It's kutoka Studio 15, hii ni VOA Express, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni ya Alhamisi tarehe 8 mwezi um, ni wa Juni mwaka wa elfu mbili ishirini na tatu, ambapo tumechangamka kabisa Studio kumi na tano. Jina langu Harrison Kamao, mmoja kwa moja kama anavyosema tumechangamka kweli kweli, kupa vitu vizito vitu vya uhakika kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Msikilizaji nimekusha jaa tele kama pishi la mchele katika siku hii nzuri kabisa, langu jina anaitwa Sunday Shomari, niko standby na tayari kuangusha vitu vizito vizito hapa Kamao, ikiwa leo dunia inaadhimisha siku ya mlinzi na siku ya bahari. Nini ambacho vijana wanafanya katika maeneo mbalimbali ya Afrika kuhusiana na siku hii na kile ambacho kinaendelea katika bahari zetu tutakizungumza kama huu. Kando na hilo pia tutaangalia mambo ya spoti, ambapo soka, timu ya vijana ya Rwanda imerejea kutoka kule Ulaya, kule Paris, ikiwa na ushindi mkubwa baada ya kucharaza Brazil na sasa pale, huenda kuna ukurasa mpya utafunguka kwenye michezo ya soka ya vijana. Tutakueleza yote haya ndani ya VOA Express, bila kusahau muziki kama ilivyo ada, yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, entertainment ama burudani. Mwenzangu Sande Shomari yuko tayari kabisa, miongoni mwa mengine mengi na pia habari za kimataifa, yote haya ni ndani ya VOA Express, kutoka hapa Washington DC. Bila shaka bila shaka, hayo ndiyo yatakayojiri kutoka hapa VOA Express, msikilizaji, na moja kwa moja. Basi, ni kama nilivyoeleza, hii leo dunia inaadhimisha siku ya bahari. Eh, ni ulinzi wa bahari, ni bahari ambayo tunaitarajia na kuitumia. Bahari inachukua zaidi ya asilimia sabini ya sayari yetu na ni chanzo cha uhai wetu kinachosaidia riziki kwa binadamu na viumbe vyote duniani. Vilevile, bahari inazalisha takriban asilimia hamsini ya oksijeni ya dunia, ni makazi ya viumbe vingi hai duniani na pia chanzo kikubwa cha protini kwa zaidi ya watu bilioni moja duniani kote. Bila kusahau bahari ni ufunguo wa uchumi. Inakadiriwa kuwa na watu milioni 40 wameajiriwa katika tasnia inayotegemea bahari ifikapo 2030. Pia basi, kiasi cha asilimia 40 ya watu duniani wanaishi karibu kilomita 100 kutoka baharini, wengi wakitegemea uvuvi wakitegemea biashara, usafiri, utalii, burudani kwenye bichi mbalimbali na mengineyo mengi, sauzie kama wanaziita bich pati. Haya basi, ikiwa leo ni siku hiyo, msikilizaji, nini ambazo changamoto zipo katika ulinzi wa bahari? Vijana wengi wanapambana kujaribu kuona nini ambacho wanaweza kufanya kunapokuwa na hali kama hii, hasa unapokuwa na pati za baharini. Chupa nyingi sana zinatupwa kamau, na bahari inachafuliwa. Tunaye Ibrahim Sinsakala, mwenyekiti wa klabu ya mazingira Green Awareness Club ya Tanzania. nini changamoto ambazo mnakutana nazo katika hali hii? Tueleze sisi. kama wa, wadau wa mazingira, changamoto kubwa ambayo imekuwa ime ikitugusa iki zaidi ni hizi product za, za kiplastiki ambazo zinaingia baharini kupitia njia mbalimbali so hizi plastic uh, kama unavyojua zinaenda basi kuharibu uh, yale mazalia, sehemu za mazalia ya samaki ya, sometime hata samaki wakubwa pia wanazulika na hizi plastic zlambo na hizi plastic bottles. Kwa hiyo imekuwa changamoto kubwa sana kwenye, kwenye ustawi mzima wa, wa bahari na afya pia. Sasa pengine vijana huko nchini Tanzania mnafanya nini kusaidia kupambana na changamoto na kulinda bahari? Sisi kama klabu ya mazingira eh, nimekuwa jukumu letu kubwa sana ambayo tumekuwa tukilifanya mara kwa mara, tumekuwa tukiandaa activities mbalimbali za za za kimichezo na nini, at least kuwavutia zaidi vijana ili kushiriki basi kwenye hizi usafi wa wa, wa bichi zetu mbalimbali mbali, hasa hasa hapa Dar es Salaam, ambao tumekuwa tukiandaa activities mbalimbali na hasa kuelekea kwenye hii wiki ya bahari tuna tuna- tunapanga kuandaa activity mbalimbali za, za za za, za, za, za kila wiki kuhamasisha basi vijana tuwe mstari wa mbele kwenye kwenye usafi wa kwa kwa. Kwanza tunawaza kwa kukokota hizi plastics ambazo zipo along the beaches, kabla ya kufikiria sasa kwamba tuna- tunawezaje kufikiria kwamba hizi product ambazo zinafika huko mbali zaidi, tunawezaje kuzizuia zisifike, kwa maana ya kwanza kushauri kwamba tutumie chupa mbadala, chupa mba ambazo mtu naeza kaka- akaitumia ya maji akatu anatumia kwa muda mrefu zaidi, sio chupa ambayo akanunua ika akimweza maji anatupa au soda anatupa. So hizi hizi ndo vitu ambavyo tumekuwa tukijaribu kufanya. Naam, amekuwa mkijaribu mambo ya kufanya mbali mbali. Ibrahim Sinsakala mwenyekiti wa klabu ya mazingira Green awaenas klabu ya Tanzania akizungumza na Vio Express katika siku hii ya bahari duniani. Msikilizaji, ikiwa mengi yanafanyika siku hii ya leo <tune> miondoko ya Kiafrika kabisa pale Soweto victory la tempo, ukisikiza vizuri ile ni miondoko ya Afrika Magharibi Yani inavyoondoka vizuri na unajua kwamba mziki huo wa Afrika Magharibi, ile beat ama afrobeat imechukua jukwaa la kimataifa siku hizi. Hapa pia kwenye redio za hapa hapa Marekani, mm -hmm. unapata miziki ile inachezwa tu vilivyo sana sana, na miziki hii imekuwa ikitamba kama bila ambavyo tunaona katika miaka ya zamani, lakini hivi sasa imeshika moto kweli kweli hapa Marekani. Bila kusahau hilo swala, bila shaka, hakika kabisa. Sasa Sande, wewe kama mwana sport unajua mambo ya Paris Saint Germain. Aya, oh, nawajua vijana wale, timu ile ni machachari kweli. Faransa ndio mabingwa wale pale. Basi ile timu sasa imekuwa na academy ama ilikuwa na academy ya spoti ya soka ya vijana uhum. Na katika ile akademi hii imekuwa na timu kutoka wa mataifa mbalimbali mbali, ikiwemo Rwanda, Brazil na mengine mengi, lakini tunapozungumza ni kwamba timu ya Rwanda vijana walikuwa ni jumla ya ishirini na nne wamerejea kutoka Paris wakiwa na ushindi baada ya kucharaza Brazil na kuchukua kombe la akadami hiyo ya Saint-Germain ambayo ilifadhiliwa na timu hiyo kubwa ya Ufaransa. Na vijana hawa umri gani? wanasema wajasema umri, lakini vijana wadogo, nafikiri ni eji ya chini ya miaka kama kumi na tano au kumi na tatu. Sidhani ni wachanga wa sana, lakini vijana hawajafika umri ule sawa kucheza timu ile kubwa. Lakini sasa wamerejea na ushindi na kupokelewa kule nchini Rwanda, wakiwa wanaongozwa na kocha wao wow, Grace nyinamtu, pamoja na makocha wengine ambao walikuwa ni wasaidizi, wakipokelewa kwa njia kubwa na basi maalum likawazungusha kule uh, Kigali Galiye. Na sasa hili ni jambo ambalo linaoeshana ni hatua nzuri kuelekea kwenye soka ama kuimarishwa kwa soka ya Afrika katika ngazi za kimataifa kwa, kwa vijana pia hmm. Ili tuelewe zaidi, basi tunaye Emmanuel Masantila ambaye mwenyewe ni kijana mchambuzi Masantula, ambaye ni kijana mchambuzi wa maswala ya spoti na vilevile ya kijamii nchini Rwanda, na ningetaka kwanza utueleze hali ilikuwaje pale vijana walipofika pale jioni jana huko nchini Rwanda. Mapokezi yalikuwa mazuri, ya shamra shamra nyingi, na moja kwa moja waliwekwa kwenye basi ambalo linatumika kuwasafirisha watalii wanaozungushwa nchi nzima. Basi inaitwa tu di Rwanda. Kwa hiyo wakazungushwa mpaka wamefika mm, huye uwanja wa huye huko kusini mwa Rwanda, ni katika mji ulikuwa unaitwa Butare. Nafikiri naweza nikasema wamepokelewa kifalme, wamepokelewa kama mashujaa. Sasa masantula vijana hawa ni katika kundi la chini ya miaka kumi na moja na kundi lingine wale waliopo chini ya miaka kumi na mitatu. Je, sasa kuanzia hapa kuendelea unaona kama kuna kesho ama kuna matarajio au mipango ya kuimarisha soka au kukuza vijana hawa na kuingia kwenye ngazi za kimataifa, hasa kwenye mpira wa Uropa? Kumekuwa na lingi la kuanzishwa kwa akademi, kwa mastaa mbalimbali ambao wamepikia katika soka hapa nchini lakini naweza nikasema makubaliano kati ya serikali ya Rwanda na na klabu ya na Paris Saint Germain, ni makubaliano ambayo yanaweza yakawa chachu katika, uh, kuhakikisha kwa kwamba vijana wanapata fursa, kwa sababu sasahivi tunasema hii ni akademi, ni akademi ya... Uh, ya ya PSG kwa hiyo moja kwa moja makubaliano ama mkataba uliopo kati ya Rwanda na PSG umeanza kutoa matunda, na tunaona kwamba vijana hawa wana vipaji kweli, wameshinda mpaka wameshinda Brazil. Ni kipimo kikubwa ambacho naona kabisa kwamba inawezekana hii ikawa ni chachu, lakini naweza nikasema mipango iliyopo kwa sasa ni uwekezaji bado haujawa wa kutosha, hasa kwa upande wa private sector, kwa sababu soka tukianza kusema kwamba soka liendeshwe na na serikali, mara nyingi mipango ya serikali ni mingi. Asanti sana Bwana Masantura, ukiwa kule Kigali, Rwanda nasikia kwamba ni furaha kuu, vijana hao wamepokelewa na nimepata kutazama baadhi ya video na picha walivyokuwa kwenye, unaona kama mabasi yanazungusha watu hapa DC, wageni watalii, ambaye pale juu amefunguliwa hapa. sasa walikuwa wale, wale vijana wanazungushwa Rwanda kule Kigali, ilikuwa ni furaha kuu na wazazi pia walijitokeza kuwapokea au kuwalaki kule kwenye uwanja wa ndege. Hongera sana kwa timu hiyo ya Rwanda ya vijana, wakati labda ikilenga kuingia kwenye ngazi za kimataifa bila shaka ni hatua moja nzuri sana ya kutuelekea huko mbele. Basi moja kwa moja, kamao, baada ya hapa, tuelekee katika habari za dunia. Makamu wa Rais wa Marekani Kamala Harris alitangaza zaidi ya dola milioni mia moja za msaada mpya wa visiwa vya Caribbean atakapozuru Bahamas hivi leo Alhamisi, ikiwa ni pamoja na kufunguliwa kwa ofisi mbili za ubalozi wa Marekani. Zaidi ya dola milioni 50 zitatumika kwa msaada wa kibinadamu kwa Haiti, afisa mkuu wa utawala wa Marekani amesema. Harris, afisa wa ngazi ya juu zaidi wa Marekani kutembelea Bahamas tangu uhuru wake mwaka 1973, na Waziri Mkuu wa Bahamas Philip Davis watakuwa wenyeji wa viongozi wa Caribbean huko na sau Rais wa Ukraini Volodimir Zelenski alisema hii leo Alhamisi kwamba alitembelea mkoa wa Hasan ambako maelfu ya watu wanakabiliwa na athari za mafuriko kufuatia kuharibiwa kwa bwawa la Kakovka. Zelenski alisambaza video kwenye mtandao wa Telegraf ambao akikutana na maafisa na kusema walijadili hatua za kuhamasisha watu kurejesha mfumo wa mazingira wa mkoa na hali ya kijeshi katika eneo hilo. Mahakama moja ya Japan mapema leo imesema marufuku ya ndoa za jinsia moja inafuatana na katiba, lakini inaibua wasiwasi kuhusu hadhi na haki za binadamu za wapenzi wa jinsia moja, uamuzi ambao ulikuwa na mapungufu kwa matarajio na harakati, lakini bado unaonekana kama hatua ya kusonga mbele. Hukumu ya mahakama ya wilaya Fukuoka iliyoletwa wiki moja baada ya mahakama nyingine ya wilaya kusema ni kinyume cha katiba kupiga marufuku ndoa za watu wa jinsia moja, na hivyo kuongeza matumaini ya mabadiliko miongoni mwa jumuiya ya LGBTQ nchini Japan, taifa pekee la nchi saba kuu duniani bila ulinzi wa kisheria kwa ndoa za jinsia moja. Rais wa Nigeria Bola Tinubu siku ya Jumatano alitetea uamuzi wa wiki iliopita wa taifa hilo la Afrika ya magharibi kuacha kutoa ruzuku ya mafuta hatua ambayo imeongeza bei ya usafirishaji na bidhaa. Tinubu aliomba uvumilivu, wakati mamilioni wa ya wananchi wanakabiliwa na matatizo ya ziada ya kiuchumi. pesa zilizookolewa kwa kuondoa ruzuku ya miongo kadhaa zitasaidia juhudi za serikali za kupambana na umasikini na kutekeleza mipango mingine, aliwaambia magavana katika mkutano kwenye mji mkuu wa Nigeria, Abuja. Taarifa kutoka ikulu ya rais wa Nigeria ilimnukuu Tinubu akisema Tunaweza kuona athari za umasikini kwenye nyuso za watu wetu. Umasikini si wa kurithi, ni wa jamii. Msimamo wetu ni kuondoa umasikini. Dodo, hiyo msikilizaji, natupeleka vizuri yake bibie Nadia, na kufahamu kabisa unampenda kwa kweli, wewe shabiki wake namba moja, na wanafanya vitu vizito na mume wake Aro Boy wanaangusha mm -hmm, vitu ambavyo kwa, kwa kweli ni vitu ya hali, vya juu, vya hali ya juu sana, na ndivyo wanavyorembesha barazani tunapojitosa kwenye barazani Nadiya Mukami hapa, lakini kwanza tuele, tuelekee kwenye barazani ambapo tuliuliza je, unadhani nchi za Afrika zitaweza kuwa na biashara huru bila vizuizi vya ushuru? maoni siyo chache. Tutatafuta wale walioko kwenye laini ya simu na vilevile wanaotuma maoni kupitia mtandao wetu au kurasa wa Facebook, na mara moja ninaanza naye Selvas Kihanga anasema hilo halitawezekana, kwani ni mataifa ya magharibi yanaangalia kila kukicha namna ya kuitibua rasilimali ya wa Waafrika. Naye huyu Mohamed Charo akitwa, anasema anatokea pwani ya Kenya, anasema haiwezekani kwa sababu ya rushwa nyingi. Kila mtu anataka kujifaidisha yeye, na wakwepa kodi nao wamo katika msururu wa kudidimiza nchi. Aha, Lorone story anasema haiwezekani kwa maana sisi hatutaki maendeleo ya mtu mmoja mmoja. Kumbuka fast kabisa ndivyo anasema, dola ni 2500 lakini ukiwa na milioni nane ukiagiza utaiacha bandarini, huoni huo sio? Sio busara. Wesu Musa anasema ushuru, kodi au tozo kwa kwetu hapa Tanzania ndio kitu pekee ambacho kinaweza kusukuma kwa, kwa kiasi fulani bajeti ya nchi yetu bila ushuru Hatuwezi, kwa lazima anasema hivyo vitu viwepo ndio vikwenda na ushuru. Wesu Musa ndio nimesoma. Uh, sasa hapa namuona Mangala Asumani Joseph Mangala, anasema wa misisi tafarani Fizi DRC, neno biashara linatembea na mazungumzo kati ya mmiliki biashara na mteja wake. Kwa hilo ikiwa nchi za Kiafrika watasikizana, hata ushuru unaweza kuzuiliwa. Na kwenye laini ya simu na tuna yu, mtutai. Mtutai. Karibu sana na utoe mchango wako kuhusu mada yetu ya barazani hivi leo, sema jina kujitambulisha. Naam. Ah, asante. Nitoa Emmanuel tchasi Chazi au MC Masai nipo hapa babaye Dodoma nchini Tanzania. Ah, kwa mtazamo wangu mimi naona kwamba nchi za Afrika zinaweza zikafanya zika biashara pasipo na masuala mazima ya ushuru. Unajua, ushuru umekuwa pia ni tatizo kwa baadhi ya wafanyabiashara, kwa hiyo inakuwa inawapa shida sana. Lakini kama nchi zetu za Afrika hizi zitakubaliana kwa pamoja kwamba waondoe masuala mazima ya ushuru, nadhani ni jambo ambalo litakuwa na heri sana kwa wafanyabiashara. Itakuwa ni rahisi sana watu kuweza kutoka sehemu fulani na kwenda sehemu fulani, kwa sababu wanajua kwamba sitakumbana na changamoto za ushuru. Unajua, hizi nchi zinakuwa na tofauti ya masuala mazima ya ushuru kwamba hii nchi inakuwa imeweka hivi, nchi hii imeweka hivi. Kwa hiyo hii, kwa namna moja ama nyingine, kwa kweli inakuwa inatatiza sana. Kwa hiyo mimi kwangu, mimi ushauri wangu kwamba serikali zetu hizi ambazo zipo katika bara letu hili la Afrika zingejaribu kutazama masuala mazima ya ushuru wangeatoa ili, ili kukuza ili sekta ya, ya, ya, ya biashara kiujumla kitakuwa ni kitu kizuri sana. Bila shaka MC Masai, MC Charles Masai, tunakushukuru sana kuzungumza nasi kutokea huko nchini Tanzania. Basi ni kushukuru na kutakia siku njema. Asante sana, haya. Kama umeshapata maoni hayo, tumesikiza wengine kweli kabisa. Tunasema nini, lakini kwenye muziki, bila muziki ujasukuma, haikwendi, haiendi. Sasa leo kwenye muziki kuna shughuli nzito ya watu wawili mashuhuri kwelikweli, kuna Diamond wakiwa na Platinum wanasema mtasubiri, mtasubiri e, eh, watasubiri nini? mtasubiri? Kwa muziki, tupate tusikia nini kitasubiriwa. <laughs> mambo ndio mazito haya Diamond Platnumz wakiwa na Zuchu anasema, mtasubiri, mtasubiri sana, anakwambia eh? Yeah, tutangoja nini? Kama ndo nasema tutabidi tusikilize, labda tuongee nao zaidi tujue maana lakini mbona miziki mingi ni kama ina kitu inataka kusolve? Yani ni kama kuna tatizo fulani kama, <laughs> labda utasubiri sana, sijui utafanya nini? <laughs> labda uliojaribu hautafaulu vitu, kumbona inakuwa hivi mambo ya kisanii haya. Uh, basi ni ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo sasa tuko tayari kabisa kuingia kwenye kitu kinajulikana kama burudani, ambapo Sande, najua umejiandaa vilivyo bila shaka. Kamau, nimejiandaa vilivyo kweli kweli, sio kidogo. Moja kwa moja basi Kamau, kama unaofahamu, mwishoni mwa juma lilopita, bendi inayotamba yenye tuzo mbalimbali ulimwenguni Sauti Sol ya Kenya iliwasili hapa Marekani na kufanya ziara, na ziara hiyo ikawaleta mpaka hapa jijini Washington DC, wakiwemo wataalamu Bien Baraza, Delvin Mudigi, Polikapotano na Ulescimano, ambao kwa sasa wanaendelea na ziara yao hapa Marekani, lakini wakisema kwamba sasa watapumzika baada ya muda mrefu kwa pamoja zaidi ya miaka ishirini. Kilichozungumzwa zaidi hapa ni kwamba wanasema hivi sasa wamewakupumzika, kila mtu atafanya projekti zake binafsi, lakini wanasema hawataachana achana hata chembe, kama ambavyo wengi wanajua na kutaka kujua nini kulikoni, wanasema basi ni wakati umefika, e, eh, kwa wao kila mmoja e, eh, kufanya shughuli zake kivyake bila kusahau, wakisema kwamba watakuwa kizidi na kujikita kwenye talent show, wakisaidia kuibua vipaji na vilevile kuendelea na ile Sol yao festival kule Kenya, ambao anasema itaendelea kuboreshwa kila wakati kwa mujibu wa Bien. Kwingineko basi, wakati kesi ilipoanza kusikizwa, ilifichuliwa wiki hii kwamba mcheza wa filamu Cuba Gooding Jr amefikia mwafaka na mshtaki wake juu ya shutuma kwamba alimbaka mwanamke huyo kwenye hoteli moja ya New York miaka kumi iliyopita, kulingana na rekodi za mahakama. Lakini mwigizaji huyo alikuwa amesitiza kupitia mawakili kwamba atakutana kutana kwake na mwanamke huyo kulikuwa kwa maelewano, baada ya wawili hao kukutana kwenye mgahawa ulio karibu na hilo sehemu. Kesi ilikuwa ianze na uteuzi wa baraza mahakama ya serikali mjini New York ilikuwa tayari, lakini mshindi huyo wa tuzo ya Oscar alikabiliwa na madai akidai kwamba mwanamke huyo alimshawishi afuatae nayo hotelini na kuingia chumbani kwake ili aweze kubadilisha mavazi, na hivyo basi mambo yakageuka na kusema kwamba kutakuwa na maelewano badala ya kwenda mahakamani. Kwingineko, Johnny Depp, unamfahamu huyu, kama anafikisha umri wa miaka 60 ni juma ya kesho, katika mwaka ambao ameshuhudia kibuka tena katika filamu kama utakumbuka. Mei 2022 aliingia kwenye kesi ya kashfa dhidi ya Amber Heard. Amber Heard ni mkewe huyu wa zamani kulingana na taarifa ya andiko la gazeti la mwaka 2018 la Washington Post, alijiita mtu anayejulikana kwamba amekuwa ndio uso unye wa unyenyesaji wa nyumbani, lakini mahakama ya Uingereza ilikuwa imeamua kwamba mwaka 2020 jarida la udaku lilimwita Depp mpiga mke lilikuwa ni la kweli kabisa. Lakini mara tu baada ya uamuzi huo nchini UK, Hollywood ilikuta imekata uhusiano na Depp kwa kiasi kikubwa na kumtoa kwenye biashara ya Fantastic Beasts na Pirates of the Caribbean ambayo inakuwa ni, ni filamu yake ilimpa pesa nyingi sana. Lakini sasa japo amerudi ulingoni, inaonekana. Kwingineko, mwimbaji nyota wa pop Taylor Swift alimeza mdudu jukwani kama au hii niko bahati mbaya, lakini wakati wa onyesho lake la Eras Tour huko Chicago eh, Jumapili, video ilisambaa kwenye mitandao ikionyesha kwenye Twitter ya chini ya jina Catalina Garcia h inaonyesha Swift akikohoa jukwani katika uwanja wa Soldier Field, huku akiziba wa mdomo wake na kugeuka nyuma na akiendelea kukohoa, lakini akawaambia washabiki, samahani jamani, nimemeza mdudu kwa bahati mbaya, eh, huku akionekana kujaribu kuendelea na show yake. Kwingineko, filamu iliyoshinda tuzo ya 20 Days in Mariupol ilionyeshwa kwa mara ya kwanza nchini Ukraine siku ya Jumamosi ilionekana kwa mara ya kwanza na baadhi ya madaktari wa Ukraine na wafanyakazi wa huduma ya kwanza ambao walirekodiwa kwenye dokumentari kuhusu jinsi majeshi ya Russia yalivyoshambulia na kulipua njia kuelekea kwenye mji wa bandari wa kusini wa mashariki mwaka jana. Shangwe za mara kwa mara zilisikika huku watu wakisimama katika ukumbi wa sinema wa Kyiv uliofurika na kuchanganyika na machozi na kukumbatiana. Walisalimiana na wali watumishi hao wa serikali ya Ukraine ambao walifanya kazi kwa bidii ndani na karibu hospitali ya mliopo wakati huo. Eh, kutokana na hali hiyo, basi, kuhusu hali ilivyokuwa kwenye jiji hilo. Kama hayo ndio baadhi yanayojiri na yale ambayo unaona kwenye mambo ya burudani. Haya, najua unapekua pekua napekuapekua ujili kwenye mitandao ya kijamii kweli kweli kweli kabisa, na na na leo inaonekana mambo yanaegemea upande wako sana. Sasa sasa, kwa kwa kwa kwa kwa sababu sababu nataka kukuchokoza na stori ya ya ya Messi, ambayo imetanda kweli kweli. Jamaa tu tu anaingia hapa hapa hapa Marekani Marekani, nalo Miami anateremka kidogo, ndio sasa inaonekana labda tutakuwa tunamuona tunamuona moja kwa moja moja moja, kama kama, au inaonyesha kwamba ligi ligi ya MLS ya Marekani, ya mpira itaenda juu kwa sababu tu, kwa kwanzia, kama au, tiketi za ligi hiyo au za mechi timu ya Inter Miami zilikuwa <laughs> <laughs> Yaani, uh -huh. Makubwa. Lakini na tayari ile timu ilikuwa haina washabiki wengi kwenye mtandao wake wa kijamii. Tayari imeshaingiza washabiki zaidi ya milioni moja kwenye mahojiano na televisheni mbili za Kihispania, kuna kitu alisema. Alisema kwamba chaguo lake alikuwa Mayami peke yake yeah. Kuna wengi walimtaka, kumbuka Saudi Saudi Arabia, Arabia, walimtaka Mm -hmm. wewe unaona tu kwa maoni yako, si hatujui sisi nini amesema. mm -hmm. mm -hmm. kama ingekuwa ni mambo ya pesa angeenda Saudi Arabia, walimuofa hela nyingi sana zaidi ya bilioni, lakini amekwenda Inter Mayami kwa sababu dili ya pale ilikuwa ni nzuri. Ujue dili ya pale imejumuisha ime, ime, kupata asilimia hamsini ya umiliki wa ile klabu ah. Umeona, sasa inategemea dili. Kwa hiyo sio tu hela ya kulipwa kila mwezi, lakini kwamba yeye atakuwa ni mmiliki mmoja wa mmiliki wa ile klabu. Kwa hata akistaafu, anaendelea kuwa mmoja wa wamiliki na pesa inaendelea kuingia, kama umeona hapo. Laki lakini, ukilipwa tu, ukija kuumia, ukimaliza kucheza na timu ndio imeisha lakini hii hataishia hapo, ataendelea kuwa pia mmiliki, kwa hivyo ni mwekezaji pia, kaenda kuwa mchezaji. Basi ni taarifa ambayo kweli imetanda sana, naona imejaa kila mahali na kwa kweli inazungumziwa, na kama ulivyosema, mashabiki wameongezeka, hela zimeongezeka, dhamani ya timu imeongezeka, kwa hivyo pia jina la Marekani pia linaimarika pia bila shaka katika maswala ya soka. Lakini mimi kamao hapa Marekani, kama unavyoona ni swala la wildfires za Canada, moshi umejaa umetanda, hewa inasemekana sio salama, tunatakiwa tuvae barakoa hata upande wa mashariki kutokana ile moshi ambayo umetanda kote, na unaona kabisa kwa macho yako na unasikia mpaka na harufu, sio tu kuona. Kwa hiyo wengi hapa Marekani leo wanashauriwa kufunika nyuso, kufunika pua na mdomo, na vivyo hivyo, ikiwezekana usikae nje kwa muda mrefu kwa sababu hali ya hewa sio nzuri. Haya basi, tukamilishe VOA Express kwa kibao hapo, pole pole, kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, tumekuwa na Sandra Shomari pamoja na wenzetu wote waliofanikisha show hii. Kwa heri ya kuonana.