Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha kwa undani kilichopeperushwa mapema wiki hii ya kwanza tunaangazia kufunguliwa mashtaka kwa aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump. Tutaangazia pia hatua ya serikali ya Kenya kuwazawadia wanamichezo wake wanaoletea nchi hiyo fahari kimataifa. Mimi ni Kenneth Bwire nikiwa hapa Washington DC. Aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump anaendelea kufanya kampeni kutafuta tiketi ya kugombea urais mwaka ujao 2024 kupitia chama cha Republican na kuonekana kupuuzilia mbali uzito wa mashtaka kadhaa yanayomwandama mahakamani. Mashtaka ya maha hivi punde yanayomwandama Trump ni ya kubeba nyaraka zenye siri za serikali kuhusu ulinzi na uwezo na wa silaha za Marekani na nchi washirika wa NATO mpango wa silaha za nyuklia wa Marekani na udhaifu wa Marekani pamoja na washirika wake kiulinzi, ambazo alielezea kuweka nyumbani kwake Malago Florida, hata baada ya kutakiwa kuzirudisha kwa serikali. Amin Mwidao ni mchambuzi wa siasa za kimataifa, yupo Mombasa, Kenya. Amin, huu ni mzigo kwa Trump ama kwake ni jambo la kupuuza? Hizi ni habari za kutisha, na na Trump ni kiongozi ambaye kwamba kabla ya kuingia katika serikalini, walikuwa katika biashara na kuna baadhi ya watu walioeleza walio kwamba pengine kutokana na uhusiano wake na viongozi wa kimataifa tofauti ama viongozi wa kibiashara, taarifa kama hizi zingekuwa ni taarifa zenye kum, kumpa nafasi ya, ya ukaribu zaidi na wale wenzake akiwemo kama vile pengine rais wa North Korea, pengine rais wa Russia na viongozi wengine wa kibiashara ambao kwamba angeweza kuzungumza masuala ya usalama ikawa yampatia yam, sifa katika katika mwendelezo wa utawala wake baada ya kuondoka katika katika ikulu. Kile kikubwa tunachokijua kwamba ni rais Trump ni mtu amependa kujishaua mbele ya wenzake, kwa maana iliwahi kutokea siku za mbeleni alipokuwa rais wa China amependa, amekwenda katika jumba lake ile la kifahari la Maalago aliwahi kuonekana akionyesha baadhi ya documents za kiserikali. Kwa hiyo huu ni mtindo ambao kwamba alikuwa tayari uko nao kwa kuonyesha hadhi yake ya duniani iko kiasi gani, ama ni namna gani ya habari za ulimwengu anazijua za kiusalama. Kwa hiyo bila shaka ingelikuwa ni chombo chenye kumsaidia kwa masuala ya kibiashara na masuala ya kimaslahi yake ya binafsi na maslahi ya taifa, usalama wa taifa kwa usalama wa taifa ingelikuwa ni kosa, ni ni tishio kubwa sana, kwa sababu habari kama zile zimetafutwa na zimechukuliwa na watu kutoka sehemu mbalimbali za ulimwenguni. Kwa hiyo maisha yao yalikuwa hatarishi, lakini vile vile mifumo ya kuchukua habari kama zile yamekuwa pia lazima ya, ya badilike kutokana na, na kutojulikana nani ambayo kwamba ame, macho yake yameona taarifa kama zile na ama kwa hakika ni tishio kubwa la usalama wa nchi ya Marekani, lakini pia nchi nchi jirani kama zile ambazo walihusiana nao kisalama, kama zile nchi za mrengo ya NATO. Kulingana na mashtaka hayo, amepatikana na nyaraka mia moja na mbili, zile ambazo FBI walichukua nyumbani kwake Malago, na hizi ni nyaraka ambazo zilipatikana hata baada ya kuombwa arejeshe, akakataa. Kati ya nyaraka mia moja na mbili 31 ni zile ambazo e, zimewekwa katika kundi la nyaraka ambazo hastahili kuwa nazo kabisa. Kumi ni zile ambazo zina maslahi mapana na ya kisiri zaidi ya nchi. Nane kati yake ni zile ambazo hazistahili kufikiwa na watu wengi, ni sensitive, yani watu wachache tu ndio wanastahili kuziona, lakini zipo nyumbani kwake, Trump anazieka hata baada ya kuambiwa zirudishe, hazirudishi hajui alichokuwa anafanya. Ama ukiangalia katika utawala wake alikuwa na mifumo ya uongozi ambao alikuwa haizingatii, haizingatii katiba, sheria wala kanuni za kiserikali. Ukiangalia katika masuala ya waliwashirikisha wa, wa katika utawala wake watoto wake wakiwa wafanyakazi katika katika uh, serikali yake, biashara ya zake zikiwa zaendelea bila, bila ya, ya, ya kuwa mbali na yeye na mambo mengi mengi aliyofanya katika utawala wake alikuwa ni kinyume ya utamaduni wa utendaji kazi, utendaji kazi wa kiserikali. Kwa hiyo haya ni maende, maendelezo ya zile tabia alizokuwa nazo, na kwa kuhakika, yeye ni mtu ambaye kwamba hana akubobea katika masuala ya kiserikali, ni zaidi ni mfanyabiashara. Kwa hiyo aliendeleza yale aliokuwa akiyafanya kibiashara katika katika katika network za kiserikali, na mengine kama tulivyozungumza ni kwamba kuna manufaa fulani ambayo kwamba angeyapata kutokana na nyaraka zile ambazo zilikuwa ameziweka. Haiwezekani tu mtu kuchukua nyaraka kwenda nazo kama alivyofanya yeye. Na chengine ni kwamba alikuwa hana heshima na na mifumo ya kiserikali ya utawala, ndiyo maana akakataa kuregesha baadhi ya nyaraka ambazo alizichukua na alieandua azirudishe. Hiyo ni kuto kuchukulia muhimu uh, usalama pia wa wa nyaraka zile kwa sababu mbali na kwamba yeye amekuwa nazo kuna ule umuhimu wa kuchukulia wa, kukua, wa kuziangalia hizi nyaraka na kuhakikisha pale unapozitumia na una unapoziweka ni za sawa. Tukizungumzia kwamba baadhi ya nyaraka zilipatikana kwenye vyoo, ni kwamba hakuziheshimu zile nyaraka, wala yale maneno yaliyokoko ndani. Kwa hiyo kwakehii ilikuwa ni kama pambo lile, lakini haikuwa ni nyaraka ambayo kwamba ilikuwa inastahili kupewa sifa ama kupewa ulinzi uliotakika katika kikatiba. Kwa so, hiyo hii na pia ni dalili yake yeye mwenyewe katika maongozi yake, ni kitu gani kilicho muhimu katika maisha yake na ni kitu gani ambacho ni kitu tu kama kitu kingine. Hizi nyaraka ambazo ni za usiri mkubwa kwa serikali, hakuna mfumo maalum katika serikali ya Marekani kuzilinda, kiasi kwamba rais aliye madarakani anaweza kuzibeba kupeleka atakako wakati wowote. Mifumo iko mifumo iko, lakini kuna kuna makosa ya kibinadamu ambayo hutokea kama vile tunavyojua, kwamba ziko nyaraka fulani ambazo za rais Biden pia alipatikana nazo, ambapo alikuwa ni ziko mikononi mwake alipokuwa naibu wa rais. Ziko nyaraka zingine ambayo alikuwa naibu wa rais Pence alipatikana nazo, lakini tofauti ya, ya, ya, ya zile nyaraka zao na za Trump ni kwamba pindi walipoziona waliijulisha serikali moja kwa moja, na waka, wakashirikiana na serikali kuhakikisha nyaraka nyaraka zile zimepatikana na hifadhi inayostahiki. Lakini tofauti ya rais right Trump ni kwamba hata kama ilikuwa makosa yametokea katika usafirishaji wa nyaraka hizi na nyingine zake zikienda katika maeneo yake binafsi, ilipotambulikana, ali, alijaribu kuweka kizuizi, kuyarejesha nyaraka zile katika serikali, akidai baadhi yao ni zake na zingine alikuwa ameziondoa katika ile, katika ile classification ya ya hifadhi ya hali ya juu ya serikali iliokuwa ikitakiwa. Mawakili wake wawili wamejiondoa katika kesi hiyo licha ya kwamba wamekuwa wakimtetea kwa muda mrefu. Unatafsiri vipi kujiondoa kwa mawakili hao? Kwa kifupi, Trump katika sifa zake alizonazo ana matatizo sana katika masuala ya kulipa. Hilo ni moja ambalo jambo ambalo wamelifanya. Swali la pili, ni hizi kesi na mkumba wa sasa si kesi ya kibinafsi, ni kesi ya kiserikali yenye masilahi ya nchi watu wengine hawakutaka kuwa na sifa ya kwamba ya katika katika upande upande mbaya wa historia. Lakini la tatu, kati ya kesi zote zinazomkumba rais Trump, madeni yake yanalipwa na madeni, na madeni, michango ya kisiasa. Kwa hiyo watu wa mawakili wenye heshima zao wenye sifa ambazo kwamba hawataki zichafuke, hawataki kuonekana kwamba wamelipwa ama malipo yao yametokana na michango ya kisiasa, lakini sio kwa mshtakiwa mwenyewe rasmi kama washtakiwa wengine wanavyolipa. Ana kampeni, anasema kwamba wanamwandama, anatumia neno la Kiingereza witch hunt kila mara, alafu kila mara anasema kwamba hii ndiyo siku yenye jinamizi kubwa kwa taifa hili, kwa sababu yeye anahisi si anaandamwa, ni Marekani inayoandamwa na kwamba utawala uliopo ni utawala hafifu. Ana kampeni kila siku, anajua uzito wa yanayomkumba ama ameadarau, amepuzilia yote bila shaka uzito wa yale yanayomkumba anayatambua, na ili anayotumia no ni ya ya na ya, na ya chant, ama mbinu ya kujaribu kujikinga na mashtaka yaliyopo. Ndio maana akasema kuna ama iwaandamwa na kisiasa, ili ili kumalizwa kwa sababu ni rais. Lakini ukweli uliopo na mambo na habari zilizodhihirishwa katika mashtaka haya ni kwamba makosa yalifanyika. So, iyo, iyo, niyoko, kwa hiyo hiyo mbinu anayotumia ni kujaribu kujikinga na mashtaka ambayo aliyoko, akiwa na imani kwamba pengine aweza akapata imani ya kisiasa katika katika kujitetea katika mashtaka yanamkumba. Si hayo tu hivi majuzi mashtaka yamefunguliwa New York kuhusiana na, na sakata la kufanya mapenzi na mmoja wa wacheza filamu za watu wazima na baadaye kutoa pesa ili kumnyamazisha. Ana maswala mengine anamwandama, kama yanamsubiri kama kujaribu kubadilisha matokeo ya uchaguzi mkuu Georgia, ya uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili ishirini. Ana mashtaka yanamsubiri kushawishi wasimamizi wa uchaguzi ama wasimamizi wa jimbo hilo kubadilisha matokeo. Mashtaka ni mengi kisiasa, na washindani wake yanampa umaarufu wowote yanamfanya anafifia ama kisiasa anasimama wapi kati ya wa washindani wenzake mwaka elfu mbili ishirini na nne? Ubaya ulioko ni kwamba washindani wa wenzake wanahofu, bado wanahofu ya kwamba anakuna, da, kuna watu wengi katika wa, chama cha Republican Party wanaomuunga mkono uh, rais Trump na kila mmoja wao kwamba ikiwa Trump atajiondoa katika kinyang'anyiro hichi, basi wale wafuasi wa Trump watakwenda kwa wao kwa hiyo mpaka leo hivi kila kila mshindani wake uh, yuko katika mrengo huo wa kusema hii ni witch hunt, ama yuyaandamwa na na serikali, ndio maana mashtaka haya yamekuja. Lakini itakapofika wakati uh, ambapo kwamba mashtaka yamemlemea, yale mashtaka ya Georgia yakija na mengineyo yakiwa yamemlemea, basi bila shaka kutakuwa na baadhi ya wafuasi wataanza kujigawanya. Mgawanyiko utakapo, utakapoingia ndipo hawa wapinzani wenzake watakapoenda moja kwa moja kumshutumu yeye na mashtaka yake ama ku-, ku, ku kujiondoa kando, pamoja na ufuasi wake wakiwa, lakini wanatamaa ya kwamba mashtaka yanayomkumba yatakuwa yeye yenye kumzamisha katika bahari ya kisiasa. Na yeye atakuwa Georgia, uh, atakapohutubia wanachama wa Republican atakwenda na ujumbe gani wa kuandamwa ama ujumbe wa kuleta chama pamoja kisije kikagawanyika, unavyotabiri? Sidhani kwamba ana ujumbe wa kuleta chama pamoja. E, i ujumbe wake mkubwa mwanzo wa kuingia kwenye siasa mpaka leo ni kwamba anadama, na huo ndo ujumbe ambao kwamba walingana na hali aliyonayo sasa ya kisiasa e, ukilinganisha na mashtaka yanayomkumba katika nyanja za za kisheria. Kwa hiyo kile itakavyokuwa hamu kubwa sana yake hii ya kuendelea na maswala ya yaitwaje ya kuna maswala kubwa ya kuendelea na maswala ya ya ya kura zake na vile vile masuala ya ya ku-, ku, ku, ku kuomba pesa kwa wanachama wa Repal, Repal, Republican Party kumsaidia katika haya ya masuala yamamkumba wa kisheria. Amin Mwidao ni msomi mchambuzi wa siasa za kimataifa. Nimezungumza naye akiwa Nairobi, Kenya. Asante Amin. Ah, nakamilisha sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Sehemu ya pili ni baada ya muda mfupi. Hii ni Sauti Amerika VOA. Unasikiliza Kwa Undani kutoka Sauti Amerika VOA. Kenya imeanza sera ya kuwatunuku au kuwazawadia wanamichezo na wanasanaa wanaobobea katika fani mbalimbali mbali. Akizindua mpango huo, rais wa Kenya Dr William Ruto alimtunza shilingi milioni tano pesa za Kenya Faith Kipyegon, bingwa wa mbio za mita 1500 ambaye ameandikisha rekodi mpya ya mbio hizo katika kipindi cha siku saba. Ferdinand Omanyala, mwanariadha mwenye kasi sana barani Afrika, alituzwa kwa kupokea shilingi milioni mbili pesa za Kenya. Wenzetu Colin Sadede na Mina Chombo wanaangazia hili katika kwa undani kutoka studio zetu za Mombasa. Asante sana wenzetu. Kama ulivyogusia, serikali ya Kenya imeanza mfumo ama mpango wa kuanza kuwatunuku na kuwatambua wachezaji katika fani mbalimbali ambao wanabobea katika viwanja mbalimbali mbali. Kuanzisha tu hii Rais William Ruto hapo jana alikutana na wanariadha Faith Kipiegon na Ferdinand Omanyala ambao wameandikisha matokeo mazuri hivi karibuni faith kipiegon akiandikisha rekodi mbili katika kipindi cha siku saba kwenye mbio za mita elfu moja mia tano na mita elfu tano katika mita elfu tano ilikuwa ni mara ya kwanza kwa faith kipyegon kushiriki mbio hizo na kuandikisha muda bora katika dunia. Muda huo uliandikishwa katika mbio za Diamond League ambazo ziliandaliwa kule Ufaransa, kwenye misururu ya michezo ya Diamond League. Katika mazungumzo yake alipowapokea Rais William Ruto amesisitiza kwamba wizara ya michezo chini ya serikali yake inaangazia upya kutekeleza sera ya kuwatunuku na kuwatambua wanariadha na wanasanaa mbalimbali ambao watabobea katika e, fani mbalimbali mbali za michezo na pia sanaa. Amesema kwamba ameamrisha wizara ya michezo kuangazia upya na kubuni sera ambayo itasaidia kutambua ni njia gani ama ni kwa mfumo gani wachezaji hao watatunzwa. Mpango huu wa kuwatuza wanariadha na wachezaji waliobobea ulianza chini ya utawala wa rais hayati rais Mwai Kibaki ambaye ali weka mpango wa kuwatuza wanariadha waliokuwa wamefanya vyema katika mashindano mbalimbali ikiwemo mbali, mashindano ya riadha ya dunia na pia yale ya Olimpiki na pia mashindano ya marathon ambayo yalikuwa yanaandaliwa katika sehemu mbalimbali. Na kutokana na hilo sasa, utawala wa Rais William Ruto inakusudia kutekeleza hilo kwa kuhakikisha kwamba inawatambua wachezaji ambao anasema kwamba ni viongozi ambao wanatambulisha taifa la Kenya na kuiwe kuipatia shime katika jumuiya ya dunia. Rais amependekeza wanariadha wa Kenya kupewa pasipoti za kiwango kile cha ubalozi ambacho kitawasaidia kufika katika mataifa yoyote kwa heshima. Hapa ni katika hotuba yake aliyoitoa akiwa katika ikulu ya rais hapo jana. We want to honor and reward them accordingly. The new scheme... tunataka kuwaheshimu na kuwatuza wanamichezo wetu ifaavyo. Uh, hazina hii mpya itaangazia michezo yote na pia sanaa. Chini ya hazina hii uh, tutakuwa na kiwango maalum na ninatarajia wizara itakamilisha hilo na kubaini, ninyi wanamichezo wetu watatunukiwa hivi karibuni. Nitazindua hilo. Uh, tutapunguza majukumu ya hazina ya michezo na kuiwacha kuishughulikia michezo na sanaa. Kutoka leo, kwa kila rekodi ambayo itavunjwa na Mkenya, atatuzwa shilingi milioni tano. Ni sauti yake, Rais William Ruto, muda mfupi tu baada ya kuwapokea na kujumuika nao uh, wanariadha katika ikulu ya rais. Haya najiri wakati ambapo miaka ya sabini na tisini tuliona kwamba wanariadha ama pia vilevile vile wanamichezo uh, walikuwa hawana kandarasi za kueleweka, na wengi walikuwa uh, wanaishilia tu kusubiri iwapo watapata shirika ama wadhamini kuweza kuwasafirisha katika michezo mbalimbali mbali. Hata hivyo, era ile ambayo ilifika sasa hivi ni kwamba uh, wanamichezo hasa wanariadha wamekuwa wakibobea na kupata mamilioni. Lakini licha ya kwamba kumekuwa na kandarasi ambazo uh, zimeboreshwa zaidi uh, kwa wanariadha utapata kwamba bado kuna wale ambao uh, wanastaafu huku wakiwa wako katika maisha uh, ya umaskini, licha ya kwamba wamekuwa wakipokea fedha nyingi, mamilioni ya fedha, na kuwaweka katika medali za watu sifika katika taifa hili, lakini swali ambalo wengi wana liza labda tatizo liko wapi? Kupitia nakala ambayo ilichapishwa katika gazeti moja la Standard, anasema kwamba wengi ya hawa wanariadha hutumia sana kandarasi eh, za mashirika mbalimbali na kampuni mbalimbali sana sana zile ambazo zinatengeza uh, viatu na katika kandarasi hizi hugawanywa sehemu tofauti tofauti. Kuna upande ambapo mwanariadha anapata fidia na pia vilevile vile atapata fidia kulingana na matukio yake. Mfano, ikiwa mwanariadha amekwenda kucheza ama amekwenda kukimbia katika taifa fulani ama katika ria, mbio fulani, basi ikiwa atashinda, kuna fedha fulani ambazo atakuwa anapewa. Na vilevile vile, katika kukabidhiwa fedha hizi, wengine wanapata malipo haya kwa nusu mwaka wengine wanapewa aa, kwa mwaka mzima ama kila mwezi wakapewa fedha zile. Lakini tatizo linakuja, na baadhi yao wana mameneja ambao wakati wanaosimamia ama mawakili wanaoendea kinyume na hivyo kupoteza fedha hizo. Wakati mwingine wanasema kwamba wanariadha hawa hutatizika ama tuseme kukorogeka wakati wanapatiwa fedha nyingi. Labda alikuwa yeye anafanya kazi, pengine ni afisa wa polisi wa Kenya, anafahamika kwamba hawapati mshahara mkubwa lakini gafla binvu amepata tuseme milioni tano za Kenya na fedha kama hizi akipata, ikiwa atakuwa hana meneja mzuri ambaye atamsimamia katika ni vipi ataweza kutumia fedha zile, ni vipi ataweza kuwekeza, basi huishilia kupoteza fedha hizo uh, kwa anasa na baadaye wakajipata kwamba uh, hawana mbele wala nyuma nam. Kutokana na hilo, VOA imezungumza na, na mwanariadha ambaye aliwakilisha Kenya katika riadha mbalimbali, mbali na sasa ni mfanyikazi katika bandari ya Kenya, nafasi aliyoipata kutokana na, na kubobea kwake katika riadha, Isabela Mshila. Na swali la kwanza tulimuuliza maoni yake ni gani kuhusiana na hatua hii ya serikali ya kutekeleza sera ya kuwatambua wachezaji na kuwatunuku. Mimi naona serikali imechukua mkondo mzuri kujaribu kuwatuza wachezaji ambao wanafanya vizuri, ni kitu kizuri, maana wanawamotivate vizuri, hata yule ambaye hajafanya vizuri anang'ang'ana at least na yeye aweze kufanya vizuri, na yeye aweze kutuzwa pia. Nami nafurahia sana ndio, mm -hmm. So, maana hata unaona wachezaji wengi wanavunja marekodi, maana wanajua kule mbele kuna mazuri na wataangaliwa vizuri. Labda wewe binafsi, kuna vile umefaidika kutokana na riadha wakati wako ukishiriki, eh? Nimefaidika kidogo, siwezi kukataa. Maanake wakati wetu pia moyo alikuwa akituangalia vizuri, pia na sisi hatuwezi ngawaje, kilikuwa ni kidogo, lakini kwetu sisi wajua, kili, something is better than nothing. Ajira yangu pia nashukuru, ilitokana na mbio zangu. Maanake nilikuwa nataka, kuna kampuni nyingi zilinitaka nyingi, sana kampuni. Kuna railways zilinitaka, posta ilinitaka, Kenya Airways zilinitaka, mpaka hata polisi pia ilinitaka, jeshi ilinitaka, lakini niliangukia Yes. Tukizungumzia suala hili la wanariadha na pia wanaspoti, mbali na wanariadha, kuna wale ambao ni wachezaji wa kandanda. Nini hasa husababisha eh, uh, wanamichezo kuishia kuwa maskini baada ya kustaafu? Kwanza ni kutopata ajira ya kazi. Najua kama wewe ni mtu unacheza, lazima at least uwe na mahali pa kujishikilia, hata kama kuna pesa utakuwa unapawa hizi za michezo za kusafiri ni lazima at least uwe na mahali pa kujishikilia. Le, leo kama ukiumia, angalau unajua una mahali utakwenda, uendelee na kazi yako. Lakini sasa leo wewe umeumia, hizo michezo huwezi kuendelea, huna kazi. Hapo ndio unapata mtu anakufa maskini, na alikuwa ni mchezaji mzuri, na labda kuna wengi, michezo mingi huwa haina insurance watu michezo mingi huwa hawapatie watu insurance, akishaumia ndio kwisha, napata sasa ni mtu wa kuombaomba hivyo. Ndio umaskini umasikini una, unaanza na unaendelea. Nyakati za nyuma huko, inasemekana kwamba ni kama wanariadha walikuwa na uzalendo sana, wangeliwakilisha taifa hata bila kulipwa chochote. Nadhani sasa uzalendo huu umepungua, na nini inaweza kuwa sababu? Na hao ndio wakina sisi sasa <laughs> Wakati wetu sisi tulikuwa hatujali utulipe situlipe. Kuna wakati hata tulikuwa tukienda nje, tunasafiri nje, nchi zingine bila hata allowance, hujapewa na hupewi. Unaambiwa hata uniform, unaambiwa utapewa kule, ukifika kule hakuna uniform. lakini tunang'ang'ana, tunakimbia, allowance hatujapewa, unaambiwa utapewa allowance Kenya. Sasa zile nguo umetoka nazo hapa ndio hizo, ule unakimbia nazo, na tunashinda na tunaleta ushindi, lakini saa hizi unaona watoto wakienda, wakienda nje, hao wanaokwenda uniform wanapewa, full kit kila kitu allowance kwa fujo sisi tulikuwa tunaenda hata wakati wetu baka tunagoma hata mbali. Na riadha kuna umuhimu wa wanakandanda kutunikiwa fidia ama uh, fadhila kama hizi na serikali e. Itakumbukwa kwamba katika gazeti la The Star mwaka 2021 ilikuwa na taarifa wakionyesha jinsi gani uh, wanakandanda walikuwa wakifahamika katika klabu kubwa nchini Kenya kama vile Gomahia, ambapo Joseph Owino ambaye alikuwa anafahamika nyakati hizo, lakini aliishilia kwamba ni mtu ambaye hana mbele wala nyuma, huku akifanya fanya kazi ya kuzoa taka na kulipwa fedha kidogo, ikiangaliwa kwamba katika mataifa makuu ama ya bara Uropa wachezaji hawa wa kandanda akina Messi na akina Cristiano Ronaldo ni watu ambao ni tajika na vilevile vile wanaishi maisha mazuri, lakini kija kwa Kenya wale ambao wanacheza kandanda huishilia kwamba hawana chochote baada ya kustaafu katika viwanja hivi. Collins Adede na Amina Chombo wanakamilisha kwa undani. Mwelekezi amekuwa aida kisa. Mimi ni Kenneth Mwire, ni sauti Mlikuwa mkisikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani kilichopeperushwa mapema wiki hii.