Hii ni VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, tarehe ikiwa ni 23, mwezi ni wa Juni, mwaka ni wa 2023, nalo jina langu ni Harrison Kamau. Na mimi naitwa Patrick Ndwimana. Kwa pamoja, leo Ijumaa, tumekuandalia mambo uh, mengi mengi, hasa yanayohusu vijana, wanawake, haki za wanawake. Uh, tukianzia huko Tanzania, ni kwamba mahakama kuu ya nchi hiyo imeipa serikali ya Tanzania uh, muda wa miezi sita kufanya marekebisho ya sheria ya ndoa, hasa upande wa vifungu vya sheria ya ndoa vinavyoruhusu mtoto kuolewa chini ya miaka 18. Ni wakati mahakama ya rufaa imekwisha amua kwamba hakuna mtoto wa kike anaweza kuolewa mm -hmm. akiwa na umri chini ya miaka 18. Tutaangalia hilo kweli kwa kina, ni kwa sababu kweli ni taarifa ya ambaye inahitajika kueleweka vizuri. Kuna ule mswada wa Kenya wa fedha wa mwaka wa elfu 2023 ambao umepitishwa na bunge tu siku moja iliyopita, lakini sasa kuna ule ushuru ambao unawekewa wale wanaoweka vitu vyao kwenye mitandao ya kijamii, yale maudhui ya mitandaoni. Eh, sasa pale tunasikia vijana nao wanasema sasa hali ikoje kuendelea mbele. bila shaka vilevile vile katika Express leo kuhusu zile haki za wanawake ni kwamba katika jicho letu utasikia mjadala ambao unaendelea huko Tanzania kuhusu usawa kati ya mtoto wa kike na mtoto wa kiume. Hayo na mengine mengi, ikiwemo mziki kama ilivyo ada kwa VOA Express pamoja na burudani, kwa vile ni Ijumaa na jicho letu yote utasikia. Safiri nasi kwenye VOA Express ili tupate kuburudika na kujifahamisha zaidi, kutoka hapa Washington DC, moja kwa moja Hebu lete taarifa ulisema kulea Tanzania, Patrick. Naam, ni kwamba wakati baadhi ya wadau wakiitaka serikali ifanye marekebisho ya sheria ya ndoa, mahakama kuu ya nchi hiyo imeipa miezi sita kufanya marekebisho hayo. Mahakama imetoa muda huo ili serikali ifute katika vitabu vyake vya sheria vifungu vya sheria ya ndoa vinavyoruhusu mtoto kuolewa chini ya miaka kumi na minane na haya maelezo yalitolewa katika hukumu ya kesi ya namba 14 ya 2022, iliyofunguliwa na huyu Mary Mushi, ambayo ilitolewa Juni 14 mwezi huu na jaji Moses Mzuna wa mahakama kuu ya Tanzania, kanda ya Dar es Salaam, na nakala kupatikana jana. Yaani huyu Mary Mushi alikwenda mahakamani kuomba serikali itekeleze maamuzi ya mahakama ya rufaa kwamba hakuna mtoto wa kike atakayeruhusiwa kuolewa akiwa na umri wa miaka chini ya miaka kumi na minane. Kwa hiyo basi moja kwa moja mhusika mm -hmm, nimuuliza alivyopokea maamuzi ya mahakama kuu kuipa serikali muda wa miezi sita ili itekeleze amri hii, kwamba ni marufuku mfulana kuoa akiwa na umri ulio chini ya miaka kumi na minane au mchana kuolewa akiwa na umri ulio chini ya miaka kumi na minane. Mary Mushi alivyopokea uh, hatua hii ya Mahakama Kuu ya Tanzania. Uh, tulipowasilisha shauri kwanza kabisa tulikuwa tunapinga mchakato wa ukusanyaji maoni, ambapo tayari uh, mahakama kuu ilikwisha kuwa imetoa hukumu. Kwa hiyo serikali badala ya kwenda kubadilisha sheria yenyewe ilienda kuanza tena kukusanya maoni, kitu ambacho kabisa ni kinyume. Uh, na tunashukuru tarehe kumi na nne hukumu ilitoka, tarehe kumi na nne mwezi huu wa sita hukumu ilitoka na kuonyesha kwamba shauri letu limeshinda serikali tena imepewa miezi sita kubadilisha sheria hiyo. Bado tunaendelea kusubiria, je, serikali ita, itafuata ile hukumu ambayo tena imekusha tolewa, au itakuwa ni vipi? Ndicho ambacho tena tunaendelea kusubiria. Basi kama umesikia hapo, uh, serikali ilikuwa inaendelea kukusanya maoni ya wadau mbalimbali kujua, je, tutekeleze hii sheria ya amri ya mahakama kwamba uh, mtoto alio na umri ulio chini ya miaka kumi na minane haolewi tena, na nitaka kujua je, kwa nini serikali inachelewa kutekeleza uh, maamuzi haya ya mahakama ni kwa nini na nini wanaiomba serikali kinachozuia au tuna, tuna wendi, kina na tunachoona wanaharakati wengi kinazuia, nadhani kuna kuwa katikati na mvutano baina ya pande za dini na na serikali, kwa sababu ukiangalia uh, mara nyingi kwa wenzetu ambao ni Waislamu wenyewe wanasema mtoto akishabalee tayari tayari anaweza kuolewa lakini tukumbuke kwamba serikali yetu haiongozi kwa mlengo wowote wa dini. Ndio maana tunaisisitiza serikali iweze kupitisha sheria hii, kwa sababu ikipitisha tutaweza kuwasaidia watoto wengi ambao wamekuwa wakiendelea kuumia na ndoa za utotoni. Kwa hiyo tunaendelea kuona kwamba ni vitu ambavyo vinaendelea kumkandamiza mtoto wa kike, ndio maana tunaendelea kupambana kama wanaharakati kuweza kuona hili jambo sasa, so limeendelea kupazwa sauti uh, kwa njia moja au nyingine, ili mtoto wa kike aweze kukomboleka. Basi huyo ni Mary Mshi, mwanaharakati wa kutetea haki za wanawake, hasa watoto wa kike huko Tanzania. Basi tunapumzika kidogo na ngoma hii overdose iliyoimbwa na Juno. Baby Lord, can you give me overdose? Zabiri chu ya gusanza gutindira. Eh, oh my gosh, she gave me overdose. Gangsta singi ni kora na ba ya flop. Eh, baby Lord, you give me overdose. Marira na rizanzi kuza ya maza. Eh, oh my gosh, she gave me overdose. Mitimba na rase uza inishura. Eh. Ati mambo anasema nini overdose overdose <laughs> overdose ya ya ya ya ki, ya, kilevi, yao... ya, kinywaji, ya ya kilevi au ya au itakuwa ni kimapenzi. Mapenzi. Kutoka huko Rwanda anawachilia vitu vizuri sana <laughs> ndani ya VOA Express na kutufungulia sasa mlango kuelekea kwenye story yetu ya pili ambayo nchini Kenya, mswada ambao umekuwa na utata mkubwa, mswada wa fedha, hatimaye umepitishwa na bunge siku moja iliyopita, na ndani ya ule mswada kuna kulikuwa na pendekezo la kuanza kutoza ushuru wale wanaoweka maudhui kwenye mitandao ya kijamii, kwa mfano YouTubers na wengine, na mwanzoni ilikuwa imependekezwa asilimia 15 ya mapato yao lakini baada ya kujadiliana sana ikashushwa hadi asilimia tano. Lakini je, hata ikishushwa hadi asilimia Uh, tano. Wengine wanasema kwamba kama ni wale YouTubers bado wanalipa ushuru wa Marekani kwa sababu YouTube ni kampuni ya Marekani mm -hmm. Na ile YouTube pia inagawana na serikali ya Kenya, ya Kenya. Sasa tena ukiwafuata tena na tano, wengine wanasema labda maisha yanakuwa magumu. Lakini hebu tusikie maoni yake, Beti Kwamboka ambaye ni kijana yuko Kenya na pia ni mmoja wa wahusika wanaweka maudhui kwenye mitandao ya kijamii. Kwamboka, wewe umechukuliaje swala hili? Uh, asante sana uh, kwa hilo swali lako kusema hivi mimi kama kijana ya kwamba, uh, kama nchi uh, ya kwanza ni kwamba nchi ndio iendelea inawajibika ipasavyo kukusanya ushuru ili iweze kutekeleza ile miradi ambayo uh, imeiweka kama nchi. Na katika hii uh, asilimia ya yes, tano ambayo imewekwa kwa vijana ambao wanatengeneza content ningesema ya kwamba ina uzuri na ina ubaya wake. Ubaya wake ni kwamba, uh, kuna wale uh, vijana ambao wanachibuka, wale ambao wanaanza hii shughuli ya kutengeneza content katika mitandao ya kijamii haswa, itawafinyilia kiasi ya kwa, kwa sababu uh, yale mapato ambao wanapata yako kiwango cha chini sana, na ungeniuliza ningesema ya kwamba huo ushuru utozwe wale ambao um, wanatajiriba uh, katika hii kazi wale ambao wanapata malipo ama hela um, za juu zaidi. Hii ni kulingana ya kwamba hata uh, wale ambao wanafanya kazi, unaona ya kwamba wakati unalipa ile ushuru ambao tunaita p, unalipa kulingana na yale mapato ama mshahara ambao unapata So ningeomba serikali yetu e, e, ambayo tunaipenda ya Kenya iangazie kwa undani zaidi, um, na isiweze kutoza au vijana ambao ndio wanajitokeza katika hii industry ndio waweze kuwa na tuseme kitu ambacho kinawavutia waingie katika hiyo industry, kwa sababu vile tunajua hamna kazi na hiyo ndio njia moja ya vijana ya kupata kazi asanti sana Beti kwa Mboka. Unasikia anasema kwamba wale wanaochipukia labda wapewe nafasi ya kujikuza kwanza. Ukipata <laughs> shilingi yake kumi usiende tena labda kumfuata, <laughs> kumegua tena kidogo pale. Ya ni maoni tu ya kijana basi. Serikali ikitafuta ki mapato ya kuweza kuendeleza miradi yake atafuta mm -hmm. Ushuru mahali popote pale ndio mambo yalivyo basa. Sasa tuende kwenye habari za kimataifa. Mataifa ya tajiri yamekamilisha mpango wa malipo ya dola za Marekani bilioni 100 ya ahadi ya fedha za kushughulikia hali ya hewa kwa nchi zinazoendelea na kuandaa mfuko wa kulinda mazingira ya viumbe na mimea na ulinzi wa misitu. Rais wa Ufaransa, Emmanuel Macron, amesema leo alizungumza kwenye jopo la mwisho katika kilele cha mkutano mjini Paris, ambapo baadhi ya viongozi 40 ikiwa ni pamoja na uh, zaidi ya viongozi 10 kutoka Afrika, waziri mkuu wa China na rais wa Brazil walikutana ili kutoa msukumo kwa ajenda mpya ya fedha duniani. Wizara ya ulinzi ya Uingereza mapema leo imesema katika taarifa yake ya kila siku ya kijasusi kuhusu uvamizi wa Rusia nchini Ukraine kwamba Rusia imewekeza katika uboreshaji mkubwa wa usalama wa kituo kikuu cha meli katika <clears throat> Black Sea, huko Sevastopol kuanzia 2022 yale yaliyojumuishwa katika uwekezaji huo ni shughuli za mafunzo ya wanyama wa baharini. Kulingana na taarifa za sasa, wanyama hao huenda wakawa ni dolphin, kwa mujibu wa ripoti hiyo ambayo imeongeza kwamba wanatarajiwa kwa kiwango kikubwa kukabiliana na maadui wapiga mbizi. Wizara hiyo imesema Rasia imefundisha wanyama kwa mipango kadhaa na katika bahari Arctic ambapo hutumiwa nyangumi na wanyama wengineo wa wizara hata hivyo haikufichua ni operesheni gani ambayo imefanya wanyama hao kupelekwa eneo la Arctic. Na raia wanne wa Thailand wameshtakiwa leo chini ya sheria za Malaysia dhidi ya usafirishaji haramu wa binadamu baada ya kugundulika kwa makaburi ya halaiki ya Waislamu wa Rohingya na Bangladesh mwaka 2015 yaliyokuwa kwenye kambi katika eneo la msitu wa milima kwenye mpaka wa nchi hiyo na Thailand. Waziri wa mambo ya ndani Saifuddin Nasution amesema katika taarifa yake kwamba wanne hao ni miongoni mwa raia kumi wa Thailand ambao serikali iliwataka kurejeshwa mwaka 2017 kutokana na mkasa wa Wankelian kaskazini mwa jimbo la Perlis ambao milishtua taifa hilo. Kesho Jumamosi itakuwa maadhimisho ya jaribio la wahamiaji na wakimbizi takriban elfu mbili kutoka mataifa ya Afrika kusini mwa jangwa la Sahara waliojaribu kuvuka bahari wakitokea Moroko kuelekea Uhispania. Takriban watu 37 walifariki dunia huku wengine 76 wakiwa bado hawajulikani walipo. Shirika la Amnesty International basi leo limeshutumu Moroko na Uhispania kwa kuficha matendo yake ya ubaguzi wa rangi kwenye mpaka. Kundi hilo limesema kwamba Uhispania ilishindwa kuruhusu kufanyika uchunguzi gemea, wa kujitegemea baada ya waendesha mashtaka wa Uhispania kuachana na uchunguzi wao kwa sababu wamesema hawakuona visa vyovyote vya kihalifu vilivyofanywa na maafisa wa usalama oh, wa Uhispania. Moroko haikufanya uchunguzi wowote, kundi hilo limeongeza. Amnesty imesema kwamba miili ishirini na miwili kutokana na tukio hilo bado imesalia katika chumba cha kuhifadhia maiti nchini Moroko. <laughs> Nakwambia ni viri hapo, oh, storyteller yule jamaa kutoka Kenya, wakiwa naye Chike, wanasema wide awake Chike. Hii ni kutoka Nigeria, kitu chao safi kabisa na huu ni viri. Uh, unajua alikuwa au bado yuko na sauti, wanashirikiana wana, wana na wana wana, wana, wana pia ameshawahi kuandikia nyimbo mm -hmm. Umbili ni mwandishi mzuri sana wa nyimbo, na unajua katika siku za karibuni wanamuziki wamekuwa wakishirikiana: Nigeria, Kenya, Tanzania, na nafikiri ni kitu kizuri kwa muziki wa Afrika. Kizuri sana, na leo ikiwa Ijumaa, lazima watu tuwa uh, teremshia au tuwape vitu vizuri vizuri vya kuingiza kwenye hali ya kujiandaa na mambo ya weekend. Basi moja kwa moja tuende huko Tanzania, tunaungana naye Rahab Fred amezungumza na msichana mmoja kutoka kwa Tanzania ambaye anazungumzia changamoto zilizopo kwenye suala la usawa kati ya mtoto wa kike na mtoto wa kiume nchini Tanzania. Wakati wako mwingine wa jicho letu, na mwenyeji wako ni mimi Rahabu Fredi. Leo hapa nipo na binti ambaye anasema alifiwa na baba yake mzazi, amebaki na mama na ndugu zake wawili, na wote watatu ni watoto wa kike. Kwa jinsia yao hiyo, anasema wamekuwa wakidharaulika sana na familia yao, na hata baadhi ya mali alizoziacha ya baba yao, baadhi ya ndugu wamezichukua wao, kwa sababu wameona mabinti hawa hawana manufaa na mali zile. Mtoto wa kike anaonekana kwamba yuko chini zaidi ya mtoto wa kiume, kwa hiyo imepelekea ndugu zangu kutudharau, kutufanyia visa kutuita majina ya ajabu, kutuambia nyinyi watoto wa kike hamna faida yoyote katika familia yetu, ila ni mzigo tu. Tulivyoambiwa kauli hii, mimi na ndugu zangu tulijisikia vibaya sana. Nikakaa mamaangu akanyambia, wewe ni mwanamke kama mimi, jitahidi soma, kwamba wewe na mtoto wa kiume hamna tofauti yoyote, wote ni wamoja na mnaweza mkafanya kitu. Tena wewe mtoto wa kike unaweza ukafanya kitu ambacho mwanaume mwenyewe akakaa nakufikiria nikimwangalia mama yangu nikiangalia ndugu zangu nasema, tutafanyaje? Tutajikwamua vipi kimaisha? Tukaa tunaangaika, tunaangaika huku na kule, ili kuyanyanyua maisha yetu. Kwa maana nililia, sasa nikachoka, nikasema inabidi nisimame mimi kama mimi. Tulikuwa tunakaa hatuli, tunakaa na njaa, tulikuwa tunakoroga uji tunakunywa ili nini kuendeleza maisha. Wakati baba alikuwa ameacha maisha mazuri, kaacha nyumba, mashamba, viwanja, lakini vyote vilichukuliwa na ndugu. Kutokana na nini? na tamaa za mali. Kwa hiyo iliendelea hivyo hivyo mpaka sasa hivi. Nimekuwa naelewa, nipo form four, najijua mimi nifanye nini ili kukomoa maisha, usimjaji mtu kwa kumwangalia, kwa sababu tunaona unaweza ukaa na mtoto wa kiume lakini hana faida yoyote tunaona vijana wa kiume waki wakiwa wanavuta madawa kulevya, vibaka, mateja mabarabarani. Mtoto wa kike ana thamani, na tena mtoto wa kike ni tegemeo la familia. Hongera kwa kuitambua nguvu ya mtoto wa kike. Jicho letu ndio limetia nanga kwa leo. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Shukrani Rahabu Fredi kwa mazungumzo na binti huyu. Mambo ya kijinsia bado yanaendelea katika na hasa, wa wanapofariki wana wazazi, mzazi mmoja, hasa baba ameacha mali na nini, unakuta wale wale wanaume wanaanza kumtenga, kandamiza wale wengine wanawake. sio jambo ambalo ni jambo la kuendelea kuzungumzia, sababu linatokea zaidi katika nchi zetu, hasa kutokana na tamaa, kama alivyosema binti huyu. Basi moja kwa moja muziki wa leo. Uh, Harison anaungana naye Asli. nani huyu Asli? anasema nice couple, yote yakifanyikia hapa Washington DC, studio 15 Mambo safi sana nakwambia. Kibao chenyewe kinaandamana na Friday nice couple, yeah. Mambo ya Friday inaonekana. Hey, hey. hey. Slay anajivunia kabisa uh, kumpata mke ambaye anamfurahia na anapongeza wazazi na anajivunia tu ndoa yake, na kila la heri kwa wale, wale, wale wote ambao unajua ikifika weekend uh, Jumamosi ndio siku, siku za harusi harusi siku za kufunga ndoa. <laughs> Kweli kabisa uh. Na sasa basi, uh, ngoma hiyo yake asli na sikaapo, inatupeleka sasa kwa stori za burudani, maana yake leo, ikiwa kama ulivyosema Friday au Friday, tukosi burudani vile vile. Lakini michezo basi, moja kwa moja ni kwamba katika uh, kipengele hicho, mashindano ya magari ubingwa wa dunia World Safari Rally yaleta msisimuko tena nchini Kenya, miongoni mwa madereva ni wanawake na mwanamuziki wa Tanzania Ali Kiba aadhimisha miaka 20 katika sanaa ya muziki, na sherehe zake azipeleka Kenya kukutana na mashabiki. Joshua Kioko ameandaa taarifa zaidi kutoka huko Mombasa. Msimuko ambao wanachukuliwa Kenya kwa sasa ndio huu wa mbio za magari. Hiyo ni miongoni mwa taarifa kuu ambazo nimeandaa wikendi hii, lakini kwanza kabla ya hayo Mbio za kitaifa za Kenya zimefanyika katika uwanja wa Nyayo mjini Nairobi. Wanariadha wanaoshiriki ni pamoja na mabingwa kadhaa wa dunia, mabingwa kadhaa wa Olimpiki, lakini la mno zaidi ni kutafuta nafasi kuwakilisha Kenya katika mbio za dunia huko Hungary mapema mwezi Agosti. Mbio za kitaifa au national trials huandaliwa kila mwaka ili kuichagua timu ya Kenya kushiriki mchezo mbalimbali mbali. Mbio za mita 100 zimeshuhudia Fernando Manyala ambaye kwa sasa anashikilia rekodi ya Afrika katika mbio za mita 100 akionyesha ubabe na kushinda kirahisi. Pia Mary Moraa katika mbio za mita 800 amefuzu kushiriki katika fainali. Na sasa mashindano ya magari ya Safari Rali yasharejia ya Kenya kwa mara nyingine. Madereva watashindana kwa muda wa siku tatu ikiwa ni umbali wa kilomita zaidi ya 350. Msisimko ulianza kushuhudiwa jana Nairobi magari hayo yanayosikia chini, chini kwa chini ni ishara kwamba Kenya inafurahia kurejesha tena mashindano ya dunia ya safari rali. Mapema leo dereva Thori Novil kutoka Ubelgiji anaelezea waandishi habari kwamba gari lake limeingiliwa na nyuki akiwa barabarani lakini akajitahidi vivyo hivyo, ukiwa ni mkondo wa sehemu ya Naivasha ambako mashabiki wamefurika kutoka nchi mbalimbali kushuhudia mashindano haya. Lakini yanaendeshwa vipi? Miongoni mwa madereva ni wanawake na viko viwango tofauti vya magari Robert Gol ni mkaguzi mkuu wa magari haya, na awali amezungumza na mwenzetu Harizon kama akiwa Washington kuhusu mashindano hayo. Kiwango cha P1 kuna gari tisa, alafu katika P2 sasa, hii ni privateers, kuna gari uh, kumi na tatu katika P3 gari ndogo kidogo, shida hizo ni alafu juniors ziko gari sita So in total kuna gari thelathini na nne ndio ilioanza safari. Tuna national event, kuna gari kumi na moja wa, wa Kenya including wanawake, timu ya wanawake wakiwa wanne. Hebu tueleze kidogo mikakati ya mtu kuhusika au kushiriki kwenye safari rali. Inagharimu kama kiwango cha pesa ngapi, na mtu anahitajika kufanya nini ili kushiriki kwenye mbio hizo, Mister? Kama hiyo ni swali ngumu, kwa sababu kuna kila kiwango. Wacha nikupe mfano gari ya World Rally Car inawezafika uh, kama, kama 200 million shi, Kenya shillings. So hapo hiyo kiwango wa pesa hatuwezi kuongea kusema kweli. Unaona mwaka huu kama kuna tofauti mm, kidogo watu wanasema kwamba hali ya uchumi ni mbaya ya wananchi wa kawaida, na wewe unaona hali kwa ujumla iko vipi mwaka huu ah? Kwa kusema kweli, uchumi umeharibika kidogo. Uh, Wakenya, Wakenya kwa p katika p two section uh, ni watatu ni wa, lakini um, ukiangalia private sector katika the tuko Tukamilishe na burudani ambapo ni hayo hayo ya safari rali, lakini upande wa mziki, Alikiba mwanamziki kutoka Tanzania yuko nchini Kenya, anaadhimisha miaka ishirini tangu aanze kutamba katika fani ya mziki, lakini ameamua mashabiki wake wa Kenya ni muhimu sana katika kanda hii ya Afrika Mashariki. Alikiba kwa sasa yuko Naivasha, amealikwa kwa sababu mbio za magari zina msisimko mkubwa na mashabiki mbalimbali pia wangependa burudani. Mimi ni Josephat Kioko, kwa sasa ni hayo katika spoti na burudani. wikendi njema, shukran. Josephat Kioko, haraka haraka Harrison, kwenye uh, yavumayo mitandaoni ni kwamba kuna habari ya kusikitisha. mchungaji mmoja kutoka huko Rwanda ni pasta anaitwa Teugen uh, Nioshuti alifariki katika ajali ya gari uh, huko Uganda siku ya Alhamisi usiku. Uh, ni kwamba huyu alikuwa ni mchungaji katika kanisa itwalo Abadbr maana huyu alikuwa maarufu sababu, huyu uh, historia yake bado akiwa mdogo alikuwa ni mtoto wa barabarani. Mm -hmm. alikuwa anatumia dawa za kulevya. Mm -hmm. Basi alikuwa akihusishwa zaidi katika mafunzo yake kuwambia watu alipotoka, na hasa katika kampeni za kupambana na dawa za kulevya upande wa vijana, basi akihubiri huyu jamaa, hata msemo wake alikuwa anatumia ule msemo wa wale watoto wa barabarani. Mm -hmm. ili watu waelewe Uh, ujumbe na anaoutoa basi ni habari ya kusikitisha. Uh, huyu mchungaji Teogene Nioshuti kaiaga dunia katika ajali ya barabarani huku Uganda. Ilikuwa ni Alhamisi ah, jioni na alikuwa katika uh, maswala au shughuli za kwenda kuhubiri huko nchini Uganda. Na basi tukienda kukaribia kumaliza, ni kwamba pia kama ambavyo umesikia Naivasha, mambo yamepamba moto, mji wa Naivasha huko nchini Kenya kwa sababu ya safari la ligali ama mbio za magari wanasema kwamba mipira ya kondom pia imepelekwa mingi sana, kwa sababu ilikosekana mwaka uliopita. Nimeona idadi ni kubwa, Nusu milioni, nusu milioni. Tuyaache hayo <laughs> Alikiba anakuja <laughs> na kibao chake kumalizia, anasema kwamba mapenzi inaran dunia, na sasa hivi anasemea hayo akiwa pia yeye huko Naivasha, hiyo kwenye mbio za rally ya, <laughs> <laughs> kwaheri ya kuonana, jina langu Harrison Kamau, na tumekuwa naye Patrick Ndwimana pamoja na wenzetu wengine wote.