Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji katika VOA Express. Ukisikia mambo hayo, basi ni wakati mwingine tena hapa studio. Ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington, hali kadhalika kumi na nusu alasiri kule Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ndani ya nyumba msikilizaji, nimekwisha jaa tele kama vile pishi la mchele siku hii ya Jumatatu. Langu jina ni Sandei Shomari Kenes Bwire la kwangu. Shomari, inakuwaji ukiamka asubuhi? <laughs> <laughs> Mama nyumba anaanza kukwambia, <laughs> leo tunagawana majukumu <laughs> utakata vitunguu <laughs> utakata nyanya, mimi nitakuwa nikijaribu kupangapanga viti hapo, nijaribu kukata nyasi kule nje. Yaani ndio, si kwamba mmeketi mnapanga majukumu, anakupangia majukumu, majukumu wewe, wewe. Aa, pana kazi bradha mila za Afrika ama, tutazungumza hayo katika barazani, tutatandika tuta mkeka. Msikilizaji utwambie, itakueje? Mke wako anaamka, anakwambia, leo nakupangia majukumu. Jamaa, keti hapa, nakuwekea orodha. Leo kazi yako ni fulani fulani fulani. <laughs> kazi yako <laughs> sawa kabisa yes. <laughs> tutaangalia hayo mambo <laughs> lakini pia msikilizaji usisahau ukiungana mm. nasi tutaangalia katika mambo mengine yanayoendelea kule <laughs> nchini rwanda michuano ya basketball africa league wanaita bal klabu mm. bingwa barani afrika kwa upande wa mpira wa kikapu inarindima tayari bwire mwishoni mwa juma timu zimeshafahamika zinazokwenda nusu fainali baada ya robo fainali kukamilika mambo yako vipi matarajio ni nini ka standby kusikiliza hayo Tuanze sio? Bila shaka, nchini Uganda kuna kijana ambaye e, mara nyingi anafanya haya masuala ya zulia jekundu. Ni hapa tunaita zulia jekundu. Na, ni maneno ya burudani, burudani sio? Sasa ni kijana ambaye anafahamika nchi nzima kwa sababu shoo yake, katika lugha ya mitaa, anasema inanoga mm-hmm. kule dara, sio? Yani, inafurahisha watu wengi, watu wengi wanaipenda sana. Sasa, miaka michache iliyopita, alijitokeza hadharani akasema kwamba mimi ni mtu ambaye nimeambukizwa virusi vya ukimwi, na akasema vile kwa sababu um, walikuwa wanamwandika sana kwenye magazeti no, wanaandika kumhusu familia yake, mambo wanayofanya, wanamshuku, akajitokeza waziwazi -wazi. sasa amekuwa mstari wa mbele sana katika kueneza hii huu ujumbe wa vijana kuepuka na maambukizi, na walioambukizwa nao vilevile watafute matibabu, na kama unamjua ameenda hatua ya kusema kama unamjua aliyeambukiza mwite, hata kama ni hadharani, aweke kwenye matibabu, na kama ulishiriki ngono na mtu na ule mtu hajafahamishwa, mfahamishe, hata kama ni hadharani kwenye mitandao, na yeye atafute tiba. Katamba Edwin maarufu sana anaitwa MC Cat. Nimezungumza naye ka Kiingereza ni chenga kidogo pale Kampala. Sasa ikabidi azungumze Kiganda. Atakapoanza kuzungumza, mwelekezo wangu atapeleka sauti china, alafu nitanukuu neno kwa neno. Nasema sababu niliamua kutangaza kwamba nimeambukizwa ukimwi ni kwa sababu nilikuwa nimechoka watu kunizungumza na kunisengenya. Unakaa na watu na ukiondoka, wanakusema. Dunia ilikuwa inanihukumu, magazeti yanaandika namna nilivyoambukizwa, nilivyomwambukiza mama wa mtoto wangu ukimwi. Familia yake na marafiki wake walinichukuliaje? Hawajui namna nilivyokuwa e, ee, nimeathirika na namna ambavyo na, nilikuwa na, nilikuwa naathirika kimaisha na familia wale walio karibu nami. Kama huwezi kumsaidia mtu aliyeambukizwa na badala yake unataka kufaidika kutokana na hali yake, achana nayo. Hakuna mtu anayeamka siku moja na kuamua kwamba anataka kuambukizwa ukimwi. Sasa umesikia hayo maneno Sunday, ni kwamba kijana mambo ambayo yalipitia ni mengi, waliomzungumza ni, ni wengi hata ukiamka kwenye magazeti wamemwandika yeye kwamba kwa sababu ya kufahamika sana katika jamii, wanasema kwamba alikuwa anatumia ufahamu wake ama jina lake kuambukiza wengine. Lakini sasa anasema hapana, hilo halipo. Nataka vijana wajitokeze, vijana wameze dawa. Kama umemwambukiza mtu mwambie, kama umeambukiza, usikate tamaa, hmm? anaendelea kusema hivi Gone over the close to... anasema kwamba ameathirika zaidi kuliko namna kuliko maambukizi ama virusi vilivyo ndani ya mwili wake, na kwamba anadhani hakuambukizwa HIV ile afe, aliambukizwa ili kuwasaidia wengine, na amepitia hali ngumu sana. Watu wana msongo wa mawazo, watu hawana matumaini, watu hawana upendo, watu wana hasira. Anauliza, nani atazungumza nao ili nao waishi maisha ya kawaida. Ni kampeni ambayo wameeneza zaidi kwenye mitandao ya kijamii, tulikuwa tukizungumza sana. Umeona picha ambazo ameziweka kwenye mitandao ya kijamii, hata kiasi cha kuwatafuta wale ambao uh, warembo ambao walikuwa anawafahamu kwamba umeambukizwa, na kuambia he, vijana tukubali kwamba kujifichaficha haitakusaidia popote, utakufa. Lakini kabla hujafa, jitokeze, meza dawa Eh, pata ushauri, waambie wenzako na waepuke. Nimefunga, ni jambo la msingi sana ya kufuatilia vijana kujua juu ya wanakuambia status au hali yako ya kiafya kila wakati. Basi moja kwa moja, msikilizaji, John Frog akishirikiana na Bruce Melody wanakuja na kitu hicho konjo. figure figure so nice, so so nice, nice, so nice, baby. baby? baby. baby. baby. baby? Can Can I I I I I I I lick lick your your body, body, love <laughs> love love you, You You tell tell me me when when touch touch it, it, really this. Naona unatikisa sana oh, kijana bila shaka bwe lazima oh, nitikise vitu vizito hivyo. Oh. Oh. Naambiwa ni kijana kutoka Sudan, South Sudan? South Sudan huyo John Frog. Yo nani? Frog. Sio churo, ni mjua wewe, lakini John Frog ndio jina lake <laughs> Lakini kiara Nijinilikiara... <laughs> ah, ninauliza tu umesikia frog sio? Ukashtuka. Eh, spelling ni ile nile ile. Ile ile. Ni sawa, majina yanakubalika hata, humu nimesikia kuna watu wanaitwa White House. Kuna watu wanaitwa Block. Mhm. Mm, na mimi lango nikilitaja kwingine Bwiro anasema sasa ndio nini hiyo? Wanashtuka. Isipokuwa pale DRC ndio, ah hilo jina tamu. Twende kazi. Alishirikiana na brumwa kule Rwanda. Basi mambo hayo, msikilizaji, mashirikiano yalikuwa vizuri kabisa. basi, tuelekee, kama livyozungumza hapo awali kwenye Basketball Africa League, michezo ya klabu bingwa ya basketball barani Afrika, mabingwa wanachuana kule Rwanda kwenye fainali hivi sasa. Basi michezo hii imefika nusu fainali mwishoni mwa juma. Uh, timu zimeingia uwanjani. Stade Malien wameitwanga na kuitoa Cape Town Tigers ya Afrika ya Kusini, na Al Ahly ya Misri imewatoa wenyeji wa michuano hiyo REG Rwanda Energy Group, baada ya mchezo mkali kweli kweli. Sasa basi, taka kujua tu kwamba hii michezo kufikia hapa, kwanza kabisa vijana walahli kuwatoa wenyeji wa michuano hii ya Rwanda. E, mchezo huu umepokea vipi? tunaye coach wa timu ya bandari kule nchini Kenya, wausi mwingine ni Anthony Ojuku, tueleze ulivyoona mchezo huu kwa kweli wale yale matokeo ya hiyo gemu ya Rwanda na wale wa Alhali haikuwa yani, ya kutarajia kwa vile Rwanda alikuwa kucheza nyumbani, lakini pia sikutarajia vile sana, maanake wale Alhali walikuwa wamejipanga vizuri na walikuwa wanaonyesha mchezo mzuri tangu pale mwanzo. Pengine kwa upande wa Senegal, wabingwa wa Senegal AS Douanes na wamewatoa Ferroviario ya Msumbiji, ah, hiyo game kweli ilikuwa ni n na wale wa Senegali wakuwa wamejipanga. Hawa timu ya Mozambiki kwa ukweli, kama mwaka wa pili ama watatu hivi hawajaleta uzito katika haya mashindano. Na vilevile vile Petro de Luanda, mechi yao ya robo fainali na ABC Fighters ilikuwa kali sana, wameshinda kwa pointi nne tu na kuingia nusu fainali. Mechi hii vipi kwa upande wako ulivyokuwa umeiona hii mechi? Kusema la kweli, nikuwa nawashangilia mimi wale ABC na naweza kusema kuwa ule uzoefu wa wale Petro dulwanda ama ile eksperiensi yao ndo imefanya angalau wakashinda hiyo gamu, lakini kwa ujumla wale ABC walikuwa ni timu zuri, walikuwa wamejipanga vizuri, na nilikuwa namshangilia huyu mkenya mwenzetu huyu Ongwae. So ni bahati mbaya tu hapo, dakika za mwisho kidogo concentration yao ilikuwa chini, naweza kusema so, ilikuwa ni bahati mbaya tu, lakini kwa kweli ilikuwa ni gemu nzuri, na ni gemu ambayo yaani, sikutarajia kuwa yaani, e petrol wangepata kushinda, na hivi sasa mabingwa wa Rwanda wako nje. Pengine unafikiri hamasa itabadilika kuelekea nusu fainali ya michuano hii, wenyeji wako nje? Ama Warwanda wapenda basket na wanashangilia basket, so najua hamasa itakuwa vile vile, mashabiki watakuja vile vile, na tutaona mchezo mzuri kwa zile timu zilizobaki. So kwa Warwanda kwa jumla najua wao wanapenda basket na watashangilia uh, timu timu bora ama timu nzuri bila shaka. Bila shaka ni kushukuru sana koche Antonio Juku kutoka Bandari Klabu kule nchini Kenya akiangalia michano hii inavyoendelea, nusu fainali, msikilizaji, itakavyokuwa ni kwamba klabu Rwanda ya Angola itapambana na AS mabingwa wa Senegal, wakati mabingwa wa Mali Stade Malian watakuana na vijana na Alahli kutoka kule Misri kwenye nusu fainali ya michano hiyo ya Basketball Africa League. Tusubiri mambo yatakavyokuwa. Gonga, gonga, mm -hmm, gonga mpira ule unaurusha unaingiza kikapu ndani unafanya vitu vizito o, na gonga, una kupata ushindi bila shaka. Nagonga sana hicho kikapo, kile ukija mwanjani mwenye sina la kuongezea, utakomane bila shaka, unanipiku basi. Moja kwa moja tuende katika habari za dunia. Zaidi ya watu kumi wengi wao wakiwa wafugaji waliuawa katika shambulio mashariki mwa Bukina Faso, vyanzo vya usalama na eneo hilo vimeiambia AFP Jumatatu. Siku ya Jumapili, magaidi kadhaa walishambulia kitongoji cha Kompienga, mji mkuu wa mkoa wenye jina hilo hilo na kuua takriban watu 15. Mkazi mmoja ameiambia AFP shambulio hilo, lilithibitisha na chanzo cha usalama na mkazi mwingine Takribani raia kumi na mbili waliuawa Alhamisi iliyopita katika shambulio la watu wanaoshukiwa kuwa wanamgambo wa kiislamu katika eneo la magharibi mwa Burkina Faso linalopakana na Mali, afisa eneo hilo na wakazi wameiambia AFP. Rais wa Nigeria Mahamadu Buhari leo Jumatatu amezindua kiwanda cha mafuta kinachodaiwa kiwa kiwanda kikubwa cha kusafisha mafuta barani Afrika, baada ya uzinduzi huo kucheleweshwa kwa miaka kadhaa na wiki moja kabla ya rais kuondoka madarakani. Kiwanda hicho cha kusafisha mafuta ambacho kilijengwa na tajiri mkubwa barani Afrika Aliko Dangote katika mji wa biashara wa Lagos kina uwezo wa kusafisha mapipa elfu mia sita hamsini kwa siku na kitaanzisha shughuli zake mwezi Juni. Kwa miongo kadhaa, taifa hilo lenye idadi kubwa ya watu barani Afrika na mzalishaji mkubwa wa mafuta gafi limekuwa likitegemea ya mafuta yanayoagizwa kutoka nje ili kukidhi mahitaji ya ndani ya bidhaa hiyo, kwa sababu ya viwanda vibovu vya serikali vya kusafisha mafuta. Umoja wa Ulaya Jumatatu umeitoza faini kubwa ya dola bilioni 1.3 kampuni ya Meta na kuiamuru zisitishe kuhamisha dasta za wateja katika eneo la Atlantic ifikapo mwezi Oktoba, ikiwa ni tukio la hivi karibuni katika kesi ya mwongo mmoja iliyohuzishwa na hofu ya Marekani kuhusu udukuzi wa kidigitali. Faini hiyo kuhusu taarifa za siri za euro bilioni 1.2, iliyotolewa na tume ya Ireland ya kulinda data, ndiyo faini kubwa tangu serikali ya Umoja wa Ulaya kuhusu data za siri kuanza kutekelezwa katika miaka mitano iliyopita ikiwa juu ya adhabu ya euro milioni 746 dhidi ya kampuni ya Amazon kuhusu uvunjaji wa ulinzi wa data. Taasisi hiyo ya Ireland ndio inasimamia shughuli za ukaguzi wa taarifa za siri kwa kampuni za Meta katika jumuiya ya Umoja wa Ulaya, nchi yenye umoja wanachama 27, kwa sababu makao makuu ya kampuni kubwa za teknolojia yako mjini Dublin na Wapalestina watatu waliuawa mapema Jumatatu katika shambulio la jeshi la Israeli kwenye kambi ya wakimbizi huko ukingo wa Magharibi, maafisa wa afya wa Palestina wamesema, huku utawala wa Biden ukilaani vikali kitendo cha hivi karibuni cha Israeli kuendelea kuteka makazi wa Palestina. Wizara ya afya ya Palestina imesema wanaume watatu waliuawa wakati wa shambulio huko Balata ambako kuna kambi ya wakimbizi karibu na mji wa Nablus. Watu sita waliojeruhiwa akiwemo mtu mmoja ambaye yuko katika hali mahututi, wizara hiyo imesema. anaitwa Kasim Muganga hapa sande, anakuambia kidogo kisifanye kidogo tugawane, mengi asifanye ukanikimbia ukaniacha mimi na rekodi yenyewe. Nasema haiwezekani kabisa, haya mambo mengine haiwezekani, na mimi siwezi nikakuacha, sijui kama hayaiwezekani. Hii ndio yale ambayo nimezungumzia kama tunaanza eh? Sijui tuulize Kasimu Mganga, unaweza ukampigia simu tumuulize kama inawezekana, lakini <laughs> hapa tulipo, hapa tunatandika mkeka, tupo barazani mmoja <laughs> hey, ya mke asubuhi haswa, tumeuliza. He, tumeuliza, je, una mtazamo gani kuhusu wanawake hmm. wake wanaopangia waume zao kazi za kufanya nyumbani? Lipo ama ama ile umelifikiria tu <laughs> Kuna mengi amezungumza bwe kwenye, kwenye mambo haya unajua <laughs> eh. Aliji vivi, kwa sababu wengi wanazungumza sana maswala ya nyumbani, maswala ya kifamilia, maswala ya majukumu ya mume ni yapi, majukumu ya mke ni yapi, mm. na wengi sana wameandika kwenye mtandao wetu uh, waukau tunaye huyu bwana Said Msafiri, yuko pale eh, Mombo Jitengeni, Tanga, Tanzania. Anasema kwanza, hili swala la kusema watu wanafanya hivi ni kukosa dini, maarifa na upendo wa kweli. Anasema wacha wanaume waipate fresh, maana mara nyingine wanaona kwamba wanaangalia tu halafu baadaye wao wanaenda kuwa mzigo. Umesema yuko wapi? Yuko msitu wa Ngedere, Mombo, Tanga, Tanzania, msituni. Okay, mengine hayo Walungula ehota. Anasema sasa mi nikiwa ndiye mbaba, majukumu yote ndani ya nyumba, iweje anipangie yeye nifanye? Wanaopangiwa ni wale wasio na lolote, mafukara licha eh, lak... anasemaje tena hapa, hawezi nipangia jamaa, mimi ndio mwenye nyumba. Sasa kama kuna kupangiana, inabidi tunaketi chini tunapanga sote, sio yeye anipangie. Walingula amesema haya. Ha, naye Mbaga Karimu anasema kama mwanamke atanipangia kazi za kufanya, basi itabidi naye awe na jukumu la kuleta mkate wa kila siku nyumbani, iliwe lake. Naona anasema mm, wabadilishane hapo sasa. kula Michael ameandika kitu hapa, naona kimeleta vicheko vingi, lakini kwa sababu hilo neno sijui maana yake, huenda ni neno la mtaa Nitaacha, sitalisoma wewe. Kama unajua ile neno la mtaa basi itabidi upambane nalo. Muhamad Chara anasema natokea pwani ya Kenya, maisha ni kusaidiana katika ndoa, ila mwanamke hafai kunipangia mimi kazi za kufanya nyumbani. Ijapokuwa mwanamke ni mzazi na pia mlezi katika ndoa, mume naye pia ni mzazi na mlezi katika ndoa, ila sio apangiwe kazi za kufanya. Mwanamke wa aina hiyo ni mkorofi na maisha yake katika ndoa jamaa, nakwambia ukweli, sio mazuri. Haya. Mm. Hope Abraham ye yuko huko Malawi, Zareka refugee camp. Hii ni kambi ya wakimbizi kule Malawi. Anasema anasema wanawake wa namna hiyo wanapatikana labda huko kwenu uzunguni. <laughs> <laughs> <Sio> kwetu, <laughs> anasema huko kwetu hapana, anasema mwanamke wa kiafrika awezi kumpangia mwanamume kazi ya kufanya mm. nyumbani, anasema hilo kwa kweli haliwezekani kabisa. Kimya kimya, jina lake hilo, anasema yani mnajaribu kusema kwa ujumla, ni wanawake waliokosa maadili mema kutoka kwa wazazi wao ndo wanaopangia uh, kazi wanaume. Ukiona mambo kama hayo yameanza, mwanamume kupangiwa, fanya hiki fanya kile, rudi kafanya hiki, nenda kafanya kile, jua hiyo ndoa imeshaharibika, nyumba kafungwa, ingine itafunguliwa. Haya basi, mengi yameandikwa kwenye Facebook. Endelea kutoa maoni yako msikilizaji, lakini nabidi tupate muziki. kama tusemavyo express, bila gurudumu lili bila isukuma, bila muziki moja kwa mm, moja. Basi Bwire, nani huyu anaitwa Mario ambaye anakuja na kitu gani? Tumoro tupate vitu msikilizaji. Ah, ah, hizi nyimbo zingine ni ah, fasihi yeah. Sasa ninavotafsiri yeah, mimi huenda usivotafsiri wewe. Spindea, asivotafsiri yule aliyeimba pia, e, na sasa mm -hmm. naweza nikakwambia kilichonichekesha mle ndani mm -hmm. ikawa tafsiri yangu ni ya kukupotosha wewe. Aha, na mimi nikaona tafsiri yangu ni yeah, sawa na mwenye wimbo akaenda <laughs> kunishtaki, kunishtaki namuharibia wimbo wake Aita Mario anasikika kama ile si, ule Simba yule ndio alivyokuwa akisema. Nani yetu hapa kama mm. Simba wa Tanzania na Diamond Platinum, sio VOA express. Haya, bila shaka mm. Sasa tunakia kwenye nini, mambo ya tafakari. Utafakari nini? Utafakari nina, unajua? Haya basi, hmm, hii ni makala ya leo ya tafakari. Tunaangazia mwanamuziki aliingia kwenye tasnia ya uimbaji akiwa na umri mdogo zaidi duniani, bwile sio kwa nchi, duniani kwa mujibu wa Guinness Book of World Records, na, hmm, na kurekodi nyimbo ambazo zimepata umaarufu mkubwa licha ya umri wake kuwa mdogo. Sasa basi, tutafakari haya na mzee wa tafakari BMJ Murithi. It msikilizaji, una habari kwamba Atidhi Gautamu KC ndiye anayeshikilia rekodi ya The Guinness Book of World Records ya mwanamziki aliyeingia kwenye fani ya uimbaji na kurekodi nyimbo zilizopata umaarufu mkubwa akiwa na umri mdogo zaidi duniani. Alipotoa albamu yake ya kwanza, Atidhi alikuwa na umri wa miaka mitatu. Alizaliwa tarehe 15 mwezi Agosti mwaka 2006 katika wilaya ya Lalitpur nchini Nepal, na kwa mujibu wa familia yake na wengine waliomfahamu, akiwa mtoto mchanga alianza kuimba akiwa na umri wa miezi 20 akimuiga dadake mkubwa Ushna. Na hapo tarehe 18 mwezi Julai mwaka 2010, albamu yake ya kwanza kabisa iliyojumuisha nyimbo tisa ilitolewa rasmi. Wakati wa hafla ya kutolewa kwa albamu yake aliimba nyimbo kadhaa moja kwa moja, akishirikiana na mtunzi nguli wa muziki Ambar Gurung, eh, raia wa Nepal, ambapo kati ya nyimbo zingine pia alikuwa amerekodi wimbo wa taifa wa nchi hiyo. Baada ya hapo, umaarufu wa Atithi Gautam KC ulianza kutanda kama moto wa nyika, na alialikwa katika nchi mbali mbali kote duniani, wengi wakitafakari umahiri wa mtoto huyo. Albamu ya pili ya Atithi itwayo Top of the World ilitolewa mwaka wa 2011. Albamu ya tatu itwayo Gurans and Sakura ilitolewa mwezi Disemba mwaka 2016, akiimba kwa lugha za Kinepali, Kiingereza na Kijapani. Na kwa maana hiyo Atithi Gautam KC anaendelea kushikilia taji za mtu aliyeingia kwenye tasnia ya uimbaji akiwa na, na umri mdogo zaidi duniani. Je, wewe ukiwa na umri wa miaka mitatu uliweza kuimba wimbo upi? Tafakari hayo. Kurekodi Mkavile... <laughs> ya kuwepo <laughs> ile kilio weo sanda limba sana ni ile kilio ile kuchapo ile miaka mitatu. Sasa kuna wimbo ulimba, lakini mtoto amfanya kazi nzuri sana, sana, sana. Mm, sauti iko sawa. Amenikumbusha mtoto ambaye unamjua ule, ule mtoto alikuwa anachapa rap. Zinaitwaje rap, Kiswahili Foka, foka, ah, e, yeah. Uganda, eh hey, katoto, hey, katoto ni kudalilisha mtoto mm -hmm. Katika kwingine kule, ukisema katoto ni sawa tu, lakini Kiswahili safi mtoto sio, bila shaka mm, amenikumbusha huyo aka huyu, vyombo mm -hmm. vimepangwa, lakini nafikiri kwa, kwa na msaada sio u niliimba mm, tu sana lakini, vyombo havikuwepo, ningekuwa na jinadi pia, ungetafakari hayo. Swali la mm, leo, swali la leo aliojiri kwenye mitandao ya kijamii, mitandao ya kijamii timu ya Manchester City jana nah, wakiwa na Haaland, wakiwa Un na mzee mzima coach mwenyewe Guardiola wamesema kwamba Arsenali imewapa kazi kubwa sana. Mwenyewe alivyosema kocha ni kwamba wasukuma kufikia kile kiwango cha kufanya kazi kubwa sana hatimaye kuweza kunyakua ubingwa Uingereza. Ni stori ambayo inatamba sana kwenye mitandao mm. kwa kweli washabiki wa Arsenali hawakufurahia hicho kitu, lakini wengi wao wanasema mm. kwamba timu yao angalau ilifanya kile hicho ambacho akikutarajiwa. Wewe kama wa Liverpool, unasemaje? Nafikiri wamejitahidi, mi najua kusema ni hicho, na kwa kusema kweli mm. Man City wameendelea kuwa mabingwa na kutisha katika mm. jumla ya michezo kwenye ligi ya Uingereza kwa sasa wete. Arsenal waliibiwa pointi mahali fulani, sijui wao wanavyodai, lakini ah. sisi hatuwezi kujua ukweli, na Liverpool na Liverpool wanasema hivyo hivyo, kuna baadhi ya mechi waliibiwa. Lakini nini ambacho tutasema, mi niwapongeze tu Manchester city na washabiki wake mm. katika wakati huu wa kushangilia ushindi kwenye ligi ya Uingereza. Na hayo yanajiri, msikilizaji, endelea kusikiliza matangazo mengine ya VOA. Usahau matangazo yetu ya jioni, yanakuja. Tutakuwa pia na kitengo cha michezo tukimulika haya, kwa zaidi na zaidi. Jina langu ni Sunday Shomari, upande wa pili Aida Isa