I'm Nikki Strong, and this is VOA Wonder Hits. Take a look and... kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa, msikilizaji wetu hewani, ni matangazo ya VOA Express moja kwa moja kutoka studio za sauti ya America Washington DC, leo ikiwa ni tarehe 29 mwezi Mei mwaka 2023. Hapa studio, jina langu ni Patrick Ndwimana, lakini uh, sipo mwenyewe, niko na mzee wa kazi hapa anaitwa uh, Sandey Shomari Simba. Uh, na bila shaka leo kuna mambo mengi sana ya kuzungumzia kuhusu matangazo ya Express leo. Sandey, bila shaka. Bila shaka kama ulivyosema Patrick, mimi ni Sandey Shomari, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Patrick, hiyo ndo umesahau pointi moja muhimu sana ya kufahamu kwamba nimejaa ndani ya hii studio <laughs> Ikiwa hiyo ilibidi ilibi ujitambulishe mwenyewe, eh, hey. Sababu mimi sio mhusika <laughs> wa kwamba umeshiba au hujashiba. Na leo tunazungumzia maswala ya njaa, umeona umeshiba sasa hivi. Kazi kubwa sana kubwa sana nimejaa tele, lakini kwa hakika ni kweli Pat kunavyosema. Leo kuna ripoti ambayo tunafuatilia hapa, e, si ripoti nzuri sana ya kusikitisha kwa sababu ya swala zima la njaa, swala la usalama wa chakula maeneo mengi ya Afrika. E, hali ilivyo si njema hata kidogo tutaangalia swala hilo ambayo ripoti ya Umoja Mataifa ikizungumza hii leo, bila kusahau msikilizaji, tuna swala la barazani ambalo wewe unazungumza nasi kwenye kipindi hiki, na swala hilo linasema ili ikifanyike kufanikisha lengo la hedhi salama isiwe e, tatizo ifikapo elfu mbili na thelathini. Basi wengi kweli kweli, si hayo tu, vile vile eh, katika matangazo ya leo, katika swali la leo tuliuliza, je, ni mchango upi wa wanawake wanaweza kachangia katika kurejesha amani, au katika operesheni za kurejesha amani katika nchi ambazo zinakumbwa na mizozo? Wanawake wanaweza kuchangia vipi katika operesheni za kurejesha amani, hasa sababu tunajua katika uh, tume hizo za umoja wa mataifa mm-hmm. haswa Sio wanajeshi wanaume tu, kunakuwa pia na wana, wanajeshi wanawake naam, kabisa. Uh, vile vile uh, tutakuwa na masuala ya teknolojia uh, lakini tutazungumzia kidogo kuhusu uh, sakata la kule Shakahola uh, ambapo mahakama Kuu ya Kenya imeamua kusitisha tume ambayo iliteuliwa na Rais William Ruto kufanya uchunguzi kuhusu mm -hmm lile janga la Shakahola, sababu leo maswali ni mengi kweli. Watu wanataka kujua, je, kipi kilitokea mpaka no. watu wakateketea namna hii? Bila shaka ni swali au maswali ambayo watu wanaendelea kujiuliza. Tutaendelea kufuatilia na usawa, msikilizaji, kwenye kipindi hiki tunasukuma kipindi hiki na gurudumu la muziki. Bila muziki unasukuma gurudumu la express, basi ukae standby kupata vitu mbalimbali kutoka hapa studio. Lakini moja kwa moja, basi tuelekee kwenye hii ripoti inayosema kwamba wanawake na watoto wanaathirika kwa kiasi kikubwa, hasa kutakapokuwa na usalama la swala la usalama wa chakula, kutokana na ukame, kutokana na vita. Tunafahamu hali ilivyo kule Sudan hali kadhalika, hii imepelekea basi kuongezea kwa bei za vyakula kutokana na kupungua au kufungwa kwa njia za ugawaji wa chakula, ikiwa pamoja na bandari kubwa ya kule Port Sudan. Mashirika hayo mawili ya Umoja Mataifa yameonya hii leo kwamba kuongezea kwa dharura za chakula, ikiwa pamoja na njaa, hasa Sudan kutokana na kuzuka vita. Wametaja pia maeneo Haiti, Burkina Faso na Mali kutokana na kuzuiwa kwa watu pamoja na bidhaa Ripoti hiyo ya Mpango wa Chakula Duniani na Shirika la Chakula na Kilimo FAO inataka uangalizi wa haraka kwa kuwa maisha na ajira zaidi ya nchi tisa zinatathmini kiwango cha juu zaidi cha wasiwasi. Na mashirika hayo yalisema nchi 22 zimetambuliwa kama maeneo makubwa yanayotayarisha uhaba mkubwa wa chakula. Mkurugenzi wa FAO Qu Dongyu ametoa wito wa kuchukulia hatua za haraka kwenye sekta ya kilimo kwa ondoa watu kwenye ukingo wa njaa na kuwasaidia kujenga upya maisha yao na kutoa suluhisho la muda mrefu kushughulikia sababu kuu za uhaba wa chakula. Ripoti hiyo pia imetaja uwezekano wa kutokea mzozo nchini Sudan na kuzidisha mizozo ya kiuchumi katika mataifa maskini na kuongezeka kwa hofu juu ya utabiri wa hali ya hewa kama vile El Nino katikati ya mwaka 2023 na, na pia wanasema inaweza kusababisha hali mbaya ya hewa katika nchi ambazo ziko hatarini ripoti hiyo inaonya kwamba watu milioni moja wanatarajiwa kukimbia Sudan, huku wengine milioni 25 wakikabiliwa na njaa kali katika miezi ijayo, huku usambazaji wa bidhaa kupitia bandari ukikatizwa na masuala haya ya usalama. Basi hivyo ndivyo hali inavyozungumza kutajwa katika maeneo hayo, lakini pia msikilizaji eh, tuangalie hali itakavyokuwa pengine siku zijazo. Anaweza mambo yakabadilika. Hata mkurugenzi mkuu wa WFP ameonya haya matokeo. Basi moja kwa moja msikilizaji, tumsikilize kibao chake Ali Kiba akijera kitu on fire. Basi moja kwa moja Sunday, kama livyotokeza huko Kenya, ni kwamba mahakama kuu ya Kenya uh, imeamua kusitisha uh, shughuli za tume ambayo ingefanya uchunguzi kuhusu ile janga lilotokea kule Shakahola, unajua uh, kule Malindi. Ni suala ambalo limeitikisa Kenya. uh, watu wengi sana walifariki wakati huo. Ilikuwa ni kuhusu dhehebu moja la huko Kenya, ambapo mchungaji mwenyewe uh, aliwaambia waumini uh, wakatae kula au wasili chakula mpaka uh, wakafariki kwa kutokula kutokana na imani hiyo, na uh, ilikuwa ni kwamba madai wakifanya hivyo watakutana na Yesu Kristo. Ilikuwa ni kabla ya Pasaka, lakini uh, swala hilo sasa watu wanajiuliza. Je, uh, wakati rais aliteua tume E, mpaka uh, ule muungano wa uh, Azimio la Umoja unaoongozwa na Raila Odinga wakaenda mahakamani, wakasema kwamba tumeiwa waikubali sababu, uh, ni kinyume na katiba ya Kenya. Lakini Wakenya wengi wanataka kujua ukweli kuhusu kilichotokea, sababu mpaka leo kuna familia nyingi walipoteza ndugu zao mpaka sasa hawajui, ndugu zao hawapo mm. Basi e, kwenye laini ya simu uh, tumebahatika kumpata mmoja ambaye alipatwa uh, na uh, mkasa au uh, musiba mkubwa katika familia yake. Anaitwa Lidian Kibarika. Lidian, karibu katika matangazo ya Express. Lidian, unanisikia nakusikia eh? Lidian, nimeambiwa kwamba wewe mpaka sasa kuna ndugu zako ambao uh, walifariki katika lile janga la Shakahola hawajapatikana Baadhi walipatikana lakini wengine hawajapatikana. Uh, vipi kufikia sasa, mambo yanaendelea vipi? Kutoka mpaka hizo siku sijaisikia ripoti yoyote kuwahusu mpaka wa leo. Uh, tuko tu hivo, sijawasikia hata. Ulikuwa umepoteza ndugu zako akina nani? Kama ukitukumbusha kidogo. Si ndugu alikuwa mtoto wangu. uh -huh kijana wangu na watoto wake watatu na bibi yake wote walipotea. Hey, kijana yeye nilimpata, lakini msichana na watoto sijawahi mwona. Hey, pole sana Lilian. Uh, uh, ukipata taarifa kwamba mahakama kuu uh, sababu Rais Ruto alikuwa ameteua uh, tume ya kuchunguza kuhusu yaliyotokea wo ukipata taarifa kwamba swala hili limekwenda mahakamani, tume hiyo ya uchunguzi haifanyi kazi, wachungaji walikuwa wamekamatwa, lakini kufikia sasa hatuja uh, Wakenya hata nyie hamjajua ukweli uh, hasa kuhusu yaliyotokea uh, uh, huko Chakahola, unapokea aje uh, uh, hatua kama hii ya mahakama, mahakama kuu ya Kenya hii? Hata nasikia vibaya tu na hata la kusema Uh, ni kweli, uh, uh, pole sana lakini, sijui labda kuna wito wowote ambao unaweza kutoa kwa serikali, kwa uh, watu wote ambao wanahusika katika hili swala la Shakahola, kuna wito wowote e? Mi niko na wito, Makenzi afungwe juu mpaka hata watoto wadogo wangu, walikuwa watoto wadogo, mbona alifanya hivyo mpaka wakakufa mpaka msichana mwenyewe. Mimi naomba afungwe Makenzi, tumepoteza watu. Naam, Lilian, uh, uh, pole sana uh, tuko pamoja nanyi uh, katika msiba huu bila uh, shaka uh, wito wako umesikika na tutegemee kwamba uchunguzi utaendelea kufanyika na uh, wajue kilichotokea huko na mjue ndugu zenu walipotea vipi. Watoto wako, kama ulivyosema, mtoto wako na uh, uh, mke wake na watoto uh, wajue kilichotokea zaidi. Pole sana uh, Lilian Kibarika, asante, asante Sunday, uh, mambo ndio kama hayo. Uh, la, la kusikitisha, la kusikitisha kama umekosa ume, ume, ume mwanawe na, na, na watu wa karibu sana alafu hawajapatikana mm, wa na hukubahatika ta ku, kufanya mazishi ni mm, jambo ambalo lina uma zaidi. Basi kwa wale wote waliopoteza watu wao katika lile janga la Shakahola tunaendelea kuwapa uh, salamu zetu za rambirambi na pole bila shaka Mas. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye habari za dunia. Mwanasiasa wa muda mrefu Bola Tinubu aliapishwa kuwa rais wa Nigeria hii leo Jumatatu, akichukua nafasi ya Muhamadu Buhari, jenerali wa zamani ambaye ameondoka kwenye kiti hicho baada ya mihula miwili madarakani. Tinubu mwenye umri wa miaka 71 atoka eneo la kusini anachukua madaraka kutoka kaskazini mwa nchi hiyo kwa mtangulizi wake mwenye umri wa miaka 80, wakati taifa hilo lenye idadi kubwa ya watu barani Afrika ikikabiliwa na matatizo ya kiuchumi na mzozo wa kiusalama. Kama rais wa jamhuri ya shirikisho la Nigeria, nitatekeleza majukumu yangu na kuongoza kwa uaminifu kadri ya uwezo wangu na kwa mujibu wa katiba, Tinubu alisema kwenye matangazo ya moja kwa moja kutoka eneo la Eagle Square katika mji mkuu Abuja na rais wa Uganda Yoweri Museveni leo ametia saini kuwa sheria mswada wenye utata wa kupinga mapenzi ya jinsia moja, ofisi yake na bunge la nchi hiyo wamesema na kupitisha adhabu kali sana dhidi ya ushoga. Museveni ameukubali mswada wa kupinga ushoga wa mwaka 2023 sasa unakuwa sheria ya kupambana na ushoga mwaka 2023, taarifa iliyochapishwa kwenye akaunti rasmi ya Twitter ya urais ilisema. Bunge la Uganda kupitia ukurasa wake wa Twitter limesema Museveni ameidhinisha rasimu mpya ya sheria hiyo ambayo ilipitishwa kwa wingi mwezi huu na wabunge ambao walitetea hatua hizo kama kulinda utamaduni na maadili ya taifa. Maafisa wa Ukraini leo Jumatatu wameripoti mashambulizi mapya ya anga ya Rusia dhidi ya Kiev baada ya mashambulizi makali ya anga katika mji mkuu wa Ukraini. Meya wa Kiev Vitali Klitschko alisema kwenye mtandao wa Telegram kwamba kulikuwa na milipuko sehemu za katikati ya mji na kuwaeleza watu waendelee kubaki kwenye makazi yao mashambulizi haya tatu ya Jumatatu yalifuatia kile kilichokuwa alichokiita usiku mwingine mgumu kwa mji mkuu. Sheri Popko, mkuu wa utawala wa kijeshi wa mji huo, amesema vikosi vya rasha vilitumia mchanganyiko wa makombora ya masafa marefu na ndege zisizo za rubani katika shambulio hilo la usiku kucha na kuilenga Kiev kwa mara ya kumi na tano mwezi Mei na mashirika mawili ya Umoja wa Mataifa yameonya leo Jumatatu juu ya kuongezeka kwa hali ya dharura ya chakula ikiwa ni pamoja na njaa nchini Sudan kutokana na kuzuka kwa vita, na huko nchini Haiti, Burkina Faso na Mali kutokana na vizuizi vilivyowekwa kuwa kwa watu na bidhaa. Nchi hizo nne zinaungana na Sudani Kusini, Nigeria, Yemen na Afghanistan katika viwango vya juu vya tahadhari kwa jamii ambazo tayari zinakabiliwa na njaa au zinabashiriwa na hatari. Basi, wimbo wake huyu Maua Sama anakuja na kitu chake hapa kinaitwa uh, chit ni kile kidokezo cha kabla ya kuingia kwenye mada ya barazani. Sunday, wakumbushe tena wasikilizaji wetu kwa kusubiri kuwapata wale ambao watachangia kwenye mada yenyewe kwa kupitia njia ya simu. Tuwakumbushe uh, tunazungumzia nini kuhusu mada ya leo ya, mada ya barazani basi inaangalia ile kichwa kilichoadhimishwa hapo jana kwa Siku ya Hedhi Duniani, kama unakumbuka salama, na tumeuliza nini kifanyike basi kufanikisha lengo la Umoja wa Mataifa la hedhi salama isiwe tatizo ifikapo mwaka elfu mbili na thelathini. Kwa hiyo hapo ni kwamba lengo ni kwamba isiwe tatizo kwa watoto kwenda shule, isiwe tatizo kwa watoto kupata vifaa vya Vya fadhi, slama, ha, ha, hasa, yeah, ya kujihifadhi. Maeneo mengi ya vijijini, changamoto kubwa, changamoto kubwa sana. Nakumbuka na kulikuwa hata uh, Kenya nafikiri ndio ilianza kufikiria, serikali ilifikiria kutoa hata zile padi uh, bila malipo kwa watoto wa shule, hasa uh, watoto wa shule wa kike katika maeneo ya vijijini. Basi kwa kusubiri kupata uh, wale ambao watachangia kwenye njia ya simu Uh, nisome maoni ya huyu anaitwa uh, Abdul Hamid uh, hakusema yuko wapi, lakini anasema kutokana na hedhi kuwa ni mfumo muhimu katika maisha ya mwanamke katika mfumo wake wa uzazi, na pia ni muhimu kwa mwanaume katika maisha ya ndoa, inatulazimu kuwapa elimu watu wote wanaostahiki, kuanzia hatua za awali, yaani kabla mwanamke kupata hedhi, ili kumwandaa kisaikolojia, pamoja na baada ya kuwa tayari kisha pata hedhi ili kujua umuhimu wa hedhi katika hedhi haina, kama hedhi haina hasara. Sawa kabisa. Naye Boncha Kiraka, huyu pia hakusema ku api, anasema kwamba serikali iondoe tozo kwa bidhaa za hedhi ili ziuzwe kwa bei rahisi na kila mmoja wetu atakuwa na uwezo wa kuzinunua. Huyu anaitwa kutoka kule Bunia ya DRC anasema kuwe na usaidizi ili wanawake wa vijijini wapate kuchunguzwa na kutibiwa bila malipo. Hapa nafikiri ni uh, kutibiwa ni kutibiwa, ikitokea mfano kama uh, sababu tunazungumzia, eh, eh, tunazungumzia hedhi salama na, nafikiri huyu Dickson amezungumzia ikiwa itatokea mwanamke ambaye iko katika hedhi basi amepatwa na magonjwa, kuwe na usaidizi kumsaidia mtu kama huyo bila shaka, haya haya ni mambo mengine watu wanayoangalia. Lakini vivile, Patrick, kuna huyu Samson Simon Baida anasema kwamba hakuna kiwanda mahususi cha hivi sasa cha kutoa visodo hapa nchini, kianzishwe ili kiweze kusaidiwa kuzalisha gharama garama nafuu na sodo zipatikane kwa gharama ndogo kabisa, ziofai kina mama na dada zetu. Na hiki anasema kimeshindikana, kweli au hakuna nia ya dhati ya kufanya jambo kama hili? Ni jambo la kufanyiwa na lifanyiwe kampeni, watu wasikae kimya kimya, haya mambo yafanyike ili kuondoa ugumu, na serikali pia iondoe kodi zake lukuki kwenye visodo hapo. Naam, kwenye visodo anazungumzia haya. Uh, Mbaga Karim yeye ni kutoka Mbezi, Dar es Salaam, Tanzania, anasema kwanza, inapaswa elimu ya afya ya uzazi itolewe kwa vijana wote. Pili, wasichana wanao Uh, vunja ungo wakiwa mashuleni ama huko majumbani wapewe sodo bure bila malipo. Hii itasaidia wasichana kujiamini na kuwa huru muda wote. Serikali zetu ziliangalia hili na kuondoa ushuru kwenye bidhaa hii ya sodo, ili angalau ziuzwe kwa bei rafiki, hata yule mwenye kipato kidogo naye aweze kuimudu. Bila shaka maoni lukuki yameendelea kwa mtandao wetu. Saidi Msafiri na wengineo ni mwana maneno, lakini muda nao unakimbia. Ni wakati msikilizaji wakupata kitu anachosema kwamba bila express bila hicho kitu jasukuma kudodogo, na hilo ni swala la muziki wa siku. Muziki huo basi, Patrick unaokuja, eh, ni Gael Will. Huyu yuko na nani hapo? Anasema yuko na mzee wa kazi Eddie Kenzo kutoka kule nchini Uganda, nchi ya matoke. Matoke sio mchezo, yanapigwa kwelikweli pale. Matoke chao choice. Haya, tupate kitu cha msikilizaji. Follow your your heart and choose your love. Mambo, mambo ya, ya maamuzi kabla ya kuingia kwenye masuala mapenzi inabidi usikie moyo wako unakuambia nini? E, ye, huyu yeah, anastahili huyu, anafaa basi. Ni Eric Kenzo akishirikiana na Gael Will na Eric Kenzo, unakumbuka sana kibao chake cha muziki yeah, safi kabisa, kilichopendwa sana mpaka leo kinapendwa, hasa ikifika weekend, ikifika siku za Jumamosi au Ijumaa. Na kwa etua, <laughs> <Roteti>. <laughs> Edikenzo. Edikenzo. Na vitu vyake kutoka kule Uganda bila shaka. Uh, haya ni mambo ambayo ukiingia kwenye vyombo vya habari, ukiingia kwenye weekend babu yanakuwa ni mambo mazuri kweli, kweli. Eddie Kenzo ametisha kweli, kweli. Sasa, Patrick, nafikiri unakumbuka kwamba ukiacha Eddie Kenzo, eh, tunawakati naangalia yanayojiri kwenye mitandao ya kijamii mbalimbali hivi sasa, eh, nafikiri unafahamu ile kundi jingine la sauti so wanafanya hatua yao hapa Marekani na wanamalizia hituo wakiwa hapa, halafu ili kundi lio litakuwa linatengana tena, kila mtu ataendelea na biashara zake, sababu waishatangaza kwamba kwa watatengana uh, tengana, lakini pamoja uh, na hivyo wameendelea pamoja ku, uh, yani, ku, katika, katika mzunguko ambao yeah, wako hapa Marekani, sasa. Nah. <laughs> Sasa mwishoni mwa juma Patrick walikuwa huku katika maeneo ya jiji la Washington, Seattle. Ndio. Unajua hilo jiji? Najua. Basi bwana, walijaza ukumbi mmoja pale, picha zimesambaa kwenye mitandao, kwenye WhatsApp walikuwa wanaimba. Ule ukumbi ni ukumbi mkubwa. Chini una mpaka juu kama vile orofa hivi. Alafu tungua na kaka wengi wanaangalia kwa juu, wengine kwa chini. Unaitwa ukumbi wa opera pale. Uh, maeneo ya siasa. Ni ukumbi ambao ni maarufu sana. Na waimbaji wengi sana wakubwa wanakwenda kuimba pale. Kwa jamaa walipoingia ule ukumbi unasema ni sold out. Yaani ulifunga wote uliuza ukajaza e? Na walivyokuwa wanaimba, watu wameshika simu zao, wamewasha kama tochi hivyo, wanaimba nao. Ah, ilikuwa ni hatari kwelikweli. Basi inaonekana hawa wana uh, watu wengi sana ambao wanafatilia nyimbo zao na wana, wanapenda wana sana, sababu uh, yeah, sio jambo ambalo la kawaida ukitoka katika nchi za Afrika Mashariki unakuja hapa Marekani, unajaza una ukumbi mm, e, alafu ukumbi mkubwa, sio ukumbi mdogo. Unajua wao wameshazoea waimbaji kama si so, ukumbi maya, wa, wa watu mia tano elfu moja au eh. Ha, ha, ukumbi watu iyo, wa watu mia mbili Kwa hiyo wamevunja rekodi. Haya, wa mengineyo mengineyo, huko Dar es Salaam jana. Dar es Salaam mvua ilinyesha, watu wakasema hii mvua imeletwa na watu fulani kuna video imesambaa uh, kutokana na uh, matokeo ya timu uh, ninacheka sana, unasema hii kitu <laughs> imekuaje? Hao ni washabiki wa timu ya Yanga, baadhi yao si wote, baada ya mechi ya jana eh, ya kombe la shirikisho barani Afrika, la fainali ya mzunguko wa kwanza kati ya Yanga na ya Yanga USM Alger, ya kule, Algeria, baada ya kufunga goli mbili kwa moja timu ya Tanzania, washabiki wa Yanga baadhi yao wakilalamika, bwana, mvua hii imeletwa na Simba, ndio maana tumefungwa. Sasa hiyo Swa, video inasambaa kwenye mtandao. Kwani uh, Tanzania hmm, wakati usio msimu wa mvua akaamua kusema ah, hii mvua ni mvua ya Simba. <laughs> Na wakati wa mchezo wa Simba ilitokea ni hivyo hivyo. <laughs> Lakini vile vile, uh, katika michuano ya Uingereza Sunday jana yeah, kulikuwa furaha lakini vile vile na majonzi. Mm, kuna timu ambazo zimeshuka daraja uh, lakini kulikuwa furaha tele kweli upande wa Everton. Mm -hmm. Sababu walikuwa katika hatari ya, ku, ya kushuka daraja kutoka kwenye ligi kuu ya Uingereza. Yeah. Uh, na basi kulikuwa uh, sikapata kubwa sana maanaake. Uh, mashabiki wa Leicester walikuwa wanasubiri kujua matokeo kati ya Everton na Bournemouth. hmm. sababu Everton kama angeshinda jana au angegawa tu hmm. ilibidi uh, Leicester waendelee kasa lesa hivi uh, wanashuka daraja. Walionekana jana picha nyingi kwenye ee, i basi wanaambatana na Southampton waliobana Liverpool kweli, yeah, yani, tayari wako kwenye mkia huko <laughs> hey, na walikuwa wanaongoza basi walipigwa goli dio... kwene waka mbili wakazirudisha zile mbili alafu akaongeza mbili zingine, hiyo ndio ligi ya Uingereza. Baadaye, baadae akarudisha zile mbili mwisho, nne nne, hiyo ndio ligi ya Uingereza, ilikuwa ni ya moto kweli kweli ligi hii kabisa. Leo ni hatari kweli. Boston Celtics. Boston. Hata mechi iliyopita waliandika historia baada ya kurudi michezo mitatu kwa sifuri. Kwa sifuri. Kwa mpaka, tatu, kwa tatu sekunde jamaa jamaa Miami walikuwa wanaongoza kuweka hilo jamaa wapata ushindi. Kwa Boston na mechi historia likizungumzwa gumzo kule kwenye mitandao ya kijamii. Hey, wakishinda mchezo wa leo, naam, watakuwa wameweka historia. Ambapo itakuwa ni saa 2:30 majira ya hapa Marekani naam. naam. watakuwa wameandika historia katika historia NBA basketball hapa Marekani bila shaka basi, msikilizaji, muda ndio huo unakimbia, mengi tunayo, lakini hatuna mda tukwaje. Kutoka studio langu, jina ni Sunday Shomari, nikiwa na mzee wa kazi Patrick Ndwimani, upande wa pili Saida Hamduni, msimamizi Abdu Shakur bud. Na kushukuru sana msikilizaji, endelea kusikiliza matangazo yetu ya jioni kwa vitu vingine moto motomoto ambavyo vinakuja katika masuala ya michezo na mengineyo mengi. Kwa heri kwa sasa <muchu>