Mushkilo, kaila, kata, ado, weda, dhudu. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ngwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza, tunakusomea habari za dunia. hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Uh, kwa hakika sio uh, Patrick Ndwima Ndwimana kwenye uh, mitambo mbali, ni mimi Harizon Kamau nikikusomea uh, habari za kimataifa na kisha baadaye tutapata uh, salamu na muziki kutoka hapa Washington DC, ikiwa sasa ni saa tatu za usiku saa za Afrika Mashariki maafisa wa Baltimore, Maryland wamesema kwamba takriban watu wawili wameuawa na wengine ishirini na nane kujeruhiwa baada ya kupigwa risasi wakati wa sherehe kwenye kitongoji kusini mwa mji huo wa Brooklyn Homes katika kitongoji cha mji huo wa Baltimore. Ripoti za polisi zinasema kwamba watatu miongoni waliojeruhiwa wapo katika hali mahututi. Meya wa Baltimore Brandon Scott ameambia shirika la habari la CNN kwamba tukio hilo linaangazia umuhimu wa kushughulikia tatizo la umiliki wa bunduki na sio mjini humo pekee, mbali kote nchini. Kaimu mkuu wa polisi wa Baltimore Richard Wooling amesema kwamba eneo la tukio halikai vizuri, akiongeza kuwa watu ishirini miongoni mwa waliojeruhiwa waliweza kutembea wenyewe hadi hospitalini. Mayor Scott ametoa hotuba akisema kwamba hawatapumzika hadi wapate waliotekeleza wali ukatili huo. Ameongeza kwamba anatumia, anatumai kwamba waliotenda wanafikiria kuhusu uhai wa wale waliopoteza maisha yao. Mazishi ya kijana mwenye umri wa miaka 17 aliyeuawa Jumanne na polisi kwenye kitongoji cha Paris cha Nanter nchini Ufaransa yamefanyika Jumamosi. Kupigwa risasi kwa kijana huyo kwa jina Nahel mwenye asili ya Algeria na Moroko kulipelekea maandamano makubwa, wakati baadhi ya wakazi wakidai kuwepo kwa ubaguzi wa rangi nchini humo. Mama ya Nahel, wakati akizungumza na televisheni ya France 5, alisema kwamba polisi alipoona kijana mdogo mwenye sura ya kiarabu alitamani kumtoa uhai. Afisa aliyetekeleza mauaji hayo hata hivyo ameomba msamaha kwa familia. Ripoti ya polisi inasema kwamba maandamano yalipungua jumamosi usiku, wakati watu takriban mia saba wakizuiliwa kulinganishwa na elfu moja mia tatu waliokamatwa ijumaa usiku. Maafisa wamesema kwamba maafisa uh, elfu arobaini na tano uh, wa polisi walitumwa kote nchini ijumaa na Jumamosi ili kutuliza hali. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa imesema kwamba maandamano hayo yanatoa fursa kwa Ufaransa kutathmini tatizo la ubaguzi wa rangi miongoni mwa maafisa wake. Unaendelea kusikiliza Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Wanasiasa kadhaa pamoja na wanaharakati wa kisiasa nchini Kambodia wameondoka kwenye vyama vyao na kujiunga na chama tawala cha Cambodia People's Party kabla ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu Julai mwaka ujao, wakati kukiwa na madai ya tishio la ukandamizaji kutoka kwa serikali, hali inayotoa changamoto kubwa kwa viongozi wa upinzani waliobaki. Me, serikali iliondoa chama kikuu cha upinzani cha Candlelight kwenye kushiriki uchaguzi huo, hatua iliyopelekea wanachama wake kuhama kwa haraka. Hata kabla ya hatua hiyo kuchukuliwa, wanasiasa walikuwa wakiondoka kwenye upinzani kwa wingi, wakati waziri mkuu Hun Sen akiandamana na baadhi yao uh, wakiandama na kesi za mahakama, ukamataji, pamoja na kupiga, kuwapiga katika miezi ya karibuni. Msemaji wa chama cha Anakisia kwamba asilimia kumi hadi kumi na tano ya viongozi wa chama hicho wameondoka. Hizo zilikuwa habari za kimataifa. Jina langu likiwa Harrison Kamau, napo napomkaribisha Meri Mgawe tayari kabisa kukuletea salamu na mziki. Yote haya yanafanyikia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. <muchilis> Karibu msikilizaji katika kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka VOA Swahili hapa Washington DC studioni. Leo si mwingine ni mimi Meri Mgawe. Nakwita uwe nami kuanzia mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kupata salamu zako zikisomwa na vilevile vile kuburudika na muziki unaoambatana na kipindi hiki basi mpenzi msikilizaji, bila kupotezea wakati, naomba nikamate barua yako. Wewe Ngalama Maluta unasema mdao mkubwa wa VOA toka Isolo, Magu, Mwanza, Tanzania, na siku ya leo moja kwa moja unataka kurusha salamu zako ziende kwa Mandela Mushi, Salimu Mwanjuma wakiwa nchini Kenya. Wengine waliwasalimia siku ya leo ni Nazaeli Madede na Mala Joas na Daniel Malei akiwa Tanga, Tanzania. Umemkumbuka Deus Ngaya, Elipenda Mwanyika akiwa Kilimanjaro, huku Msau Deus Deus kule Kilimanjaro na vilevile unamkumbuka Mkuishindie akiwa Kayuni. Unatuma salamu zako kwa Daudi Nkuba Sawaya, Nkuba Shangebe na vilevile vile Kasoro Rundirukira akiwa DRC Congo. Unasema Mwana Nzengo jenga kijiji, ujumbe wa VOA mtambo mkubwa. Mimi ni Ngalama Maluta, nami nakubaliana na wewe kabisa, VOA Swahili mtambo mkubwa unaekupeperushia salamu moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Naichukua barua yako si mwingine, Sayenda Mabula Magesha. Unasema unatokea Shibalanga, Geita, Tanzania. Basi siku ya leo unataka salamu zako moja kwa moja ziwafikie wafuatao, na umeanza na mke wako mpenzi aitoe Grace Simoniseni. Umemkumbuka Rosi Malima Lenga Chapati Elimatha Daniel na Gaimbe Mbonda Ntemiseni, umetuma salamu kwa mtu pesa Mwana Mbuke, huku msaau Timoth Jamaica na Benjamin Mpuka. Wengine waliosalimu siku ya leo ni Christopher Mlekela, Nyanda Mayala, Magembe Joseph Buloto na Makule Hussein. Umewatumia salamu Cyborg, Jeventus Joas Ntalima na Bahambe Boti. Unajema, unasema ujumbe, mimi ni maembe nyaki, natokea huko Geita, Tanzania. Leo natuma salamu zangu moja kwa moja kutoka hapa, barabara kabisa, kama nivyokudokeza mpenzi msikilizaji, ambaye pengine tu ndio anajiunga na kipindi hiki kupitia VOA Swahili hapa Washington DC, kipindi hewani. Ni salamu na muziki, kama kawaida tunapeperusha salamu zako tukiambatanisha na muziki. Naishika barua yako, wewe unaitwa Nazaret Mwakipembe, unasema niko Tukuyu, Mbea, Tanzania. Mm, barabara kabisa kwa wazangu huku nami basi kwa, na kwa upendeleo mkubwa naikamata salamu zako, nawe unasema unataka ziende kwa fojeli Mwamloka unamsalimu Nai Siobela, umetuma salamu kwa Utahiwa Busisi, kwa Filbert Kieshambi na Godfrey Kayago. Umetuma salamu kwa Vasco Mwakiusa, unamsalimu James Mzalendo, Aidan Biarugaba na vilevile vile Mfage Mbise. Umetuma salamu kwa Jacob Alai na Pascal Lucas. Ujumbe unasema tuzidi kukumbukana kupitia VOA Swahili. Basi, kama nilivyosema, salamu bila muziki mambo yaendi. Pumzika kidogo, jiburubishe na muziki. majirani wote wamechoka, chumba cha Shukrani msikilizaji wa VOA Swahili. Basi kibao safi kabisa hicho kutoka kwa muziki anayebamba kweli, kweli. Tuendelee na kipindi chetu, nashika salamu zako wewe Rose Masawe, unasema wewe unatokea Kilimanjaro hapo Tanzania. Basi salamu zako unataka ziende kwa Victor Mselabuye. Umemkumbuka Kimbobedi Zenobi, unatuma salamu kwa Baraka Maganga, unamsalimu Mzee Joseph Sindano, James Tano, Thomas Mayunga na vilevile Muhamed Kachuru wengine uliowakumbuka siku ya leo ni Elias Range Magike, Letisha Shilogile, Revocatus Ravaeli na Frank Shawa. Umewasalimu Mama Sorongai, Mama Justina, Christina Paul Wakatolo na Mico Longa. Wengine uliosalimu ni Jafet John Fundi na Maronga Shaban. Ujumbe unasema wazazi walezi, tusomeshe watoto maana ndio taifa la kesho. Mmoja kwa moja anaruka mpaka pale DRC, naikamata barua yako Goti Mayamba unasema wewe unatokea Kivu Kaskazini, unarusha salamu zako siku ya leo kwa Kakoli. Kakoli akiwa hapo hapo Kivu Kaskazini, Marivuka Saitani akiwa Kivu Kaskazini. Wengine waliwakumbuka ni mke wako John Kainda akiwa pale Kigoma, Tanzania. Umetuma salamu zako kwa wakimbizi wote walioko pale Rwanda, unasema ujumbe, tukumbukane kupitia salamu na muziki naishika barua yako Joita Makete, nayo pia watokea huko DRC, hapo hapo DRC. naikamata barua yako Ndaika Maisha, wewe unasema unatokea hapo hapo Kivu Kaskazini. Ujumbe wako siku ya leo unataka kuwakumbuka wana salamu wote wa VOA Swahili, unasema tukumbukane kupitia salamu lakini vilevile vile umetuma salamu kwa mtoto wako mpendwa Maria Kainda, yeye huyu anatokea hapo DRC. Umetuma salamu kwa mke wako mpenzi akiwa hapo DRC, hukutaja jina lake, lakini unasema mama, pokea salamu. Unatuma salamu zako vilevile kwa Jai Kayanda, huyu anaendesha gari kubwa la mizigo kati ya Dar es Salaam na vilevile DRC. Unatuma salamu zako kwa Kai Mayanda, huyu akitokea pale Nairobi Kenya. Namtumia salamu rafiki yako mpenzi al unzali sali unasema, huyu anatokea pale Kahama, Tanzania, pokea salamu, mwana salamu wa siku nyingi. Unakamata salamu nyingine, unasema mimi nataka kumsalimu siku ya leo Jati Mayanga, huyu akiwa hapa DRC. Natuma salamu kwa Sai Makaya akiwa DRC. Ujumbe unasema vya, vijana tuache kukaa bila kazi, tufanye kazi, ndio nguvu kazi, barabara kabisa. Nam, nashika barua yako si mwingine, unasema wewe ni salamu zako, waziri wa shida na mipango ya gafla, sali bunzali sali. Naona wewe umetoka kutumiwa salamu muda mfupi tu uliopita, unatoka pale Bulinge Kahama Tanzania. Kwanza kabisa unasema ni kwa mama yangu mzazi oh, huyu hapa akiwa hapo Tanzania. Unatuma salamu kwa Ngolo bunzali sali, Limi bunzali sali, Pili bunzali sali, Maritina bunzali sali Gogo Bunzali Sali na Thabita Bunzali Sali analea wa umewakumbuka, wana ndugu zaidi umetuma salamu pia kwa Weja Bunzali Sali, unasema hii ni familia ya Mzee Busali sali. Unawakumbuka marafiki zako. Simu ingine ni fikiri Dario Ngakala. Umemkumbuka Mpelo wa Sekela, mwalimu Kennedi Mpemba, mzee Joseph Sindano Lenga chapati na mashaka Sube Nkonole. Umetuma salamu kwa Machenji Lupemba, natuma salamu kwa Kasim Kishuda. Ujumbe unasema ninawatakieni amani popote pale ulipo, na ushirikiano bila shida kweni na raha siku zote. Na shika barua yako dada Kainda, unasema we unatokea eh, pale Kisii, Kenya, moja kwa moja unataka salamu zako ziende kwa Keus Nchanda akiwa hapo Kisii Kenya. Umemkumbuka Makori Junior akiwa Kisii Kenya. Unamkumbuka vilevile Nthoko Kiboti akiwa hapo Kisii Kenya. Wengine uliwakumbuka siku ya leo ni Bozire Mosisi, huyu unasema anatokea pale Nakuru. Unatuma salamu zako kwa ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo nchini Kenya. Ujumbe unasema pokeeni salamu, lakini msiache kutuma salamu. Tukiwa tunaendelea na kipindi hiki, mpenzi msikilizaji, ni kukumbushe kidogo tu, unaweza kutuma salamu zako kwa kupitia mitandao yetu, na vilevile unaweza kutufuatilia katika vipindi vingine. Tembelea mtandao wetu wa www voa swahilicom. Tunapatikana pia katika Facebook na Twitter ili tuwasiliane zaidi na kamata barua yako Dati Mainga, unasema moja kwa moja, leo natuma salamu zangu kwa Nyanda Mayala, namkumbuka Bakari Salia akiwa Tanzania. Wengine liwakumbuka siku ya leo ni Maige Mbonda akiwa hapo Tanzania, namkumbuka Shaban Langwa akiwa Tanzania naruka mpaka pale DRC na kwenda namtumia salamu Malivika Kayanda akiwa pale DRC. Umemkumbuka Lupemba Kasi akiwa hapo DRC. Mwingine uliomtumia salamu ni Joti Mayaka akiwa hapo DRC. Ujumbe unasema kila laheri, nawatakieni sikukuu njema ya Id, lakini ilishapita, lakini bila shaka hakuna ubaya kutuma salamu hizo kwa wasikilizaji wetu. Basi tupate kibao cha muziki. Sitaki mwingine msini waze, namtaka moja, simtaki mwingine msini waze, ah. sana msikilizaji, unaendelea kutusikiliza moja kwa moja kutoka VOA Swahili hapa Washington DC. Kipindi yewani ni salamu na muziki. Basi baada ya kibao hicho safi kabisa ni kamate barua yako wewe, waziri Kaitata, unasema unatoka pale Dar es Salaam Tanzania, unatuma salamu kwa wana salamu wote walioko Temeke Club. Unawakumbuka siku ya leo, unasema kazi ndiyo mafanikio yetu unatuma salamu kwa Asha Shaban akiwa pale pale Dar es Salaam Tanzania. Walioko Tabora ni Mohamed Mwinyi Mwemsalimu Ndula Salome naye pia anatoka Tabora huku, Msaau Fikirini Dario Gakana umemtumia salamu Rotai wa Busisi unamkumbuka Mage Mbise Majari wa Busisi Saenda Mabula Magesha na Mchana Jeni Mchana popote pale walipo. Ujumbe unasema wana salamu, tukumbukane. Naikamata barua yako Victa Magori, wewe unatoka pale Kigoma Tanzania. Moja kwa moja, siku ya leo unasema, nikiwa hapa katika kambi ya wakimbizi niko na raha tele, na nataka kuwakumbuka wakimbizi wote nilioko nao kutoka hapo DRC, tukiwa hapa katika kambi hii nchini Tanzania. Unatuma salamu zako kwa baba mdogo Diko Madiko akiwa hapo DRC. Umemkumbuka Shianda Makaya akiwa hapo DRC. Umemkumbuka Silveta Francisco akiwa Tanzania. Wengine uliwasalimu ni Dario Gakala. Moja kwa moja unasema pokeeni salamu, ninawakumbuka kupitia kipindi hiki cha salamu na muziki. Unasema naomba kuwakumbuka mwanangu mpendwa akiwa pale DRC, anaitwa Jessica Mayaka na mwingine ni baba yako mdogo Johni Matika akiwa hapo DRC. Unasema pokea salamu kutoka kwangu. Na kamata barua yako Miraji Zakaria Mjangwa. Wewe unatoka Tanzania. Moja kwa moja siku ya leo unatuma salamu zako kwa waziri wa mambo ya salamu unasema ni Mheshimiwa Deus Masunga. Haya umempa jina la waziri huyo na bila shaka ni cheo kikubwa kweli kweli. Mwingine uliyemsalimu ni Juventus Joassin Talima. Umetuma salamu zako kwa Diki Mayanda, hao wote wakiwapo Tanzania. Unawakumbuka siku ya leo, si mwingine ni Silvetto Francisco, hao pia wakiwa Tanzania. Unamtumia salamu Sidia Fuguru akiwa Tanzania. Wengine uliowakumbuka ni Jaita Makaya akiwa Mwanza hapo Tanzania. Umemkumbuka Shukuruni Michael akiwa pale Mombasa, Kenya. Ujumbe unasema pokeni salamu kupitia kipindi hiki cha salamu na muziki, na tukumbukane kwa njia ya heri. Unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka VOA Swahili hapa Washington DC. Muda unakwenda mbio lakini sitaacha kuikamata barua yako mkononi mwangu. na kuta wewe, Kaita Mayanda, wewe unatokea hapo, moja kwa moja unasema unatokea Mombasa, Kenya. Ujumbe wako siku ya leo unataka watu wapeane salamu kupitia VOA Swahili Washington DC. Salamu nyingine unataka ziende kwa mashaka Subi, unasema huyu anaenda kule, huyu yuko kule Tanzania. Mwingine uliomkumbuka si mwingine, ni nasoro akiwa hapo Tanzania umetuma salamu zako kwa ndoto kushanga akiwa hapo Tanzania. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia salam na muziki, na basi kufunga dimba. Naishika barua yako, unasema naitwa ngusa mleba wa Igunga, Tanzania. Moja kwa moja salamu zako siku ya leo unataka ziende kwa Abubakar Ngeresi, Letisha Sigolile, Fitina Paulo na Mbuga Peter Bucheyeki. Umemkumbuka nkakule wa nkakule na ndoto kushanga Barabara kabisa. Kipindi cha salamu na muziki ndio kinatia nanga, kinafika ukingoni kwa siku ya leo tu. Mimi hapa studio naitwa Meri Mgawe na Kusii. Mpenzi msikilizaji, siache kusikiliza vipindi vingine vinavyoendelea hadi wakati mwingine tutakapokutana katika kipindi cha salamu na muziki siku ya leo, na kutakia usiku mwema na wakati mwema, pata kibao cha muziki. Safi sana. Ilikuwa ni kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa VOA, uh, kikiletwa kwako naye Emery Mgawe. Natumai kwamba umepata kuwa unawapenda na vilevile kufurahia muziki ambao umekuwa ukitanda kweli wakati wa salamu hizo na muziki. Wakati kabla ya kumaliza mambo tulionayo hivi leo, basi tuangalie kwenye taarifa za kimataifa. Wanasiasa kadhaa pamoja na wanaharakati wa kisiasa nchini Kambodia wameondoka kwenye vyama vyao na kujiunga na chama tawala cha Cambodia Peoples Party kabla ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu Julai 2023, basi wakati kukiwa na madai ya tishio ya ukandamizaji kutoka kwa serikali, hali inayotoa changamoto kubwa kwa viongozi wa upinzani waliobaki. May, serikali iliondoa chama kikuu cha upinzani cha Candlelight kwenye ushiriki uchaguzi huo, hatua iliyopelekea wanachama wake kuhama kwa haraka. Hata kabla ya hatua hiyo kuchukuliwa, wanasiasa walikuwa wakiondoka kwenye upinzani kwa wingi, wakati waziri mkuu Hun Sen akiandamana na baadhi yao akiwandama na kesi za mahakama, ukamataji pamoja na kupigwa katika miezi ya karibuni. Msemaji wa chama cha anakisia kwamba asilimia kumi hadi kumi na tano ya viongozi wa chama hicho wameondoka. Msemaji wa chama tawala Soko Aisan kwa upande wake amesema kwamba maelfu ya wafuasi wa upinzani pamoja na maafisa wengine wamekuwa wakijiunga na chama hicho ndani ya mwaka mmoja uliopita, ingawa hajatoa ushahidi wowote. Mataifa hamsini na saba ya Kiislamu Jumapili yamesema kwamba juhudi za pamoja zinahitajika ili kuzuia kudhihakiwa kwa kitabu kitakatifu cha Korani wakati wakiomba sheria za kimataifa kutumika kusitisha chuki za kidini kufuatia kuchomwa kwa Korani wakati wa maandamano ya hivi karibuni nchini Sweden. Taarifa kutoka kwa Baraza la Ushirikiano wa Kiislamu, ambalo wingi wa wanachama ni kutoka mataifa yenye wingi wa Kiislamu, kimetolewa baada ya kikao maalum cha kuzungumzia suala hilo kumalizika mjini Jeda kule Saudi Arabia Jumatano wiki iliyopita. Mwanaume aliyekuwa kwenye maandamano alichoma Kurani nje ya msikiti uliopo katikati mwa mji wa Stockholm Jumatano, ikiwa siku ya kwanza ya sherehe za Kiislamu za Eid al Adha. Tukio hilo lilikabisha Uturuki, ambao ni mwanachama wa baraza hilo la Kiislamu na ambao Sweden inahitaji uungaji mkono wake katika kujiunga na NATO. Polisi wa Sweden awali walikuwa wametoa wa kibali cha kufanyika kwa maandamano hayo, lakini baada ya tukio hilo mshukiwa alikamatwa na kufunguliwa mashtaka. Siria imesema mapema leo kwamba imenasa makombora kadhaa yaliyorushwa na Israeli. Jeshi lake limesema kwamba makombora hayo yalirushwa kwenye anga ya Beirut lakini yakagonga mji wa Homs, ingawa hakuna majeraha yaliyoripotiwa. Jeshi la Israel kwa upande wake limesema kwamba kombora kutoka Siria limelipukia kwenye eneo lake. Kama njia ya kulipiza kisasi, Israel ilijibu kwa kulenga eneo ambalo Siria ilitumia kurushia kombora hilo. Urushaji wa makombora kati ya Israeli na Siria umekuwa ukiendelea kwa muda sasa, wakati Israeli ikisema kwamba kamwe haitaruhusu Iran ipate nafasi ya kupata ngome ndani ya Siria. Wachambuzi wa kiuchumi wanasema kwamba kushuka kwa uchumi wa China katika miaka ya karibuni huenda kukaathiri kwa kiasi fulani uchumi wa Asia wakati taifa hilo likijaribu kujikwamua kutokana na athari za janga la Corona na masharti makali yaliyowekwa ya kuzuia ya maambukizi mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili. Alicia Garcia Herrero ambaye ni mkuu wa kiuchumi kwenye benki ya Ufaransa ya Natixis, ame, katika eneo la Asia Pacific amesema kwamba China ilikuwa imelenga ukuaji wa asilimia tano mwaka huu lakini hata hilo huenda lisiwezekane kutokana na changamoto kadhaa za kiuchumi zinazoshuhudiwa kote nchini China. China inakabiliwa na changamoto za uwekezaji wa ndani na nje mwaka huu, wakati uwagizaji wa bidhaa ukishuka mwaka huu kutokana na kushuka kwa uchumi wa kimataifa. Viashiria vya kiuchumi mwezi Mei, kama vile utengenezaji wa bidhaa kwenye viwanda pamoja na mauzo ya bidhaa zote, zilionyesha dalili za kushuka kulingana na idara ya kitaifa ya takwimu imeongeza kusema pia kwamba kiwango kikubwa cha ukosefu wa ajira miongoni mwa vijana cha zaidi ya asilimia ishirini ni swala la kuzingatiwa pia katika hali ya uchumi. Mazishi ya kijana mwenye umri wa miaka kumi na saba aliyeuawa Jumanne na polisi kwenye kitongoji cha Paris cha Nanter nchini Ufaransa yamefanyika Jumamosi. Kupigwa risasi kwa kijana huo kwa jina Nahel mwenye asili ya Algeria na Morocco kulipelekea maandamano makali, wakati baadhi ya wakazi wakidai kuwepo kwa ubaguzi wa rangi nchini humo. Mama yake Nahel wakati akizungumza na televisheni ya, ya France tano alisema kwamba polisi alipoona kijana mdogo mwenye sura ya Kiarabu alitamani kumtoa uhai. Afisa aliyetekeleza mauaji hayo hata hivyo ameomba msamaha kwa familia, na ripoti ya polisi inasema kwamba maandamano yalipungua Jumamosi usiku wakati watu takriban mia saba wakizuiliwa kulinganishwa na elfu moja mia tatu waliokamatwa Ijumaa usiku. Hizo ni habari za dunia. Jina langu Harrison Kamau, na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho, kama kawaida ifikapo saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana, nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.