barabara kabisa msikilizaji, ndani ya nyumba ya studio hapa nambari 15 jijini Washington DC nimekusha jaa tele kama pishi la mchele msikilizaji, moja kwa moja kuletea vitu vizito, wengi wanasema vitu vizuri, wengi wanasema vitu vitamu, wengi wanasema ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa mjini Washington, kumi na nusu alasiri pale Afrika ya mashariki na Afrika ya kati pale Rwanda na Burundi, ni saa 9 na nusu kutokea Dar es salaam mpaka Burundi na Rwanda, hali kadhalika DRC. Mambo ni mengi msikilizaji, tunayokuletea. Langu jina ni Sandei Shomari, mimi naitwa Kenes Bwire Shomari. Unajua, medali nyingi sana zinazungumzia kuhusu dunia Naam. Lakini kuna misemo pia inasema dunia hubadilika, mabadiliko sio ja siozunguka zunguka tu lakini hmm. yaliyomo ndani yanabadilika kila mara. Wengine wanasema dunia rangi rengile, dunia mwendo angisi dunia mduara huzunguka kama pia, ongeza ya kwako ukipenda. <laughs> <kama angisi>, <laughs> <laughs> mwendo wa ngisi, najua ngisi hey. Ha, aliyejua kwamba kule warabuni mpira unaweza kagongwa kabisa, nani? Hakuna aliyejua, anakwambia ya kesho uwezi kuyatambua, wekaa yako ya leo. Mm. kesho ujui ni ya nini, si yako maana. Sasa kama unavyosema Bwira, ya rabuni mm, mambo yanazidi kubadilika, hatimaye ya mzee wa kazi mtaalamu wa soka duniani, bingwa wa dunia mm, si mwingine huyu, anaitwa nani? Lionel Messi anaambiwa kwamba ataingia Warabuni sasa, atamfuata mwenzake e, Ronaldo, wakashindanie kule kwenye ligi ya Saudi Arabia alafu unajua anaenda Al Hilal kulingana na taarifa ambao zinaandikwa na wataalam wa soka mm, ESPN anaenda Al Hilal huo ndio mshindani mkubwa sana wa Alnasr aliko Cristiano Ronaldo. Kutakuwa na kazi kubwa hapo msikilizaji. Lakini vile vile mwendesha mashtaka mm, wa ICC wiki hii yote Bwili amekuwa kule mashariki mwa DRC, hali kadhalika akizungumza na watu kuangalia hali ilivyo, na kutaka kuleta mahusiano tena kati ya eh, taasisi hii ya mahakama ya kimataifa ya uhalifu na wananchi kule DRC, na anasema kujifunza yanayoendelea sasa, nini ambacho wakazi wenyewe kule DRC wanazungumza, tutaangalia hicho na kina kinamama wa DRC, najua ndio waathirika wakubwa kwenye unajua wengi wanakuwa wanabakwa, wanapigwa, aa wananyanyasika, kuna madhila mengi yanawakuta. Kwa hiyo umuhimu wa hii mahakama ni jambo kubwa sana, kwa shtaki watu ambao wanafanya madhila kule, hasa ya kimataifa. Lakini nini ambacho wao pengine wanazungumza na kufikiria tutasikia kwenye haya. Tutatandika mkeka barazani, tukualike wewe msikilizaji kwenye VOA Express, utuambie kuhusiana na maswala ya wazazi, wazazi bila shaka na, ikiwa ni siku ya wazazi wanakwambia duniani mm. Sasa wazazi wazungumze mm. na watu waambie, maanake si kitu kidogo, ukiwa unaadhimisha siku ya wazazi hmm. Mchango wa mzazi katika maisha yako wewe. Mm, bila shaka tunaangalia mambo yatakavyokuwa kwenye barazani hapo baadaye. Nakuaje watatuambia wasikilizaji, nakuaje. Sasa hebu niambie, Kenya hii leo wameadhimisha siku inaitwa Madaraka Day. Naam, Madaraka Day. Uh, mengi ambayo wamezungumzwa lakini mm -hmm kwenye kipindi hiki tunaangazia swala moja tu. Rais Dr William Ruto alipoingia madarakani Novemba, alizindua kitu ambacho Wakenya wengi wameitwa Hasla Fund. Kutumia simu yako unaweka ya time kidogo, unaingia kwenye mtandao pale wa serikali, unaomba bwana, leo nataka serikali, nataka mnipe hapo uh, dola hamsini ni elfu tano za Kenya hivi alafu serikali inakupa Haitaki kujua nani huyu anaomba, robot ama nani. Serikali inaachilia zile pesa, zinakuja kwa haraka tu, unazitumia ukirudisha, unapewa hela tena hmm. Sasa ilikuwa moja kwa moja hii. Leo uh, Dr William Ruto amesema sasa tunaenda sehemu ya pili, mnaweza mkakopa hii pesa kama chama. Kennes ajiunge na Bwire na ajiunge na Shomari na ajiunge na Sande na ajiunge na mtu mwingine Alafu muunde chama, mwombe zile pesa, tutakupa kuanzia elfu ishirini hadi milioni moja kwa ajili ya biashara <tuhi> kabla tujasonga mbele sana, nikataa kumuuliza mchumi Samu Ikwae manufaa yake haya tukizuri, kwa sababu kwa angambao ameweza kuichukua na kuweza kuifatilizia malango yake kama kuna na, kwa watu moja moja ambao ni wafanya biashara ambao ame ni wameweza kuipata, wameweza kutumia e, kuanzisha biashara zao ndogo ndogo, wamekuwa wakilipwa. Ni jambo zuri, na hivyo sasa kwamba vyama vinaweza kuchukua, inamaanisha kwamba wanaweza kupata msingi wa pesa nyingi za kuweza kuinua chama chao mara moja. Filosofia ya chama ni kwamba kila mwanachama huyo anatoa mchango wake kidogo kidogo, alafu mara moja moja, kila mtu anaweza kuchukua mkopo pale, na pengine wanakuwa na wezi tukotokota kuweza kulipa, so kwamba anaweza kupatiwa kweli ama sehemu ambayo wanaweza kupata pesa kwa pamoja kwa wingi, namaanisha kwamba wanaweza kuchukua zile pesa kutoka katika ile tuli ya pamoja na kuweza kujiendeleza upesi zaidi kulinganisha na jinsi ambavyo wangekuwa wanajiweza mtu moja moja, labda kila mwezi a baada ya miezi miwili. Sasa sando, unaposikia hivyo kwamba serikali inaweza kupa pesa ukarudishwe kwa haraka sana, bila hata wewe kuonyesha kwamba una eh, kibali chochote, una mali yoyote ya kuweka kama kama nini wanasemaje? kama security wanasemaje? hicho e, inakuwa ndo hicho ambacho kinakulinda kulinda wewe kama una mm. mali nyingine ambayo ukipoteza ile wanaweza mm. kuchukua ukiishindwa kulipa. Lakini wengi wanasema kwamba hey, hiyo basi mm. ingekuja popote tungekopa bila kizuizi chochote, kopa rudisha, endelea kukopa. Lakini Kenya a mm. limepingwa sana, hata wanasiasa wamelipinga zaidi. kwa nini? Sijui, lakini sasa mikoa anajibu haujaelezewa vizuri kwa Wakenya wengi kuweza kuelewa jinsi oli inavyofanya. Je, ni mkopo kutoka kwa, kwa serikali? Je, ni mkopo wa kibinafsi? Inakuwaje? Kwa sababu pia haina mikakati kamili, sababu mtu yote tu ambaye ana simu anaweza kupata pesa zile, kumaanisha kwamba labda hakujakuwa na mikakati mizuri ya kuweza kuhakikisha kwamba pesa zile zinaweza ku kuwa na mpangilio um, ya kuweza kuhakikisha kwamba hazipotei uh, kwa sababu kuna vijana wengi tu ambao wamechukua kuweza kudimudu chakula, wamechukua ile fedha kuweza kutumia kwa mahitaji yake binafsi, kumaanisha kwamba ni pesa ambazo uh, kwa wengi ambao ni uh, uh, wanaelewa masuala ya uchumi. Uh, inakosa misingi fulani yeah. Inaonekana kwamba ni biashara za kibinafsi licha kwamba inaweza kuendelezwa kama mpango wa serikali, na pia ikumbuke kwamba tu tumekuwa na historia mbaya. Kila utawala unapokuja kumekuwa na mikakati uh, kama ile ya kuanzisha fund nyingi sana. Tunaweza kuangalia wakati wa rais uh, basi kulikuwa na youth fund na na women fund na fund zingine nyingi ambazo baadaye zimetokea kuwa uh, uh, mapengo makubwa ambayo yalitokeza ufisadi uh, mkubwa sana historia mbaya. Tanzania kunaendaje kule Tanzania? Naambiwa kuna mpango kama huu Sande, kunakuwaje? Bila shaka mpango wao unaitwa vyama vya ushirika, hivi ni cooperative development ambayo vinakuwepo kwa pamoja. Watu mnaungana kundi kwa pamoja, na nyinyi kama, kama kundi mnaweza kwenda kukopa. Kwa mfano vyama vya wakulima, wote mnakuwa wakulima, mnalima mazao fulani, mko labda wakulima mia mbili, na chini ya ule mwamvuli wa chama cha ushirika ndio mnaweza kwenda kupata mkopo wenu. Uganda walijaribu, watu wakatoroka na pesa. VOA Express <muchos> oh CK msikilizaji na kitu chake Kongo tutazungumza. Yaani wewe ni mzee wa Kongo kwa kifupi, za inabidi upate zaidi taarifa. Hebu mpigie sike simu kani simpigia. Yeah, unajua mengi sana <laughs> <laughs> Bwire, wewe una hatari sana sasa, Bwire eh. eh. ukitoka kwa Emiliana kama ujaeleza zaidi tuende, simjui ah, Kongo si mjuhi. Emiliana we tuende, nipeleke tu Kokongo eh? Haya basi Kokongo, kinachoendelea ni kwamba mwendesha mashtaka wa ICC Karim Khan yuko mashariki mwa Kongo mm. na licha ya kwamba mahakama hiyo mara kadhaa imeshughulika na kesi za makundi yenye silaha aliyoko huko wanasema kwa karibu miongo mitatu bwini miaka mm, thelathini, yale mazira yanakuwa yakiendelea kule mashariki mwa Kongo, watu wanakamatwa wanapelekwa ICC na kadhalika. Sasa amesema yuko huko akijaribu kurejesha uhusiano kati ya mahakama hiyo na DRC katika ziara maalum mm. Na sasa hapa tunatafuta au nimetafuta wanawake wa DRC utueleze wao kwa upande wao wanasema nini, na tunaye hapa Ale Kavira, huyu ni mmoja wa wakazi wa Goma kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa upande wako, hebu tusikie kwako, Ale hii ziara wewe na wanawake wengine mmeipokea vipi? EIC kazi yao hatuioni kabisa, na hata tumesikia kwamba mkubwa wa EIC amewasili huku kwetu, yaani watu wanaona kama kawaida tu haina. Hakuji kuleta suluhisho hakuji, anakuja kufanya tu matembezi kama wengine wakubwa wengine ambao wa wanapaswa waleta suluhisho kama vile wanakuja hata kwenye miji wetu kwenye nchi yetu, yaani kuja kwake, uh, anakuja tu anakuja tu, yani kazi yao kabisa, kazi yao ambao walikuja wa, ambao walipokuja tulidhani amani itaingia, amani haiko, watu wanaendelea kuuawa, watu vita inaendelea, uh, maeneo ambao ambao, M ishirini uh, na tatu walikuwa wamekamata wameka, baada ya um, kabla IC haijakuja huku ku, kwetu Yani wangali kwenye maeneo haya, hakuna kitu ambacho wamefanya, barabara zingali zinafungwa, uh, amani hatuna. Kwenye hata mji wetu wa Goma, kwenye vijiji, kwenye miji, hatuna amani kabisa. Yaani kuja kwake hatujui ya, yani tunaona kama anakuja kwenye matembezi tu yake. Ungependa kuona nini kinafanyika na hawa watu wa ICC kusaidia matatizo ya Kongo kwa kifupi? hawa watu wa ICC kitu ambacho sisi tulikuwa tulikuwa tukingojea tuli tuli kwao ni kumaliza hiyo mizozo ya vita ya, ya, ya, ya kwenye nchi yetu kwenye Ituri kwenye eh, North Kivu, tuone amani, mauaji yakomeshwe, vita vikomeshwe. Yaani hata leo kuna magari kubwa kubwa ya, ya, ya wafanyabiashara kwenye mji wa Butembo ambayo imeunguzwa hapa hapa juma iliyopita, amani hatuna, barabara zingine zinafungwa, ambazo tunahitaji ya. Unasikia sasa hapo, kama navyokwambia Kenneth Bwire, hao ni kinamama wa Kongo, akieleza hali ilivyo hali... naam, inakaanja kabisa, kama kuna kukata tamaa kwa hali ya juu sana. Wanaona pale wanajeshi, sijui akinaisi wanakuja, hao ni lolote kabisa, yani ni kabisa, yani... e, yani, hmm. jambo ambayo inasikitisha kwa kweli hmm. yani... Ni, ni, ni, ni, ni miaka mingi ya vitu ambavyo vinafanya vinajirudia. hmm. Utu umeenda wapi mashariki mwa DRC? Si jameni, ni jambo la kujiuliza bwili, kwa kweli utu umekwenda wapi? Hilo ndo swala ambalo kinamama wengi pia wanajiuliza kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Basi moja kwa moja tuende kwenye habari za dunia. Mashambulizi ya makombora na mashambulizi ya mabomu kwa kutumia ndege yaliua raia 18 katika soko moja la mjini Khartum ambako mapigano yaliendelea leo Alhamisi baada ya jeshi kujiondoa kwenye mazungumzo. Kwa zaidi ya wiki sita, Khartum na maeneo mengine ya nchi yamekumbwa na vita vibaya kati ya jeshi na wanamgambo wa kikosi cha Rapid Support Forces, RSF. Jumatano jeshi lilishambulia kwa mabomu ngome za RSF mjini Khartum baada ya kujiondoa kwenye mazungumzo katika mji wa Saudi Arabia wa Jeda likishtumu hasimu wake kukiuka makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyokusudia kuruhusu usambazaji wa misaada ya kibinadamu. Maafisa wa Ukrain Alhamisi wamesema kwamba shambulio la kombora la Rusia limeolenga mji mkuu wa Ukrain Kiv na kuua watu watatu na kujeruhi wengine kumi. Jeshi la Ukrain limesema limezuia makombora yote kumi ya masafa mafupi yaliorushwa na Rusia. Maafisa wa Kivu wamesema mabaki ya makombora hayo jaribu majengo ya makazi, hospitali moja na bomba la maji. Rusia iliendesha mashambulizi kadhaa ya anga mwezi Mei wakati Ukraine ilikuwa ikijiandaa kufanya mashambulizi ili kudhibiti tena maeneo yalionyakuliwa na Rusia tangu yaanzishe uvamizi dhidi ya Ukraine mapema mwaka jana. Bunge la Zimbabwe limepitisha sheria yenye utata ambayo ilihamasisha uzalendo, lakini imekosolewa na upinzani ambao umeitaja kama jaribio kali la kukandamiza wapinzani kabla ya uchaguzi wa kitaifa mswada huu ambao uliidhinishwa na bunge Jumatano jioni unaharamisha vitendo vinavyohujumu uhuru wa maslahi ya taifa ya nchi hiyo ya kusini mwa Afrika. Wanaokiuka sheria hiyo watakabiliwa hadi kifungo cha miaka 20 jela. na rais wa Ukraini Volodimir Zelenski ameitetea nchi yake kuwa mwanachama wa muungano wa kijeshi wa NATO wakati akishiriki mkutano wa viongozi wa Umoja wa Ulaya leo Alhamisi nchini Moldova, karibu na mpaka wa Ukraine kabla ya mashambulizi yanayotarajiwa dhidi ya uvamizi wa Rusia. Akiwahutubia viongozi hao, Zelenski ameomba wanachama wa NATO kuchukua msimamo ulio wazi, ikiwa watairuhusu Ukraine kwa mwanachama, na kutoa wito kwa mara nyingine tena kupewa ndege za kivita za nchi za magharibi ili kulinda anga ya Ukraine baada ya shambulio lingine. attraction. Come show me direction. I'm blessed with love love and and And affection. Yes, everybody's attention It's true love and devotion. Never gonna miss action. in action. under your Sheba Karunji. miaka thelathini na tatu tu mdogo najua lile najulile kundi ambalo linaitwa Obsessions nisikika sana yes. eh? liliimba sana Afrika Mashariki lilikuwa na wasichana watatu, nafikiri kundi kubwa mwaka elfu mbili kumi na sita lilijulikana sana kama Ubu Sessions. mm -hmm. alitokea huko Sheba Karunji. Mm. Mm -hmm. Alianzia huko katika kundi, ilivyo kawaida Afrika Mashariki, makundi mengi ya mziki yanaanza baadaye, kila mtu anahisi sasa nimetosha mboga kufanya kivyangu, lakini sijawaamini wale, sijui kwa nini <laughs> nafikiri walikuwa wameenda chini, wakisema hivyo mnaanza kufuatilia nyimbo zao tena lakini hili obsession lilivunjika. uh -huh. Sheba Karunja alikuwa mmoja wao, ameshinda vitu vingi, amekuwa nominated MTV Africa Awards na mengine kama mwanamziki wa kipekee wa kike nchini Uganda. hmm. hmm. basi ni kweli, anatamba huyu kama ni mwanamuziki pekee wa kike Uganda. Bwire, hmm. natumai Waganda wengine wasichana watakuja juu. Nawakumbua wale Blu Wauganda, hmm. wale walikuwa wametamba kweli, lakini eu na Juliana Kanyamozi kanya pia yupo pale Uganda sio? mm. Kwa hiyo kuna mda wake kitu ina mda waketu. Basi tuangalie Bwire, kinachoendelea sasa. Hebu niambie leo, kwenye barazani tunaangalia nini? maana tumezungumza na wasikilizaji kuwambia siku watarajii kitu ambacho tutazungumza hivi sasa kwamba barazani, mm, ikiwa sasa ni dunia inaadhimisha siku ya wazazi, tumeuliza je, unaonaje mchango wa wazazi katika maisha yako? Wengi sana wameandika kwenye Facebook pale wanasemaji, haya, labda nianze na huyu Ismaili Kurunguja yepo Kunduchi, Dar es Salaam, Tanzania. Kwa hiyo anasema nawashukuru, wazazi wangu wote walionipigania mpaka leo, nipo hapa. Sina cha kuwalipa zaidi ya kuwaombea dua kwa Mwenyezi Mungu, wawe na mwisho mwema hapa duniani. Anasema kuna sisi mshukuru mzazi, lakini watu wote wana comment tu. Na huyu Michael Wande anasema walinilea vyema, Mungu awape maisha marefu. Salumu Maina au Maine, huyu akiwa Arusha, Tanzania, anasema nawashukuru wazazi wangu wakati wote, malezi yao yameletea mafanikio mengi sana sina cha kuwalipa zaidi ya kuambea dua njema kwa mwenyezi Mungu, Allah awajalie mwisho mwema inshallah. Naye Kigina Johni, huyu akiwa kule wapi, anasema wazazi wangu wapumzike kwa amani, kwa hakika walinilea vyema na kule DRC tunakutana naye shukuru mbole Darius anasema kama nipo vipi hapa, wazazi wangu lazima niseme pole eh, kwa yote ambao walifanya kunilea haya. Basi mengi amezungumza, lakini ni wakati akapata mziki. Msikilizaji, mziki, mziki maketa ye? Amesema yeye hawezi sema yote umu ndani kwenye ukurasa wa Facebook aliomfanyia mzazi Amekumbuka tu akachukua simu anataka kuzungumza nao mwenyewe. Sawa, basi tupate mziki, maana wakati wa mziki ndio huu. Mbosa huyu akishirikiana na Costa Titch, yule mtoto alitamba sana kule Afrika Kusini, apumzike kwa amani, na Phantom Siza, kipaji kingine cha kipekee, ndio hicho. Wasafi, moyo, mekuza vipaji oh, kweli Sunday sio mchezo hmm? Huko hmm? huyu huyu anatoa kibiti kibiti, wapi? Sehemu ya Tanzania Kibiti, huko pwani ya Tanzania, mitaa ya Rufiji huko, b inabidi uende ukajionee mambo ya kibiti. Nitakutana <laughs> na bwana Yusuf Kirunji ipa, hey. Kirunji Kirunji, unajua ukiwa Uganda hiyo, hey, K inakuwa chi chirunji, chi yani, yeah, kitu kizuri sana ndio. Ah, anaitwa huyu Mboso sio? yeah, Mboso, rekodi safi sana, rekodi iko safi na vijana wenyewe wako safi. Alafu walivyotumia wa hizo? Ama lakini, piano kuzitwangia ndani. Lakini nimeanza kuhisi kwamba si ukali ambao alikuwa nao miaka miwili iliyopita ukali, mm. ule umeanza kupungua, sijui kwa nini. Kwa nini unaona unapungua? sinasikiliza muziki yake vile, mm. vibao amekuwa vikitoa sio kama ule Simba, unamjua Simba Mm. mm? Diamond, Diamond mwenyewe akitoa yeah. <laughs> Utapenda hiki kuliko cha jana. <laughs> Ni Simba tu nilikuwa nasikiliza nyimbo zake jana usiku. Ha, jana naye amebarikiwa, lakini amekuza vipaji. Hilo ni la muhimu. Amekuza wenzake Kukuza kipaji ni kitu kizuri sana Bwile, na ni kitu muhimu sana kwa wanamuziki na tunawapa pongezi kubwa sana. Ukiangalia hichi kibao Bwire kwenye YouTube pekee yake mpaka sasa hivi kinaongelea milioni nne nukta nane views zake, milioni mm, nne kimeshagonga hivi sasa, ikiwa kimetoka miezi kumi tu iliyopita, sio kitu cha mchezo Bwire. Kinaitwa moyo eh? Ah, ehhe, moyo wako unavyopiga pum pum pum. Sasa Sande, naambiwa bado unaendelea na masuala ya mm, burudani, bila shaka mm, au we unaonaje? Kuna nini nini huko katika habari za burudani? Nyingi sana sana sana, lakini tuanzie na na HBO HBO HBO. Unajua kampuni kampuni ndio nini imetamba sana hii kampuni, inaonyesha filamu filamu kwa kwa kutumia mitandao kule. Ukichukua subscription yako ya kuangalia televisheni nyumbani, basi unakuta mm. ni ni ni ah. moja wapo pale channel tu, na kwa filamu ni namba moja. Sasa imesema watu milioni 2.9 waitazama kuangalia mtandao wao kupitia mfululizo wa filamu ya Succession siku ya Jumapili. Siku hini, moja siku moja tu waligonga hiyo namba, na wanasema hiyo ni Marekani peke yake mm. na wanatarajia idadi hii itaongezeka kwa sababu gani? Kuna wale watasema juu wengine ambao wanakuja kurekodi, unaangalia baadaye. Unajua kwenye tv yako unaweza kurekodi kurekodi kitu ukaangalia baadaye. Dunia inabadilika. Hey, si nimekuambia kabisa kabisa mm. wanasema usiku tu la wa kwanza wamepiga milioni mbili nukta saba ilishwa Aprili thelathini lakini wanategemea kwamba tamthilia hiyo iliyotamba itaangaliwa tena na pengine zitaongezeka zaidi ya hapo. Sasa manufaa ya kuangalia hayo ni gani? Ni hela, si, si hela zinaingia bwile, alafu watu pia wanakuwa ni wengi, unapoweka watu wengi na maana yake pesa nyingi, kwa sababu wote nyinyi simnalipia bwana mm. Ule mtandao unalipia kila okay, na anaingia nalipia sasa imagine hata kama hata kama analipa dola moja bwe au milioni mbili, ni dola ngapi? Dola milioni mbili. Alafu <laughs> tujiulize <laughs> hata watu <ata>, <laughs> wengine, hata wengine ndio wanafanya kazi, wengine tunasindikiza. E, hiyo hey, mnaweka mnawachangia aha uh -huh. Kwingineko vile vile wanakwambia, unakumbuka yule rapper Run DMC Jam Master Jay? Alikuwa rapper wa Run DMC. Uh, mtu wa tatu ameshtakiwa kwa kumpiga risasi huyu bwana mwaka elfu mbili na mbili na waendesha mashtaka wamesema siku ya Jumanne, wakiashiria kwamba kuna harakati za hivi karibuni kufuatilia hiyo kesi ambayo imekesi imedumu kwa miaka mingi sana. Kenes Bwire alipiga risasi ndo huyu mtu mwingine watatu. Sasa wacha wengine mm -hmm. walikuwa mwanzo kuna mtu watatu ameshtakiwa wa na waendesha mashtaka kule New York wanasema kwamba wanawasilisha mashtaka ya ziada wakimshtaki J, huyu bwana anaitwa J Bryant mwenye umri wa miaka 49 kwa kuhusika na kifo cha Jason au J Mizel lakini wengi walimjua kama Jam Master J, aliyetamba sana kwenye mziki ya rap ni zazi nyingi sana. Ah, na watu wengine wanasema wana kwenye kesi ambao uh -huh. hmm. wanashutakiwa wana, wana kama nilivyokuambia, huyu ni watatu hmm. kuna Ronald Washington, Carl Jordan Jr, vilevile Bwire kama hmm. unakumbuka. Kundi la BTS limetangaza wiki hii watatoa wa kundi la muziki la BTS la Korea ya Kusini, na hii ni katika maadhimisho ya kumbukumbu ya miaka kumi ya bendi hiyo. Basi hayo ndio mambo ambayo Bwire, tutaendelea kukiangalia. Kama unajua vijana vijana wa Kikorea kusini wako vizuri sana. Ni. Itabidi tuanze very <laughs> siku za <karibuni laughs> kwa hizi rekodi lini tu, tujipange tuanze tuingie Bwire watufungulie mic tuzungumze tuondoke, sio sawa? Haya, Bwile, niambie, twende kwenye trending sasa. Yanayotamba na kutrend kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii ni mengi sana, mm. na tayari ulishagusia wasikilizaji pale mwanzo mm. ukamtaja Messi na Ronaldo. nini kinaendelea hapa kwenye Messi? Ah, Messi mambo yake ni, nafikiri ni hela zinaongezeka. Barcelona na. imesema kwamba mwenyewe amue kama anataka kurudi. mm -hmm. tuko wazi, milango iko wazi. fikiria wewe wambiwe tu amua tu kama anataka kurudi hela useme lakini kule warabuni sasa ndio wanapata vile vitaji vya mate, eh? vipaji vya hali ya juu. Bila shaka ukifanya kazi vizuri pesa zinakutafuta ukiwa mm -hmm. mwenye bidii, wengine wanakutafuta ukizembea zembea, hakuna hata kwao hivi mm. Sasa wanasema kwamba anaweza kwenda kule kwenye hiyo timu ambayo umesema ni mpinzani wa timu ya Messi ya mm -hmm. Ronaldo mm -hmm. inaitwa mm? Mm -hmm. Al Hilal mm -hmm. Uwezekano akaenda kule mpinzani mm, wa Ronaldo anache, anachezea al Nasir. Hebu niambie watu wangapi wataanza kufuatilia hii ligi ya saudi Arabia hawa watu wawili wanapocheza kule? Yani tayari watu wamekushaanza kuifuatilia bwile. Kwa hiyo inamaana akienda yeye Messi ndio itazidi mm, kufuatiliwa. Inasemekana kuna kitu kama dola bili ngapi, moja pointi mbili mm, bilioni anaweza akachukua pale, sio? Nini kingine kinatamba? Morinyo, Morinyo pia anatamba. Ilikwaje Morinyo akatupa medali sasa? <laughs> alipewa ile medali <laughs> yeye alitaka kushinda ushindi wa pili. Hii ni mimi, nampenda nampenda, tena vituko vyake, akatoa ile medali akatupa kwa watu, kijana mwingine akachukua, akasema basi nitamkumbuka kwa hili, lakini akasema mm, klabu ya Roma inastahili kutafuta mtu wa kuizungumzia na kuiakilisha, hawezi fanya hayo mambo yote, kwamba kila siku yendi anazungumza. Morinyo anahisi kwamba aliibiwa jana na timu ya gani ya Sevilla mm, katika bingwa fainali, lakini mchezo uli, uli, uli, mchezo mwenyewe ulikosa mvuto kidogo sawa, Bwire mm. Bwire, Bwire muda muda umekimbia Bwire, kama unavyosema unakwenda, usubiri tuangalie. Tukushukuru sana msikilizaji kutoka hapa hapa studio studio. Mambo ni mengi kweli, na na matangazo yetu ya ya jioni, rekodi rekodi nani inakuja mm. Tunakamilisha na hiyo taratibu, kitu hicho kinapanda eh, mboso kimtaja anamaliza eh, mm. kipindi hiki pili Saida Hamduni hapa studio na Sunday, ndio mzee mzee wa kazi, Kenneth Bwire wewe na msomizi Mary Mgawe, tunawaambia