Abara kabisa msikilizaji, ni VOA Express. Ukisikia mrindimo huo, ndio unakukaribisha msikilizaji ndani ya studio hapa jijini Washington DC, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi, kule Afrika ya mashariki ni kumi na nusu, wakati Afrika ya kati ni saa tisa na nusu lakini msikilizaji, karibu basi tufuatane pamoja katika gurudumu letu la VOA Express, tusafiri pamoja tupate vitu mbalimbali vinavyoendelea na moja kwa moja, langu jina ni Sunday Shomari na mimi naitwa BMJ Murithi. Siku ambapo kuna simanzi, wingu baada ya Bernard Camillus Membe kuaga dunia akiwa Uh, katika uh, huko nchini Tanzania tutasikia yote hayo katika taarifa zetu, lakini ni jambo la kusikitisha sana Somali. Bila shaka, huyu alikuwa ni waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa wa Tanzania. eh, amehudumu nchini humo kwa muda mrefu eh, kipindi cha Rais Jakaya Mrisho Kikwete. Tutazungumza na wachambuzi jinsi wanavyomkumbuka hii leo katika kipindi chetu, lakini vile vile BMJ kule nchini Kenya bila shaka kuna taarifa mbalimbali, lakini moja tutakayoangazia ni kampuni ya Safaricom kwamba e, imeanza ama imeweka miguu yake miwili sasa kabisa katika nchi ya Ethiopia baada ya nchi hiyo kukubali e, au benki kuu ya Ethiopia kukubali kwamba sasa e, kule kutuma pesa kwa njia ya simu ni mchakato ambao utaanza na uta, ni hali ambayo itaendelea itaanza kutumika wakati vijana wengi wakisema kwamba inatoa nafasi nzuri za kazi za ajira kwa wale ambao wana taaluma hiyo. Vile vile tutaangalia katika e, e, swali la leo tutamulika e, kuona nini ambacho E, tunakuuliza, wewe msikilizaji, unaweza kuchangia katika show ya leo kwa kuingia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook na kuona mengi tuliyoandika, alafu tutakushirikisha baadaye kidogo, bila shaka BMJ. Lakini hatuwezi kuacha kuzungumza siku ya Ijumaa, wengine naita Friday, toka pia na mm -hmm. burudani na muziki. Safi kabisa. Tutakuwa na mwenzetu Josephat Kioko kutoka Mombasa, yuko standby uh, kutujuza yale ambayo yanaendelea sasa hivi, lakini sande, tuanze huko uh, kwa... bila shaka huyu aliyetuacha bila shaka huko nchini Tanzania aliwahi kuwa waziri wa mambo ya nje na ushirikiano kimataifa, Bernard Camillus Membe amefariki dunia hii leo asubuhi akiwa katika hospitali ya Kairuki... Kairuki Dar es Salam, na habari hii imethibitishwa na mkuu wa kitengo cha mawasiliano katika hospitali hiyo, akisema kwamba wamepokea taarifa za kifo hicho, kimetokea saa mbili za asubuhi, saa za Tanzania, Afrika ya mashariki hii leo. Basi muda mfupi uliopita, nimezungumza na mchambuzi, hali kadhalika mwandishi mwandamizi kule nchini Tanzania, Absalom Kibanda na kwanza kutaka kujua kwa upande wake kama mwandishi wa muda mrefu aliyefanya kazi na kumfuatilia vizuri waziri huyu uh, anamkumbukaje katika kazi zake waziri Benard Kamilius Membe? Anakumbuka kama mmoja wa wanasiasa ambao walitoa mchango wa aina yake wakati wa kwanza wa kuelekea kwenye serikali ya Rais Jakaya Kikwete mwaka elfu mbili na tano kama ajawa rais. Mimi nilimfahamu Benard Membe akiwa ofisa wa juu wa ubalozi wa Tanzania nchini Canada wakati wasakata, wa sakata la mke wa aliyekuwa waziri na baadaye mkuu wa mkoa Hasikitine, kwamba ile sakata la Hasikitine kwa kiwango kikubwa ndio baadhi yetu wanahabari tulimfahamu Bernard Membe kama mtumishi wa umma na afisa wa juu wa ubalozi kule Canada. Then Bernard Membe anakumbuka kama kuwa miongoni mwa watu wana mtandao ambao walisaidia sana harakati za kumwingiza madarakani rais Jakaya Kikwete mwaka elfu mbili na tano alikuwa rais wa Jamhuri ya Muungano, na ndio maana baada ya hapo Membe akawa ameondoka katika utumishi eh, utumishi wa umma mm, kama mtumishi wa umma mstaafu, na kuwa mwanasiasa akianzia kama naibu waziri na baadaye akaja kuwa waziri wa mambo ya nje katika kipindi chote alichomalizia rais Jakaya Kikwete. Bila shaka na pengine kile ambacho unaweza ukazungumza kuhusiana na yeye kuwemo katika Chama cha Mapinduzi kwamba yeye alijitoa kwenye chama hicho na vilevile wakati akiwa ndani ya chama kwa kiasi fulani alionekana akikosoa sana hicho chama. Yuko bwana habari mmoja aitwa Bubaka Liongo amekuwa akimtaja Benard Membe wakati akiwa hai ndiyo, Pekenda, jama jama Aliye, kidete, mkabili, la, bufuli, kama ndio mwamba pekee ndani ya chama cha Mapinduzi aliyesimama kidete kumkabili Rais Magufuli akiwa madarakani pasipokuogopa na hata akaondolewa akapokonywa wanachama. Kwa hiyo ni kweli alikuwa na ujasiri huo, lakini inakumbukwa alifanya mahojiano baadaye yaliyochapwa na gazeti la Jamhuri akisema moja ya sababu ambayo ilimfanya kuwa jasiri ule alikuwa akimlaumu rais John Magufuli kwamba alikataa kulipitisha jina lake kuwa mgombea wa katibu mkuu wa Jumuiya ya Madola. Kwa hiyo ni kweli anakumbuka kama alijitokeza kwa namna ya pekee kukabiliana na rais Magufuli. Nakumbuka kwamba baada ya mzozo ule ambao ulioweka uli yeye na wengine ambao walirekodiwa kumsema Magufuli, ni yeye Bernard Mbembe ambaye hakupata kutajwa kama aliomba msamaha kwa John Magufuli. Haya, ni mwandishi mwandamizi Absalom Kibanda, na pia mchambuzi akimzungumzia eh, aliyewahi kuwa waziri wa ombe nje wa ushirikiano wa kimataifa nchini Tanzania, Benard Kamila Semembe. mm -hmm. Amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 69 na Leo nakumbuka Sande kwamba wakati tuna kava stori ya uchaguzi wa Tanzania, naam mi nakumbuka tukimwandika sana wakati alikuwa anasemekana alikuwa anataka kuwania naam, na alikuwemo katika mmoja wa waniaji mpaka nambari tano. Aha, na mimi pia nakumbuka nilipata nafasi ya kumhoji kwa sababu alikuja hapa mjini Washington DC wakati wa wakiwa waziri, na tukapata nafasi ya kukaa pamoja na kuzungumza. Kutoka VOA Express pia, uh, tunatakia jamaa na familia na watanzania kwa ujumla uh, Uh, wakati huu wa majonzi, Mungu wa fariji mikononi, labda mwisho wa dunia. Safiri salama, msalimu mulana, tutaona Ah, basi msikilizaji, mambo hayo hapa VOA Express. Tunavuka sasa, tunakwenda mpaka Ethiopia ambako benki kuu ya nchi hiyo hapo jana imetoa leseni ya kutuma na kupokea pesa kwa njia ya simu ya mkononi kwa kampuni kubwa ya mawasiliano ya Kenya Safaricom, ikiwa ni leseni ya kwanza kabisa ambayo imepewa kampuni ya kigeni katika nchi hiyo, ambayo kama tunavyojua wasikilizaji ni kwamba ni ya pili kwa idadi ya watu ama ukubwa, eh, idadi kubwa ya watu barani Afrika, ikiwa ya kwanza ni Nigeria ikifuatiwa na Ethiopia. Sasa Safaricom E, tujuavyo ni kwamba ilianzisha kwa mara ya kwanza huduma yake ya kutuma a, na kupokea pesa kwa njia ya simu ya mkononi e, inayojulikana kama M-Pesa nchini Kenya mwaka elfu mbili na saba, na imekuwa ni njia muhimu kwa kulipa ada na vilevile vile malipo mengine kwa kutuma pesa, na ni jambo ambalo limeigwa katika sehemu mbalimbali mbali kote duniani. Mfumo huo unatumiwa hivi sasa na watu wapatao milioni hamsini na moja katika nchi saba za Afrika kulingana na Safaricom ambayo inakadiria kwamba M-Pesa yenyewe inachangia kwa asilimia 40 ya mapato yake sasa kuingia katika soko la ethiopia e, hii ina umuhimu wake wa kipekee na nimezungumza na Dr. Sam Ikwaye mchumi na pia anafuatilia mambo ya mitandao na vilevile vile teknolojia nikamuuliza ina maana gani hasa kwa vijana ambao wana taaluma ya teknolojia sio tu pale ethiopia lakini kenya na vilevile vile eneo zima hilo la afrika pembe ya Afrika na Afrika mashariki kwa ujumla wake, ni hatua na maendeleo mazuri sana ambayo tunaweza ona ikifanyiki katika eneo uh, letu, na ikumbuke kwamba teknolojia ni hususa ni eh, teknolojia ya mawasiliano ni baadhi ya uh, vitengo ambavyo vinakuwa utesi sana zaidi duniani, na kwa hivyo kwamba Safaricom ameweza kupanuka na kuweza kuingia katika soko kubwa la Ethiopia ni jambo ambalo linaashiria kwanza kwamba uh, kampuni ile itakuwa uh, stable zaidi na msingi dhabiti zaidi. Uh, lakini kwa swali ambalo umeuliza ni kwamba tunatoa nafasi nyingi zaidi za ajira uh, kwamba tutaweza kuwa tunaweza sasa ku uh, export kazi katika uh, uh, sekta ile ya mawasiliano, na ni jambo ambalo litasaidia sana pakubwa kuweza kuchangia um, katika kupunguza swala la ukosefu wa ajira hapa nchini Kenya uh, lakini vilevile kuweza tu kupanua uh, kazi na ajira zingine nyingi ambazo zinaweza kuja kwa sababu ya ukuaji wa sekta ya mawasiliano katika nchi ya Ethiopia. Dkt. Ikwaye, umezungumzia kuhusu ku export kazi, yani kupeleka uh, uh, uh, hali ya ajira katika eneo hilo, lakini pia ukiangalia suala hili kwa upana wake li, linaashiria nini ama hatua hayo, hiyo iliyochukuliwa inaashiria nini kuhusu kufunguka kwa soko la kieneo kwa ujumla, na ukikumbuka kwamba imekuwa ni vigumu sana kwa muda mrefu kwa uh, nchi ama makampuni kupenya kwenye soko la Ethiopia. Ni mwanzo tu wa labda mambo mazuri ambayo huenda yakakuja katika ulingo wa biashara. Uh, kwa sababu Ethiopia imekuwa na changamoto nyingi sana za uh, uh, uh, kiserikali na stability ya nchi ile imekuwa na tata kidogo uh. Lakini kwamba sasa wameweza kuanza kufungua uh, nchi biashara kutoka katika nchi zingine kama Safaricom inaashiria tu kwamba huenda labda nchi ile itaweza kupanuka zaidi na kufunguka na kuweza ku, uh, kuwa wazi. Kuweza kufanya biashara pamoja na partners ama wadau wengine kutoka katika maeneo mengine, na ni jambo ambalo pia huenda ikapelekea stability eh, katika eneo lile eh, kwa siku zijazo. Bila shaka ni Dr. Sam Ikwaye, mchumi huyo na pia mtaalamu wa maswala ya teknolojia na biashara, akizungumza nasi moja kwa moja kutoka na Nairobi. E, msikilizaji tunakwenda moja kwa moja kwa habari za dunia. Katika habari za dunia, mashambulizi ya anga ya Israel dhidi ya wanamgambo wa Palestina huko ukanda wa Gaza yameendelea kwa siku ya tatu leo Ijumaa. Idadi ya vifo vya Wapalestina imeongezeka na kufikia watu 30, huku wanadiplomasia wakiendelea na juhudi za kusitisha mapigano. Wanamgambo wa Palestina wamefotua makombora ya masafa marefu kuelekea Israel Alhamisi na kupelekea kifo, kifo cha mtu mmoja. Jeshi la Israel limesema kwamba ndege zake za kivita zimeshambulia mfumo wa kurusha roketi wa wanamgambo pande zinazohasimiana katika vita vya sudan zimesaini makubaliano ya kuruhusu misaada ya kibinadamu kuingia katika sehemu zenye mapigano nchini humo lakini bila kuwepo makubaliano ya kusitisha vita wawakilishi wa jeshi la serikali na kikosi cha jeshi la dharura ambao wamekuwa wakipigana kwa karibu miezi, kwa karibu mwezi mzima sasa wamesaini makubaliano hayo mjini Jeda, Saudi Arabia. Afisa wa Marekani aliye katika mazungumzo hayo amesema kwamba wamekubaliana kuwalinda raia wa Sudan. Aliyekuwa waziri mkuu wa Pakistan, Imran Khan, amefika mahakamani kwa ajili ya kusikilizwa ombi lake la kutaka kuachiliwa kwa dhamana baada ya mahakama ya juu kabisa kusema kwamba hatua ya ukamato kwake ilikuwa kinyume cha sheria. Maandamano ya ghasia yametokea Pakistan baada ya Khan kukamatwa. Jaji mkuu Umar Atabandial alisema katika kikao cha mahakama mjini Islamabad Alhamisi kwamba mchakato mzima uliopelekea kuzuliwa kwa Khan unastahili kufutwa. Serikali nayo imeapa kumkamata tena Khan endapo ataachiliwa huru, hali ambayo huenda ikachochea maandamano zaidi. na Ukraini imedai kwamba imepiga hatua kuingia katika mji wa bakhmut kuhusu uh, huku wanajeshi wake wakiendelea kupigana na wanajeshi wa Russia kudhibiti mji wa Donetsk ambao umekuwa muhimu kwa wanajeshi wa Russia katika eneo la Donbas. Naibu waziri wa ulinzi wa Ukraine Hanna Maliar amesema uh, kwamba wanajeshi wa Ukraine wameingia Bakhmut umbali wa kilomita mbili uh, bila kuzuiwa na wanajeshi wa Russia. Hiyo ngoma hiyo ngoma inaitwa nini? Pele pele washa. Sasa wewe utueleze. Wewe Sandy, nishakwambia unajua mambo ya muziki kuniliko. <laughs> Le, sitaki niingie mambo ambayo labda sitayafahamu. Lakini wimbo wenyewe uh, wa uh, huyu mwanamuziki Rivani wakiwa na Luana, jina uh, hilo lingine linatamkikaje? Voucher. <laughs> Una sikia sasa, eh yote haya yanakujia msikilizaji kutoka hapa VOA Express. Si nafikiri ni ngoma ambayo tungepata muda tungeicheza hata zaidi, lakini muda hauturuhusu kuendelea sasa, kwa sababu nasikia kuna jicho linamulika, sijui linamulika nini. Jicho linamulika, wanasema BMJ mridhi, kama kawaida, siku ya Ijumaa tukiwa na jicho letu tunamulika vitu mbalimbali. Lakini leo tuko naye Rahab Freddy, ambaye anasema anaangazia binti ambaye hakufanya vyema kwenye masomo yake, kulikoni na alikata Ma, haya, tumsikilize Rahab. Tuambie. Karibu uungane nami Rahabu Fredi kwenye jicho letu leo likimwangaza binti ambaye hakufanya vizuri kwenye matokeo yake ya kidato cha nne na baba yake akawa amekata tamaa ya kumwendeleza kielimu. Binti akachukua uamuzi mwingine. nilikuwa na uwezo mzuri katika masomo lakini kwa bahati mbaya sikuweza kufanikiwa kufaulu ile kidato cha nne. Nilikuwa napendwa sana na baba angu, lakini kwa baada ya yale mato, matokeo kwa kweli, hali iliweza kubadilika. Mapenzi tena tena niliokuwa nayapata kwa baba, sikuweza kuyapata kwa baba baba, sikuweza kuyapata baba. Atanitukana na nitaambiwa we mtoto wa kike, hii ndiyo hasara ya kusomesha watoto wa kike, hamna faida yoyote ile. Rafiki yangu ambayo tulikuwa tumesoma naye akaniambia basi kuna mwalimu anahitaji mfanyakazi wa ndani. Nikafika pale nikaanza kufanya kazi, nikawa natamani kwamba siku moja nikipata hela nzuri niende nikajifunza cheleani ili niweze kuwa fundi cheleani. Lakini sasa changamoto ikaja katokea kwa baba, baba mwenye mji ananitaka kimapenzi. Kwa hiyo kwa mara ya kwanza nilimwambia hapana, sitaweza kama ni umasikini wangu bora tu nirudi nyumbani. Akamesema basi taweza kusumbua tena weka, nikafanya kazi, lakini sasa nikatika mazingira ambayo ni ya uoga. Nifanyeje? Nimwambie mama je? Nikimwambia mama atanielewa kweli? au ndo hatanifukuza? Na mimi bado nahitaji kazi. Basi tukaendelea, ilikuwa inapita kama miezi miwili mitatu minne, anaanzisha tena. Nikamwambia sasa, ntakusema kwa mke wako kama mtu amezamiria kukuharibia, amezamiria. Na hasa wanaume pale ambako namkataa, wanakuwa na hasira sana. Kwa hiyo huyu baba baadaye akawa amegeuka Atakusingizia hiki mara utafanya hiki atasema, wale hujapika vizuri, mara hii utafanya hivi, mara umeunguza mboga, mimi sili hasara, unatutia sana huku, tunakulipa tunafanya. Kwa hiyo visa vikawa vya hapa na pale, nikawa nalia tu kwa sababu nikuwa sina amani katika ile familia. Watoto wake wakaanza kugundua hiyo hali, wakaanza kuniuliza, lakini nikawa naogopa, nitawambiaje watoto wake? Nitawanzaje kumwambia mke wake? Basi tumeenda lakini siku ya siku, akawa amekasirika, akawa amesema leo sikutaki hapa, we ni malaya, unaleta wanaume ndani, kwa hiyo sikutaki tena. Akawa amechukua nguo zangu na kuweza kuzitupa nje, kaza kwa kunifukuza kwamba sitaki tena kukuona hapa, ondoka. Ayo nikabaki pale, niko nje nalia na ilikuwa ni usiku. Kuna mama ambaye alikuwa ananipenda, nikawa nimeenda kumgongea kwake, na nikawa nimemweleza, akasema tutakaa wote, na baadaye nashukuru kwamba aliweza kuniendeleza hongera kwa kuvuka kijingi cha vishawishi vya baba mwenye nyumba, lakini ujasiri wako umekusaidia ukapata msamaria mwema. Jicho letu halina la ziada. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express kabisa ndivyo hivyo mambo yalivyo siku, msikilizaji. Hapa studio niko na yule jamaa ambaye husema kwamba bila mziki hatujasukuma gurudumu, na ikiwa ni Friday leo, na tunamkumbuka sio kumkumbuka, maanake yuko nasi mm. Eh, huyu mwanamuziki wa Kenya ajulikana kama Akothee <laughs> na imekuwa imekuwa ni kama coincidence kwamba tunacheza nyimbo hii mm. ni mwezi mzima mwezi mmoja tangu alipofanya harusi, alipoolewa na Dennis Omosh Sweza, kule nchini Kenya moja ya harusi kubwa zaidi inasemekana ilikuwa ni harusi ya mwaka. Yeah. E, na vile vile, kuna harusi nyingine tunasubiri ambayo itafanyika mwezi Julai. Wamesema wanafanya harusi mara mbili. E, lakini wimbo, wimbo wenyewe unaitwa Sweet Love, anashirikiana wakiwa na Diamond Platnumz. Safi, tusikilize, alau atakueleza kidogo kuhusu wimbo huu. Miaka saba iliyopita, nini kilitokea? mimi mimi wili wili nini nini nini na siri siri vitu vizito hivyo, msikilizaji. Mzee wa kazi huyo Diamond Platnumz akiwa na eh, sweet love, o amesema kuna hadithi. Kuna hadithi kuna hadithi. Ukisikiliza huo wimbo kwa karibu utasikia kwamba eh, alikuwa namzungumzia jamaa, bwana mmoja ambaye alikuwa kidogo a, alikuwa kipofu ambaye mm -hmm, alikuwa ni mhandisi wa uchoraji anaita architect no. Lakini akasema kwamba upofu wake hautamzuia yeye kufanya mambo ambayo watu wengine wanaweza kufanya, kwa hivyo akaenda all the way pamoja na kwamba haoni, lakini aliweza kufanya. Hiyo ndio story iliyo hapa pamoja pia na kwamba anaweza kupenda kama watu wengine tu mm. Ndio manaake wimbo ukaitwa sweet love. Eh, kupitia kwa mzee wa kazi BMJ Muridhi lakini BMJ kama ulivyosema, mm -hmm. Leo tutakuwa naye Josephat Kioko. Josephat Kioko yupo pale Mombasa, Kenya. Tunaungana naye mzee wa kazi huyu ka, e, eh, tunamuita mzee wa kazi na sijui e, kama ee. Tumepata nafasi ya kumpa pongezi on air kwa sababu kapata Dio? kapata tuzo kapata kada, tuzo kabisa kabisa. Inabidi tumpe pongezi. Hatukwahi kupata nafasi ya kuongea tukiwa hewani <laughs> bila shaka. Hongera sana Josephat Kioko. Nashukuru sana ndugu yangu Shamari. Na safi kabisa sasa, hebu tuambie leo mambo yanayojiri. Kuna vitu vingi nasikia vinajiri huko kwenye mbio, halikadhalika kuna mambo ya burudani mengi yanaangushwa pale Nairobi. Tuambie kaka, karibu hiyo e. Si yes, ni ukweli e, mji wa Nairobi umetunukiwa nafasi ya kuandaa vitu vizito wikendi hii, na yes. Nimerejea kutoka Nairobi, nilikuwa pale wikendi na Jumatatu nikaona chama cha riadha cha Kenya kimekusanya wanariadha sehemu mbalimbali nchini Kenya wameungana na wale wa kimataifa. Sasa kesho Jumamosi eh, mosi Mei kumi na tatu, ni siku ambayo eh, shirikisho la riadha duniani World Athletics limetenga zile mbio zilizopewa jina la Kipchoge Keino Classic Continental toa wanariadha kutoka Jamaika, Marekani, Ethiopia, Kenya na wengi kutoka nchi tofauti wanapambana kesho katika mbio tofauti kuonyeshana ubabe. Msimu wa riadha kweli umeanza rasmi na gumzo kubwa ni kuhusu wanariadha wa Marekani na Mkenya Ferdinand Omanyala kumenyana katika mbio za mita mia moja. Hilo ndio shindano kubwa zaidi. Na shindano la mita mia moja kwa wanawake, kuna mwanadada kutoka Marekani kwa jina la Shakari Richardson ambaye muda wake bora duniani mwaka huu, atakuwa anamenyana na, na Wajamaika, lakini kuna habari mbaya kwamba Mjamaika eh, mjamaika Shelly Ann Fraser Pryce amejiondoa mapema leo, amepata jeraha. wow, wow, wow. Safi kabisa, Josephat Kiyoko, lakini kabla hujaondoka, hebu tueleze nini kinachoendelea katika ulingo huo wa burudani. Nini kinaendelea hapo? Nimesikia kama umemtaja Calligraph Jones, huyo mwanamuziki tajika hapo Kenya. Burudani ni hapo hapo Kasarani, Nairobi. Hapo ndio maana Wakenya wameambiwa kufika kwa wingi. Wakenya wamesafiri kutoka mji tofauti, kuanzia kesho asubuhi kwa sababu wizara ya michezo inajumuisha michezo na burudani na sanaa, kwamba kwanzia asubuhi ni hafla ya mziki. Wanamziki tofauti wamealikwa kutumbuiza wa Kenya, na hashtag iliyotengenezwa na wizara ya michezo na serikali ni jazz hashtag jazz stabi, yaani kwenda kuhamasisha wa Kenya kuhusu umuhimu wa michezo, na wanamiziki wataotumbuiza kwanzia asubuhi Meja na wengineo watumbulize pale kupitia ile talanta hela iliyoguniwa na serikali, kwa sababu burudani itaanza asubuhi mpaka saa saba, ndio mbio zitaanza za Kipkeino Classic. Sawa kabisa, asante sana Josphat Kioko. Uh, huyo mwanamuziki Khaligraph Jones, kuna jamaa tulikuwa tunazungumza juzi, anasema kwamba akija hapa watu watafikiria yeye <laughs> Marekani mweusi, kwa sababu ile rap yake ile E, haina tofauti yanayofanyika <laughs> <laughs> Hai hapa, hapa Marekani safi. <laughs> <laughs> <Kambisa. laughs> <laughs> Kabisa msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Uh, Josephat Kioko, tunatumai kwamba utaendelea kuangalia angalia, alafu labda wiki kesho utatujuza mengine mengi zaidi hasa kutoka sport na burudani. Msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo katika VOA Express. Naona Sunday, tumesalia dakika tatu hivi na nusu, sijui tuende wapi sasa hivi. Twende tukaangalia yanayojiri na kutamba na kugonga vyombo vya vyom habari au unasemaje? Ah, ni kweli kabisa. Habari kubwa ni hiyo ya msiba nchini Tanzania wa waziri wa zamani wa mambo ya nchi Kamillius Membe, lakini habari kubwa zaidi pia ni kuzungumzia kuhusu jinsi anavyozungumzia swala la fedha. Fedha ambazo, kama unakumbuka, uh, alimshtaki mwanaharakati mmoja kule nchini Tanzania ambaye alimkashifu Benard Membe. Linazungumzwaje hilo la fedha sasa? Sasa wengi walikuwa wanajuiza deni iliotajwa na mahakama kwa huyu mwanaharakati anaitwa Musiba mm. anaitakiwa amlipe Membe e, shilingi bilioni sita. Sasa wanasema de deni limekwisha, lakini kuna mwakili ambaye amezungumza wa Membe akisema kwamba deni liko pale pale. Hata sasa, kama sasa mitaliki, lakini italipwa kwa sababu kutakuwa na ufuatiliaji ambao ya utafanywa baada ya mirathi. Sasa kutakuwa kuna mtu ambaye anafuatilia mm -hmm. Atafuatilia madai ya kulipwa kama kawaida, huyu ni msimamizi wa mirathi, anaitwa yeye msimamizi, ndiye anakuwa anafuatilia madeni ya marehemu mm -hmm. Hata kama hayupo E, na hapa panaibua swali ambapo ni uh -huh. kumaanisha mtu akiondoka <laughs> wanasema Kenya kwamba akishakuwa mwenda zake mtu mm. Sasa kama anade, mtu ana deni lake inakuwakuwaje? Lakini kuna hiyo mambo ya mirathi ulivyosema hayaishii hapo, lakini kama ulivyosema, naona linazungumzwa sana wengi sana mm. Wakitoa pole kwa jamaa na marafiki wa marehemu membe Ndivyo hivyo, msikilizaji, msikilizaji, bila kusahau Mnafuna... usisahau -huh. fainali za NBA zinazungumzwa uh -huh. sana. Denver, yeah. Nuggets tumeibuka na ushindi na kuondoka katika kanda ya magharibi kama ndio vinara uh -huh. eh? baada ya kutoa Phoenix Suns kule. Hali hiyo inaendelea kwelikweli katika michuano ya NBA ya hapa Marekani, na vile usahau pale Uingereza kule. Hispaniola, Barcelona nao uh -huh. eh, wako vizuri kwenye ligi yao, wakitajwa kwamba wako mbio ni kuchukua kombe la La Liga mwishoni mwa wiki hii. Kwa hiyo mambo, eh, kwenye anga hizo yanaendelea kutamba kwelikweli, na kwenye, eh, kimataifa, naona habari ambayo imevuma sana kwa naangalia hata uh -huh. kwenye mitandao hii mingine mikubwa mikubwa hapa Marekani na kwingineko. E, swali linazungumzwa sana ni habari zilizoibuka hapo jana, asante Shomari, kwamba mm, e, balozi wa Marekani nchini Afrika Kusini kasema wana wako na ushahidi kwamba nchi hiyo inaisaidia Russia kwa vifaa vya kijeshi, suala ambalo limeibua utata mkubwa. Msikilizaji, ndio muda tuliokuwa nao katika VOA Express kwa leo. Kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya, msimamizi kama kawaida Mary Mgawe hapa studio, upande wa pili tulikuwa naye Aida Issa, nimeshirikiana na Sandy Shomari mwenzangu hapa kwa pamoja tunakutakia pia ni mkumbuke e, aliyekuwa hapa na si dakika chache zilizopita Joseph Kioko kule Mombasa. E, kwa pamoja tunakutakie ni weekend njema kutoka hapa Washington. tamu tamu. Ha, tamu tamu.