Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Barabara kabisa, karibu msikilizaji wetu, popote pale unapotusikiliza katika matangazo ya VOA Express ya leo Juni tarehe 27 mwaka 2023. Marekani, hapa Washington DC, ni saa 3 na nusu asubuhi, kule Afrika Mashariki ni saa 10 na nusu alasiri, na kule Afrika ya Kati ni saa 9 na nusu alasiri Studio uko nami Patrick Ndwimana, lakini vilevile niko na mwenzangu hapa anaitwa Kenesi Bwire. Bwire, naambia watu kuna watu wataki kulipa ushuru, kulipa ushuru mm. Wapi huko ama kama wataki kulipa ushuru nitengeneze maneno, wanasema ushuru ambao wanatozwa ni mkubwa sana. Bila shaka si uko Kenya huko watu watuwaotakio mane <laughs> <laughs> lakini Uganda pia kuna kuna swali ambalo limezua gumzo huko <laughs> Bwire, tuelezee Uganda kuna nini huko? <laughs> watu wanaenda kupima kujua kama ni watoto ambao wanaishi nao nyumbani kwao, ni watoto wao ama kuna dume zingine mahali ziliwaletea watoto nyumbani? Utatuelezea kwa kina stori yenyewe, habari yenyewe vilevile katika mambo <laughs> ambayo tumekuandalia ni kwamba upande wa barazani mm. Eh, kwa vile jana ilikuwa ni siku ya kimataifa ya kupambana na mateso au kupiga vita mateso, tuliuzaje, mateso gani yanayokukabili katika maisha yako hivi sasa? Hey, ntaka kujua mateso mimi <laughs> <nikabili Na>, tutasikiliza <laughs> wasikilizaji <juhu>, wanasema nini mbona <laughs> mambo yako leo yanautata tu uh-huh lakini kuna ena, habari pia uh, kuhusu mm. wanafunzi kutoka Afrika ambao wanaomba visa kuja kuendelea na masomo yao hapa Marekani. mm. kuna mfumo wa kisera na kimkakati ambao umebadilishwa kuhusu uh, wale ambao wanakuja ku, au wanataka kuendelea na masomo yao wanafunzi kutoka Afrika. Tutasikia mengi na mwenzetu BMJ Mridhi, tutakuwa tunagonga hayo msikilizaji, ndani ya dakika 28 hivi ambao zimesalia uh hadi saa kumi na moja, sio Afrika Mashariki bila shaka. Basi bila kuchelewa, twende Nairobi, Kenya. Ni kwamba kama ulivyodokeza Kenns mm. wale wapinga ushuru au kuongeza kodi kwenye ni mm. mswada wa sheria, mswada wa, wa fedha mm, lakini tayari umekuwa sheria baada ya kusainiwa na Rais Ruto mm. jana. Kwa hiyo Raila Odinga kama kawaida na kundi lake la kisiasa la upinzani wameitisha mkutano pale ukumbi wa Kamukunji si ndio hapo? mm. E, basi uh, e, yana endelea kupinga na waomba wafuasi wake, sasa wanaoshiriki zaidi ni vijana na lakini wa, wafuasi wengi tu uh, wanaoshiriki kwenye mkutano huo au walikuwa wakunda kushiriki kwenye mkutano huo wa Kamukunji ili e, wasikie kiongozi wao wanasema nini, lakini wao wanasema wataendelea kupinga kuipinga sheria hiyo ya fedha ya mwaka 2023 2024 japokuwa kwamba tayari imekwisha sainiwa na rais William Ruto basi. Kuna mmoja alikuwa anajielekeza eh, kwenye mkutano huo, anaitwa Irene na mono, hivi ndivyo alivyosema kabla ya kufika kwenye ukumbi wenye wa Kamkunji. Na hii maisha imekuwa ngumu sana. Kama mimi ni Irene, hii serikali imeniudhu kabisa kwa roho yangu. Hata saa hii naenda Kamkunji, papa nipee mwelekeo kama papa atake kupea mwelekeo. Sisi kama wana Kenya tushikane mkono tukomboe nchi yetu kwa maana tunaenda kunga, kuangamia kwa miaka uangamia kwa hii miaka tano. Irene Namono anasubiri mwelekeo wa ku, kutoka kwa baba hmm. So vijana wenyewe wanasema nini? Omondi Kibra huyu ni mwanaharakati ambaye amejihusisha na masuala ya vijana hasa kuwahamasisha vijana katika mambo mbalimbali mbali, ya kijamii, kiuchumi. Yeye anasema ah, William Ruto Rais aendelee kuwasikiliza wale ambao wanalalamikia sheria yenyewe au sheria ya, ya mswada wanani wa fedha eh, awasikiliza, lakini na wao malalamiko yao wawasilishe kwa njia ya amani na utulivu. Ni mswada ambao kusema ukweli ime imekuwa na ugumu sana katika maisha ya Wakenya, haswa wale ambao hawana mapato ya chini. Ingekuwa bora rahisi kuwasikiza pia wale ambao walikuwa wanapinga, sababu jinsi ambavyo tunajua pale eh, parliament ama nyumba kuu ya kupitisha eh, sheria eh, kumekuwa pia na msukosuko na kumekuwa na negative energy ambayo tunaweza kuiona pale kwenye runinga. Sema kweli sheria inaweza pitishwa, katiba ya Kenya inawapa nafasi ya yeah ku ku kuonyesha kutoridhika kwao. Hiyo ndio uzuri ya sheria ya Kenya. Kama mtu hajaridhika na yale ambayo imefanywa na nyimbo ya kupitisha sheria, basi Wakenya wako na ruhusa ya kuonyesha bila kutumia vurugu, mchafuko, vita au matusi. Ndiyo mambo yenyewe. Tutaendelea kufuatilia bila shaka katika matangazo yetu yajayo. Jioni hmm. tutapata ripoti zaidi kuhusu yaliyozungumzwa Unajua Patrick, nilikuwa nasoma huu mswada jana mm -hmm. na kuna vitu ambavyo niliona na kwa kutumia zile taarifa ambazo zimeandikwa na vyombo vya habari, mabadiliko makubwa yalifanyia huu mswada. Hata walitoa ushuru kwenye wigi, kwenye kucha bandia, kwenye ndevu bandia, alafu kuongeza mafuta kutoka asilimia nane hadi kumi na sita. Nikajaribu kufanya, kuangalia nchi jirani zinafanyeje, kakumbuka ona, Tanzania ina ni kumi na nane. Uganda 18, Zanzibar ndio niliona chini kidogo 15, Somalia ni 19. Ushuru kwenye mafuta. Kwenye mafuta sasa, so, nikasema kama Kenya ni 16, <laughs> unapiga nduru kiasi hiki nisiseme na chochote wengine. Kila mtu uh, alafu kuna... na... Nigeria niliona ni 17 ni na nchi inazalisha mafuta. Uh, uh <laughs> hali ni tofauti. Wao wanasema mm -hmm. kwamba hii itaongezea ugumu zaidi kwenye uh, gharama ya maisha na maisha yao kila siku. Basi twende huko Uganda kiasi bure. anajijua ndani na nje. Vizuri mm -hmm. kabisa. Ana uhakika. Storyteller eh? Huu ni nani? Mviri anajijua inside out. Vizuri sana. Haya, sasa umeniambia tuende Uganda. Mwelekezi wetu Aida akasema, "Koja tusikilize kibao cha ninajijua inside out." Unajua, Patrick, una jina la baba. Sanem. Mhm. -mm. Ah. Nduuimana, mtu wa Mungu, yeah. Lakini <laughs> la, sio jina la baba hilo. Jina la baba nilitumia wakati niko uh, shule ya msingi ah, hmm. Sasa mimi ninalo na Odongo <laughs> pacha, baba ni pacha. Sasa katika mazingira yote yale, ndipo mtoto apewe cheti cha serikali, anabeba jina la baba, sio la mama, la baba. Sasa wewe baba, inamaanisha una jukumu chini ya sheria za serikali kumtimizia huu mtoto kwa njia yoyote ile. Akiomba kibali, paspoti, atatumia jina la baba, yaani wewe ndiye custodian wanasema. Sasa kuna mambo yanaendelea Uganda, siyo, sio kawaida kwamba kufikia sasa kuna wanaume thelathini na wawili wenye majina yao tajika wamefika katika idara ya uhamiaji na kumwambia maafisa wa uhamiaji kwamba hizo paspoti ambazo tuliwaombea watoto wetu zifute futa kabisa. Hatutaki kuona, hatutaki kuona jina letu kabisa, futa, majin... <laughs> futa. Kisa la maana DNA imesema ukweli kwamba hawa watoto si wao uh. Na hii inatokana baada ya mwanaume mmoja, mfanya biashara mashuhuri, kudai ku anakuwa na mjadala mwenzake kwa mwenzake, akamwambia oh, una hakika watotowote to, unaniambia ni watoto wako mm. Lakini hu jamaa akasema ngoja ni ni, nitambue kidogo kufanya vipimo, ikagunduka kwamba wengine si wake. Sasa wengi wanaanza kujitokeza kwa wingi, akina Patrick akina Bwire wanaenda kufanya vipimo, lakini wanaenda mahala pasipo, wanaenda Wizara ya Mambo ya Ndani kufanya vipimo badala ya kwenda hospitalini. Sasa imebidi maafisa ambao wanahusika na maswala ya uhamiaji wakiongozwa na Simon Peter Mdenyi kuita kikao cha waandishi wa habari na kuelezea kinachoendelea. Nimezungumza na mwandishi wa habari Kenneth Lukwago. Maafisa wa mambo ya ndani walisema ya kwamba idadi ya watu ambayo wanatafuta kufanya uh, DNA kuangalia kama ni hao wazazi wa kweli wa watoto ambao wako nao nyumbani imeongezeka, lakini kwa upande mbaya, wengi wanaendelea kugundua ya kwamba sio wazazi yao watoto, na kwa hivyo wamejaribu kuwaomba ku, ku, wananchi wasikimbilie sana kwa mambo ya kufanya DNA ili tu wawatunze watoto ambao wako nao nyumbani, wawangalie kama watoto hao ambao wamelea tangu walipozaliwa hadi pasi ambayo wamefika, kwa sababu idara uh, ya mambo ya ndani inalalamika ya kwamba imetokea uh, hali ya kuvuta kamba na kutoelewana katika familia mingi, kwa sababu ya matokeo ya hizo DNA na inatokana na nini? Mbona watu wengi wanaanza kutafuta DNA, kisa ni nini? Kuna huto kuwa uaminifu, nafikiri katika familia kwa upande wa mambo ya mapenzi, na watu wengi wamejitokeza kuona ya kwamba wanathibitisha kama ni watoto ni wao, kwa sababu wanadhani uh, wanawake zaidi wana mapenzi nje ya ndoa. Kila mara tunaona tu, uh, familia wakiwa na uh, mvutano kidogo, mwanaume anakimbilia kwenye hospitali anawachukua watoto, pengine bila mama wake kufahamu, na wanafanyiwa hizo testi za DNA, alafu unaona akisema watoto sio wako, na mara nyingine tumeona wanawake pia ambao wamekuwa na mgorogoro na wa, na na wanaume wao wakiwatajia wazi wakiwatajia wazi ya kwamba mtoto fulani na fulani sio wako, na kwa hivyo kama ninatoka hapa naenda na, na mtoto huyo. Na kwa hivyo watu wengi wametaka kuthibitisha kama ni hao wazazi hao watoto ambao wako nyumbani kwao na kwa hivyo ndio hiyo kitu ambayo imetokea. Kuna mtu yeyote ambaye labda anatolewa mfano wa watoto, watoto anaoishi nao wote si wake. Kuna mwanaume mwingine mwana, alikuwa na watoto alikuwa na watoto saba, lakini anasema ya kwamba alipofanya uchunguzi wa DNA aligundua watoto tano sio wake na wawili pekee ni wake. Hiyo ni mfano mmoja ya hali ya mambo hapa kwa upande wa hiyo mama sasa, Patrick, unajua wanapeleka nini kwenye wizara ya mambo ya ndani kufanyiwa DNA? mm -hmm. Nywele, kucha, mswaki, vitu sirisiri. Lakini swali linakuja, je, wewe unayopeleka kudai kwamba watoto si wako, una uhakika kwamba babako naye ni baba yako? hali tete, Kenes, ama wewe pia tuende kwenye kufanya <laughs> dna sabini, tutapata kwamba na wewe pia unaishi kwa ile familia ustahili kuwemo <laughs> Habari za dunia. Vikundi vitano vya wanaharakati vimeishtaki kampuni kubwa ya mafuta ya Ufaransa Total Energies kwa mara ya pili juu ya miradi yake nchini Uganda na Tanzania katika mahakama ya Paris, walisema Jumanne baada ya hatua yao ya awali kutupiliwa mbali mwezi Februari. Makundi ya Ufaransa na Uganda yakiongozwa na Friends of Earth France yanayoshutumu kampuni ya nishati kwa kushindwa kulinda watu na mazingira kutokana na mpango wa uchimbaji mafuta ya Tilenga na bomba la mafuta ghafi la Afrika mashariki lenye thamani ya dola bilioni tatu na nusu. Kamati ya sera ya fedha ya Benki Kuu ya Kenya ilazimika kufanya mkutano wa nje ya ratiba baada ya mfumuko wa bei kupanda bila kutarajiwa mwezi Mei. Gavana wa benki hiyo Kamau Thuge alisema Jumanne wa watunga sera walipandisha kiwango cha riba kwa pointi 100 hadi asilimia 10.5, kiwango cha juu zaidi tangu mwaka 2016, wakati wa mkutano wao wa Jumatatu ambao ulifanyika mapema zaidi. Gabon uh, inaandaa uchaguzi wa rais wa bunge na serikali za mitaa Agosti 26, nchi hiyo ya Afrika Magharibi ilisema Jumanne, huku Rais Ali Bongo Odimba akipewa nafasi kubwa ya kushinda dhidi ya upinzani uliogawanyika. Bongo bado hajasema iwapo atagombea tena, lakini anatarajiwa kwa kiasi kikubwa atawania tena nafasi hiyo. Chama chake chenye nguvu zaidi cha Gabon Democratic Party PDG inashikilia viti vingi katika mabunge yote mawili na rais wa sierra leone julius mada bayo anaongoza katika hesabu ya kura za urais tume ya uchaguzi ya nchi hiyo ilisema jumatatu baada ya asilimia 60 ya kura kuhesabiwa bayo mwenye umri wa miaka 59 anawania muhula wa pili dhidi ya upinzani kumi na wawili mpinzani wake mkubwa ni mgombea wa all peoples congress apc samura kamara ambaye alishindwa kwa kura chache na bayo katika uchaguzi uliopita mwaka 2018 karatasi za matokeo ya awali zinaonyesha Bayo amepata zaidi ya kura milioni moja kufikia sasa ikilinganishwa na chini kidogo ya laki nane za Kamara. Ukisikia nafunga ndoa amer Ni shuga jinja jinja my boo, sauti akiongea tu mashallah, mashallah mbua kitembea mwendo wa billions dola kama kajiongezea, bala, bala, kajipendelea mpaka kara, kara akiongea tu, akikusogelea. Nampenda sana darasa mimi kama bwira uh, lakini hata bn bn naye vilevile mm, ni mtu ambaye e, nyimbo zake, sauti yake kabisa, ni ile sauti ya sauti soli mm, yeah. Uh, hapo umegonga basi, wimbo yeah. Wao nobody nobody, unagonga kwenye VOA Express msikilizaji, tumetandika mkeka na Patrick Ndwimana. Karibu ni <laughs> Nikupe jina zilako. Eh, hamna shaka. Ah, huyo mwingine ni mwenzetu tu, karibu lakini wote wanaitwa Patrick. Kule Newman huyo ni ndui mana. Ndio maana karibu ni. Jina yetu yote yanaanza na N. N. Mm, karibu ni legeze. Sasa, mkeka wetu msikilizaji tulio utandika eh? <laughs> Yaku mm. kwa vile jana ilikuwa ni siku ya maadhimisho ya kupambana na mateso. Mm. Yaani tuliuliza je, mateso gani yanayokukabili katika maisha yako hivi sasa. Hmm. E, namwona huyu Sosten BM anasema mateso ya kukosa ajira na kuwa uchumi umekuwa juu kila mahali, dola imetupelekea hasara, Afrika tunahangaika sana. Yup, yupo hapa, anaitwa Bulu Mweta Muryanki, sikiza mambo yake, <laughs> Kenya hakuna huruma kukamua ng'ombe, alidhoofika mara kadhaa kwa siku na kumbebesha mzigo, mtoza ushuru, jehanamu ya kungoja <laughs> yaani huruma imekosea aya. <laughs> Mkenya mwingine huyu anaitwa eh, Yovi Osoro mm, anasema ukosefu wa ajira nchini mwetu Kenya ndiyo mateso ambayo yanamkabili. Kenneth Mumba anasema da, mateso ninayoona ni mwanamke mja mzito anavyo sumbuka mara kadhaa, Kutakul... anavyosumbua, eh mara anakula limau, mara leo nasikia kula pilipili jameni! <laughs> Yani yeye si mwanamke, lakini anavyoona, anaona mateso haya. Kenya wanalalamika sana. Kids huyu anaitwa Sanbalat Abnel, mmm, yeye anasema ya zakayo kule Kenya yana nini, hatari kuliko safari ya kuona Titanic. <laughs> <laughs> Zakayo unajua sasa, ikisema zakayo unajua kwa wale ambao wanasoma Bibilia Zakayo alikuwa mtoza ushuru sasa. Alafu kuna mwingine kamjibu hapa, kuna eh, huyu kamjibu anaitwa Mam Kibali mm -hmm. anasema Sanbalat Abenel mm -hmm. ati shuka ha -ha, chini Zakayo. Basi sasa, nadhani mateso mengi leo, kulingana na swali, yametoka Kenya. Sifu Mantela anasema Kenya tutateseka kiuchumi, kazi hakuna, chakula imepanda bei, nauli pia imepanda bei kwa sababu ya bei huenda juu bila kikomo, maskini anazidi kuwa maskini, ila ipo siku inshallah. Haya, tumalizia na huyo Jospin Murimbo, yeye ni kutoka DRC eh, Goma. Anasema ukosefu wa usalama ndani ya nchi yetu ndiyo tatizo kubwa kwa wakongomani wote. Kule ina, hiyo ndiyo kweli kabisa. Basi muziki wa leo Kenneth, tunaungana naye. nani huyu? Revani anamshirikisha Jay Melody. Unaitwaje wimbo? Dance. Yaani tucheze Niko namba tu ngani? Ati wangu mimi umekumbwa na kitu gani? Yani siwezi nyimbo kama hizi. Ndio Patrick anapenda. Tapuja, mtindo wa kuvunjika ua kuujikaju, ukicheza lazima ushuke ufike sakafu, alafu sio unasimama tu safari. Lakin moja, lakini inatokana na ule ambaye una densi naye <laughs> Mkiwa kimo sawa sawa, hey. Sawa, lakini wewe ukiwa mrefu afu yeye mfupi hey. Inakubidi ujikunje hivi, ndivyo <laughs> na la unavyojikunja ndio <laughs> ya watu. Haya, wizara ya mambo ya nje ya Marekani hivi karibuni ilitangaza mabadiliko ya kisera kuhusu mchakato wa utoaji viza kwa wanafunzi wanaotaka kuingia Marekani kwa ajili ya kuendelea na masomo. Wanafunzi kutoka Afrika, waziri Anthony Blinken alitangaza kwamba muda ambao mwanafunzi anaweza kukaa nchini mwake kabla hajaingia Marekani tangu atume maombi ya viza umeongezewa kutoka siku mia moja na ishirini hadi mwaka mmoja. Pia baadhi ya waomba viza hawatahitajika kufanyiwa mahojiano ya ana kwa ana hadi mwishoni mwa mwaka huu. Kuhusu jambo hilo, mwenzetu BMJ Mridhi amezungumza na mkazi wa hapa Marekani na mchambuzi wa masuala ya kijamii, anaitwa Martin Karaba, na akaanza kwa kumuuliza hatua hizo zina umuhimu gani kwa wanafunzi wanaotaka kuja hapa Marekani. Hizo hatua ni bora sana, manake kama mwanafunzi hata kuwa akirejea pale kwenda mwenyewe kwa mwenyewe kuhojiwa mambo ya visa, hiyo ni jambo la muhimu. Kama anapewa mwaka mzima kabisa, amefunguliwa wakati wowote anaweza, hiyo inampatia nafuu kidogo ya kujipanga hapa na pale na kujiandaa. Kwa hivyo hapo ninaona ni jambo na muhimu. Lakini bado kuna changamoto nyingi baada ya mtu akishafika hapa sasa. Kabla hatujazungumza kuhusu kufika hapa, kuna pia suala la visa ambazo sasa inaelezwa kwamba hakutakuwa na haja ya kufanyiwa mahojiano ambayo yalikuwa yanafanyika hapo mbeleni, katika juhudi kama wanavyosema eh, maafisa waandamizi wa, wa serikali ya Marekani eh, kama juhudi za kuwavutia wanafunzi kuja hapa kusoma eh, je, hatua hiyo nayo unaionaje? Mzuri, ingawa hawakuangalia sana upande wa malipo. Malipo naona bado yamepandishwa kidogo, ingawa uchumi inaendelea kubadilika na kila kitu inakuwa na mabadiliko manake, miaka iliyopita hela hazikuwa hizo nyingi. Sasa naona ni kama elfu arobaini kama shiringi pale Kenya lakini isitoshe hapa kupatiwa mwaka mzima na uwendi kule, ninaona ninafuu kwa sababu itafanya wengi wasikose, maanake wengi wakienda kwenye kuhojiwa wanakuanga ile kubabaika na mtu hajafika pale na ile kujiuliza, nitapata nisitapata. Sasa hapa bila kwenda kule, naona hapo ni nafuu. Na sasa wewe uko hapa, unavyojua ni kwamba wanafunzi wengi bila shaka wamekuwa akipenda sana kuja hapa kuendelea na masomo yao kutoka huko Afrika Mashariki na Kati, lakini pia kuna changamoto chungu nzima. Mara nyingi pia tumeona ripoti kwamba wengine wanakuja na wakikaa kidogo wanarudi kule walikotoka, kwa sababu ya changamoto hizo eh, ni zipi ambazo unazishughulia wewe ukiwa mkazi wa Marekani haswa? Changamoto kwanza za kwanza, kwanza mtoto akishafika hapa, kumbuka ni mwanafunzi, bado ni kijana barobaro kwa hivyo wakifika hapa kuna changamoto kama kukosa wazazi, kukosa maisha aliko nayo homesick, anakuwa tena upande wa kujibudu, yani kujiweka mwenyewe, akaweza kujiweka. Lakini kama tu ni mtoto tu amekuja hapa, lazima pae ajulikane atakaa wapi. Kama sio hivyo, atabidiwa atoke nje, ashikane na marafiki, watafute nyumba ya kukodisha, wakae kama wanne watano. Wale wanaishi nao hajui ni tabia gani wanazo. Wengine wanatoka nje kuajiliwa, kutafuta kazi wengine ni wa hapa, ye ni mtu wa nje, kwa hivyo bado hiyo ni changamoto, mambo madogo madogo, na unajua ni barobaro baro, kama hajajikaza kisabuni, na saa zingine wanawacha kuendelea na elimu, unawakuta wameanza kutafuta kazi na kutafuta njia za kupata njia za kufanya kazi, yani wanatafuta njia zozote za kuajiliwa. Martin Karaba, mchambuzi wa masuala ya kijamii, akizungumza na Sauti Amerika kutoka Atlanta, Georgia. Unajua Patrick, elimu hapa gharama ha? ya juu, gharama ya juu sana sana, hata watu wanasoma kwa mikopo tu, unalipa deni la kusoma maisha yako yote sasa. Um, kuna habari hapa nataka kuisema lakini najua hutaipenda, ila ni kwa sababu ina trend na vijana inabidi nikuambie tu ndugu yangu mm -hmm. Manchester United imetangaza hadharani kuwa inawauza wachezaji wake kumi na watatu na imetangaza pamoja na bei zao. Bei ni ya maelewano, bei ni... ya maelewano. Ndio utapenda. Hao ni mbona wengi sana. mm. wale ambao nawajua ambao, uh... <laughs> na na <laughs> <laughs> ni wale walikuwa bench. Hawa ni wale wachezaji wa Manchester United. Marsial yumo hapo, mwengine mm hawa hao tu ni wachezaji wa Manchester United. Aya basi endelea na habari nyingine. Magwaya yumagwayaaalia ah, magwaya hata mi naunga mkono wa Bad, <laughs> <laughs> letea timu hasara kubwa sana <laughs> ay, habari nyingine, kuna masuala ya wachezaji kuelekea Saudia pia. Hey, huko tena Saudia inamwaga hela. Na inachukua majina kutajia sijui mbona King Harry Maguire. Saudi. Ah, hajatangazwa wachezaji wengi wa wa hey Chelsea Chelsea Chelsea lakini lakini wako na na na Saudi. Saudi, kama squad nzima iliyoshinda Champions League. Kukua, kuna mapesa babu. Eh, hey, kumwaga. Milioni hadi ya dola. Goalkeeper wa Chelsea Mendy. Mendy amekwenda Laki... wanapewa kitita. Messi kapewa mkataba Donge nonaka akapinga kwenda huko. Mesi amekuja hapa, alafu wakaambiwa utacheza na utamiliki klabu asilimia hamsini. Njia nzuri sana ya kustaafu. Basi tunakamilisha Express leo. Uh, Patrick Ndwimana na Kennes Bwire mwelekezi, Aida Isa msimamizi wa matangazo, Mbere Mgao, kwa pamoja tuna wageni ukiwatakia jioni njema urembo