Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni Jumanne nyingine tunapatana hapa hewani, msikilizaji, kutoka hapa Washington DC tukiwa tumejiandaa vilivyo kwa VOA Express. Jina langu ni BMJ Mridhi. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Pamoja tutakuwa nawe katika VOA Express ambapo tumekuandalia mambo mengi mazuri ambayo yanakugusa moja kwa moja wewe msikilizaji, na pia utapata fursa ya kupiga simu hapa studio na kutoa mchango wako katika kile kipengele cha barazani ambacho kinakujia kila siku Jumatatu mpaka Ijumaa ndani ya VOA Express. E, tutakuwa na vitu vizito vizito ikiwa ni pamoja na kukujuza kuhusu mgomo ambao umeanza hapa Marekani, mgomo ambao kidogo sio wa kawaida kwa wale ambao eh, mnajua mambo ya televisheni hasa kule barani Afrika. Eh, inakuwa kwamba waandishi wa habari, waandishi kuniradhi, waandishi wa filamu na vipindi vya televisheni hapa Marekani eh, wanashinikiza kwamba waajiri wao waongezee mishahara na marupurupu mengine, hali ambayo wachambuzi wanasema inatia Hollywood katika msukosuko mkubwa. Je, wachambuzi wanasema nini kuhusu suala hili? Sasa hivi kama tunavyoelewa kwamba eh, kwenye uzalishaji wa filamu nyingi eh, ndio zimechukua na, eh, nani sehemu kubwa sana ya watu sasa hivi kuangalia, kuweza kupata ino burudani za uzalishaji wa televishen na shows. Haya basi, msikilizaji, pia tutakupatia burudani ya muziki kama kawaida, tutakuwa naye Benso, vilevile tutakuwa na Harmonize akishirikiana na Jose Chameleone. Moja kwa moja basi tukalie hapa hapa katika ardhi ya Marekani kuhusiana na swala hili la mgomo. Kwako BMJ. Shukran sana Mkamiti. Ni kwamba maelfu ya waandishi wa filamu na vipindi vya televisheni hapa Marekani wameanza mgomo hivi leo ambao ni wa kushinikiza waajiri wao kuongeza mishahara na marupurupu mengine, hali ambayo wachambuzi wanasema inatia Hollywood yote nzima katika msukosuko mkubwa. Chama cha waandishi wa hapa Marekani, WGA, kiliitisha mgomo huo ambao ni wa kwanza kabisa katika miaka kumi na mitano baada ya kushindwa kufikia makubaliano kuhusu nyongeza ya mishahara kutoka kwa waajiri wakiwa ni pamoja na studio kama vile Walt Disney na vile vile Netflix. Mgomo wa mwisho wa WGA ulikuwa mwaka elfu mbili na saba na elfu mbili na nane na, na, na ulichukua siku mia moja na ulikadiriwa kugharimu uchumi wa California takribani dola bilioni 2.1 huku utayarishaji wa vipindi na filamu ukisitishwa, na waandishi, waigizaji, wazalishaji na watayarishaji wa vilamu wa vipindi wakilalamikia hatua wa hiyo ambayo ilichukuliwa na waajiri wakati huo, ikielezwa kwamba ilikuwa ya kupunguza matumizi. Sasa muungano wa watayarishaji wa filamu na vipindi vya televisheni AMPTP Ambao unawakilisha studio ulisema hapo jana Jumatatu kwamba ulikuwa umeongeza malipo kwa kiasi kikubwa kwa waandishi wao, lakini pande hizo mbili hazikuwa zimefikia makubaliano. Na wachambuzi wa maswala ya burudani hapa Marekani wanasema makampuni kama Netflix huenda yasipate athari za haraka kwa sababu ya kuenea kwa maudhui yake kimataifa, na pia ufikiaji wa vifaa vya uzalishaji nje ya Marekani. Kuhusu yote hayo tumkaribishe sasa mchambuzi Muhamed Matopi ambaye anajiunga nasi kutoka hapa hapa Marekani. Eh, Muhamed, hii ina maana gani kwa mustakabali wa vipindi? Yes, athari kubwa inayoweza kutokea ni kwamba kwa sasa hivi kama tunavyoelewa kwamba, eh, kwenye uzalishaji wa filamu nyingi, eh, streaming zimechukua na, eh, na ni sehemu kubwa sana ya watu saa hivi kuangalia kuweza kupata burudani za uzalishaji wa television na shows. Sasa kitu kitakachoweza kuaffect hapa, hizi kama mgomo utaendelea, e, kama makubaliano yatashindwa kup kupatikanika kati wa e, ya ii wawakilisha union ya, na hawa wazalishaji wa, wa hizi wa sinema ni kwamba e, kama uandikishaji utashiigai kwa maana production mpya itashindwa tena kufanyika. Kwa maana hiyo, kama kwenye streaming, watu walishazoea kuona show. Ingawaje leo Netflix wamesema kwamba wanazo contents ambazo zinaweza ku last mwaka mzima, lakini pamoja hao, baada ya mwaka au baada ya muda mfupi, labda ataishiwa. Wakiishiwa sasa hizi eh, contents ambazo waandikishaji kama watu mgomo wataendelea, ni kwamba watashindwa tena kuzalisha nani mpya mpya na hiyo kama kama ilivyotokea mwaka elfu mbili na saba itaendelea kuwa cost pesa nyingi zaidi. Muhamed, wakati eh, mgomo kama huu unatokea kama ulivyosema hapo mwaka elfu mbili na saba na nane, kuna watu walipata kujua mawili matatu kuhusu hali eh, inavyoendelea katika Hollywood hapa Marekani. Eh, sasa kule barani Afrika kuna watu hawajui kwamba watu hulipwa tena hela nyingi wakati mwingine kuandika tu vipindi vya televisheni eh, nini ambacho tunaweza kusema, kitu kama hiki kinawafunza eh. Kando na hayo kule Afrika ya, chakufahamu fahamu ni kwamba kwenye process ni kwamba hii za kutengeneza sinema ni kwamba kuna parts nyingi sana zinakuwa zinawekwa pamoja kwamba kuna ma producer ma director, lakini waandishi wanaofanya kazi kubwa kwa sababu hao ndo wanaandika ni screen writers. Kwa hiyo kila movie napoona kila mtu anaongea kwenye movie kwenye sinema inakuwa imeandikwa ni kama story inakuwa tayari ishakuwa imeandikwa. Kwa hiyo wale ma actors ni kwamba wanasoma zile script ambazo zinaandikwa. Kwa hiyo unaweza kuona hapo kwamba waandishi, bila mwandishi kuandika hizo script, ni kwamba movie hawezi ikafanyika. Muhamed Matope, ni kushukuru sana kushiriki katika VOA Express. Msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa Washington. Tutaendelea kufuatilia yanayoendelea kule Hollywood na kwingineko, ambako kama ulivyosikia hapo, mgomo unaendelea. Hatujui siku ngapi, lakini umeanza hii leo. Twende kazi ngoma Ambd ni kutoka kwake Bensol. Ndivyo anavyotupa fursa ya kuendelea na Voe Express kuingia katika kipengele kingine. Hii basi ni wiki ya wauguzi ambayo hufanyika kati ya Jumamosi Mei sita na Ijumaa Mei kumi na mbili na kauli mbiu ya mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu ni manesi wetu ndiyo mustakbali wetu wa baadaye. BMJ, unafahamu kwamba manesi wana fanya kazi kubwa katika kuhakikisha kwamba afya zetu zinaimarika, mm -hmm. na vilevile wanakumbana na changamoto na, basi ifahamike kwamba mwaka 1982 uh, Rais Ronald Reagan wa uh, Marekani alitia saini amri ya kiutendaji iliyotangazwa rasmi Mei sita kama siku ya utambuzi wa kitaifa kwa wauguzi. Miaka michache baadaye, mnamo 1990, bodi ya wakurugenzi ya chama cha wauguzi wa Marekani ilipanua siku hii ili kufikia wiki kamili hadi Mei 12 ambayo ilikuwa inajulikana kama siku ya wauguzi wa kimataifa tangu mwaka 1965. Basi kama nilivyosema, basi wauguzi uh, duniani wiki hii wanafanya shughuli mbalimbali eh, kuhusiana na tasnia yao. Kwenye laini ya simu ninaye Sister Triza Ileri kutoka kaunti ya Kwale huko Mombasa, Kenya. Habari za wakati huu sister Trisa? Salama sana Kenya, kwema kabisa. Shukrani sana kwa kujiunga katika VOA Express ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Wakati wa maadhimisho haya ya siku ya wauguzi yakiendelea eh, duniani kote, bila shaka uh, kuna changamoto ambazo mnapitia. Unaweza tafadhali uka shea changamoto hizo na sisi. Asante sana. Ni kweli miki yetu tunasherekea ili kuwajuza jamii na wale ambao tunawahudumia umuhimu wa manesi, na kama vile ulivyosema, kaulimbiu ya mwaka huu inaangazia mstakabani wa kesho wa wauguzi, huduma ziendelezi. Lakini tuna, chungu, tuna changamoto chungu nzima na ya kwanza ni kama vile ukosefu wa mwanasi ambao wanatosha kwa vile duniani nzima, kulingana na takwimu ambazo zimetolewa mwaka uliopita na kwa kuangalia wale manasi ambao wako ulimwenguni ulimwenguni mzima, kuna upungufu wa manasi milioni tisa duniani nzima. Kwa hivyo hiyo ni changamoto yetu kubwa kwanza, kwamba hatutoshi, na kila sehemu ambapo utapata kuna huduma za kiafya, ile namba ambayo inapatikana, mawale wauguzi uguzi wanapatikana, huwa ni wachache mno, hawafikii ile kiwango ambacho kimewekwa na Shirika la Afya Duniani, WHO, kwa sababu kwa wagonjwa fulani kunatakikana mwanasi fulani. Ya pili ni ukosefu wa nafasi za kuendeleza masomo training support. kuna mwanasi wengi ambao wangependelea wa kuendeleza masomo yao kutoka ngazi moja hadi nyingine au taaluma tofauti tofauti, lakini unapata um, yale masomo ni ya bei ghali na hatuna scholarship nyingi ambazo zinapatikana, au kwa sababu ya ule mshahara, mahitaji ni mengi, sio wengi wanaojimudu kuendeleza yale masomo. La tatu e, wauguzi katika afya ama huduma ya utoaji wa huduma za afya ulimwenguni kote huwa kuna ni wachache sana ambao wako ngazi ya juu, yani leadership positions, wale pale ambapo uh, decisions huwa zinamekiwa, sio wengi ambao wanapatikana pale, ilhali wauguzi ndio wahudumu wa afya ambao ni wengi kuliko wale wengine wote katika dunia nzima wakijumuishwa pamoja. Na nne, changamoto yani ya nne ni zile sehemu ambazo tunafanya kazi, unapata wakati mwingi hakuna vifaa ambavyo na tunazihitaji kutekeleza ile kazi yetu sawasawa, ili tuweze kupeana ama kutoa huduma ambayo iko sawa ambayo inastahili quality services, kwa sababu kuna changamoto vifaa, mm -hmm. vinavyohitajika pengine havipatikani, vingine ni kuukuu sana na havi- rekebishwi wala havi kureplace. Haya. Sawa, basi najua tr za changamoto ni nyingi na tayari umeshazitaja baadhi ya hizo changamoto, tunashukuru sana, lakini kwa kuwa muda pia uturuhusu bila shaka tutaendelea uh, kuzungumza na wewe wakati mwingine. Basi msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express, na sekunde chache kutoka hivi sasa, kaa tayari kusikiliza habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia ni kwamba polisi nchini Kenya walikabiliana na waandamanaji wanaoipinga serikali katika mji mkuu Nairobi, katika duru mpya ya maandamano yaliyoitishwa na kiongozi wa upinzani. Waandamanaji waliojitokeza mapema Jumanne asubuhi kuweka vizuizi kwenye barabara kuu kuzunguka jiji hilo waliwarushia mawe polisi, ambao walijibu kwa mabomu ya kutoa machozi. Basi moja lilichomwa, biashara ilizorota katika kaunti ya Kisumu, ngome ya upinzani, huku polisi wakikabiliana waandamanaji afisa mmoja wa umoja wa mataifa ambaye ni wakuhudumiwa wakimbizi alisema hapo jana jumanne kwamba zaidi wa wakimbizi elfu mia moja sasa ameshavuka kutoka Sudan hadi katika nchi jirani kuepuka mzozo uliozuka mwezi uliopita. Zaidi ya wa wakimbizi laki moja wanakadiriwa kuwa miongoni mwa wale ambao sasa wamevuka hadi katika nchi jirani ikiwa ni pamoja na wakimbizi wa Sudan. Eh, Olgero Sarado ambaye ni msemaji wa shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi aliwaambia waandishi wa kimbizi, wa habari katika mkutano nao eh, katika mji wa Jiniva kule Uswizi. Mlinzi mmoja alimpiga risasi na kumuua waziri wa serikali nchini Uganda mapema Jumanne katika mzozo unaoonekana kuwa wa kibinafsi, kulingana na jeshi na vyombo vya habari nchini Uganda. Mshambuliaji huyo ametajwa kuwa ni Wilson Sabiti ambaye kisha alijipiga risasi, kwa mujibu wa gazeti la Daily Monitor na vyanzo vingine vya habari. Mwathiriwa Charles Engola alihudumu katika serikali ya Rais Yoweri Museveni kama naibu waziri anayehusika na kazi. Alikuwa kanali mstaafu wa jeshi. Msemaji wa jeshi Brigadia jene, Brigadia Felix Kulaije alisema katika taarifa fupi kwamba ni tukio la kusikitisha lililosababisha mauaji ya Engola. Mwanamziki Simi huyo anakuambia Jerumi. Wimbo huu ulitoka takriban miaka mitano iliyopita na umeendelea kupata umaarufu. Nikuwa naangalia angalia, angalia uh, takwimu au ile data iko kuhusu umaarufu wake, naona uko juu kweli kweli uh, tangu ulipotoka, lakini pia unakwenda taratibu vizuri sana. Mkamiti au vipi haswa? Na sasa basi, ni katika uh, kipengele cha barazani, nini maoni yako kuhusu watu wanaotaka urembo zaidi kwa kufanya upasuaji wa sehemu za miili yao? Mm -hmm. Wanasema mengi sana kwenye mitandao lakini kwanza, nafahamishwa na Aida Isa, mwelekezi wetu, kwamba tuna msikilizaji kwenye laini za simu eh, kwenye laini ya simu. Karibu msikilizaji, sema pahali ulipo na twende moja kwa moja kuzungumzia swala hili. Asante ndugu mtangazaji kwa kunipa fursa hii. Kwa majina naitwa Mama Daniel Watanika, Dar es Salaam, Tanzania, Katibu msaidizi wa mmoja wakamasalamu Tanzania wa wasa. Mimi kwa upande wangu ninavyosema ni kwamba sisi wenyewe tunashindwa kujiamini au kumwamini Mwenyezi Mungu alivyotuumba, kwa sababu kufanya plastiki sajari inatakiwa labda mtu ambaye amepatwa matatizo ambaye anastahili labda afanyiwe hivyo, lakini mwingine anakuta hana tatizo lolote, anaenda anabadilisha mwili wake, inakuwa ni kumkufuru Mwenyezi Mungu kwamba hajakuumba vizuri kwa mba, maungo, wale, wewe unataka utengeneze kwamba maumbo aliyokuumba wewe hayapo sahihi na kwa sio vyema. Lakini sasa inaelezwa kwamba kuna wale ambao ndio wanaoangalia Waingereza husema beauty is in the eye of the beholder. Sasa inakuwa kwamba iwapo hawatatengenezwa namna ile, kuna watu watakasirika, hao utawaambia vipi? Kwa sababu hawatapata vitu vizuri vya kuona kulingana na wao Yaani, mi nasema ni kujidanganya tu, kwa sababu Mwenyezi Mungu alivyoumba jinsi ulivyo hajakosea, na yule anayependa kuona maumbile ya mtu aliyobadilishwa ni kwamba wanajidanganya kinafsi ya macho. Mwenyezi Mungu anavyomuumba mtu, unatakiwa uridhike wewe kutokana na jinsi ulivyoumbwa, na wewe umrizie mwenzio jinsi alivyoumbwa, vile ni kumdanganya mwenzio, kwa sababu yule anayemwangalia mwenzio kwa kubadilisha maumbile naam, yeye mbona hajabadilisha Safi sana, ni maoni yako hayo, lakini naona pia hata wale wanaoandika kwenye mitandao ya kijamii wengi sana wanazungumza kama wewe. Lakini kushukuru sana kwa kushiriki hivi leo kwenye barazani, asante. Haya, moja kwa moja basi tukiangalia katika upande wa maoni kwenye maandishi, naye Timothy Ngaira, yeye anapatikana Kitale, Kenya, anasema kwa upande wake yeye haoni kama ni vyema kwa baadhi ya wa watu kufanya hivyo. Kitu cha kwanza unapoteza asili yako, na pia kuna madhara makubwa baada ya hapo. Uh, huyu anajulikana kama Musa Zuberi Kabumai, anasema ako kule Chanika, Dar es Salaam. Anasema huku ni kumkufuru Mwenyezi Mungu aliyekuumba na urembo ni, ni yule aliyezaliwa na viungo vyake halisi, ila anaweza kuongezea kwa kuvaa hereni au kuweka nywele zake ziwe safi, maanake mwanamke mrembo ni pambo la mwanaume si urembo wa kujifanyia upasuaji. Muhamed Charo wa pwani ya Kenya anasema uh, huko ni kujitakia magonjwa. Kwa sababu shukuru vile Mwenyezi Mungu alivyokuumba, yeye hajakosea alivyokuumba hivyo, na ukitaka kuongeza mengine basi, ni kwamba unamkosea muumba wako. Anasema vile pia anatutakia kazi njema, anasema kazi ya Mungu haina makosa. Asante, kubali ulivyoumbwa. Asante sana Padri Moshi Musa Zuberi huyo. Tumesoma Koligota Magabe mkono kama kawaida na vile vile Steven Wafula Wilson na Alex Demicas Oyo baba David Bahame bote mama Daniel Wachanika Jisandu, Jisandu Daga na Mary Ndege, shukran sana kwa kushiriki hivi leo. Basi tusikie ngoma hii inaingia moja kwa moja kutoka kwake huyu mwanamziki Harmonize pamoja na Joseka Milione, anasema na, na vilevile Zinoleski wanasema bahati, twende kazi. So, sa, safi kabisa kitu hicho. Mkamiti, unasikiaje ngoma hiyo? Naona <laughs> umeicheza mpaka hata uwezi, unapata kigugumizi kuizungumzia. <laughs> Ni wimbo Bahati hapo wakiondoka Harmonize, Chameleone na Zinoleski <laughs> wanakwambia vitu viko namna hiyo, lakini naona mwenzetu Idi Ligongo amekuwa akiangalia maswala ya ushauri, akizungumza na baadhi ya watu, amezungumza na daktari fulani Mkamiti. Hebu tueleza anazungumza nini? ni Dr. Godfrey Mnubi, yeye anatoa ushauri kwa watunga sera wa mataifa Um, ya Afrika kuhusiana na swala la mataifa ya Afrika Mashariki ambayo bado yanakabiliwa na tatizo la kupunguza kiwango cha vijana kukosa ajira. Hivi ndivyo wanavyosema Dr. Godfrey Mnobi. Ye, ni, ni kweli tumekuwa na changamoto kubwa sana ya ajira kuhusu vijana na lazima tutambue na kukubali changamoto tulionayo katika mifumo yetu ya elimu. Kwa lazima kwanza tubadilishe mitazamo kuhusu elimu tunayoisoma, watu wasisome ili waajiliwe lakini wasome ili kuboresha na kuongeza maarifa na ujuzi katika maeneo yao. Kwa hiyo lazima tutambue mitaala yetu hii iwe ni place based curriculum, mitaala inayoakisi mazingira yanayotuzunguka. Tuna mali asili nyingi mno katika maeneo yetu, iwe ni ya kilimo, ufugaji, ufundi stadi. Kwa hiyo watu lazima watambue kwamba wajengewe ufundi stadi kama ufundi mwashi nini, ili waweze kupata ule ujuzi wa kuweza kujiajiri. Kama watu wako maeneo ya kanda ya ziwa, maeneo ya ufukweni, lazima wafundishwe stadi za ufugaji. Maeneo yenye kilimo yenye rutuba, lazima wajue. Kwa lazima vijana wawe na uthubutu wa kupambana, lazima wawe na uthubutu wa kuamua kwamba kujatafsiri maisha yao na kuamua wafanye nini, ili kufikia na kupata kitu wanachokipata. Lazima vijana wawe na nidhamu ya maisha, nidhamu ya maisha, nidhamu ya fedha. Lazima wajue wawe na, na ile ile ile ile control ya matumizi, control ya maisha yao wenyewe, ili waweze kufanikiwa. Nashukuru sana. Safi kabisa, ni daktari Godfrey Mnubi huyo ambaye anatoa ushauri kwa watunga sera wa mataifa mbalimbali e, mbali kufanya kile ambacho anakiona kwamba kitasaidia kutatua tatizo la ukosefu wa ajira hususan kwa vijana. Mkamiti haswa, hebu tuangalie haraka haraka swali la leo, dunia yaadhimisha siku ya wafanyakazi, nini tathmini yako katika eneo liloko? Akson Kakozi yeye anasema kwamba tunachoomba kwa rais wa nchi yake ya DRC Felix Tshisekedi ni serikali yote ya DRC na kuwapa walimu mishahara yao kila mwezi bila usumbufu Zani. Ahmed Ahmad anasema kuna kitu sikielewi hapa. Kuna sikukuu ya wafanyakazi alafu kuna sikukuu ya wakulima. Je, kilimo sio kazi? Sijui kama hapo anachanganya mambo, ama mkamiti, kuna tofauti. Ni maoni yake, kwa hiyo ni vigumu kuku, kumzungumzia kwa sababu hmm, ndio maoni aliyoyatoa ya. Lakini Bayusuf Ahmed yeye ameandika tujikaze, tufanye kazi kwa bidii haswa huu msimu wa mvua tulime mashamba. Kila la heri kwa wafanyakazi wote. Zakaria Nyerere naye anasema thamani yangu ni kutimiza majukumu yangu kwa wakati, maana ndio wajibu wangu. Najali muda na kutekeleza kazi zangu kwa ufanisi na ueledi wa hali ya juu. Cheo ni dhamana, hivyo hakuna budi kujituma. Sijui anamaanisha katika utendaji kazi wake, nafikiria sio ama huenda ikawa hivyo. Timothy yeye, yeah, yeah, anapatikana Kenya, anasema kwamba nyongeza mishahara ndio jambo kuu katika siku ya wafanyakazi. Shukran pia musa Zuberi Kabumaye, hali kadhalika Chudu Edward baba Pravin waunapatikana Mbea huko Tanzania. Shukran kwa mchango wako ndani ya VOA Express. Hebu sasa basi, najua dakika hizi zilizobaki ni kuachie BMJ Muridhi uweze kutujuza yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii Facebook, Twitter, Instagram. Kuna nini huko? Kuna mengi kabisa mkamiti, na hii story sio hata kwamba ni ya mitandao ya kijamii peke yake, iko pia kwenye mitandao Uh, ya ama tuseme majukwaa mengine makubwa ya habari kuhusu eh, mlinzi mmoja ambaye alimpiga risasi na kumuua waziri katika serikali ya Uganda mapema, uh, hii leo, katika ambapo ni mzozo unaoonekana kuwa wa kibinafsi kulingana na jeshi na vyombo vya habari nchini humo na ni mshambuliaji ambaye hakutajwa jina hadharani kwa wakati tulipokuwa tunakwenda mitamboni, lakini alijipiga risasi pia, kwa mujibu wa shirika la utangazaji la UBC na vilevile vile, vyanzo vingine vya habari. Habari hii nimeona inazungumzwa sana, hasa na vyombo vya habari huko Uganda na eneo zima la Afrika Mashariki, wakiuliza itakuwaje, maanake waziri pia ni mtu anatajwa kuwa ni wa hadhi, au mtu wa ngazi za juu katika jamii. Kwa hiyo ni moja ya yale yanayovuma. Sijui Mkamiti, kwa pita, pita zako, kuna chochote ulichokiona? Swala lingine ambalo linavuma sana ni kuhusu maandamano ambayo yameendelea kule nchini Kenya, lakini tofauti na ambavyo tumeripoti katika siku za awali Mkamiti, inaelezwa kwamba maandamano ambayo yaliitishwa na kiongozi wa upinzani Raila Odinga hii leo eh, yakilinganishwa na mengine ambayo yamekuwepo, ya leo hayakufanikiwa sana kwa kiwango ambacho labda upande huo wa azimio unaongozwa na, na kiongozi huyo wa upinzani eh, ulikuwa unatarajia eh, imesemekana kwamba ni sio watu wengi waliojitokeza. Na, na wale waliojitokeza hususan kama ulivyosema kwenye moja ya taarifa zako ni kule Kisumu na vile vile mjini Nairobi, lakini kufikia sasa wale ambao wanaandika kwenye mitandao wengi wao wanasema kwamba yale maandamano hayakufua dafu kama ambavyo ingetarajiwa. Ni mengi sana yanavuma kwenye mitandao, lakini muda nao, kwa kawaida, huwa tunapewa tu dakika ishirini na tisa alafu tufunge haswa. Basi tunakamilisha VOA Express kwa Jumanne ya leo. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa BMJ Murithi. Mwelekezi amekuwa ni Aida Isa upande mwingine Mary Mgawe ndo alisimamia matangazo haya. Tunakutakieni usiku mwema, kutoka au jioni njema kutoka hapa Washington.