Kutoka studio 15, hii ni VOA Express nam moja kwa moja msikilizaji, basi ukisikia hayo ni kwamba ni wakati mwingine wa kuwa nawe wakati huu wa alasiri. Msikilizaji, hapa studio ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington, pale afrika ya kati ni tisa na nusu, lakini afrika ya mashariki kumi na nusu alasiri. Msikilizaji, tayari tuna vitu vingi vya kukuletea nikiwa tayari nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele msikilizaji, ndani ya nyumba ya studio langu jina ni Sandey Shomari. Mimi naitwa Idi Ligongo, na tunakukaribisha katika hizi nusu saa za matangazo yaliyosheheni habari, masuala mbalimbali ya kijamii, lakini mambo ya kiuchumi, hali uh, kadhalika kisiasa, na habari vilevile za ulimwengu. Sande Shomari, tunaanzia wapi leo? Bila shaka kule nchini Tanzania tunaangalia hali nzima ilivyo ya elimu. Matokeo ya kidato cha sita tayari yamekusha toka, wengine ni kitumbo joto, wengine wanafurahi, wengine wanasema yako mazuri, wengine wanasema ni vipi. Tutaangalia hayo mambo ya matokeo yalivyo, bila kusahau mziki utasindikiza eh, matangazo haya, Id Ligongo, bila kusahau pale kwenye barazani, tunauliza nini kifanyike kuinua watu wenye kipato cha chini wasiendelee kuwa tegemezi. Maoni ni mengi kwelikweli, endelea kusoma maoni yako, tutayasoma na vivile tutaongea nawe kwa njia ya simu. Nam, sasa umezungumza kwamba matokeo ya Tanzania Nama ya kidato cha sita yameanza na shaka. Ni shughuli kwelikweli, wazazi e, watakuwa namna wanavyoweza kuona namna gani wame Wekeza kwa watoto wao. Bila shaka, nini kimejiri? Sande Shumari, tujuze. Haya kilichojiri ni kwamba baraza la mitihani nchini Tanzania NEKTA limetangaza matokeo ya kidato cha sita kwa mwaka huu wa elfu mbili ishirini na tatu, wakisema kwamba yanaonyesha ufaulu wa jumla umeongezeka kwa asilimia sifuri nukta mbili sita ikilinganishwa na mwaka jana wa elfu mbili na ishirini na mbili. Sasa basi kutokana na haya nimezungumza, tunaye hapa dkt Hadija Jilala, yeye ni kutoka Chuo Kikuu Huria cha Tanzania. Na kwanza kabisa, nataka kujua matokeo haya kwa upande wako. Asilimia hii sifuri nukta mbili sita inatosha au mnaipokea vipi? Kwa upande wangu mimi ninaona, unajua kitu kiki chochote kikiwa kinaongezeka, uh, tunatoa ni tunaweza tukasema kwamba tumepanda kidogo, kwamba angalau tumeongeza kutoka tulipokuwa tumekwenda hatua ya pili, hatua nyingine. Kwa maana hiyo, hilo pia ni nipongeze Wizara ya elimu kwa maana kwamba tumesogea tume kidogo yeah. kwa hiyo okay, kwa kiasi fulani tunaweza tukasema kwamba tume- tunaweza kwa tukasema kwamba uh, ni hatua kila kitu ni hatua, na kwa sababu tumetoka hatua moja kwenda hatua nyingine ni jambo la la kupongeza, lakini bado bado lindefu, tuna safari ndefu, kwa maana kwamba tunahitaji kuangalia vizuri mfumo wetu wa elimu ikiwa ni pamoja na hata uh, mbinu tunazotumia ama lugha tunayotumia kutolea elimu kwa wanafunzi wetu. Hivyo, kwa hiyo bado safari ni ndefu, sawa, safari ni ndefu. Lakini pia kuna suala la ufaulu limezungumza hapa, ikionekana kwamba ufaulu wa wasichana umeongezeka zaidi kuliko wavulana kwa upande huu. Hili nalo unalipokea vipi? Kwa ujumla kwa ufaulu wa wasichana mimi nawapongeza na ninaona kabisa kwamba ni hatua kubwa katika sawa wa kijinsia, na kwamba tunaona kabisa kwamba watoto wa kike na wenyewe wana, wa, wa, wa, wanaweza kusonga mbele zaidi na wanaweza kufanya vizuri zaidi. Kwa hiyo kwa hiyo kwangu mimi hiyo naona ni jambo ni chanya, ninalipokea kwa kwa uchanya, kwa maana kwamba watoto wa kike pia wanaonyesha vipaji vyao na uwezo wao katika ku- katika katika suala zima la elimu, tofauti na ilivyokuwa mwanzo huko nyuma, ambapo tulikuwa tunaona kwamba watoto wa kike walikuwa muda muda mwingi wako nyuma katika masuala mengi. Kwa hiyo hii pia inatuonyesha kwamba kuna uh, mwamko mkubwa pia kwa watoto wa kike na wanafanya vizuri na jitihada katika masomo. Kwa hiyo kwa upande wangu mimi nalipokea, naliona ni jambo chanya na pia tunahitaji kuwatia moyo zaidi na kuendelea kuwapa motisha. Bila shaka motisha itakuwepo na kushukuru sana Dr Hadija Jilala kutoka kichuo kikuu cha huria nchini Tanzania akizungumza na Vire Express. Basi moja kwa moja kitu chake juno kizigenza huyo msikilizaji anakuja yeah, na kitu Haya basi, msikilizaji, ndiyo mambo hayo yanavyokwenda ndani ya matangazo ya VOA Express kutoka hapa eh, jiji kuu la Marekani Washington DC. Sasa sande, unajua wiki hii uh, tumekuwa tukiangalia vile vile masuala ya rushwa eh, kwa upande wa bara la Afrika. Kuna ripoti moja inaeleza kwamba vijana wengi hawaoni kwamba ni tatizo e, kutoa ama kupokea rushwa. Wanaona ni jambo la kawaida, na wanaona kwamba mm -hmm. ni sehemu ya kufikia mafanikio, na hili linaelezwa kuwa limekuwa ni tatizo kubwa sana kwa pande nyingi, na linarejesha nyuma maendeleo ya mataifa mengi ya Afrika kwa kuzingatia kwamba vijana ndio kundi kubwa la idadi ya watu mm -hmm. eh, barani Afrika The na wao ndio baadaye wanakuja kuwa viongozi mm -hmm. Sasa nimezungumza hapa na Gabriel Mwang'onda, nikataka kujua kwa nini hili lipo linaonekana hivi kwamba vijana wako tayari kushiriki katika masuala ya rushwa. Unajua, mazingira ya mtu kuona dhambi sio dhambi ni ni kama utamaduni wa mtu aliokulia, labda tuende kwa mifano zaidi. Ukikuwa katika mazingira ambayo rushwa sio ishu na watu wanahitisia sana, maana yake inaonekana si tatizo tena, ni mazingira. Kwa sababu kama unauelewa wa kwamba kupata haki yako sio rahisi mpaka utoe rushwa, kuanzia kupata labda nafasi za chuo, labda mtu hata pale chuo kupata nafasi za malazi pale, yani unataka pale pale pale chuo, serikali ya wanafunzi inachukua rushwa ili wewe uweze ukapata chumba. Unakuja mtaani unakuta hivyo hivyo, mahala pa kazi kuna watu wanataka kufanya kazi labda TRA, ili apate nafasi ya kazi, anaona anaona baba yake fulani amemsaidia ndo mwanaye kupata nafasi, sio by merit, ni kwa sababu baba yake ana hiyo nafasi ya kuweza kumsaidia kwa hiyo inajengeka, inakuwa kama ni taratibu ya kawaida katika jamii sasa Gabriel, hili limalizike? Nini ambacho kinatakiwa kifanyike? Maanake ni tatizo ambalo uh, linaonyesha kwamba bara la Afrika linaenda kukabiliwa na changamoto hii kwa kipindi kirefu, kama kizazi hiki bado kinaona kwamba swala hili la kawaida. Uh, nini sasa hapa kinatakiwa kifanyike? Ah, ni elimu, kwa sababu mitazamo inatokana na vitu ambavyo watu katika jamii wanavisikia au wanaviona vitu viwili hivyo ndo vinasababisha mtu aweze ku, eh, kuingiza doctrine, yani kuingiza tamaduni na taratibu na, na, na, na mfumo unao uh, gaidi, unao gaidi utaratibu wake wa kufanya maamuzi na kujua jema na sio jema, baya na zuri. Kwa hiyo sasa watu wakiwa wanasikia na wanaona kwamba rushwa ni adui wa haki, rushwa haifai, na rushwa inaweza ikalitokomeza kabisa taifa, watu Watu wote wakilichukia, mtoto anayezaliwa akikuta trend ndo hiyo, ana align na hiyo society, na chuki yake juu ya rushwa inakuwa sawasawa na wakubwa wake. Naam, huyo basi ni Gabriel Mangonda akielezea jinsi gani tafiti zinaonyesha kwamba vijana wengi hawaoni tatizo la kutoa kupokea au kushiriki masuala yoyote ya rushwa katika namna yoyote. Kutoka hapa moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken amekutana leo na mwanadiplomasia wa ngazi ya juu wa China Wang Yi pembeni mwa mkutano wa jumuiya ya mataifa ya kusini mwa Afrika ASEAN nchini Indonesia. Blinken na Wang walikutana mwezi uliopita mjini Beijing ikiwa sehemu ya juhudi za utawala wa Rais Joe Biden wa kupunguza tofauti zilizopo kati ya mataifa hayo mawili yenye nguvu duniani. Umoja wa Mataifa umesema leo kwamba miili ya takriban ni watu 87 imepatikana kwenye kaburi la halaiki kwenye jimbo la Darfur magharibi nchini Sudan. Taarifa kutoka ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa inasema kwamba miongoni mwa waliokufa ni watu kutoka kabila la Masalit na kwamba miili yao imepatikana nje ya mji wa Jeneina. Taarifa zimeongeza kusema kwamba wakazi walilazimishwa kuzika miili hiyo kati ya Juni 20 na 21. Wataalamu wanaonya kwamba ukulima wa mpunga kusini na mashariki mwa Asia huenda ukaathirika wakati dunia inaelekea kwenye kipindi cha el Nino. Mabadiliko ya hali ya hewa yanasababisha kutokea el Nino ya nguvu ambayo huathiri mfumo wa kawaida wa hali ya hewa duniani ambako tayari kunashuhudia ongezeko kubwa la joto. Mimea kama mpunga huenda ikaathiriwa zaidi kutokana na kwamba hupendelea maji ya mvua kinyume na kunyunyiziwa maji. Na rais wa Marekani Joe Biden hii leo yupo mjini Helsinki, Finland, kwa mkutano wa kilele na viongozi wa mataifa ya Ulaya ya kaskazini yanayofahamika kama nchi za Skandinavia, ili kupongeza Finland kwa kujiunga na NATO. Ratiba na ya Biden inajumuisha kikao na rais wa Finland Sauli Niinisto kabla ya kukutana na viongozi wengine wakiwemo waziri mkuu wa Sweden Alf Kristersson, waziri mkuu wa Norway Jonas Gar, na waziri mkuu wa Denmark Mete Frederiksen na waziri mkuu Iceland katin jacob stodir. Kikao hicho Marekani na mataifa ya Skandinavia kinatarajiwa kuzungumzia masuala ya mabadiliko ya hali ya hewa, ushirikiano wa kiusalama, pamoja na teknolojia zinazoibuka. Haya ni hat the band hao, msikilizaji, on my mind, mambo mazuri kweli kweli, basi wakisindikiza na kutupeleka moja kwa moja katika mada yetu ya ye barazani hii leo. Natumaini msikilizaji tayari mbukusha kaa mkaa wa kula huko standby kusikiliza mada hii. Ni ipi? Kwa wale ambao hamjaifahamu, basi katika mada ya barazani yetu tunauliza hii leo kwamba je, nini kifanyike kuinua watu kwenye kipato cha chini wasiendelee kuwa tegemezi. Haya, ndio mambo ambayo tunataka kuyajua kutoka kwako wewe msikilizaji. Baadhi yenu wengi tu mmeingia mtandao wa Facebook na kujaza kweli kwelikweli ma, maoni pale, lakini pia kwa njia ya simu tunaye tayari msikilizaji kwa lani ya simu nambiwa hapa karibu vio express. Jitambulishe jina lako, mahali ulipo na utupe maoni yako. Mate, ni niko hapa uh, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo mkoani Ituri, eh, katika mji wa Bunia. Alafu uh, sawa basi, bila wa... shaka jina lako alikusikika. Samahani kidogo, unaweza tuambie jina lako kwanza? <coughs> jina ni Dickson Mate, nasema niko hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, karibu sana uh, mjini Bunia. Asante haya, tuambie pale Bunia, nini maoni yako kuhusiana na swala hili, kuhusiana na swala lile kwanza, uh, nipende kujulisha kwamba hali ya nchi na hasa uh, ukosefu wa usalama umefanya uh, wakimbizi wajae hapa mjini Bunia. Alafu nikilinganisha swala hilo na uh, mada yetu ya leo, ninaona kwamba uh, kwa sababu mwanadamu kama alivyo kila mwanadamu anataka ajipatie uh, maisha, apate urahisi wa maisha. Alafu uh, ili watu wenye kipato cha chini hmm, wapate uh, kukabiliana na ugumu wa maisha, ingekuwa salama kwanza uh, serikali idumishe usalama, izingatie mambo yanayohusu usalama wa raia na mali yao, na badala ya hilo vile uh, wale wanao husika na biashara ndogo ndogo, ingekuwa muhimu serikali iwapunguzie hizo kero zinazolingana na ushuru ama kodi. Nafikiri hilo linaweza kuwasaidia wapate kuinuka pia. Bila shaka ni kushukuru sana. Wengi wamekuwa wakizungumzia kuhusu masuala ya kodi, masuala ya tozo, hata huko nchini Tanzania na Kenya ni swala ambao limegonga vichwa vya habari na wananchi wengi wakizungumza, kwa sababu ya uhali wa maisha. Na kushukuru sana Dikson eh, kushiriki vo express. Ni kutakia siku njema kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Basi asante moja kong... sana. Basi moja kwa moja niangalie pia kwenye upande wa Facebook kama nilivyosema hapa, wengi sana wametuma maoni yao hapa kwenye Facebook. Naanza naye Darius George kutoka kule Bukoba, anasema cha kufanya akiwa kule Bukoba Tanzania ni taasisi za kifedha kuwapa mikopo na elimu kuhusu uendeshaji wa mikopo hiyo ili wajiinue kiuchumi. Sawa kabisa, sio tu kutoa anasema mikopo, lakini pia wapewe elimu, bila shaka Maria Kamara. Haya, Maria Kamara anasema kwamba hakuna namna ila wawekeze kwenye juhudi na maarifa na kubuni miradi mbalimbali mbali, midogo midogo tu. Hayo yatasaidia wasiwe watu tegemezi, bila shaka. Upande mwingine nakutana nawe Hadithi na Suna, unasema kwa ujumla mnataka bara la Ulaya na Marekani waachie huru nchi za Afrika kiuchumi. Hapo anasema ndio taweza kutoa kwenye vipato vya umasikini. Upande mwingine nakutana naye Oscar. Oscar unasema gharama ya mahitaji ya kawaida ipunguzwe na serikali, kisha wapewe mikopo ili waweze kujendeleza, hawa wenye kipato cha chini. Mwingine namwona hapa ni Ima Chami, anasema hakuna njia, watu waende kufanya kazi, waache kucheza bao, waache vijiwe, waache kahawa asubuhi subuhi, waingie kazini. Haya, kama kazi zenyewe zipo, hilo ni swala jingine. Nick Sanga unasema kwamba serikali ifungue viwanda katika nchi kote, vikifunguliwa basi watu nao wataweza kupata ajira bila shaka. Huyu mwingine ni Asembo Silva. Asembo Silva unasema kwamba serikali zinapaswa kuwa na mipango kamili ya kuwawezesha watu husika, ili mikopo ya masharti nafuu ipatikane na kuwasaidia watu wa kipato cha chini hasa walio maskini. Naye Msese Joeli unasema kwa kweli ya leo tusiya waze ingawa jana tujiamaliza, anasema elimu ndiyo nafasi inayotakiwa ipewe zaidi, ndio watu wasaidiwe. Naona wengi mnazungumzia elimu hapa kwenye mikopo hapi Mwinuko Vivi unasema elimu iendane na dunia ya sasa. Bila shaka naona wengi metoa maoni yenu, Boniface Adoyo, Caleb Crypto, chich Uh, mwene delomi na wengine wengi, basi muda nao hauturuhusi kusoma maoni hayo yote, lakini tafadhali endelea kutuma maoni yako pale kwenye mtandao wetu wa Facebook. Lakini moja kwa moja basi kwenye kibao cha muziki ni Express kama inavyosema bila muziki huja sukuma magurudumu na kutana naye, eh, Sikmatati kijana machachari huyu. Msimu mwingine ni Mario na gari chake tomorrow Uh, basi ni Mario anakuambia na kitu tomorrow, eh? Na ki, kitu kitu uh, kitu kwenye kwenye kichupa e mchezo, idini, kwenye kichupa mchezo, e, kichiki, kichupa bwana, kichupa e, si wakashanga wakashanga, wakashanga, kichupa hichi sio sio mchezo mchezo cha hata kidogo bwana. Nikisema video video wengine nini niki niki maanisha video ameifanyia pale kwenye uh, maktaba ile mpya ya chuo kikuu cha Dar es Salaam. Kwa hiyo huwa mm, nikiangalia hii video nakumbuka mbali sana kwenye maeneo maeneo yale ya vilima Kilimani, Kilimani, Kilimani pale chuo kikuu cha Dar es Salaam. <laughs> Tunazidi kusonga mbele na matangazo haya ya VOA Express na sasa tunaelekea katika masuala ya burudani. Sande Shomari, umeangazia mambo ya burudani na naamini kabisa utakuwa umejiandaa vya kutosha. Yeah. Kutupasha na nimekushia lile zulia jekundu kwa wiki mbili. Mm -hmm. Sasa hebu tulizi sana kwa kuangusha vitu, maana pale unabidi uangushe vitu unabidi uangushe vitu, kwa kweli na kama umeangusha vitu, vitu ni mambo mazuri kabisa ili waligongo basi. Mm -hmm. Nimerejea hapa studio nifanye vitu vyangu, bila shaka tuangalie mambo yanavyojiri mle ndani, tuanzie na teule tuzo za Emmy, tuzo 75 za Emmy ambazo ni tuzo kubwa sana kwa televisheni hapa Marekani. Uh, filamu ya Succession au Succession mlongo wa Succession iliongoza kwa teuzi 27 za Emmy, ikifuatiwa na Last of Us, ikiwa na 24, The White Lotus 23, Ted Lasso ikiwa na 21. Na mwaka huo wasimamizi wa tuzo hizi za televisheni waliegemea zaidi kwenye upande wa kiza, wanasema kutokana na kwamba wameteua filamu au zile sinema ambazo zinaonyesha hali ya huzuni eh, kama hii Succession, uh, The Last of Us, Yellow Jackets, Dama Monster unajua, Dama Monster ujamaa aliua sana watu wa Marekani eh, hey, Jeffrey Dama ah, huyu alitisha mno ah. Jeffrey Dama alitisha sana, mimi niliangalia ile li kwenye Netflix sikutaka si eh. Tena nikasema hii hii kitu ya hii hatari hii kwa hivi, na aliwezaje kuto kukamatwa kwa muda mrefu sana, na naua watu na waweka ndani watu hawajui ah sasafilamu si za namna hii ndio ambazo zimetamba safari hii wanasema. Mm, dama ile, ilifanya vizuri sana eneauwalifuatiia yeah. sana mm. basi tuzo hizi zitapatikana uh, septemba 9 zitakuwa rasmi kwingineko basi unamjua mcheza filamu eonao daana jamaa anaumbuka Filamu mbili ndio eh, eh, moja ile ya Titanic, Titanic amefanya <totiposan> vizuri sana <totiposan> alafu ya ya Wolf, Wolf. Eh, ameifanya yeah. fanya... vyema sana hi yeah. Eh, amecheza mule anatisha kulikweli Leonardo DiCaprio. Sasa unaona DiCaprio ni mtu ambaye anaweza kuvaa kofia nyingi. Mimi namkumbuka mm. sana kwenye filamu yake nyingine Catch Me If You Can alikuwa ni tapeli mkubwa mm. ambaye alikuwa anabadilisha jina, anabadilisha kazi, alishakuwa kuwa dokta, katengeneza cheti kabisa, kaenda hospitali kaomba kazi kwamba dokta, na akapewa kazi mm. kutibu sasa <laughs> <laughs> hapo ndo palipokuwa na mtihani uh. eh, aka pilot wa ndege ii unajua mambo uh. ya ndege kachukua uh. mpaka uniform kashona, kaingia mpaka kwenye cockpit uh. kapewa jumpsit ambayo jumpsit ni hajui hata jumpsit ni kitu gani? <laughs> <laughs> lakini sio kwamba aliendesha, lakini aliwapiga kamba wakakubali, kwamba jamani, pale tunawakampa siti pale kwenye kwa kupiti. Yani ni hiyo ni habari ya, ya ukweli hapo, alicheza oh. Kwa hiyo DiCaprio ametisha sana, wanasema kwamba amekwenda kule alikosomea na shule yake ya msingi UCLA kule California, mm. ambapo wanasema alikuwa mwanafunzi na wakati yuko mwanafunzi alipewa fadhila ya kulipiwa masomo mm -hmm. Basi ameenda kwa nchi mfuko anaitwa Leonardo DiCaprio hii ni scholarship fund ambayo inatoa elimu ya haki ya hali ya hewa na kuanza kusaidia watu kuanzia mwaka ujao. Wanasema wanakusudia kutoa mbinu za ubunifu wa kielimu kwa wanafunzi umri kuanzia miaka minne hadi kumi mm -hmm. na mbili. Kwa hiyo ana umuhimu wa kusaidia, anakumbuka kule alikotokea, na wanasema shule hii takriban asilimia arobaini wanapata msaada wa kifedha, kwa hiyo amefikiria sana swala hilo vilevile. Kwingineko, Madona mama holiday mm -hmm. Hiyo nyimbo kusikia nakumbukia wapi? Yo kitu sio mchezo, ngoma... ya zamani sana lakini mimi mimi naweza nikakwambia hey. Moja kati ya nyimbo ambazo za Madonna <laughs> nikizisikia na changanyikiwa kabisa eh, ni La Isla Bonita. La Isla Bonita, sio mchezo. Sasa Madonna kama mnavyokumbuka, alipata matatizo alipata e, bacterial infection akaugua, eh, uh -huh. Akashindwa kuendelea na tour yake aliyoipa jina la holiday mm -hmm. Sasa wanasema amepumzika kwa sababu ya ile kutaka kupata uponyaji zaidi, na Live Nation ndio walikuwa anashughulika na maswala yake, basi wanasema kwamba e, anasubiri akitegemea kwamba hivi sasa anaangalia zaidi swala la kufata nini kupata afya yake bora na kuboreka, kabla ya kurudi kwenye hii tour ya holiday ambayo ilikuwa imepangwa kufanyika maeneo mengi kule Las Vegas, ilikuwa ni Oktoba 8, hali kadhalika Oxygen Arena kule London Oktoba 14, na hapa Amerika Kaskazini. Lakini Live Nation anasema kwamba tarehe zitapangwa upya na zitatangazwa haraka iwezekanavyo. Najua washabiki mkimwacha Aida Isa kule nyuma wanamsubiria kweli kweli kabisa bila kusahau pale uh, kuna wao mengi amefanyika, kama kina Bana Boy walishiriki pale Oxygen Arena vile vile mm -hmm. na aliuza ikajaa, na wanasema sasa hivi kapiga nyingine na City Field huko bila shaka kabisa ah, kwingineko, Britney Spears ametoa kitabu chake. Unajua alikuwa na shida bwana, alipitia mambo mengi sana, akaambiwa mzazi wake ndio asimamie fedha zake na kadhalika eh, sasa wanasema ametoa kitabu kinaitwa The Woman in Me mm -hmm. Oktoba 24 kitatoka kulingana na mchapishaji wa hichi kitabu, anazungumzia kuhusu historia yake mambo aliyopitia na kama unaofahamu, alimwomba jaji kumwondoa kwenye ile kuwa chini ya udhamini ya ee, usimamizi ambao alikaa chini ya usimamizi huo kwa miaka kumi na tatu, lakini hatimaye ushujaa wake umeweza kutoka humo. Kwa hiyo mengi yatatokea ya ya kwenye kitabu cha Britney Spears. Najua wengi wanakisubiri kitabu hicho, akione basi bila shaka Idi Ligongo, hayo ni baadhi tu ambayo eh, tunaangalia lakini mengi zaidi, usikose kuungana nami eh, Nakushukuru Idi kwa kufanya kipindi hiki, lakini tutakutana na mengine kwenye Entertainment Red Carpet au Zulia Jekundu la Sauti Amerika. Vingi vitaendelea ambavyo Idi ulifanya wiki hii, sio tutaviona Ijumaa bila shaka. Sasa Idi, hebu niambie Ligongo, kuna haya yanayojiri haraka haraka kwenye mtandao wa kijamii, wanasema Mayele Mayele Mayele anatetema kwelikweli kwamba hajasaini mkataba wa Yanga, wengine wakisema anakwenda Simba, wengine wakisema kwa anakwenda Saudi Arabia. Tuambie, wanazungumza nini kwenye mitandao ya Mayele? Ah, mayele bwana anaendelea kuleta tafurani kwelikweli kwenye soka la afrika mashariki, eh, hasa kule nchini Tanzania. Eh, huyu fisto Mayele kumbuka, alikuwa ni mfungaji bora wenye mchuano mm -hmm ya shirikisho, hali kadhalika ligi e, bora katika ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, kwa mujibu wa viwango vya shirikisho la kabumbu barani Afrika CAF, taifa la Tanzania hmm. ligi ya Tanzania no. Sasa mieele, unaambiwa anaelezwa kwamba uh, yeye kuna watu wanasema bado ana mkataba na Yanga no. Mpaka mwaka 2024, yani msimu kama huu, majira kama haya mwakane, atakuwa ni mchezaji huru mm. Sasa kuna timu wanadai kwamba wamepeleka dau, wengine wanadai kwamba majele ah, kwamba mkataba wake sio wa 24, mkataba wake umekuisha na <F2> Simba Sports Club wanataka kumnyatia mm. na kikubwa, ikumbukwe timu hizi za Simba na Yanga huwa zinakuwa zina ushindani mkubwa, na Yanga tayari wamesha msajili eh, aliyekuwa eh, kiungo bora kabisa wa timu ya Simba