Tayari msikilizaji, tumekaa kuwa ndani ya nyumba. Mimi nimekusha jaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio hii kukupa vitu vizito kweli kweli kwenye View Express hii leo. Tukianzia wapi, BMJ? Unasema leo vitu bila shaka, bila shaka. Na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Uh, sandi Shomari anapenda kutaja jina langu tu hivi hivi <laughs> lazima nijitambulishe vilivyo <laughs> BMJ Mridhi amekamata <laughs> position studio ni namba <laughs> <laughs> kumi na tano, lakini sande anachekacheka cheka hapa. Lakini tuna habari ambayo kidogo ni ya kuhuzunisha, sio kidogo, inahuzunisha mno kutoka kule DRC. Tutakuwa tukiangalia eh, hali inavyoendelea baada ya mvua kubwa kusababisha mafuriko na maporomoko ya ardhi, maafa na uharibifu mkubwa wa mali. Tutakuwa na hiyo ripoti eh, Sande Shomari hivi karibuni. Bila shaka BMJ, tumekuwa tukifuatia tangu mwishoni mwa juma haya mambo yalikuwa yakitokea eh, kule jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, lakini vilevile tutamulika vile eh, michuano ya ligi ya mpira wa kikapu barani Afrika BAL kanda ya Nil ilikamilika mwishoni mwa juma. BMJ tutaangalia, mm -hmm. basi timu ambazo zimefanikiwa kwenye robo fainali michuano ku, itakayoendelea kule Rwanda mwezi Mei. Timu zipi zinaenda? Hali itakuwaje? Tutakuwa na mchambuzi akizungumza hayo juu ya hilo. Na msikilizaji, usikose kuingia pale kwenye mitandao yetu ya kijamii, hususan katika ukurasa wetu wa Facebook, ambapo unaweza kuchangia kuhusu mada yetu ya barazani. Tunakuuliza, ni mchango gani ambao wanawake ama makundi ya wanawake vikundi vya vi wanawake vinao katika jamii e? Mengi yanazungumzwa kuhusu hilo, tutafikia hapo hapo baadaye, lakini tuna mengine mengi, lakini e, utayasikia tu. Nafikiri tuende moja kwa moja kwa stori yetu ya kwanza. Sawa kabisa, kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Safi, uh, idadi ya waliofariki kutokana na mafuriko na vilevile maporomoko ya ardhi mashariki mwa DRC imeongezeka na sasa baadhi ya vyombo vya habari na vilevile vikinukuu utawala katika eneo hilo linasema, vinasema karibu uh, watu mia nne. Kuna idadi ambayo inaelezwa, mwandishi wetu uh, kule DRC mashariki mwa nchi hiyo ametueleza uenda wakafika hata elfu moja kulingana na watu ambao wanasema wameshuhudia uh, hali ilivyo uh, pale kwenye maeneo ya matukio takriban mili mia tatu tisini na minne imepatikana baada ya mafuriko hayo uh, ambayo yalianza kutokea wiki jana uh, hayo sasa ni kwa mujibu wa Thomas Bakenga ambaye ni msimamizi wa eneo la Kalehe ambako vijiji vingi vilivyoathiriwa vinapatikana, na alikuwa ametangaza idadi hiyo kuwa kama mia mbili na tatu siku ya Jumamosi. Hiyo ni kuonyesha kwamba, Sandi Shomari, mm -hmm. na wewe ulikuwa ukifanya kazi wikendi no. uliona kwamba hii idadi iliendelea kubadilika kila mm -hmm. baada ya saa e, e, kwa hivyo ni jambo ni jambo habari ambayo inabadilika kulingana na jinsi tunavyoipata na tutakujuza mengi zaidi, lakini inavyoelezwa ni kwamba mvua kubwa ambayo ilinyesha katika eneo la Kalehe katika jimbo la Kivu Kusini siku ya Alhamisi ndio ambayo imesababisha mito mingi zaidi kufurika na kusababisha pia hayo maporomoko ya ardhi ambayo yamekumba vijiji kama vile Bushushu na Nyamukubi. A shirika la habari la AFP limezungumza na baadhi ya wale walioathiriwa, na hapa nataka umsikie huyu e, mwanamama ambaye hakutaka jina lake litajwe, lakini amezungumza tu kuhusu hali ilivyokuwa <mucho> anaeleza hapo kwamba baada ya mvua tuliona maji yakija kwa presha nyingi, na nyumba zikaanza kusombwa na maji hayo. Ilikuwa ni majira ya saa kumi na mbili asubuhi. Nyumba zetu zote zilianza kuanguka kutokana na maji, na walianza kupiga kelele wengine katika ujirani wetu, na tuliona watu wengine wakifagiliwa wakiwa hai, lakini bahati tulifanikiwa sasa Sandi Shomari, yeah. Eh, unaona kwamba hii hali nimezungumza na mwandishi wetu Mitima Jele Shanzi yuko njiani kuelekea kule eneo la Kivu eh, kwenye Kivu, eh, ziwa Kivu eh, ambapo ndipo hasa eneo hili la Kalehe lililopo na, na inavyoelezwa ni kwamba miundombinu ndio imeathirika zaidi, na hebu tumsikilize huyu pia, huyu alizungumza na shirika la habari la Associated Press. na vile vile mashirika yasiyo ya, ya kiserikali yanaweza kutusaidia kutupatia chakula na pia kutupa njia za ujenzi, kwa sababu eh, tumeona miundombinu imeporomoka eh, hali hapa ni mbaya sana, na hatujui katika siku za usoni hali itakuwaje. Watu wengi sana wamekufa na wa, wa, wa, wazazi eh, pamoja na watoto wengi hawawezi wa, kwenda shule kwa sasa. Kwa hiyo unasikia hapo akizungumza huyo mkazi eh, wa eneo hilo eh, hali ilivyo, na tutaendelea kufuatilia kuona mambo yatakwendaje, lakini ni kitu cha kuhuzunisha ndio, eh, wanaomboleza watu wengi sana maeneo hayo ya mashariki mwa DRC. San Shomari basi tutaendelea kufuatilia swala hilo, bmj Muridhi. Ni swala la kusikitisha huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na mafuriko haya na mvua, bmj, zimekuwa maeneo mengi, hata kule Tanzania tulishuhudia ukiwa na mafuriko maeneo kadhaa, hali ndivyo hivyo ilivyo. Uh, nyavneka... moni centro zone wako na Mario hapo wanakuambia ye yeah, unasikia vitu wanaangusha hapo, maneno mengine siyaelewi, lakini nafikiri mm, ni, ni maneno yana ushauri fulani inawezekana. hey, unajua uzuri zaidi ni kwamba tumtafute tuongee naye mwenyewe huyu Bwana Mario tumsikia, tusikia na semani hizi hiyo. Kwa hivyo wasema kwamba tutakuwa naye Mario, ama ni <laughs> <laughs> siku nyingine tutakuwa <laughs> <am> naye siku <sikili> <laughs> nyingine. Haya, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Mwenzangu Sandi Shomari anajiandaa kukuletea vitu vingine eh, visito kabla hatujaingia katika eh, so, habari za dunia. Habari za dunia, nimesikia ulikuwa unaangalia mambo ya bal bila mshengi shaka. <laughs> E, haya mambo yamekuwa kichanganya kwelikweli. Naam. Kule Cairo, Misri. Bwanjwa indoor complex, Basketball Africa League. Maana yake ni ligi ya mpira wa kikapu Afrika uh -huh. Na sio tu kwa nchi lakini uh -huh. kwa timu au klabu bingwa Afrika kwa ujumla kwa timu za atimu za e, basketball. Sasa nini kimeendelea? Kilichoendelea, sasa BMJ ni kwamba Aha, ilikuwa ni siku ya mwisho hii weekend ya Jumamosi, michezo ilikuwa inakamilika, ambapo tuliona michezo kati ya timu za Cape Town Tigers dhidi ya City Oilers ya Uganda. Hawa ni vijana wanakisha Afrika Mashariki, halafu Al Ahly ya Misri na Slack ya kule Guinea, kutafuta nini, nafasi ya kusonga mbele kweli kwenye fainali ambazo zitafanyika kule Rwanda mwezi Mei. Sasa basi, tayari tumekushajua na timu nane ambazo zimefanikiwa mgi robo fainali, kwa sababu ile sahara conference ya kwanza ilikamilika, zimepatikana timu nne na sasa zimepatikana timu nne. Nimezungumza na mchambuzi wa masuala ya yeah, kikapu kule nchini Tanzania, Fares Magesa, ambaye aliwahi pia kuwa rais wa chama cha basketball kule Tanzania, anipe tathmini ya mchezo hii ilivyokuwa na kanda naye ilivyomalizika. Kwamba mashindano yamekwenda nzuri, tunashukuru Mungu, yamaalizika salama na oiini. Kama mwanajumuiya wa Afrika Mashariki, furaha yangu ingekuwa nzuri zaidi kama sitai inazoengeleza na kufuzu Nakumbuka ile ilikuwa walipoteza kwa pointi moja tu. Mchezo ule ulikuwa mkali sana sana, na tunaelekea kwenye fainali za Rwanda. Sasa nafasi ikoje kwa wababe uliowataja hapo kwa wababe uliowataja hapo Petro Del Rwanda na wenzao hali itakuwaje kwenye machuano hiyo, fainali unaiona ya nani hapa, huko mbele kuendelea? A, mimi sina shaka kwamba washindi wa lai wanaweza wa i wakawa hawa kukutana tena fainali ambaye ni kijana ambaye mimi mwenyewe nilimlea na mara ni ni ni kwa eh, ya kwanza nimempeleka eh, Rwanda mwenyewe. Kwa hiyo ni mafanikio makubwa, na kijana huyo amefundisha timu hiyo ya ya ya na pia alikuwa ni kocha wa timu ya taifa ya Rwanda kwa mzuri o pia viuri kwataa mafanikio kwetu mashariki wa Tanzania, lakini pia kila bado tunawakilisha angalau wawili katika mashindano haya, ni matumaini yangu watatuwakilisha vizuri, bila shaka, bila shaka. Basi tunasubiri mambo yatakavyokuwa BMJ mwezi Mei, pale Kigali, Rwanda. Vumbi litatimka kutafuta nani klabu bingwa mm -hmm. barani Afrika kwa upande wa mpira wa kikapu, bila ukizingatia BMJ Na bado tunamtafuta klabu bingwa kwa mpira wa miguu pia. Mishindano inaendelea hivi sasa ya kafu safi kabisa. na msikilizaji usikose kuku uh, usiku, usisahau kwamba unaweza kupata mengi zaidi katika uh, matangazo yetu mengine ikiwa ni pamoja pia na kule kwenye uh, dl duniani leo tunapata vitu uh, hususan kuhusiana na bal na mambo yanavyoendelea. Bila shaka naviviwasahau, basi kuungana nasi kupitia redio eneo la Nakuru kule redo kule mwenedu radio ya Voi pila kuna sasa redio pale Bungoma, Kenya, Tanzania, Dodoma mm -hmm FM na kutusikia Nuru FM kule Iringa, bila kusahau Voice of Korogwe kule Korogwe na DRC kuna nani BMJ redio Manyema number... oh! <laughs> <laughs> Yakindu na redio Rakumu ya Bunagana na wengine wengi pale DRC. Sasa, tupate, tupate habari <laughs> za dunia asante. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelenski amesema Jumatatu kwamba vikosi vya Russia nchini Ukraine vitashindwa kama vile vya Nazi vya, vya Ujerumani vilivyoshindwa katika eh, vita vya pili vya dunia. Tulipigana wakati huo na tukapigana hivi sasa, tunapigana hivi sasa. Hakuna mtu yeyote kamwe atakayefanya atakayeyafanya mataifa mengine kuwa watumwa na kuharibu nchi nyingine, Zelenski alisema katika ujumbe wa video Maovu hayo yote ya zamani ambayo rasia ya, ya sasa inayarudisha yatashindwa ya kama vile Unazi ulivyoshindwa, Zelenski alisema katika ujumbe huo. Idadi ya vifo kutokana na mafuriko ya wiki iliyopita mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imeongezeka na kueleza kwani zaidi ya 400. Maafisa wanasema watu wengi bado hawajulikani walipo. Mvua kubwa zimenyesha hasa kwenye vijiji vya Bushushu na Nyamukubi na idadi ya watu waliokufa inaolazimisha wanavijiji vijiji kuwazika waliofariki kwenye makaburi ya jumla. Serikali ya Kongo imetangaza siku ya Jumatatu siku ya kitaifa ya maombolezo hii leo, ambapo mvua kubwa imenyesha hivi karibuni pia katika nchi za Uganda na Kenya. Wajumbe kutoka pande mbili zinazohasimiana nchini Sudan wako Saudi Arabia katika juhudi za kupanga kufunguliwa kwa njia za kibinadamu nchini Sudan. Pande hizi zimesisitiza zimesisitiza kwamba zimekutana ili kila mmoja alete afueni wa hali ya kibinadamu katika nchi hiyo ya kaskazini mwa Afrika na sio kuhusu mashauriano ya sitisho la mapigano. Mashauriano ya mwanzo yalianza Jumaa mosi na ufalme wa Saudi Arabia tayari umeahidi kuipatia Sudan misaada ya kibinadamu ya thamani ya dola milioni mia moja. Na rais wa Indonesia Joko Widodo leo Jumatatu alilaani shambulizi huko Myanmar dhidi ya maafisa wa ASEAN wanaotoa misaada ya kibinadamu na alitoa wito wa kumalizwa kwa ghasia katika nchi iliyokumbwa na mzozo. Joko kama rais mwenye umaarufu mkubwa hakutoa maelezo zaidi juu ya tukio hilo, lakini alisema halitazuia juhudi za Indonesia na jumuiya ya mataifa ya afrika ya kusini ya mashariki asian kushinikiza amani nchini Myanmar. Acheni kutumia nguvu, acheni ghasia kwa sababu watu ndio wanaathirika. kitu hicho kilitolewa wakati wa Covid wakati ilikuwa imeshika sana mwaka 2020. Huyu eh, mwanamitindo kutoka Kenya, msichana tuseme, mwana mziki wa kizazi kipya anajulikana kama Donna Okech eh, wakishirikiana hapo na sio mwingine Mzee wa kazi wanamuita Simba kule Tanzania, <laughs> Diamond Platinum, na usahau pia BMJ, kutaja kwamba wakati huo mapenzi yao yakiwa yamenuga kweli kweli, naa oh <laughs> walikuwa <laughs> Basi <laughs> e, ni kibao unaweza kukipata kwenye Spotify hapa YouTube Music na vile vile Apple Music, na kuna kampuni nyingine mpya inaitwa diza unaweza kupata vitu vyote hivyo eh, upate kujiwekea mwenyewe. Nasikia wakati umefika ambapo tunakwenda kwenye barazani, Sande Shomari. Bila shaka tunakwenda kwenye barazani BMJ, na kama tulivyosema biladhani, naita nini, unadhani vikundi vya wanawake vinaleta faida gani kwa jamii? Hilo ndio tuliouliza kwenye swali letu la barazani, naam kujua nini ambacho wasikilizaji wetu wanataka kusema, na wameongea mengi sana na tayari wapo kwenye laini ya simu. Karibu msikilizaji, jitambulishe jina lako mahali ulipo, halafu tupe maoni yako yako. Msikilizaji halo, unanipata? Ndio, karibu sana Vio Express. Jitambulishe jina mahali ulipo na tupe maoni yako, tafadhali ya hii uh, swala you, vikundi vya wanawake unaleta faida gani kwa jamii, kwenye swala tula barazani. e Eh, kwa majina ni Olivier, ni Mkuru Venus. endelea. Nipo naam, endelea na nipo Tanzania, mkoa ni Kigoma, wilaya ya Makere ye yeah. Kasulu, ya, ya Makere umenipata? Naam, endelea endelea, toa mchango wako eh, manake hatuna muda mrefu mwingi sana hapa, manake unakimbia sana. Toa maoni yako kuhusu mada ya leo, ya leo leo. Okay, kuhusu ya niona jana mt, kwenye mtandao wa Facebook kwenye ukurasa wenu uh, uh, wa, wa VOA so, inauea kwamba vikundi vya wanawake havina faida yoyote isipokuwa tu ni madhara katika jamii. Kwa mfano unaweza kukuta wamekaa anaendelea na proje zao, sometimes wanaweza kutoa hata mambo ambayo sio mazuri katika jamii, wanaongea mambo ambayo sio mazuri, kipindi ambacho kinaweza kupelekea watu uh, kutokea hata mambo ya vifo na chuki ambazo haziishi, mambo mengine, madhara katika familia, ndoa zinavunjika, mambo kama hayo. Kwa hiyo kwa upande wangu, uh, vikundi hivyo havina faida yoyote isipokuwa tu ni madhara katika jamii. Bila shaka haya, tunashukuru kwa mawazo yako, lakini pia unafahamu kuna vikundi vingi vya wanawake vya kibiashara vya kuchangisha fedha ambavyo, uh, uh, tumeviona vikifanya vitu vingi. Sijui kama hivyo umewahi kukutana navyo? Ndio, kuna wanawake ambao wanaketi katika vikundi vyao wakiwa na na malengo fulani ambayo wanataka kufikia, maybe wanafanya michango, wanafanya hivi na hivi, na wakajiendeleza katika maisha yao, na wanaweza wakasonga mbele kweli. Lakini kuna vikundi vingine navyo unakuta ni maneno tu, wakila wakishiba, wanaketi na kuongea maneno yao, ama wakati mwingine wanakuta sio mazuri. Lakini kuna wengine ambao unakuta wana vikundi vizuri na wana maendeleo katika jamii, wanachukua kitu fulani, lengo fulani, na wanahakikisha wana wanatimisha wanatimisha malengo yao. Shukran sana, shukran sana kwa maoni yako. Naona muda unakimbia, sande. Lakini tuangalie wanasema nini wengine kwenye mitandao ya kijamii. Naona Filipo Memba anasema hivi: vikundi vina matatizo mengi, maana kuna baadhi ya ndoa zimevunjika, hatujui wanapeana akili gani wanapokutana, akidaiwa hatakujasema ili asaidiwe kulipa. Uh, nafikiri hapo amechanganya vitu, lakini nafikiri tumepata ujumbe. Haya, ni naye Paul Edward anasema, vikundi vya kinamama vina faida kubwa sana kwenye jamii yetu, endapo vitakuwa na wakinamama wanaojitambua na wenye malengo ya maendeleo. Wanasaidia kwenye jamii kwa sababu wao ndio walezi wa kuwa familia, hivyo huongeza chachu katika familia kwa kukidhi mahitaji madogo madogo ya kifamilia. Faustine Bilindo anasema kutoka Goma, DRC, kwa kweli vikundi vya kinamama ni vizuri, lakini vina matatizo mengi kwa sababu wale wamama wenye kuongoza wenzao saa zingine wanakuwa ni wabaya kwa mfano wanapata wanaleta fitna na inakuwa na ni vibaya sana. Naona maoni ni mchanganyiko kabisa. Tukishukuru pia Nicolas Simeoni ni kwa sababu ya kuchangia na wote ambao umechangia. Kumbuka hashtag yetu ni barazani, unaweza kuingia huko ukaendelea na gumzo hilo na wengine ambao ni wasikilizaji wetu wa VOA Express. Ok, moja kwa moja basi msikilizaji, tunapata vitu vizito, tunasema express bila muziki ujasukuma gurudumu, na hapa basi namwona wozu mtaalamu huyu msk Umesikia vitu hivyo? Okay. Safi kabisa, msikilizaji, ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express <laughs> tunasukuma sukuma. E, naona ni wale wakati ule ambao watunapata vitu kama ushauri namna hii sande. Sijui kama umejiandaa sande, ananiambia Ndivyo mambo yanavyokwenda hapa VOA Express. Tunataka kuingia kwenye kwenye ushauri, ambapo mwenzetu Patrick Nduimana amezungumza na mmoja wa wakazi wa Mombasa, atoa ushauri. Hebu tuende moja kwa moja tumsikilize, wakati ambapo maanake nimekuwa nikiona kila wakati, naona wanaadvertise kwenye TV ukaa, pia kuna wakati naona pia kwenye magazeti, ndio nikasema hebu, maanake mi fan mkubwa sana wa mpira, maanake inasapot timu ya Arsenali, so nikasema kama ni mambo na bahati nasibu unaweza jaribu, maanake ile pashon nikonao katika mpira maybe naona nikaitranslate katika beti. So kakitele hali ya kwanza ni so the fun of it, na pia nilijiulia kwamba unaweza ukatengeneza pesa pia ubatbeti katika hii miaka umesema ulianza mwaka elfu mbili kumi na tano. Je, unaona kwamba hii ni, ni shughuli ambayo inaweza kumsaidia mtu hasa kijana akaifanya kama vile eh, kitega uchumi cha kumletea mapato katika maisha yake au vipi? Wezi ukasema ile ukulia kwamba itakuwa upande mmoja, inategemea. Kuna wakati mwingine unapata kwamba maybe hiyo si kitu kulingana na jinsi ulivyokuwa umewekeza Ehhe, michuano ama mechi iende ndivyo sivyo. E, unapata kwamba maybe steke ambayo alikuwa umeweka umerisk, maanake unapata ili uweze kupata pesa nyingi, inabidi ta uweke steke nzuri. E, unapata kwamba kama wakati hiyo maybe umeweka ya elfu mbili elfu tano na maybe ndiyo ilikuwa nitoseenyeko nayo na ndio hiyo ni risk, na hiyo siku ukaramba ama nasema imeramba imekula maji. Katika ile hali ya kusoma kipega uchumi inakuwa ni ni risiki niyi, naweza sema ni riski. Kwa hiyo we kwa, kwa kushauri hawa watu ambao uh, wanafanya mambo ya bahati nasibu unawashi, sababu kuna wale ambao aki- akiwekeza hizo pesa aki- akipoteza mpaka nafikiria hata ku- ku ku kujiua. Sijui unaweza kutoa ushauri gani kwa watu ambao wana wanajihusisha na mambo ya bahati nasibu betting, hasa vijana? Naweza sema hasa vijana, maanake vijana ndio tuko wengi katika hii mambo ya kucheza hii michezo ya bahati nasibu. Ile amesema kwamba ni katika hiyo mambo na bahati nasibu, unajua wale wanaopata, kwamba anakuwa na ile mzongo, ana mawazo yule mtu ameweka bidii yake yote kwamba huyu mchezo wa bahati nasibu utamtoa katika umaskini. Unaona, kwao fikra zote ameweka pale, kwamba hii beti ama hii mchezo wa bahati nasibu ndiyo itakayonitoa hapa katika hii hali yangu ya, ya umaskini. Lakini ile ushauri naweza nikasema tu kwamba kama unavyokuwa tu, wewe ni mfano wa mpira, wewe kwamba ni shabiki wa mpira, unavyokuwa unawekeza akana, pia unakumbuka kwamba katika kule kuwekeza matokeo ni mawili ama matatu wanaenapata kuna timu ndio inaweza shinda inawezashindwa ama inawezaenda sare. Aho, ushauri wangu tu ni kwamba unapokuwa unawekeza katika mchezo bahati nasibu, ukiwa tu na ile kwamba inaweza itaingiliana ama ikingiliane na mwisho wa kwisha, maisha lazima endelee. Shukran sana ni msikilizaji au ni mmoja wa kazi wa Mombasa, Hop Othieno, kijana mkazi wa jiji hilo, akijihusisha na mchezo wa bahati na sibu e, wanaita betting, e, kwenye michezo ya ligi kuu ya Uingereza, na anawashauri hapo kama ulivyosikia vijana wenzake, mashabiki wa timu ya Uingereza, kutoelekeza pesa zao nyingi katika bahati nasibu, wakijani kwamba mchezo huo unaweza kuwaondoa katika umaskini. Amezungumza na mwenzetu Patrick Nduimana bila shaka BMJ Muridhi, nakushukuru sana kutupa hivyo vitu. Msikilizaji, unasikia mambo haya kupitia VOA Express, toka jiji kuu la Marekani Washington DC. Na ndivyo mambo yanavyokwenda, unapata ushauri unaofanyia kazi. Basi haya Tunakuja kwenye nini BMJ? Tunakuja kwenye hali yanayojiri na kutamba kwenye mitandao ya kijamii ambayo ni mengi kweli kweli. BMJ Murithi, kama unavyosema, wengi wanaangalia hiyo ligi ya Uingereza kwenye huo ushauri wa beti, nafikiri ulisikiliza Enam na hali kadhalika. Basi kinachozungumza BMJ, ukiacha ligi kuu ya Uingereza ambayo inatamba kweli kweli, e, walikuwa wakifuatilia ni washabiki wa timu ya Arsenal ambao hivi sasa wanasema wameenda kwenye mwezini alafu wamerudi moon and back, yani wamefurahi kiasi kwamba eh, timu yao iliweza kupata ushindi dhidi ya Newcastle United ambayo ni timu kali sana, lakini kupata wao ushindi sasa kumewapa nafasi ya kushindana na mabingwa wanaoongoza ligi hiyo Man City, wakiwa wanashindana kwa pointi hii moja tu. Kwa hiyo wao wamekaa wanaomba Mungu Man City apigwe, wao wanachukua ubingwa kuna mwenzetu mmoja hapa anatoka ni Sibiria anafurahi kweli kweli akisikia hivyo vitu, lakini vile vile timu ya Manchester United ambayo ilikuwa inaangania kule top 4, mm -hmm, imefungwa. Washabiki wao hivi sasa wamekasirika kweli kweli, baada ya kupoteza ile mechi, kwa sababu kupoteza nyingine, mm -hmm, Liverpool wako jirani yao wanawapigia honi ping ping ping, lakini pia vile vile usisahau, mm -hmm, swala moja kubwa hujalitaja hapa, mm -hmm, nyoka nyoka, mm, na we nyoka. Na na mm. Kabisa, si wewe BMJ unaongea sana kipindi chako kuhusu nyoka. Sasa mama mmoja anasemekana ameninwa nyumba kwa Orlando mpya kabisa, amesevu hela zake zote, siku anahamia kwenye nyumba BMJ anaambia umejaa nyoka kwenye ukuta Sio huko kuchomoka, kujia kupima, wataalamu wametoa nyoka kumi kwa mpigo mmoja. Sasa, sasa usiku ajui kama yule yule nyoka, wafuka, hajulikani <laughs> kama anaweza kulala yule, aliyekuwa mwenye hiyo nyumba aliweka alikuwa ndio, lakini yeye anasema hajui ataweza, alafu hela zake zote za maisha aana kol alkua mwene ho. Sasa unafanyaje hapo BMJ? Msikilizaji, kwa hayo maswala ya nyoka, ndio tunafika mwisho <laughs> wa matangazo yetu ya VOA Express, hapa Washington <laughs> Inachekesha na pia ni ya kusikitisha, ni kwamba matangazo haya yamesimamiwa na Mary Mgao, upande wa pili hapa tumekuwa naye Aida Isa, mimi naitwa BMJ Mridhi, nimeshirikiana na Sandy Shomari, tunakuaga kutoka hapa Washington, tunasema bye bye, tuonane wakati mwingine inshalah.