Here on VOA 1, the hits. Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Barabara kabisa ni Ijumaa nyingine ambapo tunakutana hewani msikilizaji, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hukuangushia vitu hapa katika VOA Express kama ulivyosikia hapo ilivyo desturi yetu, tutakuwa tumejiandaa vilivyo, lakini twakueleza machache tu kabla hatujaendelea na show. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Bila shaka bila shaka, msikilizaji, ikiwa ni ijumaa nyingine na mimi nakusema nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, tuwe pamoja, tufuatane katika ijumaa hii ambao BMJ wengi wanaita furahi dei, wakiwa tayari kabisa, wamekusha furahi kusherekea mwishoni mwa juma, na wengine wakiwa tayari wamekusha kwenda msikitini kupata soda. Mambo yanakuwa safi kabisa, wako tayari kusherekea wikendi inayokuja. Msikilizaji, basi kaa standby kusikia vitu vizito, vitu vizito vingi, vitu vilivyoshiba. Kwa kwangu na BMJ Muridhi. Bila shaka, bila shaka utasikia mengi kuhusu quarter final ama robo fainali za um, mchezo wa uh, basketball uh, BAL kule Rwanda. Mwenzangu Sandi Shomari tayari anajiandaa hapa, na vilevile tutakuwa tukicheki mambo yanavyoendelea kule Senegal katika entertainment, sio Senegal, kwamba Senegal imetokea kuwa kitovu cha soka barani Afrika. mm -hmm. Utasikia yote hayo na mwenzetu Liberty Collins Adede. Bila shaka ni vitu vizito kwelikweli, bila kusahau utasikiliza kule eh, kwenye swali letu la leo: unadhani kuwa Syria kwenye Umoja wa Nchi za Kiarabu kuteta mabadiliko katika kutafuta amani kule mashariki ya kati. Wengi wameandika pale kwenye Facebook. Tutakuwa nanyi pia kujibu na kusoma yale majibu yenu mliyoyaleta. Hashtag yetu ni VOA express ya msikilizaji. Twende moja kwa moja, uh, ripoti ambayo tumeipata hivi punde ni kwamba imetolewa na shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu Amnesty International kwa ushirikiano na shirika lingine uh, kwa kweli hiyo ni tume ya kutetea haki za wapenzi wa jinsia moja eh, wale tunaowaita kwa kifupi LGBTQ, ambayo ni tume iliyo na makao yake mjini Nairobi, Kenya, imesema kwamba wakimbizi ambao, uh, pamoja pia na wale wanaotafuta hifadhi nchini humo wanaoshiriki mapenzi ya jinsia moja, hao LGBTQ ni walengwa wa uhalifu mkubwa wa chuki na unyanyasaji ikiwa ni pamoja na ubakaji. Sasa, hii ripoti inasema watafiti ambao walihojiwa 41 katika kambi ya wakimbizi ya Kakuma eh, kati ya mwaka 2018 na, na 2023 ambao walielezwa kuwa ni walengwa wa vitendo hivyo vya chuki, manyanyaso ikiwa ni pamoja na ubakaji na ukiukaji mwingine mkubwa wa haki za binadamu wamelalamikia E, serikali au mamlaka kutochukua hatua zozote wakati wanakabiliwa na hadhi kama, kama unavyojua Sandy kwamba kambi no. hii ya wakimbizi ya Kakma iko na watu wapatao elfu mia mbili, e m2 ambao mamia ya wengi walio pale ni LGBTQ yani wana ni watu wa, mapenzi l ya jinsia moja e, kwa hivyo iko na hivyo, kila aina ya watu na, na hao ambao wanasema wanalengwa kwa ubaguzi huu na unyanyasaji Amnesty International uh, inasema wahalifu wa, wanatenda uhalifu ambao bila shaka hauadhibiwi. E, wale wanaowatendea uhalifu huu uwad, hawaadhibiwi na kuwezesha wao kutochukua hatua kwa upande wa mamlaka ni suala ambalo linatia wasiwasi. Victor Nyamori ni mfanyikazi ama ni afisa katika Amnesty International. Victor, hebu tueleze e, kifupi chake nini ambacho hicho mnakiona ambacho kilikuwa akijaripotiwa awali na pia tumepata kwamba katika hii kutafuta organizations zingine wanakuwa discriminated against. Na hiyo sio halali, na katika hii utafiti pia tumepata kwamba wale wanaoripoti hiyo maneno yao katika polisi wanakuwa na challenges because polisi wenyewe take action kwa hizo maneno wanaosema na investigation hafanyii, so inafanya wale wanaodhulumu wakimbizi hao wanaojipendea kwa, kwa jinsia moja wanakuwa wanateswa sana na wenzao bio hawaoni wale walo, wale watu wanawadhulumu, wakifanyiwa uh, ama wakitekiwa action na serikali na, na, na polisi. Sasa Victor, imeonekana kwamba hili linakuja wakati ambapo tunajua rais wa nchi hiyo William Ruto amenukuliwa waziwazi wazi, akisema kwamba Kenya haiko tayari kwa maswala kama hayo, kwamba maswala ya uh, watu wa jinsia mapenzi ya, ya jinsia moja kuoana na mambo kama hayo. Je, unaona kama uh, kauli kama hizo zinapotolewa na viongozi waandamizi katika serikali na kwingineko zinaweza kuchangia hali hii kutochukuliwa kwa uzito ambao unahitaji? wameripoti hizi maneno kwa shirika la polisi na department ya refuji huku Kenya, lakini kwa hivyo makese zote tumefanyia utafiti, ni kesi moja tu ndio tumepata. Mmoja alikuwa arrested, lakini hao wengine polisi hawafuatilii. So tunaomba kwamba serikali ya Kenya ijaribu vile inaweza fanya investigation. Kwa wale wanaodhulumu aa, wakimbizi wanaojipenda kwa jinsia moja, na katika wale waliopatiwa culpable wapelekewa wakuwe prosecuted, wachukuliwe hatua, because kama tukiwacha hii maneno hivi tunafanya wengine walio kwa community wa kutesa wenzao. Safi kabisa, Vekta Nyamori, ndio muda tulokuwa nao lakini, pia pa Sande Shumari, vizuri tuwaambie wasikilizaji eh, tukuwa tunajitahidi sana kumpata dada mmoja kutoka hiyo kambi no. ya wakimbizi ya Kakuma, lakini hatukufanikiwa. E, ingawa tutaweza kuzungumza nao baadaye, manake hii siyo habari ambayo inaisha hivi leo kwa sababu lazima sasa tuifanyie tathmini e, e, katika siku zijazo, bila shaka taendelea kufuatilia hii taarifa BMJ. Mridhi na msikilizaji, endelea basi kusikiliza VOA Express wa Marekani, Washington DC. Tupate kibao hicho chake Majid akishirikiana naye Tiwa Savage jibese Majid. vitu vizitu kweli kweli, BMJ hivyo safi kabisa. Nasikia ile unaita laf, laf, lafudi. Lafudi. <laughs> <laughs> ya Kiyoruba msikilizaji kutoka kule Nigeria, hawa majidi wakishirikiana na Tiwa Savage. Nilikuwa naangalia Eh, tangu wimbo huu uweko kwenye YouTube unajua, hiyo ni kazi yangu siku hizi naangalia takwimu. Bila shaka lazima upate eh, takwimu eh, wiki mbili, mbili, mbili tu zimepita zimepita. uh -huh. Kugonga karibu zaidi ya milioni 4 na aha. uh -huh. uh -huh. Kwa ni uh -huh. Kitu ambacho kimetamba ukizingatia Tiwa Savage, BMJ ni mwanamuziki mkubwa mashuhuri sana. uh -huh. hapa Marekani ameshirikiana na wachezaji mbalimbali hata kwenye coronation ya Mfalme Charles wa Uingereza aliitwa kufanya performance. Kwa hiyo ni mwanamuziki tajika. Ni mwanamuziki tajika sana. Vile vile, huyu jamaa anaitwa Majidi, mm -hmm. Wengi wanafahamu kama Eke Chiaka Joseph. Hiyo ndio jina lake maalum. Yeye naye ni mtaalamu sana kule Nigeria katika masuala ya Afropop, Afrobeat, akiwa vile vile ni mtaalamu wa kuandika nyimbo na anatamba kweli kweli na alijulikana kwa nyimbo wake waliotoka wakati huo kitu ya wa no day end kwa hiyo hawa wote wamekutana, wanamuziki kama wanavyosema tajika, wote wawili wako vizuri sana, BMJ. Safi kabisa, lakini tuachane na hayo ya ya wanamuziki tajika, twende moja kwa moja kwa ripoti yetu ya pili. Bila shaka BMJ, kama ulivyosema, michuano ya robo fainali ya ligi ya Basketball League Africa BAL, hawa ni mabingwa wa Afrika katika nchi zao, mm -hmm. Wamekutana sasa katika michuano ya kutafuta bingwa wa Afrika kutoka zile nchi ambazo wao ndio mabingwa inaanza robo fainali hapo kesho na timu ya vioe tayari kwa kule Rwanda kama unafahamu eh, baadhi ya wenzetu wanakwenda kufuatilia huu mchezo na moja kwa moja hapo kesho, kwenye uwanja wa Kigali Arena, mchezo wa kwanza wa robo fainali utakuwa ni kati ya Stade De Malien, mabingwa wa Mali. Hawa watapambana na mabingwa wa Afrika Kusini, Cape Town Tigers. Na vile vile usisahau kwamba huu ni mchezo ambao ulipewa nafasi kubwa sana wa kukuza vipaji vya mchezo basketball. wa basketball wachezaji wa Marekani pia wapo wachezaji katika baadhi ya hizi timu sasa nimezungumza na uh, rais wa zamani wa chama cha basketball Tanzania na vile mchambuzi wa basketball Forest Magesa kusema nini ambacho kinatarajiwa kwenye hii robo fainali inayoanza hapo kesho. Nafasi kubwa mi naipa Study Malien uh, na wanaweza wakafanya vizuri kwa sababu kwanza ndio waliongoza vile uh, Sahara Conference na Captain Tigers uh, kama unaofahamu huko kwenye upande wa Nayo Conference walikuwa ni wanne. Mchezo um, wa pili utakaoanza saa moja na nusu usiku, El Ahli dhidi ya Rwanda Energy Group. El Ahli ni wazuri zaidi e, na wao ndio walikuwa ni wa pili katika, katika Nile Conference na wanacheza dhidi ya Rwanda Energy Group ambao walikuwa watatu kwenye kwenye Sahara Conference. Nafasi kubwa inaipa El Ahli kwa sababu ya uzoefu walio nao, lakini Rwanda Energy Group pia wanauwezo wa kufanya vizuri na kushinda mchezo huo, kwa sababu tayari wanaijua pia El Ahli, wamecheza nayo michezo mingi katika kanda ya tano huku. Bila shaka bila shaka, lakini pia hatuwezi kuacha kuzungumza Fares Magesa, juu ya Rwanda kwamba inakuwa pia ni mwenyeji wa mkutano ajulikana kama BAL Innovation Summit um, kandoni mwa michuano hii ikiwaunganisha viongozi wa michezo burudani, teknolojia. Hii ni nafasi kubwa kwa Rwanda kuongoza mkutano huu na kuwa kiongozi katika masuala ya michezo barani Afrika. Je, ndivyo Rwanda inavyoelekea au nini ambacho nakiona hapa? Ah, niseme tu kwamba tukwa Rais Kagame amefanya kazi nzuri na kubwa sana ya kuweza kuitangaza nchi yake ya Rwanda e, kama unaofahamu wanadhamini, e, hata Premier League ya soka wanadhamini baadhi ya timu wanadhamini, ikiwepo Arsenal. Kwa hiyo ukiangalia, e, ni kwamba nchi ya ya Rwanda imeweza kutumia zaidi sekta ya michezo, sanaa na burudani kama sekta mojawapo inaweza ikaitangaza nchi, lakini pia ikaweza kuchangia katika maendeleo ya kiuchumi. e, kwa maana hiyo basi katika Ball Summit ambayo inaanza e, wameteki advantage ina hiyo hiyo kwamba tayari nchi ya Rwanda imeshajiposition namna hiyo, kwanza kwa kuwa na miundombinu stahiki, kwa maana wana uwanja mzuri kama unavyofahamu, wana conference center nzuri. Kwa mi niseme tu kwamba kupitia summit hii e, ni, ni fursa nzuri kwa washiriki wote watakaoshiriki katika mkutano huo e, kuweza kuangalia ni namna gani e, unaweza ukatumia e, fursa hii ya Eh, sanaa, burudani na michezo ukishangana eh, na teknolojia ambazo zinakwenda sambamba ili kuweza kusaidia kundi kubwa ambalo lina lina fall katika kategori hiyo, ni vijana, kwa maana sanaa, burudani na michezo zinafanywa na vijana, japo zinapendwa na kila mtu. Bila shaka, Fares Magesa huyo, msikilizaji akituelezea yale ambayo yanajiri kwenye bal uh, michuano yote hiyo pamoja na ule mkutano ambao utafanyika katika michuano hiyo ikiendelea, teknolojia, eh, burudani Hmm. Anakwambia ni nafasi ya vijana hapa sasa kutengeneza mambo na biashara, ajira na biashara eh, hapa ndio mahali pao eh, eh. Nafasi kubwa sana katika eneo zima la Afrika visa ya Mashariki na Kati. Safi kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Umewadia ule wakati ambapo tunakwenda kuangalia habari za dunia. Katika habari za dunia, uporaji mkubwa unaofanya na watu wenye silaha na raia wanafanya maisha kuwa magumu zaidi kwa wakazi wa Khatum waliokwama kwenye mapigano makali kati ya jeshi la Sudani na wanamgambo wa Rapid Support Forces RSF. Mashahidi wanasema wakati RSF inashikilia ardhi ya mji mkuu na jeshi linafanya mashambulizi ya anga ya mara kwa mara. Mashahidi wanasema polisi walitoweka hafla mitaani, wakati wa mapigano yalipoanza mjini Khatum hapo Aprili 15. Hakuna mtu anayetulinda, hakuna polisi. Wahalifu wanashambulia nyumba zetu na wanachukua kila kitu tunachomiliki, alisema Sara Abdulazim mwenye umri wa miaka 35, mfanyakazi wa serikali, wakati hasa ikikumba Hatumu. Jeshi linatuhumu RSF kupora benki, masoko ya dhahabu, nyumba na magari. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelenski amefanya ziara nchini Saudi Arabia, mwenyeji wa mkutano ajumwe, anchi, wa jumuiya ya nchi za Kiarabu unaohudhuriwa na rais wa Siria Bashar al-Assad aliyetengwa kwa muda mrefu na ambaye pia ni mshirika wa karibu wa Rusia ziara hiyo ambayo hapo awali haikuwa imetangazwa ni ya kwanza kwa Selens, Zelenski kwa Mashariki ya Kati tangu uvamizi wa Mosco kwa Ukraine hapo Februari mwaka 2022 na inampa kiongozi huyo wa Ukraine nafasi ya kuwahutubia viongozi wa eneo hilo ambao, ambalo limekuwa na umoja mdogo sana katika uungaji mkono wake kwa Kiev. Zelenski anaelekea nchini Japan kwa mkutano wa G20. Zaidi ya watu mia moja katikati mwa Nigeria wamefariki dunia katika siku kadhaa za ghasia kati ya jamii mchanganyiko ambazo zimeharibu mamia ya nyumba na kusababisha maelfu kukimbia. Maafisa katika eneo wamesema hii leo Ijumaa, mapigano kati ya wafugaji na jamii za wakulima katika jimbo la Plateau ndio mabaya zaidi kutokea katika eneo ambalo kwa muda mrefu limekuwa likitaabika na mivutano ya kikabila na kidini pamoja na mashambulizi ya kulipiza kisasi idadi ya vifo kutokana na mashambulizi ya watu wenye silaha kwenye vijiji vya wakulima ndani na kuzunguka wilaya ya Mangu tangu mwanzoni mwa wiki imevuta mi. Imevuta, imevuka mia moja baada ya ripoti za awali zilieleza kwamba watu 85 waliuawa, afisa mmoja wa eneo hilo Anisema, na kiasi cha theluthi moja ya wafungwa wote nchini Zimbabwe walioachiliwa huru jana Alhamisi chini ya msamaha wa rais miezi michache sana kabla ya uchaguzi mkuu. Hatua hiyo inapunguza msongamano wa watu katika jela zaidi ya 50 eh, katika nchi hiyo ambazo zina uwezo wa kuhudumia watu wapatao elfu kumi na saba lakini zimekuwa zikiwashikilia zaidi ya mahabusu elfu ishirini na mbili kabla ya msamaha huo kutolewa. Mambo hayo msikilizaji. DJ Maforisa huyo, akishirikiana Wizkid. Unasikia kitu hicho, kitu sio mchezo hicho, wanakihitaji hicho kitu. Uh, kinajulikana kama Soweto baby, mm. na ukisikia beat yenyewe ina kama inakupeleka tena West Africa, lakini Maforisa si ni kutoka Afrika Kusini, vile vilevile beat inaweza kusema inakupeleka kwenye mapiano. Mm -hmm. wa kinakuwa ni kitu kikubwa sana maanake, kinaunganisha upande wa magharibi uh -huh. na kusini. Ndivyo mambo yalivyo, msikilizaji, ukisafiri na VOA Express kutoka hapa Washington, e, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Katika e, jicho letu hivi leo, tunaangalia nini ambacho kina Pa, Luis Patrick anakuwa na maelezo yake binafsi, kwa hiyo nimpishe, nisije nikatumia muda mwingi sana kueleza, anajieleza mwenyewe. Karibu Luis Patrick. Wanawake wengi kwa sasa wanalalamikia kuelemewa na majukumu. Nini kinapelekea wanaume kutofanya wajibu wao? Kumekuwa kuna sababu nyingi sana. Kitu cha kwanza nitaongelea nafasi ya kuzaliwa. Tunaongelea nafasi za kuzaliwa zote, zina mchango wa kumjenga mtu kuwa vile alivyo. Mfano, nafasi ya mtoto wa mwisho kuzaliwa ni nafasi ambayo wakati mwingine inamjenga mtoto kuwa vile alivyo mpaka anavyokuwa mtu mzima. Asilimia kubwa ya watoto wa mwisho wanalelewa kwamba wamezoea kufanyiwa vitu, wamezoea majukumu wanafanya watu wengine na yeye mara nyingi amezoea kutendewa. Sasa unakuta kuna baadhi, sio wote, ya wanaume ambao ni watoto wa mwisho kuzaliwa. Hii inaweza ikawa kwao ni sababu kubwa sana ya wao kushindwa kutimiza majukumu yao kwa sababu wanaona sio wao wanaotakiwa kufanya hilo jukumu na kwa kuwa pia wamezoea kufanyiwa, basi hawawezi kufanya kwa ajili ya watu wengine. Lakini wapo ambao ni watoto wa mwisho na wanatimiza majukumu yao kama ilivyo kawaida. Sasa hii inategemea na malezi aliyolelewa na mazingira aliyokuwa kwao. Sasa hapa tukiongelea hii nafasi ya kuzaliwa, hatumaanishi watoto wote, ila baadhi. Malezi ya single mom yanachangiaje changamoto hii kisaikolojia? Zaidi tunaongelea wale watoto ambao wamelelewa na mzazi mmoja ame lewa mzazi mmoja alafu, ni mama ni yani, mtoto wa kiume amelelewa na mzazi mmoja ambaye ni mama, anawajibika kwa kila kitu katika familia, kila kitu kinachohusu familia na amemlea mpaka kuwa hivyo alivyo. Wakati mwingine, huyu mtu asipokuwa makini, anaweza akaondoka na mtazamo kwamba mwanamke ndo anatakiwa ailee familia kwao, unakuta yupo kwenye familia lakini hatimizi majukumu yake, na hata ukilalamika, anakuona kama wewe mwanamke ndiyo mzembe, kwa sababu mama yake alikuwa superwoman, alipambana akafanya kila kitu, wakakuwa wamesomeshwa wamepata kazi kwao, na yeye anaamini na wewe unaweza kuwa kama mama yake. Lakini kuna baadhi ambao wamelelewa na mama mmoja, lakini wako vizuri na wanatimiza majukumu yake, kwa sababu tunasema watu wana wanasoma mazingira tofauti, yaani baba anaweza akawa mlevi kwenye familia, watoto wengine wakaiga ulevi wa kizani, ndo staili ya maisha na baba anatakiwa kulewa, lakini na wengine wakasema hapana, kulingana na baba alivyokuwa analewa anatesa sisi watoto na anamtesa mama. Mimi kwenye maisha yangu sitagusa kilevi. Kwa hiyo watoto tunajifunza tofauti, lakini asilimia kubwa ya watu ambao wanalengwa, wanalelewa na single mamas, wakati mwingine wanakuwa wana mchango ya hizi tatizo kuendelea kuwa kubwa kwenye jamii yetu. Asante uh, sana, sana. Lucy Patrick kwa hayo ambayo Sande unasikia hapo, nikuwa naangalia jana yeah. katika mitandao hapa nikaona eh, wakiukiongea mambo ya single parent ama single mother eh, mm -hmm. kuna mmoja wa macelebrity huko Kenya sitomtaja jina lakini mm -hmm. babake alikufa, alifariki akiwa na umri wa miezi miwili tu alafu yeah. Sasa anaeleza jinsi mama yake alivyo jitahidi sasa, ye ni mmoja watu watutajika sana yeah, mm, eh, eh, kwa hiyo ni suala ambalo oh, oh, bila shaka lina umuhimu wake. Tuangalie masala ya eh, muziki hivi leo, kama unavyosema Sandi Shomari, tunasemaje express bila muziki hujasukuma gurudumu, msikilizaji, bila shaka eh, <laughs> tuna nani leo? Tunaye DJ Tariko Juks, vilevile yumo humu ndani vilevile j vile nako wamekusanyika kwa pamoja, hawa wakali wa Afrika wanakuja na kitu chao sugar dadi Mambo hayo mazito kweli, kweli. Msikilizaji akichanganya vipaji mbalimbali kama vilivyosema BMJ hapa no. Kuna Jux mm -hmm. ambaye anatoka nchini Tanzania halafu nakutana na DJ Tariko yeye, yeah. Anatoka kule Msumbiji. Safi kabisa. Ni mtengenezaji wa biti mmoja mkali sana akitamba kweli kweli, mm -hmm. kwenye miziki kama unasikia hapa kuna lafudhi ama piano, aha. kuna lafudhi ya house na afro beat kwa pamoja, wakishirikiana na mkali Wizkid mm -hmm. Sio mambo ya mchezo hata kidogo. na, na, na pia, jina lake kamili Juma Musa Mkambala, anajulikana pia kama African Boy. Alijulikana sana kwa rap pia, unajua bila shaka ah, na hapa anangusha vitu kweli kweli nasikia mwelekezi anatuambia muda unatupa karibu kutupa kisogo. Nafikiri twende tuangalie burudani na Be, spoti yes, na burudani basi, tuangalie mambo yako vipi. Hapa tunaongana na mzee wa kazi, nani huyu ambaye anamulika michuano ya nini? Afcon ni ya vijana kule chini ya miaka kumi na saba e, ambao wanafanya kazi kule Algiers. Kuna ngoma kali kati ya Senegal na Moroko vivia tunaangalia maswala ya volleyball basi. Karibu kazi kwako, mzee wa kazi Adede. Asanteni sana wenzangu. Timu ya vijana ya Senegal inamenyana jioni ya leo na Moroko katika mechi ya fainali ya AFCON kwa vijana wasiozidi umri wa miaka 17 huko Algiers, Algeria. Burkina Faso walishinda medali ya shaba jana usiku baada ya kumtandika Mali mabao mawili kwa moja katika mechi kutafuta mshindi wa tatu. Michano hii imekuwa ikiendelea mwezi mzima, ambapo vijana kutoka mataifa kama vile Somalia, Sudan kusini wamekuwa wakipambana kulitafuta taji hilo. Senegal waliingia fainali baada ya kumshinda Burkina Faso, huku Moroko wakimchapa Mali kwa mikwaju ya penalti kuingia fainali. Hili ni taji la tatu la fainali li ya AFCON ambalo Senegal inawania msimu huu ikiwa imenyakua taji la AFCON kwa wanaume watu wazima, taji la CHAN yaani wachezaji wanaocheza ligi za barani Afrika na pia taji la AFCON kwa wavulana wasiozidi umri wa miaka ishirini. Tukiachana na hayo, ni kwamba mechi za voliboli kuwania taji la kilabu bora barani afrika zinaendelea mjini Kelibia, Tunisia. Timu za wanadada wa Kenya zinazoshiriki kipute hicho, KCB na Kenya Pipeline, zinaendelea kuandikisha matokeo mazuri baada ya kufuzu kushiriki robo fainali. Bingwa mtetezi wa taji hilo KCB wanacheza adhuhuri hii dhidi ya Maulidia ya Algeria, nayo na Kenya Pipelines itapambana na NKV ya Cameroon. Robo fainali nyingine ni kati ya Zamalek na DEK ya Ivory na APR ya Rwanda ikimenyana na Carthage ya Tunisia. KCB waliichapa klabu ya forodha ya Nigeria kwa seti 3 0. Nao Pipeline wakashinda AJD bo4 ya Senegal seti 3 kwa 0, kwingi kuingia robo fainali. KPA wanaume walibanduliwa katika hatua ya robo fainali walipocheza na wenzao bandari ya Cameroon, lakini wanatarajiwa kushiriki mechi nyingine jioni ya leo ili kuendelea kuwania nafasi ya tano katika michuano hiyo na katika burudani hakuna mengi makubwa yanayofanyika e, pwani ya Kenya japo wapwani wengi watajistarehesha katika migahawa mbalimbali pwani ya Kenya kujiburudisha huku wakifuatilia ligi za soka la Uropa ambapo timu mbalimbali zinatafuta kushinda mataji huku mengine yakiwa ameandikisha matokeo mazuri kushiriki michezo ya Champions League. Kutoka Mombasa mimi ni Collins Liberty Adedi kwenu Washington. Safi kabisa, asante sana. wa mm -hmm. Nafikiri tufunge kwa kuangalia swali la leo, ambapo tuliuliza unadhani, kurudi kwa Siria kwenye Umoja wa Nchi za Kiarabu kunaleta mabadiliko au kutaleta mabadiliko katika kutafuta amani mashariki ya kati, wanasemaje? bila shaka wameangusha vitu vingi sana hapa. bmj Muridhi, na moja kwa moja namwona hapa Timothy Ngaira akisema kwamba yuko Kitale kule Kenya. siri amefanya jambo muhimu kwa hilo. Kwa upande wangu, naona kuna uwezekano mkubwa katika suala zima la kuchangia amani mashariki ya kati. Abbas Sancho naye anasema, akiwa kule usawata Kinondoni, tuko pamoja, anataka kujua zaidi. Nafikiri huyu wamunishi anasema kutoka kusini mwa Tanzania, sidhani kama itawezekana, anasema jambo hili ni gumu sana. Haya, mafuta mshare anasema inawezekana endapo Marekani haitapeleka mambo yake ya unafiki kule Siria. Pia inawezekana amani ikipatikana, kama nchi ikiacha kuibia mafuta ya Siria au itaondoa majeshi yake Marekani na hilo na ni eneo lenye misukosuko kama tunavyosikia kwenye habari zetu, ni kwamba kuna mkutano unaoendelea sasa hivi katika eh, kule nchini Saudi Arabia wa jumuia hiyo ya umoja nchi zinazoshirikiana za Umoja wa Kiarabu. Basi hapo ndo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya VOA Express. kutoka hapa studio nambari 15 msimamizi alikuwa Mary Mgawe kama kawaida, upande wa pili kuwa naye Aida Isa, hapa studio nimeshirikiana na Sandy Shumari, mimi naitwa BMJ Mridhi. Kwa pamoja tunakutakia weekend ambayo ni changamfu na yenye mafanikio, na unawacha na kitu kizito cha weekend, sio safi kabisa, twende kazi I