The hits kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Barabara kabisa, msikilizaji, ukisikia basi mambo hayo, hujue ni wakati wa VOA Express na tayari, msikilizaji, ndani ya nyumba, ikiwa leo ni Mei Mosi, siku ya wafanyakazi duniani kote. Mambo yanaendelea mazuri kila kona. Ndani ya studio nimekosha ja tere kama pishi la mchele ukipenda, msikilizaji langu, jina Sunday Shomari, lakini siko peke yangu Naito Mkamiti Kibayasi, basi kwa kuwa umeshatoa kidokezo cha siku ya wafanyakazi duniani, nchini Tanzania wafanyakazi meno tele furaha mm -hmm. tele kwani, mm -hmm. tayari wamesha ahidiwa kwamba wataongezewa yeah. mm -hmm. mishahara kila mwaka, ndio habari kuu nchini Tanzania, bila shaka, bila shaka. Basi wakati hayo yakijiri na kuendelea, maeneo mengine zaidi, kimoja, ya watu laki moja itokea sehemu mbalimbali za Korea Kusini kufanya haya maadhimisho, ikiwa ni makubwa kwao kutokea tangu janga la virusi vya korona kwa mwaka elfu mbili na ishirini. Msikilizaji eh, lakini pia tutamulika mambo mengine mengi mbalimbali sasahau mbali, leo tuna barazani hali kadhalika kwenye matangazo haya Mkamiti sivyo? Haswa vilevile, tutaangalia USAID imefadhili tamasha la vijana nchini Ethiopia. Bila shaka, hali kadhalika, msikilizaji, usikose burudani safi ya muziki kwa sababu tunasema Express, bila muziki hujasukuma lile gurudumu lake. Basi moja kwa moja, msikilizaji, mambo yakiwa mazuri, tutaanza na habari hii muhimu kwa kifuatilia eh, ambayo tutaiangalia hivi sasa ya tamasha la vijana ambayo linafadhiliwa na Marekani, lifungulia mwishoni mwa wiki kule nchini Ethiopia, kauli mbiu ikiwa ni Be inspired on your future. Tamasha la siku mbili limefanyika miezi michache tu baada ya vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyodumu kwa miaka miwili kumalizika katika mkoa wa Tigre nchini Ethiopia yambapo, ya na wakati ambapo mazungumzo ya amani yameanza na waasi wa Oromo Liberation Army haswa Sande kama walivyosema, hili ni tamasha la vijana linaloungwa mkono na USAID kwa nchini Ethiopia ambapo takriban vijana elfu ishirini nchini Ethiopia wameshiriki katika tamasha hili ambalo umelitaja, kauli mbiu yake be inspired on your future linafanyika ikiwa ni takriban miezi sita baada ya makubaliano ya amani kutiwa saini ili kumaliza vita vya miaka miwili a, nchini Ethiopia. Na wakati huo ambapo serikali ya Ethiopia imeonyesha mafanikio makubwa, imeanza mazungumzo na kundi la waasi la Oromo Liberation Army, OLA. Balozi wa Marekani nchini Ethiopia, Tracy N. Jacobson, amezungumzia umuhimu wa tamasha hili katika hotuba yake ya ufunguzi huko Ethiopia. Lengo ni kutoa fursa za ajira, fursa za mkopo, kutoa fursa nzuri kwa uongozi na huduma za afya kwa vijana kote Ethiopia. Nimeona fursa ikikua kutoka kwenye mbegu ndogo ambayo tulipanda mwezi Machi hadi kuwa mpango huu wa kushangaza ambao tunashuhudia leo na wakati huo wa huo basi, waziri wa wanawake na masuala ya jamii wa Ethiopia, Ergoge Tesfaye, yeye akizungumza katika hafla hiyo ameelezea kwamba jambo muhimu hasa katika wizara yake ni kuhakikisha kushughulikia udhaifu kwa vijana hc namd byattm Taasisi za serikali na sizo za kiserikali, wanajamii wengine pamoja na vijana wenyewe wanatakiwa kuelewa kuwa wanakabiliwa na matatizo mbalimbali pamoja na uwezo huu ambao haujaguswa na kutoa suluhisho, na pia hatua muhimu zinazotarajiwa kutoka kwetu sote. Wiki iliyopita basi ikumbukwa kwamba serikali ya Ethiopia imeanza mazungumzo na wawakilishi wa OLA nchini Tanzania. Ni baada ya miaka mingi ya mzozo wa muda mrefu wa kikabila katika mkoa wa Oromia nchini Ethiopia. Wajasiriamali na watu wenye ubunifu kutoka miji 17 nchini Ethiopia wanaonyesha kazi zao katika tamasha hili la Addis Ababa ambalo limekwenda na kauli mbiu ya Be inspired on your future. Na vile vile basi Boni Bekele yeye anatoka mkoa wa Oromia. Yeye ana kibanda cha nguo katika maonyesho hayo ya soko hilo la ndani katika tamasha hilo. Anaeleza kwamba yeye amekuwa akifanya kazi hizi za masuala ya nguo kwa muda mrefu, na kwa mwaka huu ajapata kitu kikubwa sana kutokana na kwamba Uh, nchi ilikuwa imeathiriwa na vita vya miaka miwili vilivyokuwa vikiendelea nchini humo. Ifahamike kwamba tamasha hilo ambalo linaungwa mkono na USAID kwa miaka mitano linatarajiwa kujumuisha washiriki kutoka Tigrei katika miaka ijayo, wakati waandaaji wakikamilisha tathmini ya baadaye ya mzozo wa kisiasa katika eneo hilo. Ni mambo mazuri hayo wanayepata vijana wa Ethiopia katika ardhi ya nchi yao wakisaidiwa na USAID Watu wa nani? Mina kama night and day. Nitabaki hapa na wewe. <sighs> Nitabaki hapa na wewe. Unaona, eh, msikilizaji akifikiana naye mambo <laughs> mazuri kabisa hayo ay, yanatupeleka wapi mkamiti, haya mambo haya. <sighs> mambo yanatupeleka katika sehemu nyingine ya VOA Express, ambapo ya ambapo tutakuwa tukiangalia mambo ya bao. Bila shaka mkamiti, ujakosea kabisa, mambo ya bao ndiyo yanayotamba, ndio shughuli ya mjini wanapoendelea. Hii ni michano ya ligi ya klabu bingwa ya mpira wa kikapu barani Afrika ambayo inaendelea kule nchini Misri, ilianza tangu tangu Aprili 26 na itaendelea hadi Mei 6 katika uwanja wa Hassan Mustafa Indoor Complex, na kuna wawakilishi wa Afrika ya mashariki katika kundi hili Uganda City Oilers ambao tayari kobakitimba amekusha poteza mchezo mwingine wa pili walipokutana na vijana wa Petro de Angola, ambao nao wanafanya vitu vizito kweli kweli kwenye michuano hii na wakifanya mambo makubwa. Lakini basi nini hatima ya City Oilers na michezo hii inavyokwenda mpaka sasa? Tunaye mchambuzi wa masuala ya michezo ya basketball kule nchini Tanzania, Faris Magesa, ambaye pia aliwahi kuwa eh, rais wa chama cha basketball Tanzania. Tueleze Faris, hali unavyoiona kwa timu hii ya Oilers. Wa ukanda wa mpira wa, wa kikapu kuna kanda takriban saba e, kwa maana ya zone. Sasa sisi Tanzania na nchi nyingine kumi na moja tunaangukia katika kanda inaitwa kanda ya tano. Kanda ya tano l ahli pia inatoka kanda ya tano. Kwa hiyo ukiangalia l ahli na oilers wote ni wawakilishi wa kanda ya tano. Kwa hiyo ukiangalia ni maana yake ni kwamba oilers na l ahli wameshacheza mara nyingi uko nyuma, kwa hiyo wanajuana kimchezo. Ndo maana kocha wa timu ya Oilers aliweza kutengeneza mpango kazi kidogo ambao uliweza kuihimili mikiki, mikiki ya El Ali e, ni almost kidogo tu wangeweza kushinda kama Oilers wangekaza buti, lakini of course uwezo mkubwa wa El Ali uliwawezesha kuweza kumudu e, offensive attacks za Oilers, na hatimaye kuweza e, kushinda El Ali kwa, kwa pointi sabini na mbili kwa sabini. Kwa hiyo ukiangalia katika mchezo huu e, Oilers walicheza vizuri sana. Bila shaka basi, lakini tuangalie mechi zinazokuja na pengine kipigo kizito alichopata timu ya afrika kusini Cape Town Tigers kutoka e, kwa Petro Luanda ya Angola. Licha ya kwamba hawa Cape Town wana mchezaji mzuri kama vile Zaire Wade, mtoto wa Dwayne Wade alikuwa akicheza ligi NBA hapa Marekani, hali unaionaje upande huo? Aa, niseme tu kwamba eh, kwanza, Cape Town Tigers inawezekana wali walidharau Petroles de Rwanda kwa sababu watu wote hawa wanatoka ukanda mmoja, kwa hiyo wanajuana hawa kimchezo, lakini niseme kwamba Petroles de Rwanda ni ndio team strong kwa maoni yangu, katika katika Nike Conference eh, kwa sababu Angola, kwa maana ya kiwango cha kikapu katika Afrika ni timu ambazo au ni wachi, wana wachezaji wengi sana wazuri na sana, wana ligi bora sana wana timu hizi za, za Angola Tue, hii klabu Atletico Petroles de Luanda clanda ya ya Angola e, ni timu bora katika mashindano haya kwa maoni yangu, sasa ikifuatiwa na Al Ahly. Kwa hiyo kushinda 87 dhidi ya 48 e, ni sahihi kabisa kwamba waliwa outsmart Captain Tigers hiyo. E, e, kwa ukiangalia ni kwamba Captain Tigers e, wana kazi kubwa ya kufanya nao ili waweze kufanikiwa kuqualify kwenda katika round inayofuata u katianaofata, lakini most probable chance wanayo bila shaka huyo ni mchambuzi Faris Mages akisema Captain Tigers bado na nafasi ya kusonga mbele eh, kwenye michuano hii. Kundi hili bado linaendelea, nchi zinaendelea kupambana, michuano hii bado inaendelea ya ligi ya mabingwa wa Afrika katika michuano ya basketball au mpira wa kikapu. Utaendelea kupa mambo yanavyoendelea, msikilizaji, eh, kule kwenye Nile Conference, Cairo, Misri. Basi moja kwa moja hivi sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Katika habari za dunia ni kwamba kiongozi wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Sudan amesisitiza wito wake kwa pande zinazopigana nchini Sudan kuacha vita na kufanya mazungumzo ya kweli. Volker Perthes ambaye amehamia Port Sudan kwa muda kutokana na kuongezeka mapigano mjini Khartum, amesema kwamba kuna juhudi zinazoendelea kufanikisha mazungumzo kati ya wawakilishi wa jeshi na kikosi cha wapiganaji cha RSF kwa ajili ya kumaliza mapigano. Pether anasema kwamba anaendelea kufanya mazungumzo na viongozi wa jeshi la Sudan na wale wa kikosi cha RSF upande. Ametoa wito kwa pande zote zinazopigana kuruhusu mashirika ya kutoa msaada kuwafikia raia na kuwahudumia. Maafisa nchini Kenya wameanza kufanya ukaguzi wa miili ya zaidi ya watu mia moja iliyofukuliwa baada ya kuzikwa katika mazingira yenye utata, Kilifi, pwani ya nchi hiyo. Watu hao wanaripotiwa kufariki baada ya kujinyima chakula na maji kwa imani ya kidini kwamba wataenda mbinguni. Maafisa wamepata miili kadhaa iliyozikwa katika msitu wa Shakahola. Baadhi ya watu waliokolewa wakiwa hai na wengine walifariki dunia wakiwa njiani kwenda hospitalini. Idadi kubwa waliofariki ni watoto. Jeshi la Ukraine limesema kwamba mfumo wake wa ulinzi umenasa makombora kadhaa ya Russia leo Jumatatu kwa zaidi ya saa tatu. Kamanda mkuu wa jeshi amesema kwamba makombora 15 kati ya 18 yaliyorushwa kuelekea mji wa Kyiv yamenaswa. Maafisa wanasema hakuna mtu ameuawa wa wakati wa mashambulizi hayo. Shirika la habari la AFP limeripoti kwamba watu 34 wamejeruhiwa na nyumba kadhaa kuharibiwa. Vyombo vya habari vya Ukraine vimeripoti kwamba milipuko imetokea katika maeneo ya Dnipro na Sumy na idadi kubwa ya wafanyakazi na wanaharakati kote duniani wanaadhimisha siku ya wafanyakazi maadhimisho haya yamegubikwa na wito wa wafanyakazi kutaka nyongeza za mishahara kupunguzwa masaa ya kufanya kazi na kuboresha mazingira ya kazi zaidi ya watu laki moja wamejitokeza katika sehemu mbalimbali huko korea kusini kwa maadhimisho ya siku hiyo mkutano mkuu wa miwili umefanyika mjini seoul kila mkutano ukihudhuriwa na watu wapatao elfu thelathini mjini taipei kule taiwan makundi ya kutetea haki za wafanyakazi yamepeperusha bendera zinazowakilisha miungano ya wafanyakazi. Mkamiti, hmm. Mkamtakiu sana hichi kibao eh? Na kibao chake rema huyu msikilizaji, ambaye kwa maneno mengine, kama unakumbuka Mkamiti, hivi karibuni yule msanii wa mwigizaji Vin Vin... Eh? akasema wimbo umemfanya aupende, kwa sababu mwanaye kamwambia wimbo mzuri sana, ukamfanya mpaka na yeye akaupenda wimbo <laughs> <laughs> <Atuliza foto. laughs> moja kwa moja kwenye mada yetu ya barazani. Mada hii Mkamiti inasemaje hii: leo nini maoni yako kuhusu hatu ya mamlaka ya Burundi kupiga marufuku takriban nyimbo 30 kwa madai ya kukiuka maadili? Na mkamiti, kama unakumbuka, walisema nyumba hizi zote zimetoka Rwanda simu haswa, so, basi ni vyema tukasikia maoni yake msikilizaji wetu. Habari yako, bila shaka unanisikia. Nazungumza na nani? Na nazungumza na Abdala Musa. Abdala Musa, unapiga eh, simu kutoka wapi? Eh, napiga simu kutoka Tanzania, Morogoro, Tanzania. Habari za hapo ulipo? Eh, ni salama na heri tu, nashukuru Mwenyezi Mungu atujamba Ha, basi. Tunasema, isande, siya, nani. Nani, haya basi, tunasema alhamdulillahi, sande. Haya basi, tupatie maoni yako. Uh, maoni yangu, unajua nikirejea katika dini ya Kiislamu muziki moja kwa moja ni haramu. Sasa wao mamlaka ya nchini Burundi sielewe kwamba wamezingatia nini, sijui nanielewa haswa wanadamu wanakusikia kwamba wamezingatia nini lakini sasa hivi tuna tatizo hili ambalo limeibuka sasa hivi la swala la labda la... mapenzi ya jinsia moja naona, na na hii si kikubwa, kwamba wanamziki wengi wanatumika, wanakuwa kama mawakala kuhamasisha swala kama hiyo. Kwa hiyo kwa nchi za Kiafrika naona ni jambo jambo geni kwetu, tofauti na nchi za wenzetu sawa. Naona ni jambo geni. Kwa hiyo sasa, sielewi kwamba hizi nyimbo mara nyingi huwa zinatumika kwa staili hiyo, na hawa wasanii wanakuwa kama, sio kwamba na walaumu moja kwa moja, hapana, siwalaumu moja kwa moja, ila inaonekana baadhi yao, baadhi yao wanafanya mziki kama kazi biashara, sawa, ili kupata kipato cha kuweza kulisha familia zao, lakini wengi wanatumika kama mawakala, sawa, kwa ajili ya kuchochea mambo fulani. Unaelewana? Sasa inakuwa kidogo uh -huh. kuna sintofahamu sawa. Nikizungumzia kwa, siwezi kizungumzia sana sana nchi ya Burundi, hata huku kwetu baadhi ya nyimbo unakuta kwamba zinafungiwa kwa huku kwetu Tanzania, nyimbo nazo zinafungiwa, labda zinaweza zikawa nanii, zinawakosoa viongozi kwa matendo wanayofanya au kuna jambo fulani limeendelea, kwa hiyo wanakuwa wanaangalia mamlaka husika inakuja inaangalia kwamba je, hii nyimbo ina maadili au hii nyimbo aina maadili. Ndiyo, yote hayo kwa jumla, wanasema ni kukiuka maadili, inawezekana ni katika matamshi, lugha, inawezekana mm, kukiuka maadili kama na, ni na, katika njia ya video, namna na jinsi walivyocheza, mazingira ya ile nyimbo ilivyotungwa na uandaji na vitu kama hivyo. Basi tunashukuru sana bwana Abdallah kwa mchango wako kutoka huko uh, Morogoro, Tanzania. Endelea kusikiliza VOA Express, hapa Washington DC. Nashukuru sana. Shukuru. Shukuru. Asante sana. Haya, mkamiti basi, naona pia mkamiti kwenye Facebook wengi kweli kweli wametoa maoni yao, labda tupate nafasi ya kusoma wili matatu hapa na moja kwa moja, mimi nianze na Filipo Memba. Filipo Memba anasema, akiwa Dar es Salaam, Tanzania, nawapongeza mamlaka ya Burundi kwa hatua walizochukua E, anasema hata hapa Tanzania tuna mamlaka. Kuna nyimbo ambazo unaziona zina matusi, zina maneno ambayo si mazuri, kama vile nyoka kuteleza pangoni, lakini unakuta watu wanapenda nyimbo hizo. Ni vyema basata iingile kati na kupiga marufuku mambo kama haya. Titi Tijos yeye anasema wajue kwamba msanii ni kioo cha jamii, wakiimba nyimbo na kusambaza sanamu zisizo heshimu mila na desturi, ni lazima sheria ifuate mkondo. Haya, huyu naye ni mwingine, anaitwa Joseph Kifunda Matias, ye yuko Burundi kule kule, anasema midhani jambo hilo lilifanya si baya, japo amefanya kwa kuchelewa. Kila nchi ina mila na desturi, kwa hiyo msanii ama mtu yeyote anapaswa kuzingatia mila kabla ya kuachia wimbo au video yake. Wakati mwingine kuna chombo basi angalau kinadhibiti maudhui yanayokinzana kinza na maadili ili kujua kipi kiende kwa jamii na kipi kibadilishwe haraka, haraka. Basi ni Efron Gonzi yeye anasema wako kwenye njia safi kuzuia mambo kama hayo vilevile. Vile tunakushukuru pia wewe JVG ambaye pia umetoa mchango wako katika kipengele hiki cha barazani. Shukrani nyote mlioshiriki. Bila shaka, basi mkamiti tukitoka huko kama kawaida tunakwenda kwenye kipindi chetu kwenye ngoma wakati wa Ziki, muziki tunasema, bila muziki ujasukuma gurudumu mkamiti. Zigo kutoka kwa nani? akishirikiana na aki na mzee wa kazi Diamond Platnumz Simba, wanafanya vitu vyao. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Hey, mambo hayo msikilizaji, ni AY huyo akishirikiana naye Diamond Platnumz katika kitu chao hicho zigo. Mambo yanakwenda hayo uh, kwenye View Express ndio mambo hayo, mkamiti ha? Unasemaje mambo ya haswa Zigo, AY na Diamond katika mambo mazuri ya kuzungusha gurudumu katika VOA Express, Express. Haya basi, mkamiji, tunaelekea baada ya VOA Express kuto, kwenye muziki tunakwenda kwenye, kama huna kazi leo hii, kwenye kama huna kazi mm -hmm, tunaangalia tuwaambie vijana vitu gani vya kufanya kama huna kazi. Kwenye kama una kazi tunakutana naye Joyce Wamboi yeye yeah, ni mkazi wa mtaa wa Magongo katika mji wa Mombasa kule nchini Kenya, na ni mfanyakazi wa za zamani wa saluni ya kusuka nywele. Sasa leo amefungua sauni yake na ameajiri vijana wanne. Joyce hmm? anasema kwamba hali ilivyo, na amezungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana. Tusikilize alivyoeleza mi ni, nilianza biashara yangu mwaka wa 2012 hapa hapa Magongo. Nilikuwa nimeajiriwa nika save save kidogo, ndo nikaweza kufungua saluni yangu. Kwa hiyo ulikuwa ulikuwa umeajiriwa na mtu ambaye ana saluni? E, nilikuwa nimeajiriwa miaka miaka miwili hivi, ndio nikaamua nifungue mahali pangu. Ilikuwaje, tuambie kama sio siri, ilikuwaje mpaka uka, ukafungua saluni yako na wakati hu ulikuwa mfanya kazi? Niliona kujiajiri ni vizuri juu, yaani uko na freedom, yaani pia unaweza pia kujifundisha mengi kupitia, yaani ukiwa peke yako kuliko ukiwa katika kama unachungwa sana, ni ngumu kujua mambo mengi ya saruni. Mwenye saruni atataka ufanya kazi kulingana na vile mwenyewe anataka. Pia ukiongea na customer wako akueleze zile stai ziko kwa market, mfundishane. Saa zingine nakuwa pingamizi kwa mwenye kazi, anaona ukifanya hivyo, ana ni kama ambao unaonyesha una huyo, yani huyo customer kwamba hujui kazi hiyo. Joyce, saluni inaomba, inaomba uwezo wa kifedha uh, kununua vifaa na nini. Na mtaji ulipata, uli mkopo wa benki? Ilikuwaje? Sasa wakati ile nilikuwa nafanya kazi hapo, nilikuwa naweza kusave, zisikuwa na mahitaji mengi hivyo, bado nilikuwa nategemea wazazi. O so, nilianza kusave save na pesa, nilipopata pesa kiasi ya kia, kia elfu hamsini nikaweza kuongezewa na mangu. Nilianza tu kasaluni kadogo tu pakatuo. Sasa hivi saluni imekuwa me, kubwa si kubwa hivyo, basi nanistili tu na mahitaji yangu. Na una wafanyakazi ambao unawalipa wewe mshahara? Mwanzo nilikuwa nime- nimefungua hiyo sehemu, nikaweza kufanya fanya kama muda wa miaka mitano, nikafungua branchi ingine na nikaweza kuajiri wafanyakazi wanne. Kwa hiyo biashara imeimarika, nashukuru Mungu. Dhopi mahali penye pe nataka nifikie, naomba Mungu niendelee mbele azinyanibariki zaidi. Natamani biashara yangu izidi pia kupanuka. Sasa sijui unaweza kutoa ushauri gani kwa vijana wenzako ambao labda wamehitimu masomo, hawana ajira, wanakata tamaa, unaweza kuwambia nini? Mi naweza waambia hivi, siku hizi elimu si si garanti kwamba elimu na papers zipeleke mtu mahali. Mtu afanye kazi yoyote ambayo itakuja mbele yake sahii siku hizi sana naona pia kuna hatari sani kwamba, kwa kuna watu wengi wanajua kusonga kwa wasichana ma wa vijana ambao wenye we wanajua kusonga wasonge kabisa, wasitafute, wasingoje kwamba serikali wapatie kazi, wasitafute kazi za, hata kama ni za chini chini, wafanye. Siku hizi kanuni yafanywa mpaka na vijana, ingeimiza vijana wenzangu kwamba wasichague kazi. Haya vijana, mnaambiwa msichague kazi, ndio mambo haya, msii kwenye kama huna kazi. Na baada ya hayo mkamiti, basi tunaangalia nini, swali la leo ambalo linasomeka: Je, una maoni gani kuhusu kujiuzulu kwa kamanda mkuu wa jeshi la Jumuiya ya Afrika Mashariki nchini DRC? Maoni yapo lukuki, na tutasoma kadri tutakavyojaaliwa. Abubakar Sendeu yeye anasema, anapatikana Tegeta, Dar es Salaam, TZ, anasema huyo kamanda ameamua kuwa mkweli tu, maana kila akijaribu kumaliza vita kuna wakuu wa nchi nyingine zingine suluhishi wanatengeneza mbinu za vita kuto kumalizika. Ndovya Kasiki akiwa Butembo boo, anasema niko Kivu hapa mashariki. Sisi wa Kongo mani tumeshangaa kuona tulodhani kwamba wanatusaidia na maadui wa Kongo nyuma ya kamanda kutoa hotuba nzuri, anasema kumbe alikuwa ni mnafiki. Kama huo mtindo wa jumuiya ya Afrika Mashariki, bora anasema Kongo ijiondoe kwenye jumuiya. Bienda ya Teofil yeye ya anasema yeye mwenyewe nchi yake inachangia pakubwa kwa kutofanya kazi, sababu rais uh, wa nchi yake ana ajenda mbaya na mwenzake wa nchi ya Kongo, kwa ajili ya Kongo itumbukie kwenye masuala ya mapigano. Bila shaka, mkamiti, hatuwezi kuacha kusema eneojii na kutamba kwenye mitandao. Kule nchini Tanzania, timu ya Young Africans inatamba hivi sasa kuingia kwenye nusu fainali ya michuano ya kombe la shirikisho, na kikubwa pia kinazungumzwa pamoja na kusherehekea, mkamiti, ni kwamba uwanja ulikatika umeme wakati wa mechi yao dhidi ya timu ya Rivers kule Nigeria. Hivi sasa tayari shirika umeme ya Tanzania ameshatoa taarifa na waziri muhusika ameshatoa adhabu kwa wahusika viongozi, ikiwa ni pamoja na meneja na watu wengine sita kusimamishwa kazi kwa sababu ya hilo tatizo lilotokea kwenye uwanja wa taifa nchini Tanzania, Dar es Salaam. Hongera kwa Young Africans kufanikisha hilo, na moja kwa moja basi tunakamilisha Express tukiwa na kile kile kitu chetu Rama Rema anakuambia come