hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa studio 15 Washington DC, ikiwa ni Jumatatu jioni mwendo wa saa kumi na nusu saa za Afrika Mashariki zikiwa saa tatu na nusu za asubuhi saa za hapa Washington DC, ikiwa tarehe 17 mwezi wa saba mwaka naunu wa 2023. Nalo jina langu Harizon Kamau, mimi naitwa Idi Ligongo na kusihi wenasi mpaka mwisho wa matangazo haya, ambapo tukiangalia masuala mengi tu yanayohusu masuala ya siasa burudani, hali kadhalika ya kijamii. Tunakukaribisha vilevile, twende sote na burudani ya muziki vilevile vile ambayo inapatikana ndani ya matangazo ya VOA Express. Kati ya yale ambayo tumekuandalia, mojawapo ni je, hali ya kisiasa ya bara zima la Afrika hivi sasa, ambapo baadhi ya serikali zinaongozwa kijeshi, nyingine zikilaumiwa kuto eh, wajibika ipasavyo. Je, kijana anaona kwamba kuna umuhimu wa, wa yeye kujiingiza katika siasa na pengine kuwa kiongozi na kuleta mabadiliko vilevile. Tutaangalia hali ilivyo, labda huenda usipate kutazama filamu unayoipenda ama uliokuwa ukiitarajia, na tutakueleza kisa na sababu, kwa sababu kuna mambo yanayotokota kule Hollywood. Tutaangalia kwa kina na tujue na kufahamu zaidi nini kinachoendelea vilevile tutaangalia baadhi ya mambo yanayotanda na kuvuma sana kwenye vyombo vya habari na mitandao ya kijamii. Swali la leo tutajibu, na kama ilivyo ada ndani ya VOA Express muziki lazima utakuwepo, lakini kwanza kabisa nampisha mwenzangu Idi Ligongo. Uh, tuangalie hayo maswala anasema ya utawala na maana vijana barani Afrika. Kwako Idi. Naam, asante sana, sana, eh, uh, Harrison Kamau kikubwa zaidi ni kwamba E, wadadisi wengi wa mambo wanakwambia bara la Afrika hivi sasa kama vile halina mifano mizuri sana katika nyanja ya uongozi. Ukiangalia serikali mbalimbali, hasa kule mataifa ya Afrika Magharibi kama vile Guinea, Mali, halikadhalika Burkina Faso yanaongozwa e, kijeshi, lakini hali ya kisiasa bado haijatulia, mataifa kama vile ya Afrika ya Kati. Lakini zipo serikali ambazo zinalaumiwa kwa kudaiwa kutofanya yale ambayo yanastahiki, kwa mfano Afrika Kusini hivi sasa, serikali ya Rais Cyril Ramaphosa inalaumiwa juu ya upatikanaji wa masuala ya umeme, lakini hali kadhalika, hali ya maandamano nchini Kenya nayo inagusiwa kwa namna moja ama nyingine, inaweza ikawa inaleta hali ile ya kuondoa ari. Lakini Sudan nako ambapo majenerali wawili hawa wanagombania madaraka na kusababisha vita na kufanya watu wengi kwelikweli kukimbia maeneo yao. Sasa haya yote je, yanamfanya kijana awe na ari ya kuingia kwenye siasa na kushikilia uongozi au inamkimbiza? E, tunaye mwalimu Castro David, ambaye yeye mara nyingi huwa anafanya shughuli na vijana. Castro, labda ungetueleza wewe unaonaje hali hii ambayo imegubika bara zima la Afrika hivi sasa. Inamwezesha kijana kutaka kuingia katika siasa na uongozi au inamkimbiza? Nini maoni yako? Uh, kwa kifupi ni kwamba Unajua, hapa kuna mara mbili kwamba wakati mmoja kijana anaona ni kama fursa kwake. Eh, akiona viongozi wengi wa Afrika wakiwa hawafanyi vizuri kwa yale wanayoyasema, wakitua madaraka, kuja madarakani wanafanya tofauti. Kwa hiyo vijana wanaona kwamba bado kuna hali ya elimu ya uraia na raia kupata elimu ambayo ya manufaa zaidi na kusukuma madarakani, hivyo vijana wanaona kama ni changamoto kwa kupita kwao katika kuchukua mamlaka na kufanya mabadiliko, na upande wa pili pia vijana wanaweza kaona kwamba kwao ni kama ni kama kukata tamaa, kwa sababu viongozi wanaowategemea wakiwa madarakani, mawazo yao yale ya msingi wanakuwa wanayabadilisha na mawazo ya watawala. Hivyo inakuwa ni vigumu zaidi kuona kwamba kuna haja ya kuchukua madaraka, kuwa mifumo inawafanya wakifanya vile inavyotakiwa wafanye. Niko. Asante uh, sana -san. Na kingine ambacho sasa, wewe binafsi unakuwa mara nyingi huko na vijana ambao unawasikiliza E, yale ambayo wanataka kuyafanya baadaye na kile ambacho wanakiona kama suala zima la, la, la kushiriki katika uongozi na kadhalika. Kwa mazingira haya, nini ambacho kinapaswa kufanyika hasa ili kuondoa hii hali iliyopo hasa kwa vijana kuona pengine, mm -mm, uongozi si kitu ambacho napaswa kukifanya? Nadhani ni kwamba kama mimi kama mwalimu na hata na walimu wenzangu, nadhani Eh, kuna somo inaitwa somo la uraia, na wengi tunafundisha mashuleni hili somo. Kiukweli ki bado nataji changamoto kubwa sana, kuliweka zile sawa na wanafunzi waweze kubadilisha vile kubadilisha, kwa sababu kizazi kinaanzia mashuleni iiakena kufanya kufanya mabadiliko kule sikule serikalini, lakini kama hili somo hacheka choweka mkazo wa dhati na kuonyesha mabadiliko ya chanya kwa nchi, basi itakuwa ni ngumu sana kufanya mabadiliko katika nchi zetu za Kiafrika, na bado ma-ma- ma- machafuko ma, ma, ma, na siasa ambazo si za kweli zitaendelea kubaki madarakani kwa muda mrefu. Cha msingi ni kwamba tu ni kufanya bidii na kuambia wanafunzi hali halisi wanayoishi na kuona changamoto nie do wakipate nafasi wafanye mabadiliko huko katika huko katika nafasi za kisasa atawzozipata Asante uh, sana uh, mwalimu Castro David kwa kueleza hayo. Naamini kabisa Harison, kama umesikia mambo mm -hmm, e, hayo maanake, kwa hali jinsi ilivyo, inakuwa inarudisha nyuma kwelikweli. Basi yote ni kupitia Voe Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo yakienda vizuri kabisa, namwona Rivani wakiwa naepina, wanasema mchepuko kitu safi kabisa pale rivani wakiwa na efin wanasema mchepuko, ambapo sasa ni kibao kinachoashiria stori ambayo wanaenda kukuelezea ya kule upande wa filamu, upande wa Hollywood na pia tasnia yote ya filamu hapa Marekani ambapo sasa hivi kuna mzozo unaoendelea, na kisa na sababu ni kwamba chama kikuu cha wacheza filamu uh, tayari kiko kwenye mgomo, na sio mgomo wa kawaida kwa kwamba uh, utahusisha tu wacheza filamu peke yake, bali pia unahusisha waandishi wa filamu. Na sasa hii ni mara ya kwanza mgomo huu kutokea tangu mwaka wa 1960 na, na kilicho tofauti ni kwamba sasa wameungana waandishi na vilevile vile wacheza filamu wenyewe na kama uh, Chama hicho cha wacheza filamu chama kinachojulikana kama SAG-AFTRA, uh, Fran Drescher anasema kwamba ni wakati wa makampuni ya kurusha filamu kwa njia ya streaming kufahamu kwamba wale washikadau wengine wacheza filamu na waandishi wa filamu wanateseka kifedha. Wanasema pia malalamishi makubwa ni kutokana na teknolojia za kisasa ambazo wanasema kwamba kompyuta zinachukua nafasi kubwa ya wachezaji wa filamu, wakisema kwamba katika uchezaji wa filamu pia imechukua nafasi ambazo binadamu wamekuwa wakichukua na kwa hivyo, binadamu wanakuwa kwamba hawalipwi inavyofaa. Sasa wanasema kwamba filamu nyingi ambazo tayari zilikuwa jikoni na zilitarajiwa kutolewa mwezi huu na kuendelea hadi mwezi ujao, huenda zisitolewe kamwe au kuzinduliwa au hata zikacheleweshwa zaidi, kwa sababu sasa inaonekana kwamba idara yote ile ya Hollywood iko matatani. Vile wafanya biashara kwa mfano kule upande wa kusini mwa California kama vile uh, huyo anajulikana kama Sandy Rose, ambaye ana duka karibu kule Hollywood anasema mambo yameadhiriwa zaidi na wanapoteza fedha nyingi zaidi, kwa kuwa uchumi wa sehemu hiyo unategemea Hollywood. Ikiwa kuna tatizo kubwa, kwa sababu wanachama hawa au kundi hili la wacheza filamu ni zaidi ya 1160 uh, waliosajiliwa, na kwa hivyo sasa kuna mzozo. Kwa hivyo sasa filamu unaoipenda zaidi au kuisubiri kwa muda ikichelewa, basi tutawalaumu wale wanaoitisha uh, mgomo ambao unaendelea sasa hivi kule Hollywood. Kwa hakika ni jambo ambalo litaendelea kuangaliwa kwa kina, na labda pengine tutalipata kwa kina zaidi kwenye kipindi chetu cha kila wiki cha Zulia Jekundu ambacho Sande Shomari ataangalia kwa kina na kufahamu mambo yalivyoidi. Uh, wamesema kwamba katika mji wa New York na mm, Los Angeles mm, hawa wacheza filamu ama wa chama chao mm, wataenda pale kuandamana nje ya ofisi za Netflix, nje ya ofisi za Amazon, Disney World na Wana Records, ambazo ni kampuni zinazorusha filamu mashuhuri hapa, hapa, hapa ulimwenguni. Hey, basi shughuli ni pevu kwelikweli kweli. Haya, tunaendelea na matangazo ya VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na hivi sasa basi, moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Mwaka huu hadi sasa haujakuwa mzuri kwa Afrika. Mgogoro uliozuka nchini Sudan umezidi kuongezeka katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na kuenea kusini kutoka Sahel. Hali mbaya ya hewa mara nyingi ikihusishwa na mabadiliko ya hali ya hewa ambayo imesababisha ukame mbaya pamoja na wafuriko katika maeneo kama Kenya na Sudan Kusini na kuongeza umaskini. Uchumi wa nchi nyingi za Afrika unakabiliwa na madeni makubwa, lakini mkuu wa Benki ya Maendeleo ya Afrika amependelea kuzingatia ahadi ya bara hilo, hasa jinsi ya kutumia vizuri mali zake, kutokana na utajiri wake mkubwa wa mali asili hadi nguvu kazi yake kubwa na vijana, kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa, kuwekeza katika maendeleo endelevu na uchumi wa kijani. Kwa kuwa nimekuwa nikishinikiza kwamba tunahitaji kuzitathmini nchi zetu kulingana na mtaji wao wa asili, amesema mkuu wa benki hiyo. Vita vinavyoendelea kati ya jeshi la Sudan na wanamgambo nchini humo vimeiweka nchi hiyo katika hali ya kushindwa kujilisha na yamewatumbukiza watu wengi katika hali mbaya sana ya njaa na umaskini kulingana na ripoti ya shirika la habari la Reuters. Shirika hilo la habari limesema kucheleweshwa kwa upandaji mazao pia kunatokana na wakulima kushindwa kupata mkopo wowote kutoka benki na bei kubwa ya bidhaa kama mbolea na mafuta. Maafisa wa Rasia wamesema Jumatatu daraja muhimu linalounganisha Rasia na Crimea liliharibiwa katika hali ya dharura ambayo ilisimamisha usafiri huku ukiwa na ripoti za milipuko. Daraja hilo linaunganisha mkoa wa Krasnoda wa Rusia na Crimea peninsula ya Ukraine Rusia ilitua mwaka wa 2014 katika hatua ambayo haikutambuliwa na jumuia ya kimataifa. Daraja hilo hutumika kama kiungo muhimu cha kupeleka wanajeshi wa Rasia katika uvamizi wao wa, wa Ukraine. Wizara ya uchukuzi ya Rasia imesema katika mtandao wa Telegram kuwa kulikuwa na uharibifu wa barabara katika sehemu ya daraja karibu na Krimea bila kueleza chanzo chake. Maafisa wa Rasia wamesema watu wawili wameuawa na binti zao kujeruhiwa katika daraja hilo siku ya Jumatatu. Mahakama moja nchini Kenya imemwachilia huru mhubiri mmoja mwenye tabia yenye utata ambaye anadai anaweza kuwasaidia wanandoa kupata mimba kwa njia ya maombi, watoto wa miujiza, ikieleza kutokuwepo na ushahidi wa kutoka kwa waendesha mashtaka. Gilbert Deya, fundi mwashi aliyehamia London kutoka nchini Kenya katikati ya miaka 1990 alituhumiwa kuiba watoto watano kati ya mwaka 1999 na 2004 ili kufuatilia mbali madai yake, hakimu mwandamizi Robinson Ondieki alimkuta hana hatia mwanaume huyo mwenye umri wa miaka 86 na kutoa maamuzi kwamba upande wa mashtaka haukuwasilisha ushahidi wa kutosha kumhusisha Deya na mashtaka hayo. Basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza mambo matamu kabisa ndani hapa ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Uh, kamao sasa, moja kwa moja tuelekee katika yale maswala ambayo yameanza ama yanavuma kwelikweli katika mitandao mbalimbali mbali. uh, mimi ambalo ninaanza nalo ni kwamba jana, klabu ya Inter Miami inayoshiriki uh, ligi ya mpira wa miguu uh, ama kabumbu soka MLS imemtambulisha Lionel Messi mchezaji bora kabisa huyo kuwahi kutokea, wengine wakisema ameshiriki, ameingia katika timu hiyo ambayo atakuwa akichezea katika msimu ujao wa 2023 2024. Na Messi amepokelewa na watu wengi kwelikweli, lakini sisi cha kuchekesha ni kwamba inaelezwa mwishoni mwa juma kuelekea katika utambulisho wake wa jana alikwenda kufanya manunuzi katika duka moja la kila siku, kwa sababu na watu hapa Marekani unajua sio wapenzi sana wa soka, kuna wengine wala hawakujua kama yule ni Lionel Messi, na ni shughuli ikawa kubwa kulikweli, mtu kama Lionel Messi eh. Eh, kwa mfano anaingia kama ni Walmart ama ni giant eh, na hamna mtu kawaida tu, hamna mtu ambaye, lakini ndio hali ya Marekani jamani, inameza watu na umaarufu wao. Wewe si unaifahamu Marekani inameza tu lakini saa ndio nini, inategemea kwamba <laughs> ni, ni mchezo wa na namna gani. Ingekuwa LeBron pale, ingekuwa tofauti kidogo, lakini vilevile cha kushangaza vile ni kwamba LeBron naye anaweza akaenda sehemu nyingine watu wakamchukuliasema watamshangaa tu, mbona hili jitu likubwa hivi eh? Lakini wakati mmoja nikiwa Boston kwa mm. kwenye Walmart moja mm. nilienda nikakuta, wakati naegesha gari pale nikaona shughuli inaanza kubadilika, nikashindwa kuna nini, wameanza kufunga milango mm. Beyonce alikuwa ndani. Beyonce alikuwa ndani. Lakini pia ilichukua muda. Mtoto mdogo aliyekuwa na mama yake ndio aligundua. Hakuna mtu alikuwa anamjua. Mm -hmm. Mtoto akamwangalia, akamuita naye yule akajua mara moja, wamemjua. Sasa baada ya pale kukakua sasa ni kizazaa kafungwa, lakini alilipia <laughs> watu wengi sana vitu vyao mm -hmm. Baada ya kutambuliwa. Kwa hivyo ndio hivyo hata Messi atakuja, wale watakaomfahamu kama unavyosema wale wana u, wachache wanaomfahamu mambo ya soka, basi utaona mambo yatakavyokuwa, basi ndio hivyo Lionel Messi yuko mjini hapa. Haya ndio hayo basi. Na jambo lingine ambalo najua pia umelifahamu na kuliona kwa sababu huko Marekani ni mm. mabadiliko ya hali ya hewa joto kali ambalo linaendelea kushuhudiwa upande wa California na vilevile vile kule Texas katika masehemu ya El Paso na kule Texas na pia bonde la kifo naitwa Death Valley. Mm. kule California, ambapo wameonya wataalam wa hali ya hewa wakasema, uh, viwango vya joto vilivyoshuhudiwa mwishoni mwa wiki ambavyo vilikuwa zaidi ya mia moja sasa hivi vinaendelea na wanatarajia wa vita zinafika hadi 130 Fahrenheit ambazo nyuzi sasa za joto wakisema ni hatari, kwa sababu sasa viwango vile kwa binadamu vinaweza vikasababisha vifo, na vile vile hali hiyo ya joto jingi itasababisha pia tornado kwenye baadhi ya maeneo, ikiwa uh, theluthi moja ya, ma, ya majimbo hapa Marekani sasa hivi yanashuhudia hali hiyo mm, majimbo upande wa kaskazini kina Boston kina Maine, nayo pia kuna matatizo hawa wa hali ya hewa mm, ambapo mvua zisizo za kawaida zinanyesha. Kwa mfano uh, kule Main kumenyesha mvua ambayo wanasema mvua ilinyesha siku mbili, viwango vinavyotosha kunyesha kwa miezi miwili kwa siku mbili tu, na jana Jumapili Boston katika sehemu fulani kulikuwa na tornado iliyotokea katikati tu, yani sehemu bila kutarajiwa, hata kuchukua muda wa saa moja, yani kwa watu kupewa ilani kwamba tornado inatokea. Kwa hivyo sasa kinachotokea sasa hivi ni mabadiliko ya hali ya hewa yanayoleta hali isiyo ya kawaida Marekani tunavyozungumza sasa, na ndiyo maana wataalamu wengi wa masuala ya mazingira na ya hali ya hewa wanaeleza kwamba ni muhimu hivi sasa watu wakawa makini kutunza vyanzo mbalimbali ambavyo mbali vinaweka uwasili ule wa dunia kuendelea kuwa sawa. Ndio maana kila kikao mataifa, cha kimataifa cha Umoja wa Mataifa cha Umoja wa Afrika cha umo... kila kikao sasa hivi hata esin jambo ro... lalolipa kipaumbele ni mabadiliko mabadiliko ya hali ya, ya, ya hewa. Basi tuingie kwenye mziki, na mziki wa leo ni vini Flavor anasema Habibi. Habibi ni nini? <laughs> muulizi Aida kwa so, sababu unajua, unaona mm. tasema pale, kuna jina bibi <laughs> bibi. Kama iabibi ina maana ya mke ya, <laughs> ya <muke, laughs> na <laughs> bibi pia lina maana ya nyanya kule Tanzania <laughs> lakini hapa ni habibi mm -hmm. Kwa hivyo kuna habibi sasa kama <laughs> wewe unasikia maneno mazuri yayo unafikiri ya habibi, habibi atakuwa nani? Si unajua unaweza ukaambia my my habibi my habibi ni mke ah, yeah, yule wewe umesema unajua bibi. Okay, bibi anaweza kawa bibi, ndio ukienda bibi kule Kenya mm, wanamaanisha kwamba ni mke yeah. Bibi Tanzania wana maana nani, nyanya Wana, wana, wanamaanisha nyanya lakini, lakini hata kuna wakati hata wanatumia bibi yake yule, yule bibi yake fulani, wanatumia kwa maana hiyo. Mwelekezi wangu upande wa pili ananiambia habibi ni mpenzi, niache mambo mengi, ndo maana yake. Ah, basi mm. Ndio ao nilitaka kukusumbua tu, najua ni mpenzi <laughs> <laughs> vini flavor akisema habibi ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ushauri unasema nini? Ushauri ni kwamba katika swala la kuchagua aina ya, vyo, aina ya masomo wanafunzi ama mwanafunzi wanapaswa kuchukua nini bado ni kitendawili kwa wanafunzi wengi, ili kujua hatima yao e, ya soko la ajira na mafanikio ya baadaye maishani. Sasa leo katika swala zima hili la ushauri mtaalamu wa masuala ya tehama Bob Mwiti kutoka uh, kule jijini Nairobi nchini Kenya, anashauri juu ya aina ya masomo ya tehama ya ama IT ambayo yanaweza kumsaidia kijana kupata ajira haraka na kipato cha juu bila hata ya kwenda chuo kikuu. Tumsikilize hapa. Kenye ningependa kuambia vijana ni kwamba ina, unajua uh, tunasoma tukipita shule I mean, tukiingia shule tunasoma mambo ya academics, academic academic skills uh, which is basically ile mambo tu unafunzwa, let's say for example, umeingia college unafunzwa, unaona na mwalimu unaonyeshwa, you know, mostly theoretical aspect ya vitu, but you know the way the world is uh, moving ile you dunia know, inaenda Utaona kwamba a lot of uh, youth wana wanastruggle sana, wanapata shida sana kupata ajira ama kazi uh, because of the fact that hata uh, kama wamepitia um, you know shule college, wamesoma hata mpaka degree uh, most of the time hawana zile job skills zenye zinatak zinatakikana on the job market side, so of vitu zenye unafunzwa na mwalimu hapo kwa uh, kwa kwa darasa lako Kuna skills nyingi sana and uh, wewe kama mtu mwenye ni yut tasi lazima usome kila kitu uh. Kama sisi for example, huwa uh, tuna specialize na kuna skill hapo inaitwa robotic process automation as a business analyst for example, hiyo ni skill yenye unafunza una within, actually unafunza within three to, three to five months, na unamaliza, unapewa skill. Haya, umesikia mambo hayo, unaambiwa kwamba bwana, ukitaka kutengeneza mshiko ama fedha eh, ama njurungu njururu yani, na majina mengi sana hmm, vyuma eh, vyuma hakikisha <laughs> eh, kwamba unachagua vitu muhimu vya kusoma. Alright. Basi kama ilivyo, tuangalie swali la leo lina ambalo liliuliza, nini maoni yako kuhusu maelezo yanayotolewa eh, na, na pande zote mbili, serikali na upinzani kuhusu swala la bandari ya yeah, Dar es Salaam. Hey, haya ni mambo mengi kwelikweli hii shughuli. Sasa huyu ni Serge Meshak wa Tosha amenipigia Kifaransa. Anasemaje na Kifaransa? Ah, hii bwana, anasema angekuwa Patrick Ndwimana ndo angetusaidia. Anasema publication kuito <laughs> Henry Kidaula wa kule e, Njombe anasema kama mtu hajui swala la mkataba ni vyema anyamaze kuliko kupotosha. Hebu tuachie serikali swala hilo, inafahamu vyema. Didas Materu anasema imeonekana kuwa serikali imeuingia mkataba bila kuujua, maana hakuna utafiti uliofanyika inaridhika jinsi serikali isivyotoa maelezo ya kisayansi na kitakwimu na badala yake nguvu ya kisiasa na sasa vitisho. Tunaitaka serikali kuwasikiliza wananchi. Namwona Stanford Elias anasema, nachokiona kwangu mimi ni ubabe wa serikali, kwa kuwa hatuwachagui wanajichagua, na sisi tunagonga mhuri, ila kwa hili la bandari ingetosha kukaa pembeni, wenye uchungu ni nchi wakaongoza waka Huyu anaitwa Corneli Embe. Angalia ili jina ili jina la pili. Uh, hmm. <laughs> Corneli anasema serikali inakosa ushawishi katika hili la bandari, na ya wapasa kufuta huu mkataba kwa faida yao na ya nchi. Deuze Nyaga Lugandu anasema yuko kule Bariadi, Tanzania. anasema Watanzania wengi wanaungana na wapinzani kukemea mkataba wa miaka mia moja. Suleimani Hajokua anasema mwanasheria wangu amekwama pale Sudani, ila akirudi nitakuja kujibu swali lenu. Basi tunapoendelea kufunga sasa, Joseph Njao anasema baadhi ya vipengee vibadilishwe kidogo tu, na hapo ndipo. Basi tunafika mwisho wa VOA Express. Jina langu Harrison Kamau, nimekuwa naye id Lugongo pamoja na wenzangu wengine wote. Basi twakutakia wakati mwema kutoka hapa Washington DC.