This... kutoka studio 15 hii ni VOA Express. <coughs> Moja kwa moja msikilizaji, unakaribishwa kwenye VOA Express. Ukisikia kipenga hicho, basi ni wakati mwingine alasiri hii kuungana nawe msikilizaji eh, kutoka jiji jikuu la Marekani, ambapo hapa ni saa tatu na nusu za asubuhi, kule Afrika ya Kati tisa na nusu eh, Afrika Mashariki kumi na nusu. Wengi saizi ndio hivyo tena, namaliza maliza shughuli zao, wengine wakiwa wanaelekea kwenye mambo yao mbalimbali, wakiwa narudi majumbani, wengine ndio bado mambo yanaendelea. Basi usiwe na wasiwasi, mchezaji, sisi tuko pamoja na wewe kusafiri ndani ya VOA Express, tayari imekusha jana tele kama pishi la mchele langu. Jina Sunday Shomari, Sunday na Patrick tuko tayari kukuletea ripoti ambazo tumekuandalia leo kwenye Express. Sunday, tukianzia huko DRC, uh, ni kwamba, uh, wanawake wajasiria mali wanakutana changamoto mbalimbali. Kwa hiyo tutajua waeleze changamoto hizo ambazo wanakutana nazo na labda, uh, mapendekezo ambayo wanaona, uh, yafanyike ili changamoto hizo ziweze kuondolewa. Lakini huko huko Tanzania, kuna mjadala ambao umefanyika mapema wiki hii kuhusu wanafunzi wa vyuo vikuu kuruhusiwa kufanya siasa, sababu wanasema kufanya siasa ndio njia ya kukuza demokrasia. Ukiwazuia kufanya siasa kwa hiyo, mkuzi demokrasia, hutakuwa na viongozi wa kesho. Bila shaka, bila shaka, kama na tunavyosema msizaji express, bila muziki ujasukuma gurudumu. Tutasukuma gurudumu hii na ngoma mbali mbali nzuri kwa ajili yako wewe, msiezaji kusikiliza na kufurahi. Lakini vile vile kwenye barazani leo moto, <laughs> kweli kweli, <laughs> kuna sakata lile ambalo limetokea eh, Uganda. Naam, uh, wazazi kwenda kwenye idara ya uhamiaji kusema, mm -mm. Aa, watoto wetu ambao ya, wa majina yetu yameandikwa kwenye pasipoti zao mm. tulifanya vinasa vipimo vya DNA, tukasema mm, tukakuta hawa watoto sio wakwetu. Kwa hiyo tuliuliza, je, uko tayari kuchukua vipimo vya vinasaba DNA endapo una mashaka kuhusu watoto wako? Sawa, kaungana uh, wang... nasi kwa njia ya simu na wale ambao wameandika Facebook, tutayasoma maoni yenu yote. Hapa ni mengi kwelikweli kweli. Moto kweli kweli, Patrick. <laughs> <laughs> haya basi, moja kwa moja tuende huko Tanzania. Uh, ni kwamba kama nilivyodokeza uh, wanasema zuio la wanafunzi kushiriki shughuli za siasa wakiwa shuleni limeelezewa na wadau mbalimbali kuwa kikwazo cha ukuaji wa demokrasia na lakini sande, licha ya zuio ya hilo, mm -hmm, licha ya zuio hilo uh, baadhi ya vyama vimekuwa na taasisi zao vioni ikiwemo CCM yenye mkoa wa vyuo vikuu na Chadema yenye umoja wa wanafunzi wa vyuo vikuu CHASO. Hii ni kulingana na ripoti ya uh, Mwananchi. e, miongoni mwa wadau waliozungumza kuhusu uh, suala hilo kuna huyu Askofu wa Kanisa la Kiinjili la Kiluteri anaitwa uh, uh, Benson Bagonza. Yeye alisema hakuna namna vijana wataweza kuwa hai kwenye maswala ya demokrasia wakati hawaandaliwi kufikia hatua hiyo. Basi eh, kwa vile inahusu wanafunzi wenyewe, Sunday, inabidi wanafunzi wenyewe tuwaulize. Je, vipi, mnaonaje mruhusiwe mm -hmm, kufanya siasa katika vyuo vikuu? Basi nimezungumza na huyu anaitwa Vanessa Kisaka. Huyu ni mwanafunzi eh, mwaka wa pili chuo kikuu cha Dar es Salaam katika taaluma ya maendeleo. Hivi ndivyo anasema kuhusu mjadala huu wa kuruhusiwa kufanya siasa katika vyuo vikuu vya Tanzania. Mtazamo wangu mimi naona ni muhimu kushiriki siasa kwa wanafunzi wa vyuo vikuu, kwani kunaweza kuibua masuala muhimu. Mfano, mwanafunzi anaweza kuwa na ufahamu mkubwa wa masuala anayohusiana na jamii yao lao. Kasema mimi ni mwanafunzi naishi Dar es Salaam tegelea, kwa mimi nauelewa, mfano na matatizo yaliyote tegelea Ko meweli takazoweza kushiriki unaweza kuibua masuala muhimu kama vile elimu, afya na ajira pamoja na haki za binadamu. Mtazamo wangu wa kwanza. Mtazamo wangu wa pili, tuna kupelekea kuleta mabadiliko chanya. Mabadiliko chanya kiaje? wanafunzi au mwanafunzi anaweza kupitia masuala muhimu na kushiriki katika michakato ya uamuzi katika vyombo vya serikali, labda katika serikali za mtaa, tatizo labda kufanya rodi amekuwa tatizo kwao. Mwanafunzi kama yeye anakuwa anamwelewa mtana, anaweza kunini kufanya serikali kuboresha miundo mbinu ya ulinzi na usalama sande. Lakini swala linakuja hapa. Je, ukiruhusiwa wewe kama mwanafunzi kufanya siasa chuoni, lile jukumu lako la kwanza, kazi yako ya kwanza ambayo ni kusoma, itakuwaje? Tena kutakuwa changamoto hapo, kutakuwa pingamizi mm-hmm. hapa na, kuna kazi kuna pingin. kazi hapa na hili swala nimemuuliza Vanessa kuruhusiwa kila kitu kinahitaji mpangilio. Kwa hiyo, pia hatara lazima zitakuwepo. Mfano, unaweza ukapita muda wa kutosha kwenye masimu yako, kwa mfano kishiriki sana, unaweza ukachuka muda mwingi sana kwenye peni, kujikita sana kwenye masuala ya kisiasa na kusahau utendaji wako wa kazi wa darasani. Hizo naeza kufanisha kukuza ufanisi. Pia kuna faida na hasara, ila mara nyingi tumedezi sana kwenye faida. Faida ni nyingi kama mwanafunzi. Haya basi, kulingana na Vanessa, faida ni nyingi kuliko hasara. Kila kitu nimepangilio. Nikumbushe tu kwamba mjadala huu ulifanyika uh, Jumatatu Juni ishirini na saba, wakati wa mjadala kwenye kongamano la kigoda cha Mwalimu Julius Nyerere cha umajumuhi umaju, umaju, umaju wa Afrika lilichofanyika katika Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Bila shaka basi, moja kwa moja tupate kibao chake darasa, huyu akiwa naye e, dogo janja saizi yao. Msikilizaji pata mambo hayo. mambo hayo, msikilizaji, unasikia kitu hicho? eh, darasa naye dogo janja huyo <laughs> na kitu chake wanakwambia ya saizi yao. Haya bwana Patrick, tukitoka mm, <laughs> <laughs> <laughs> huko basi tuende kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Tukimulika biashara za kina mama. Biashara unajua, katika maeneo mengi, Patrick, Afrika Mashariki tunafahamu kwamba kina mama wanajihusisha na biashara, lakini kwa ujumla wana changamoto zao ambazo zina walenga wao tu na hasa huko DRC. Sasa basi, moja ya mambo ambayo nimepata kupata ni kwa huyu mfanyabiashara anaitwa Poleti Dilonja. Yeye anasafiri na anaenda yeah, maeneo mbalimbali kwa kijia biashara, na anasema changamoto nyingi kwa wafanya biashara ni hasa maeneo ya mipakani. Kuingiza mizigo pale, wanakumbana na mambo ya kutaka nini, kodi, tozo, bado rushwa zinaomba na kutoa kitu kidogo. Sasa anakwambia hizo peke yake tu tayari ni shida, inabidi wewe, ili uweze kuuza, bei iende juu sana. Kwa hiyo inaathiri, ina, ina sana bei za bidhaa kwa ujumla kule mashariki ma Kongo. Lakini vilevile nazungumzia kuswala ubakaji, kitu ambacho pengine watu katika nchi zingine za Afrika mashariki a pekee a makundi ya wasi kule mpaka naam. Sasa wanakumbana na hii changamoto a kipekee kabisa, akiniatakaumsikiza zaidi, akieleza yeye mwenyewe hali ilivyo Wakina mama wana biashara wana magumu sana, kwa kuona wanauza vitu nchi ya kigeni kwa bei rahisi, lakini kufika kwenye boda, wanawalomba makuta ya kushinda pesa ya kushinda biashara yenye waliuza. Lakini na hii Eastern African Community enye inasaidia wa nchi yote wani kudhibiti nchi ya Kongo irahisishe usafirishaji ya, ya, ya biashara tunaona, kama kwa hiyo kwa hiyo hatua njo mambo inaanza kuendeka kidogo. Lakini kwenye kupata, kupitana na na vita yenye hii nchi yetu inapitia bitu inapasha pitia kutokea Uganda, inatokea Rwanda, inatokea Burundi, lakini na hii vita bitu haisafiri tena kuingia katika Kongo kupitia mabota za Ishasha, bota za Bunagana au boda zingine zingine, inabakia mpaka njia ya kutokea Urwanda. Nam, na pengine basi, ukiangalia hivyo, kuna hali ya changamoto pengine wote haya unayaona, na pengine ungependa kuona nini kinafanyika kuondoa changamoto hizi. Kitu yenye tunalomba kwenye serikali kutusaidia ya kwamba wangekuwa wanatengeneza mabarabara, watu hawangekuwa wanaenda mbali kuenda tafutia ma biashara watu wanaweza ingilia Kasindi, wanaweza ingilia Bunagana, wanaweza ingilia, wakaingilia uh, Ishasha. kama mabarabara zingekuwa nakuwa mzuri na uh, hali ya uh, usalama ingekuwa mzuri, kama hiyo yote, wa wamama wa, wa wafanyabiashara awangekuwa nateseka. Sa zingine wanaweza pita mwile manjia, wanaangukia waasi, wanaweza wakiwabaka wanaweza wakiwanenyesha ma mabiashara yapo wanaweza wakachoma magari. Hiyo yote inakuwa shida yenyewe, tunapitia katika hii wakati wa uvamizi ya Rwanda kati ya Kongo kupitia M23. Bila shaka umesikia hayo Polete Dilonja. Hizo ni changamoto za wafanyabiashara kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kina mama wafanyabiashara wanawake. Eh, kwa hiyo hayo mengi wanayomba yafanyike ni kuhakikisha usalama waweze kuimarishwa kule, waweze kufanya kazi zao vyema. Bila shaka mambo yatafanyika, tuone jumuiya ya Afrika Mashariki Patrik itafanya nini basi kutokana huko. Basi msikilizaji, tuelekee moja kwa moja kwenye habari za dunia. Viongozi wa Umoja wa Ulaya wanakutana mjini Brussels leo kubuni njia za kushinikiza misaada kwa Tunisia katika juhudi za kupunguza wahamiaji wanaotumia boti kusafiri kwenda Ulaya. Majadiliano hayo yatakuja wiki mbili baada ya mashua inayoaminika kuwa na mamia ya wahamiaji kupinduka karibu na Ugiriki, katika moja ya janga baya sana kuwahi kutokea kwa miaka kadhaa shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International na mashirika mengine kutetea binadamu, ya kutetea haki za binadamu yanasema janga hilo lilitokana na sera ya Brussels ya Fortress Europe iliyotekelezwa katika kipindi cha miaka saba iliyopita tangu kukabiliwa na wimbi kubwa la wakimbizi wa vita kutoka Siria. Kamati ya kimataifa ya msalaba mwekundu imesema Alhamisi hii leo kwamba imefanikisha kuachiliwa kwa wanajeshi 125 wa Sudan wanaoshikiliwa na kikosi cha wanajeshi wa RSF kikundi cha wanamgambo ambacho kimekuwa kikipigana na vikosi vya Sudan tangu mwezi Aprili. Kuachiliwa kwa wanajeshi hao kulikotokea Jumatano kufuatia ombi la wahusika kwenye mzozo huo. ICRC ilisema, tuko tayari kufanya kazi kama mpatanishi asiyeegemea upande wowote katika kuachiliwa kwa wafungwa kutoka pande zote za mzozo, wakati wote tutakapoombwa. Jean Christophe Sandos, mkuu wa ujumbe wa ICRC nchini in Sudan, alisema katika taarifa na watu wanne wamefariki dunia katika jimbo la Kwazulu Natal huko Afrika Kusini, baada ya jimbo hilo la kusini mashariki kukumbwa na mvua kubwa na kimbunga. Mamlaka ilisema Alhamisi upepo mkali na mvua ziliharibu barabara na nyumba zilizojaa maji na mifumo ya maji taka, ikifuatiwa na kimbunga kilichopiga kaskazini mwa mji wa bandari wa Durban siku ya Jumanne. Nasikitika, hadi sasa watu wanne wamethibitishwa kupoteza maisha. Idara ya usimamizi wa maafa ya jimbo hilo ilisema katika taarifa yake, watatu walifariki mjini Daban na wanne huko Kwa Zulu Natal, ilisema na kuongeza kuwa mtu watano alipotea na zaidi ya 150 wamepoteza makazi yao. Na mahakama ya rufaa iliamua siku Alhamisi leo kwa mpango wa serikali ya Uingereza kuwaondoa wanaomba hifadhi na, na kuwapeleka nchini Rwanda ni kinyume cha sheria, hivyo kurudisha nyuma kampeni ya waziri mkuu Rishi Sunak kuwazuia wahamiaji kuvuka kutumia boti ndogo ndogo kuingia Uingereza. Majaji watatu waandamizi wa, wa, wa rufaa waliamua kwa wingi kuwa Rwanda haiwezi kuchukuliwa kama nchi ya tatu iliyosalama. Basi huyo ni bn akishirikiana fuli focus na kitu chao hicho, dimension. unakuja na mambo mengine ya dimension. sio mchezo kaka vijana hawa Sauti Sol walikuwepo hapa Washington DC, walifanya vitu vikubwa sana kwenye ziara yao ambao waliita ziara ya mwisho huku Marekani. Ama kwa hakika, wanaimba wanapiga vyombo, na walikonga nyoyo za mashabiki wao walikuha. bila shaka na watu walifurahi sana, na picha zilionekana kwamba watu wali walihudhuria tamasha lenyewe huko, ilikuwa ni uh, ilikuwa ni wapi pale Washington, Washington DC. Na vile vile tukapata mahojiano ambayo yalirushwa na kipindi cha red carpet tukiwa tunazungumza nao, basi tuende kwenye ule mjadala wetu wa barazani he he. Sunday uo la shughuli <laughs> <Uola shugui wa. laughs> <laughs> Eh, sakata alianzia Uganda eh, basi limeleta mjadala mkubwa sana kwenye mitandao ya kijamii. Uko tayari kuchukua vipimo vya vinasaba DNA endapo una mashaka kuhusu watoto wako? Hapo sasa. Mambo ni mengi kweli kweli, Patrick, umejibu wengi sana kwenye mtandao. Basi moja kwa moja kwenye Facebook ile kupoteza wakati, tuwasikilize wanasema nini. Huyu anaitwa Boka Nyarusahi anasema, ndio nipo tayari kwa jambo hili Charze Wathaka anasema hii ni ya muhimu zaidi, haswa kwa jinsia ya mwanaume. Emmanuel Dionis anasema eh, ada ni ghali sana shule shule zetu ila, kabla kwa ada shule, ada ya ya kupima vipi, ile ada ya kupima DNA anasema Sao. ni hali sana haya, huyu florian floiambenaanasema hivisnd hmm, nipo tayari maana sitaki kulea au toto ambalo si langu likiwe li, lije kuwa kurithi mali yangu, haya <laughs> <laughs> kazi kweli, kweli. huyu mwingine anaitwa uh, nani huyu nakutana naye, Florian Mbena anasema wanawake zamani walikuwa mbunifu sana Nafikiri huyu amejibu mara nyingi. Lakini mzigo kuna mzigo. Mtu kamjibu hapa anaitwa Diana na hua, asiku, kwa a ndijitwishe mzigo wote. Derrick amesema, Florian Mbena, ukute hata baba yako, wewe sio mtoto wake, siri nayo mama. Mm. <laughs> Haya, nikiangalia mwingine nao wameendelea kujibizana hapa, lakini bila shaka nimpe nafasi mwingine aliyeandika. Huyu anaitwa Kali Lutumba Leona Lutumba anasema nipo tayari kwa sababu siamini mke wangu hata kidogo. Sasa itakuwaje? Haya, kazi basi, wamejibizana hapo. mm. Huyu naye anaitwa Julius Morope kamjibu huyu Diana Rose Derrick. Anasema hilo kosa la mama yake, ila yeye kama baba hawezi kuruhusu hilo. Mbona wanawake mnachukia sana hiki kipimo cha DNA? Ni kweli wanachukia? Sidhani, labda ni swali lake yeye, anafikiria yeye anaulize. Mm, Justas Mwanzia anasema katika jamii nyingi hapa Afrika litazua migogoro mingi ya kifamilia. Anasema Waafrika bado tunajinasua pole pole kutoka kwenye ndoa za mitara na ndoa ambazo ndo za mababu zetu. Kwao anasema hii kitu itachukua muda mrefu. Nalikumbusha ile mjadala wa zamani huko Dar es Salaam wakati wa uh, lalikuwa mkuu wa Dar es Salaam, mkuu wa mkoa, mkuu mkoa eh, alikuwa anaitwa nani? Makonda, Makonda. Mm. Aliposema wale watoto ambao wana wanapelekezwa na, na wazazi wao mm. Wanawake wana mje mripoti. Mjadala ukafika mpaka bungeni, ilikuwa ni shughuli <laughs> <laughs> <Na kumbuka> Kabudi akasema <laughs> jamani, hii kitu muachane nayo haya, <laughs> haya huyu anaitwa Mizari Panta Patrick, mimi huo muda sina aise, awe wangu wasio wangu, mimi nafurahia tu bila muziki tunasema hujasukuma gurudumu. Au sio Patrick? Kabisa kabisa. Tunaungana na Nandi akishirikiana na Sauti Soul Masafi kabisa ya kiza kinene. Uh, sauti Sol wakishirikiana na Nandi uh, uh, Sunday najua unataka kutukusanyia ripoti uh, kuhusu mambo ya burudani bila shaka uh, Aida alikuwa anasema jameni kuna uh, ile ripoti ilisema kwamba sauti Sol sasa wametengana moja kwa moja au kundi limevunjika, lakini wamesema si hivyo ripoti ambazo inasemaje? Bila shaka, mimi nimezungumza nao walipokuwa hapa, kama tupate nafasi ya kukachini na kuongea, kwa sababu na sisi kama Sauti Sol ni ndugu, hatuwezi kuachana wala kutengana, lakini hivi sasa kila mtu atafanya shughuli zake mwenyewe na mambo yake, lakini pia wana project wanasema kule Kenya zitakuwa zinaendelea. Wana, wana festival yao itakuwa inafanyika kila mwaka kamis. Ingawa ilipata shida sana mara ya kwanza walipoifanya mm -hmm. Lakini kupigana na kuimba tena, kama ninavyoona, itachukua muda mrefu sana kwa wana tena hivyo, kwa sababu kila mmoja anafanya shughuli zake kwa sasa hivi. Bila shaka, basi, umetukusanyia nini leo kwenye burudani? Sana ni mengi sana Patrick Ndwimana, ni mengi kweli kweli. Sasa tuangushe vitu, tuangalie mambo yanayojiri na kutamba. Mwigizaji Julian Sands, huyu alicheza katika filamu kadhaa ambazo zimetamba kwenye Oscar na kuteuliwa hasa ile miaka ya vijana wa zamani. Patrick utakuwa unajua miaka themanini na tisini. Moja ya filamu zinazotamba julikana ni A Room with a View na living Las Vegas. Alikutwa bahati mbaya sana, amefariki dunia kwenye mlima kusini mwa California hii ikiwa ni miezi mitano baada ya kutoweka akipanda huu mlima. Hii imeripotiwa na maafisa siku ya Jumanne na uchunguzi umethibitisha kwamba Sans ambaye alifariki alipatikana msituni karibu na mlima Boldly. Hii ni idara ya polisi ya kaunti kule San Bernardino imeeleza taarifa hizo, na mwigizaji huyu alikuwa na umri wa miaka 65 na alikuwa ni mtu ambaye amezoea sana kupanda milima na aliishi Los Angeles na alipotiwa kutoweka tangu Januari 13 baada ya kuelekea kwenye huo mlima wenye kilele zaidi ya futi elfu kumi mashariki mwa hilo jiji koo. Ni mtu ambaye alikuwa akipenda sana kupanda milima mm -hmm. Lakini ndo baktimbaya imetokea hivyo tena yeah. Sasa bila shaka basi, uh, kwingineko unamfahamu mzee wa kazi Tom Cruise huyu hmm? yeah, ni akta mmoja kufanya vitu vyake aliwekewa zulia jekundu hivi karibuni kule mitaa ya warabuni akiwa anafanya filamu uh yake -huh. Alikuwa akizindua kwa mara ya kwanza Cruise anajulikana kwa filamu zake, matukio yake ni ya kuogofia, anapanda maeneo ambayo hayapandiki, anaingia kwenye ndege, anaruka na mapikipiki. Lakini ni rubani mkubwa sana eh, wa hali ya juu ha? Sasa alikuwa kwenye hoteli mmoja inaitwa Emirates Palace, na watu walijazana kwelikweli pale, wakitaka kumwona akifanya vitu vyake. Sasa basi Mission Impossible Dead Reckoning sehemu ya kwanza, hii ni awamu ya biashara za filamu hii kwa awamu saba ambazo zimejaa vituko vya kutisha vinavyofanywa na Cruise yeye mwenyewe. Filamu hii basi, unaambiwa Patrick, mapato yake ni dola bilioni tatu na nusu, dola, donge, nono, kweli mno, kweli, kweli. na inaonyesha basi matukio mengi ya mtu anaitwa Ethan Hunt akiwa ni wakala wa siri cha Impossible Missions Force au IMF, anafanya shughuli za siri zenye hatari kubwa. Filamu hii inakufanya moyo wako ukiangalia Patrick, uende mbio bum, bum, bum, ugonge, ikiwa na vifaa vya hali ya juu ambavyo Tom Cruise mwenyewe anafanya vile vitendo vya kutisha bila kuogopa kufa. Kwa hiyo tukae mkao wa kula kuangalia Mission Impossible, Mission Impossible. Haya, unamjua Kevin Spacey? huyu ni mwingine mcheza filamu wa hali ya juu sana. Kesi yake imeanza kusikilizwa kule mjini London. Huyu ni mwigizaji mwingine anakabiliwa na mashtaka unyenyesaji wa kijinsia, unyenyesaji usio na heshima na kosa kubwa zaidi unasema ni kushiriki ngono bila ridhaa. Adhabu yake unaambiwa ni miaka maisha jela, lakini yeye mwenyewe amekaa na mashtaka yote kumi na mbili dhidi yake. Kwa hiyo mpaka sasa kesi inaendelea. Kevin Spacey, ana umri wa miaka 63 alikwepo huko Uingereza kwenye mahakama na wanasema kesi inatarajiwa wa kuchukua wiki zingine nne Patrick tukija kwenye masuala ya sanaa msanii na uchoraji na uchongaji wa Austria huyu Gustav Klimt alitoa picha yake ambayo iliuzwa sanamu yake kwa paundi milioni 85.3 hii ni kazi ya sanaa ya ghali zaidi unaambiwa kupigwa mnada barani Ulaya haijawahi kutokea pauni 8 lady Eh, yeah, iliuzwa kwa mnunuzi katika chumba cha Sotheby huko London baada ya mnada wa dakika kumi za mvutano kwa bei ya juu hiyo. Bei hiyo anasema inajumuisha pia malipo ya juu ya mauzo yanajulikana kama malipo ya ununuzi. Bila shaka, hapo awali wanasema mchoro wa bei gani zaidi ulipigwa mnada huko Ulaya ulikuwa le lebes nemfes Claude Monet, hebu ntaji nini lobasinoneflaclaude uh -huh. Monet Ufaransa. hey. <laughs> huu umeingiza dola milioni themanini nukta nne kwenye mauzo ya mwaka elfu mbili na nane Patrick, katika ripoti zako huna habari kumhusu Madona? Madona, ipo taarifa ya Madona. mm -hmm. Bate, kama unaofahamu Madona ampelekwa ICU wakisema kwamba ghafla aliugua ghafla, lakini wanasema nini kimemtokea Madona? Madona basi, hii ilikuwa ni ziara yake ya kimataifa, lakini akapelekwa ICU akiwa na maambukizi makali wanasema ya bakteria hili kulingana na meneja wake wa mwanamuziki huyo, yalikuwa mambo ni mabaya, na amekaa siku kadhaa kwenye chumba cha ICU lakini hivi sasa wanasema ana afueni kubwa, aendelea vizuri eh. taarifa yake huyu Guy Osari sema afya ya Madonna hivi sasa anaendelea kuimarika, lakini bado yuko chini ya uangalizi wa kimatibabu, na anaaminika anapata matibabu kwa hospitali moja huko New York City. hii ni kwa vyombo mbalimbali vya habari vya hapa biyahaba. Basi bila shaka atapata afueni na aendelee eh, na kazi yake ya kufanya uh, tamasha mbalimbali mbali. Basi tuwaage wasikilizaji wetu na kibao hicho Dimension. Aida Isa upande mwingine, Patrick na Sandey kwa pamoja tuna waageni, pamoja na msimamizi wa matangazo Mere Mgawe, tukiwatakia jioni njema.