They won. The hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa, ni Alhamisi nyingine ambapo tunakutana hewani, msikilizaji popote pale ulipo ukiwa Nairobi, Dar es Salaam, Kampala au hata kule uh, Goma Tuko hapa studio nambari 15 kama ulivyosikia, kukuendeshea mpango huu wa VOA Express, tayari kabisa kusukuma vitu kuanzia barazani na mengine mengi ambayo utayapata hapa. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Mimi ni Mkamiti Kibayasi. Shukran msikilizaji kwa kuwa nasi katika muda huu ambapo tunakuhabarisha na kukupatia masuala mbalimbali yanayogusa moja kwa moja katika maisha yako ya kila siku na jamii zilizo karibu nawe. Tutakupatia burudani ya muziki ambayo itakupa wakati mzuri kabisa wa kujiliwaza na kuondokana na mihangaiko, harakati za hapa na pale. Ni wakati wa kuburudika na muziki wa VOA Express hapa Washington DC. Vilevile tutakuwa na kipengele kile cha Barazani, ambapo tunakushirikisha moja kwa moja wewe msikilizaji kutoa maoni yako, ambapo barazani tuliuliza, unapomchagua mwenzio ni tabia zipi unazotilia maanani? Basi kuna maoni hapo yameandikwa mengi mno, tutayasikia pale muda ukifika. Hali kadhalika swali la leo pia lililobandikwa kwenye mtandao wetu wa Facebook, je, umepokea vipi kauli ya rais wa DRC Felix Tshisekedi kutaka jeshi la EAC kuondoka mwezi ujao, iwapo alitatimiza majukumu yake. Nalo pia tunakushukuru we msikilizaji, kwa kutumia muda wako kutoa maoni yako. Hali kadhalika leo usiku Alhamisi, utapata maswala ya burudani entertainment. Tutakuelezea maswala kadha wa kadha, ikiwemo lile swala la Jennifer Lopez ambaye ameingia kwenye nafasi ya kipekee katika filamu mpya The Mother. Habari muhimu za dunia pia ni muhimu Safi kabisa, tuende moja kwa moja kwa stori yetu ya kwanza. Tunaangazia mambo ya wanawake na kuwawezesha wanawake, hasa katika pembe ama pembe ya Afrika, ambapo mwandishi wa habari wa idhaa katika nchi ya Sudani Kusini, ambaye ni wa hapa VOA, amekuwa E, katika hali ya hapa na pale, baada ya yeye kukamatwa mwaka uliopita. Anajulikana kama Ding Magote, amekuwa ametutembelea hapa studio zetu e, kutueleza nini ambacho kilimsibu wakati akifanya kazi zake katika nchi hiyo ya a, Sudani Kusini. Na kwanza kabisa, nilipozungumza naye mapema wiki hii, nimemuuliza hali ya wanawake kwa ujumla wake wakati akiwa katika shughuli zake na pia nikamuuliza, aeleze, je, kunao wanawake ambao wanaona kama kazi ya uandishi wa habari eh, huko eh, Sudani Kusini ni kazi nzuri au ina changamoto zake? Kuna wanawake wengi wamejoin hii kazi yetu lakini kuna muda sometimes, muda ikipita unapata wanawake wengine wanatoka kwa hii kazi, kwa sababu ni ngumu. Unapata kupata hiyo information ni ngumu, um, government ataka kupatia information, unatembea hivi kidogo kidogo, kuna harassment, kuna intimidation. una yani tu ni ngumu sana kupata information, alafu pia watu wawelewi kazi ya, ya mwenye habari, hawajui kazi yetu ni sio kazi mbaya. Unajua sisi sio kaa askari sisi tunaweka information hapo, utaipata, tuna edit, tunafanya tuna professional work. So hiyo ndio ni mashida tu si hupitia kama wanawake kutoka news. Nafikiri tukimalizia, unaona kama hali changamoto ambazo ni nyingi tu ambazo zinakumba waandishi wa habari na no watu wengine, hasa huko Sudani Kusini. Kwa maoni yako, kama mwandishi, unaona kama zitaenda zikipungua au hali bado ni mbaya, itachukua muda? Naona bado itachukua muda, kwa sababu mpaka sahizi watu waelewi kazi ya, ya wanahabari, watu wajui ati kazi yetu iko na impact kubwa sana kwa sababu watu wengi kwa nchi wanasikizanga redio wanasikiza TV ama wanasoma gazeti. Hebu e, tueleze kwa nchi jirani pale Sudan ambayo kama tunavyojua ilikuwa e, mbeleni ndio ilikuwa kama mama ya Sudani yote. Sudani Kusini ilikuwa e, imeshikana na na Sudani yenyewe eh. Lakini mazingira yapi ambayo unayaona labda waandishi wa habari ambao unazungumza nao katika shughuli zao za kazi, unaona pia wanapitia magumu, hasa kipindi hiki ambapo unajua vita vinaendelea. Mara nyingi watu sahau sisi wana habari pia, kama tunafanya kazi pia sisi tunaafektiwa. Unaweza pata mtu ni mwenye habari ako hapo, hana mahali ya kuenda, lakini bado wana, lazima afanye hiyo news, life yake iko at risk. So hivi ndio iko na watu wenye wako Sudan sahizi sahii, tumeona kuna watu wengi wamekuja kutoka South... sorry, watu wengi wamekuja kutoka Sudan wamekuja kantri yetu South Sudan sahivi, kuna humanitarian crisis, watu wengi wanavuka huko wamekuwa wakimbizi, na hii ni shida kubwa sana. Alafu pia unapatanga kwa senye kuna vita kwa nchi, um, kuna freedom of expression hakuna. Din Magot, mwandishi wa habari wa Sauti ya Amerika, akizungumza nasi mapema wiki hii kuhusu hali inayoendelea kuwakumba wanawake na sio wanawake pekee tu, lakini hasa wanawake ambao wako katika tasnia hii ya uandishi wa habari katika e Sudan Kusini ambako pia kuna misukosuko na katika nchi jirani ya Sudan ambako kama tunavyojua mapigano yanaendelea. Tutaendelea kufuatilia kuona hali ikoje kwa wale ambao wanafanya kazi kama wanazozifanya na wanawake wengine katika eneo hilo. Tusikie kibao hiki. <coughs> Basi kibao moro kabisa hicho uh, kinatupeleka katika kipengele kingine cha hapa Voi Express tukiangazia maswala ya wanawake na vijana. Haya basi uh, kama unavyofahamu basi, BMJ uh, Umoja wa Mataifa unatoa kipaumbele sana kuelekea 2030 katika maswala ya uwezeshaji wanawake kiuchumi pamoja na sekta zote, Eh, kushiriki kikamilifu katika maisha yao ambao ni muhimu katika kujenga uchumi imara kufikia malengo yaliyokubaliwa kimataifa ya maendeleo. Lakini wakati haya yanafanyika, kumwezesha mwanamke katika nyanja hizo zote, pia kunakuwa kuna changamoto za hapa na pale eh, na ili kufahamu zaidi, basi ninazungumza na Leila Sheikh ambaye ni mwanahabari mkongwe ambaye pia amekuwa akifuatilia maswala ya wanawake e, yupo jijini Dar es Salaam, Tanzania. habari za wakati huu Lela? Nzuri, asante <laughs> Lela, uh, kama nilivyozungumza uwezeshaji uh, wa wanawake kiuchumi eh? ambao Umoja wa Mataifa unaizungumzia kati ya malengo kumi na saba ya maendeleo endelevu yaliyowekwa na umoja huo kuelekea elfu mbili na thelathini, unadhani kwamba utaweza kufanikiwa uh, kwa asilimia mia moja? Asilimia mia moja unadhani. Lakini tunaweza tukafika kwenye asilimia 85, kwa nini hilo Niwa? Utajipanga vizuri, tuweke mikakati na pia kuna masuala mengine ambayo pia yanategemea tabia ya eh, hali ya hewa, tabia nchi, unajua mvua na vitu vingi sana sasa. mm -hmm. hiyo nyingine asilimia tuseme tu kumi na tano, tuiache themanini na tano. Tukifika tutakuwa tumekwenda mbali sana na changamoto hizi unafikiri, uh, ni namna gani ambazo zinaweza uh, zika zikakabiliwa ili kuweza kuhakikisha kwamba uh, wanawake wanapata ushiriki sahihi, ushiriki bora, ushiriki usiokuwa na ubaguzi katika nyanja zote? Ninazungumzia siasa, e, utawala bora, hata majumbani, e, pale anapokuwa mwanamke ndani ya nyumba anakuwa na hadhi fulani Sio tu kuonekana ni mwanamke tu ndani ya nyumba, kazi yake tu kukaa nyumbani, kupika kulea watoto. Ana nafasi yake zaidi ya hapo. Changamoto sasa, maki tulipoanza miaka ishirini na tano nyuma, tulipoanza harakati za ukombozi wa mwanamke tokea wakati wa, tukafanya mkutano wa Beijingi na tukatoa tamko la Beijingi na ukombozi wa mwanamke kwenye nyanja zote, mpaka hapa tulipo leo miaka ishirini na tano ishirini na sita, takriban ni kuwa tumeweza kuangalia, sisi wanaharakati wanahabari, tumeweza kuangalia vile viashiria na vipimo tulivyofanya ambavyo tuna assessment na viashiria tukaangalia kwamba mambo yame yame tulikwenda vizuri sana, tulikwenda vizuri sana baada ya mkutano wa Beijing na serikali zetu za za mataifa takriban yote wakasaini uh, makubaliano kuhusu kwa ku, ku, kutekeleza ma, maadhimisho maadhimio na makubaliano ya Beijing. Tulikwenda vizuri, alafu hapa katikati tukawa tunaona kama tunarudi nyuma sisi, wakati tu tulikuwa wana harakati dogo tena wachanga, yani wale vijana kabisa, tunaona sasa kidogo tunarudi nyuma. Changamoto zipo nyingi. Changamoto moja ni kwamba tumewa tumewaambia wanawake kwamba uhuru au usawa haki ni kwa wote, lakini hatukuweza kuainisha sasa kwamba uhuru, haki, usawa unakuja na na, na dhima. Huwezi ukaupata tu uhuru na haki na usawa bila kuwa na kufikiria kama kuna dhima, maanake kuna ile ah, basi ilebasi kutakuwa na mkopo kule, serikali itatoa mkopo maanake watafanya kazi. Hapana, lazima tuseme kwamba ukipata uhuru ukipata haki, usawa unakuja na bima, na wewe pia inabidi ujitahidi. Hilo moja kiti mm -hmm. Ni kuwa hatukupata hatukupata mafunzo kwenye masuala ya biashara. Wanawake, mimi mmoja wapo, sifahamu kufanya biashara, yani hodari kwenye kutoa filamu, vipindi vya redio, luninga, lakini kwenye kufanya biashara ni wanawake wachache sana ambao wamepewa mafunzo ambao wamepewa moyo wa ujasiri kuingia kwenye biashara. Biashara inataka ujasiri, manake kuna kupata na kukosa. Sasa so, so, wanaake sisi A -a. A -a. unajua ile inakuwa e matatizo. hilo pili mm -hmm. kwenye masuala so... ya ukulima kidogo nashukuru sana lela shekh uh, kwa maoni yako na mchango wako kuhusiana na uwezeshaji wa wanawake uh, kushiriki katika sekta zote uh, za maisha yao ya kila siku ambao ni jambo muhimu linaloangaziwa uh, hivi sasa na umoja wa mataifa kuelekea elfu mbili na thelathini unaendelea kusikiliza voa express inayotangaza kutoka hapa washington dc sekunde chache kutoka hivi sasa tutakusomea Habari za dunia. Mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa Volka Turka amezitaka nchi zenye ushawishi barani Afrika kuzihimiza pande zinazozozana nchini Sudan kukomesha mapigano mara moja, ambayo alianza mwezi uliopita. Akihutubia kikao cha dharura cha Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa katika mji wa Jeneva, Uswizi, Turk alisema mzozo huo umeitumbukiza nchi hiyo yenye matatizo mengi tayari katika janga, linalaani ghasia zinazofanywa na watu ambao hawajali maisha na haki za kimsingi za mamilioni ya wenzao, amesema Turk. Polisi na wanasiasa wa upinzani nchini Pakistan walithibitisha Alhamis kwamba wengi wa viongozi wakuu wa chama kikuu zaidi cha kisiasa nchini humo kile cha waziri mkuu wa zamani Imran Khan na mamia ya wafuasi wake wamekamatwa au wanasakwa kukamatwa. Huko kunajiri kufuatia maandamano makubwa na yenye vurugu nchini kote yaliyoongozwa na chama cha PTI baada ya Khan kukamatwa Jumanne wiki hii nje ya mahakama katika mji mkuu Islamabad. Makabiliano kati ya waandamanaji wakiwemo wanawake na polisi wa kutuliza ghasia, tangu wakati huo, yamesababisha vifo vya takriban watu wanane na kujeruhi wengine wengi. Rais wa Ukraini Vladimir Zelenski amesema bado haujafika wa wakati kwa vikosi vyake kuanzisha mashambulizi ya kulipiza kisasi ili kutoa eneo ambalo linashikiliwa na wanajeshi wavamizi wa wa rasia. Bado tunahitaji muda zaidi, Zelenski alisema katika mahojiano na vyombo vya habari vya Uingereza yalofanyika leo Alhamisi. Maandalizi ni pamoja na kutolewa kwa mafunzo kwa vikosi vya Ukraine na washirika wa Magharibi, pamoja na kutumwa kwa shehena za silaha, vifaru na mifumo mingine ya ulinzi wa anga ili kuongeza uwezo wa vikosi vya Ukraine. Rais wa Zambia Hakainde Hichilema hi alisema nchi yake yenye utajiri wa madini ya shaba inahitaji kuwa na ushirikiano wa kiuchumi na mataifa mengine duniani kote ili kujiondoa kwenye mzigo wa madeni aliyoutaja kama chatu kwenye shimo la nchi hiyo. Hapo mwaka 2020, taifa hilo lilikuwa la kwanza barani humo kutolipa deni lake la nje linalokadiriwa kufikia dola bilioni 17.3 tangu kuanza kwa janga la COVID-19. Zambia tangu wakati huo imetafuta usaidizi wa kurekebisha deni lake kupitia utaratibu wa kundi la mataifa tajiri la G20 ambao unaongozwa na Paris na Beijing, lakini utekelezaji umekuwa wa taratibu. ametoa kibao hiki kama wiki tatu hivi zimepita, akishirikiana hapo na Mario, na nasikia biti hiyo, mkamiti, ni kama iko na utaarabu, utaarabu fulani, labda utanikosoa e, hapo unirekebishe e, lakini pia nasikia ni amapiano, lakini nailinganisha, nasikia hiyo biti ni kama ile ambayo tulikuwa nao wimbo wake e, mwanamuziki Nancy Ajram huyu kutoka Lebanon, ambaye kidogo ilikuwa taarabu, lakini biti nasikia kama inafanana, sijui kwa nini huo ni mtazamo wako, na una haki ya kuwa na mtazamo wako, ndio. lakini <laughs> safi kabisa msikilizaji e, unatuingiza katika kile kipengele cha barazani, kama alivyosema mwenzangu mkamiti e, kibayasi leo e, katika barazani tunakuuliza tunakuuliza swali tunakuuliza vipi tunawauliza nini, mkamiti. Unapomchagua mwenzio, ni tabia zipi unazotilia maanani? Mwenzi wako tabia zipi unatilia maanani? tuna msikilizaji katika laini ya simu karibu basi tufahamishe jina lako napiga simu kutoka wapi na tunakaribisha mchango na maoni yako kuhusiana na swali hili la barazani asante asante sana kwenye laini ya simu moja kwa moja hapa mnazungumza na buchume gidio ni mkazi wa kakonko kigoma nchini tanzania kwangu kwa mimi binafsi napomchagua mwenza wangu hasa hususani wa kuishi naye kwanza na- nachotilia maanani awe ni mcha Mungu na mwenye hofu ya Mungu pia, lakini pia awe na matendo mazuri, lakini pia awe na sifa na mavazi, apendelee ah, kuvaa ma, mavazi ya kiheshima na maana, yatakayonipendeza mimi mwenyewe pamoja na familia yangu pamoja na jamii kwa ujumla, ukizingatia nyakati zenyewe tulizonazo, kwa kweli zinatisha. Kwa hiyo vitu kama hivyo lazima nifikirie maanani na navizingatia sana, na, na, na, na, na, na, na, na. Shukrani sana kwa mtazamo na mchango wako kuhusiana na swali hili tulilo uh, kuuliza kwenye kipengele hiki cha barazani. Bila shaka BMJ umemsikia, hofu ya Mungu imewekwa mbele e, na pia swala la mavazi, kujiheshimu na kadhalika, ili aweze kuwa kivutio au kuwashawishi familia kwamba pengine huyu ni mwenza ambaye mm -hmm. Mstaarabu anakaribishwa kwenye familia. Kuna mambo mengi tu watu huangalia. Uh, kama binadamu lazima ilikuwa eh, naangalia jana kwenye mitandao ya kijamii eh, wengine pia walipo tulipoweka swali hili mm, wengi tu wakizungumza kwamba wanataka mtu awe ni mpole mm, mambo kama hayo. Lakini tuangalie katika eh, mitandao hasa kwenye ukurasa wetu wa Facebook wanasema nini? Mohamed Charo anasema, anatokea pwani ya Kenya. Anasema dini kwanza, alafu mengine baadaye, sababu ukiangalia tabia anaweza kuwa na tabia nzuri akiwa kwao, lakini akifika kwako anabadilika na kulingana na vile wewe waishi e. Kwa hivyo la msingi ni dini kwanza, yeye anatilia manani zaidi dini. Hajatofautiana sana na Kasere Kasonia. Leopad Kasonia yeye ameandika kijana, kabla hajachagua mwenzie, inabidi kuomba Mungu sana ili amchagulie mke anayemstahili bila ya kuwa hatari awe mwenye kumwogopa Mungu kwa hiyo. Na, na. Mwenyezi Mungu amewekwa mbele katika maswala mengi ikiwemo hili la kumchagua mwenza wako, manake ndio mwenza wako safi kabisa. Joel G Jo anasema kwanza ni mvuto wake kwangu, pili ni umbo lake, maana kawaida mwanaume lazima macho yafanye fany... <laughs> yafanye kazi e, tena amechora macho yakiangalia, tatu ni tabia na dini yake mengine ni baadaye. Naona swala hilo la dini linaendelea kuvuma sana kwenye eh, swala hili la, uh, katika mada ya leo mm -hmm. Limbo Isanzule yeye anasema kwamba binafsi anachoangalia ni tabia na umri, aangalii swala lolote zaidi ya hapo, tabia na umri. Tuwashukuru nyote ambao mmechangia, kwa sababu muda nao autupi nafasi kwa sasa. Kapedo Shema, uh, Fila, uh, Ezekiel Fostin Chigaru, Mzungu Melio, Lamek Omendo na vilevile Malimao Ramadhani, Shija Shija na wengine. Ingia pale kwenye ukurasa, so, wetu wa Facebook, hashtag ni Barazani, na uone nini kinachozungumzwa hapo, na pia wewe uchangie, tusikie kitu hiki kinachokuja kwako namna hii Safi kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Tunaondokana na kibao hicho nice kise. Hao wanamuziki Pabi kupa na Tony Duado e, wanakuambia nice kise mkamiti twende wapi. Mm, ni katika masuala ya burudani entertainment na VOA Express. Haya basi, kama nilivyodokeza hapo awali, Jennifer Lopez ametamba kweli kweli wiki hii na tazidi kutamba sana ni katika nafasi ya kipekee aliyoshiriki katika filamu mpya ambayo inaitwa The Mother, akicheza kama muuaji ambaye anatoka mafichoni katika jangwa la mbali ili kumlinda binti yake ambaye alilazimishwa kuondoka akiwa mtoto mchanga aliyezaliwa kutoka kwa wahalifu wanaotaka kulipiza kisasi. Filamu hiyo basi, itakayopatikana kwenye Netflix wikend hii, inaangazia matukio mengi mengi ya mbio za magari pamoja na pikipiki piki. Basi uh, Jennifer Lopez JLo alifika katika ukumbi wakati ndio wanafanya premiere ya The Mother akiwa uh, na Affleck, na kabla ya kuenda mbali zaidi kuchukua mambo ya picha kwenye red carpet na kadhalika, alikuwa na haya ya kusema. Ma, hapo anasema kwamba uh, ninapenda filamu za action yeye, yeah, yeah, yeah, mwenyewe ni mwanamichezo kwa asili na pia ni mcheza dansi, kwa hivyo basi anapenda sana kuweka mwili wake katika muonekano wa na namna hiyo, na pia anasema kuna changamoto inaweza pia kuwa vigumu wakati mwingine, na pale unapojifunza eh, kama vile waigizaji wanapaswa kupenda vipengele vyote vinavyokuwa vigumu na virahisi ambavyo vinavutia zaidi wataza maji wake na katika taarifa nyingine basi ya masuala ya burudani ni kwamba yule nguli wa filamu hapa nchini Marekani, Robert De Niro eh, yeye amekaribisha mtoto mwingine katika familia yake. Utakumbuka vyema au nikukumbushe tu kwamba Robert De Niro ana umri wa miaka 79 na sasa ni baba wa watoto saba. Mwakilishi wa Deniro alithibitisha taarifa hizi kupitia shirika la habari la Associated Press, AP, lakini alisema kwamba hakuna taarifa za kina au taarifa nyingine zozote ambazo zitazidi kutolewa kuhusiana na Robert Deniro na kupata mtoto mwingine katika familia yake. Hali kadhalika basi, burudani haiwezi kukamilika bila kuzungumzia swala ambalo linatamba hivi sasa hapa Marekani. Rais wa Marekani Joe Biden alitoa wito wa fair deal. Hii ni kwa waandishi wa Hollywood wanaoandamana wiki hii, wakati alipokuwa Biden ni mwenyeji wa uonyeshwaji wa filamu za American Born Chinese kuadhimisha mwezi maalum wa watu wenye asili ya Asia Pacific na Hawaii, ndani ya White House, mjengo wa White House. Basi Biden alizungu tuna tunawahitaji waandishi na wafanyakazi wote pamoja na kila mtu anayehusika katika kusimulia hadithi za taifa letu na hadithi zetu zote. Ni hayo tu basi kwa hivi sasa ndani ya entertainment. Hakikisha basi unafuatilia vipindi vyetu zaidi vya burudani, ukiwa naye Sandey Shomari katika Zulia Jekundu, atakuhabarisha mengi kuhusiana na burudani. Hali kadhalika katika televisheni ya dunia ni leo DL, pia kutakuwa na kipindi cha entertainment. Huko utapata mengi bila shaka, bila shaka msikilizaji, ndivyo hivyo. E, mwenzangu Mkamiti Kibayasi atakuwa anaangusha vitu huko. E, kama umekosa kitu hapa utakipata katika matangazo yetu, e, kupitia a televisheni na vilevile vile mitandao. Sasa tuangalie swali la leo. Tumeuliza, je, umepokea vipi kauli ya rais wa DRC Felix Tshisekedi kutaka jeshi la EAC Jumuiya Afri, Afrika Mashariki kuondoka mwezi ujao iwapo alitotimiza majukumu yake. Naona mumeandika kwa wingi, labda nianze kwa kusoma Pacific eh, Kavuye wa DRC anasema amefanya vyema, maana hakuna tofauti ya Muganda, Mkenya, Mnyarwanda, wote hao ni Watusi ni wa, wa Rwanda, wawezi kupenda Congo ipate amani. maoni yake ni Goligota Magabe Mkono anapatikana Geita, Tanzania. Yeye ameandika pia anaunga mkono kauni hiyo, maana hawa wanajeshi hatuoni wanachokifanya, watu wanakufa na mali zinaharibiwa. Ni maoni ya Goligota Magabe Mkono. Robert Loki Chunguluka anasema kwanza, wasisubiri muda wote huo, waanze safari ya kwenda kwao asubuhi ya kesho. Hawana kazi hapa wamefuata tu kurilaksi maisha yao. Pascal Cris yeye anapatikana wapi, ajasema anapatikana wapi, lakini amesema ameipokea vyema. Ni lazima jeshi la EAC kurudia mahali lilipotoka, kwa sababu halina kazi huko Kongo. Watu wanauawa kila leo, ijapokuwa wako huko. Shukran sana nyote ambao mmetoa e, maoni yenu. Timothy Ngaira kutoka Kitale, Kenya na wengine wengi endelea kuangalia yale yanayoendelea kwenye mitandao. Msikilizaji, ndo muda tuliokuwa nao wa VOA express hivi leo, kutoka hapa Washington. Ni mshukuru msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa. Hapa studio nimeshirikiana na Mkamiti Kibayasi. Mimi naitwa BMJ Mridhi, tunawatakieni alasiri njema kutoka Washington.