Jambo msikilizaji, popote pale unapoendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ni ninakukaribisha katika marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Mimi jina langu ni Idi Ligongo na ninakuambia karibu sana. Idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu msikilizaji pote pale ulipo, ambao tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukipekua na kuchambua kwa undani zaidi na kupa maelezo ya kina zaidi kuliko kawaida. Na leo katika sehemu ya kwanza, tamulika dunia yaadhimisha siku ya mtoto aliyepotea. Je, hali ikoje Afrika ya Mashariki? na katika sehemu ya pili, mshambuliko wa Umoja wa Afrika unaadhimisha miaka 60 tangu undwe Mei 25 mwaka 63. Jina langu ni Sandey Shomari. Leo dunia inaadhimisha siku ya mtoto aliyepotea. Itakumbukwa mwaka 1983, rais wa wakati huo wa Marekani, Ronald Reagan, alitangaza Mei 25 siku ya kitaifa ya watoto waliyopotea. Tangazo hilo lilifuatia kutolewa kwa mvulana wa miaka sita Ethan Pats mwaka 79 alipokuwa akielekea shuleni huko New York City. Kesi hiyo ilizua gadhabu iliyoenea na wasiwasi wasi wa watoto waliopotea ulioongezeka kote nchini Marekani. Tangu Marekani ianze kukumbuka siku hii ya watoto waliopotea, nchi nyingine duniani zimepitisha ukumbusho wa siku hii sawa na huo, na kila mwaka mamilioni ya watoto duniani hupotea, kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa. Siku hii ya maadhimisho pa Marekani, maadhimisho haya yakiwa ni ya 40 siku ya watoto walipotea, wizara ya sheria imewatunuku watu tisa hapa mjini Washington DC kwa jitihada zao kubwa za kurejesha na kusaidia watoto waliopotea na kuwawajibisha wa kisheria wale wanaonyasa wato, watoto kingono na uhalifu dhidi ya watoto. Katika siku hii, wizara hii imeeleza inakumbuka kwamba watoto wapatao laki nne sitini elfu hupotea nchini Marekani kila mwaka. Iwapo mtoto ametekwa nyara au anatangatanga tanga tu, woga unahusishwa na mzazi wakati mtoto wao ametoweka ni mkubwa, alisema mwanasheria mkuu wa Marekani Merrick Garland na Afrika Mashariki siku hii inapewa uzito gani? Wananchi wanaoelewa upi kuhusu siku hii na ulinzi wa watoto? Beti Adera ni mwanaharakati wa watoto na mwanzilishi wa Adera Foundation nchini Kenya, anasema inahitaji kila siku kuzungumza juu ya kuwalinda watoto. Kupotea naye ni kitu ya kila siku, wiki haipiti kabla hujasikia mtoto fulani fulani, amepotea mahali fulani, ripoti imetolewa ya kuwa mtoto fulani fulani amepotea au wica ibiti ila kusikia ripoti ya kuwa mtoto fulani amepatikana na wazazi wake hawajulikani ni nani ama wako wapi. Kwa hivyo hii ni ishu yenye iko, ni ishu yenye tunaishi na nayo, lakini mimi ningependa tu kusema ya kuwa organizations waingie wa wengi, ambao wanasaidia kwenye hii ishu. Tukiwa wengi activist, wakiwa wengi wa kutetea watoto aa, na afya na hali, hali ya watoto itakuwa jambo bora sana. La mwisho ni kutoa mafunzo hata kupitia kwa maredio kama hii yenu, ama maredio za kijamii pale mtaani, kutoa mafunzo kwa wazazi, kuwaelimisha kwa njia ambayo wanaweza jaribu kukuwa makini zaidi uh, kulingana na hali na usalama wa watoto wao. Wazazi wengi wako na majukumu mingi, ye akishazaa mtoto, mtoto ameanza kutembea hivi, lazima pia atoke kila asubuhi, aende atafutie mtoto huyo huyo. Lakini sasa wanafaa wapewe mafunzo juu ya vile wanaweza taungana vikundi ya wazazi eh, ambao wanaweza kuwa kazi yao ni kulinda watoto. Kama wee siku yako ni leo, unalinda watoto wote, kesho ni a, awamu ya mzazi mwengine, na hivyo hivyo. Na pia walimu, tuchukue walimu pia tuwaingize kwenye hii hii miradi na na mafunzo kwa sababu watoto pia wengi hupotea katikati ya nyumbani na shule. Ametoka shule anarudi nyumbani, amepotea. Anatoka nyumbani anaenda shule, amepotea hapo katikati. Na saa zingine pia unasikia mtu ameenda shuleni, ametoa mtoto shuleni na haijulikani ni mtu aina gani. Kwa hivyo, inafaa tuwe na ile partnership ya stakeholders wote, washikadao wote, ili hii janga la, la, la watoto kupotea iwe jijanga yenye inahusu kila mtu. Alafu tunaongea juu ya watoto kupotea siku kama leo, ambayo ni siku ya dunia kufikiria na kuangazia mambo ya watoto kupotea. Mambo ya watoto kupotea inafaa iwe gumzo ya kila siku, isingojee tu siku kama hii ndio tu ndio iongelelewe. <laughs> Alafu tena watu wanasahau mpaka mpaka mwaka mwingine. Hata kama mtoto wako ajapotea, aimaanishi ya kuwa mtoto wako hawezi potea ni ishu ambayo sisi wote kama jamii, haijalishi huko nchi gani, haijalishi huko sehemu gani, tuichukue kama ishu yetu, ili tulinde watoto wetu wakuwe kwa ile njia ya usalama. Na vilevile nimezungumza na watu wakizungumza kutofahamu sana kuhusu siku hii, ukiacha kwamba inazungumzwa leo mi na wewe hapa, lakini kuna wale ambao wanasema waifahamu kabisa. Katika maeneo ya Afrika ya Mashariki, wito wako ni nini? kwa serikali za Afrika Mashariki, ukianzia hapo Kenya kuhusiana na siku hii na ja, kwa ujumla ya watoto wizara uh, katika serikali ambayo inahusika na mambo ya watoto iwe kipao mbele, iwe mstari ya mbele kuleta watu pamoja, ili hii gumzo ya kulinda, kulinda watoto iwe gumzo ya kila siku, kiona serikali pia kama iko mstari ya kwanza. Alafu ndani ya hizo gumzo serikali pia ielimishe watu, ielimishe jamii wa, wa, kulingana na zile sheria zenye ziko ya kulinda watoto na ile rol ya kila mtu kufanya ili watoto wawe ni watu ambao wanahindwa. Ulinzi ya watoto ni kitu inafaa iongelelewe kila siku kila pahali Afrika hii mm, na dunia mzima na vilevile vile, huko nchini Uganda hali iko vipi? Nini ambacho kinafanyika? Sam Kisitu ni mchambuzi wa kijamii, na anasema kuna mengi bado yanahitajika kufanyika kwa ufahamu wa siku hii na ulinzi wa watoto. Uh, shukran sana ndugu mtangazaji a, uh, jina langu mwalimu Kisitu, mchambuzi wa masuala ya kijamii na ya kisiasa nchini Uganda. Ukweli uh, ni kwamba Uh, siku hii ya watoto haifahamiki sana uh, labda kutokana kwamba uh, haijapewa kipaumbele, yaani kuwekwa miongoni mwa siku zile zilizo muhimu zinazoadhimishwa uh, mara kwa mara. Nadhani uh, wa, watu wanaohusika uh, wenye mamlaka hawajaitilia sana mkazo uh, kwa sababu labda Uh, hawaoni maana uh, na umuhimu wa siku hii, wakati siku yenyewe ni muhimu, kwa sababu na sisi sote hata sisi walio wakubwa kwa sasa tumewahi kuwa watoto, na huenda haki zetu uh, zilikandamizwa zili, zili, zili kutokana na kutojua labda Uh, uh, uh, uh, sisi kama uh, uh, uh, watoto tulipokuwa watoto, tulikuwa hatutaambie haki zetu, lakini ni siku muhimu sana. Sawa kabisa, na pengine wewe basi, kwa kufuatilia kwako tu, kile ambacho umeona kinafanyika Uganda, pengine katika kufuatilia waliopotea au katika kufuatilia siku hii au vyombo vya usalama kufanya kazi yao, inapotokea maswala kama haya, kile ambacho unakiona kinafanyika nini ambacho kinafanyika sana Uganda, kinafanyika kwa ile namna unavyoona ni sawa, au pengine kuna changamoto ambazo pengine unaona zipo katika maeneo haya? Uh, lazima nikiri kwamba malezi ya, ya watoto sana sana katika awamu hii uh, malezi ya watoto yana changamoto kubwa. Mara kuna kuna wale wa, wa, wa, wa, wanawateka nyara hao watoto kuna wale wanaowauza wana kimageni wanatoa wana nchi moja kwenda nchi nyingine. Wengine watoto wanaiba wakiwa wachanga pale hospitalini wanapo, uh, baada ya kuzaliwa. Kwa hivyo kuna changamoto nyingi ambazo zinawapata watoto, na ndiyo kulikuwa, kwa vikundi vya usalama vimejaribu sana sana pale mpakani, lakini kama unavyojua mipaka ya nchi zetu za Kiafrika, sana sana nchi zetu hizi za janibu ya janibu hizi za maziwa makuu, yani Great Lakes Region. Unakuta kwamba mipaka yetu kuna ile ambayo inakuwa ina na ulinzi na kuna ile mipaka ambayo huwa haina ulinzi, yani mipaka ya porini na mipaka mingine inagawanishwa ina, ina, ina tu na Uh, labda uh, milima misitu, maziwa, mito. Kwa hivyo hapo unakuta kwamba uh, ulinzi wenyewe huwa hautoshi, lakini kwa <coughs> uh, naona kwamba suluhisho la watoto uh, ku, ku, ku, ku, ku, kuuzwa, kutekwa, ku, ku, ku, ku nyara watoto kupelekwa nchi jirani kwa njia ya magendo, nadhani suala hilo, uh, sisi kama wazazi ndo tunafaa kuwajibika kwa sababu malezi ya mtoto asilimia mia moja yako mikononi mwa mzazi. Mzazi akishindwa kuwajibika kwa mtoto wake, hapo malezi ya mtoto huyo yatakuwa hatarini na hali ndivyo ilivyo huko Uganda. Lakini kwa mujibu wa taasisi ya Missing Child nchini Tanzania, kwenye Tita, wakiandika kwenye Twita yao kwamba leo ni sikukumbukumbu ya watoto waliopotea na wanawakumbuka wale wote ambao bado hawajapatikana, wakisema kwamba tusiwasahau kamwe na kuchukua hatua kwa ajili ya usalama wa watoto wetu na kuunga mkono juhudi za kutafuta na kulinda watoto waliopotea, na wanahimiza kutoa ripoti ya mtoto yeyote anayepotea huku akiwa na picha za watoto na kusema kwamba unaweza kuwapigia simu nambari 116 ukiwa kule nchini Tanzania na kutoa ripoti ya mtoto yoyote aliyepotea huko, akiwa na picha za watoto kwenye Twitter. Mwisho wa sehemu ya kwanza. Karibu katika sehemu ya pili ya Kwa Undani, ambapo tunamulika Umoja wa Afrika unaadhimisha miaka 60 tangu uundwe Mei 25 mwaka 1963, ukiadhimisha mafanikio yake katika miongo sita iliyopita tangu ulipojulikana kama Umoja wa Nchi Huru za Afrika, OAU. Lakini wakati huo kama sasa, miaka ishirini tangu ubadilike, umekuwa Umoja wa Afrika mwaka 2022, wachambuzi wanasema umoja huu Afrika, wa Afrika unakabiliwa na changamoto nyingi katika nafasi hii leo mwandishi wa state America nchini Kenya Jason Nyakundi ana, anaangazia mafanikio ya umoja huo tangu uundwe miaka ishirini iliyopita leo hii Afrika inaadhimisha miaka sitini tangu kuanzishwa kwa Umoja wa Nchi Huru za Afrika OAU. Maadhimisho haya yanazua swali: ni kiasi gani maono ya waasisi wa OAU yametimizwa kwa kipindi hiki cha miaka sitini na pia ni mafanikio gani yaliyopatikana kutoka kwa mrithi wa OAU ambaye ni AU au au Umoja wa Afrika. Kulikuwa na maono mawili wakati wa uanzishwaji wa OAU. Kwame Nkrumah, rais wa Ghana, katika hotuba yake ya Africa Must Unite, alikuwa na lengo la Afrika yenye kundi moja la diplomasia, idara moja ya ulinzi na soko la pamoja. Alichukizwa sana na marais wengine waliokataa kuachia madaraka yao. Kwa hivyo OAU iliyoanzishwa tarehe 25 Mei mwaka 1963, badala yake iliundwa mfano wa shirika la mataifa ya Marekani. Ilikuwa shirika baina ya serikali ambazo katiba yake iliahidi kutoingilia masuala ya ndani ya nchi wanachama wake, hata katika tukio la mauaji ya halaiki. Tom Ndahiro ni mchambuzi wa masuala ya siasa nchini Rwanda. Kuwepo kwa Organization of African Unity au kwa jumuiya ya nchi huru za Afrika uh, ukiangalia lengo kubwa, kwanza ilikuwa ni kutambua Uafrika na mtazamo wa baadaye wa bara letu, lakini kitu kikubwa ambacho ulikuwa unakiona ni ukombozi wa nchi za Afrika zilizokuwa hazijapata uhuru wakati huo na ni kitu ambacho walikifanya vizuri na baadaye, lakini kwa sababu kulikuwa na mataifa ambayo yalikuwa yanaitwa mataifa yenye ya ambayo yako mstari wa mbele e, zikiwemo Tanzania, Zambia na Mozambiki, ilivyoingia baadaye na hiyo, OAU ikawa na inaweza ni kusema kuwa ni idara au kitengo kilichokuwa kinashughulikia ukombozi uh, wa Afrika na kama nitakumbuka vizuri kilikuwa kinaongozwa na kwa wakati fulani uh, aliyekuwa na kiongozi wa hicho kitengo alikuwa ni General Hashim Mbita, Mtanzania. Um, um, hilo jambo walilifanya vizuri. Kuna kitu kingine ambacho walikifanya ilikuwa ni kutambua kuwa kuna mipaka iliyoacha na wazungu, na kusiwepo na tafrani ya kusema kuwa mipaka ibadilishwe kutokana na ujeuri wa wazungu walioleta kusema kuwa wanakata mipaka hata bila kujali eh, watu wanaoka hapo. Uh, huo utangamano ni kitu ambacho kilifanya, anaweza kukisifia. Kitu kingine ilikuwa ni, naweza kusema kuwa sheria ya kimataifa ya haki za binadamu kutambua kuwa kuna haki za watu kwa sababu ya walivyo. Kama kuna kabila fulani au taifa fulani la Afrika ambayo kuna vitu ambavyo vinaviheshimu basi viheshimiwe hivyo. OAU eh, ilijitolea kuondoa ukoloni ikiwa ni pamoja na kukomesha ubaguzi wa rangi nchini Afrika Kusini na utawala wa walowezi katika Rhodesia ya Kusini ambayo sasa ni Zimbabwe. Ilichangia ushawishi wa kidiplomasia na vikwazo kufanikisha hili. Kamati yake ya ukombozi, ikiwa na makao yake makuu mjini Dar es Salaam nchini Tanzania, ilitoa silaha na fedha kwa waasi nchini Afrika Kusini, Zimbabwe, Namibia, Angola na Msumbiji Kulingana na wachambuzi, miaka ishirini tangu ibadilike na kuwa Umoja wa Afrika mwaka elfu mbili na mbili, umoja huu unakabiliwa na changamoto zaidi kuliko mafanikio. Mafanikio lakini moja, mafanikio ya AU ni kuongezeka kwa heshima yake. Leo hii mataifa hamsini yasiyo ya Kiafrika yameidhinisha mabalozi katika AU. Mataifa ya Karibian hivi karibuni yalianza uhusiano rasmi na AU. Haya ni mataifa yaliyotenganishwa na Afrika wakati wa karne nyingi za biashara ya utumwa kwanza kujiona kama watu wanaotoka kwenye bara la Afrika, mtu awezi kusema ni kitu kidogo. Uh, nchi ambazo zilikuwa zimetoka kwenye ukoloni kuja pamoja na kusema kuwa sisi, eh, sio nchi yetu, ila kuna bara ambalo linatunganisha ndo kwetu hapa, hicho kitu naweza kusema kuwa ni kitu ambacho ni muhimu sana, uh, na kuzaliwa kwa African Union ikiwa na malengo ya kuzileta nchi zetu karibu zaidi, na chenyewe ni kitu ambacho unaweza kusema uh, ni, ni, ni, ni jambo muhimu na kuwepo kwa, uh, kwa, kwa au inaweza kusema kuwa ni matokeo ya kukua kwa mitazamo, uh, mitazamo chanya uh, katika, uh, katika uh, uongozi wa OAU. Labda uh, ni, ni, ni, ni nifafanue kidogo Mita, ninaposema mitazamo chanya ni vitu gani vinavyoweza kutuunganisha au eh? Uh, OAU ilikuwa haina uh, hivi, uh, na mpaka sasa hivi African Union haijaweza kujifadhili uh, au kuwa na, na, na bajeti ya ku, uh, kutatua matatizo makubwa ya kioma ya kiusalama na mengine hata ya kiuchumi. Eh, bado ni tegemezi sasa. Uh, ukiangalia ukubwa wa bara la Afrika na idadi ya watu waliomo na rasilimali tulizonazo uh, si, si bara ambalo lingestahili kuendelea kua ombaomba, na hapo nazungumzia kuanzia u miaka sitini iliyopita na, na, uh, na African Union miaka ishirini iliyopita kuanzishwa kwa CFTA soko la pamoja linalounganisha nchi za Kiafrika, nadhani ni kitu ambacho ni chanya. Kitu kingine ni, nadhani kuna tume ambayo iliwekwa wakati huo, nadhani alikuwemo Rais Kagame kuangalia ni, ni vitu gani vinaweza kufanywa na na, na na African Union, Umoja wa Afrika, ili nchi zizidi kuwa pamoja na kuungana, zizidi kutatoa matatizo kwa pamoja na, zizidi, na ziweze kutatua matatizo yake kwa kujitegemea bila kuwa tegemezi, pamoja na kwamba nchi hizi hazijafanikiwa, lakini uh, kuwa vilifikiriwa na ikawepo miongozo ya baadaye ya kuweza kutekeleza hayo, nadhani ni hatua kubwa. Makumi ya misheni zake za kijeshi za dharura kusaidia serikali katika kukandamiza ugaidi kila mahali kutoka Sahel hadi kaskazini mwa Msumbiji. Walinda amani mbalimbali wa AU na jumuiya ya kiuchumi ya kikanda wamehudumu katika vita vingi vya wenyewe kwa wenyewe katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo kwa miongo kadhaa. Hata hivyo, pia AU imeshindwa kutekeleza mengi ya majukumu yake muhimu. Migogoro imeenea hivi sasa kama ilivyokuwa katika miaka ya sitini, na AU inatatizika kuingilia kati licha ya sasa kuwepo kwa mfumo wa kutosha wa kisheria kushughulikia masuala ya amani na usalama. Nilivyofuatilia, ukiangalia sehemu zilipotokea mapinduzi ya kijeshi ya yakabadilisha utawala pamoja, kwamba ni vitu ambavyo ni, ni kinyume na makubaliano waliokuwa wamefanya wakati ule ni mapinduzi yanayofanywa baada ya kuwepo na matatizo ya muda mrefu ambayo hawayatatuliwi na wakati inayefikia kuwepo na mapinduzi. Mapinduzi ni dalili ya matatizo ambayo yamekuwa sugu katika nchi hizo, na Umoja wa Afrika nipaswa kujihusisha katika kutafuta uh, suluhisho uh, kabla hakuja kuwepo na hizo dalili ambazo inasema kwa mapinduzi. Ni, ni dalili au ni ishara ya kukua ya na, ya ya na, na abadu, kwa matatizo ya nchi hizo ambapo mapinduzi yalitokea. Na ndio hilo kwamba kungekuwepo na, na kitu cha kufuatilia na tathmini au monitoring and evaluation ya, ya, ya migogoro hayo yangeweza ya, ya kufanyika, lakini kumbuke kuwa kuna baadhi ya migogoro ambayo Afrika pamoja na kwamba ina, inatatua ina, ina kwa uhisani kama yanayotokea Somalia uh, kujihusisha kwa au Somalia uh, wangepaswa kujihusisha na sehemu nyingine, lakini si, kwa sababu mara nyingi watu wanapozungumzia kujihusisha wana, wa, watu wanaangalia kijeshi zaidi ya kisiasa. Nadhani wakati umefika yale wana, yawe anato, yanatolewa matamko uh, matamko ya kisiasa ambayo yanaweza kupeleka ujumbe kule unakofika. Labda um, nirudi ni nyuma kidogo. Mfano mmoja mkubwa sana ni aliyotokea katika nchi yangu ya Rwanda, mauaji ya kimbari. OAU haikutoa tamko lolote ambalo lilikuwa na, na, na, na, na mashiko na kumkaribisha aliyekuwa anayafanya mauaji hayo ya kimbari kwenye mkutano wa wakuu wa nchi uh, kusema kweli, ilionyesha uh, sio udhaifu ilikuwa ni aibu kwa Organization of African Unity yenyewe. Kitu kingine kuwepo na, na, na, na, na, na, na maadili fulani uh. Kuna nchi za Afrika ambazo ukiangalia zinaitwa huru lakini si huru, bado ni tegemezi. Ukiangalia kwa mfano hizi nchi ambazo zinatumia sarafu ya, ya, ya sefa, uchumi wake unaongozwa na Ufaransa Hizo nchi zile ni huru, nusu ni huru, kwa bendera tu, lakini kwa sehemu kubwa kama huwezi, huna uhuru wa kuendesha uchumi wako, huna uhuru wa kudhibiti sarafu. Uh, kuna hitilafu kubwa sana uh, kitu kingine ni kwamba ukiangalia hata huu uh, mwingiliano wa nchi ambazo zina, zina makundi ya kigaidi ambayo yanachimbuko chimbuko nje ya, ya bara letu na unakuta kuwa kuna watu wana masilahi katika kuyafanya makundi hayo yazidi kushamiri na kuota matawi hapa na pale na pale, na askari wa kukodiwa au mamluki bado wako hapa na pale katika nchi za Afrika, kitu ambacho kulikuwa kimepingwa sana e. Vitu vyote vinakuonyesha kuwa kuna hatua zinapigwa kwenda mbele, lakini kuna baadhi ya hatua zinapigwa kuelekea ya nyuma. Mnamo mwaka elfu mbili na ishirini AU ilikosa shabaha yake ya kunyamazisha bunduki na mpango huo ukasogezwa mbele kwa mwongo mmoja hadi mwisho wa mwaka wa elfu mbili thelathini. Changamoto nyingine ni kushindwa kwa nchi wanachama kulipa ada zao za kila mwaka. Pia AU mara nyingi hutuma waangalizi wa, wa uchaguzi kwa nchi kufuatilia upigaji kura, kuzuia wizi wa kura wa aina mbalimbali mbali. Lakini imekosolewa kwa kusita kukemea serikali zilizo madarakani ambazo mara nyingi hutumia udanganyifu na ukandamizaji kusalia mamlakani. Nam na, na kufikia hapo, tunakamilisha kwa undani kwa siku ya leo. Shukran kwako kwa Jason Nyakundi kwa sehemu ya pili na sehemu ya kwanza, Beti Ader na Sam Kisitu na washukuru upande wa shukuru, pili, Saida Hamduni. Jina langu ni Sandey Shomari nakushukuru kwa kushirikiana nami, ni kuambiani wote alamsik kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika Washington DC. Msikilizaji ulikuwa ukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Ninakuacha na kibao cha muziki. Mimi ni Idi Ligongo, na shukran kwa kuwa nasi. Na uwa limechanua na enjoy sana nikimona karibu yangu moyo ukisimama anayajua mapigo yangu, na enjoy sana nikimona karibu yangu moyo ukisimama anayajua mapigo yangu. Ah, mpeni zawadi mpeni zawadi mtulie mpeni zawadi Mpeni zawadi, mtulie, mpeni zawadi, mpeni zawadi, mtulie, mpeni zawadi, mpeni zawadi, mtulie. Wendo nangu wembe ndondo ninalokula mama, utamu mpaka kwa Kisongo na unaraga sana, unaninogea, ye unanitamia wewe, unaninogea, unanitamia ndani Chachangu, chachangu chachangu. Mama nataka kisambu, kisambu kisambu. Na enjoy sana nikimona karibu yangu, moyo ukisimama, anayajua mapigo yangu, na enjoy sana