Kutoka studio 15 nat5no hii ni VOA Express. <laughs> Karibu karibu karibu msikilizaji, ni mambo ya VOA Express. Ukisikia hivyo, basi unajua kabisa umetumia ule wakati wako mzuri kabisa wa kupata vitu kutoka mjini Washington DC. Tayari msikilizaji, limekucha jatele kama pishi la mchele, katika siku nyingine ya Jumatatu yenye mambo mengi kwelikweli, ikiwa kweli. E, leo e, mengi tunayamulika Mei 15, 2023 e, tutaangalia basi katika mambo ambayo mengi tunayamulika Mkamiti atatuambia, lakini mi nafikiri leo Mkamiti kwenye barazani, kutakuwa na mambo mengi ya kuzungumza, tukiuliza na mkumbukaji mama yako, ikiwa dunia imeadhimisha tu hapo jana siku ya mama Haswa so, hali kadhalika pia tutakuwa na kile kipengele cha swali so, la leo lililobandikwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ambapo pia kuna maoni kadha wa kadha, wakielezea namna ambavyo wanamkumbuka wa, uh, mwanadiplomasia wa Tanzania, marehemu Bernard Membe, na vilevile tutakuletea burudani ya muziki ambao unagusa sehemu mbalimbali mbali za dunia. Tutakuwa na kibao kile cha kibao cha siku kile chenyewe, sio? Wanakwambia bila express kibao hicho, hujasukuma gurudumu bila kibao hicho Ama? Haswa, yote hayo unayapata katika VOA Express. Bila shaka Mkamiti, katika VOA Express kuna mengi ya kukuletea msikilizaji. Basi moja kwa moja Mkamiti, kama tunavyozungumza, basi bila kupoteza wakati, tunaanzia wapi? Mimi nafikiri tunaanzia kule kwenye maswala ya daycare kule katika jiji la Dar es Salaam kinaendelea sawa kabisa Mkamiti, kama unavyojua, wengi wamezoea katika hasa maeneo ya Afrika, Afrika Mashariki na Afrika kwa ujumla swala so, la kutunza watoto wadogo hasa hawa wachanga mpaka miaka mitano mara nyingi ni la dada wa nyumbani. mm -hmm. Lakini kusema kuna mahali pa kuwapeleka dekea hiyo mm -hmm. kidogo inakuwa sio kwamba imezoeleka sasa basi ni maarufu sana eh? katika nchi Ehe. za kigeni kama hapa Marekani. Naam, kabisa. Kishajifungua tu mtoto wako, ukitoka hospitali basi unajua mm -hmm. Uh, baada wiki moja tu mm ya pili utampeleka mahala hapo panapoitwa daycare ili wewe uendelee na shughuli zako bila shaka. Sasa basi, baada ya kuishi ughaibuni na kwa kufanya shughuli za kulea watoto katika umri mdogo na kusomea masuala ya saikolojia na akiwa pia na, na uzoefu wa kazi hii kwa zaidi ya miaka kumi, mwanadada Lulu Beatrice alikaa na kutafakari mfumo wa elimu ya Tanzania na yale ambayo yamejitokeza hivi karibuni, hasa swala la kunyanyaswa watoto wadogo na akaona basi aende kufungua shule ya kulea watoto hawa wadogo kwanzia eh, mdogo kabisa wa kuzaliwa mpaka miaka mitano, kuanzia wachanga, manake inaitwa Rajoy Daycare. Sasa basi amekuja na kauli mbiu, anasema elimu ni ufunguo wa mafanikio katika taifa, na shule yake hiyo ndio kauli yao mbiu wakifundisha watoto wadogo. Sasa basi, nimepata nafasi ya kuzungumza naye na kueleza. Kwanza kabisa, nataka kujua malengo yake hasa nini katika swala hili la kwa elimu kwa hawa watoto wadogo kabisa wachanga mpaka miaka mitano. Kwanza ningependa kutumia msemo wa Kiingereza unaosema, the greatest natural resources that any country can have is its children. Sasa sisi kwa kupitia huo msemo tukasema, hapana rajali, tunapenda watoto. Kwa hivyo sisi hapa huduma yetu, kwanza, kilichotugusa ni matendo ya wadada wa kazi, kitu cha kwanza. Pili, security ya watoto wakiwa mashuleni. Kama unavyojua mambo yaliyotokea yaliyojitokeza hapa pindi kuhusiana na matatizo watoto wadogo waliokuwa wanayapata, kwa hivyo nimejitahidi ni kwamba nione kwamba vitu kama hivyo vyote vinaepushwa. Tunapokea watoto wachanga, wakiwemo watoto kuanzia wiki mbili tunawapokea. Kitu kingine ambacho tunachokifanya, tuna kamera katika kila eneo, eneo la michezo, katika kila darasa tuna tuna kamera. Walimu wetu amewaveti katika hali ya kimataifa, wamefanyiwa huduma zote kama vile huduma ya, ya polisi. Wamechunguzwa alama za vidole na polisi, kuangalia kama wanakosa la jinai ama rekodi za uhalifu. Sasa basi, nikija katika suala hili la watoto wadogo hasa, umetaja umri mchanga kabisa, baadhi ya wa wazazi hasa kwenye maeneo mengi ya Afrika wana wasiwasi na kwamba wamezuia kwamba watoto hawa wachanga sana wanaangaliwa na madada wa kazi. Sasa imekuwaje kwa urahisi wewe Lulu Bitris kwenda na kufanya hichi kitu kama hichi hapo kwamba hiyo ndio jinsi yetu ya Tanzania, kwamba watoto wanaangaliwa wana na dada wa kazi. Lakini ningependa kuuliza swali moja tu ambaye ningependa kuwauliza ndugu zangu Watanzania zangu ni kwamba ningependelea kwa mtoto wako aangaliwe na dada ambaye hana hana hana, hana ujuzi ambao pengine amesomea ujuzi kama kama nani huduma ya kwanza? Mtoto akipata tatizo, hajui atamhudumia vipi wakati yuko peke yake nyumbani? Dada wa kazi ambaye hujui, akitoka ukimuuzi atamfanyia nini mtoto wako? Una kamera? Hata kama una kamera, anaweza kamchukua mtoto akaenda sehemu ambayo haina kamera. Kwa sababu ya kamera, anaweza akaifunika mwenyewe. Lakini hapa kwenye shule yetu ya Rajoi, kama tulivyokwambia awali, walimu wetu wamepitia vetting za kila aina, kuna kamera zipo hapa. Walimu hawa wanajua wamepata mafunzo mafunzo watu mafunzo ya hapa hapa Tanzania, wamepata pia mafunzo kutoka Uingereza hey. Basi nikushukuru sana uh, kuzungumza nasi Lulu Beatrice, kutoka kule nchini Tanzania ambaye anafanya shughuli zake pia kule Uingereza, akisema kwamba kamiti ameweka rekodi pia katika Tanzania kuchukua mtoto mchanga zaidi kuliko wote katika eneo lake au ya shule yake ya kulea ya watoto. Anajivunia rekodi hiyo, na basi anaendelea kupokea watoto katika eneo hilo la rajoy. Day care ili kuwaepusha watoto na masala au majanga mbalimbali ambayo tume kushawahi kuyasikia. Basi, msikilizaji, kipindi vya Express Rayvin namona anakuja hapa taratibu akishirikiana na enisa na kitu hicho namba endelea kusikiliza VOA Express, na kibao ni namba moja hicho kutoka kwa Rayvani akishirikiana na Enisa. Mambo mazuri kabisa, yanatupa fursa ya kuendelea katika kipengele uh, kinachofuata sasa. Ndo nafahamu uh, mwezi huu mm -hmm. wa tano katika ile wiki iliyopita mpaka Ijumaa no, ilikuwa ni maadhimisho ya wauguzi duniani, ambapo sherehe au matukio mbalimbali yalikuwa yakifanyi na wakati huo akifanyika pia uh, kulikuwa pia kuna uangaliaji wa kumtafuta muuguzi bora duniani eh zoezi ambalo limekuwa likifanyika kwa kwa muda sio mrefu sana, na lilishirikisha wauguzi kutoka maeneo mbalimbali e, nchini Tanzania. Basi kuna muuguzi aliibuka kutoka hospitali ya Mloganzila ambaye, e, ni Wilson Fungameza, na hatimaye katika upigaji kura na mambo mengine amevuka mpaka kufikia wauguzi kumi bora duniani. Sio mchezo. Na yeye amekuwa mmojawapo tunaye hivi sasa katika laini ya simu. Karibu sana Wilson Fungameza. Asante sana nawashukuruni sana, karibu uh, tunafahamu kwamba wewe ni mmoja kati ya wale wauguzi kumi bora waliofanikisha uh, walio kuingia katika ngazi hiyo ya kupata tuzo ya mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu. Tuzo hii utaitumia vipi kusaidia vijana kufika eh, katika malengo ya malengo yao hasa katika fani hii ya uuguzi? Asante sana uh, kwanza kabisa Nina furaha kwa kuweza kupata hii tuzo. A, nikiwa kama kijana, nitajitahidi kuhamasisha vijana wenzangu, hasa wauguzi, nao wajitahidi kuwa wabunifu ili na wao ikiwezekana wafikia hatua ambayo mimi, ikiwezekana, nilionayo iwe zaidi. Kwa hiyo nitajitahidi kuhamasisha vijana wa kitanzania na wengine waendelee kuwa wabunifu zaidi ili pia kuendelea kuipeperusha bendera ya Tanzania. Wilson, nafahamu haikuwa kazi rahisi mpaka hapo ulipofika. Umepitia changamoto hizi na zile, ni zipi hasa ambazo unaweza ukazungumza uka na sisi, hili wa vijana wengine popote pale wanapokusikiliza waweze kuzifahamu na pengine kuzifanyia kazi kama wana lengo la kufika mahala hapo ulipofika wewe? Uh, asante sana. Unajua, mara nyingi kwenye mafanikio lazima kutakuwa kunakuwa na changamoto tofauti tofauti. Uh, kusema ukweli, naweza nikasema baadhi ya changamoto ambazo nimekuwa nikutana nazo uh, mojawapo, unajua, katika swala la innovation kuna vitu mbalimbali ambavyo vinakuwa vinahitajika. Uh, mara nyingi unakuta unakuwa natumia muda mrefu sana katika kufikiri Aa, au wakati mwingine aa, hasa katika swala zima la, la, la fedha kwa mfano, unakuwa unatamani kabisa kitu fulani ukakinunue ili uweze labda kiendane na kitu ambacho unakifanya. Kwa hiyo wakati mwingine unajikuta huna hii hela, lakini unavumilia. Kwa hiyo changamoto zinavyokuwa zinapatikana, wakati mwingine tuna unajitahidi kuvumilia ili uweze kuvuka. Kwa hiyo Aa, kama vijana na washauri wasikate tamaa. Mara nyingi unavyokuwa katika kuelekea mafanikio mbalimbali ya kitu ambacho umedhamiria kukifanya, usitegemee tu kwamba moja kwa, kwa moja utaenda utakutana. Ucha na vikwazo mbalimbali na changamoto mbalimbali, lakini hizo changamoto zikufanye usiweze kufikia malengo yako. Wilson uh, ukiangalia kwa mapana, hii ni tuzo yako wewe Wilson funga meza, lakini pia ni faida ama ni tuzo ambayo imeitangaza taifa ulilozaliwa la Tanzania na vile vile yeah. Wewe ni Mtanzania, ni baba watoto wa watoto wawili, ni kijana eh? Unajisikiaje? Kwa ah, kweli kwanza najisikia furaha sana, ambacho napenda tu kuambia uh, Watanzania kwamba hii tuzo ni kwa Watanzania wote kwa sababu walishiriki katika kupiga kura katika ushauri mbalimbali kwao. Leo nimeipata kama Wilson Kungameza, lakini ni fahari ya Watanzania wote kwa sababu tumepeperusha bendera kwa pamoja. Lakini pia ni baba wa familia moja, uh, ni funzo pia kubwa katika watoto wangu, ni kwamba wanatakiwa pia wawe na maadili ambayo yatawasaidia pia kufikia malengo ambayo kama mimi nimeweza kuyafikia. Ah, shukrani sana Wilson Fungameza kwa kuzungumza na VOA Express ah, kuhusiana na tuzo hiyo ya muuguzi bora duniani ambayo ameinyakua katika wale wauguzi kumi bora. Hongera sana Wilson na tunakutakia kazi njema, Wape wengine fursa na waelekeze waweze kufikia huko ulikofika wewe. Bila shaka, asanteni sana watakie, na niwatakie jioni njema na asubuhi njema kwa masaa ya Amerika. Asante sana. Haya, sasa tukae tayari kukusomea habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia huku, hesabu ya kura ya duru ya kwanza ya uchaguzi nchini Uturuki ikiashiria kwamba nchi hiyo inaelekea kwenye duru ya pili ya zoezi hilo, rais Recep Tayyip Erdogan ameelezea imani yake kwamba atashinda, huku mpinzani wake mkuu Kemal Kilicdaroglu akisema atashinda duru ya pili tena kwa kura nyingi. Erdogan ambaye amekuwa madarakani kwa miaka ishirini na ambaye ndiye kiongozi aliyetawala kwa muda mrefu zaidi nchini humo alifanya vyema zaidi kuliko ilivyotarajiwa lakini hakupata asilimia 50 ya kura zilizohitajika kushinda uchaguzi huo wa Jumapili. Huku zaidi ya asilimia 99.4 ya kura zikiwa zimehesabiwa, Edward alikuwa anaongoza kwa asilimia 49.4 ya kura na mpinzani wake alipata asilimia 45. Malawi leo Jumatatu imeanza kampeni kubwa ya chanjo dhidi ya magonjwa kadhaa yanayotishia maisha ikiwalenga zaidi ya watoto milioni 9 huku ikijaribu kuzuia mzozo wa kiafya baada ya kimbunga Fredi ambacho kilisababisha vifo vya zaidi ya watu elfu moja katika nchi hiyo ya kusini mwa Afrika. Kulingana na rais wa Malawi, ilikuwa ni moja ya dhoruba mbaya zaidi kuwahi kulikumba eneo hilo katika historia hii hivi karibuni, ikileta hasara kubwa nchini Malawi, Msumbiji na Madagaska Mwishoni mwa mwezi Februari na Machi, mpango wa wiki moja wa chanjo nchini kote utalenga watoto hadi umri wa miaka 15, ukitoa chanjo dhidi ya homa ya matumbo, surua, rubela na polio, kulingana na washiriki, ikiwa ni pamoja na shirika la afya duniani, UNICEF na muungano kima wa kimataifa wa chanjo, yani Gavi. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema hii leo Jumatatu kwamba msimamo wa nchi yake usiofungamana na upande wowote haupendelei Rusia dhidi ya mataifa mengine, na njia akasisitiza wito wake kusuluhisha mzozo wa Ukraine kwa njia ya amani. Taarifa yake iliyotolewa katika ujumbe wa kila wiki ilijiri baada ya madai ya Marekani wiki jana kwamba silaha zilipakiliwa kwenye meli ya Keras Lady R kutoka kambi ya wanamaji mjini Capton mwishoni mwa mwaka jana, ambayo ilizua mzozo wa kidiplomasia. Maafisa wa Afrika Kusini walikanusha haraka madai hayo yaliyotolewa na balozi wa Marekani nchini Afrika Kusini, Ruben Brigety, ambaye pia alisema maafisa wakuu wa Marekani walikuwa na wasiwasi mkubwa ku sera ya Afrika Kusini ya kutofungamana na upande wowote na kutegemea upande wote katika vita vya Rusia nchini Ukraine. Nimeacha mabea, nimeacha mabebe Mkamiti, mimi naweza nkaimba kidogo, nasikia kitu hicho. Umefanya mambo, ni bahati ya msikilizaji akikupa vitu vya gospel hapa. Umefanya mambo, Yesu anakwambia katika kipindi cha Vie Express kwa juu Marekani, Washington DC, na moja kwa moja Mkamiti kinachopeleka wapi wimbo huu, aa kwenye Barazani ha, bilazani ya leo inasemaje, Mkamiti? Ni siku nzuri sana barazani kwako wewe Mkamiti, haswa ambayo ilisherekiwa jana kimataifa. Unamkumbukaje mama yako katika siku hii? Uh, moja kwa moja kwenye laini ya simu tuna msikilizaji ambaye yupo tayari kutuhabarisha jina lake, mahala anapotoka, na mchango wake katika maadhimisho hayo ya mama yaliyofanyika jana kimataifa. Karibu sana msikilizaji. Nazungumza na nani na unapiga simu kutoka wapi? Jina langu ni Wimana, ndi Wimana. Unapiga simu natokea Kigali, Rwanda. Habari za Kigali? Habari za Kigali ni shwari. Unakajuaa ah. Hongereni sana kwa kuwa nakajua haya. Basi, siku ya jana ilikuwa ni siku ya kutoa heshima, upendo na kila kitu kwa mama aliye kuzaa na kukuleta hapa duniani. Kipi ambacho unamkumbuka mama yako? Mimi namkumbuka mama yangu kwa kuwa alinizaa mara ya kwanza na akanilea akanifunza pia na taka ashasha uko pamoja, ananipenda na nimshukuru kwamba ananilea na atalea watoto wangu. Nashukuru sana kwa mchango wako. Basi ni kutakie uh, jioni njema huko Kigali. Ni vizuri sana ndo no. Namsikia msikilizaji anasema anafurahi mama ake amemtunza, amemlea na amelea watoto wake. Ni jambo zuri, unamshukuru mama kwa kila jambo. nwapo na... wa wanaofurahia siku ya mama duniani wakisherekea na mama zao, na wapo ambao tunafurahia siku ya mama kwa kusherekea kwa uwepo waliokuwepo No. na kutujengea misingi bora kwetu bila shaka haswa. Lakini tuna maoni pia ya msikilizaji aliyoandika kuhusiana na siku hii, ni Steven Dickson anasema anamkumbuka mamake kwa utendaji, kazi alifanya kazi njema bila shaka. Mimi naye huyu anaitwa Yusufu Mapesa anasema namshukuru sana mama yangu Saida Nangabo kwa kunilea na ushauri wake umeniletea mafanikio tele, anasema kwa sasa naishi na watu vizuri, akiwa kule nchini Kenya. Muhamed Charo anapatikana pwani ya Kenya, amesema anamkumbuka vyema mama ake na kumshukuru sababu ndiye aliyemleta duniani, na dunia imeadhimisha siku hiyo ya mama muhimu, na amepitia mengi lakini anamshukuru mama yake kwa yote. Naye hau, livino haule anasema mimi, kwa hakika mama yangu alinisomesha kubeba dagaa kule ziwa Nyasa anasema vile nimepanda milima ya Livingstone kwa masaa zaidi ya saba kwenda kwenye jamii mbalimbali za wilaya ya Ludewa anasema mama yangu aiteseka bila kukata tamaa, na leo nimekuwa wakili msomi. Abarikiwe sana mama Blandina. Je, siyo mnyamwezi yeye? Anasema anamkumbuka mama yake japokuwa ameisha kuwa mtu mzima na kupata mke, lakini anamkumbuka mama yake kwa kumpa mwongozo bora wa kumfikisha hapo alipo. Hali kadhalika tunakushukuru Dalia James, wewe umeandika kwamba unampenda sana mama yako Uh, lakini Mungu alimpenda zaidi. Yapumzike mama yako kwa amani. Bila shaka basi, mkabiti maoni mengi, waendelea waskilizaji kutuma maoni, lakini pia ni wakati wa kupata kibao cha muziki kwenye Express. Unavyosema bila ya muziki hujasukuma gurudumu. Tayari unasikia vitu hivyo vinailia, na nani huyo? Lava Lava akishirikiana na Jege. Ninge switch production kama ningekuwa kidonda moyoni mwangu, ningejiacha na maumivu, sikupendi juu ya maumivu vile wafanya nidhikie. Nataka jua lituwe, nataka u Ziri kusonga mbele jagwa na lavalava wakiondoka unthinkable, mambo mazuri ndani ya VOA Express kwa siku hii ya leo, ambapo tunaelekea katika kipengele kingine kile cha kupata maswala ya ushauri moja kwa moja. Basi tunaenda kwa K John Naifa Myenzi, yeye ni kijana kutoka huko Rwanda, anaelezea mafanikio aliyoyapata kupitia uchoraji maswala ya art, lakini pia anasema mm -hmm. changamoto zipo katika hilo. Hebu tumsikie ushauri wake. Komedi, nilianza komedi kwa kanisa. Uh, vile tulikuwa tunafanya tuna acting kwa theater tunacheza tuna uh, sasa tukaanza kufanya hata maskiti ndogo za komedi za dakika mitano hivi kifiesha watu um, stori zetu zilikuwa zinatoka kwa Bible, lakini mtu mmoja mwenye anaitwa George Shimanyula alikuwa anatoka Kenya, naye ndio alikuwa direkta wetu. Sasa ye ndio alikuwa an an an an anatuambia naweza fanya hii kitu, naeza fanya hii kitu, sijui alikuwa me, alienda um, somea desta university na Eric Omondi. Sasa alikuwa anatuambia, Eric omondi ni rafiki yangu, ule mnaona huko Kenya anafanya vitu anafanya vitu nzuri sana, watu wanampenda sana. Ule mtu anakaa na dom vitu mnafanya nyinyi hapa ay, ay, ayashua hiyo ni vitu, vitu poa sana. Sasa hapo ndio tukaanza ku, kujaribu. Haikuwa rahisi kuchekesha watu huku Rwanda, lakini tulianza tu, tutukifanya shows shows zika, uh, zika, watu wachache watu kama kumi, watu kumi hivi kumi na mbili alafu tukaendelea miezi kama nne hivo. Ndio ndio siku moja walikuja wali watu mia tatu kwa show, tukafanya shows kali ikakuwa mzuri sana, watu wakacheka, tukaendelea hivo tukaanza uh, tulikuwa wasita inaitwa comedy night. Wengine walikuwa kwa radio, hata mimi nilifanya kwa radio, nilifanyaai uh, kazi kwa radio, sahi nafanya kazi kwa TV nyingine. Uh, unasema ku, kuchekesha watu Rwanda sio kitu rahisi. Uh, sasa wewe ulitumia mbinu gani ili watu wakubali wa na wapende comedy zako? Kuna mtu alikuwa ananiambia tu wanyarwanda wakikani sasa <laughs> Ya, zasa, lakini tukaendelea tu tukifanya komedi zetu. Uwatu uh, watu kutoka Uganda, kutoka Kenya, kutoka Congo, kutoka Burundi, um, na wazungu pia walikuwa wanakuja, ndio wanakuja kwa show zetu, wanakucheka. Tukafanya komedi kwa, kwa lugha tatu: Kiingereza, Kifaransa na Kinyarwanda, sometime hata Kiswahili, lakini sana sana Swahili uh, ile ya Congo. Sasa sijui babu, uh, unaweza ku, kuambia nini vijana kama wewe ambao wana vipaji fulani? Sababu unaona na, nadhani comedy imekuwa ndio kama msingi wako wa maisha. Sasa unaweza kuwashauri nini vijana ambao wana vipaji wafanye nini? kama uko na vijana wako na vipaji, inafaa unajua, kuwa na vipaji haitosheki, kuwa na vipaji peke yake. In, inafaa ufanye kazi kwa bidii Si kusema ati niko na kipaji mimi uh, itanifikisha kwenye nataka kufika. Hapana, inafaa usome, inafaa ufanye research, yani, inafaa ufanye kazi kwa bidii. Kuwa na kipaji haitosheki, uh, bila hai, shaka mamsikia. mm -hmm, kijana ekeleza vitu vyake. So comedian huyo ni kutoka Rwanda ndio anatoa ushauri kwa wenzie. Ni John Naifa huyo. Haya, sasa tuangalie swali la leo ambalo linasema, unamkumbukaje mwanadiplomasia wa Tanzania Bernard Membe aliyefariki hivi majuzi? Joseph Mari ameandika namkumbuka ni jembe la mkono miaka hiyo na jinsi baba na mama walivyonifunza kazi, japo sikupata elimu darasani ila ya mtaani. Hali kadhalika, Nyamgongo Mabubi yeye anasema, ameandika ni mwanasheria wangu, ndo kwanza yupo mwaka wa kwanza. Ningesema jambo kidogo japo tu, ningesema hivi watu wazuri hawafi, alafu nikaishia Dela Queen Shaban anasema namtambua kwa kumdai msiba. Pumzika kwa amani, Membe. Mungu alikupa lakini musiba kakupenda zaidi. Uh, deni liko pale pale. Haya, anadaiwa na marehemu Ismail Kurunguja. Ameandika, anapatikana Kunduchi, Dar es Salaam, anasema kwamba uh, kuhusu malipo ya pesa yake kutoka kwa msiba, lakini leo hatunaye uh, tena duniani. Ama kweli kifo kiko karibu kuliko pua na mdomo. Tuangalie anayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Moja kwa mm -hmm. moja ni ushindi wa timu ya Boston kwenye michuano ya NBA Jason Tatum, piga pointi nyingi kweli kweli kwenye mechi yao ya Boston, wa Boston Celtics alipachika pointi 51 kwenye mechi hii me, mkamiti ambayo imezungumzwa sana dhidi ya Philadelphia 76ers na kuwapa ushindi timu yake, amekuwa gumzo kweli kweli. Asi, ni wakini, basi ni mengi yamezungumzwa, lakini basi hayo tu ni mojawapo. Muda nao unakimbia, tunakamilisha express kutoka hapa Washington DC. Langu jina Sandey Shomari, upande wa pili Aida Isa, nimeshirikiana mwenzangu mkamiti Kibayasi. Tunakuacha na hicho kitu, basi tukikamilisha express. Sikiliza matangazo mengine jioni kutoka hapa VOA.