Kutoka studio 15 hii ni VOA Express Afrika kabisa. Ni Alhamisi nyingine tunakutana hewani, msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, tukiwa tayari kabisa kukusukumia mpango huu wa VOA Express kutoka hapa Washington. Tuna mengi kutoka maeneo mbalimbali mbali, na vilevile vile vipengele vyetu kama ilivyo desturi. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Mimi naitwa Idi Ligongo. Karibu katika matangazo ya VOA Express, dakika 30 tukikupatia habari tukikupatia vile vile burudani vile vile tukikupa mbinu mbalimbali mbali za kuweza kujikwamua na maisha yako. Karibu katika matangazo haya tukitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la marekani washington DC. Ninakwambia kwamba leo tuna mambo mengi tu tukiangalia, eh, maswala yale ambayo yanahusiana kabisa na waajiri. Wanasema siku hizi pengine wanaangalia zaidi namna gani unaweza kutekeleza kazi kuliko cheti chako Kulikoni ni baadhi yao, lakini pia tutazungumzia suala hili. Safi kabisa, nafikiri Idi, kwa sababu ya muda, tuende moja kwa moja kwa stori yetu ya kwanza, na ni kutoka huko nchini Uganda ambapo eh, chama cha wafanyakazi kunradhi, chama cha wamiliki wa vyombo vya habari eh, vya binafsi katika taifa hilo. E, kimeandika barua kwa serikali baada ya serikali yenyewe kusema kwamba e, kuanzia wiki hii e, itakuwa inasitisha e, shughuli za e, kuwapa, na chama hiki kinasema kwamba ki, ki, kitawacha ku, uh, ku Msikilizaji, <laughs> najaribu kupata habari hii kwa kikamilifu kwa sababu tuko na mwandishi wetu ambaye yuko kule Kampala eh, Uganda, ambaye uh, yuko tayari kutuarifu nini kimeendelea, lakini ni kwa kifupi ni kwamba chama hiki cha eh, wamiliki wa vyombo vya habari vya binafsi kinakosoa hatua ya serikali kutangaza kwamba vyom, vyombo vya habari binafsi haviwezi kupokea matangazo yoyote na kwamba yeyote anayetaka kutangaza lazima atumie ama afanye hivyo kupitia chombo cha habari kinachomilikiwa na serikali, ikiwa ni kile cha UBC kwa upande wa televisheni na vilevile vile gazeti la Daily Vision. Lakini kwa sasa tuungane na mwandishi wa, wa, wa, wa kituo cha NBS kule Uganda, anajulikana kama Julius Kitone. Kwanza kabisa, Julius, eh, eh, tumefikafikaje hapa? Uh, sh shida ilitokana na ukweli kwamba uh, mara nyingi ya vyombo vya habari ambavyo vinamiliki vina na serikali vimekuwa vinapitia vina, katika hali ngumu, kwa kwa sababu hauwezi haupati uh, pesa kutoka kwa matangazo kutoka kwa uh, matangazo ambayo yanaletwa shirika za kibinafsi, kwa sababu hata uh, na, na, na, na shirika za serikali kama vile uh, wizara na vitu vingine. Uh, wamekuwa wakitumia hiva vyombo vya habari ambavyo ni vya kibinafsi kutangaza kwa sababu vyombo vya habari ambavyo vinamilikia na watu binafsi viko na audience au wateja wengi kuliko vile vya serikali, na serikali ilikuwa inatafuta njia ya kupunguza uh, pesa ambazo inatumia ikiwa inatangaza au ikiwa na fursa fulani ambazo inataka uh, uh, watu wajue, lakini mara nyingi watu wamekuwa wakitumia vyombo vya habari vya kibinafsi na wakinyima vile vyombo vya habari adverts yaani matangazo, ingawa e, <clears throat> ni namna ambayo wanapitia kupata nini revenue au ma, ma, mapato kutoka kwa adverts hizo kama za serikali. Na sasa hatua hii Julius inaashiria nini hasa kwa vijana ambao wanatafuta ajira, nafasi za ajira hapo, e, na labda kabla hujajibu hilo, nini maana yake kwa uhuru wa vyombo vya habari? Nijibu maswali hayo kwa pamoja. Hiyo ni dalili kwamba vyombo vya habari hapa Uganda au yani, uh, right, ya media yamdia, uh, inaendelea na kukandamizwa, kwa sababu mara nyingi hizi vyombo uh, vya habari vya kibinafsi vimekuwa vinapata mapato kutoka kwa serikali au kutoka uh, shirika za serikali ambazo zinatangaza na vyombo hivi vya habari vya kibinafsi, lakini tuambia kwamba uh, Sh shirika zote za serikali zisiwapatie matangazo inamaanisha kwamba uh, hao watu hawawezi kujisimamisha au hawawezi kupata mapato ambayo yanaweza kutumia kulipa hawa vijana wa, wa, uh, na wanawake ambao wanapatiwa kazi kama vile kuwa waandishi wa habari, kuwa wahariri, kuwa na, na kazi shughuli fulani ambao wanafanya katika idara uh, ya pesa ya au ya finance na vitu vingine, ukiwanyima uh, njia ya kupata pesa ambayo kujitegemea yeah. Ni maana kwamba hivi vyombo vya habari vikaangushwa chini kama vile vya kwanza vile tuliona katika mwaka wa 2016. Safi kabisa. Ni Julius Kitone, huyo mwandishi wa habari wa NBS kutoka Uganda, habari ambayo bila shaka hatujasikia mwisho wake. Tutaendelea kufuatilia tuone itaishia vipi oh. Haya basi, msikilizaji, tunaendelea na VOA Express vilevile, inaambatana na burudani ya muziki. Ni Otile Brown anakuambia I need you. Haya, mm. Basi huyo ni Otile Brown akiwa, akiwa, akiwa anakuambia anidio mambo mazuri kabisa ndani ya hapa VOA Express tukitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Sasa BMJ, ni kwamba baadhi ya waajiri hivi sasa wanaelezwa kwamba hawazingatii sana e, vyeti vyako kama wewe umesoma sijui digrii ya kwanza ya pili ya tatu ya nne, wanachozingatia wao mm-hmm. ni namna gani unaweza kuifanya kazi yenyewe, na ni jambo ambalo linazua mjadala kwa wanazuoni wenyewe, lakini vilevile vile, e, katika sekta ki, ya ajira kiujumla, maanake hata hapo ukiangalia Marekani kwa mfano mm-hmm. Kuna watu unaweza kukuta wanafanya nao kazi au taasisi fulani, ukija kufanya ule uh, ukifanya, ukifanya uchambuzi wanamna namna wafanyakazi wameajiriwa au wafanyakazi waliopo ambao wanafanya katika kazi moja, uh, katika levo moja na kila kitu, utagundua kwamba kuna watu wanakuwa na elimu tofauti tofauti. Sasa hapa watu wanazungumza kwamba, je, hii hairudishi nyuma ile ari ya vijana kutaka kwenda ku, ku, ku, kusoma kwenye fani fulani Ina, na kuvunja moyo hivi, kuvunja moyo eh, yeah. Wakasema kwamba kama nani fulani fulani alisha anafanya kazi kuna haja gani mimi kwa kwenda kusoma kabisa. mm -hmm. Kabisa kabisa, yani huko sahihi kabisa. Kwa hiyo ni jambo ambalo linaleta hali ya kufikirisha kwamba je, e, hivi vyuo vikuu ama shule kiujumla ipo kwa ajili tu ya watu kupata uelewa au vile vile ni kwa ajili ya kukuandaa wewe kuajiriwa ama kuwa e, mwajiriwa mzuri. Sasa tunaye kwenye line ya simu hapa eh, Godfrey Mnubi. Godfrey Mnubi, Daktari Godfrey Mnubi, hebu tueleze wewe binafsi yako. Hili tunaliona linatokea kwa baadhi, sio wote japokuwa lipo. Kulikoni, nini kinasababisha hii hali ijitokeze kwamba waajiri ama baadhi ya waajiri kutaka kuangalia namna gani unaweza kutekeleza kazi kuliko kuangalia kiwango gani cha elimu ulichonacho? Na, na, na, nashukuru sana sauti ya Kiswahili idhaa ya Marekani. Ya kwanza kama taifa yani, lazima tutambue kwamba tunaamini kwamba elimu ndiyo njia pekee ya, peke, ya ukombozi wa Tanzania na na imani na hata bara la Afrika kwa ujumla, lakini ukweli ulio wazi kuwa mifumo na matokeo ya elimu yamebadilika sana, na waajiri wengi wanajikita katika matokeo na ufanisi wa kazi kutoka kutoka kwa waajiriwa. Kwa hiyo ni kweli tuna wasomi wengi wenye vyeti vya kitaaluma lakini wanaoweza wakashindwa kuakisi elimu yao na kuifanya iendane na uhalisia wa maisha, kwamba elimu walioipata iweze kutatua changamoto za mwajiri na vilevile changamoto za kijamii kwa ujumla. Kwao ni kweli hiyo changamoto ipo, kwamba unakuta hakuna uhalisia wa elimu, sifa za kitaaluma na soko la ajira, hususan mahitaji yanayohitaji mwajiri kwa ajili ya kutekeleza ma kutekeleza kutekeleza majukumu yake ya ya ya ya ya kibiashara au majukumu yake ya kijamii. Naam. Kwa hiyo sasa, kile ambacho unaweza kutueleza, nini ambacho mtu anatakiwa afanye? Ama kwa mazingira haya yaliyopo, nini mtu anatakiwa afanye kwamba aendane na elimu aliokuwa nayo, lakini vile vile aweze kuwa kwenye mazingira ya kuajiriwa na kufikia eh, viwango vile vya mwajiri anavyovihitaji? Lazima cha kwanza tukubali kwamba dunia ya sasa ni dunia ujuzi, ya ujuzi siyo ya nadharia. Kwa hiyo hiyo yote inaakisi ubora wa elimu kwao, lazima tutoe elimu inayoendana na mazingira yetu, elimu inayotoa ufumbuzi wa changamoto za mwajili, elimu inayotoa ufumbuzi wa changamoto za kijamii za kitaifa kwa ujumla. Kwa hiyo ni ubora, kuboreshwa na kuongeza ubora wa elimu tunayoitoa, iwe na umahili na maarifa na yanayoweza yakaakisi jamii inataka nini na ukombozi wa hiyo elimu katika jamii . Asante uh, sana Daktari uh, Godfrey Mnubi, kwa kueleza hayo yote mazuri kabisa. Naamini eh, vijana wadau watakuwa wameelewa vya kutosha. Basi moja kwa moja hivi sasa tuelekee katika habari za dunia. Wakati vita vya Ukraine vikiendelea, China na Rasia wanashirikiana kwenye mazoezi ya kijeshi kwenye bahari ya Japan, wakati wachambuzi wakiyataja kuwa ishara ya karibuni zaidi ya kuimarika kwa ushirikiano kati ya mataifa hayo mawili yenye nguvu za kijeshi. Mazoezi hayo pia yanaonekana kuwa sehemu ya kukabiliana na ushirikiano unaoendelea kushamiri kati ya Marekani na washirika wake kutoka eneo hilo. Wakati huohuo maafisa wa kusini mwa Ukraine wamesema leo kwamba Rusia imefanya mashambulizi ya anga usiku kucha kwenye mji wa Mikolaiv ambako takriban watu 19 wamejeruhiwa. Gavana wa eneo hilo Vitali Kim, kupitia ujumbe wa Telegram, amesema kwamba mashambulizi hayo yaligonga katika katikati mwa mji na kwamba miongoni mwa waliojeruhiwa ni watoto watano wakati watu wawili wakiokolewa kutoka kwenye vifusi. Meya wa Mikolaiv Oleksandr Skinkevich amesema kwamba shambulizi hilo limeharibu takribani majengo matano ya ghorofa pamoja na maeneo mengine. Mamlaka kaskazini magharibi mwa Pakistan zimesema kwamba mabomu mawili ya kujitoa mhanga yameua askari wawili mapema leo na kujeruhi wengine kumi kwenye wilaya iliyotatizika karibu na mpaka wa Afghanistan. Polisi wa mji wa Kaiba kwenye jimbo la Kaiba pakitunkwa wamesema kwamba washambuliaji walilenga jengo la serikali ambalo mak ni makao makuu ya wilaya. Afisa wa usalama wa ngazi ya juu amesema kwamba wajitoa muhanga wawili walikuwa wamejifunga vilipuzi mwilini na kuvitegua baada ya kusimamishwa na maafisa wa usalama kwenye jengo au kwenye lango la jengo hilo. miaka tisa baada ya waziri mkuu wa India Narendra Modi kuongeza kuongoza chama chake cha hindu nationalist Bharatiya Janata kwenye ushindi, umaarufu wake umeendelea kuongezeka wakati akitarajiwa kushinda kwa muhula wa tatu kwenye uchaguzi mkuu mwaka ujao. Ili kukabiliana naye kwenye uchaguzi huo, vyama 26 vya upinzani vimeungana wiki hii, kikiwemo kile chama kikuu cha Congress Party pamoja na vyama vingine vya kieneo kutoka kwenye majimbo kadhaa nchini humo. Iwe giza baridi na upepo, iwe kuna mawingu na minyesho yogarieijo yo, yo, yo. Unafanya nijisikie special, unanipa sababu ya uwepo kando yako. Je, melody hapa msikilizaji, hapa, huu ni moja ya moja ya nyimbo ambazo unituliza sana. Nasikiliza tu kwa utaratibu wake, unasikia kitu hicho kimepangwa vizuri sana eh, ama unasemaje hii kitu? Bwana ni hatari kulikweli, maana <laughs> hapa studio mimi nilikuwa nacheza kulikweli eh. Aidaisa ilibidi aje hapa E, ni mwonyeshe namna gani hivi vitu vinafanyika, karibu e. Nifikirie kwamba tutavuruga kazi kwa sababu mmecheza, nikashindwa nani atashika, nani atashika ile bodi, nani ataongea kwenye microphone. Unajua hata kwenye ndege kuna kitu kinaitwa autopilot <laughs> rubani akisharusha tu ndege hivi anaweka ile autopilot, akishaambiwa bwana, sasa una cruise, naam, eh, unaweza kukuta amekaa anapiga stori, anakunywa chai, akatoka nje, akapiga stori. Kwa hiyo na sisi tunafanya hivyo hivyo. Safi safi kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo katika VOA Express. E, wimbo huo ulitoka rasmi, nafikiri mwaka uliopita, naona kwenye mitandao huku kwenye YouTube peke yake milioni ishirini na tano watu wamebonyeza pale, wakauangalia. Unajua hiyo ni zaidi ya idadi ya watu wa mataifa fulani fulani. Haya. <laughs> <laughs> Ah, zisisemi kitu na, na, na bit naweza nikakuambia kwamba kama hujawahi kusikiliza muziki kutoka nchini Haiti hmm. Uhaiti mm -hmm. Eh, maanake, unajua inategemea unatamka vipi. Sikiliza, kuna muziki unaitwa kompa. Sikiliza hayo mambo, yaani ah, kompa kompa kompa kompa. Haya, sasa tuende kwenye maswala ya burudani na kile ambacho barazani, manake ah, barazani nafikiri, eh, ni barazani eh? ni barazani eh. eh. Eh, ni manake, nimeona hapa mambo yanachanganya. Sasa tuende kwenye barazani Zafi. Je, mm -hmm. kuna tofauti gani kwa mtoto kulelewa na mzazi mmoja badala ya wawili? na nafikiri uh, hilo swali limejieleza lenyewe, kwa hiyo haina haja ya mimi kuliongezea chumvi wala sukari, na tuende moja kwa moja jinsi ambavyo mnajibu. Nikianza na huyu Isaka Musinguzi, anasema yuko kule Luwero, Uganda. Anasema kwa hakika, kulelewa na wazazi wote wawili ni vizuri sana kumkuza mtoto kiakili na kimaadili. Kwa mfano kati ya wazazi wawili kuna mmoja mwenye hofu ya kumwadhibu mtoto akifanya vitendo vibaya, na kwa wakati huo huo yule mzazi mwingine anaweza kusaidia kumwadhibu mtoto huyo mwenye utovu wa nidhamu. Hii itawezesha watoto kwenye jamii kukuwa na maadili mema. Huyu ni Sosteni Wangila, anasema utofauti ni mkubwa. Kwa kawaida mtoto anapoona watoto wa jirani wakiita baba au mama huenda awe hana mzazi mmoja. Kwanza kabisa atauliza mzo, mzazi aliyemlea swali, kama kwa mfano aulize mama, kwani baba yangu yuko wapi? Ama aulize mama, mama, mbona mimi sina baba kama yule? Jambo kama hili linaweza kuathiri saikolojia ya mtoto kwa kweli. Naona mjadala unaendelea mzito sana hapa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, kwa sababu Kaisi Ahura huyu ni msikilizaji wa siku nyingi kutoka kule Hoima, Uganda, na leo naona watu kutoka Uganda ni wengi wasikilizaji. mm -hmm. Nasema watoto wengi katika familia za wazazi wawili hukua wa, na kuwa watu wazima waliojirekebisha vizuri, ingawa watoto kutoka familia za mzazi mmoja wana uwezekano wa kukabili matatizo ya kiafya ya kihisia na kitabia kwa mfano uchokozi au kujihusisha na tabia hatari ikilinganishwa na wenzao waliolelewa na wazazi wawili. Abrahamani uh, Mziwanda anasema eh, pia kuna tofauti mtoto kulelewa na mzazi mmoja au wawili, pia kuna kama changamoto hivi. Mtu yeyote anayeweza kumlea mtoto hata kama si wake, pia eh, mtoto huwa na tabia njema, msikivu inategemeana na wanaomlea wakoje. Kwa hiyo anasizungumza, haijalishi no. kwamba mzazi ni mmoja au wawili. mm -hmm. Inategemea mlezi au walezi wako vipi kumfanya huyu mtoto baadaye awe mtu wa namna gani. Tuwashukuru nyote ambao mmechangia katika VOA Express hapa barazani, kwa sababu nakuona kuona wewe, saitai ken wa kule Kiligoris, Kenya. Eh, unasema hayo hayo na vilevile vile Maliki wa shika. Eh, na wewe pia ukiwa maliki kutoka Kenya unasema kulelewa na wazazi wawili ina ni, ni, ni faida kubwa. Eh, na wengi sana wamezungumzia suala hili, hatuwezi kusoma yote, lakini mjadala unaendelea kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Unaweza kuingia pale ukaendelea kuona ni yapi wasikilizaji wengine wanasema, na wewe pia ukatoa maoni yako safi. Naam. Unaendelea kusikiliza Eh, matangazo haya ya VOA Express na sasa twende kupata ngoma hivi mm -hmm. Eh, hii ngoma bwana, mm -hmm. Eh, anaitwa Maud Elka songi songi, yani leo mm he -hmm. Eh, he, Aida kamua yani tunapiga masongi masongi songi songi tende kazi <muchos> sur uh testament C'est c'est pas gagné Le tapis rouge de mon aya. Basi msikilizaji, unasonga mbele ndani ya matangazo ya Vio Express. Kuna aina ya wimbo huu ambao pia ameimba Alikiba. Alikiba ameshirikiana na huyu binti Mauda Elka songi, songi songi ule uh wimbo -huh. ule uh na -huh. na beat wingi inabidi inabidi inabidi, uh, wanasema uingie masjala. Hii ni kama remix ya huu wimbo kwenye hii sauti ya huyu jamaa anayepiga kifaransa hapo. Basi ipo sauti ya Ali Kiba, ngoma tamu kweli kweli hii. Tunasonga mbele katika matangazo ya View Express na hivi sasa tunaelekea katika masuala ya burudani. BMJ Muridhi, mambo mengi kweli yanaendelea huko Hollywood hivi sasa uh -huh. uh, ni kwamba studio kubwa za televisheni na filamu Ziliwapa waigizaji wa Hollywood zaidi ya dola bilioni moja kama fidia ya juu ya marupurupu kabla ya muungano e, wao e, kuitisha mgomo wiki iliyopita. Kundi linalowakilisha makampuni ya vyombo vya habari lilisema Jumatatu, muungano wa Alliance of Motion Pictures na Television Producers, ambao hufanya mashauriano kwa niaba ya Netflix, e, Walt Disney Warner Bros, Discovery na wengine walisema kwamba umoja huo uh, unaendelea kupotosha mazungumzo haya yao kwa kile ambacho kinaonekana ni kwamba unajua kuna mgomo unaendelea hivi sasa. Hao wa, waandishi wa televisheni wa, vile, vile waandishi wa tamthilia bila shaka na filamu mm -hmm. Kule Hollywood sasa wanasema bwana, sisi tunataka tulipo zaidi, na hii imechelewesha mm -hmm. vipindi ama tamthilia nyingi pamoja na movies nyingi sana ambazo zilikuwa zinapaswa kutoka kwa mwaka huu elfu mbili na ishirini na tatu ama zilikuwa zinaendelea, e, tamthilia maarufu kabisa kwenye e, sehemu mbalimbali za kuonyesha filamu ama vipindi vya televisheni kwa njia ya mtandao kama vile a, Netflix, Amazon mm -hmm. e, HBO Max kama unavyo vitu vyote hivyo utaona kuna baadhi ya vitu vime suasua kidogo, na wakati unazungumza ukitaja Netflix u, u, unajua kwamba wametangaza kwamba wameongeza E, watumiaji wa mtandao wao, uh, kwa takriban watumiaji milioni sita mm. tangu waanze wa kufanya ile crackdown mm. E, kule kutaka kuwasaka wale e, ambao wanatumia nywila zao yeah, yeah, yeah, ya yale mambo ya, ya eh, bwana BMJ nipatie password yako ya Netflix, eh, eh, nikajiona <laughs> hii filamu mpya hii, halafu najua <laughs> <a, laughs> hayo mambo e, safi. mm. Safi. Sijui kama Idi Ligongo una mengine au niendelee na hii ripoti ambayo inasema kwamba miaka hamsini sasa mm -hmm. eh, tangu kifo cha mcheza filamu maarufu sana kwa siku hizo Bruce Lee, Bruce Lee, ambaye alichochea fikra za vizazi vya vijana ulimwenguni pote eh, kwa uchezaji wake wa kungfu wa hali mm. ya juu usioweza kuzuiwa eh, kwenye filamu. Wakati mwingine inaonekana kana kwamba umaarufu wa sanaa hiyo kwa sasa unaendelea kufifia huko Hong Kong, Hong Kong ambako ndiko alikozaliwa. Akiwa amezaliwa huko inaelezwa kwamba eh, sio kuelezwa kwa sababu ni ukweli, alizaliwa kule eh, Hong Kong, lakini akalelewa hapa San Francisco, hapa eh, Washington DC aka, aka... Alizaliwa San Francisco lakini mm, alikulia Hong Kong, ndicho hapo. Akasema bmj hii historia ya Bruce Lee imekuwa hivyo, kwa sababu unajua watu wengi sana hawaelewi kama Bruce Lee alikuwa ni Mmarekani, ni Mmarekani, na hata kuzikwa amezikwa hapa Marekani, isipokuwa watu walipokuwa hawaelewi sana yake, mm -hmm, akaenda Hong Kong ah, Hong Kong kule ndio watu wakaanza kuelewa la. Sasa Hollywood walipoona kwamba hii sanaa yake inakubalika na wao, ndo kabidi wamrejeshe hapa. Lakini ukweli ni kwamba mm -hmm. Bruce Lee ni mzaliwa wa hapa Marekani, ni raia wa Marekani, hata kazi kwa Marekani, na kaburi lake liko hapa Marekani. Ni kweli kabisa, maanake alifariki dunia kutokana mm, na ugonjwa wa edema mm, wa ya ubongo mm, e, nafikiri ni na kama saratani fulani mm, e, akiwa na umri wa miaka thelathini na mbili hapo mwaka elfu tisa mia sabini na tatu e, siku kama ya leo Julai ishirini e, mm. siku sita tu e, kabla ya kutolewa kwa Enter the Dragon ambayo ndio moja ya filamu zake zilipata umaarufu. Inabidi tufanye utafiti kwa nini hawa watu ambao wanafanya sanaa kwa kubwa wanakubalika sana mm -hmm wanafariki dunia wakiwa na umri wa miaka kati ya miaka thelathini kwa sababu hata Robert Ness Male ndio Bob Male amefariki akiwa na miaka thelathini na sita tu, na sio sanaa tu watu eh, maarufu kabisa kabisa wengi sana, mpaka Yesu Kristo mwenyewe thelathini na tatu kwa eh, hiyo eh. <laughs> Koyu... <laughs> ukipita ukipita kwenye thelathini hapo ujaondoka eh, na nawe wa kawaida eh, nakwambia <laughs> kwa kweli hata huyu Martin Luther King Jr hakufa mm. na umri wa juu sana kabisa, bado kijana kabisa zaji kwa hayo kuhusu wale ambao wameondoka wakiwa mm. na umri mdogo mm. kiasi na walikuwa maarufu sana <laughs> eh, hapo ndo tunafika mwisho wa kipindi hiki cha VOA Express eh, kwa niaba ya watu ambao wamekifanikisha upande wa pili. Kama unavyojua tumekuwa naye Aida Isa, msimamizi wa kipindi. Meri Mgawe hapa studio nimeshirikiana na, na Idi Ligongo. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Kwaheri.