Nam barabara kabisa, msikilizaji, ukishasikia basi, kitu hicho ni kwamba ni wakati wa VOA Express tayari. Hapa studio nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Jina langu, msikilizaji, ni Sunday Shomari. Nikiangalia huku na kule, naona studio hii mambo ni mengi, ikiwa ni siku nyingine ya Jumatano uh, tarehe 24 mwezi wa tano, na siko peke yangu ndani ya nyumba hapa. Bila shaka uh, uko nami Patrick Ndwimana uh, karibu msikilizaji wetu kufuata matangazo ya Express. Tumekuandalia mambo mbalimbali Sunday, tukianzia kuhusu masuala ya matumizi ya mitandao ya kijamii. Anaripoti hapa imetolewa na daktari mkuu wa Marekani, wanaonya kuhusu matumizi ya kupita kiasi hasa kwa vijana mm, ina athiri afya ya akili ya vijana, tutazungumza kuhusu hili, sio tu hapa Marekani tu, swala hili pia linajitokeza hata la katika nchi nchi za za Afrika Afrika Mashariki, bila shaka ni kunduima, 13, ni kweli kabisa, lakini mashindano ya hesabu hesabu hesabu kwa kwa shule sekondari, hii siku siku marathoni haya, kutwanga mzee, vijana wametwanga Rwanda sio mchezo <laughs> kwa aya, kama kawaida, kila barazani barazani tutakuwa na swali la barazani pale ambapo tuliuliza: je, serikali ya Tanzania kuanzisha mchakato wa kuandikisha wanadiaspora italeta manufaa gani? Bila shaka wameandika huko kwenye mitandao wetu ya kijamii, na tutawapiga simu kuzungumza nao vilevile. Tutaangalia swali la siku ya leo, bila kusahau kipindi hiki akiendi bila muziki. Msikilizaji, ngoma zitaanguka nzito nzito kufanya siku yako iwe safi kabisa <laughs> bila shaka, bila shaka. Naam. Basi moja kwa moja tuanze na hii habari ya matumizi ya kupita kiasi ya mitandao ya kijamii ni kwamba uh, daktari mkuu wa serikali hapa Marekani anaitwa uh, Vivek Murthy uh, ambaye ni mtu anafuatilia zaidi masuala ya afya ya akili. Anasema lazima tahadhari ichukuliwe, sababu utafiti umeonyesha kwamba vijana hasa wale walio umri wa miaka kati ya miaka kumi na mitatu na kumi na saba wanaathirika zaidi afya yao ya akili inaathirika kutokana na kutumia kwa muda mrefu kwa siku mitandao ya kijamii hasa simu za mkononi. Kwa hiyo uh, kuhusu suala hili uh, tulijiuliza, je, ni hapa marekani tu? mm -hmm. Sababu hatujaona ripoti ambayo imetolewa kuhusu afrika mashariki au afrika kwa ujumla, lakini no, suala hili pia lipo, mm, hata kwamba halitangazwi E, nimeongea na uh, daktari mtaalamu wa afya ya akili kule Tanzania, anaitwa Daktari uh, Raymond ha? Yeye anathibitisha kwamba tayari amekwisha pokea kesi za vijana ambao wana tatizo la afya ya akili kutokana na matumizi ya mitandao ya kijamii. Basi tusikilize, tumsikilize Daktari Raymond Mgeni. Uh, tunapata visa ndio. Uh, kwa mfano, tunakumbana na changamoto ya vijana ambao wanakuja katika umri kama huo na sasa unakuta kuanzia miaka kumi na tano na kuendelea ambao wameweza kuiga baadhi ya tabia ambazo zimekuwa zikionekana katika mitandao ya kijamii na hapa tunagusia, wengine wanajifunza tabia hizi, kwa mfano, utazamaji wa picha za utupu kwa hiyo mwingine anaweza akawa amesha pata tabia ya uraibu wa kutazama picha hizo, na anakuja tunamuona katika changamoto hiyo kwamba ameshaingia katika hali za msongo wa mawazo na anapata upweke, ana thamani yake ile ana- imeshuka. Ni kwa sababu tu ya uwepo wa mitandao ya kijamii, ambapo kwa namna moja ama nyingine mtoto aliweza kujihusisha nayo akiwa katika umi mdogo wa kushindwa ku, kujua uhalisia wa kitu ni upi. Haya, umesikia hayo Sunday. hmm, sasa sababu hili ni tatizo, ni afya ya akili ambayo hasa kwa vijana ni tatizo. Uh, sasa nimemuuliza, je, kuna umuhimu wa kutoa hamasa kuhusu athari za matumizi ya kupita kiasi ya mitandao kijami ya kijamii kwa vijana? Hivi ndivyo anavyosema: umuhimu upo mkubwa sana kwa kuanzia ngazi za familia, jamii na hata serikali pia E, katika namna ya kusaidia hasa kundi hilo la vijana ambalo ni, ni kundi ambayo bado ndo vijana e, kwa umri huo ndo wapo katika kipindi kile cha balehe. Kwa hiyo ni umuhimu mkubwa sana kuwa na udhibiti au utolewaji wa elimu na namna ya kuweza kama kijana kudhibiti katika masuala ya ufuatiliaji hata pia wa maudhui ambayo yanatumwa mitandaoni. E, lengo ni kulinda afya ya akili yao siakaingia katika hali ya migogoro kutokana na, na zile onyesua, vile ambavyo vinaonyeshwa vile vinavyo taarifa zinazokuwepo majukwaa yaliyopo. Nam, ni Daktari Raymond Mgeni, huyu ni mtaalamu wa afya ya akili kutoka kule Tanzania. Basi nafikiri ushauri ameutoa, waliosikia wamesikia, inabidi tahadhari ichukuliwe, sababu athari ndizo zimekwisha jitokeza. Hapa bila shaka tumsikilize, mboso amepotea, anakwambia vipeperushi vinasambaa eti natafutwa, nimepotea, wiki imekata. Ndugu wamechachama wananitafuta, nimepotea, mwezi umekata. Kazi nisionekani yupo niulizia yupo wapi? Yupo wapi? huyu huyu mama, isikulia mimi, nimezama katika kina kirefu chaba. Na mkijana huyo mwenye sauti ile tulia kweli kweli, msikilizaji, si mwingine ni mtoto machari kabisa kutoka Tanzania, wa Gongo wagongo, Flavor namita Yusuf, Mbwana Yusuf Kirungi maarufu kama Mboso. <laughs> Mboso, nyimbo yeah, yeah, zake nzuri kabisa safi kweli, tarabu tarabu, mtindo wa tarabu. Anatuliza vitu yeah. Na si tu tarabu na mapenzi anaimba, ambayo watu wakikaa wanasikiliza, wanasema bwana, mashairi yake sio mchezo. Haya, tuelekee sasa kwenye mambo ya maratonia. Maratonia. Hesabu. Hesabu. <laughs> <laughs> ni ya hesabu yuko Rwanda. Haya, msikilizaji, ni mashindano ya 30 ya hesabu kwa shule za sekondari kwa nchi za Afrika ambayo yalifanyika kule Rwanda mwishoni mwa juma. Mashindano haya yalijumuisha nchi 31 m barani Afrika e ikiwa jumla ya shule za sekondari 170 hapa mnaingia mnafanya hesabu fast mnapata mshindi. Timu zinakuwa na wasichana watatu na wavulana watatu na msimamizi huyu mmoja. Sasa basi wanataka kuonyesha utaalam wa hesabu. Hatimaye Moroko aliibuka washindi wakipata medali hizi tatu za dhahabu na vilevile walifuatiwa na nchi za Algeria nambari mbili, Afrika Kusini nambari tatu, na Rwanda wenyeji nambari nambari nne. Nne. Sasa basi nimezungumza na mdau wa elimu nchini Rwanda, Jessica Agasaro na kwanza kutaka kujua kwanza wamepokeaje matokeo ya michuano hii ambayo imefanyika kwa mara ya kwanza nchini Rwanda. Reaction ilikuwa different kwa sababu hii ndio itakuwa ilikuwa ni mara ya kwanza Rwanda imekuwa mwenyeji, na wale wanafunzi walikuwa na talent zaidi, hawa kufikiria kama watakuwa na hiyo chance ya kuparticipate. Na kwa sababu hiyo, basi pengine wewe ukiwa kama mdau unayefuatilia masuala haya unaweza kusema kwamba pengine hii uh, inasaidia vipi? faida yake kwa vijana wetu wanafunzi wa shule inawasaidia kwa sababu, kama uko na akili nyingi, na unakuwa na na mwanafunzi anakuwa na hiyo ya kufanya elimu, anasikia ni miaka ishirini, na kwa sasa wanasema Rwanda ilishika nafasi ya tatu, ikiwa hii ni mara ya kwanza wanakuwa wenyeji alafu wanashika nafasi ya tatu kwa shule za sekondari. Na kwa wazazi, pengine unaweza kusema kwamba hii imewasaidia vipi kupata nafasi kama hiyo? Imewasaidia kwa kwa mambo mingi sana, kwa sababu ukikuwa na mwanafunzi au mwanako mwana anajua kufanya ma vizuri, lakini hatapata chance hii ya kuendelea kufanya test. Ukipata kama mwanafunzi wako anaenda extreme borders kwa sababu amepata chance ya kufanya kitu iko Pan African. Imewasaidia pia kuongeza experience wanaye na pengine unafikiri katika siku zijazo huko mbeleni, kwa sababu Rwanda sasa imeshika nafasi ya tatu, na hii imeleta mbele wasichana <coughs> na wavulana e, pengine itawasaidia watoto wa wanafunzi wa Rwanda katika mashindano pengine yanayokuja kufanya vizuri zaidi na kupata nafasi ya juu zaidi. E, nafikiri miaka yingine ya kukuja, na kuna no ya ya una chansi ya rwanda ku, ya na competition again, watafanya vizuri ndo wa kwanza ama ilikuwa tu ili kwa hili kwa mwanzo na siku zingine itakuwa kitu kingine zaidi, na wataweza zaidi kwa... watakuwa wamejua ni nini exam, venye exam eh, iko na venye wanaweza ku, kuweza zaidi kita kwa, kwa mara ya kwanza wanaifanya. Na ushauri wako kwa wanafunzi wa Rwanda wanaokusikiliza kwa sasa, unawaambiaje wanafunzi wa shule za sekondari? kwa sababu wanafunzi wengi wanasema hesabu ni ngumu, wengi wanalalamika. Pengine kwa nafasi ulioiona hapa, unawashauri nini? Uh, naweza mbia wanafunzi wote wanaokufuatilia saa hii, kama hesabu si nguvu na wakikuwa na kareji ya kuanza, ndo nazifika mbali. Nawambia waendelee tu, kama walikuwa watatu, hii mara wengine watakuwa wa kwanza ama wa pili, wanaweza endelea tu na kareji ya bila shaka huyo ni Bi Jessica Agasaro, mdau wa elimu kule nchini Rwanda, akizungumza nasi kuwatakia vijana hao waendelee kupambana e, katika masuala ya hesabu kama unavyosikia hapo e, Patrick Ndwima. Na haya ni mashindano ya hesabu ya marathon, ambapo Rwanda wanajipatia medali tano za fedha na nne za shaba na kushika hiyo nafasi ya nne. Wamefanya vizuri kabisa. Basi uh, muda mfupi tunaingia kwenye habari za dunia. Mtu mmoja nchini Namibia amefariki kutokana na homa ya kuvuja damu aina ya Crimean Congo na kusababisha nchi hiyo kutangaza mlipuko wa ugonjwa huo. Serikali imesema leo Jumatano ugonjwa huo pia unajulikana kama homa ya Congo, una kiwango cha juu cha vifo hadi asilimia 40, kulingana na shirika la afya duniani WHO kesi moja inachukuliwa kama mlipuko mkurugenzi mtendaji wa wizara ya afya Ben Nangombe aliliambia shirika la habari la AFP. Mapigano yamepungua nchini Sudan lakini hajasimama hii leo Jumatano, ikiwa siku ya pili kamili ya usitishaji wa mapigano ambayo imeibua matumaini ya utahadhari miongoni mwa raia wanaohangaika, ambapo njia za misaada na barabara zinazotumika kwa ajili ya kukimbia mapigano hayo zitafunguliwa hivi karibuni. Mashambulizi ya anga na mashambulizi silaha, ya silaha bado yamesikika kote katika mji mkuu, wakazi wameliambia shirika la habari la AFP, lakini waangalizi wa Marekani na Saudi Arabia wanasema mapigano mjini Khartoum yaonekana kupungua tangu kuimarishwa kwa sitisho la mapigano la wiki moja siku ya Jumatatu jioni. Shima Shahrabi mwandishi wa habari wa tovuti ya Iran Waya amesema leo alikuwa na wasiwasi kuhusu hali ya kiafya ya kaka yake baada ya maafisa wa Iran kumkamata kwa zaidi ya wiki tatu zilizopita. Shahrabi aliandika kwenye Twitter kwamba kaka yake Sajad Shahrabi alikamatwa kwa sababu ya kazi yake ya kumiliki chombo cha habari na kwamba mawasiliano ya simu na kaka yake huyo yamekatwa ya kwa wiki nzima. Aliongeza kuwa kaka yake alisema alikuwa amezuiliwa katika chumba cha peke yake na kisha akahamishwa kwenye gereza la watu wengi kufuatia mgomo moja Russia wa kula. Afisa mmoja wa Urusi amesema hii leo kwamba mkoa wa Belgorod kwenye mpaka na Ukraine ulishambuliwa na ndege zisizotumia rubani usiku wa kuamkia Jumatano. Gavana wa Belgrod Vyacheslav Gladkov alisema kupitia mtandao wa Telegram kwamba majengo ya utawala na makazi yaliharibiwa, lakini hakuna aliyejeruhiwa. Gladkov alisema ulinzi wa anga wa Russia uliziangusha ndege nyingi zisizo na rubani. Msikilizaji kii hicho kampani, kijana machachari kabisa yule Nevi Kenzo. Unamjua we? Machachari yake yule bwana, bila shaka. Lakini <laughs> <laughs> ah, ah, ah, <laughs> sasa kampani hapa inaweza mm, kuchanganywa kidogo, ndio ukajua ni kampuni au, au lakini hapa kampani nafikiri anahitaji kampani e, anahitaji kuwana karibu pale uh -huh. Basi ni ule muda wa kuingia kwenye kipengele cha barazani e. Tuliuliza, serikali ya Tanzania kuanzisha mchakato wa kuandikisha wanadiaspora italeta manufaa gani? Tunaendelea kuwatafuta wasikilizaji ambao wanataka kuchangia kwa njia ya simu, lakini kabla msikiliza ah, tayari msikilizaji tunaambiwa amekwisha yuko kwenye laini ya simu ah, karibu msikilizaji, jitambulisho, uko wapi na utuambie, utupe mchango wako au maoni yako kuhusu mada yetu ya leo. Asante sana kwa majina, unaongea na Malimola Mazani la Jumelama, Malimola Mazani a ana za huku Tanganyika -hmm. mkoa Katavi. Mimi kwenye mchango wangu mimi naweza nikasema kwamba hiyo hayo maamuzi ambayo imetolewa yani, kama imetolewa kama na serikali sasa mimi kwa upande wangu mimi kwa upande wangu naweza nikakaa nikasema kwamba nikajiuliza nikasema kwamba ule mpango aliofanya kama serikali yetu huko ya Tanzania iliyofanya mpango huo, mii kwa upande wangu nauona uko sahihi kabisa kwa sababu hiyo mpango aliofanya kwanza, moja, inasaidia wananchi wageni kutoka hii nchi za nje, inawasaidia watu wengi sana. Kwa mimi nilikuwa naona kwa maoni wangu, kwa mtazamo wangu Mi naona kwa sababu jambo lolote ambayo likifan ikipitishwa mbele Afrika kwa ahalani na serikali, mimi naliona gari liko sahihi sana kwa maana, maana serikali haiwezi kafeli. Hata kama ikifeli ni kidogo sana. Kwa mii kwa mtazamo wangu mi naona tu kwamba jambo lile liko sahihi kabisa. Yani unaunga mkono, uh, mia moja kwa mia moja, asilimia mia moja kwa mia moja, ah mimi pale kwa kuangalia naweza ni naunga na, kwa mia moja kwa mia moja, kwa sababu serikali inayotuongoza ni, ni asamia na Samia Suluhu Hassani hawezi akafanya jambo bila kuwashirikisha watu wengine. Hii kwa maoni yangu inavyojua lazima alikaa wakajadili wakachagua wakalipitisha, kwa mi kwa kuiunga naweza nikaliunga asilimia tisini na, na tisa <tihimua> <laughs> Sawa. <laughs> Malimao Ramadhani, shukrani <laughs> sana. <laughs> Basi Sunday, haya eh, kwenye Facebook wanasema wa nini? Haya, Facebook mengi yanazungumzwa, tusikilize hapa. Namwona huyu BMJ Hamose anasema Tanzania ni njia ya kuwafuatilia vyema Watanzania kwani kutakuwa na hifadhi tosha ya data ya kwahusu. Huyu bwana anasema yeye ya yuko jijini Nairobi, Kenya. <laughs> <laughs> kuna watu walikuwa wanazungumzia kwamba seme ni njia ya kuwafuatilia watu, lakini sidhani kwamba ndio lengo la, la, la mpango huu huohaya. Uh, yeah, huyu njika. ni ndovya kasiki yuko kule Butembo, Kivu Kaskazini. Uh, anasema you, uh, you, anaona asema ni vizuri kusiwe na wale watu wasio Watanzania wakajiite siku moja kuwa nao ni Watanzania. Haya, Donald Mahamba anasema kwa upande wake usikute hii serikali inataka iweke tozo, msiamini sana serikali <laughs> haya mambo yake haya. Ongera John anasema hiyo ni sawa, maana serikali nataka kujua idadi ya raia wake. E, nimalizia na Goligota Magambe Mokono akiwa GGM Geita Tanzania, anasema hii mi naona haiwezi kuleta manufaa. Ah, badala yake anasema anaona ni kama vile kutengeneza rushwa. <laughs> Ha, <yes>. Maoni mseto. <laughs> Maoni mseto bila shaka. Basi ni muda wa kupata kibao cha muziki eh, kama express bila muziki ujasukuma gurudumu, msikilizaji. Ni mbala muziki mchachari huyu Benn akishirikiana naye nani? DJ Edu wanakuja kitu chao tu easy, ambao hapa kimetamba kwelikweli kwenye mitandao bila shaka. we we And And And when when we did together, we marinate. everything you And you, you say, I inside on fire. Too easy. Too easy. Too easy. Asia, mambo hayo yao sio mchezo. Uliposikia hapo mwanzo ulishtuka kidogo, ilianza lele lele lele. Oh, ulikuwa ni ule wimbo wa bendi ya Wanyika. Ile ngoma imetamba, Ilizopenda sana imetamba. Basi uh, ulipata taarifa kwamba uh, huyu unajua BN ni kutoka unajuanni kutokaouawa mm -hmm. vijana walitangaza rasmi kwamba sasa wametengana wako pamoja. Ma, wanamaliza watakuwa kila mtu na mambo yake, kivyake yake. lakini walisema mm -hmm. kwamba wataendelea kushirikiana labda uh, kutoa wimbo mm. uh, yani wanashirikiana ile featuring kama vile anavyofanya BN na mwingine anafanya hivi mm. Asi, lakini ilikuwa ni vizuri wa, waendelee kuwa pamoja sababu hii bendi ni bendi ambayo imetamba sana, sana. Sio tu Kenya wana uwezo mm, sauti. Sauti kabisa na hatua yao hapa Marekani. Bila shaka basi tuende kwenye masuala ya biashara, ndio. mm -hmm. Katika makala ya biashara leo tunaangazia mbinu zinazotumiwa na baadhi ya wakulima huko Kenya ambao hujitafutia riski kwa kuuza mazao yao, lakini wanakabiliwa na changamoto za uvamizi wa ndovu na hivyo kuathiri biashara yao kwa kiasi kikubwa. Wanasema baada ya kuwasilisha malalamiko yao kwa mamlaka husika, hakuna hatua chanya zinazochukuliwa na sasa wamegeukia hmm, nyuki. Wanasikia mambo hayo, ambao pamoja na kuwasaidia kuzuia tembo kuvamia mazao yao pia ni chanzo muhimu cha mapato ya ziada. Ulikuwa najua hiyo? hiyo kitu sijui, najua tu kwamba tembo saa wengine wanaogopa nyuki. Watu wanasema tembo ni mkubwa, lakini kanyuki kadogo kanampelekesha. Basi tuungane naye mzee wa kazi BMJ Muridhi, atujuze zaidi kuhusu uh, swala hili. Ndovu ambao ni wanyama wenye miili mikubwa, wanahitaji chakula kingi ili kuendelea kuishi. Kwa sababu ya haja ya chakula kingi ambacho wakati mwingine hakipatikani kwenye mbuga wanyama hawa mara kwa mara hujipata katika mvutano na majirani zao wanadamu. Kwa miongo mingi sasa, wakulima ambao baadhi hufanya biashara za kuuza mazao wamekuwa wakilalamikia changamoto ya mashamba yao kuvamiwa na ndovu. Wengi wanasema vuta ni kuvute kati ya binadamu na wanyama haishughulikiwi ipasavyo na mamlaka husika, na mara nyingi ni wakulima wanaopata hasara. Kwa maana hiyo, wametafuta suluhisho mbadala. Wamegeukia nyuki kuwasaidia kuzuia tembo kuvamia mazao yao, kama anavyoeleza mkulima Jones Mwakima kutoka kijiji cha Kajire. Ndovu anapovamia shamba lako na kula mimea kwa nusu saa ni sawa na saa nane za anavyokula akiwa porini. Tatizo la ndovu ni kwamba watakula tu asilimia 40 na asilimia 60 itakuwa ni uharibifu tu mazao ikanyagwa. Hivyo, kwa ndovu kupata asilimia mia moja ya chakula anachohitaji atakuwa amefanya uharibifu mkubwa. Kwa kawaida tunapenda nyuki kwa sababu anatusaidia kulinda shamba. Mimi nategemea kilimo tu, sijaajiriwa, na kwa hiyo ndicho chanzo changu kikuu cha chakula kwa familia yangu, na pia anapata pesa ya ziada kusomesha watoto wangu, kutokana na kwamba mazao ndilo tegemeo muhimu kwake na familia yake. Mwakima anasema hana budi kulilinda shamba lake dhidi ya wa wanyama hao wakubwa, vinginevyo hakutakuwa na chochote kitakachosalia kwake kuvuna. Mkulima Nahashon Mwagalo pia amekosa usingizi kutokana na tembo kula mavuno yake na kumbidi ageukie mazao ambayo tembo hawapendi kula yakiwa ni pamoja na pilipili, tangawizi na alizeti. Ule wakati nilikuwa nilikuwa napanda mahindi navuna kama gunia moja, lakini sasa hivi nikipanda sunflower nafikiria tani mbili, tani tatu, tani nne. So unaona hapo mapato, mapato imefanya nini? imeongezeka na sina kazi nyingi kwa sababu usiku waga sichungi ndovu mi nalala usiku kama kawaida so wakati wa mahindi nilikuwa nakesha usiku nikichungana na ndovu watetezi wa haki za wanyama wanasema ndovu pia wanahitaji kulindwa wahifadhi kutoka Save the Elephants shirika la usaidizi la Uingereza lililosajiliwa nchini Kenya wanatumia nyuki kama njia isiyo ya kuua ili kutuliza mvutano huo. Umoja wa Mataifa ulitenga tarehe 20 mwezi Mei kila mwaka kuwa siku ya nyuki duniani ili kuongeza ufahamu wa umuhimu wa wachavushaji hao na vitisho vinavyowakabili kutoka meza ya biashara, BMJ Murithi, Sauti ya Amerika. Asante sana BMJ muridhi kwa ripoti yako hiyo. Sande Shomari, nadhani uh, na kabla ya kwenda kutizama yanayovuma, labda haraka, haraka tusome ku, uh, majibu ya swali la leo. Tuliuliza, je, unadhani ziara ya rais wa DRC Felix Chisekedi atakayoifanya ameanza ziara hiyo leo huko China italeta mabadiliko katika mikataba ya uchimbaji madini? uh -huh. Huyu anaitwa george George kutoka Dar es Salaam, Tanzania anasema la hasha, mimi sijui, labda tusubiri tuone itakuwaje mara baada ya ziara hiyo kukamilika. Salehe Rajabu Muhumbula anasema ngozi yoyote nyeupe haiaminiki, ni bora wa Afrika tuunde makampuni za uchimbaji madini kuliko kwenda kwa wazungu. hmm. Maoni mseto hayo, basi moja kwa moja tuangalie na ujiri haraka haraka hapa kwenye mitandao ya kijamii. Patrick Ndwimana, ni pambano la boxing ngumi ndondi nzito zinazotarajiwa hapa Marekani. hawa Bawote, nilikuwa na, nilikuwa na ni mabondia wawili ambao wote hawajawahi kushindwa, nafikiri hapa Marekani, huyu bwana anaitwa Terence Crawford. Yeye yeah, yeah, amepiga mapambano thelathini na tisa bila kushindwa na ni bingwa wa WBO uzito wa welter tangu elfu mbili na kumi na nane Anayepambana naye Errol Spence Jr yeye yeah, ameshapiga mapambano 28 hajashindwa hata moja, na ndio bingwa wa sasa IBF, WBC, WBA. Sasa hawa ni mafahari wawili Patrick wanakutanishwa pamoja. Atakufa mtu. Kila mtu hali ngoja Julai. Wanasema hapo patakufa mtu kweli kama wanaosema. Na mshindi hapa anaondoka dola milioni 10. Kabisa. Kazi kweli kweli Patrick. Yeah. Sio mchezo. Basi haraka haraka tuende huko Tanzania, ni kwamba kuna mkazi mmoja wa kijiji cha huko Gocho, uh, mkoa wa Manyara, eh, anase, inasemekana tanyongwa hadi kufa baada ya kutiwa hatiani kwa kosa la kumbaka bibi kizee wa miaka tisini na nne mama mzee wa miaka tisini na nne na kumsababishia kifo mm, akiamini mm, kitendo hicho kitampa utajiri. Hizi imani za kishirikina Patrick, ni shida. Eti baada ya kusumbuliwa wase, na matatizo ya maisha mm, alikwenda akamwona mganga wa kienyeji, akamshauri afanye hivyo. Sasa atahukumiwa kifungo cha kunyongwa, atahukumiwa, atahukumiwa, atahukumiwa kifo cha kunyongwa. Haya, msikilizaji, basi wakati tunakamilisha kamilisha, sikiza nyimbo hiyo ya kukamilisha kipindi hiki cha Express. Upande wa pili namwona pale b bi... Aida bin Isa <laughs> bila shaka yuko upande wa pili, naupa msimamizi beri mgawe. Mimi naitwa Sunday Shomari na niko na mzee wa kazi Patrick Ndwimana. Mambo haya mazito kabisa. Tunashukuru msikilizaji kuungana nasi. Patrick, unaambiaje msikilizaji? Tukutane tena kesho kunako majala lakini wasikose pia kwa wale kwenye matangazo jioni. Mengine ya jioni hata undani. Kumekucha Afrika na kwa undani Kompone. Kompone. You know. My my life, Kompone. Kompone. You Come on, oh,