Nafikiri kile alichokifanya ni kuleta utulivu katika nchi ile, kwa sababu katika historia ya ya hapo awali nyuma, tangu tangu utawala wa rais aliyemtangulia kulikuwa na ghasia nyingi sana mwisho wa kipindi cha Abdullahi Wade, kwa sababu ya hamu yake yeye kutaka kuendeleza utawala wake, kwa hiyo kabla Wade wa Wade kulikuwa kuna viongozi wengine wawili ambayo kabla y Wade kulikuwa na Diouf, alafu kulikuwa na Leopold Senghor ambao hawa ni viongozi waliotawala kidemokrasia na wakaondoka wakati wao walipofika. Kwa hiyo ili tishio la Salimak kujaribu kutaka ama, kulikuwa na hamu ama pengine fikra za kutaka kuendelea, ilikuwa ni mwendelezo wa historia mbaya ya kisiasa ambayo kwamba imewachwa na yule aliyemtangulia yani Abdullahi Wade. Kwa hiyo kukataa yeye kuendelea na tamu ya tatu ama kipindi cha tatu cha utawala katika uongozi wake kutaleta utulivu katika sehemu moja ya ama katika nchi ambayo ni moja ya nchi ambazo zilizo utulivu sana, katika sehemu yenye shida nyingi ile ya Afrika Magharibi lakini uh, tumeshuhudia Senegal ikiingia katika ghasia, maandamano, na watu kupoteza maisha tangu pale Macky Sall aliposema kwamba anataka kubadilisha katiba na kuendelea kwa muhula watatu. Kwa nini unadhani ameamua hivi sasa na si wakati huo kuweka mambo yake yote sawa kwamba sita wania tena katika muhula watatu ili kukuza demokrasia ya nchi inayoipenda? Nafikiri ameangalia mazingira ya sasa ya, ya kiuchumi kilimwenguni yalivyo, na moja kati ya jambo alioit-io-aliyolisema kuwa ni sababu ya yeye kutoendelea na utawala wake ni kwamba hakupendelea kushiriki kubomoa yale ambayo kwamba alichangia kuyatengeneza katika Senegal. Kwa hiyo alimeona tayari hali ya nchi ilikuwa sivyo kama vile alivyokuwa akitegemea, na kwamba alijua ya, ya kwamba utawala wake ama hamu yake yeye kutaka kuendelea na utawala pengine ingezidisha maafa mengi zaidi kuliko yale ambayo kwamba yametokea katika kipindi hiki cha nyuma kwa hiyo nafikiri hayo pamoja pengine na juzijuzi juni ishirini na tatu alikuweko ufaransa pengine katika michakato mbalimbali mbali ya ya ya, ya, ya, ki, ya mazungumzo na viongozi tofauti wengine baadhi yao ni rafiki zake pengine wao walikuwa ni mmoja katika changamoto iliyohusika kumfanya yeye asiendelee na hamu ya kupigania kura na kuendelea na utawala wake kwa muda mrefu. Mpinzani wake Osman Sonko amekuwa akimtaka um, asiwanie tena uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Unadhani kwa mtazamo wako hivi sasa Sonko ana nafasi zaidi ya kuweza kuwania kinyang'anyiro pale hali itakapomruhusu? Pengine lakini kwa sasa hali kama unavyosema itakapomruhusu itaka kwa sababu yeye tayari ashahukumiwa katika mahakama ya ya Senegal, na kutokana na hukumu ile ambayo ya miaka miwili aliyopewa, ikibidi yeye ya, ya, aekwe ndani jela, hatapata nafasi ya kuweza kusimama. Kwa hiyo kwa sasa, kwa uhakika, hatujui ni nani ambayo kwamba aweza akachukua kwa kwa kwa hatamu za uongozi, lakini kwa vile Salimak lengo lake kubwa ni kujisafisha na aonekane ni mwanademokrasia, bila shaka atahakikisha kwamba kura zitakazopigwa baada ya kuondoka ama wakati yeye akiwa anaondoka, zitakuwa ni zenye zenye haki, na yeyote ambayo kwamba atakuwa na ufuasi mwingi zaidi atakuwa ndio mwenye kushinda, kwa sababu atahofia kwamba mkono wake kwa njia moja ama nyingine ukihusika, basi aweze kaleta rabsha nyingi zaidi katika nchi ile kumekuwa na hofu kubwa kwamba tamko la Sall kuhusu mustakabali wake wa kisiasa linaweza kuzusha wimbi jipya la machafuko katika taifa hilo la Afrika Magharibi. Nipatie mtazamo wako katika hili. Katika historia ya Afrika kwa kwa, kwa jumla kumekuwa na viongozi wengi sana ambao kwamba walikuwa na hamu kubwa sana ya kuendeleza utawala wao mbali na na vile sheria ya nchi ilivyokuwa ikiwaruhusu. Tukiangalia mfano wake kama vile Uganda Ah, ambapo Museveni alibadilisha katiba na ku- na kuendeleza utawala wake. Kenya pia kuna wakati mmoja pia yalikuwa ni hayo hayo. Sasa ingelikuwa Salimak ameendelea na hamu yake ya kuendelea katika uongozi huo, ingelikuwa ameleta mvurugikano mvurugi, mkubwa sana wa kisiasa katika sehemu ambayo kama niliosema awali tulivu katika eneo lile ambalo kila siku lina mashaka. Kwa hiyo pengine kungeleta instability. Ama mvurugikano waki, wa, wa kisiasa waki, waki na wa kisalama katika sehemu ile na kusababisha maafa mengi pengine siku za mbeleni. Kwa hiyo kwake yeye kutulia na kung'atuka katika uongozi ama kujing'atua katika uongozi kutaleta utulivu zaidi wa kisiasa, lakini pia kutaele kutaleta mwelekeo mzuri katika mwendelezo wa demokrasia katika sehemu kama ile.