Kumekucha Afrika, hivi sasa ni saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka mjini Washington DC. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninakukaribisha katika matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka VOA Swahili. Na mimi naitwa BMJ Murithi, ambapo unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kupitia washirika wetu wa redio TKFM ya Tanga, Tanzania, na Sayari Redio mjini Eldoret, Kenya, katika eneo la Afrika Mashariki, na vilevile 92.3 FM Manyara katika mkoa mzima wa Manyara na pia kwenye mikoa ya Singida, Dodoma na baadhi ya wilaya katika mkoa wa Arusha. Tunapatikana pia kupitia Mitume Redio 89.7 kule Kitale, Kenya. Ripoti za wakati huu. Hunter Biden, mtoto wa kiume wa Rais Joe Biden wa Marekani atakiri makosa mawili ya utozaji kodi, idara ya sheria imeeleza. Lakini mchambuzi wa siasa za kimataifa ana maoni gani? Siku za mbele huenda zikafunguliwa, uh, na nasema hivyo kwa sababu kuna mwingilio wa kisiasa na kesi hii ya Hunter Biden kwingineko Kwingineko, wabunge wa chama cha rais wa Kenya William Ruto wapitisha vipengele kadhaa katika mswada wa fedha 2023 licha ya upinzani kuingilia kati. Hizi ni baadhi ya ripoti utakazozisikia hivi sasa kupitia matangazo ya Kumekucha Afrika ya dakika 30. Tunaanza na habari za dunia leo, zinasomwa kwako na BMJ Muridhi. Kutoka chumba chetu cha habari tunaarifiwa kwamba Uingereza itasaidia kuinua uchumi wa Ukraini kwa kutoa dola bilioni tatu katika kipindi cha miaka mitatu ijayo, huku ikiendelea kupambana na vikosi vya Rusia. Waziri Mkuu Rishi Sunak alitangaza Jumanne. Zaidi ya viongozi elfu moja wa kigeni kutoka nchi 61 pamoja na viongozi wa kiviwanda na wawekezaji wa kimataifa wanatarajiwa mjini London kwa mkutano wa siku mbili ili kusaidia Ukraine kurejea kwenye hali ya kawaida, wakati ikiendelea kupigana na Rusia. Mkutano huo wa kimataifa unaoanza Jumatano unatafuta usaidizi zaidi kutoka kwa wawekezaji wa sekta binafsi ili kuimarisha hali ya kifedha ya taifa hilo lililokumbwa na vita. Downing Street imesema pato la taifa la Ukraini limepata pigo kubwa la asilimia 29 tangu kuanza kwa uvamizi huo mwezi Februari mwaka jana, huku Russia ikilenga uchumi pamoja na miji ya nchi hiyo. Mtoto wa rais wa Marekani, Hunter Biden, Jumanne, alifikia makubaliano na idara ya sheria ya kukiri mashtaka ya kukwepa kulipa kodi na vilevile kumiliki silaha wakati ambapo hakufaa kufanya hivyo, ambayo anaelezwa kama yanayopunguza uwezekano wake wa kufungwa gerezani, kulingana na kesi iliyowasilishwa eh, siku ya Jumanne. Hunter Biden mwenye umri wa miaka hamsini na tatu ambaye kwa ku, kwa muda mrefu ametatizwa na uraibu wa miadarati na vilevile vile uchunguzi wa shughuli zake za kibiashara nje ya nchi atakubali mashtaka mawili ya makosa ya kukosa kulipa kodi kwa wakati kati ya mwaka 2017 2018, na kukubali kuwekwa katika hali ya uangalizi maarufu probation. Utapata mengi zaidi kuhusu taarifa hii baada ya kidogo na kesi dhidi ya dikteta wa zamani wa Guine Musa Dadis Kamara kwa mauaji ya mwaka elfu mbili na tisa itaanza tena Jumatano baada ya kusimamishwa, baada ya wanasheria kumaliza kususia malipo, hali ambayo ilisababisha kusimamishwa kwa kesi hiyo kwa wiki tatu. Mawakili wake wamesema, Kamara na maafisa wengine kumina, kumi wa zamani wa jeshi na serikali watahukumiwa wanatuhumiwa kunradhi kwa mauaji ya watu 156 na, na ubakaji wa wanawake wasiopungua 109 na, na vikosi vinavyounga mkono uongozi wa kijeshi katika uwanja wa michezo katika mji mkuu Conakry. Mkamiti Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Kesi hiyo ilianza kusikilizwa Septemba 28 mwaka 2022 ikiwa ni miaka kumi na mitatu tangu mauaji hayo ya kinyama lakini imesitishwa tangu Mei 29 baada ya mawakili kuanza kususia wakisema hawajalipwa kwa zaidi ya miezi minane. Pia walitaka msaada kwa wateja wao kulipia utetezi wao, kuundwa kwa mfuko wa kufidia ada za wanasheria, pamoja na kuboresha mazingira ya kazi mahakamani. Mmoja wa mawakili wa wahusika katika kesi hiyo, Abubakar Sidiki Kamara, alisema mamlaka na kundi linalowawakilisha wanasheria wamefikia makubaliano. Kesi hiyo itaendelea tena Jumatano, alisema wakili. Mwingine anayewakilisha vyama vya kiraia Alfa Amadu Dios Ba alithibitisha kuanza tena kwa vikao. Sidiki Kamara alisema mamlaka ilikubali kanuni kwamba wanasheria wanaweza kupokea msaada wa kisheria ambao wateja wanaweza kuomba mawakili wanasema wateja wao wanahangaika kugharamia kesi hiyo. Sidiki Kamara aliongeza kuwa mamlaka imekubali kubadilisha meza na viti vilivyotumiwa na wanasheria. Waathiriwa wameweka matumaini makubwa juu ya kesi hiyo ambao ni ya kwanza ya aina yake katika nchi hiyo ya Afrika Magharibi, mahala ambako tawala za kiimla zilitawala kwa miongo kadhaa. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Afisa wa ngazi ya juu zaidi wa Umoja wa Mataifa nchini Sudan Kusini Jumanne aliwataka viongozi wa taifa hilo kuharakisha utekelezaji wa mkataba wa amani wa mwaka 2018 ikiwa ni pamoja na kufanya uchaguzi mwishoni mwa mwaka ujao. Sasa si wakati wa kuondoa macho yetu Sudani Kusini, Nicholas Haysom, mkuu wa ujumbe wa Umoja wa Mataifa nchini humo aliliambia Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa. Huu ni mwaka muhimu kwa nchi hiyo. Katiba mpya lazima iandaliwe na matayarisho yakamilishwe kwa uchaguzi wa kwanza wa kitaifa uliopangwa kufanyika mwezi Disemba mwakani, alisema. Inawezekana kwamba sudani kusini ikaziba pengo la maandalizi ya uchaguzi, na kuwataka wabunge kupitisha sheria ya taifa ya uchaguzi bungeni na kuunda pia tume ya taifa ya uchaguzi na idadi kubwa ya raia wa Sudan wanaokimbia mji wa El Geneina jimbo la Darfur lililokumbwa na mashambulizi ya mara kwa mara ya wanamgambo, wameuawa au kupigwa risasi walipokuwa wakijaribu kutoroka kwa miguu kuelekea Chad tangu wiki iliyopita, mashahidi wamesema. Hasia za El Geneina e, katika kipindi cha miezi miwili iliyopita zimechochewa na wanamgambo kutoka makabila ya Waarabu wanaohamahama pamoja na wanachama wa Rapid Support Forces RSF, kundi la kijeshi linalopigania madaraka na jeshi la Sudani katika mji mkuu Khartoum na kwingineko mashahidi na wanaharakati walisema idadi kubwa ya watu walijaribu kutafuta ulinzi karibu na makao makuu ya mji katika eneo hilo la mji huo wa El Jenaina hapo tarehe kumi na nne mwezi huu, lakini walizuidiwa, alisema Ibrahimu, mmoja wa wakazi, alipofika katika mji wa Chad wa Adre, takriban kilomita 27 kutoka El Jenaina. <tune> Unasikiliza matangazo ya kumekucha Afrika. Habari tuliyoipatia uzito wa juu: Hunter Biden, mtoto wa kiume wa rais wa Marekani Joe Biden atakiri makosa mawili ya utozaji kodi na kufikia makubaliano na waendesha mashtaka wa serikali kuu kutatua mashtaka ya uhalifu, idara ya sheria imesema Jumanne katika kesi iliyofunguliwa mahakamani. Mashtaka hayo yalielezewa kwa kina katika jalada la uhalifu katika mahakama ya wilaya ya Delaware, mahala ambapo mwanasheria wa Marekani David Wise mteule wa Trump amekuwa akifanya uchunguzi ambao wakati mmoja ulichunguza madai ya upatikanaji utakatishaji fedha na mashtaka mengine. Nimezungumza na, nime na profesa David Monda kutoka chuo kikuu cha New York nchini Marekani, na nikamuuliza kwanza, hatua hii inamaanisha nini kwa rais Joe Biden, ikijumuisha pia utawala wake? Kwa njia fulani inatamatisha kesi hii dhidi uh, ya mtoto wake Hunter Biden. Uh, vile tunajua wapinzani wa Joe Biden kwa chama cha Republican, wakosoaji wake wengi walikuwa wanasema ya kwamba Eh, kuna mfumo tofauti uh, kwa idara ya sheria, wanafuatilia masuala ya Donald Trump wana Republican kwa kasi zaidi kuliko eh, wafuasi wanademokrat kwa nafsi hii uh, Hunter Biden. Kwa hivyo ni kama kesi hii imekamilika kwa wakati huu na makali ya kashfa hizi dhidi ya Hunter Biden zitapungua, na pengine itasaidia Joe Biden, lakini hatuwezi jua kule mbeleni pia, uh, serikali huenda tena ikafungua mashtaka mengine dhidi ya Hunter Biden, lakini kwa wakati huu ni kama uh, kesi hii imefungwa kwa wakati huu. Kwa mtazamo wako, unadhani mashtaka haya yana uchochezi wa kisiasa ukizingatia kwamba ni wiki iliyopita tu ambapo rais wa zamani wa Marekani Donald Trump alisomewa mashtaka 37 ya uhalifu ambayo alikana hana kosa lolote? Hizi ni kesi mbili tofauti, kwa hivyo sidhani ya kwamba kuna mwingiliano wowote eh. Kesi hii ilianzwa dhidi ya ilianzwa, uh, Hunter Biden kwenye uh, serikali ya Donald Trump. Mwendesha mashtaka David Weiss alikuwa akielekeza mashtaka wakati wa uh, muhula wa Donald Trump, na vile Joe Biden alivyoshinda urais alimweka yule yule mwendesha mashtaka David White, uh, ili isionekane ya kwamba serikali ya Joe Biden au rais alikuwa na ingilia kati kubadilisha mwendesha mashtaka kumsaidia Hunter Biden. Kwa hivyo uh, mimi sioni ya kwamba kuna mwingiliano wowote ingawa upande wa wanarepublican wanajaribu kuonyesha kwamba uh, idara ya haki imejaribu nia njia mbadala uh, kuto, uh, mwasi, au kutomwekea mashtaka makali na kumfunga Hunter Biden kwa, uh, vile ilivyofanywa uh, kwa Donald Trump sekunde chache zilizopita umeeleza kwamba Hunter Biden kwa sasa yupo sawa, lakini uh, kwa siku za mbeleni huenda waendesha mashtaka wa serikali kuu wakaibua shtaka jingine. Unadhani mara litakapoibuka linaweza likaathiri kampeni za Joe Biden za kuwania urais 2024 zinaweza kumwathiri? uh, uh, na ninasema hivi kwa, uh, kwa sababu mwendesha mashtaka aliwasilisha wachunguzi wawili wengine kutoka Baltimore, Maryland, uh, uh, kuendeleza uh, uchunguzi kwa kashfa hii. Kwa hivyo hatujui mashtaka, uh, siku za mbele huenda zikafunguliwa. uh, na nasema hivyo kwa sababu kuna mwingilio wa kisiasa na kesi hii ya Hunter Biden kwa ni profesa David Monda wa chuo kikuu cha New York hapa Marekani, akizungumza na Kumekucha Afrika. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika ya VOA Swahili. Tunarudi kwake BMJ Muridhi kwa habari zaidi za dunia. Huku kukiwa na mzozo ambao haujatatuliwa na uongozi wa Taliban kuhusu haki ya wanawake kufanya kazi nchini Afghanistan, kupokea elimu na kupungua kwa ufadhili katika taifa hilo, Umoja wa Mataifa umepunguza kiasi cha msaada wa kibinadamu kwa Afghanistan kwa zaidi ya dola bilioni moja katika ombi lake kwa wafadhili na kupelekea mashirika ya misaada kuacha kutoa misaada muhimu kwa mamilioni ya watu. Mwezi Machi, Umoja wa Mataifa ulizindua mpango uliokuwa umechelewa wa msaada wa kibinadamu uitwao oh HRP kwa Afghanistan, ukiomba wafadhili kutoa dola bilioni 4.6 kusaidia zaidi ya Waafghanistan milioni 23 walio hatarini zaidi mwaka huu na Rais wa Marekani Joe Biden Jumanne amesema kwamba athari za matumizi ya yani, mifumo ya kompyuta inayoigiza uwezo wa akili ya binadamu maarufu AI kwa usalama wa kitaifa zinahitaji kufanyiwa tathmini na kuongeza kuwa atatafuta ushauri wa kitaalamu. Utawala wangu umejitolea kulinda haki na usalama wa Wamarekani huku ukilinda faraha kukabiliana na mapendeleo na utoaji wa habari potofu, kuhakikisha kwamba mifumo ya AI iko salama kabla haijatolewa, Biden alisema katika hafla mjini san Francisco, jimbo la California. Rais huyo alikutana na kundi la viongozi wa mashirika ya kiraia na watetezi ambao hapo awali wamekosoa ushawishi mkubwa wa makampuni ya teknolojia ambayo yalikuwa yanajadili mifumo ya AI. Serikali kadhaa zinatathmini jinsi ya kupunguza hatari za teknolojia hiyo inayoibuka ambayo imehudumia ama imepelekea ukuaji wa uwekezaji na uweke, na umaarufu wa watumiaji katika miezi ya hivi karibuni baada ya kutolewa kwa programu ya ChatGPT ya Open AI. Na msikilizaji, tukisonga mbele katika ripoti zaidi ni kwamba wabunge wa chama cha Rais wa Kenya William Ruto walipitisha vipengele kama ilivyo katika mswada wa fedha wa 2023 hapo siku ya Jumanne, licha ya upinzani kutoka kwa wabunge walio katika muungano wa Raila Odinga katika jitihada za kuongeza mapato ya kodi hadi jumla ya shilingi bilioni 130 ili kufadhili bajeti yake ya shilingi trilioni 3.67 kwa mwaka wa fedha 2023/2024. Kennedy Wandera anayeripoti ya kina. Wabunge wa upinzani walipendekeza marekebisho kadha wa kadha kwenye muswada huo wa fedha wa mwaka 2023 unaopania kuiwezesha serikali ya Rais William Ruto kukusanya mapato ya hadi shilingi bilioni 330 kwa mwaka wa kifedha wa 2023 na 24. Licha ya kamati ya fedha na mipango ya kitaifa ya bunge la kitaifa kupendekeza kushusha ushuru wa asilimia 3 wa nyumba uliopendekezwa hadi asilimia 1.5 ya mishahara ya, ya wafanyakazi ukiwa ni ushuru ambao sasa utakusanywa na mamlaka ya ukusanyaji ushuru KRA kila mwezi, pamoja na pendekezo la kuongeza maradufu kiwango cha kodi ya ongezeko la thamani VAT kwenye bidhaa za mafuta kutoka asilimia 8 hadi asilimia 16 lingalipo wabunge wa upinzani walitaka marekebisho zaidi kufanyika ili kuwaondoa raia wa Kenya kwenye mzigo mzito wa makato ya ushuru the hustlers, the people who... Kati ya marekebisho 12 ya mswada wa fedha wa mwaka 2023, wabunge wa upinzani waliwasilisha marekebisho nane kwenye kifungu cha pili, 24, 33 36 43 76 na 78 za mswada huo tata, lakini bila mafanikio, kutokana na idadi nyingi ya wabunge wa, wa serikali waliowasilisha mapendekezo mbadala. Mbunge wa Seme James Nyikal alishindwa katika jaribio lake la kuwasilisha marekebisho ya kifungu cha pili kuhusu ushuru wa waundaji wa maudhui ya mitandaoni kwa kura 189 dhidi ya 87. Pendekezo lake lilihusu kuondolewa ushuru wa asilimia tano kwenye maudhui ya kidijitali kutoka kwa mswada wa fedha, lakini hilo limekataliwa. If other professions are being taxed at 5% then digital content creators should also be taxed ushuru wa uundaji wa maudhui ya kidijitali hapo awali ulipendekezwa katika mswada huo kuwa asilimia 15, lakini wabunge waliofanyia marekebisho baadaye hadi asilimia 5. Jaribio la mbunge wa Kathiani Robert Mbuyu kupendekezwa kufutwa kwa asilimia 5 ya ushuru wa bidhaa kwa nywele za binadamu, ndevu bandia, kucha, nyusi na kope, vipodozi na mapambo mengine ya kichwa hali kufua dafu. Naye mbunge wa Homabay Mjini Peter Kaluma alitaka kifungu cha 24 kifanyiwe marekebisho kuweka ushuru wa asilimia 30 kwa kiwango cha mshahara wa shilingi milioni 5.6 na asilimia 35 kwa mshahara wa hadi shilingi milioni 12. Hatua hiyo haikufua dafu, kwani pendekezo la awali lilibakia la kuwawekea raia wa Kenya wanaopata mshahara wa zaidi ya shilingi laki 8 kwa mwezi kulipa ushuru wa asilimia 35. Kamati hiyo imeidhinisha pendekezo lake la awali la kiwango kipya cha makato ya ushuru ambapo wanaopata mshahara wa kati ya shilingi laki 5 na 8 kila mwezi wanatakiwa kulipa ushuru wa asilimia 32.5. Baada ya kupitia vifungu 24 hadi saa 6 usiku wa kuamkia Jumatano, wabunge wameahirisha vikao vyake hadi Jumatano asubuhi kuendelea na mchakato huo. Kennedy Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Kulingana na UNICEF, zaidi ya watu milioni nne nchini Kenya wanakabiliwa na uhaba mkubwa wa chakula. Mwandishi wa VOA Omari Kaseko alitembelea familia iliyoathiriwa na ukame mkali wa misimu mitano kaskazini mwa nchi hiyo. Ripoti hii inasomwa hapa na mkamiti Kibayasi. Juhudi za hawa Aden za kutaka kupata matibabu kwa mjukuu wake zilimfanya aende katika hospitali hii ya rufaa huko Wajir nchini Kenya. Amekwenda katika vituo vingine kadhaa vya afya, lakini kwa sababu alipoteza kila kitu kutokana na ukame, Aden anasema hawezi kumudu hata huduma za matibabu katika mji mkuu Anasema yes. Nimeambiwa mtoto huyu ana ini lililovimba na nimpeleke Nairobi, lakini sina pesa za kumpeleka Nairobi. Ikiwa hapa tulipo, hatuwezi kumudu kifungua kinywa kwa watoto. Zaidi ya watu milioni 30 katika pembe ya Afrika wanakabiliwa na vitisho vya maisha yao kutokana na mgogoro wa hali ya hewa, kuhama makazi kulikohusisha watu wengi na migogoro ya muda mrefu. Kulingana na Umoja wa Mataifa, kaskazini mwa Kenya inakabiliwa na ukame wa muda mrefu. The main problem currently we are facing was delayed presentation. Tatizo kuu tunalokabiliana nalo kwa sasa ni kuchelewa kufika kwenye vituo vya afya. Wanakuja wakiwa katika hali mbaya, ambapo huduma inayoweza kutolewa ni ndogo sana. Abdul Karim Abei alimpeleka mtoto wake katika hospitali ya Wajiri. Tulimleta mtoto wetu akiwa mgonjwa, na tuliwaacha watoto wengine watano nyumbani wakiwa peke yao. Tulikuja kwa njia zetu wenyewe, na kwa bahati nzuri, tulipokuwa njiani tukapata gari la wagonjwa ambalo lilikuwa limebeba mgonjwa Walitupeleka hospitalini ambako tulipata msaada. Abei anasema kuwa bado hajawahi kupoteza mtu katika familia, lakini hali ni mbaya. Anasema malori ya maji huja mara moja kila baada ya wiki tatu, lakini maji tunayotumia ni ya chumvi na hayawezi kutumika kwa kunywa. Hatuwezi kufanya chochote vinginevyo, Mwenyezi Mungu atupatie mvua kwa rehema yake. Daktari Yusuf anasema utapia mlo umeenea sana huko. Kwa wastani siku ya kawaida takriban um, asilimia 30 hadi 40 ya wodi zina utapia mlo. Hivi sasa tuna ukame, mafuriko na wakati kesi zinapoongezeka tunapata idadi kubwa, karibu kesi ishirini za utapia mlo katika wodi. Nuri ya Mumin alimleta mwanaye katika hospitali hii, anasema nilikuja hapa kwa sababu mtoto wangu alikuwa mgonjwa sana, alikuwa na shida ya kupumua, anakosa virutubisho na hanyonyi vizuri. Nilisafiri kutoka Bajaja kwa masaa mawili Mtoto huyu ni dhaifu sana kwa sababu hana virutubisho vya afya. Baada ya miaka mingi ya mvua kidogo, sehemu kubwa ya pembe ya Afrika imekabiliwa na mvua kubwa katika msimu wa spring mwaka elfu mbili na ishirini na tatu, na hivyo basi kusababisha mafuriko pamoja na vifo. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Katika jukwaa la vijana leo, tunaangazia muziki wa kizazi kipya wa Afrika. Afrobeat unaendelea kupata umaarufu Marekani na duniani kwa jumla. Wakati haya yakijiri, mtazamo wa vijana barani Afrika unatazama jambo hili kama fursa ya kipekee. Mwenzangu Sande Shomari amezungumza na msanii wa Bongo Fleva nchini Tanzania, David Genzi almaarufu kama Young Dar es Salaam, na kwanza kutaka kujua yale anayofanya kwa hivi sasa. Um, kwanza kabisa nimekuwa nikifanya vitu vingi vingi, kuanzia katika engo tofauti tofauti za kijamii na za na za burudani kwa ujumla, katika industry ya entertainment. So um, nimetoka nimeondoka nimetoa... Um, nimetoa um, EP nikatoa nikatoa album ya Nguva, so kuna single official songs zikatoka katika hiyo am, singles ambazo zilitoka katika hiyo album pamoja na EP. Katika EP ilitoka Nimeachwa, katika album zilitoka kama Gari ya Mshahara na nyingine, so imefanya poa so far mpaka kufikia hatua hii, safari hii nadhani ndio muda sahihi sasa wa kuachia kazi nyingine, lakini inazungumzia ni album ambayo imefanya poa almost throughout the year na na zaidi so. Na ukiacha hivyo, kuna collabo nyingine ambazo nimefanya pamoja na international collabo kama ya Gambo, so yeah ni ni, ni ni kazi ni kazi nyingi nyingi. labda ugusie kidogo kuhusu collaboration yako na Gambo, huyu ni mwanamuziki maarufu kutoka kule Ghana. Mi na Gambo tulikuwa tumekutana toka kipindi niko, tumeanza kuwasiliana toka kipindi niko hapo Marekani na yeye alikuwa Gana, so tulikuwa na mpango wa kufanya kazi, kukutana kufanya kazi ya pamoja. So baada ya uh, muda kidogo, mi niporudi Tanzania, yeye yeah, akaja Tanzania kwa ajili ya uh, hiyo hiyo feature, hiyo project, so wakati tuna tunakutana tulivyolinka, tukatengeneza chemistry nzuri, ambayo haikuishia tu kutengeneza wimbo mmoja. Tukafanya kazi tofauti tofauti na tukafanya music video, na not only that, pia yeye akapenda vibe ya East Africa especially hapa Tanzania, na kwa sababu wakati tunafanya hiyo project tulibahatika kukutana na wasanii wengine Um, kama Bilnaski na Young Lunya na watu kama so, aka- akawa aka, amedevelop aka kidogo mahusiano zaidi na wasanii hapa, especially wa hip hop, so anategemea kuja na EP ambayo itakuwa ina ina collaborations za wasanii kutoka East Africa, especially Tanzania, nikiwemo mimi na wasanii wengine kama zakutajia. So nadhani ni ni jinsi tunajaribu kufanya West kukutana na East na East kukutana na West katika kufanya mziki katika kuongea lugha moja ya mziki. Na unapoona sasa hivi kwa upande wako Young D, na uzoefu wako tangu umeanza mziki wa Bongo Flava mpaka sasa na Afrobeat kwa ujumla, unaona mabadiliko yako vipi kwa upande huu, hasa upande wa magharibi, ambapo unaona sasa hivi Afrobeat inashika moto? Uzuri um, wa mziki usuluki, usuluki, usuluki, usuluki, usuluki, ni hauna uh, lugha moja kusema kwamba labda kuna mipaka inaweza kutuzuia kwa maana ya lugha, lakini mziki una lugha yake yenyewe ambayo yenyewe ina uwezo wa kumfikia mtu yoyote popote pale alipo. Kwa hiyo nadhani kwa dhana ya mziki pekee unapofikia kiwango fulani cha mziki, ukigusa hisia fulani, sidhani kama inachagua kwamba hii hisia itaenda sehemu fulani, itaenda tu sehemu fulani, itafika sehemu fulani. Mziki utafika kote, haijalishi utaimba Afrobeat, utaimba bongo flava utaimba nini, lakini kuna level, ukisikia ki fulani, ukifikia hiyo vibration wanasema ile rhythm itamgusa mtu yoyote, sehemu yoyote, kwa sababu tumeanza kusikiza bolingo kabla tujua anachoimba, tukasikiliza, tulisikiliza ni taarabu kwa sababu ya rhythm, tulisikiliza na um, reggae, tukasikiliza R&D. So ni ni ni, ni lugha ya mziki tu ambayo nadhani tunahitaji kuweka focus zaidi katika ku, kufika kuvunji hii mipaka na kwa mata... kwa mtazamo huo basi pengine nini unachotaka kuwaeleza wasanii hasa wa bongo flavor Afrobeat kwa ujumla Tanzania na Afrika ya Mashariki wenzako ambao mnafanya wote kazi? um, mimi nadhani ni ni ufanya um, kazi kwa bidii upendo na kutoogopa kujaribu vitu vipya, kwa sababu siku zote ukifanya kitu kile kile huwezi kutegemea matokeo tofauti. Lakini kama unahitaji matokeo tofauti abidi kujaribu kufanya vitu tofauti, so nadhani icha ndio kitu ambacho tukiweka main focus kitatutoa kwenye hatua tuliyopo kwenda kwenye hatua nyingine. Haya ni matangazo ya Kumekucha Afrika, na sasa tunakuletea muktasari wa habari. Idadi kubwa ya raia wa Sudan wanaokimbia mji wa Al Jenaina, jimbo la Dafu lililokumbwa na mashambulizi ya mara kwa mara ya wanamgambo, wameuawa au kupigwa risasi walipokuwa wakijaribu kutoroka kwa miguu kuelekea Chad tangu wiki iliyopita, mashahidi walisema. Afisa wa ngazi ya juu zaidi wa Umoja wa Mataifa nchini Sudani Kusini Jumanne aliwataka viongozi wa taifa hilo kuharakisha utekelezaji wa mkataba wa amani wa mwaka elfu mbili kumi na nane ikiwa ni pamoja na kufanya uchaguzi mwishoni mwa mwaka ujao. Uingereza itasaidia kuinua uchumi wa Ukraine kwa kutoa dola bilioni tatu katika kipindi cha miaka mitatu ijayo huku nchi hiyo ikipambana na vikosi vya Russia, Waziri Mkuu Rishi Sunak alitangaza Jumanne. Na mtoto wa rais wa Marekani Hunter Biden Jumanne alifikia makubaliano na idara ya sheria ya kukiri mashtaka na kukwe, ya kukwepa kulipa kodi na kumiliki silaha kinyume cha sheria ambayo anaelezwa kuwa yatapunguza uwezekano wake kufungwa gerezani. Mpaka hapa ndiyo tunakamilisha matangazo ya Kumekucha Afrika kwa siku hii ya leo. Kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya, mwongozaji wa matangazo ni Jumbe Hamza. Hapa studio nimeshirikiana na BMJ Moridhi. Mimi ni Mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kuwa nasi wakati huu, na vilevile unaweza ukayapata matangazo haya kupitia tovuti yetu ya VOA Swahili.com. Asante kwa sasa.