One, the heads. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tunakutana hapa, kutoka Washington DC kukuangushia mpango huu au kuendesha mpango huu wa VOA Express moja kwa moja kutoka studio hizi nambari 15, hapa Washington. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Naitwa Kenneth Bwire. Msikilizaji, ni kuarifu tu kwamba niliye naye hapa huwa anasema itisawa business. Ule mwingine ni pishi la mchele. <laughs> Haya, katika VOA Express hii leo, mengi ambayo tumekuandalia ni kuwemo kwamba kuna wasiwasi BMJ ambao unatanda kote duniani kwamba huenda hizi ajira hizi, mm -hmm. tukaanza kusikia maroboti akifanya kazi na hata nyumbani upishi ukifanywa na maroboti, na wale vijana wanaopiga kelele kwamba tunataka ajira, tunataka ajira, ajira zikaja zikachukuliwa na vitu ambayo vinawekwa kwenye umeme na vinachapa ila ajira masa marefu kuliko binadamu, ni baadhi ya yale utakayoyasikia, na vilevile vile tutazungumza kuhusu eh, hatua mpya ambayo imechukuliwa na serikali ya Kenya ya kuwapa ufadhili wanafunzi kulingana na uwezo wa familia zao. Utasikia mengi zaidi, lakini pia tuko na hmm. barazani kama ilivyo kawaida. Hey, kuna kuna mila gani ambazo labda unge, uk, ukiketi chini unahisi hapa nastahili kufanyiwa marekebisho kidogo ama kuondolewa. Tutaketi nawe kwenye mkeka, tuzungumze hizo mila katika mm. barazani. Aha, kama zile wanasema mifumo dume, sijui mm. eh, mambo hayo tutazungumza baadaye eh, lakini ndivyo hivyo, msikilizaji, mambo yalivyo hapa VOA Express. Tutakuwa na mziki kama ilivyo kawaida na vilevile tutakuangalilia ni nini kitakachukua kinavuma mitandaoni eh, wakati tukielekea mwisho wa eh, matangazo haya. Tunaanzia wapi? Tuanzie na yale ambayo yanatuhusu sisi sote, kwamba ajira zetu ziko tabani, wengine wanahisi hivyo. Um, CEOs ni wa, wakurugenzi waku... E, bila shaka mm, wakurugenzi au ndio, ama wamiliki um, um, e, tuwaite tu viongozi yeah, mm -hmm. wenye hizi kampuni ambazo zinataja zina na kutajika, ambazo zinashughulika sana na haya maswala ya teknolojia, iwe simu iwe nini, mm -hmm. kutoka kampuni za Google, Microsoft, ChatGPT wote hi leo wanakutana na makamu wa rais Marekani Kamala Haris. Ajenda kuu ni kwamba kuna ule mfumo ambao unakuja, artificial intelligence. Tafsiri nzuri inatoka kwa BMJ, inakwendaje? Uh, artificial intelligence tumekuwa tukiangalia sisi wasomi wa, wa lugha ya Kiswahili linakuwa mm, hakuna neno uh, ambalo ni jipi ambalo limetokea mm, lakini kwa maelezo ni kwamba ni programu ya kompyuta ambayo inajaribu kuiga mm, akili ya binadamu, inajaribu kabisa kuwa kama binadamu kwa hivyo mm, ni kuiga akili ya binadamu. Kuna wengine wanapenda kusema akili bandia mm. eh, lakini ndivyo hivyo. Kufanya kompyuta, kazi inafanya kazi kama binadamu. Kama binadamu. Inaweza tumika kama roboti pia bila shaka. Unatumia kompyuta, unaelekeza roboti kufanya unachotaka bila shaka. Sasa, wanapokutana Marekani anataka kujua hii akili bandia hii ama kuiga kazi za binadamu athari zake zitakuwa nini, za tekelezwaje? Wakati huo vile vile Umoja wa Ulaya nao wanaketi chini pia kulifikiria hilo. Uingereza nao vilevile vile, wanalifikiria hilo lakini, je hii akili tunayoizungumzia hii vitu kuiga kazi za binadamu na kufanya kazi za binadamu kwa uhalisia ule ule asilimia mia ama tisini na tisa nukta tisa ni mfumo gani na unakuwaje? Nimezungumza na mtaalamu wa masuala ya teknolojia Steven Oyaro. ni kufanya kompyuta behave kama venye binadamu anaweza behave. For example, kama venye Japan wanatengeneza magari, waliona binadamu wanafanya kazi fulani, lakini robot, uki- ukiweza kuipatia instruction ifanye hiyo kazi, pia inawezafanya hiyo kazi haraka, na itafanya the same hiyo ilifanya, na haichoki kama venye binadamu anachoka. Itachukua like, uh, kampuni itaprefer kukuwa na mtu mwenye kukuwa na machine juu au ilipi mshahara kila wakati, unatumia tu stima na inafanya kazi kama venye binadamu wanafanya, hata zaidi ya venye binadamu alikuwa anafanya ma, azadia. So hatari mei menye huona inapanga around kupoteza kazi za watu for hizo tasks zenye kwa English wanasema ni repetitive. I think itapunguza mtangamano kati ya binadamu wakati mashini inatengenezwa kufanya jambo fulani, alafu maybe waanze kuuza hizo mashini. Utapata wewe kama ulikuwa unatafuta mtu akuoshee nyumba, which it relate bado na employment, lakini in this case by having mtu mwenye anakuoshea nyumba, mlikuwa unainteract na binadamu, na sasa unaweza fanya mashine ikufanyie hiyo kazi yote bila kusumbuana na mtu kijana, unasikia hayo, hutasumbuana na mtu <laughs> na ile kazi unayoitafuta kuoshea mtu nyumba utapata robot liko pale linasafisha kabisa, inafanya kazi unajua. Kenes, ukweli wa mambo ni kwamba mambo haya ya AI si kwamba ni mapya mm, lakini sasa ile level ambayo yamefika ndio, mm, inafanya watu waanze kujiuliza maswali mengi kuliko hapo mbeleni, na kati ya hayo maswali mtu anauliza, kwani haya wanayofanya bm hayawezi kusimamishwa? Haya hawezi kupigwa marufuku? Yaani hakuna sheria zinaweza tumika kuzuia watu kufanya vitu hivi, wanatunyang'anya ajira oyaro Sheria hutengenezwa after hiyo teknoloji imekuja. Tuseme kwa mfano kitu kama Mpesa Kenya, wakati ilikuja kukuwa na sheria za kuregulate mobile money juu mobile money ikuwa in exist at all. So given that artificial intelligence pia ni a new field, utapata imeanza kutumika alafu maybe serikali ikiona the effect baadaye ndio itatengeneza the laws kurudi nyuma like ndio. Juu, maybe sasa ime, ime get out of hand. Yeah, kama iko na a wide effect enye maybe hata inafanya Kericho watu walikuwa wanachukua mashini kuweza kutumia kuchuna majani chai, na wakati ilifika, hakuna mtu alikuwa na shida nayo, lakini wakati mnaona kazi zenye zinapotea, ndio mna watu wakaandamana, halafu serikali ikiona ni shida, pia inaamua kuregulate, inazosema mnafaa kuwa na mashini lakini Yeah, yeah. Kuja baadaye kama ni Stephen Oyaro, mtaalamu wa teknolojia, yupo Nairobi, Kenya. BMJ ametoa ufa, ufafanuzi ufa, ambao hmm, unafahamika zaidi. Una wasiwasi kwamba habari zitasomwa na robot, wewe <laughs> hmm. <laughs> Ha, huko ndiko tunakoelekea, msikilizaji. Ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Kwanza tusikie kibao hiki Chakenviri the Storyteller anakuambia jelase, kabla hatujaingia kwa story ya stiakiyapconikazi ya ya kuwekea wengine masharti kuhusu na masuala ya mapenzi mimi, yes. Uh, si, sijui, na pia nina swali kuhusu ni, nafikiri mambo ya mapenzi ni, ni yeah. Very popular, wanasema kwa Kiingereza kwa sababu yeah. Ukisikiliza zile nyimbo tunacheza hapa VOA Express mara nyingi zinakuwa na mapenzi, sijui kama ni choice, aone kwamba ndizo zinazo uh, uh, guma wape wanachotaka watu wengi wape uh -huh. Ni haki yao, ukiwanyima ndio watayatafuta sa. Kwa hivyo wape tu waimbie, wafurahie, wasikie na vizuri. Nafikiri pia uh, umaarufu wa mambo haya kuhusu mapenzi sasa. Msikilizaji tu, tuende kwa uh, huko nchini Kenya kama vilivyosikia kwenye vidokezo vyetu kwamba rais wa nchi hiyo ametangaza mfumo mpya E, wa ufadhili wa vyuo vikuu na vile vya kiufundi wanaviita TVETs, ambapo hivi sasa wanafunzi watapata ufadhili wa serikali kulingana na mahitaji yao. Yaani mahitaji yao yamegawanywa kwa mara tatu. Kuna wanafunzi wanaotoka kwa familia zilizo katika mazingira magumu, kuna wale ambao wanafamilia wako kwa familia zilizo na uwezo mdogo mm na zilizo na uwezo. Sasa, rais huyu amesema kwamba ada ya vyuo vikuu haitapandishwa, lakini serikali imeongeza bajeti kutoka eh, bilioni 54 na shilingi za Kenya hadi bilioni 84.6 bilioni shilingi za, za Kenya. Nimezungumza na Martin Karaba, huyu mchambuzi wa maswala ya kijamii na elimu akiwa nchini Kenya. Karaba, eh, umepokeaje ama umuhimu wa hatua hii ni upi? Naona kwa upande wangu ndio walivyotangaza mambo ya bottom up, na kama ahadi itakuwa inatimizwa, naona hiyo itakuwa ni jambo la busara na itakuwa kitu hiyo itaweza kusaidia wengi, manake zaidi pakiwa na ahadi na itimizwe. Mi naona hayo mambo amesema ni shwari kama yatatimizwa, otherwise ni mwelekeo mzuri sana, naweza kusema hivyo. Swala ambalo linaibuka ni jinsi ya kutambua ni wanafunzi gani ambao, uh, wana mahitaji zaidi kuliko wengine, kwa sababu uh, mambo mengine yamefanyika hapo nchini Kenya. Wakati mwingine, eh, inabidi kwamba au inatokea kwamba wale waliotarajiwa kufaidika na ufadhili fulani si ndio wanaopata. Je, unafikiri hiyo itatekelezeka vipi? Hilo itakuwa ni changamoto, maanake lazima unajua watu hawatoshani wa na ama, uh, kila mwanafunzi au kila mtu hajiwezi kama yule mwingine, kwa hivyo hapa sijui watatofautisha vipi kujua ni nani walio na haja zaidi. Hapo patakuwa na changamoto ingawa hayo maneno anayezungumza yatakuwa mema. Mahali pa kutofautisha ni nani anahitaji na nani anajiweza, hapo lazima papigwe durubini kabisa maanake hapa lazima papigwe mtasa sasa sasa hapa ni changamoto sasa, lazima tuende chini mpaka mashinani kujua wale wanayohitaji na wale wasiohitaji na wale wanaye wanayojiweza. Lakini huo mwelekeo ninaona ni mzuri, lakini hapa patakuwa changamoto. Safi kabisa, Martin Karaba, tungekuwa na muda tungezungumza zaidi, kwa sababu kulikuwa na e, suala hilo la serikali inasema haina pesa. Sijui kama hizi zitakuwa kwenye bajeti ya mwaka huu na kama zitapita, wakati ambapo kaunti nazo zinalalamika kwamba hazijapata hela kutoka kwa mgao wa serikali, lakini ni jambo tutaendelea kufuatilia kuona utekelezaji wake. Kwa sasa tuende kwa habari za dunia. Mafuriko na maporomoko ya ardhi yaliyosababishwa na mvua kubwa yamesababisha vifo vya takriban watu 130 nchini Rwanda na sita nchini Uganda, mamlaka imesema katika hali ya vurugu baada ya wiki kadhaa za mvua katika mkoa huo kanda. Moja ya video iliyobandikwa na shirika la utangazaji linalomilikiwa na serikali ya Rwanda imeonyesha maji yenye matope yakitiririka kwa nguvu na kuisomba barabara iliyosombwa na Kuharibu nyumba. Mapigano makali yamesikika kwa mara nyingine katikati mwa Khartoum nchini Sudan siku ya Alhamisi wakati jeshi likijaribu kuwarudisha nyuma wanajeshi wa kikosi cha RSF kutoka maeneo karibu na ikulu ya rais na makao makuu ya jeshi huku usitishaji wa mapigano wa kudumu ukionekana kuwa ni mgumu. Kila upande unaonekana kupigania udhibiti wa eneo katika mji mkuu kabla ya mashauriano yoyote yanayowezekana, ingawa viongozi wa pande zote mbili wameonyesha nia ndogo ya umma ama ya wazi kufanya mazungumzo. Baada ya zaidi ya wiki mbili za mapigano, watu 17 wameuawa na 29 kujeruhiwa baada ya basi la umma la lori kubwa la uchukuzi kugongana kwenye barabara kuu ya Jangwani kusini magharibi mwa Misri. Wizara ya afya imesema leo Alhamisi. Ajali hiyo ilitokea Jumatano kwenye barabara kuu ya Aswit Karga, takriban kilomita 400 kusini magharibi mwa Cairo, katika jimbo la New Valley linaloshirikiana ama linalokaribiana na mpaka mrefu na Libya. Vyanzo vya afya na usalama vimesema magari 26 hmm, mag ya kubeba wagonjwa yamepelekwa kwenye eneo la tukio kwa ajili ya usaidizi. Na shirika la umoja wa mataifa au uh, hisia mseto zimeendelea kutolewa baada ya shirika la Umoja wa Mataifa la Mpango wa Chakula Duniani kusitisha usambazaji wa chakula katika eneo lililoharibiwa na vita la Tigray nchini Ethiopia ili kujibu ripoti kwamba kiasi kikubwa cha misaada kilikuwa kinaelekezwa kinyume cha sheria kwa mujibu wa shirika hilo. Sasa haya nao yanataua <laughs> <yana pensi. laughs> wanakwambia kwamba unayatafuta mwenyewe lakini yanakuwa matamu, ama yakue. Nilikuwa <laughs> nimezungumzia story, uh, uh, storyteller pale juu, lakini hii nayo sasa imechukua mwelekeo mwingine kama <laughs> yatakuwa yaani, eh kupigwa kofi <laughs> au ngumi na kupigwa na mapenzi lipi ambayo linaumiza zaidi? <laughs> Nakuambia mambo haya yote unaweza kuyapata tu hapa katika VOA Express. Msikilizaji, tunaingia katika kile kitengo cha barazani mm, ambapo kama alivyosema mwenzangu Kenesi Bwire tukua tunaulizana kuhusu mila au tuseme mambo ambayo mifumo ipi ambayo unaiona. Hebu liulize swali hilo vizuri, kwa sababu nasikia tuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Linauliza, nini katika mfumo dume ungependa kitokomezwe katika eneo lako na ni kwa nini? Haya, karibu msikilizaji. Eh, tuambie jina lako pahali ulipo alafu twende moja kwa moja eh, zungumza kuhusu suala hilo la mfumo wa dume na ni nini ungependa kitokomezwe na ni kwa nini? Bwana kwa majina anaitwa Alfonsi Mchinda Mzindakaya Udarari mtoto anapatikana Mpanda mkoa wa Katavi nchini Tanzania. Bana, ambacho mimi nilikuwa nashiriki kwenye barazani leo kupitia VOA ni kwamba mfumo dume utokomezwe. Mfumo dume utokomezwe kutokana na namna moja, kwa sababu mfumo dume umeathiri vitu vingi sana vya msingi kwenye jamii yetu ya Kitanzania, hasa pia jamii za makabila mengine, kwa sababu mfumo dume, unapozungumzia mfumo dume, ni namna ya kuto kutekeleza wajibu kwenye jamii yako unaoishi, mfano mtoto wa kiume ambaye tuseme ni baba wa mji kuto kutekeleza majukumu yake kikamilifu, na kupelekea uchochaji wa watoto kusambaa hovyo kuto kusikiliza ushauri wa watu wengine ule ndio mfumo dume ambao eo itajulikea kwamba hawezi kubadilika hata ashauriwe vipi. Kwa hiyo nakuta ni kitu ambacho kinaathiri sana mfumo mm -hmm. Katika jamii yetu ya kitanzania na jamii pia za makabila mengine kwenye nchi zote zinazotuzunguka hapa duniani. Kwa hiyo mimi nachopendekeza mfumo dume ukutekemezwa, au hawa watoto wa kiume au tuseme wanaume ambao wanakuwa na familia nakuta kutekeleza wajibu wao waondoo weo mfumo walionao, ili wendelei kwenye mifumo mingine ya kawaida, ili kuhakikisha jamii yetu inakuwa kwenye usawa zaidi, tofauti na kitu kilichopo sasa hivi, kwa sababu kama Saapi. ushauri unapofanyika ushauri ni kusikiliza. Sasa unapoendekeza mfumo dume, unakuwa unaathiri sekta nyingi kwenye jamii yako inayokuzunguka. Tukushukuru sana msikilizaji, kwa maoni yako hayo kuhusu mfumo dume. Sijui wanasemaje Kenesi Bwile kwingineko. Godwin John anasema mfumo uh, Afrika mfumo ni mmoja tu, nao ni mfumo mfumo dume nameandika kwa herufi kubwa. mm -hmm. Ndio maana kuna kuoa au kuolewa, sisi hatuna kuoana. Mwanaume ndiye mwenye jukumu la kutunza mke na watoto na familia nzima, kwa hivyo ndiye anayestahili kuongoza familia. Safi kabisa, msikilizaji, tunaona muda nao nakimbia sana, inakuwa ni vigumu, labda tuwashukuru baadhi ambao wamechangia mm -hmm. ambao tukupata nafasi ya kusoma mm -hmm. eh, yale waliyoyasema ni wengi lakini ndovu uh, ya kasiki anatoka DRC, anasema nyinyi VOA eh, Kiswahili kime munakitumia ni Happy birthday, BMJ mwana wa Muridhi, unasikiaje? awetoa <laughs> <laughs> eh? nah, mwanya yote Happy birthday, BMJ Muridhi <laughs> <laughs> maisha mema maisha marefu kazi hu ya kufurahia kazi njema, unapotoa tabasamu isikike hewani na mvi zikutoroke, zisikaribie karibu na afya <tip> iwe nzuri kabisa. Mvi tayari tushapata, lakini mm, tashukuru e, tashukuru namwona mwelekezi wetu ame hii ni pasono hii kwa sababu au wimbo ukuwa kwenye programu, hukujua kitakuja, sikujua utakuja, lakini nashukuru sana, na pia na wasikilizaji ambao e, wanatusikiliza mm. E, ni siku ya kuzaliwa tu na tunasherehekea kwa pamoja. Leta pesa kidogo yeah, kazi nimefanya ta, ta, ta kuchotea baadaye <laughs> happy birthday BMJ. Shukran sana, tunakutakia maisha mema, maisha marefu, kazi kuntu ama kazi nzuri zaidi, na iwe tabasamu kila siku, sawa sana, sana. ya BMJ Mrithi, kwa mara nyingine tena sote tunakutakia baadhe njema. Aidha, upande wa pili na msaidizi wake pale wameinuka wakacheza wa kutakia mema jema, ambaye hana maneno, nitabasamu tu na vijimambo, vijimambo, kuchekacheka. Shukran sana, tukitoka hapa tuenda kula keki, lakini <laughs> ndio hiyo ambayo tushaimbiwa ni kwenda kukata tu sasa, na kumeza. Nimeomba tu do tuende kwa... <laughs> <laughs> Nasikia, nasikia mwenzetu Sandi Shomari yuko standby kutuletea vitu kutoka kwa burudani. Nafikiri tumpe muda huu moja kwa moja, tusipoteze muda. Sandi Shomari. Tuanze na habari za filamu. Filamu ya kwanza ya msanii wa Ubelgiji mwenye asili ya Congo, Baloji, ametengeneza filamu yake ya kwanza ya Omen, ambayo imechaguliwa na kampuni ya usambazaji ya Ulaya ya Memento International, inatarajiwa kuonyeshwa kwa mara ya kwanza huko Cannes Uncertain Regard. Kulingana na ripoti, Baloji alifanikiwa kama mwanamuziki mapema katika miaka ya elfu mbili kama sehemu ya kikundi cha Staflam. Hadi sasa ametoa albamu tatu na kuelekeza video kadhaa za muziki zikiwemo Paul de Chagrin, Blue de Nuit. Na katika habari zaidi za filamu mwigizaji wa Hollywood Idris Elba amejiunga na ukumbi wa michezo wa Lyric Hammersmith kama mtayarishaji mshiriki wa mchezo School Girls nchini UK au the African mean Girls uliotayarishwa na Jocelyn Bio. Mchezo huo mwaka 1986 katika shule ya fahari ya bweni ya wasichana ya Aburiant Ghana inamfuata malkia b Paulina na wafanyakazi wake na katika habari za sanaa, paka mkubwa wa kutengenezwa mwenye macho ya rangi ya bluu na mweupe alipanda ngazi za jumba la makumbusho la New York siku ya Jumatatu ikimwenzi mnyama kipenzi wa Karl Lagerfeld Choupette, ambaye baadaye ajidhirisha kama mwigizaji. Jared Leto ndio aliyevaa sanamu hiyo, akaleta maana mpya kabisa kwenye tamasha la Met Gala mwaka huu. Mavazi hayo ya gala kwa heshima ya Karl na kwa heshima nyingine kwa paka huyo maarufu. Rapa na mwimbaji wa Marekani Doja Cat alivaa pua ya paka ya bandia na gauni lenye kofia la Oscar de la Renta liliowekwa masikio ya paka. Met Gala ambayo inaingia kwa mialiko pekee, maarufu kwa orodha yake ya watu mashuhuri na mavazi ya hali ya juu. Fedha zinazopatikana zinasaidia makumbusho ya, ya sanaa ya New York na inaashiria ufunguzi wa mwonyesho kila mwaka ya taasisi hiyo ya mavazi. Onyesho lijao la Karl Lagerfeld na maonyesho ya urembo linaadhimisha kazi na maisha ya hayati mbunifu wa Ujerumani ambaye alikuwa mkurugenzi mbunifu wa nyumba za mitindo zikiwemo Chanel na Fendi pamoja na chapa yake ya jina lake. Wageni mwaka huu waliambiwa kuvaa kwa heshima ya Karl. Na katika habari nyingine za michezo, Wrexham ilifanikiwa kurejea ligi ya soka ya Uingereza baada ya miaka 15 ya kutokuwepo huku wamiliki wao wa Hollywood Ryan Reynolds na Rob McElhenney wakisherehekea na timu hiyo ilipoichapa Boam Wood goli tatu kwa moja na kushinda ligi ya taifa wakiwa na mchezo mmoja mkononi. Wakati kipenga cha mwisho kilipolia, maelfu ya mashabiki walimiminika uwanjani, huku miali mekundu ikiwaka. Mashabiki hao walishukuru wamiliki wao wa Hollywood kwa mafanikio ambayo wa wamekuwa nayo kwa klabu hiyo tangu walipoinunua Novemba 2020. Sandey Shomari, Sauti America, Washington DC. Ndiye huyo Sandey Shomari akisign off hapo. Uh, asante sana Sandi kwa sababu ya mambo hayo umezungumza kuhusu mambo mengi tu kuhusu hasa burudani Eh, eh, Kenneth, mm, naona tumalizie na yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Mm, Naanza na wewe. Uko, nimeona ukicheka ukichekacheka ukiangalia <laughs> yangu ni mengi sana. Kwanza unaona kwamba muda tunawapata hapa hata hautoshi eh. Mfano huko Kenya unajua mambo haya ya siasa kila kuchao, kuna kila uchao kunakuwa na eh, anachukua eh, tan ama mwelekeo mwingine E, sasa kiongozi wa upinzani ama chama cha ODM ambaye alikuwa mgombea uraisi Raila Odinga e, baada ya wao kutangaza hapo jana kwamba wamesitisha yale maandamano yalikuwa yameitishwa Alhamisi yani leo e, sasa wamesema kwamba yale mazungumzo ya hmm, kutafuta e, suluhisho la yale wanayotaka yasuluhishwe atini lazima yafanyike kwa kipindi cha siku thelathini. Sasa tayari wametoa makataa lazima yafanyike na yamalizike. Hilo naona linaendelea kuvuma na limeandikwa pia na magazeti mbalimbali huko mbali, nchini Kenya. Watu wanazungumzia pia kwenye Twitter eh, kuuliza maswali eh, itakuwaje, ndi anatoa eh, ama azimio ndo inatoa makataa. kuna, kuna, kuna, kuna habari moja ambayo imekuwa inagonga sana Afrika Mashariki na duniani kote kuhusiana mm -hmm. wale wahubiri Makenzi na mwingine aani Uh, Ez -ez Kuna endaje? Ni taarifa za hivi punde kwamba Ezekiel, Pastor Ezekiel mwenyewe ameachiliwa huru baada ya kuwa, unajua, <coughs> juzi ulikuwa katika live talk ukizungumza mambo haya na Ezekiel Pastor alikuwa ndani, aa, aa, akisubiri kesi yake e, isikilizwe lakini, amepewa dhamana sasa, ametoka. Kuna taarifa wanaandika mitandao, kwanza watu walikuwa na nyongo, wengine wananyimwa chakula <coughs> Hayo uh, ni mazungumzo tu, siwezi kudhibitisha lakini kwa mitandao. Shukran msikilizaji kwa kuwa nasi, takriban dakika 30 kutoka hapa Washington. Matangazo ya VOA Express yamesimamwa na Mary Mngao, upande wa pili tumekuwa naye Aida Isa, mimi naitwa BMJ, mrithi mwenzangu amekuwa ni Kenneth Bwire. tunakutakia alasiri njema kutoka Washington.