The Hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express Barabara kabisa. VOA Express hewani moja kwa moja kutoka studio za sauti ya Amerika, Washington DC, ikiwa ni saa 2 na nusu asubuhi hapa DC uh, sawa na saa 9 na nusu alasiri kule Afrika ya Kati na 10 na nusu alasiri kule Afrika Mashariki. Leo ni Ijumaa tarehe 9 Juni mwaka 2023. Hapa studio tayari tumekwisha jiandaa kabisa kukuletea mambo mengi mengi. Uko nami Patrick Nduimana nikishirikiana na mwenzangu hapa okay. Kama kawaida Patrick, eh, nakwambia hii ni Ijumaa, wengine wanaita furahi dei, maana tayari Ijumaa hii wengine no wakushaenda kwenye swala wanapata swala, swala. Wengine wanakwenda kupata vitu vya jioni, wikendi, kwenye viti wanaitwa viti virefu kule maeneo ya Dar es Salaam, ya Nairobi, wanapata kinywaji baridi. Sasa mi nawaambia nimejaa tele kama pishi la mchele langu. Jina sandey chumari tu, furahi kwenye Ijumaa hii. Haya, kabla ya kuenda kwenye masuala ya furaha dei e, kwenye meza leo tuna uh, habari nyingi tu, tukianzia kule Rwanda mm -hmm. uh, ni kwamba wizara ya afya nchini humo ikishirikiana na wadau mbalimbali wameanzisha kampeni ya kupambana na madawa ya kulevya, hasa matumizi ya madawa ya kulevya, hasa upande wa vijana, hasa wanafunzi naam. Na ukiangalia huko basi, bila kusahau Patriki, vijana tena wanaendelea kupambana kule nchini Tanzania kuna viongozi wa vijana hivi sasa wanashiriki mafunzo ya viongozi hivi ni vyama ambavyo vinaitwa vyama vya ukombozi kusini mwa Afrika kwa mwaka elfu mbili na ishirini na tatu na vijana hawa kwenye semina wakikutana pamoja na viongozi wao kupeana mambo na vitu mbalimbali mbali, hasa vyama tawala vinakutana kule. Tutaendelea kuangalia nini ambacho uh, viongozi wa vyama hivyo wanasema, na kama kawaida Ijumaa huwa tunakuwa na makala au ripoti maalum kuhusu burudani na michezo. Tutaungana na mwenzetu wa kule Mombasa, Josephat Kioko. Vilevile eh, Ijumaa tunakuwa na jicho letu. Tutaungana na Rahab Fred akizungumza na mshiriki um, au mgeni wake eh, ambaye ni mkongwe katika nyimbo za tarab. Tutasikia anatoa ushauri gani hasa kwa wasanii. Na wewe Patrick, taarabu unajua kuicheza, lakini taarabu ndio yeah, yeah, eh? Alafu ni, ni, ni mtindo ambao ninaupenda kabisa na unaujua vizuri na unanikumbusha mengi hasa mm -hmm. Wakati wa harusi <laughs> kule kwetu kule. <laughs> kule <buyenzi>. kule <laughs> uswahilini pale, kuna hizo taarabu. Acha kabisa, mambo ya taarabu sio mchezo brana ni shughuli moja nzito sana basi bila kupoteza wakati patrick moja kwa moja tuelekee hapo nchini tanzania ambapo viongozi wa vyama tawala hivi sasa wanashiriki kwenye mafunzo ya viongozi hao hali kadhalika ni vyama kutoka maeneo ya kusini ukombozi kusini mwa afrika vyama, vya ukombozi kusini mwa afrika vyama hivyo vinavyokutana huko ni chama cha mpla kutoka angola swapo namibia pale frelimo msumbiji ANC ambako ni kule Afrika ya Kusini, hali kadhalika ZANU PF kutoka kule Zimbabwe na basi. Kinachoendelea ni kwamba kwenye shule ya uongozi ya Mwalimu Julius Nyerere kule Kibaha kwa Mfipa, mkoa wa Pwani, Tanzania, nimezungumza na mmoja wa viongozi kutoka chama cha mapinduzi CCM kule Zanzibar, Mbeto Hamis Mbeto, na kwanza kutaka kujua umuhimu wa mkutano kama huu na vijana kupata mafunzo kama haya kutoka hivi vyama tawala. Unajua kile chuo pale kilichokoko pale Kibaha ni chuo cha uongozi ambayo inakutanisha makada mbalimbali kutoka mbali, vyama mbalimbali mbali. E, rafiki ambayo tunakuwa ni chuo kile cha uongozi na kwa kweli mfumo wa chama kama chama cha mapinduzi CPC ANC eh, SWAPO pamoja na selimo ni vyama ambavyo vina utaratibu wa kuandaa viongozi wake wa baadaye, na ndio maana unaona makada wingi au viongozi wingi wa Chama cha Mapinduzi wanatokana na msingi wa kuandaliwa. Ukiangalia structure ya Chama cha Mapinduzi na Umoja wa Vijana, ambapo ndipo unapoanza kuwalea vijana kuanzia chikizi mpaka wanakuja ngazi za taifa. Kwa maana hiyo, mkutano ule ama semina ile inayofanyika pale ni semina ambayo inaandaa viongozi wa baadaye kwenye mataifa yetu. Haina maana kuandaa kwenye vyama tu, lakini unakwenda kuongoza. Inawezekana ukatokea na chama fulani, lakini baadaye unapochaguliwa kwa nafasi kama mkuu wa mkoa, mkuu wa wilaya, kama waziri, ama hata rais, unakwenda kuhudumia umma. Unapokwenda pale, kile chuo kinatoa mafundisho mbalimbali ya mbali, kuandaa kuwa viongozi wa kutumikia mataifa yao kwa baadaye. E, naam. Sasa wakati huo wa wote ungetaka kujua pengine nini nafasi ya vijana hawa katika uongozi na mustakabali wa siku zijazo, unapokuwa wanakutanisha katika hali kama hii, umuhimu kwanza masomo au zile ile korekum, yani mitaala inabadilika, inabadilika. Sasa kama mitaala na dunia inabadilika, wakati wa miaka ya sitini na hamsini sio sasa hivi. Kwa maana hiyo, dunia imebadilika, teknolojia imeingia, lakini hata mawazo ya kuendesha nchi zetu imebadilika kutokana na mitaala ambayo iliyokuwepo, kwa ni muhimu sana viongozi ama vyama hivi kuandaa mafunzo yale ya kuandaa vijana wake kukabaliana, unafahamu, pamoja na mabadiliko ya dunia, mfumo wa utandawazi, teknolojia. Bado kuna kuna hali ya bara la Afrika kufanywa kama ni shamba la bibi na nchi za magharibi kwa upande mmoja. Sasa unapofanya unapowajengea uwezo vijana wako tunaita capacity building ya kuweza kufahamu changamoto zilizokuwepo, lakini vipi kama vijana wa Kiafrika watasimama kulinda rasilimali zao, watasimama kujenga hoja juu ya mataifa ambayo yenye nguvu duniani katika kuhakikisha tunakuwa na uchumi wenye uwiano na uchumi wa usawa katika huu utandawazi wa dunia sasa hivi. Asante sana. Basi hayo ndio mambo yanaendelea huko nchini Tanzania, na huyo ni Mbeto Hamis Met, Mbeto katibu mwenezi wa sisiem kule Zanzibar, akizungumza ah, na VU express katika masuala hayo ya uongozi kwa upande wa vijana. Basi moja kwa moja, wakati haya yakiendelea, msikilizaji, tusindikize basi habari hii na, na ngoma yake. Huyu si mwingine Tanasha Donna akiimba Maradona. Mambo mazito kweli kweli haya Ngoma murua kabisa, ngoma safi sana. Basi, mm -hmm. baada ya kuachana na hiyo ripoti ya uh, mikutano um, ambayo inaendelea kule ya uh, vijana kutoka vyama tawala katika nchi mbalimbali za Afrika ambao wanaandaliwa kuwa viongozi wa kesho, basi tuende kule Rwanda. Uh, Rwanda tunaangazia masuala ya matumizi ya dawa ya kulevya. mm -hmm. s ni kwamba uh, kwa sababu uh, kutumia sana uh, madawa ya kulevya ina athiri kwanza afya ya mwanadamu na pamoja na swala hilo ni kwamba wizara ya afya nchini Rwanda ikishirikiana na wadau mbalimbali wameanzisha kampeni ya wiki tatu. Kampeni yenyewe ilianza jana, yeah, itaendelea mpaka tarehe 26 za mwezi huu wa Juni, yeah. Uh, lengo la kampeni hii ni kuhamasisha vijana, mm, hasa wale wanafunzi vijana, wanafunzi kuhusu umuhimu wa kuchukua maamuzi bora kuhusu afya yao na ustawi bora, ustawi ustawi wao bora basi kutokana na hiyo uh, nilizungumza na mwandishi wa habari wa kule Rwanda, anaitwa uh, Edith Nibakwe. Je, Rwanda kufikiria kuanzisha kampeni hii ni kwa sababu vijana nchini Rwanda wanatumia zaidi madawa ya kulevya au ni kwa sababu gani? Je, ni hasa hasa, kiti, kiti, kipi kimechochea eh, serikali kufikiria kuanzisha kampeni hii hivi? Eh, ndivyo anavyoeleza kuanzisha uh, kampeni hii ni kwa sababu Rwanda ni miongoni mwa nchi ambazo zina Uh, raia wengi wa Rwanda ni vijana. Unapokuwa na raia vijana, basi inabidi udhibiti kila tukio au jambo baya ambalo linaweza likatokea kwa vijana. Kwa hiyo uh, Rwanda ina idadi kubwa ya vijana, na siwezi nikasema kwamba ina idadi kubwa ya vijana ambao wanatumia madawa ya kulevya, ingawa wapo Uh, kwa sababu kila nchi pia ina idadi ya wa, watu wake. Vijana sana sana wanajikuta ndio wanaohusika na matumizi ya madawa ya kulevya, so kampeni hii imeanza na walengwa ni vijana, lakini pia kupitia shule mbalimbali. Kwa hiyo kampeni hii imeanza ili kuwaonyesha ubaya wa madawa ya kulevya, kuonyesha vijana au wanafunzi ni jinsi gani anaweza akaepuka, kama mtu anataka kumuingiza kwenye njia hiyo ya matumizi ya madawa ya kulevya. Katika kampeni hii polisi polisi wa Rwanda uh, wanaomba hasa vijana kuchangia uh, katika kupambana na matumizi ya dawa ya kulevya hasa kwa kushiriki uh, uh, habari na polisi kuhusu wale wanaofanya biashara uh, ya dawa hizo za kulevya. Lakini zaidi uh, kampeni hii inahusisha zaidi vijana wale ambao yeah, tayari wametumbukia katika masuala ya matumizi ya dawa za kulevya ili na wao waweze kuchangia katika kampeni hii na uh, edit hapa anaeleza je, kwa nini hasa hawa ambao wa, walitumbukia katika masuala ya kutumia dawa za kulevya wamehusishwa katika kampeni hii. Rwanda naweza nikasema, ilitenga sehemu ambapo wanapeleka sana sana vijana ambao, uh, wanatumia madawa ya kulevya au vijana ambao wamejikuta wame kwenye njia ambayo sio sahihi, wanaenda wanafundisha, wanarejea kwenye jamii. Na kutumia kijana katika uh, vita hii ya kupambana na madawa ya kulevya inakuwa sahihi, kwa sababu mtu aliyetumia madawa ya kulevya anajua madhara ya madawa ya kulevya kuzidi yule ambaye hajatumia madawa ya kulevya. Kitu kingine pia, uh, vijana wanaongea lugha moja na vijana wenzao. Naweza nikakuletea mzee anakufundisha jinsi gani ya kupambana na madawa ya kulevya, lakini hata ongea lugha ambayo inaweza ikatumiwa na kijana ambaye pia amepitia njia hizo na kukuonyesha madhara uh, ili kuweza kukusaidia wewe kijana kuepuka na na matumizi ya madawa ya kulevya. Edit Nibakwe huyu ni, ni mwanahabari kutoka kule Kigali, Rwanda. Basi muda mfupi tu kidogo, tunaingia kwenye habari za dunia na Patrick na msia ajiunga naye hivi sasa. Anaomba wasikilize matangazo haya kupitia redio za shirika kule nchini Kenya, ni Sauti ya Mwananchi redio eneo la na Nakuru, mwenedu redio ya Voi, sasa redio kule Bungoma, na Tanzania Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM Iringa, KFM Hits FM kule Zanzibar, bila kusahau kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo rna kule Baraka Redio Manyema namba 1 kule Kindu. Mzee wa kazi, basi twende kwenye habari za dunia. <laughs> Ukraine imeonekana kuanzisha mashambulizi ya kujaribu kudhibiti tena sehemu za mashariki na kusini mwa nchi hiyo ambazo zilidhibitiwa na Rusia katika wiki za kwanza za vita zaidi ya mwaka mmoja uliopita. Serikali ya Kyiv haijasema lolote kuhusu shughuli za jeshi lake katika sehemu za vita, lakini mashambulizi makali yameanza kusini mwa nchi hiyo katika mji wa Zaporizhia. Rusia imesema kwamba imezuia shambulio la kwanza la wanajeshi wa Ukraine kuingia sehemu hiyo. Aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump amefungulwa mashtaka kuhusiana na hatua yake ya kuchukua nyaraka za siri house, mkua, za serikali alipokuwa anaondoka White House baada ya kushindwa katika uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na kumi na nane. Baraza kuu la mahakama ya serikali kuu katika jimbo la Florida wamefungulia Trump mashtaka saba na kumfanya kuwa rais wa kwanza wa zamani wa Marekani kufungulwa mashtaka katika mahakama ya serikali kuu. Mashtaka hayo hayajatangazwa rasmi na wizara ya sheria lakini inaaminika ni pamoja na kuvunja sheria za serikali kuu zinazomzuia mtu yeyote kuchukua nyaraka za serikali zinazohusu usalama wa taifa, kosa ambalo lina hukumu ya miaka kumi gerezani. Shirika la chakula duniani WFP limesitisha kwa muda kutoa msaada wa chakula kwa Ethiopia kwa sababu msaada unaotolewa hawafikii walengwa. Tangazo la WFP limetolewa siku moja baada ya idara ya maendeleo ya kimataifa ya Marekani USAID kusema kwamba imechukua hatua ya kusitisha msaada wake kwa Ethiopia. Mkurugenzi wa WFP Cindy McCain ametaka serikali ya Ethiopia kuchunguza na kuwachukulia hatua wahusika katika kashfa hiyo. Watu milioni 20 wanategemea msaada wa chakula nchini Ethiopia kutokana na vita na ukame wa muda mrefu. E, serikali ya Sudani inasema kwamba haitaki mjumbe maalumu wa Umoja Mataifa nchini humo ambaye ni mpatanishi mkuu katika mazungumzo ya kumaliza vita kati ya jeshi la Sudan na kikosi cha RSF. Taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Sudan inatolewa wiki chache baada ya kiongozi wa jeshi la Sudan Jenerali Abdel Fatah Al Burhan kutaka Volka Pates kuondolewa majukumu yake ya kuwa mpatanishi katika mzozo huo. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres amefahamishwa kuhusu uamuzi wa serikali ya Sudan. Tangu Aprili 15 jeshi la Sudan likiongozwa Burhan limekuwa likipigana na kikosi cha RSF kinachoongoza Jenerali Mohamed Hamdan Dagalo, na kila upande ukilenga kuchukua madaraka ya kuongoza serikali. Too much. Too much. Too much. Too much. in charge. Watu tungemwagishana sana rati wengine ndo washikaji ukigeuka mgongo wa waji, za kuleta mapichapicha longo longo Bongo na maindisha mambo madogo neza kakufelisha ta michongo doma na malaika kaeka sogo mwingine atakutagi mwingine akiwaze ni hate Tatarira too much. Darasa inaonekana na kero sana na mambo, kero kweli kweli, maneno maneno maneno tatarira, tatarira ndio nini? Hadi kuongea sana alafu nilikuwa naongea nini? Tatarira. Asali wala msemo wao bwana, eh, basi tukielekea kwenye masuala ya jicho letu tunaongea naye Rahab Fred kutoka ku Dar es Salaam, Tanzania. Eh, amezungumza na msanii mkongwe wa nyimbo za Tarabu lakini sasa hapa eh. Msanii mwenyewe eh, atatambulishwa na anatoa ushauri kwa wasanii wa walea au wasanii wa kisasa kuhusu mambo ya mavazi, basi tusikilize. Wakati mwingine wa jicho letu umewadia, na mwenyeji wako ni mimi Rahabu Fredi, leo nikiwa hapa na msanii mkongwe wa miondoko ya taarabu. Si mwingine huyo, ni Sabaha Salumu. Chacho kikubwa alichokuja nacho hapa kwenye jicho letu ni kunena nasi kuhusu mavazi ya stara kwa wasanii, wasanii wenzangu. Jamani, hakuna kitu kizuri kama kujistiri. Sisi tunapokwenda kama kina mama kufanya kazi zetu, tunakwenda kutuma ujumbe kwa jamii. Hatuendi pale kujidhalilisha, kuvaa wazi au kuonyesha maungo yako. Sio kwamba ndio lengo la faida yako ama la kazi zako. Kama kwenye kichwa chako kinakufahamisha hivyo hivyo, unakuwa unakosea tujaribu kujistiri, wanangu, tujaribu kujistiri, wadogo zangu, tujaribu kujistiri, wenzangu, ili lengo letu la kazi yetu tusidharauliwe. Kazi zetu tunaonekana hatuna maana, mwisho majina yanabadilishwa. Tunaonekana kama sisi tunakwenda pale kufanya biashara zilizokuwa sizo, kumbe sisi tunatoka majumbani kwetu tunakwenda kwenye steji kuimba na kutafuta riski za halali, hatuendi kufanya vitu vilivyokuwa sivyo. Kwa hiyo nguo isikufanye wewe ukajitukanisha na ukaonekana huna maana, ukadharauliwa. Pengine una mume, pengine una familia yako nyumbani. Hata kama huna mume, pia ni msichana. Kwa hiyo jijengee maadili mazuri pale unaposimama, ili uheshimiwe, ili watu wa kujue wewe unafanya kazi gani na uko kwenye lengo gani? Kuna swala tunasikia pengine tetesi, lakini kwa kuwa we ni msanii utatueleza kwamba mashabiki wanapenda vile maungo waziwazi. Labda mimi niseme nimepitwa na wakati, labda mimi niseme mtu mzima mzee, sijalisikia kabisa, bali mimi nawasikia watu wakisema ah Mami nimekupenda, uliposimama unaimba, nguo yako nzuri, umenunua wapi, umeshona wapi, mshono wake mzuri, hata mtandio uliojifunika. Nasikia watu wanasema kama hivyo, sijasikia ukisema yes, mbona mami pale mkono wako hujauacha wazi. Ilo swala sijalisikia, kusema kweli, labda ni maneno tu ya watu nje ili wanataka kutuchafulia sisi wasanii majina yetu. Sisi wenyewe tunafahamu zetu, jamani, tujistiri ili kazi zetu ziheshimiwe. Shukrani Sabaha Salum Mchacho kwa kushiriki nasi hapa kwenye jicho letu na kutoa ushauri huo. Mimi sina la ziada, jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express Sandei. Swali liko hapa, mm. ushauri huu utazingatiwa, hilo ndo swala kubwa, Patrick, sababu ulimwengu wa sasa wanasema yale mavazi Ndio ndio anavutia mashabiki na mashabiki ndio wanachoangalia. Hata ukiweka klipu yako kwenye video kwenye YouTube eh, eh, mavazi nayo na yanachangia ili upate watazamaji, watazamaji wata wengi, wata wengi sana <laughs> na na views lasa. Hiyo ndio shida ha, kubwa hapa. Kuna, kuna tatizo hapo. Basi muziki muziki muziki wa wa leo leo, Sunday, kama tunaposema express bila muziki, unasukuma gurudumu. Patrick, muziki wa leo ni upi unaosema wewe unausukuma gurudumu la leo? <laughs> Moni Central t akishirikiana na Mario wanakuja na kitu chao haytanaitika sita kwa sita. Haya, msikilizaji, ni mambo hayo basi, kwenye kibao chake Mario huyo, akiwa naye moni Centron, na mambo mazito kweli kweli hayo msito. Kwa VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, na Patriki na ambiwa, tayari mzee wa kazi Josephat Wakioko yuko ndani ya nyumba standby, wanasema Waswahili. So yuko tayari kuangusha vitu vizito sana vitu vyake huko leo, akiwa anafuatilia mbio za Paris Diamond League. Sio mchezo eh? Mzee wa kazi Josephat Kioko, hebu tuambie, wewe mtaalamu wa masuala ya riadha na spoti, hii kitu vipi? Ah, asante sana Shomari hapo Washington na Afrika, Kenya kwa jumla, kuna mengi yanasubiriwa wikendi hii kwa sababu hivi tukizungumza, usiku wa leo kuna mbio za kimataifa za Diamond League. Hizi ni mbio ambazo zinalipwa wanariadha wa kulipwa hela nyingi tu wanapopata ushindi, na usiku wa leo mwanariadha eh, wa Kenya Faith Kipyegon ambaye wiki iliyopita alivunja rekodi ya mbio za mita elfu moja mia tano anarejea uwanjani usiku huu huko Paris, anashiriki mbio za mita elfu moja mia tano Eh, mpinzani wake mkuu hapa ni mwanadada wa Ethiopia Etesende ambaye amekuwa akipambana muda kwa muda lakini. Sasa mbio za mita mia moja ni upinzani kati ya Omanyala, Ferdinand Omanyala wa Kenya na Noah Lyles wa Marekani pamoja na Mjamaika eh, Blake ambaye amekuwa pia akishiriki mbio za mita mia moja. Hizo ndio zinatarajiwa zaidi, si usiku wa leo huko Paris, Diamond League hizo ndo zitaleta changamoto na chagizo la hali ya juu. Wakikimbia wale nakwambia, watu wanapiga kelele jinsi wanavyotoka kasi kama gari la moshi <laughs> na Wakenya na Wakenya ha, hapo kabisa, wame wako mbele sana, sio mchezo, ni yeah, shughuli nzito. Haya, kwingineko, huko Kenya nini kinaendelea, brada? Ah, hata kabla ni kukumbusha kwamba kesho ni finali hii ya uh, Champions League ya Ulaya. Ah, macho yote, macho yote yanaelekea. <laughs> <laughs> Macho yote yanaelekea kule uh, Uturuki kule. Eh, hey, kazi kubwa ipo pale kesho kaka. Taangalia Haaland anafanya nini huko. Eh. Hey. Haya basi. Haya, sasa kuna burudani eh? Ndio. Wambie, huko Tanzania, Tanzania imeandaa awamu ya tatu ya Hip Hop Asili International Festival ambayo inakuja katikati ya mwezi huu huko Dar es Salaam na wasanii wa mziki kutoka Kenya, Octopizzo pamoja na Kaa La Moto wametangaza katika mitandao ya kijamii kwamba wamealikwa na wanajiandaa kuelekea Dar es Salaam ili kushindana katika ule mziki wa kufoka hip hop. Nani atakuwa mkali kati ya wa wasanii kutoka Kenya na Tanzania pia, wapo kutoka mataifa ya Ulaya wamealikwa pale, maanake hii ni makala ya tatu ya Hip Hop Asili International Festival, inajulikana sana na itakuwa inaandaliwa Dar es Salaam. Basi kuna kazi kubwa huko Dar es Salaam, bila shaka. Kioko, nilikuwa sijui kwamba hip hop ni uh, uh, muziki wa kufoka <laughs> Shema, mtara, Ta, taf taf tafadhali kunijuza <laughs> Shukran, <laughs> sawa, weekend njema tusubiri Ay, kuona Jesu. Kesho Man City na Inter de Milan itakuwaje? Champions League final. Haya basi shukran sande hmm. Sunday haraka haraka tuangalie, yeah, swali la leo uh, nini maoni yako kuhusu mapendekezo ya bajeti yanayowasilishwa na nchi yako? Nianze na huyu mzungu feki Faraja Antoni, anatoka Kigoma, Tanzania, anatokea Kigoma, Tanzania, Manyovu. Anasema yeye hey, haoni chochote kuhusu bajeti zinazowasilishwa, kwani tunashtukia tumenunua hiki mara hiki, ambavyo mimi, uh, wa, mimi, uh, mimi mtu wa hali ya chini sitaona manufaa yake. Isaya Sambo mpenda amani Tanzania anasema kwa ilivyoelezeka lazima bajeti itakuja kwa staili ya kupuliza na kung'ata, yaani mambo baadhi yatawekwa mazingira rafiki na mengine yatakuwa gari. Huyu Derek Marif ameandika kwa Kiingereza, anasema hawazingatii wala hawatizami hawa, hawa, hawa zaidi hali ya kawaida ya mwananchi. Bila shaka naona, Patrik, muda unakimbia, basi tuangalie nanajiri kwenye mitandao. Swala ni kubwa kuhusu hali ya afya ya Jamie Fox. <laughs> Wengi wametambaza habari la wiki iliyopita kama unakumbuka kusema kwamba alipigwa chanjo ya COVID-19 eti ikamletea ee, athari. Naam, lakini sasa leo wasemaji wake wamekuja kwa mtandao jana uh, hakisha wakasema, hapana hii habari ni ya uongo. Jamie Fox hajapigwa chanjo iliyompelekea kuugua. Anaugua kwa masuala mengine, lakini bado akabaki kutokutaka kutoa habari ya ugonjwa wenyewe. Lakini alichotaka kusema ni kwamba alitaka kuhakikisha kwamba ile habari iliyosambazwa wakati ule ni ya uongo. Na mtoto wake akasema kwa kujua tu James Fox ameshatoka hospitali, sasa yuko nyumbani anaendelea na matibabu kwenye rehab ili kupata kurudi kwenye hali yake. Yaani, kunaendelea kuwa na sintofahamu kuhusu hali ya afya uh, ya msanii huyo hapa Marekani ambaye ni mchezaji wa filamu lakini vile vile pia uh, huwa anafanya vipindi mbalimbali kwenye televisheni za hapa Marekani. Naam. Eh, haraka haraka kule Kenya ni kwamba kuna drama kisa ambacho imetokea mm -hmm. uh, mahali kunaitwa uh, kule majengo uh, mtaa wa Nyuki. E, mama, mama, mama mzee mwenye umri wa miaka tisini na tisa, tisa. Uh -huh. Amekamatwa na polisi akituhumiwa kuuza dawa iliyoharamishwa changaa, uh. na kuwalaza changaa hiyo, unajua wanaita gongo au tembo pombe hiyo kitu hatari sana changaa changa. eh, eh. kule kwa tunaitwa kanyanga ala polisi walikuwa na kazi kumkamata mama haya basi tumemaliza Sande na Patrick na Aida sasa tuna wageni ukiwatakia weekend njema kuanza vizuri weekend you people talk too much mwingine atakutafuta kama na deal atakukuta tumechill