Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tarehe ikiwa ni 22 mwezi ni wa Juni mwaka 2023, tukiwa tumechangamka kweli kweli hapa studio 15 Washington DC. Jina langu Harrison Kamau, moja kwa moja msikilizaji, ikiwa ni siku nyingine nzuri kabisa hapa ya Alhamisi. Msikilizaji, ni saa tatu na nusu za asubuhi Washington, kumi na nusu alasiri pale Afrika ya Mashariki, tisa na nusu hapa Afrika ya Kati. Msikilizaji, ndani ya studio nimekwesha jaa chele kama pishi la mchele Langu jina ni Sunday Shomari, niko standby kama anavyosema Kamau. Tuko tayari kukupa vitu vizito, vitu safi, vitu motomoto katika VOA Express. Mambo yakiwa ni mengi Kamau, kweli. Miongoni mwa tuliokuandalia hivi leo ni kwamba mbio za magari zimeanza rasmi nchini Kenya. Tutakueleza zaidi, pia tukiwahusisha watazamaji na maafisa wanahusika na mbio hizo. na Tanzania kuna nini, Sande? Bila shaka huko nchini Tanzania tutaangalia kongamano la mambo ya transformation ya digital transformation wanaita mabadiliko ya, ya mitandao ya kijamii na matumizi hayo ya mitandao. Kamau, tutaangalia jinsi gani basi uh, wale ambao wanaandaa kongamano hilo gazeti la Mwananchi na Citizen wanavyozungumza kuhusiana na swala hilo zima la transformation au mabadiliko katika matumizi ya mtandao, na jinsi inavyoweza kusaidia watu katika masuala mbalimbali, hasa tukimulika vijana, kwa upande wao wanaweza kufaidika vipi na kutumia fursa namna gani. Basi kumbuka, kuna barazani, kuna swali la leo, kuna baadhi ya nale yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii miongoni mwa mingi, na muziki lazima utaingia ndani ya VU Express. Wanasema kama VU Express tunasema bila muziki hujasukuma gurudumu, halijakwenda lakini, kwanza kabisa tukimbia <laughs> nchini nchini Kenya Kenya, bila shaka tueleze kama kama kama wewe ni mtaalamu wa maswala ya ya magari magari magari, unapenda sana magari kama kama mimi napenda kama kila, magari. Kila, kila kila kitu kitu, hebu nieleze muziki na na usiniulize usiniulize mengine mengi, lakini lakini sasa sasa sikia mambo, ah, ah, ah, ndio yeah. Sport ndio tena ndio yangu. Haya, filamu je, entertainment <laughs> Lakini, magari mbio za magari za za Safari Rally ambazo unajua ni hey. ni ni hafla ya kimataifa, sio sio mchezo, eh madereva hey, wa kimataifa wa wamefika kule nchini Kenya na hivi karibuni, dereva mmoja kutoka Ufaransa alimbeba Rais William Ruto na rais aliogopa kweli, aliogopa kweli, kweli. ilikuwa iliruka nata... ah, ah, juu. juu alimbeba yani kwa kwenye gari ya kumwonyesha eh, yani kionjo ya hali inavyokuwa, na pale rais alionekana kidogo ameshtuka. Ile sio mchezo ile mchezo. Game sio mchezo, mchezo. Eh. Lakini sasa ah, mbio zenyewe zimefunguliwa rasmi. Naibu rais uh, ah, Gachagua ndio amefungua mbio hizo nchini Kenya na zitatoka Nairobi na hatimaye kuelekea kwenye miji mingine kama Naivasha. Na hakika mambo huwa yanabadilika wakati mbio hizi zinapoendelea. Na sasa hivi uh, tunaye mkazi wa Naivasha, Calvin Osiemo. Osiemo, nataka tu kwa kifupi utueleze hali ikoje Naivasha, matarajio na taswira, wakati magari haya mnayatarajia, na hebu tueleze yatakwenda vipi? Asante uh, sana bwana Harizon Kamau. Hapa matarajio kweli wako katika kiwango cha hali ya juu kwa hivi sasa. Magari yenyewe yanatarajiwa kufika hapa Naivasha masaa ya jioni leo, baada ya kumaliza mashindano haya pale Nairobi. Kisha kesho, eh, mashindano yenyewe yataanzia akitoka, eh, katika chuo cha, cha mafunzo ya KWS hapa mjini Naivasha, waelekee maeneo ya Loldiak. E, watapita pia maeneo ya, ya Kidong Ranch, uh, Jiodhamo na mashindano kwa ufupi yatakuwa katika maeneo hayo hapo kesho, lakini matarajio yako hali ya juu sana, kwa sababu pia wanabiashara, tunaona watu tofauti tofauti kutoka maeneo mbalimbali hapa nchini Kenya wameweza kufurika katika mji huu wa Naivasha na, na haswa tukiongelea mambo ya eh, accommodation, ama makazi ma, ma, ma, Uh, hivi sasa hoteli zimejaa, manyumba ya Airbnb pia ya yameweza kujaa kwa sana ukiangalia hali ilivyo, na ikizingatiwa kwamba hali ya uchumi inadaiwa kuwa ngumu, unaona <clears throat> kama kuna tofauti ukilinganisha na mwaka uliopita. Kwa hivi sasa tunaweza sema kwamba mambo yatakuwa eh, bora zaidi ukilinganisha na mwaka jana, eh, tukizingatia kwamba unajua, eh, jinsi tangu tangu janga la korona lilivyofika hapa nchini Kenya mwaka elfu mbili na ishirini na eh, mwaka elfu mbili na ishirini ni hivi sasa, eh, hali ya kiuchumi kweli ni ngumu. Eh, lakini eh, watu wanapu, wanajaribu kupambana na hali ilivyo, na wanasema kwamba mambo yatakuwa zaidi, ingawaje kuna tunaona kwamba bidhaa za bei be, be, ya bidhaa imepanda, mafuta yamezidi kupanda, lakini hiyo ijazuia watu kuweza kujitokeza eti, kwa sababu hali ya uchumi ni ngumu. Asanti sana Usiemo, nasikia kweli mmejiandaa na matarajio ni makubwa miongoni mwa watazamaji wa mbio hizo. Ningekuwa pale pia, mimi ningekuwa Naivasha, lakini ni kwa kuna Naivasha kama una. unajua kama haya mashindano ya magari ni maarufu sana hata kule Tanzania kipanda ya kibamba watu eh, wanapambana kwa eh, barabarani kwa sababu kusubiria na kuambia eh, kuangalia hii safari. Lakini kuna swali ambalo pia nimeliona kwenye mitandao, watu wanauliza, je, gharama ya kushiriki kwenye mbio hizi ndio nini? mm -hmm. na hapa ninaye Rob Gao, mm -hmm. huyu ni afisa ambaye anashiriki kabisa kwenye mipango na mikakati ya kupa, actually yeye ni mkaguzi mkuu wa ubora wa magari haya. Bwana Gao, hebu tueleze kidogo kwa haraka tu, labda gharama ya kushiriki kwenye mbio hizi ni, ni, ni kama pesa ngapi hivi? <laughs> Kama hiyo ni swali ngumu, kwa sababu kuna kila kiwango. Wacha nikupe mfano, gari ya World Rally car yawezafika ka, uh, kama uh, dollars kama 200 million Kenya sh shillings, ya alafu ya tegemea ile ile parking ile ile spare zenye unazo uh, mechanics zenye unazo so, those hizi ni zile work teams. So hapo, hiyo kiwango cha pesa hatuwezi kuongea kusema kweli. Haya, twende kwa katika rally ya P2, zile magari unasikia watu wanasema Skoda Fabia ama Ford Fiesta, private years gari waweza pengine kununua kama kama 300,000 euros alafu spares unahitaji pengine tena kama another 300,000 euros. Oh, ongea pesa mingi kama 60 million Kenya shillings hivi sasa. Wewe sio mchezo <laughs> ukiwa, uki, ukiwa na dola elfu mia mbili unaweza sasa kuanza kuzungumza hali ya kushiriki, na ujanunua spare parts bado hujanunua ile ni gari umeinunua tu kushiriki. Alafu kuna, kuna fedha za kujiandikisha, kuna nini hivyo. Ndio hali ilivyo. Basi kwa wale watazamaji wanaotazama mbio hizi <laughs> <laughs> wajue gharama ya gari wanaoitazama wakati inakimbia ama inashiriki kwenye mbio hizo za Safari Lali. Basi tunawatakia kila laheri mnapofurahia mbio hizo huko nchini Kenya. <laughs> Uh, Willi Paul huyo, akiwa naye Nandi bembeleza mambo hayo <laughs> mwajiane tukipigana mate hapa tu ni mapenzi ya dhati. Mm -hmm. Nandi Nandi, huyu bwana kama umekuwa ukimzungumzia sana na sasa unaona mambo hayo. mm -hmm. Umeona Kenya pale na Tanzania vitu vikishikana unaona. Una, mambo yanakua kizito, lakini haya tu ni moto sana, kitu kizito ndani <laughs> lakini haya tu ni ndani ya VOA Express, hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Kwako sawa, kamao sasa kama unajua sasa hivi mitandao ndio inayotamba, nafikiri nawe mwenyewe unajua kwamba kila kitu duniani ni kwenye mtandao, biashara kwenye mtandao, ajira kwenye mtandao. Na biashara hizi na ajira hizi au, wa, wa, wa, wa, watu wanajaribu kuangalia mtandao unaleta mabadiliko gani, unafaidisha mm -hmm. vipi jamii mbalimbali mbali. Sasa gazeti la Mwananchi wa Tanzania, Mwananchi Communications hawa na gazeti la Mwananchi na Citizen wameandaa kongamano wakiangalia umuhimu, wanaita Digital Transformation Forum. hmm. Kongamano la kuangalia mabadiliko ya kimtandao yanavyoendelea na mm -hmm. yanavyoweza kusaidia watu. Kwa hiyo kuna wataalam mbalimbali wamefika pale kuzungumza, kutoa michango yao, wadau katika masuala ya teknolojia eh. Sasa basi kwa hiyo tuna, wanaangalia umuhimu kwa upande gani, mi nikiangalia hasa vijana pengine nao tukiangalia wanafaidika vipi na hizi hali za mabadiliko ya haya mabadiliko ya kidigitali ya kidigitali kama tunavyosema. Sasa basi, nimempata mwandishi wa gazeti la Mwananchi kule jijini Dar es Salaam, Kelvin ya Matandiko, yeye pia alikuwapo kwenye kongamano hili. Tueleze Kelvin, pengine kwa upande huo kongamano hili linaangazia mambo gani, malengo yake na upande mwingine vijana wanafaidika vipi hapa? E, sasa katika kuangalia eneo hili la mageuzi ya kidijitali wamejaribu kuangalia namna ambavyo e, sekta mbalimbali zinaweza kushirikisha eneo la mageuzi ya kidijitali kuweza ku-, ku, ku kutoa mchango wake katika katika uchumi wa taifa. Sasa vijana wamekuwa wakipambana sana e, kwa hapa nchini na hasa katika eneo la teknolojia e, tuna vijana ambao wamekuwa wakijiajii, wakibuni kutengeneza e, programu tumishi mbalimbali mbali, ambazo zinaweza kuwa na manufaa e, katika kusaidia. E, jamii e, lakini kwa kwa bahati mbaya naweza kusema kwamba matumaini yamekuwa ni kidogo sana kuweza ku, kujikomboa katika eneo hilo. Kwa ujumla, serikali imekuwa ikieleza tu ahadi kwamba inahitaji kutoa msaada mkubwa kwa vijana ili waweze kujikomboa katika eneo hilo la kidijitali, lakini tunaona e, bado ha kweli hairidhishi. Naam, pengine upande huo kweli hali haridhishi, lakini kile ambacho vijana wanaweza kusema wanaweza kuwa wamejifunza kutokana na kongamano hili na kitachosaidia katika siku zijazo, hasa kwa sababu labda ni kwa sababu ya sekta kuwa ni mpya. E, pengine labda inakuwa ni changamoto, e, kuweza kuwasaidia ku, ku, kwa, au kuwafikia moja kwa moja hawa vijana. Lakini e, serikali yetu ina sera, ina sheria na ina mikakati mbalimbali mbali. Na kwa bahati nzuri sasa hivi e, iko wizara maalumu ambayo inaweza kuwafikia moja kwa moja e, vijana hawa e, sasa pengine labda kwa sababu wizara, tunaona kuna Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ambayo ina kipengele cha kiteknolojia, lakini pia kuna wizara ya e, mawasiliano ambayo pia na yenyewe ina kipengele cha masuala ya e, kidijitali. Pengine labda tungehitaji kuwa labda e, na muunganiko wa eneo moja ambalo linahusisha mageuzi ya kidijitali na ushiriki wa vijana e, waweze kufikiwa na kusikilizwa, wanafanya nini, wanaweza kuchangia nini katika eneo la uchumi wa kidijitali. Haya, kama unasikia hapo, vijana kazi kwao kwenye uchumi wa kidigitali fursa no. kubwa hizi zinatokea. Ni Kelvin Matandiko huyo, msikilizaji mwandishi wa gazeti la Mwananchi kule nchini Tanzania, akizungumza na VOA Express. Na basi baada ya hapa, msikilizaji, moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Mahakama moja ya Rasia mapema leo imesema kwamba mwandishi wa habari wa Marekani wa gazeti la Wall Street Journal Evan Gakovich ataendelea kukaa jela wakati akisubiri ya kesi yake kuhusu mashtaka ya ujasusi. Gakovich alikamatwa mwishoni mwa mwezi Machi wakati akisafiri kufanya kazi ya kuripoti katika mji wa Yakaterinburg. Jaji aliamua mwezi Mei kwamba atakata rumande ataka, atabaki rumande hadi Agosti 30, na uamuzi ambao mawakili wake wamejaribu kuupinga mapema leo bila mafanikio. Kashovik na Wall Street Journal walikanusha wali kwamba mwanahabari huyo alihusika kwenye shughuli za kijasusi. Mkuu wa Benki ya Dunia hii leo Alhamisi anatangaza hatua kadhaa kusaidia nchi zinazokumbwa na majanga ya asili ikiwemo kusitisha kwa muda ulipaji wa madeni kwa wakopeshaji wakati viongozi wa dunia wanakutana mjini Paris ili kutoa msukumo wa ajenda mpya ya fedha duniani. Viongozi 40 wakiwemo zaidi ya kumi kutoka Afrika, waziri mkuu wa China na rais wa Brazil wanakutana katika mji mkuu wa Ufaransa na mashirika ya kimataifa kwenye mkutano kuhusu mkataba mpya wa kifedha duniani na mabadiliko ya hali ya hewa. Mwandishi wa habari wa Tunisia aliyekamatwa baada ya kuikosoa sheria inayofanya kitendo cha kumtusi rais kuwa kosa la uhalifu ameachiliwa huru mapema leo. Mwanahabari huyu amesema baada ya kuondoka mahakamani. Zaid Elheni mwenye umri wa miaka 59 aliwekwa chini ya ulinzi wa polisi hapo Jumanne jioni kwa madai ya uhalifu kupitia vyombo vya habari. Wakili wake alisema Elheni alihojiwa baada ya kukijeli kifungu cha sheria ya jinai kuhusiana na kumkosoa mkuu wa nchi ambaye kwa sasa ni rais Kais Said wakati wa matangazo ya asubuhi kwenye redio ya IFM. Elheni alitoka mahakamani Alhamisi asubuhi kusema kuwa naibu mwendesha mashtaka aliamua kumwachilia huru na kwamba uchunguzi dhidi yake utaendelea na idara ya kitaifa ya kupambana na uhalifu ya Uingereza NCA leo Alhamisi imesema imemkamata raia wa Misri anayeshukiwa kusimamia usafirishaji haramu wa maelfu ya watu kutoka Afrika kaskazini kuelekea Italia kupitia bahari ya Mediterranean. Idara hiyo imesema inaamini mtu huyo mwenye umri wa miaka 40 ambaye alikamatwa Jumatano mjini London amekuwa akishirikiana na mitandao ya usafirishaji haramu ya watu huko Afrika kaskazini. nakwambia kitu kizito hicho, ni Bensol, Fancy Fingers wakiwa na Savara, wale vijana wa Sauti Solo, wenyewe mlikuwa nao hivi. Anasema my boo, eh bwana wa jamaa wako vizuri, kama gitaa wanapiga kuimba wanaimba, vyombo wanatwanga, kuandika wanaandika nyimbo. Yani kila hatari kitu wao ni full, full wanafanya bila matatizo yoyote. na Fancy Fingers felipa. anasema mwenyewe jinsi anavyopenda hizi ngoma mm -hmm. Anatwanga ile gitaa mbao, wakamwita Fancy Fingers ujamaa Otieno. Ni hatari sana, namna vidole vinavyoendeshwa vinafanya kazi, ni kazi moja ya hatari sana, ya ajabu ni hatari sana. Ndio mambo yalivyo, lakini kiashiria kamili kwamba tumeingia kwenye awamu ya barazani. Na kwenye barazani hii tuliuliza fedha zinazotumwa na wanadiaspora barani Afrika, jinsi zinasaidia katika maendeleo au kuwafanya ndugu zao kuwa tegemezi. Maoni ni mengi kweli, Sande, na tutasoma baadhi kwa vile ni mila mengi hayawezi akamaliza, lakini na pia tutasoma baadhi wakati tutapata nafasi ya kuongea na baadhi kwenye simu vilevile. Haya, kwenye maoni, unaanza na nani? Stanley Alonda anasema yuko Nyarugusu kampu kule Kigoma. Anasema fedha zinasaidia sana. Kuwa tegemezi ni akili ya kutojiongeza ya mtu mwenyewe, inategemea zitamfaa vipi. Bila shaka, bila shaka. Haya, nikitoka huko kwenye kampu ya Nyarugusu ya wakimbizi, tunawatakia kila la heri kwa siku ya wakimbizi, wiki hii nzima tunaadhimisha kamao. Naarudi na kwake Jackson Manyehe Malugu. Jackson Manyehe Madugu yeye yupo kwenye eneo la Chemba kule Dodoma, anasema kwa upande wangu, naweza kusema kwamba hapana, hizi fedha hazisaidii, zinaishia mikononi mwa viongozi. Sasa sijui viongozi gani, wakati wao wanatuma hizi hela moja kwa moja kwa watu, lakini ndio maoni yake. Kama uh, Floribert Manda anasema yuko kule Lusaka, kijijini Kasokota, Moba, DRC. Anasema fedha iwafikie walengwa, ndio tatizo tunalo, haiwafikii walengwa, ndivyo anataka kusema. Kwa hivyo kama labda zingewafikia walengwa, zingesaidia. Sasa kama unajua, unaposema hazimfikii mlengwa, kidogo inakuwa ni ngumu, kwa sababu hizi fedha ni mtu amekupigia simu. Unajua siku hizi sio kama zamani, nafikiri yeah, anaingia moja kwa moja kwenye simu ya mtu, unamtumia moja kwa moja, anaikamata ile pesa okay. Sasa nafikiri wengi wanaona ni kama fedha ambazo labda zinafikia hmm. kwa serikali au taasisi hmm. Sasa wanasema hazifiki walengwa, labda wanafikiria zile za misaada hmm. labda, lakini tunauliza hmm. fedha zinazoza moja kwa moja hey. tu zi... amao, kamtumia <laughs> dada yake pale ee, kisi ya kikule, mfana, mbu, musaidia, ee, au rafiki yake kule Kiambu zinamsaidia au zinamfanya mzembe ee, kwamba mimi sifanyi kazi kwa sababu kakaangu ee, Sandy yuko Marekani ee, atatuma vitu mm -hmm. Haya, mwingine no, huyo no, anaitwa Noah Msuya ee, naye basi mm anasema -hmm. Zinasaidia kwa watu baadhi na watu haziwasaidii zaidi. Anasema mi naona zinawaua kwa ulevi. Sasa huyu sasa huyu mi... mepata... laini. Laini. <laughs> waua kwa ulevi <laughs> Lakini sasa, wengine zinawasaidia sana katika maendeleo. Unategemea kama mtu ameipokea vipi ah, na anaitumiaje, unaona eh nyema anakwambia, tunasema zote express bila muziki ujasukuma gurudumu bwana. Hebu tuangalie gurudumu letu la leo basi. Huyu si mwingine ni Simi huyu, kama Simi unamjua, unambiwa... hebu msikiliza vizuri na kitu chake chakeo, hebu kisikiliza vizuri, Simi Sauti hiyo kamao yake nani? Ni kijana yule wa Nigeria. Ah, si unamjua simi yule? Oh, simi anateremsha vitu kweli kweli pale Jeremy, na ninakwambia miondoko ya Kiafrika kabisa siku hizi imetanda, inatisha kamao, inatisha, imetanda Marekani kote, bana, nakueleza, ndivyo mambo yanavyoteremka ndani ya VOA Express. Basi pale Anakukaribisha vizuri na mambo yako ya burudani yani, anakwambia Jeromi, Jeromi, Jeromi ni kama kusema lete mambo hapa ya nini? Hey. eh? <laughs> <laughs> Basi tukiangalia katika masuala ya burudani, mambo kweli kamao. Siku ya kwanza wiki ya mitindo ya mavazi ya wanaume kule Paris ya majira ya joto 2024 summer ilimalizika kwa kishindo kikubwa wiki hii msanii mwenye vipaji vingi Pharrell Williams akionyesha kazi yake ya kwanza kabisa kama mkurugenzi mpya wa ubunifu katika nguo za wanaume za Louis Vuitton. Pharrell alichukua nafasi hiyo baada ya mbunifu Virgil Abloh kufariki dunia mwishoni wa mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Onyesho hilo lilifanyika kwenye eneo la Pont Neuf kwenye daraja la zamani zaidi la jiji hilo, na Williams alifanya vitu kwa kutumia akionyesha kwamba ana uwezo wa kuvutia nyota wengi pamoja na Beyonce na Jay-Z wakiimba kwenye tamasha baada ya show hiyo. Kwingineko, mwanamuziki nyota wa pop Bebe Rexha anasema aendelea vizuri baada ya kujeruhiwa na mshabiki mmoja kwenye moja ya tamasha lake. Rexha alipigwa usoni na simu ya mkononi ilirushwa kutoka kwa watazamaji kwenye onyesho lake katika jiji la New York Jumapili usiku, na mtu mmoja huyo alikamatwa na polisi. Mwanamuziki huyo mteuliwa wa Grammy na mtunzi wa nyimbo nyingi zilizofika platinum alipelekwa hospitalini baada ya kujeruhiwa, polisi walisema, na alionyesha mchubuko na bandeji juu ya jicho lake la kushoto, akitumia mitandao yake ya kijamii pale Kamau. Kwingineko, mwanamuziki Taylor Swift ana ziara yake maarufu ya kimataifa ya duniani ya Eras. Swift alitangaza wiki hii kwenye mtandao wake wa kijamii kwamba e, tarehe atakuwa na michezo au maonyesho 38 ya kimataifa kwenye ziara hiyo kwa mwaka 2024 akianza maonyesho yake manne ya usiku ule Tokyo, Japan, Februari 7 hadi 10, na pia ataelekea Australia, Singapore, Ufaransa, Ureno, Hispania, Sweden, Ireland, Italia, Uswisi, Ujerumani, Poland, Australia na Uholanzi. Kama unaona nchi ngapi zitapiga? Zaidi ya hayo, anasema ana maonyesho mengine tisa, mm -hmm. sehemu mbalimbali za Uingereza peke yake mm -hmm. Sasa hapo shughuli yake inaonekana sio mchezo kamao. Na itangaza mpango pia e, wa kupanua safari zake sio tu hizo nchi zote, zosikia atakwenda hadi Mexico, Argentina, Nam. na Brazil. Yaani anapiga kwelikweli Taylor Swift. Naye msanii Sabrina Carpenter huyu abda anafanya vitu kwelikweli, sasa ndio atakayefungua pazia kwa baadhi ya hizo tarehe mpya ambazo zimetangazwa, lakini pia kuna wasanii wengine kama ambao watajiunga, lakini bado hawa wasanii wengine hawajatangazwa. Kwingineko, filamu ya superhero unaijua, ya Flash ya DC na Warner Bros Kapiswa hii basi imefunguliwa ikifikisha dola milioni hamsini na tano katika siku zake tatu za kwanza, kama hata At, wiki moja sio nusu wiki dola eh, <laughs> milioni hamsini na tano ishatwangwa pale mm hii -hmm. eh, ni kulingana na makadirio ya studio ingawa, basi wanakwambia kwenye kiwango cha fedha za uzinduzi kwenye, michua, kwenye filamu hizi kubwa mara nyingi zinakuwa ni kwenye mamilioni, kama vile Shazam ya superhero iliingiza dola milioni mia moja kwenye ufunguzi wake, ni jambo ambalo linaonekana, lakini wajamaa, kupiga hizi milioni mi tano kidogo zimeshitua watu. Haya, tuambie, kama baada ya kutoka hapa, basi mengi yamejiri, lakini najua tunaendelea na muda, mambo mengine yanakuja vilevile. Kabla ya kuondoka, hebu tuangalie swali tulilouliza. Swali la leo tukauliza, unadhani mm -hmm. nini kinafanya kundi la waasi wa ADF kuongeza mashambulizi nchini Uganda? Haya, majibu sio machache, ni mengi kweli. Floribert Manda anasema, swali lenyu ni kama mtego Uh, tu hao waasi ni wa Uganda. Rais wa Uganda afanye mpango yote, awatoe, la sivyo anaweza kulia kila siku ila nanyini, DRC. Haya, na nyinyi mnafahamu hilo. Huyu jamaa anatoka DRC, anajiita manda. Haya, huyu Isa Kasim anasema kwa sababu Uganda inawapiga vita wanaharakati wa Kiislamu na kuwakamata hiyo ndio inaleta shida. Uh, Musa Mdesa anasema serikali yenyewe ya Uganda iache uh, kuna posti hilo kundi la Uh, la, la waasi wa ADF nini haya DRC nayo hiyo. Olivia Mwaritiri Peluku kutoka DRC anasema sababu ni kwamba UPDF inapambana na ADF DRC, ndio maana anasema wanawageukia kule Uganda kwa sababu wako kule wakipambana na waasi. Anazungumza nani huyu Olive? namwona uh -huh. Diodone Balume Bahani anasema kuongeza kwa operation uh, kwa wanamgambo wa Uganda ni kwamba wameua wakongolii wengi wasiokuwa na hatia. Bila shaka kama muda umekimbia basi tunamalizia express, muda umekwisha kabisa. Kutoka Washington DC langu jira ni Sunday Shomari, nimeshirikiana na mwenzanga Arison kama upande wa pili, Aida Isa msimamizi Meri Mgawe. Tunakwaga taratibu na kibao hicho mchezaji, usikose matangazo mengine ya VOA jioni, hali kadhalika. kwa undani. kwa heri kwa sasa.