The hits. In... Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express sehemu moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni ya tano mwezi wa sita mwaka wa 2023 na nimechangamka kabisa jina langu niite Harrison Kamau. Bila shaka umechangamka na karibu tena baada ya muda mrefu ndani ya studio hizi, Kamau, ukiwa unakula likizo yako. Sasa likizo imekwisha, umerudi kazini, karibu sana. Umekula vitu vingi kule Nairobi, tutaeleza vilivyojiri na ulivyoviona. Bila bila shaka bila bila shaka, yeah, shaka nashukuru sana kwa ukaribisho wako sana. Bila shaka, Kamau, tuko ndani ya nyumba. Basi msikilizaji, kama kawaida, nimekwisha jaa tele kama vile pishi la mchele, niko tayari kupa vitu mbalimbali vinavyojiri na kutamba, ikiwa dunia hii leo inaadhimisha siku ya mazingira, kauli mbiu ni kupambana na plastiki ambazo zimekuwa kizungumkuti kweli kweli, Kamaao. Tutaangalia hapa bila kusahau, katika upande mwingine tutaangalia katika yale yanayojiri kwenye mitandao ya kijamii, huku timu ya Miami ikiwa inafanya vitu vizito kwa shtua Denver Nuggets kwenye mchano wa NBA hapa Marekani. Tutaangalia mambo anasemaje kwenye mitandao huko, na kama ilivyo ada ni kwamba mziki utakuwa unaanguka vizito vizito hapa ndani ya VOA Express, pia tukiangalia baadhi ya mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii vilevile, tutaangalia kuhusu swali tulilouliza ambalo tutakueleza tulisema nini, miongoni mwa mengine mengi, bila kusahau habari za kimataifa. Lakini kwanza kabisa, kama ulivyotekeleza kuhusu mazingira, sande, kazi kwako A, bila shaka ya dunia ikiwa inaadhimisha siku ya mazingira Juni tano, msikilizaji, mambo mengi yanaendelea. Kauli mbiu ya mwaka huu ikiwa ni kupambana na plastiki ambazo zimeleta kizungumkuti kikubwa duniani. Lakini basi tukimulika upande wa Afrika ya Mashariki, kule Kenya, Tanzania, Uganda, DRC, hali iko vipi? Vijana wanafanya nini? Kama unapata nafasi ya kuzungumza na Nyakore Marioba, ambaye yeye ni mchambuzi, hali kadhalika ni mwanaharakati wa mazingira kule nchini Tanzania, anasema mwaka huu kupunguza uchafu kwa plastiki ndio kauli mbiu kubwa, lakini mengi yanahitaji kufanywa. Karibia asilimia tisini ya ya uchafu au uchafu ya plastiki taka ngumu hazirudishwi. Unajua, kuna kitu kinaitwa kurudishwa, na huenda kama watu wangeweza kufanya kitu kinaitwa circular economy, uchumi ambao kuchukua bidhaa ukatumia, alafu ule uchafu ukatupa, lakini ni, u, ni uchumi ambao unatumia ile bidhaa kwa kiwango cha hali ya juu kiasi kwamba unaondoa vali yake yote, tusingefika hapa. na na sasa, shida ni kwamba nchi nyingi ambazo haziendelea haziwezi kutumia uh, kufanya circular economy kwamba plastiki inakuja inarudisha kiwandani na vitu kama hivyo. Kwa, kwa hiyo mimi nafikiri kitu kikubwa ambacho dunia inakifanya na nchi si ambazo zinaendelea zinatakiwa kufanya ni kupunguza kwanza matumizi ya plastiki, kuona kwamba sio lazima kutumia plastiki. Pale inapobidi zitumike, kwa sababu ni circular economy, ni uchumi basi, zirudishwe kwenye ile teko, kwenye ule mduara, ili tusi zipate kwenye konie kikavu. Lakini vile vile kumekuwa na marufuku katika nchi za Tanzania, Rwanda na Kenya kupunguza uchafuzi wa mazingira ambapo ma mafanikio pengine yameonekana, lakini je, vipi kwa upande wa vijana wamelimika vya kutosha juu ya mazingira kwa jumla, na mtazamo wako unauonaje? Juzi tulikuwa tunaendesha uh, fellowship yani mkutano um, wa vijana katika blue na green economy, uchumi wa blue, uchumi wa vyanzo vya maji na uchumi wa green. Maanake ndo haya kwamba utumie taka kuleta maendeleo. Hakuna kitu chochote ambacho kinaitwa taka sasa hivi ambacho ni, ni hasara. Vijana wengi barani Afrika wameonekana, of course, nje ya nchi wa, walianza nchi ambazo kama Skandinavia na nchi nyingine zinafanya vizuri sana, Sweden, Germany, lakini Tanzania na nchi zingine tulianza kuona vijana wakitumia hizi taka kubadilisha kuwa kuwa kuwa bidhaa. Lakini je, vijana hawa wanaelewa kwamba unavyobadilisha hizi taka hau create taka tumu, au jambo lingine baya zaidi? Mi nafikiri vijana wa Tanzania tuwe na ule moyo wa kufanya kitu tukijua kwamba ninachofanya kinaenda kuleta mabadiliko, lakini sio ili nifanye nionekane kwenye TV kwamba nimebadilisha nime kwao. Kama tukija pamoja tukatafuta wataalam tukatafuta namna ya kubadilisha hizi taka kuwa biashara, tutafika mbali. Nikuambie tu, hata mabadiliko ya tabia nchi ni opportunity, ni, ni chansi ya sisi kufanya biashara ndani yake. Haya, bila shaka ni kushukuru sana Nyakorema Rioba, mchambuzi alikadhalika mwanaharakati wa mazingira, kuzungumza na VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania. Hali ndivyo hivyo ilivyo, Kamau, katika masuala ya mazingira, vijana wanatekewa mstari wa mbele na wanaendelea kupambana kuhakikisha kwamba mazingira yanakwenda vizuri. Haya Kamau, tunaenda wapi? Safi sana, kabla ya kuelekea kwenye stori ya pili, hapa namuona Banaba anasema nampenda yote akifanyikia ndani ya VOA Express. Kijana huyu kijana matata kabisa kutoka kule Tanzania, kwa jina Elias Banabas ndio jina lake inyasi, lakini lile lasji anajulikana kama Banaba tu, na anafanya vitu vizito vizito vizito Safi sana mzee wa kazi huyo banaba. Kweli kabisa, na basi anatupa nafasi ya kuingia kwenye stori ya pili. Kama nilivyosema, kuna mswada wa kifedha ambao umezua utata mkubwa huko nchini Kenya. Mswada wenyewe ukidaiwa kwamba labda utaongeza ushuru kwa wananchi, na pia kuna utata kuhusiana na ujenzi wa nyumba ambao umepangwa pale, wafanyakazi wa serikali wanapokusudiwa kukatwa uh, asilimia tatu ya mishahara yao ili kuwe na nyumba kwa kila mmoja, kulingana na taarifa iliyotolewa. Lakini hata hivyo kuna mjadala mkubwa kwamba iwepo mswada huu, mswada huu unaeleweka vizuri na wananchi na umechukuliwa vipi? Basi, ili kuangalia mtazamo wa baadhi ya vijana, nina Evans Wanyela akiwa kule Bungoma. Na Evans, ningetaka utuambie wewe, kama kijana mshikadau wa taifa la Kenya, kwako hali hii umeichukulia vipi na umeuelewa kufikia wapi mswada huu ambao rais angetaka upitishwe kule bungeni? Asante sana kaka Harizon, huu mswada ambao unapendekezwa na rais wa kifedha hakuja hakujakuwa na ule ushirikisho wa umma. Huu mswada rais anaolazimishwa kwa wananchi, kwa sababu wananchi hatujaulizwa, hatujakuwa nafasi tupee maoni yetu. Nasikia pia kwamba huu mswada unapelekwa katika bunge na jizi una, una, bunge, nikama, pia yanaenda bunge, ni kama kana kwamba amelazimishwa pia wapitishe huu mswada, na huu mswada mimi mwenyewe binafsi sijausoma, sija hivyo ni msaada ambao unalazimishwa na serikali una na serikali na unalazimishwa kwa wananchi. na kuelewa vizuri unavyosema Wanyela kwamba haujausoma haujaufahamu vizuri, lakini labda pengine ningekuuliza kuhusiana na mikakati inayotumika labda kuuendeleza. Uh, wewe kama kijana ungesema nini? Hakuna ha, mikakati ambayo imewekwa, na hatujaambiwa bayana hizi pesa ni nani ambaye atakuwa ni, ni, ni, ni katisipi ambayo itakuwa inakusanya hizi pesa, na baada ya kupata hizi pesa, baada ya migizi amba kujengwa, hizi pesa udi zitarejeshwa kwa hawa wananchi ambao wamechangia, au zitakuwa namna gani? Kwa hivyo katahari kenehu msaada haujakuwa bayana ma, ma, ma, na nimekuwa nikichangamana na baadhi ya wananchi wenzangu huku vizi wanashangaa tu, huu msaada ni wa nini? Asante sana Wanyela ukiwa Bungoma kwa maoni yako kupitia ya VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunapojiandaa kupata habari za kimataifa. na katika habari za dunia Umoja wa Mataifa na mashirika ya misaada ya dharura wamefanya marekebisho ya bajeti ya mpango wa msaada kwa Afghanistan kuipunguza kutoka dola bilioni 4.6 hadi dola 3.2 mapema mwaka huu. Ofisi ya umoja huo ya misaada ya dharura imesema Jumatatu. Ofisi ya Umoja wa Mataifa ya kuratibu misaada ya dharura, OCHA, imesema katika taarifa kwamba vikwazo vya utawala wa Taliban dhidi ya wafanyakazi wanawake wa mashirika ya misaada imechangia kwa kurekebisha mpango huo wa msaada kwa Afghanistan. Watu wenye silaha wameua watu 30 katika mashambulizi ya mwishoni mwa juma kwenye vijiji sita kaskazini mwa Nigeria, eneo ambalo hukumbwa mara kwa mara na kasi za uhalifu na mapigano kati ya jamii. Polisi wa eneo hilo wamesema watu hao wa waliuawa na watu waliokuwa wakiendesha pikipiki. Msemaji wa piki piki, mse polisi wa jimbo la Sokoto Ahmad Rufai amesema mapema leo. Hata hivyo wakazi kutoka vijiji viwili kati ya vilivyoshambuliwa wamesema kwamba watu 36 ndio waliuawa katika mashambulizi ambao wanasema ni ya kulipiza kisasi kwa kupinga kulipa pesa za kuwalinda dhidi ya majambazi. Waziri mkuu wa Uingereza Rishi Sunak Jumatatu amesema mpango wake wa kuzuia wahamiaji wanaoingia kwa kutumia boti ndogo umepunguza watu kuvuka mpaka kwa asilimia 20, sahihisho ambalo anatumai itapunguza kukosolewa kutoka kwenye chama chake na nchi hiyo juu ya sera yake ya uhamiaji. Sunak ambaye anatarajiwa kuongoza chama chake cha Conservative kwenye uchaguzi wa taifa hilo mwaka ujao aliahidi kuzuia boti kuvuka bahari ya Uingereza ikiwa moja ya ahadi zake tano baada ya kuingia madarakani mwezi Oktoba mwaka jana. Lakini alikosolewa na wanachama wa chama chake na umma kwa jumla kwa kutosonga mbele haraka vya kutosha, huku watu wakiandamana kupinga kuwalaza mamia ya wahamiaji katika mahoteli baada ya idadi kubwa ya wahamiaji kuwasili Uingereza mwaka jana na mawaziri wa ulinzi wa Marekani na India wameanakutana leo Jumatatu mjini New Delhi kujadili jinsi ya kuimarisha ushirikiano kwenye sekta ya ulinzi, wiki chache kabla ya waziri mkuu wa India Narendra Modi kufanya ziara hapa mjini Washington DC. Waziri wa ulinzi wa India Rajnath Singh ameandika kwenye Twitter kwamba mazungumzo na waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin yalijumuisha maslahi ya pamoja ya kimikakati na kuimarisha ushirikiano wa usalama. Sing amesema ushirikiano wa India na Marekani ni muhimu wa kuhakikisha eneo la Indo-Pacific lililo huru, wazi na lenye kufuata sheria. Ameongeza kuwa anapanga kufanya kazi kwa karibu na mwenzake katika nyanja zote kwa ajili ya kuboresha uwezo wa kuimarisha ushirikiano wao wa kimikakati. Hani, sugar ginger, ginger, my boo, mashallah mashallah mwendo bila unajua unajua sande uh huu uh, jamaa darasa uh, uh huwa uh, haniangushi hata uh -huh. Siku moja ikifika upande wa rap yule jamaa yeah. Manene anateremsha so, yeah. Sasa ukiongeza Bien Bien, sasa hapo ndio kabisa, na na kama utaongea kwenye trending baadaye kidogo, lakini kuhusu Bien eh Bien na ndugu zake wa Sauti Sol walifanya vitu vizito sana hapa hapa Washington jana mjini eh? Ilikuwa ni hatari kabisa. Haya ah, basi darasa wakiona anasema ndani ya VOA Express, kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani na umeingia yani. Na tuliuliza, unadhani nini kifanyike kutokomeza uvuvi haramu katika eneo uliloko? Majibu yamemwagika kweli kweli sana, kama wewe mwingi kweli kweli. Tunawatafuta mm-hmm. baadhi ya tuna ya wasikilizaji wetu kwenye laini ya simu, lakini tunapoendelea kusubiri ili tuwapate kwenye laini ya simu, pia kuna maoni ambayo yanamiminika kupitia mtandao wetu wa Facebook. Namuona Keisi Ahura, hajasema yuko wapi. No, anasema yuko Hoima, anasema Kisiwani hakuna uvuvi haramu, ila kwa maeneo yaliyoko mbali, kamati ya kiwango ingalitoa nyavu sahihi kwa wavuvi kama njia ya kushughulikia swala hilo. Haya, Eliud Nandi anasema sheria zichukuliwe dhidi ya watenda uharamu huo. Ye, huyu akusema yuko wapi? Enok andurie anasema ni wa Bagamoyo, anasema watu wapewe elimu mpaka ngazi ya chini, ila sio kukamatwa, maana wanalisha watoto wao. Bila shaka na huyu mwingine ni Muhamed Charo, yuko pwani ya Kenya, anasema kuwekwe ulinzi katika fuo za bahari na sheria ya kuwa atakayepatikana akivua bila kibali atashitakiwa. Jasper Jaus anasema straight up, anasema kwamba hapa nilipo hakuna ziwa kamwe, kwa hivyo mambo hayo ya uvuvi, yeye ako mbali kidogo nayo. Haya, Subi Lusojola, huyu Lusoloja yuko kule didi ya Shinyanga, Tanzania, anasema uvuvi haramu hauwezi kuisha kwa sababu nyavu zinazosababisha huu uvuvi bado zinatengenezwa viwandani, kwa hiyo utawalaumu bure wavuvi. Anasema inaomba serikali iweke sheria kali kwenye hivyo viwanda ili kukomesha huu uvuvi haramu. Habari Mkwana anasema watu wa hali ya chini hao ndio wanaitwa wavuvi haramu, wawezesheni, toweni elimu, mnapowakamata waonyesheni njia ya kupata uhalali, sio kuwachomea zana zao, wakati serikali ni yao na wanaendelea kuishi bila kazi. Haya, kama anasema hivyo basi, wengi wameendelea kuporomoka. Hapa namwona huyu Salimu Juman, huyu anasema nini? Salim Jumana ameongea Sayuki Sheshuki naye anasema, anaongea Mohamed Abdullah bau naye Ochieng George anasema uvuvi haramu ukomeshwe kwenye ziwa Victoria. Bila shaka, Vincent Makondeko anasema, Wakasenyi, anasema kwamba ili kutokomeza uvuvi haramu serikali iweke sheria inayoelekeza ama inayoelekeza, na kutoa elimu na kuhakikisha kwamba hali inafanyika kulingana au kwa mujibu wa sheria zilizoko. Haya basi, wengi wametoa maoni yao, msikilizaji, lakini vilevile kama navyosema, express bila muziki hujasukuma gurudumu. Endelea kutoa maoni yako kwenye mtandao wetu wa Facebook. Hali kadhalika hivi sasa, Kamau, tunasema tuangalie kile kibao kinachotamba katika siku ya leo. Kibao chetu siku ya leo ni chake Mario akishirikiana naye Reivani, mtaalamu huyu ambaye, Kamau, unampenda sana e. Wanakuja na kili chao anisa mehe, pata vitu msikilizaji hayo mazito, msikilizaji. Mario huyu akishirikiana naye Raivani na kitu hicho ani samehe. unampenda sana Raivani, akipiga vitu vyake na anapiga vizuri tena, ametulia kijana huyu, mambo yanakwenda vizuri zaidi. natumai kwamba popote ulipo mambo umeyafurahia. tuelekee wapi sasa? Aya basi, tuelekee kwenye mambo ya ushauri. Yeah, ushauri wa vijana wanapomaliza vioni, wanakujikuta hawana ajira, wanangoja kuajiriwa. Hilo swala siku zote limekuwa kama kizungumkuti, lakini huu si wakati wa kukaa na kusubiri kwamba ukimaliza eh, shule ukae tu na ngoja serikali kupe kazi. La hasha, ni wakati ambao eh, vijana wanataka kuchangamkia fursa na kuchangamka na kufanya vitu wenyewe bila kujali eh, nini kinatolewa kwenye serikali. Sasa basi mwenzetu Mkamiti Kibiasa amezungumza na fuso fuso akitoa ushauri kwa vijana juu ya swala hilo eh. Mimi ushauri wangu kwa vijana waliohitimu vyuo wanategemea waajiriwe na serikali au taasisi mimi navyoona kabisa ni dhahiri kwamba wanakuwa kama vile wanapotea kwa sababu hii mifumo ya ajira kwa sisi Afrika, lakini kwa sisi Afrika mifumo ya ajira hasa hasa inaendana na koo. Kama una ndugu yako ambayo yuko katika system ya ajiri, ya kuajiriwa serikalini au taasisi fulani, na wewe kijana ambao umesoma umetoka katika call hiyo, ni rahisi sana kupata kazi, ila kijana ambayo unayetoka haupo katika system ya watu hao ni ngumu sana kupata ajira. Kwa hiyo sasa mimi navyoomba tu kwa ujumla, Kama unataka kwamba ufanikiwe vizuri, ni vyema ukame, ukameki maisha sehemu zote pande mbili. Na usikubali kubagua kazi hata kama wewe umemaliza form 6 au umemaliza chuo kikuu, usikubali kubagua kazi. Wewe ukitoka shule kama ajira bado wewe fanya kazi yoyote ile. Maana tayari utakuwa na experience kubwa sana kupitia masomo uliyosomea. Wewe jiajiri kidogo kidogo, kidogo kidogo anza kidogo kidogo, anza kidogo kidogo kidogo kidogo, mwisho wa siku watu watakuona na utapata support. Lakini sababu mato- lakini kusema kwamba wewe usubirie kwamba mimi niko nyumbani nimetuma maombi sehemu fulani nasubiria kazi, ni kujiletea msongo wa mawazo ambao utakusababisha kutoe kwenye reli. Ni hayo maoni yangu, asante. Safi sana, unasikia ma utaroka kwenye noli mzongo ama wazo litakutoa kwenye redi. Lakini kwa kweli ushauri mwafaka kabisa kwamba ha ni sharti au inafaa zaidi kujituma hata kabla ya kusema kwamba unategemea ajira aina fulani kulingana na hali ya maisha hmm, ilivyo, kwa sababu unajua watu wanajituma hata wale wanafanya vitu kwenye mitandao ni hmm, content creators unachukua simu yako kidogo kidogo, huko kwenye YouTube, ama unafanya mambo mazito mazito kule kwenye Twitter ama TikTok, Instagram, na kidogo kidogo wengine wanapata umaarufu mkubwa na wanapata wanakuwa mabalozi wa bidhaa. Ndivyo mambo yalivyo sasa. Uh, tunapoelekea kukamilisha uh, Express. Naona kidogo tuangalie baadhi ya, ya mambo yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari kidogo na kidogo, labda tunikimbie nchini Kenya kwa uleule mswada wa fedha ambao kweli kabisa umetia fora nchini. Na sasa uh, naibu rais uh, Gachagua amesema uh, kwamba kila gavana iwapo unataka hela za serikali basi lazima uunge mkono mswada ule, usiungane na wanaupinga, kwa sababu wanasema kwamba pale mradi wa ujenzi wa nyumba wa utakapoanza watakaonufaika zaidi ni wana kaunti, kwa sababu fedha zitakwenda kujenga nyumba katika kaunti tofauti nchini. Kwa hivyo watu wanaotarajia wao katika mstari wa mbele kuunga mkono ni magavana, na hapo jana nilisema kwamba tunatazama kwa kina wabunge ambao watajaribu kuupinga, kwa sababu wakiupinga, basi tutakuwa tumeshawajua na hakuna fedha za maendeleo zitakazopatikana katika, katika maeneo yao ya uwakilishi bungeni nah. hmm. Ndio mambo yanayoendelea kutanda sasa pale mjadala unakua, mjadala Je, yes. hmm. ni hali ya kusukumiwa au ni hali ya hiari. Hilo ndio swali kuu sasa, na ndio mjadala umekuwa mkali, wengine wakisema kwamba swala hili lirudishwa kwa wananchi hmm. walizungumzie au watoe kura ya maoni, wengine wakisema inafaa ili hmm. kufufua uchumi. Mimi mimi sisemi zaidi, ninavyoona kwenye mitandao na vyombo vya habari. Hilo basi kamao, itakuwa swala ambayo pengine tutaendelea kuliona likijiri katika siku zinavyoendelea kwenda mbele. mm -hmm. Sawa, upande mwingine basi, kama unaangalia hapa kwenye mitandao, unaona timu za picha ya timu ya Tanzania kule nchini Tanzania, timu ya Dar Young Africans wanajiita hawa wananchi. E, timu hii ilifanikiwa kucheza fainali ya kombe la shirikisho barani Afrika na walienda kucheza kule Algeria na timu ya USM Alger kwenye fainali. Katika mchezo huo, timu hii ilikuwa inahitaji ushindi wa goli mbili tu kama iliweze kuchukua kombe kwa sababu ilifungwa nyumbani goli mbili kwa moja basi hatimaye ilimaliza kwa, kufu, kwa kushinda ugenini goli moja kabila, kwa bila ambao ilikuwa ni kazi kubwa wamefanya, lakini wakajikuta hawakupata goli la pili na kushindwa kuchukua kombe hilo, na kombe likaenda kwa hao timu ya Algeria. Kwa hiyo mashabiki wa timu ya Yanga kule nchini Tanzania kama wamekuwa wakizungumza kwelikweli mm, juu ya timu yao, ingawa wameshindwa kupata kombe, lakini wanasema wamerudi na nini? Wamerudi na medali, ile medali ya fedha. Uh, kwa hiyo mashabiki hao hivi sasa wanazungumza na vilevile, wamepewa mwaliko tayari eh, na Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan kwenda kula chakula cha jioni pale kwenye ikulu ya Dar es Salaam eh, baada ya kutoa kombe hilo. Vilevile anatamba mwanamuziki, tukizungumza hapa, Diamond Platnumz amempa golkipa wa timu ya Yanga kubwa ametangaza kwamba timu timia ameona inamvutia ina, ina sana sasa hivi kwa kazi ambayo wanaifanya. Safi sana pia, kama usahau hmm. Kama ninavyokuambia hapa mjini DMV eh, yeah. Maryland DC dmadc na vijijini walikuwa sauti sol kina BN walifanya mambo mazito sana. BN Zavara eh Sio mchezo wakiwa wametoka siato, nafikiri siato kule New York, wameangusha mambo mazito. Mm-hmm. Mjini wanasemaje wanasemaje, wanasemaje vijana wale? Kweli. Na wanasemaje, eh, wanasemaje wale kwenye nafasi ya kukaa nao nao chini kufanya nao mahojiano wakiwawametoka wameangushaaoazanafaiahiniaaanaomajtutaana kwenye kipindi chetu cha entertainment hapa siku ya Ijumaa Alhamisi na Ijumaa kwenye red carpet lakini kwa kusema kweli, ile shoo kamao ilikuwa ndio shoo ya mwisho wakiwa wanafanya kama kundi. Kama unavyofahamu, wana wanasema hivyo ndio ya mwisho, wameeleza mm -hmm, wenyewe. mm -hmm. Lakini sio kwamba hawatakuwa tena pamoja. mm -hmm. Zinaweza kuwepo na project za, za mtu mmoja mmoja. mm -hmm. au pembeni, wakaendea na vitu kama soul, mm -hmm. kule se festival nchini Kenya. Lakini kwa hapa DMV, washabiki walikuwa wamejaa pale ukumbini, kamao ilikuwa ni hatari na hizo picha zinatambaa kwenye ma Instagram jinsi walivyokuwa wakifanya hiyo shughuli yao, ilikuwa ni shughuli nzito kwelikweli, iliyowavutia wengi sana hapa, uh, DMV. Safi, safi, kabisa. Tutaona kwenye vipindi vya entertainment baadaye wiki hii, na tukimalizia, hebu kwanza tuangalie tu swali la leo kwa kifupi tu ambalo tuliuliza, nini kifanyike kupunguza ukosefu wa makazi katika eneo lako? Majibu ni mengi kwelikweli, namuona Prosper Kyalima anasema, vita vimalizike kwenye mkoa wetu, kazi zimeachwa sababu ya vita. Ngamwaka Mwasongwe anasema huku kwetu Tanzania, watu waache kung'ang'ania mijini na waache uvivu. Tuna maeneo mengi sana ya mapori kiasi hadi vijijini, na kwa hivyo kuna nafasi nyingi za kupata makazi kando na vijijini. Timothy Ngaira anasema kutoka Kitale, Kenya, anasema kitu cha kwanza tunafaa kuangazia swala nzima la ukosefu wa usalama, alafu tujue ni vipi tutakavyopata mtaji au fedha za kuanzisha hali ya kujenga makazi mapya. Asman Nyongeza anasema yuko kule, bottom up approach ni serikali ya Uda kutoka Kenya, wameanzisha mipango ya kujenga nyumba ya bei nafuu na njia moja ya vijana kupata kazi ni kupitia mradi huo ni baadhi tu ya majibu kufuatia swali letu. Basi muda unakimbia kweli kweli, msikilizaji. Msikilizaji tukwage na na hicho chake darasa akiwa naye nobody. Msikilizaji ni kushukuru sana kuungana nasi, usikose kusikiliza matangazo matangazo matangazo mengine yanayokuja hapo kwetu ya ya jioni, alikadhalika matangazo ya kwa undani kutoka hapa studio. Langu jina ni Shamani, kwa wa mzee wa kazi Harrison Kamau, upande wa pili Aida Isa na vilevile Hadijeriami akisimamia msimamizi alikuwa Mary Mgawe.