The hits kutoka studio 15 hii ni VOA Express Naa, barabara kabisa, msikilizaji. Ukisikia basi hiyo kipengele, maanake ni kwamba ni wakati wa VOA Express moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani Washington DC, ikiwa ni siku ya Ijumaa, msikilizaji, Juni 30. Wengine siku hii wanaita furahi dai na saizi, basi saa za alasiri, wengine tayari wamekushaanza Ijumaa yao pale, nawambia Ijumaa barak, na wengine baada ya kupata swala yao ya Ijumaa, mambo mazuri kabisa. Sasa Ijumaa iko safi kushughulikiwa bila shaka basi, na mimi msikilizaji, nimekushajaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio langu. Jina ni Sunday Shomari na siko peke yangu na nyumba, niko na mzee wa kazi. Huyu anaitwa nani? Mzee wa kazi, mzee ni wewe. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Kwa hiyo wewe ni nani? <laughs> Mi naitwa Kennes Bwire. Msikilizaji, achana huyu kijana wa kazi, ama si mzee wa kazi, tokwa kijana wa kazi Aaaa a, msikilizaji, ni ile alasiri tu ambao tunakuletea tunapiga tunapiga nini, domo ama tunapiga tunapiga vitu, maanake tunachapa kazi, tunapiga domo kazi. Ni kitu kingine <laughs> <laughs> Tunakuja hapa tunazungumza nawe, tunakupatia taarifa ambazo zinaendelea na vile vile. Na wewe pia unatuambia kutoka upande wako, tukiyazungumzia naendelea kote duniani na kote ulimwenguni. Amekwambia kwamba Friday ni siku ya kufurahi? Hapana, Ijumaa ndio huwa inakuwa na siku nyingi sana unajipata umefanya kazi zaidi ya siku zingine zile zote, ili nataka kufagia kufagiafagia, uache dawati lako kama lipo safi, utakaporejea Jumatatu kwanza, eh, wiki nyingine mm, iwe hujabeba mizigo ya mwezi Juni kuelekea nayo miezi Julai. Unajua tunaanza mwezi Julai ko tunamaliza mwezi Juni leo. leo unakamilika. Kwa hivyo ni yani shughuli nyingi leo, Bwire. Juni ndio imetoka mpaka mwakani. Yeah, yani ule mwakangu mwezi wangu wa kuzaliwa unakuwa umeenda. Nitausubiri ita. ita. Sasa itakuwaje? na kwao tuna umalizaji, utafanya utaangusha pati ama Mm, hao ah, na na <laughs> oh, <nachinja> madia indaji <laughs> wa zamani hawa <laughs> bado wanafikiria kuwinda sungura na mbwa wengi, wanafiku, wana, wanaweka maumbwa wengi nyumbani kwenda kuwinda kasungura ka kamoja, alafu mbwa akimshika ule sungura e. Tutandike mkeka wa express. Bila shaka mkeka wa express, basi moja kwa moja leo, ikiwa ni kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hilo linasherekea eh, uhuru wao miaka 63 ya uhuru Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, nchi kubwa sana Afrika baada ya Nigeria nam, nchi yenye rasilimali nyingi. Nyingi sana, wamesema uh, rasilimali zote za Afrika zimejificha Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo na hiyo Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo anasema ndio mm. moyo wa Afrika, yani iko pale ikweta katikati kati kati, moyo wa Afrika, hiyo moyo uko pale, lakini ndio nchi ndio matatizo tena sasa chungu ina, sasa inakuaje? mm. Sasa basi tunaye hapa Mugisho na Ethani, huyu ni kijana kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa kujua pamoja na uhuru wao miaka mm. hii 63 wanaadhimisha nini, anachokiona mpaka sasa changamoto na nini kifanyike, pengine mm. tumsikilize yeye kwa upande wake. Mnapoadhimisha siku hii hali iko vipi? Ndio kweli, tutasema ya kwamba muda wa miaka makumi sita na tatu leo ya uhuru, ila wakongomani tunaendelea kuishi katika matatizo mengi sana. Ni kwamba uh, sawa vile hatuna huru, sababu uhuru ni kufanya mkongomani aishi ndani ya nchi yake akiwa na salama na amani na akipata kile anachokitafuta ndani ya nchi yake. Lakini uh, miaka makumi sita na tatu leo, ila Mkongomani akijali natafuta vitu vingi nje ya nchi ukiangalia uh, kwa hali ya usalama usalama ni mdogo ndani ya nchi ya Kongo, ingawaje tumefanya miaka makumi sita na tatu ambapo uongozi wa nchi huko ndani ya mikono ya Wakongomani, lakini kwa bahati mbaya Wakongomani hawafikie mkuweza, sisi wenyewe hatufikie mkuleta amani na usalama ndani ya nchi yetu sasa. Hmm, basi kwa upande wa vijana bwana, tunauliza kitu gani ambacho wanataka kuona baada ya hii miaka sitini na tatu ya uhuru, pengine kwake Nathan anasema nini? Kitu ambacho tunapenda kuona ni kwamba government yetu iweke miradi ambayo inaweza kuwasaidia vijana wawe na makazi ya upekee, hiyo ambayo tunasema ya entrepreneuria. Isiwe government tu ambayo inaongoza kwa ajili ya, ya kuwalipa watu mishahara ambazo hazifai wala nini, lakini inaweza kutia pia siasa kiuchumi ya kufanya watu vijana wawe wenye kujitegemea, wapate makazi ya kibinafsi, makazi ya ambayo inaweza husu biashara makazi ambayo inaweza husu makazi za mikono za kiufundi. Ili hiyo ni ombi kubwa, kwa sababu uh, tunaelekea pia hata kwenye uchaguzi, na kwa hiyo uchaguzi vijana wengi ni wenye kusema ya kwamba wanaweza kuwachagua watu ambao watawasaidia wapate makazi ya binafsi, ambao watawasaidia wafanye makazi ya mikono ile ambayo inaweza kuwasaidia kupata kitu chochote ambacho kinaweza kuboresha maisha yetu. Mm. Bila shaka unamsikia huyo Mogisho Nathan apati kitu cha kuboresha maisha baada ya hii miaka yote 63, yaani, sitini na tatu, tatu. Lakini ndio hiyo, Wakongo wakisema hivyo, wana maana miaka 63 bila shaka sana unazungumza lugha yao sasa. Mm, najua na, wakati anazungumza nao unapoelezea nikajiuliza, na vile tumezungumza mm, dhahabu zote na asiri zote mali zote ziko Kongo, yeah. Lakini benki kuu ya dunia inaandika kwamba asilimia sitini na mbili ya watu wote nchini Kongo, karibu watu milioni sitini maskini. Sasa hiyo inakuwaje? tutakuja kwenye swali baadaye, lakini basi sasa hivi tupate kibao cha muziki. Bwana, unajua express bila muziki usiku. Pata kibao hicho hicho cha Rick Hassani, huyo kile Slow number number, uh, number 1. Pata ah. Oh, ah sawa kabisa, au Kiarabu unasemaje tena? Nimeshika hiyo, ulinifunza Mambo hayo msikilizaji, my number one, hicho kibao chake Ricky Hassani, huyo msikilizaji, katika Express. Mambo ni mazuri kweli kweli kweli, ungesema na mm, ah, ah, uh, ah. Hey, kuna radio huko DRC <laughs> na radio kwa radio kwa moja shirika yetu kule, hey, number, uh. Uh. Hey, pia tunasikika, tunasikika kupitia radio wenedu Mm, mwenedu ipo Voi kule. Kule. Kule. Uh -huh. Oki, zungumza Kiswahili fasaha. uh -huh. Kule nyingine ningu... Tanga, Tanga eh uh -huh. Kwa hivyo sahii wako sebuleni kijiweni pale ngoana, tunawapenda sana, bila shaka. Sasa, Sasa, utajiri wa DRC 16 10 63 Hey, miaka sitini na tatu ya uhuru bado hakuna maendeleo. mm -hmm. Tunakuuliza wewe msikilizaji, nini maoni yako? Na tumekuomba uchangie nasi kupitia ukurasa wetu wa Facebook VOA Swahili. Umekubali kweli? Eh, ombi letu umelikubali na umeandika kuandika. Wanasemaje? Kambisa, umeandika sana naye Miriam Munji hapa anasema hii mambo ya mkoloni mambo leo anazidi kutawala DRC, na hivyo basi maendeleo ni nadra sana ya kupatikana. Anasema Jasper Jos, anasema maendeleo yatoke wapi kama wanapigana kila siku, vita ukiamka, vita ukilala. Haya, huyu Ulizendru anasema bana, ni ngumu sana, vyama tawala vinaweka mifumo isiyo ya kidemokrasia, sasa ndio matokeo yake, na kwa hivyo wanakuwa wa mawakala wa kuuza nchi za Afrika. hmm. Ndio mawazo hmm. yake hayo. Mwenebit Wilson Wildos anasema ukosefu wa uongozi bora nchini mwetu umetufikisha hapa, tunayo mali lakini umaskini unatukula. Martino Musa anasema ufisadi na kuingilia nchi zingine ndio imefanya DRC kutoendelea licha ya kuwa na utajiri mkubwa wa madini. Najua hilo uliolisema ni kama hili hapa analosema Marcel Kisinda anasema viongozi wanaoongoza DRC ni wa roho na wabinafsi tu, wanajijali wao, sisi hawatujali. Mm, haya, huyu mwingine Amani Mabano yeye anasema ana wazo tofauti mm. Anakwambia viongozi si wabaya mm -hmm. Ni hao mabeberu wa nje ya nchi ndio wasiotaka maendeleo ya Afrika, unaona eh? Anasema wanaleta vita hukote, alafu wanapora mali za Afrika, kwaiyo hakuna maendeleo kwa sababu hiyo, kwa mujibu wa Amani Mabano. Ananikumbusha mmoja hapo mchambuzi wetu aliniambia katika mmoja wako ya kipindi chetu hapa cha Kwa Undani kwamba waliopo mm. wanaopigana DRC ni mamuluki sawa na wale wa Rasia, wale wametumwa mm. e, maslahi fulani hivi. Eleja Nyambane anasema kwamba hata umoja wa Afrika nao umeshindwa na upo ulidai kwamba utakuja kusaidia. Sasa tutaendelea hivi hadi watakapofumbua macho yao na kusema kweli wanaijali DRC. Kwa sasa sioni haya. Paul Brown, Amerika picha ya gazeti <laughs> alafu akaandika vivile, akasema kwa kweli, Afrika hatukustahili uhuru. Kujitawala ni tatizo kubwa Afrika nzima. Alafu kaweka hiyo picha, nasema miaka sitini ya mahangaiko. Yaani, unaposoma maoni yao hapa kweli, mm. tuendelee tu. Victor na Mjabi unasema hao wanje ndio matatizo ya chanzo cha matatizo yaliyo Kongo na majir, majirani wetu wanasaidia majirani hao wanje kuiumbisha Kongo na kuendeleza uporaji. Jamani, waache kuwasaidia majirani kutupora. Madai yamekuwepo mara mingi, mm, ya lakini, kando na hayo madai, kuna nchi ambayo pia ilifikisha mahakamani, ikaamuliwa ilipe Kongo, Uganda. Kwa sababu gani? Ni kwamba walienda kule wakapigana na Rwanda na wakaiba mbao na madini. Hili lipo, limeandikwa kwenye hmm vyombo vyote na ipo katika mahakama ya umoja wa Mataifa na Uganda imelipa kiasi fulani cha pesa. Oh, basi waliamurishwa. E, okay, ukiamrishwa na mahakama lazima, mm, utii. Usipotii e, utakuwa na shida, utakuja kuyajua wewe mwenyewe. Bila shaka basi, mm. shukrani, wasikilizaji, kwa kutoa maoni yenu kwenye mtandao wetu wa Facebook. Tafadhali endelea kuchangia maoni yako, haya ni majadiliano yanaendelea na, na mazungumzo kwenye Facebook. Asanteni moja kwa moja Bwire. Sasa tuelekee kwenye habari za dunia. Mgodi wa shaba wa Mopani nchini Zambia ulipata hasara kubwa ya kifedha mwaka jana na pato lao kushuka. Mmiliki wa serikali ZCCM Investment Holdings alisema hasara zake za kifedha ziliongezeka hadi dola milioni 298 kutoka dola milioni 74.2 kwa mwaka 2021. ZCCM ilisema katika ripoti ya fedha iliyotolewa Alhamisi, pato la shaba ilishuka hadi tanis, tani 72694 kutoka tani 87618. NATO inajaribu kuchagua kiongozi mpya kwani muda wa katibu mkuu wa sasa John Stoltenberg unatarajiwa kumalizika baadaye mwaka huu. Hata hivyo, baadhi ya nchi wanachama wanataka Stoltenberg asalie ili kuupa umoja wa nchi za magharibi utulivu wakati wa vita vya Russia dhidi ya Ukraine. Stoltenberg, waziri mkuu wa zamani wa Norway, ameongoza NATO kwa miaka tisa. Muda wake tayari umeongezewa mara mbili, hivi karibuni mwaka jana, kufuatia uvamizi wa Moscow nchini Ukraini. Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa limeidhinisha azimio litakalozalisha chombo huru kubaini kilichotokea kwa zaidi ya watu wapatao laki moja thelathini elfu kupotea kwa sababu ya mzozo nchini Siria. Ni jibu muhimu kwa maombi ya wanafamilia na wapendwa wao. Kura katika baraza hilo lenye wanachama 193 duniani siku ya Alhamisi ilikuwa 83 kwa 11 na 62 hawakupiga kura. Miongoni mwa waliopinga azimio hilo ni Siria ambayo ilisema haitashirikiana na chombo hicho kipya. Russia, China, Korea Kaskazini, Venezuela, Cuba na Iran pia zilipiga kura ya hapana. Na rais wa zamani wa Brazil, Jair Bolsonaro, atafahamu leo Ijumaa ikiwa na mustakabali wa kisiasa katika nchi hiyo ya Amerika Kusini. Mahakama ya juu ya maswala ya uchaguzi inamshtaki Bolsonaro kwa tuhuma kwamba alitumia vibaya ya mamlaka yake katika uchaguzi wa mwaka jana kwa kutoa madai yasiyo na msingi kuhusu usalama wa mfumo wa kielektroniki wa upigaji kura wa Brazil, ambao ulisababisha uvamizi wa wafuasi wake kwenye ikulu ya rais, bunge na mahakama ya juu Januari 8. Majaji watatu kati ya saba wa mahakama hiyo walifanya maamuzi siku ya Alhamisi dhidi ya Bolsonaro. Wingi wa madai, eh, majaji unahitajika ili kumtia hatiani, jambo ambalo litamzuia wagombea katika ofisi ya umma kwa miaka minane. Mapenzi matamu bana, sijazoea kubembelezwa unavyondekeza bwana upendani mkupe wana kina safari na Lola wakuite na wewe baba. Mm, ni vingi tumepitia, matosi na wivu nimejionea, nikavumilia. Jina na pesa nilizopata, na mimi nikakuvimbia, ila kwako sitoki. Nilikuwa naona mjadala kwenye mitandao hmm. siku mbili zilizopita, watu wakijadili sana, mbona mziki wa Kenya haugongi sana, hauvumi sana Afrika Mashariki. Mimi kazi yangu ilikuwa tu kusoma no. kazi yangu siweki maoni, nasoma wala napita. Hii huu ni mojawapo moja, msanii wa Kenya ambaye akianza kuimba mashairi yake, tungo zake, maneno yake anavyopangilia, na sauti yenyewe sana, nani? Sana sana mm. Nadia Mukami ametamba sana huyu, na kibao chake si rahisi na Radio Love. Na alikuwepo hapa Washington DC mwaka juzi akitembea akifanya ziara, ama hakika ni mwanadada ambaye anaimba vizuri sana. Anaimba na nani huyo? Anaimba na mzee wa kazi Aro Boy, au wengi wanafahamu jina lake kamili Ali Yusuf na pusema, ni mtu na... He, jimutu, mkwake. Mkwake. Ha, oh, wanajua kukusanya wanaweka katika kibeti kimoja moja, mm, ah, kabisa vizuri, ama kwa hakika kibao safi kabisa hicho, basi raha eh, kinatupeleka kwenye nini, kwenye jicho letu, madaitu, jicho letu mm, jicho letu katika mada yetu jicho letu leo mm. Anasemaji jicho letu hapa sasa, katika jicho letu uh, dada yetu Lucy Patrick anazungumzia mwalimu Kristofa Mwakibete anayezungumzia namna ya kuadhibu wanafunzi badala ya kuwatandika viboko. Madhara ni mengi kuliko faida ambazo tunazipata kutoka kwenye hizo adhabu. Kwa mfano wa madhara ni kama vile vifo, ambavyo mara nyingi mwanafunzi anapopigwa anaweza kafariki anapokuwa anapata adhabu, kwa sababu nakuata, ujui huyu mtoto unayempiga ana matizo gani ya kiafya. Kwa mwalimu anapokuwa anaaplai adhabu ya viboko anakuwa hajajua hata mtoto ana utimamu gani wa kiafya kuhimili adhabu wanayoitoa ambayo ni ya viboko. Lakini pia adhabu hizi zinaonekana kwamba pia zina udhalilishaji mwingi ambao wanawafanya wanafunzi pia wasipende, hizi adhabu zinawafanya waondoke kwenye uwepo wa kujifunza pia. Lakini pia hizi adhabu zinaweza zikasababisha wanafunzi kuacha masomo, mazingira yakishakuwa ni magumu na anayompelekea kudhalilishwa basi anatafuta njia ya kuacha masomo, jambo ambalo linakuwa sasa ni kubwa zaidi. Kuna umuhimu wowote wa kutumia adhabu ya viboko kwa watoto, na je hii inasaidia watoto kuwa na nidhamu? Kwa kawaida tunasema viboko vinatumika katika kumaintain au kurekebisha discipline ya mwanafunzi nidhamu, ni bado hatuna uhakika kwamba viboko hivyo vinatibu matatizo ya aina zote shuleni. Katika utoaji wa adhabu pengine inahitajika taaruma kwa mwalimu, ubunifu, lakini pia huruma na heshima, ili e, kujua ni adhabu gani inafaa kwa kosa gani, ipi namna nzuri ya kuweza kumwadabisha mtoto bila kumuumiza au kumwathiri. Na vile vile wazazi wafanyeje kuhakikisha watoto wanakuwa na nidhamu kuanzia nyumbani? Kwa kuanzia, mi nafikiri kwamba, kwa kuanzia kwa malezi ya kutoka nyumbani ndio muhimu zaidi, kwa sababu mara nyingi wenzetu ambao wamepiga hatua kukomesha hiviboko nchi za wenzetu ka Ulaya, nafikiri kwanza walianza kwa kuwaelimisha watoto wajitambue, watambue wanachokifanya, ndio wajitambue wenyewe, ndio itakuwa rahisi. Kama watoto watakuwa wanajitambua, itakuwa rahisi hata wa wanafunzi, hatutategemea kwamba hatu kutakuwa na makosa mengi ya kinidhamu mwanafunzi atambue kwamba elimu inamsaidia nini. Tutoke kwenye hizi elimu za kulazimishana, kwamba mwanafunzi analazimishwa kufanya hiki, kusoma hiki au kitu ambacho pengine hayuko wili. Tutengeneze mazingira ambayo yatafanya ya mwanafunzi aelewe kwamba hiki ni sehemu ya wajibu wake, anaweza akafanya kwao. Badala ya kufikiria sana namna kuadhibu, tufikirie namna zaidi ya kutosababisha makosa, kupunguza makosa wanafunzi wasikose. Kwa hiyo tunapozungumzia so, habari ya kwamba namna gani tufanye ili tuweze tutoa, au ni adhabu gani nzuri ambazo wanafunzi wetu zikamsaidia zika, cha msingi, mimi nafikiria zaidi kwamba tuwaelimishe watoto kujitambua zaidi. Mm, Lucy Patrick ameangazia kitu kizuri sana, si kutandika tandika viboko tu, kuna njia nyingine, kuna wanafunzi wengine sugu <laughs> <So> tandikai. <laughs> <laughs> Yani unapiga lakini amna kitu unaharibu zaidi, unatafuta adui sasa. <laughs> Hii rekodi ambayo inakuja naipenda sana. Dayamona Dijakopa wanazungumzia wala watu ambao hawana aibu, wanavuruga maisha ya watu, hawana haya, wanazungumzazungumza vibarazani. Nasema nasema nawe wewe haya, tu ambao una hizo tabia, sikia vitu Haya basi, tu mwelekeza ananiambia achana <laughs> na, na kuimbaimba ku imba, twende. Hapana, nampenda tu sana Diamond na Dijakopa, na anakumbusha mchekeshaji anaitwa Profesa Hamo. Sasa a, katika masuala hmm. ya elimu, anatuambia ya twende elimu, michezo, kwamba tuangazie, namna Adeda ametuangazia masuala ya mchezo wa rugby, ambayo anaendelea Kisumu, Kenya. Asante sana wenzangu, tuanze na riadha ambapo msururu wa mashindano ya riadha ya Diamond League anaingia awamu ya sita hivi leo huko Louisian nchini Switzerland. Wanariadha kadhaa wa Kenya wanatarajiwa kushiriki baada ya kukamilisha mashindano ya kitaifa yaliyoandaliwa wikendi iliyopita jijini Nairobi. Bingwa wa dunia katika mbio za mita elfu tano kutoka Uganda, Joshua Cheptegai, bingwa wa mbio za mita mia nane wa Kenya, Neili Mora, na bingwa wa mbio za mita mia moja kwa wanawake barani Afrika, Marie Jose Talu kutoka Ivory Coast, Toby Amusan, bingwa wa mbio za mita mia moja na kumi kuruka viunzi kutoka Nigeria, wanatarajiwa kuzichana hivi leo usiku masaa ya Afrika Mashariki wengine kushiriki ni pamoja na Faith Kipyegon anayeshikilia rekodi ya dunia katika mbio za mita 1500 na 5000 na pia raia wa Botswana Tebogo Letsile ambaye ni bingwa wa mita 100 kwa chipukizi barani Afrika, lakini raundi hii atakuwa anazichana kwenye mita 200 akipambana na Andre de Grasse wa Canada. Tuingilie raga ambapo vilabu mbalimbali mbali vya mchezo wa rugby sevens nchini Kenya zimewasili mjini Kisumu kushiriki kipute cha rugby sevens maarufu Dala Sevens kitakachofanyika wikendi hii timu ya KCB ambayo imekuwa ikiandikisha matokeo mazuri kwenye mashindano hayo inatarajia ushindani mkali kutoka kwa mahasimu wao wa jadi Mwamba, Harlequins na Homeboys. Timu mbalimbali mbali za vyuo vikuu, vilabu vya kujitegemea na taasisi mbalimbali zinatarajiwa kushiriki kwenye kipute hicho kukutanisha zaidi ya vilabu 18 vya raga ya Sevens nchini Kenya. Dala Sevens ni mojawapo ya misururu ya rugby Sevens ambayo huandaliwa nchini Kenya, hii ikiwa ni awamu ya pili ya pili misururu hiyo baada ya mji wa Eldoret kuandaa awamu ya kwanza. Wikendi ijayo Mombasa itaandaa Driftwoods kabla ya awamu ya Prince Lu huko Nakuru na Kristi itakayoandaliwa mjini Nairobi mwezi wa nane. Tumalizie na burudani ambapo msanii wa Kenya ni Viri the Storyteller anatarajiwa kuzindua albamu yake Inside Out hapo kesho kwenye bonge la show kuandaliwa jijini Nairobi. Hii itakuwa live performance ambapo Niviri ambaye yuko chini ya Soul Generation atakuwa anaachia albamu hiyo yenye nyimbo 15. Niviri aliyewaongoa sana mashabiki na ngoma zake nyingi, ikiwemo Nikita, atapiga show na mwenzake Ben Soul ambaye pia ameachia albamu mpya kwa jina The Lion of Suda, na pia Alibi kijana wa Mombasa anayesifika sana na ziki la nazi kama anavyopenda kuliita huko. Hayo ya kijiri. Msanii wa bongo Ali Kiba yuko pwani ya Kenya ambako anatarajia kusherehekea miaka ishirini katika tasnia ya mziki. Sherehe za King Kiba mwandani mkubwa aliyekuwa gavana wa Mombasa Hassan Joho zitaandamana na shoo katika mgahawa mmoja mjini Malindi, pwani ya Kenya. Wakati huo huo, vijana ambao wametokea kuwa maarufu sana katika ukurasa wa kijamii wa TikTok pwani ya Kenya pia nao wanaandaa sherehe katika mgahawa wa Moonshine, Mombasa, ambako wamemwalika msanii butros butros; ametesa sana na kibao chake cha Angela na atakuwa anawatumbuiza vijana ambao wako katika likizo ya katikati ya muhula. Mimi ni Collins Liberty Adede kwenu Washington Adede, tunasema asante. Amekusanya kapu kwelikweli, sio mchezo. Haya, hmm. Tuangalie bwira yanayojiri mitandaoni kabla tujaondoka hapa studio. Najua ni mengi sana Ijumaa hii, niambie, kuna kijana anamkwaza mkwaza adede anaitwa e, nani, Reece James, kisa lake nini? Ule beki wa Chelsea, kisa na maana Kaulizwa ukiambiwa uenda asana utaenda kusema hell no. Aya, a, hiyo ndio anatanda sana anatamba. Anatamba. Anatamba. anatamba kwenye trending zaidi hmm. E, Ris James anatamba kote duniani namba saba kwa kusema tu hivo Arsenali helno no siendi e. Na sasa Arsenali wanamshambulia, mashabiki wanaambia, nani kakwambia tuna kuhitaji? nani kakwambia utletee <laughs> nuks ya Chelsea. Arsenali anatamba sana. Reece James wanamjadili sana katika e, masuala ya mchezo, pamoja na anaita kalbali, kulibali, kulibali, kulibali. ameenda ule arabia ameenda, yeah, Saudi Arabia yeah. Saudi Arabia. Arabia. Yeah. akawa mungwana akasema, mimi kilichonileta hapa ni pesa. Hataki kumdanganya mtu. Kilichonileta ni pesa na ninataka hizi pesa, kwa sababu kule kwetu mzaliwa wapi wapi kule kule kwetu, kwetu watu maskini wanahitaji pesa, hawataji sifa mm. Kwa hivyo mimi kilichonileta hapo kutoka Uingereza ni pesa. Nini kinatamba upande wako? ni mengi anatamba, lakini muda nao unakwisha ah. Kennes Bwire basi moja kwa moja kutoka studio lango, jina Sandey Shomari, upande wa pili Aida Isa na msimamizi Meri Mgawe, nawatekea wote Juma Njea, msikose kusikiliza mm, kwa undani na matangazo yetu ya baadaye ya Live Talk. Sikiza vitu vya Diamond hivyo tunakuacha navyo haya, anasema nawe <muchini> kwa heri.