Kwa ujambo wa msikilizaji, popote pale unapoendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. ni nakukaribisha katika marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Mimi jina langu ni Idi Ligongo na ninakuambia karibu sana. Tunaangazia sauti ya aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump iliyorekodiwa akidai kuwa na nyaraka za siri za serikali nyumbani kwake licha ya kukana madai hayo kwa muda. Tutaangazia pia usalama mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo ambao umezorota kwa miaka mingi licha ya kuwepo wanajeshi wa kimataifa. Mimi ni Kennes Bwire nikiwa hapa Washington DC. Sauti ya dakika mbili yenye ujumbe uliorekodiwa wa rais Donald Trump inayoaminika kurekodiwa baada ya kuondoka madarakani mwaka 2021 inaonekana kutoa ushahidi mpya kwamba rais huyo wa zamani alikuwa ameweka nyaraka za siri za serikali baada ya kuondoka White House. Imeripotiwa kwamba Trump alirekodiwa Julai mwaka 2021 akiwa katika uwanja wake wa golf New Jersey. Trump anasikika akisema kwamba kulikuwa na madai dhidi yake yaliyochapishwa kwenye nyaraka hizo kwamba alitaka kushambulia Iran kivita. Anasikika akisema kwamba ni jambo la kustaajabisha kwamba ana nyaraka nyingi sana za siri mikononi mwake. Anataja waliompa nyaraka hizo na hata kusema kwamba nyaraka hizo ni za siri licha ya kwamba anazungumza kuzihusu na kurekodiwa. Trump anakabiliwa na mashtaka 37 mahakamani yanayohusiana na kuchukua nyaraka za siri za serikali na kuweka nyumbani kwake alipoondoka madarakani. Amekanusha mashtaka yote akisema kwamba nyaraka ambazo zilichukuliwa na maafisa wa FBI nyumbani kwake, Malago Florida, zilikuwa magazeti ya zamani. Trump anasikika kwenye ujumbe huo akisema kwamba nyaraka zilizokuwa mikononi mwake alipewa na jeshi akiwa katika kampeni Jumanne wiki hii katika jimbo la New Hampshire. Baada ya kutolewa kwa sauti yake iliyorekodiwa, anawashambulia wanaomchunguza kwa madai ya kubeba nyaraka za siri za serikali alipokuwa anaondoka White House. Anaendelea kusisitiza kwamba anaandamwa kwa kiasi ambacho hakijawahi kuonekana katika historia ya Marekani na kwamba lengo kubwa ni kuvuruga uchaguzi mkuu wa mwaka ujao 2024. Anaendelea kudai kwamba kuna njama za kuiba kura. Kesi dhidi ya Trump inatarajiwa kuanza mwezi Agosti, lakini waendesha mashtaka wanataka kesi hiyo kuanza mwishoni mwa mwaka huu. Kesi dhidi ya Trump ni zaidi ya kuweka nyaraka za siri za serikali nyumbani kwake. Alifunguliwa kesi mwezi Machi mwaka huu ya kusema uongo kuhusu biashara zake kuhusiana na malipo kwa mcheza filamu za ngono Stormy Daniels anayedaiwa kufanya naye mapenzi na kumpa pesa ili kumnyamazisha asiseme Trump. vilevile vile anachunguzwa kwa kuongoza uvamizi dhidi ya bunge Januari 6 mwaka 2021, katika juhudi za kubatilisha matokeo ya uchaguzi mkuu baada ya kushindwa na Joe Biden. Anachunguzwa pia kwa kujaribu kubatilisha matokeo ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2020 katika jimbo la Georgia. Kwenye laini ya simu ninaye Muhamad Matope, mchambuzi wa masuala ya siasa ya Marekani. Muhamad, Trump amekuwa akidai kwamba nyaraka alizochukua hazikuwa za siri, lakini katika sauti yake iliyorekodiwa anasikika akisema kwamba nyaraka alizokuwa nazo zilikuwa za siri. Sauti hiyo ina hatari yoyote kwake kisiasa na kisheria, kuhusiana na kesi ambayo ameikanusha mahakamani? Sauti hii ilikuwa iliyorekodiwa, itakuwa na matatizo, kama ulivyosema, kwa pande zote mbili, lakini yeah, pande kubwa hasa ni kisheria. Nitagusa kwenye kisiasa, siza itakuwa na tatizo, lakini sio kubwa sana kwa sasa, lakini kwa baadaye labda itakuwa na tatizo. Anakabiliwa na mashtaka kwa makosa mawili ya kuchukua hizi nyaraka za siri bila kufuata utaratibu na vile vile kuzificha bila ku, eh, baada ya kuombwa arudishe serikalini selek, arudishe hizi nyaraka serikalini, yeye alijificha. Kwa hiyo ni makosa mawili aliyoshitakiwa nayo. Sasa kwenye haya makosa mawili ya kuchukua hizi nyaraka na kuzificha Trump, yeye kama ulivyosema awali kwamba alikuwa anajitetea kwamba yeye akiwa kama rais anao uwezo wa kuchukua, ana mamlaka ya kuchukua hizi documents, hizi nyaraka na kuziweka na kuziweka popote anapotaka, na vile vile alijitetea kuwa yeye akiwa kama rais na hizi nyaraka za siri ana uwezo wa kuzibadilisha kwamba zisiwe za siri. Sasa kwenye hii tape iliyotoka hapa kwenye hii, hii video inaosambaa sasa hivi hapa alichosema ni kwamba inaondoa au inaondoa e, umuhimu wote wa hizi e, defense zake alizokuwa anazisema hapa kwamba yeye ni rais na ana uwezo wa kutoa nyaraka kwenye hizi tepu. Amesikika akisema kuwa yeye ana nyaraka, na ameadmiti kwa zi nyaraka zokuwa nazo ni za siri, na amesema kwamba yeye kama akiwa sio rais hawezi kuzifanya kuzibadilisha zisiwe za siri. Kwa hiyo hapo ameua kabisa ile e, e, difensi yake ambayo angeweza ambayo alikuwa ameiweka awali ya kujitetea kuhusu hii ishu. Kwa hiyo hilo itakuwa tatizo kwake sana kwa uh, Trump, na kama ulivyosema sasa hivi ameenda tena na na, kwanza kabla ya hapo akasema kwamba oh, yale alikuwa makaratasi tu, haikuwa alikuwa anaonyesha tu gazeti, gazeti na, na yeye haikuwa nyaraka za siri tatizo lilikuwepo pale wakati anafanya hii, anaonyesha kwenye ile tape, alikuwa amezungukwa na watu wengi, hatujui na idadi ya watu, na kwa jinsi tulivyoelezewa, ukisoma ile, ile, ile ripoti ya mfua mashtaka aliyoitoa kwa kwa Trump, anasema kwamba amewahoji watu wote waliokuwemo kwenye kile chumba. Kwa hiyo sasa hapo utakuwa ni kwamba ukweli utakuwa ni kati ya Trump habari alaatuambia Trump au watu wale walikuwepo, idadi au, you know akaunti za watu wale walikuwepo mule ndani ya chumba. So, hilo ni tatizo lake la pili. Sasa hapo ni kisheria, kisiasa. Kwa sasa hivi sidhani hii tepu au hii rekodi italeta tatizo lolote kwa Trump kwenye kugombea kwake kuwa mwakilishi wa chama cha Republican kwenye urahisi wa ishirini na ishirini na mbili na ishirini na nne na sababu kubwa ni kwamba Trump kabla hata hii tep, tukumbuke kwamba elfu mbili kumi na sita alishawahi kutoa tep, alishawahi kurekodiwa tena, ile ilikuwa ni video tep akisema kwamba jinsi e, gani anavyowa almost anavyowatreat wanawake e, na akasema kwamba alitukana kabisa kwamba akiona wanawake anawavamia, anaweza kufanya chochote akiwa kama tajiri lakini ile tepo haikumletea madhara yoyote, na akachaguliwa urais. Alivyokuwa rais, tumeona performance yake ya urais. Unaona, wakati kama mfano mkubwa, jinsi alivyoendwa maswala ya COVID, eh, watu wengi wamefariki, na bado haikumwathiri chochote kwenye base yake, watu wake wa, wa Republican Party. Baada ya urais kushindwa urais, tumeona jinsi alivyofanya you know, eh, alivyokataa ku handover power kwa Joe Biden na kuleta migogoro mingi kutoka kupindua katiba na serikali. Na bado mpaka sasa hivi anaongoza. Ukiangalia kura zote za maoni ni kwamba yuko juu, anashikilia karibu asilimia sabini themanini ya base ya Republican Party. Kwa hiyo kwa kuchaguliwa kuwa mgombea wa, wa Republican haitokuwa tatizo kwake. Uh, bila shaka hii ilirekodiwa baada ya kuondoka White House Julai mwaka elfu mbili ishirini na moja, ndivyo inavyokisiwa. Kwa nini amwambie mwandishi kuhusu vita dhidi ya Iran, kuwachafua picha wengine serikalini waliokuwa wanampa zile nyaraka ama kujinadi kama mtu mwema? Alikuwa ana mkashifu mkuu wa majeshi eh, General Mullen kwamba hali General ye alisema kwamba ali, eh, Trump kipindi kile alikuwa anataka kuvamia Iran, nchi ya Iran na yeye jeshi likamzuia. Kwa hiyo alichokuwa anasema Trump kwamba hona, ile ni ripoti ambayo iliandaliwa na jeshi la Marekani kusema kwamba kama watakuonyesha plani yote ya jinsi ya kuvamia nchi ya Iran kama ikitokea. Kwa hiyo Trump alichokuwa anawaambia wale watu waliokuwa mle ndani kwamba hona General amesema kwamba yeye akujeshi nizuia mimi, lakini naona plani yake ilikuwa kwamba alikuwa anataka kwenda vita vita vita na nchi ya Iran. Sasa hapo ni kujisafisha machoni mwa Wamarekani kwamba ni mtu mwema, hapendi vita, ama lengo ni nini hasa? Ndiyo ilikuwa ni kujisafisha kwamba mimi, naona mimi ndio sinizuia hii vita, lakini jeshi, huyu mkuu wa majeshi alikuwa anataka kwenda vitani na plani yake ilikuwa ni yapa kwa hiyo yeye alikuwa anasema kwamba mimi ni mkweli, huyo mkuu wa majeshi ili anaosema kwamba alinizuia mimi nisiende vitande na jeshi lake kwamba alikuwa ni mwongo. Uh, hii sa sauti ikiwa na uhakiki kwamba ni ya Trump, basi mwenyewe ametoa ushahidi unaumbana katika kesi thelathini na saba zina, zinazomkabili kwamba alikuwa na nyaraka za siri za serikali ambazo zote amepinga. Mzigo uko wapi hapa kwa mawakili wake sasa mzigo mkubwa kwa mawakili wake hapa utakuwa ni kutengeneza defense kwamba waende upande upi ili kumtetea Trump, kwa sababu eh, kwa kawaida kesi yote inapotokea, mtu yote unapokabiliwa na mashtaka ma, especially makubwa kama haya, mawakili kitu cha kwanza anachokwambia ni kwamba msizungumze chochote kuhusu hii kesi ili wao waweze kujiandaa tengeneza ushahidi wa kukutetea. Sasa tatizo liko nalo eh, Trump ni kwamba yeye anaongea kila kukicha. Sasa hii tepu ni tatizo ni, ni tatizo kubwa zaidi kwa mawakili ma, ma kwamba Trump mule amekili kwamba yes alikuwa nazo hizo mdo, hizo document hizo nyaraka za siri alikuwa na yeye na mnazionyesha pale, na anasema na kwamba hizi ni za siri. Tatizo lingine linalofuatia sasa sasahivi toka hii vili k clip -itolewe Trump amekuwa akiongea kila siku. Sasa baada ya hii sasa amekuja tena na nani nyingine na difference nyingine kwenye interview iliyofuatia akasema kwamba no, ye alikuwa pale alikuwa na magazeti tu, na jana tena amekuja na nani nyingine na difference ya maneno, interview nyingine amesema kwamba no, alikuwa anaongopa tu, wale watu, akuwa na document yoyote pale kwenye alipozungua na watu, ulikuwa tu anawaonyesha tu makaratasi tu feki aakiwadanganya wale watu kwamba yale ni nyaraka ni za siri. Sasa tatizo lokuwepo ni kwamba hata kwa mawakili wa Trump, ni kwamba tayari kuna mashahidi mule ndani. Sasa nadhani kazi itakuwa kubwa sana kwa mawakili wake, mawakili wa Trump kumtetea yeye, kwa sababu itakuwa ukweli utakuwa ni kati ya Trump, nani anaosema kweli, kati ya Trump au watu wote wale walikuwemo kwenye kile chumba na Trump. Ana tatizo moja, ni kwamba ana tatizo kubwa sana la kusema uongo na umekuwa rekodi na inaeleweka kila kila kona. Sasa nadhani hapo nditakuwa mtihani kwamba wakili kwa wake kumtetea m, kusema kwamba huyu mtu ambaye ana ana historia ya kusema uongo ni mkweli kwenye ishu, kulinganisha na hawa watu wote walkuwemo ndani ya chumba. Hii sauti ndani ya chama cha Republican ushindani ambao unajitokeza, wengi wanajaribu kuwanaendelea wana, kutangaza kwamba nao wanataka tiketi akina DeSantis na wengine, wanaweza kutumia hii sauti kumtikisa ndani ya Republican ama bado Trump ni mwamba ambao huwezi kutikiswa ndani ya Republican? na kama ni mwamba kwa vyovyote inaweza tikisa wapiga kura wake ambao umetaja awali kwamba wa Republican. Licha ya ule ujumbe wa mwanzo, huu hauwezi watikisa kwa namna yote, kwa sababu unahusu masilahi ya nchi zaidi ya tabia ya mtu binafsi kuhusiana na mambo yake ya kibinafsi ndani ya Republican Party, chama chenyewe huwezi ukashinda. Hamna mtu anaweza kushinda urais bila kunyakua watu wa Trump. Kwa hiyo kila mtu anajaribu kuwa Uh, kuwa upande wa Trump at least kuto kumsema au kuto kumuuzi, na wengine kama wanaogopa vile mdomo wa Trump mwuzi, kwa sababu Trump ana mdomo mbaya. Ukimuuzi ni kwamba anakuja, lakini tatizo litakuwa kuwepo. Sasa Trump ana nafasi nzuri ya kushinda kuwa mgombea wa Republican Party, lakini kwenye historia na rekodi ya nchi hii ni kwamba kwamba unapokuja kwenye uchaguzi mkuu ni vigumu kushinda urais kwa kutumia watu wa chama, kwa kura za watu wa chama chako peke yako kura za wachama, watu, wachama ha, watu, yapa, una, watu wa chama chako zitakuleta mpaka asilimia thelathini na unahitaji asilimia hamsini ili ushinde. Au watu wa kati hapa, kuna ni watu wanaitwa independent, hawa hawa ni wengi, hawa ndo watu wa kugombania hawa ndo wanaomchagua rais kwenye uchaguzi zote za general sasa kwenye hawa watu wa kati hapa na wa independent, ambao wahusiki hawajihusishi hawako sana kwenye Republican na hawako kwenye Democrat. Hawa watu hawa, kwa kula zinavyoonyesha sasa hivi, ni shukula za maoni zinaonekana kwamba Trump yuko nyuma sana. Ni kwa hiyo itakuwa kwake yeye, itakuwa ni rahisi kwa Trump kushinda eh, kuwa mgombea, lakini itakuwa ni vigumu sana kwake yeye kwa sasa kama mambo yataendelea kama yalivyo hivi sasa hivi tulipo, kushinda eh, uchaguzi mkuu wa ishirini 2024 na hapo hatari itakuwa sasa kwa chama cha Republican kwamba huenda wakapoteza kiti cha urais, wakapoteza baraza la wawakilishi, wakapoteza senate kwa sababu ya Trump. Uchaguzi mkuu jinsi ulivyowekwa, uchaguzi wa urais ni kwamba unaunganisha na wabunge kwa hiyo 2024 inapokuwa, watu wengi wanavomvotia rais wanavoti ile bunge ubunge. Kwa hiyo uchaguzi wa kuwa ni mmoa, watu wanavoti kwenye chama. Muhamed Matope ni mchambuzi wa siasa hapa Marekani. Nakamilisha kwa Undani sehemu ya kwanza kutoka Sauti Amerika VOA. Sehemu ya pili ni muda usiokuwa mrefu. Mimi ni Kenneth unasikiliza kwa undani kutoka sauti ya Amerika VOA. Mwandishi wetu wa Nairobi Jason Nyakundi anaangazia sababu zinazopelekea mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo DRC kukosa amani licha ya harakati za kijeshi za miaka mingi kutoka jeshi la Umoja wa Mataifa Sadek na Jumuia ya Afrika Mashariki. Kwa miaka 30, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo imekumbwa na ghasia, migogoro ya kutumia silaha na ukosefu wa usalama mashirika mbalimbali yamejaribu mbali kuingilia kati, lakini migogoro hii imeongezeka hasa katika majimbo ya mashariki ya Kivu Kaskazini, Kivu kusini na Ituri. Vikosi vya kawaida vya jeshi na vikundi visivyo vya serikali vimehusika katika ghasia hizo. Katikati ya Aprili 2023 iliripotiwa kuwa kulikuwa na vikundi 252 vya wenyeji na 14 vya kigeni katika mikoa ya mashariki mwa DRC. Ukosefu wa uwezo wa serikali ya Kongo kuhakikisha usalama kumechangia mazingira mazuri kwa vikundi vyenye silaha kuibuka. Kando na vurugu, wanajihusisha na shughuli mbalimbali zisizo halali kama vile uporaji, utajiri wa madini. Nimezungumza na George Musamali, mtaalamu wa masuala ya usalama nchini Kenya. DRC ina historia ya muda mrefu ya makabiliano ya vikundi na serikali kule na hili ni jambo ambalo lilianza mwaka elfu moja tisa mia na sitini na tisa baada ya mapinduzi baridi ambayo yalitekelezwa na Marekani ya kumwondoa serikalini na kumwangamiza Patris Lumumba na kumtaua Kasavuvu, Jenerali Kasavuvu kuwa rais, naye Kasavuvu akawa pale kwa kipindi kifupi na kisha akapenduliwa na Mubutu Seseseko. Uh, ukweli ni kwamba kuanzia wakati huo mpaka hivi sasa, hata Patrice Lumumba akiwepo, baada ya taifa la DRC kujipatia uhuru, ikawa ni kwamba bado kuna changamoto za kiusalama zilikuwako katika eneo hilo, na yule alijaribu tu kidogo kuleta hali ya utulivu, lakini mambo yakaja akabadilika, yakabadilika. Baadaye ni Mubutu Seseseko ambaye aliwapa uh, wananchi wa eneo hilo ile imani ya kwamba mambo yatakuwa shwari mambo yatabadilika na wao wataweza kufaidika na serikali iliyopo. Manake kuanzia hapo awali, taifa la DRC ni tajiri wa rasilimali za madini na hali kadhalika ukulima, lakini mpaka hivi sasa wananchi wa maeneo hayo hawajafaidika kwa vyovyote vile. Wanajeshi wa Umoja wa Mataifa wamekuwako katika taifa hilo kuanzia mwaka wa elfu moja tisa mia na sitini na nane hadi hivi sasa, jeshi hilo bado lipo upo, lakini hali ya usalama bado ni tete, na ni wazi ya kwamba nguvu za kijeshi peke yake ama kuwepo kwa majeshi ya kigeni na hali kadhalika jeshi la taifa la DRC hakujazaa matunda yoyote kuwaletea wananchi wa taifa hilo ama eneo hilo mashariki mwa DRC eh, amani na kuwawezesha wao wa kuishi maisha ya kawaida. Ikiwa suluhisho la kijeshi limeshindwa kuzaa matunda Tatizo li wapi na suluhisho ni ipi? Mnamo Februari 2023 kikosi cha umoja wa mataifa MONUSCO kilikuwa na watu 16316 kutoka nchi 62 wanaofanya kazi kama askari, maafisa wa ujumbe na wataalam wa misheni. Jumuiya ya Afrika Mashariki ilikamilisha kupeleka wanajeshi wake Aprili 2023. Mara tu walipofika, DRC iliomba jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa Afrika isaidia kurejesha amani na usalama mashariki mwa taifa lake. Na Bende wa Moto naye ni mchambuzi wa siasa nchini Uganda na nimemuuliza kuhusu kile haswa kimechangia DRC kushindwa kuzima mgogoro ndani ya taifa lake. Ni kukosa kuwa na marafiki wa kuaminika. Marafiki wengine wanaingia Kongo kwa upendo wao na nafikiri marafiki ambao wangeweza kusaidia Kongo hawajaamua kusaidia Kongo, ili Kongo ijenge jeshi linaloweza kulinda mipaka yao na mali yao. Wao wanaoenda kusaidia Kongo, wakifika Kongo, wanapata kiu cha ja kuweza pia kushirikiana na watu ambao ni maadui wa Kongo wanaopora mali ya wakongomani. Wakati Kongo kama nchi ilipouliza ijiunge na Jumuiya ya Afrika Mashariki tu, tuliweza kufikiri aha, nafikiri Jumuiya ya Afrika Mashariki inayo nchi zinazosemekana zimekuwa na amani wakati wa, wa, wote na hiyo ni nchi kama ya Tanzania nchi kama Kenya ambayo imekuwa na amani miaka mingi wangelisaidia wakongomani kwa mambo kwa jambo moja tu kujenga jeshi la wakongomani ili mambo mengine yote iweze kujirekebisha. Mamlaka nchini DRC pia zimetangaza kuwa wanajeshi wa Umoja wa Mataifa wa kulinda amani nchini humo wataondolewa ifikapo Disemba 2023. Mamlaka ya Kongo imekosoa jeshi la Afrika Mashariki na ujumbe wa Umoja wa Mataifa kwa kutokuwa tayari kupambana na kundi la M23. Kundi la M23 linaonekana kuwa linaloiwakilisha Rwanda na pia wakati mwingine Uganda kuingilia kati masala nchini DRC na hivyo kuwa tishio kubwa kwa usalama wa eneo hilo. Vikundi ambavyo tumezungumzia hapo kama vile M23 asili yake ni ya Kenya kutoka rwanda. ADF asili yake ni kutoka Uganda na wao ukiwauliza moja kwa moja, watakuambia sisi kule kwetu tumenyanyaswa, na jambo ambalo sisi tunalipigania tunataka kuhusishwa katika mamlaka ama utawala wa mataifa yetu. Lakini tukizungumzia hivi vikundi vya asili ya DRC, vyenyewe hakuna kikundi hata kimoja ambacho kimejitokeza na kusema ya kwamba sisi tunapigania haki zetu, tunapigania rasilimali, sisi tumetengwa na eh, serikali ya Kinshasa. Tuangazie hivi vikundi ambavyo vinapigana kule mashariki mwa DRC na ndani ya taifa la DRC, kama vikundi vya mamuluki sio, ni tofauti yoyote na hivi vikundi na wale wapiganaji wa Wagna? Maanake wao wanawafadhili wao na kuwafadhili wao hawa huwa ni minajili moja tu, kuhakikisha kwamba wako na ile safe passage ya kuingia na kupora rasilimali. Basi hiyo ndiyo itakuwa njia moja ya kutafuta suluhisho la mzozo ndani ya taifa la DRC. Nafkiri tukibadilisha tu mtazamo wa hivi vikundi na tuviangazie jinsi vilivyo, tutakuwa tunaelekea kupata suluhisho la tatizo la kiusalama ndani ya DRC. Mwezi uliopita, hata hivyo, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo ilikubali kubaki kwa wanajeshi wa kanda ya Jumuiya ya Afrika Mashariki katika ardhi yake ingawa masharti ya ujumbe huo yatajadiliwa upya. Wakati wanajeshi walipotumwa kwa mara ya kwanza, kulikuwa na malalamiko kutoka Kinshasa na miongoni mwa umma kwa kutochukua hatua. Walitaka jeshi hilo kuwashambulia waasi wa M23. Sasa DRC imealika wanajeshi wa Angola chini ya mpango wa nchi mbili. Ripoti yake Jason Nyakundi inakamilisha kwa undani. Mwelekezi amekuwa Aida Isa. Mimi naitwa Kennes Bwire. Asante kwa kusikiliza. Hii ni Sauti ya Amerika. Uwe na usiku mtulivu. Msikilizaji, ulikuwa ukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ninakuacha na kibao cha muziki. Mimi ni Idi Ligongo na shukran kwa kuwa nasi.