwamba pale Wafaransa wamekita mizizi. Ukienda taifa kama vile uh, Nigeria utapata Uingereza imekita mizizi pale, na hili ndilo jambo ambalo tumelishuhudia. Hakuna taifa Afrika linaweza sema kwamba lilipata uhuru na linajitegemea na linajisimamia lenyewe. Na hii ndio inachangia pakubwa mizozo ambayo tunashuhudia. Hakuna taifa ambalo limeingiliwa na taifa la kigeni tukaona kwamba hali ya usalama imerejelea. Tangu mwaka elfu mbili na ishirini kumekuwa na mapinduzi ya kijeshi yaliyofaulu nchini Burkina Faso mara mbili, Chad, Gini, Mali pia mara mbili, na Sudan, na yale ambayo hayakufaulu huko jamhuri ya, ya Afrika ya Kati, Jibuti, Gini Bisau, Madagaskar, Nijar na labda Gambia na Sao Tome na Principe. Mashariki mwa Congo, M23, moja ya karibu makundi 120 yenye silaha ilianzisha tena mzozo wake dhidi ya serikali kuu baada ya kukimya kwa miaka kadhaa. M23 walibeba tena silaha mwaka 2021 na wamekuwa wakifanya mashambulizi mashariki mwa DRC dhidi ya jeshi la Congo. Awali kulibuka madai kuwa mamluki wa Wagner kutoka Urusi walikuwa wakishiriki katika mzozo huu wakisaidia DRC. Nchi kadhaa tayari zimetuma wanajeshi nchini DRC kama sehemu ya kikosi cha pamoja cha kijeshi kutoka jumuiya ya Afrika Mashariki. Kumbuka ya kwamba si mara ya kwanza tumeona hawa wa askari wa kukodishwa wakitumika barani, maanake nakumbuka kule Rhodesia kulikuwa wakati walikuwa wanapigania uhuru kutoka kwa Portuguese. Walikuako na kikundi kile kilikuwa kinaongozwa na yule Mfaransa Denard, huyo alikua askari kukodishwa, na tunaona maadhara yake ambayo kule Rhodesia kule Zimbabwe, hali kadhalika Mozambik ambapo pia alifanya operesheni zake, na pia Afrika ya kati alikuweko kule. Na hivi sasa tunasikia kwamba kuna tuhuma ya kwamba hiki uh, kikundi cha Wagner kiko ndani barani Afrika na kimeshirikishwa katika vita kadha wa kadha. Utawala ama viongozi wa Afrika ndio wakulaumiwa kwa mambo ambayo tunashuhudia hivi. Katika pembe ya Afrika, Ethiopia ilishuhudia usitishaji wa mapigano uliokubaliwa kati ya serikali ya shirikisho na kundi la Tigray People's Liberation Front, TPLF. Vikundi vya wapiganaji wa Kiislamu barani Afrika navyo vinazidi kupanua zaidi maeneo yao haswa katika eneo la magharibi la Sahel, ambako washirika wa Al-Qaida na Islamic state wanashindana kupata ushawishi na kuendelea kufanya mashambulizi haya. Na katika nchi za Afrika nyingi zimeanza kusema kwamba matatizo ya Afrike, Afrika yanaweza kusuluhishwa na Waafrika wenyewe. Juhudi kama hizo zimeonekana kujaribu kuleta amani nchini in Ethiopia, kati ya vikosi vya Tigrei na wanajeshi wa serikali walipokuwa wanapambana katika sehemu za Tigray. Juhudi vilevile vile zipo Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki na nchi marafiki ikiwemo Angola zinajaribu kutafuta namna ya kusuluhisha migogoro ya DRC bila kutumia silaha. Sudan vilevile vile wamesikika viongozi wa jumuiya pamoja na Afrika kwa jumla kwamba wanataka kusaidia Sudan, ilivyokuwa na Sudani Kusini, kwamba matatizo ya Afrika yapate suluhu kutoka Afrika. Shukran sana Jason Nyakundi kwa makala hayo. Mwelekezi wa kipindi amekuwa Saida Hamdun. Jina langu ni Kenneth Bwire, nikutakie usiku mtulivu. hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa undani kutoka hapa washington dc studio 15 jina langu harrison kamau napokuacha na kibao hichi