Ayaa hadda madax u ah haiaddahii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki, tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi, na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ngwimana. Katika matangazo yetu ya leo tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Mimi ni Kenneth Bwire. Rasia imeshambulia mji mkuu wa Kivu nchini Ukraini kwa idadi kubwa ya ndege zisizokuwa na rubani kuwahi kutokea tangu kuanza vita hivyo. Mashambulizi hayo yametokea wakati Ukraini inajitayarisha kuadhimisha kuanzishwa kwa kwa taifa hilo. Meya wa Kivu Vitali Klitschko amesema kwamba mtu mmoja ameuawa kutokana na mashambulizi hayo ya usiku wa kuamkia leo. Jeshi la anga la Ukraini limesema kwamba limetungua na kuharibu ndege hamsini zisizokuwa na rubani za Russia. Taarifa zaidi hazijatolewa kuelezea iwapo ndege hizo zisizokuwa na rubani zote zilikuwa zimeulenga mji wa Kyiv au sehemu nyingine za nchi. Wakati huo huo, taarifa za kila siku za ujasusi wa wizara ya ulinzi wa Uingereza zinasema kwamba vyombo vya habari vinavyofadhiliwa na serikali ya Russia na makundi ya biashara wanataka wizara ya uchumi kuamuru wafanyakazi kufanya kazi siku sita kwa wiki bila kuongezewa malipo ili kukabiliana na changamoto za kiuchumi kutokana na vita vyake nchini Ukraine. Kura zimeanza kuhesabiwa nchini Uturuki katika duru ya pili ya uchaguzi wa urais ambapo rais wa sasa Recep Tayyip Erdogan anatarajiwa kushinda muhula mwingine madarakani. Erdogan mwenye umri wa miaka 69 ameiongoza Uturuki kwa muda wa miaka ishirini. Alishindwa kupata ushindi wa moja kwa moja katika duru ya kwanza ya uchaguzi mapema mwezi huu. Kamal Kilicdaroglu mwenye umri wa miaka 79 ndiye mshindani pekee wa Erdogan. Uturuki inakabiliwa na matatizo makubwa ya kiuchumi, mfumuko wa bei na athari za tetemeko baya la ardhi lililotokea miezi mitatu iliyopita. Ushindi wa Erdogan utamwezesha kuwa kiongozi wa Uturuki kwa mwongo wa tatu. Wakosoaji wake wamesema kwamba utawala wake umekuwa wa kidikteta. Ukusanyaji wa maoni unaonyesha kwamba Erdogan ataibuka mshindi. Matokeo rasmi yanatarajiwa katika saa chache zijazo. Rais wa Marekani Joe Biden amefikia makubaliano na spika wa baraza la wawakilishi Kevin McCarthy kuhusu mswada wa kuongeza uwezo wa Marekani kukopa pesa zaidi na kuepuka uwezekano wa kushindwa kulipa madeni yake. Wahusika katika mazungumzo hayo sasa wanaharakisha kumalizia kuandika mswada huo. Makathi amesema kwamba baraza la wawakilishi litapiga kura Jumatano kufanya maamuzi kuhusu mswada huo na kutoa fursa kwa baraza la seneti kuupitisha kabla ya Juni tano ili kuhakikisha kwamba marekani haishindwi kulipa madeni yake. Hata hivyo mambo mengi yaliyomo kwenye mswada hayajulikani kwa namna japo pande zote katika bunge zinatarajiwa kutangaza ushindi wao makubaliano hayo yataiwezesha marekani kuongeza kiwango chake cha kukopa kwa muda wa miaka miwili ijayo unasikiliza habari za dunia kutoka sauti amerika voa marekani imetekeleza mashambulizi ya anga dhidi ya wapiganaji wa al shababu nchini somalia hayo ni kulingana na kamanda wa jeshi la marekani afrika ambayo imeeleza kwamba shambulizi hilo la Ijumaa liliharibu silaha na vifaa vilivyokuwa vimenyakuliwa na al al-Shabab. Ripoti hiyo haijaeleza mahali al-Shabab walikuwa wameiba silaha zilizoharibiwa. Shambulizi hilo limetekelezwa karibu na kambi ya kikosi cha jeshi la Umoja wa Afrika katika eneo la Bulomar. Shambulizi limetekelezwa kwa ushirikiano wa serikali ya Somalia, kikosi cha jeshi la Umoja wa Afrika nchini Somalia. Hakuna raia aliyejeruhiwa na kuuawa na wakati huo huo rais wa Uganda Yoweri Museveni ameliambia taifa kwamba kuna wanajeshi wa Uganda waliofariki kufuatia shambulizi la kundi la Al shababu dhidi ya kambi ya jeshi la Uganda nchini Somalia Ijumaa, bila ya kusema idadi ya wanajeshi waliofariki au kujeruhiwa. Museveni ametuma salamu za rambirambi kwa taifa na familia za wanajeshi waliofariki, na kuongezea kwamba uchunguzi unaendelea kubaini kilichotokea. Taarifa ya Museveni ni ya kwanza kutoka kwa afisa wa ngazi ya juu wa serikali tangu tukio hilo. Tangu mwaka elfu mbili na sita, kundi la Al Shabab limekuwa likipigana kutaka kuangusha utawala wa Somalia unaoungwa mkono na mataifa magharibi kwa lengo la kutaka kusimika utawala ki, wa Kiislamu wenye msimamo mkali. Museveni amesema kwamba baadhi ya wanajeshi wa Uganda waliingiwa wali na wasiwasi wakati wa shambulizi la Al Shababu na kushindwa kutekeleza wajibu wao vyema, hali iliyopelekea wapiganaji wa Al-Shabab kuharibu silaha za wanajeshi hao na kuwazidi nguvu wanajeshi wa Uganda waliokimbilia kwenye kambi nyingine umbali wa kilomita 9. Kundi la Al-Shabab limedai kwamba shambulizi lake la kujitoa mhanga liliua wanajeshi 137 wa Uganda. Madai ya idadi ya vifo hayajathibitishwa. Marekani na Saudi Arabia zimetoa wito kwa pande zinazopigana nchini Sudan kuongeza muda wa kusitisha mapigano unaotarajiwa kumalizika kesho Jumatatu. Wito huo umetolewa huku mapigano yakiwa yanaendelea kwa wiki kadhaa katika mji mkuu wa Khartum na sehemu nyingine za nchi hiyo ya Afrika. Jeshi la Sudan linapigana na kikosi cha jeshi la dharura RSF kwa nia. Uongozi wa Sudan wamekuwa wakipigana tangu katikati mwa mwezi Aprili. Pande zote zilikuwa zimekubaliana wiki iliyopita kusitisha mapigano kwa muda wa wiki moja katika mazungumzo yaliyosimamiwa na Marekani na Saudi Arabia. Hata hivyo, kama ilivyokuwa kwa makubaliano yaliyotangulia ya kusitisha vita, mapigano ya hapa na pale yamekuwa yakitokea Khartum na sehemu nyingine za nchi. Taarifa ya wapatanishi inataka vita kusitishwa ili waathirika kupata misaada ya kibinadamu, huku pande zinazopigana zikitakiwa kuendelea na mazungumzo na maafisa katika utawala wa Taliban nchini Afghanistan pamoja na maafisa wa nchi jirani ya Iran wamesema kwamba mapigano kati ya wana usalama wao mpakani yamepungua na mazungumzo yanaendelea kumaliza mivutano. Mapigano yalitokea kwenye jimbo la mpakani la Nimroz, Afghanistan, jana Jumamosi na kupelekea vifo vya wa maafisa wawili wa usalama wa Iran na mlinzi wa mpakani wa Taliban. Pande zote mbili zimelaumiana kufuatia mapigano hayo ya mpakani ambayo yameongeza mivutano kati ya Iran na Afghanistan huku, matum, kuhusu matumizi ya maji. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Afghanistan amesema kwamba serikali yake haitaki kupigana na majirani zake, akisisitiza kwamba wanajeshi wa Iran ndio walioanza mapigano. Mivutano kati ya Afghanistan na Iran imekuwa ikiendelea, Iran ikidai kwamba Taliban wamekuwa wakikiuka makubaliano ya mwaka 1973 kati ya Teheran na Kabul kuhusu matumizi ya maji ya mto Helmand unaotoka Afghanistan kuelekea mashariki mwa Iran. Iko nyingine tena ya Jumapili ninapokualika katika salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ninayekukaribisha ni mimi eh, mwenyeji wako wa Jumapili tulivu nzuri kabisa ya leo inaitwa Idi Ligongo. Ninakuambia wenami mpaka mwisho wa salamu hizi na muziki <muchu> Salamu na muziki hii leo unaanza naye si mwingine ni Ngalama Maluta, Ngalama Maluta e, anasema yeye ni mkongwe wa salam toka Isolo, Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zake anasema ziende kwake zi, e, Mandela Mushi wa Kenya, Salimu Mwa Juma wa Kenya, a, na Mala Jonasi, Nazael Madede, Daniel Malideusi, Ngaya Elipenda Mwanyika, Juma o, oh, Kazuri Moshi Simon Shaur Masanjadeus mkuu Ishilinde Daudi Nkuba Sawaya Nkuba Shagembe Cecilia Maumba Kabanzi Jean uh, Pascal Lucas Chambi vilevile amekumbukwa naye si mwingine ni Ngalama Maluta Ngalama Maluta amekwenda mbele zaidi ya kumkumbuka Baraka Raban wa Singida Tanzania, Mashaka Esa Sahan Simoni Mashimba Malimi na Kasore Luhindukira akiwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Jisalam anasema na kwamba hujenga undugu. E, ni ngalama Maluta nakutana naye si mwingine ni zuberi Makwenya. Zuberi makwenya anasema anapatikana kule maeneo ya E, Bujumbura. Bujumbura zake salamu, angependa kumsalimia Abdallah wa Abdallah akiwa maeneo ya Buyenzi, bila kumsahau Habriel Hakizimana akiwa anasema anapatikana kule maeneo ya Bujumbura. Akusema maeneo gani? Bujumbura kubwa hii ndugu yangu. Vile vile amemsalimia Jemsi wa Jemsi Juma wa wa Bandawe kusilo mwa Kendeka, bila kumsahau Hakili Eh, habiari mana anasema salamu jamani, zinafanya watu wakumbukane popote pale walipo, na hivyo basi tukumbukane kupitia eh, salamu hizi za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Hivi sasa anakamata ujumbe wake, si mwingine ni ng ngusa mleba. Ngusa mleba anasema anapatikana kule maeneo ya Igunga, Tabora, Tanzania. Salamu zake kwa eh, Fitina Paulo Machenji Lupembe, Abubakar Ngeresi, Letisia Shilogile, Mkankule wa Mkankule, Mbuga Peter Bucheyeki Saibog uh, amemkumbuka uh, vilevile Lenga Chapati, Robert Kazenza amewakumbuka. Uh, Ngusa Mleba pande za Igunga Tabora amenikumbusha mambo ya Saibog, ilikuwa muvi kali kwelikweli hii ya uh, Jean Claud Vandame <laughs> akipigana na ule mtu matata kulikweli. Cyborg unaambiwa hii movie bwana, kama ujaona wewe e, basi wewe ja wewe ni wa dot com. Lakini sisi wale wakali wakali tunakumbuka ya mambo ya Cyborg <laughs> unasikiliza basi salamu na muziki ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa eh, Washington DC. Hivi sasa moja kwa moja naelekea kule nchini Kenya nchini Kenya anakamata si uh, salamu ya mtu mwingine basi ni Omondi wa Omondi, anasema pezi zake salamu zimfikie George Otieno uh, salamu amemkumbuka vilevile Ocheng George akiwa anapatikana kule maeneo ya Kakamega. Huyu huu jamaa Ocheng George, bwana umekaa kimya sana ndugu yangu Ocheng George. Kutoka hapo basi, anasalimiwa si mwingine ni e, Zuberi wa Kabenda, zake salamu zimfikie Juma Zuber akiwa maeneo ya kule Mombasa. E, Abdallah wa Abdallah wa Mombasa vilevile, bila kumsahau Salehe Bakari Salumu Njala, e, akiwa maeneo ya kule e, Mombasa. Anasema jamani, pwani iwe katikati, Rift Valley ama e, Kisumu, popote sisi ni Wakenya, tukumbukane. Lakini vilevile, si Wakenya tu e, bali wasikilizaji wote wa salamu na muziki ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, e, Washington DC. Hivi sasa moja kwa moja tupate burudani ya muziki e, alafu tukirejea. Wakati huu mimi napata kitu baridi kidogo, maji ili kuko, kupoza koo ili kukuperushia salamu zako hizi E, ndani ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kula ngoma hii. nam asante sana ngoma tamu kabisa hiyo eh. Kama nilivyokuahidi kwamba salamu na muziki huwa zinakwenda na burudani ya muziki murwa kabisa. Hivi sasa naelekea mbele na kamata eh, ujumbe wake si mwingine ni Sayenda Mabula Magesha, Sayenda Mabula Magesha wa safarini, Lusaka, Zambia. Huu jamaa kila siku iko safarini. Haya, mimi nakuruhusu safiri, labda una E, endelea na biashara, biashara za hapa na pale. Kama ni mahindi karanga, e, ufuta, e, uwele, mtama vyote hivyo unajua wewe. Salamu zako ziwafikie wafuatao: mke wako e, Grace Simon Seni, Rose Malima Lenga, Chapati Elimina, Eliminata Daniel Timothy Jamaica, mtu pesa e, Mwanambuke Christopher Mlekela, Benjamin Mpuka amemkumbuka vilevile vile Maiga Mbona Ntemisen Nyandamayala Magembe Josefu Buloto eh, Shabani Liwagwa Deusi Ngaya Lugandu Bahati Ochek, Okech ch eh, vilevile amemkumbuka Bahame bote ujumbe eh, anawatakia Jumapili njema. Naamini Jumapili hata kwao imekuwa njema kabisa. Kama haikuwa njema, basi tumruhusu Mwenyezi Mungu ambaye anapanga kila jambo kuona mambo yanakwendaje hivi. E, sasa moja kwa moja tunaelekea kule nchini Rwanda kwake e, Habyarimana Wakaze, anasema zake salamu zimfikie e, mama yake mzazi bila kumsahau. Eh, kaka yake George wa George amemkumbuka, vile vile marafiki zake ambao anasema wanapatikana kule jijini Kigali. Eh, anamkumbuka vile vile eh, wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na amenikumbuka mimi hapa, mtangazaji wa Zamu kwa Jumapili hii ya leo. Anasema jamani, e, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mnatufanyia mambo mazuri kabisa kwa kupeperusha salamu. Hivi sasa nakamata ujumbe wake si mwingine ni Galigota Magabe Mkono. Haya majina magumu kwelikweli, lakini mimi nayakamata e, sasa Galigota wewe umetuma ujumbe hapa, lakini Galigota Galigota Galigota Magabe Maligota Magabe Galigota Magabe, haya zako salamu unasema zimfikie si mwingine King Majuto, Victor B Mselebuye e, King Obedi Zenobi e, Baraka Maganga vilevile vile umemkumbuka Mzee Joseph Sindano ukueleza hawa wote wanapatikana wapi, lakini naamini kabisa ni wasikilizaji wazuri tu e, wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, lakini umeongeza kumsalimia vilevile vile James tano Thomas Mayunga, Mwanarolesia Mohamed Kachuru, Eliusi Ronje Magige, Leticia Shilogile, Revocatus Revaeli, Frank Shawa, Mama Sorongai, Mama Justina Fitina, Paulu wa Koloto, Maiko Longa, Uh, Jafet John Fund vilevile vile na Maronga wa Shabone. Ujumbe ni kwamba wazazi wale, walezi e, tusomeshe watoto maana ndio taifa la kesho. Nakubaliana kabisa na ndugu yangu hapa e, Galigota Magabe Mkono bwana eh, yani kama kuna kitu ambavyo unatakiwa kucheza navyo basi ni elimu ya mtoto wako. Eh jua mvua, e, tembea kwa mguu, panda gari, panda sijui matatu, daladala, vyovyote vile unavyoweza Hakikisha mwisho wa siku unampatia mtoto wako elimu. Basi hivi sasa tunakaribisha ngoma hii inayotusindikiza taratibu kabisa katika salamu na muziki ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na tutaendelea muda mfupi ujao na mambo ya salamu. E, salamu kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. oh, la, la, la. Asante uh, sana. Hivi sasa basi, tunasonga mbele, anakamata ujumbe wake si mwingine, ni Mashaka Juma e, Kajungilo. Tunakamata ujumbe huu baada ya kusikiliza kitu kizuri kabisa, burudani ya muziki kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mashaka Juma e, Kajugilo anasema, anamsalimia e, si wengine, Piusi Kajugilo akiwa Katoro, Geita. Vilevile anasema kwamba tumuite Mashaka Juma Kajugilo kutoka kule maeneo ya Tabora. Tabora kubwa, ndugu yangu huko. Usoke uko e, Tabora mjini, kama ni gongoni pale e, maeneo ya cheyo eh, <laughs> e, kama uko vile maeneo ya kule uwanja e, ule wa Ali Hasan Mwinyi e, basi tuambie, au kama uko kule e, maeneo ya Sikonge vilevile vile e, ni vyema ukatueleza, ama kama uko stesheni pale e, eh, ukivuka reli ile unaenda maeneo ya Isevi, anaijua vizuri sana Tabora. Tabora mimi ni nyumbani, vile vile, ukinipeleka <laughs> Tabora, Kigoma, Dar es Salaam, aisee, umekwisha. Sasa unasema salamu zako zimfikie si mwingine, ni PUC Kajugiro akiwa eh, Katoro, Geita. Nimeshamtaja huyu baba mzazi Juma Kajugiro akiwa Rufiji, Miraji, eh, Zakaria Nywanga, eh, huyu baba mzazi Juma Kajugiro akiwa Rufiji. Rufiji nayo kubwa kulikweli unazungumzia Rufiji gani? Ikwiriri, Nyamwage, e, Utete? <laughs> E, au unazungumzia Kibiti? Rufiji kubwa kwelikweli, ndugu yangu haya. Huyu hapa si mwingine tena anazungumzwa ni kinyozi Msaafu Cijiafuguru, Elias Juma Kigami Sijiafuguru. Uh, Juventus Joas Ntalima, Mashaka Subi Nkonole, Juventus Joas Ntalima, Faraha James Njile amemkumbuka vilevile Edward Majenga Nshashi na Silvesta Francisco. E, anasema kabisa katika ujumbe, salamu ni nusu ya kuonana. Jamani, hivyo tukumbukani kupitia VOA Swahili. Ni ujumbe wake huyo, si mwingine ni Mashaka Juma e, Kayungilo. Mashaka Juma Kayungilo amesalimia kutoka Tabora, akaenda kule Rufiji, akaenda wapi? Jamaa amezunguka kwelikweli. Sasa kama ondoka Tabora unakwenda Rufiji, inabidi lazima upite jijini Dar es Salaam, au kama unapanda ndege hmm, basi lazima upande ndege zile za watalii za kupeleka kule maeneo ya Selu eh, Selu ambapo sasa hivi inajengwa lile bwawa kubwa kabisa la kufua umeme la Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Nakamata ujumbe wake si mwingine ni Charles Juma fundi simu wa Kongwa. Anasema zake salamu zimfikie. Simu mwingine ni Baraka Tito Mbiso, Abubakari Ngresi, Fajoel Mwanjoka, Wankunya Kiwira, Doto Kashaga, Masanja Kulwa, mzee wa Sola, Majaliwa Bususu, Machenji Lupembe, Nazareti, a hey, Mwakipembe, Joseph Sindano, Joseph Membe wa Ugala, Katavi, Magembise, Emmanuel John Machungwa, Vinson Jeje Kaji na Mala Jones, Fikiri da Gario Gakala, huyu e, ni Fikiri e, Dario Gakala e, amemkumbuka vile vile. Si mwingine ni Dadit Deusi, Mica Paulo, Nonja Elefenda, Mwenyika Mkuyi, Shilinde Gazungu, Lukala Ngese, Ruta Hiwa Busisi, Masanja Kayunja, Mwalimu Kennedy Mpemba, Maria Bura, Dorico Tadeo, Devota Daniel, Eliasi Daudi, Nkuba Shagembe, James Mzalendo ni Dodoma au Nairobi au kule Mombasa au Kigali au Bujumbura vilevile vile. mambo ni mengi kwelikweli. Mimi naitwa Idi Ligongo na kuambia shukran za dhati kabisa kwa kuwa nami katika salamu na muziki kwa siku hii ya leo. Nakuachana ngoma hii lakini vilevile vile nakuambia adamsik na nakusihi usiendelee ama usikose kuendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, jiji la Marekani. Mimi e, nasalimu kwa siku ya leo. Nasema kabisa, mtoto wa Kashinde Ramadhani Katoba, nasema asante sana kwa kuwa nami ndani ya matangazo haya ya Salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Tukutane tena siku nyingine. Asante sana Idi Ligungu kwa salamu na mziki. Ngoma nzuri kweli umezichagua chagua. Haya, muhtasari wa habari ni kwamba Russia imeushambulia mji mkuu wa Kyiv nchini Ukraine kwa idadi kubwa ya ndege zisizokuwa na rubani kuwahi kutokea tangu kuanza vita hivyo. Mashambulizi hayo yametokea wakati Ukraine inajitayarisha kuadhimisha kuanzishwa kwa taifa hilo. Wakati huo huo, taarifa za kila siku za ujasusi wa wizara ya ulinzi ya Uingereza zinasema kwamba vyombo vya habari vinavyofadhiliwa na serikali ya Russia na makundi ya biashara wanataka wizara ya uchumi kuamuru wafanyakazi kufanya kazi siku sita kwa wiki bila kuongezewa malipo ili kukabiliana na changamoto za kiuchumi kutokana na vita vyake nchini Ukraine. Kura zimeanza kuhesabiwa nchini Uturuki katika duru ya pili ya uchaguzi wa urais, ambapo rais wa sasa Recep Tayyip Erdogan anatarajiwa kushinda muhula mwingine madarakani. Ukusanyaji wa maono unaonyesha kwamba Erdogan ataibuka mshindi. Matokeo rasmi anatarajiwa katika saa chache zijazo. Rais wa Marekani Joe Biden amefikia makubaliano na spika wa baraza la wakilishi Kevin McCarthy kuhusu mswada wa kuongeza uwezo wa Marekani kukopa pesa zaidi na kuepuka uwezekano wa kushindwa kulipa madeni yake. Wahusika katika mazungumzo hayo sasa wanatarajiwa kuanza kuandika mswada huo kwa ukamilifu kabla ya kupigiwa kura Jumatano. Nakomea hapo kwa sasa, mimi naitwa Kenneth Bwire, endelea kusikiliza Sauti ya Amerika. Na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida, ifikapo saa 12:30 jioni saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.