The hits. Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Safi kabisa ni Friday wanasema Furahi Day. <laughs> Siku nyingine ambapo tunakutana hapa tukijiandaandaa katika kuelekea kwa weekend ambayo itakuwa na shughuli nyingi, ikiwa ni pamoja na kuangalia maswala kuhusu mpira wa miguu ambao unaendelea wa FIFA World Cup, ambao najua mwenzangu hapa studio ambaye atakuambia jina lake anapenda sana kufuatilia. Mimi naitwa BMJ Muridhi. Kumbe unatambua napenda mpira sana basi, usiwo unanisumbua weekendi kunipigia pigia simu wakati <laughs> mi ndio nipo incharge remote. Wakati umeanza kusema Friday, nimekusikia mm -hmm. Ni kama yani unapumua ile hewa ya kupumzisha roho, yani hiyo ndio Friday ulikuwa unasubiri vipi eh? wiki ilikuwa inakupeleka mbio sana bila shaka, bila shaka kazi <laughs> zimekuwa nyingi eh. ni vizuri wakati mwingine pia kufanya kazi sana, unapumzika kidogo. Wao mm. unaitwa nani? mm. Jina langu, naam, nashangaa unijui <laughs> naitwa Kenneth Bwire. Kwa manufaa ya msikilizaji, najua ni mengi ambayo yanaendelea duniani hasa Afrika Mashariki, mengi sana. Yani kila jua linapochomoza, binadamu anakuwa na mengi ya kufanya, na kwa hayo mengi anayoyafanya, ndio sisi tunatafuta yale ambao tutawaeleza wasikilizaji wetu kwamba Bwire na BMJ walikuwa mm -hmm. sehemu fulani, lakini walifanya haya zaidi ya wewe ni yapi ambayo BMJ unatuandalia kwenye mkeka leo? Tuna mengi kule Tanzania, tunazungumza kuhusu athari ambazo uh, wanawake ambao wanalima tumbaku wanapitia, hasa kutokana na kukosa malipo, kwa sababu e, serikali inaeleza mzunguko wa dola za Marekani umepungua sana. Utasikia ni kwa nini mambo hayo E, yanaendelea kugonga vichwa vya habari bila shaka. Pia tutakwenda mpaka kule nchini Tanzania. Rahabu Fredi yuko tayari kabisa kutujuza mambo ya jicho. E, sitakutajia ni nini anakizungumza, ndio uweze kusubiri mm. E, lakini pia tutakuwa na kile kipengele cha sports na burudani. Tumbaku ndio katika lugha ya kwetu kunajua kule Uganda na kule kwingine, tuna tumbaku ni tumbaku, manake, ndio tobako ya vuta sigara, oh, ya sigara eh. Eh, lakini tuanzie huko Kenya, tusipoteze muda. Kenya ni kwamba kuna mswada ambao unaelekea bungeni, unaletwa na seneta mteule wa kaunti ya Mombasa mm -hmm, Mombasani visiwani mm -hmm. Miraji Abdulahi Abdulahi ameandika mswada kuwatetea wanafunzi wasichana wakiwa shuleni bahati mbaya apate ujauzito, ahakikishe kwamba huyu mtoto anarudi darasani. Anarudi darasani, sio tu kwamba mzazi anaenda kumwomba mwalimu e, niruhusu mtoto wangu arudi. Hapana, iwe ni sheria ambayo inatambuliwa na serikali na kila mtu kwamba huyu mtoto ameondoka darasani, akijifungua, baada ya miezi sita, arudi tu bila kuulizwa amekuwa wapi na seneta miraji abdullahi ameweka vipengele kadhaa katika mswada wake kuhusiana na namna yule mtoto anastahili kusaidiwa na shule asaidiwe na mzazi asaidiwe na serikali asaidiwe na jamii iwe ni kwamba ndio amefanya kosa lakini aruhusiwe atambue kwamba nimefanya kosa narudi shuleni kuendeleza maisha yangu sasa mm -hmm. Nimejaribu kumtafuta seneta lakini majukumu mengine ya kila siku hayakuwezekana. E, nikampata kuzungumza naye, lakini nikazungumza na wala ambao wanatetea haki ya mtoto msichana katika nchi ya Kenya. Nikazungumza na Jedaida Lemaron, huyu ana shirika linaitwa Malikia Organization kule Kajiado, ambapo kuna matatizo sana kwa, kwa elimu ya mtoto msichana. Nikamuuliza kwanza, e, mali, e, Jedaida wa Malikia, je, Mswada huu nyinyi, kama wale ambao wanatetea masilahi ya mtoto msichana, mnauonaje? Na katika mazungumzo yetu, hivi ndivyo alivyoanza. Huo mswada umekuja uh, wakati mzuri sana, kwa kuwa tunaona wasichana wengi sana wanatoka shule kwa sababu ya mimba za mapema, na ukiangalia Uh, zile asilimia za watoto ambao wana, wanatoka shule katika kaunti nyingi hapa Kenya ziko juu zaidi, inaweza kuwa uh, tunapoteza wasichana wengi zaidi kama hawarudi shule. Unaonaje hili kwamba mwalimu anapogundua kwamba mtoto mwanafunzi msichana darasani na ujauzito, hastahili kuanza kumsema mtoto ovyo ovyo, hmm, aende kwa mwalimu mkuu amweleze Mwalimu mkuu naye hastahili kumsema mtoto ovyo ovyo, amwite mzazi ama mlezi, amweleze, wamwite mtoto. Kama mtoto atakubali kupimwa basi, kataa, wasimsumbue. Halafu uh, wamsaidie kwa namna yoyote vile hadi atakapojifungua, na serikali igaramie kujifungua kwa huyu mtoto, igaramie mtoto kabla ya kurudi shuleni. Shuleni ni sawa kabisa, kwa sababu tunaona watoto wengi uh, pale shuleni sana, sana huwa wana wanakuwa wana stigmatize kwa sababu ya kupata ujauzito. Kwa hivyo tunasema ni vizuri wakati mtoto amepata mimba aongeleshe vizuri na apimwe. Hapo ninaweza taka apimwe ili apate ile usaidizi unaofaa. Tunajua mama mjamzito lazima, ama msichana mjamzito lazima atunzwe amezi zile tembe za ku, kumsaidia katika ile ujauzito na pia mtoto ambaye atazaliwa akuwe mwenye afya, kwa hivyo ni muhimu huyo mtoto akiangaliwa kabla na hata baada ya kujifungua. Lakini ile stigmatization, na pale mtoto anadhamilishwa shule, hiyo ndio tunakataa. Tunasema wakati a, anapojifungua kwa sababu ile Linda Mama haiwezi gharamikia watoto, itakuwa vizuri serikali ikiwagharamikia, serikali za kaunti na serikali ya kitaifa. Viongozi wanaweza wakafanya nini hapa kusaidia jamii ili watoto wasione ni ntajifungua tu nitazaa mtoto nitarudi shuleni. mm -hmm. Jambo ambalo tumeona uh, imekuwa changamoto sana niide Uh, serikali imekataa wa, watoto wafunzwe kuhusu mambo ya kijinsia, na ambayo tunaita comprehensive sexuality education. Mara nyingi wanasema oh, uh, hii ni tunafunza watoto mambo ambayo siofaa, lakini ukiangalia zile mimba zinachangia na watoto kutojua ni nini inaendelea ni, ni, ni katika miili yao na ni nini haswa uh, muhimu kwao kujua. Tunaona wana watoto wanadanganywa zaidi na wanapata zile mimba kwa sababu ya kutokuwa na uh, information kuhusu miili yao na nini inafanyika. Sikia mambo hayo. Uh, bila shaka amezungumza vizuri sana, na kama tungempata huyo uh, uh, senata mm, ningemuuliza swali, kwa sababu ili swala si hata sio Kenya tu mm, ikuwa linazunguka linazunguka. Eh, mimi ushindo, kwa nini ni vigumu sana kuwarudisha kuwa wasichana wa kwa kwa shule kwa sababu wewe uko na binti ama uko na mm. uh, labda mtu ambaye mna uhusiano naye kifamilia mm. tunayaona yote hayo, kuna uoga kwamba mm. ukiyaruhusu namna inavyozungumzwa hivi, mtoto msichana ataona sintazaa, ah, ntarudi shuleni. oh, sasa kunapokuwa kuna, kuna na yale mapenzi pia kati ya watoto, kuna hatari pia ya magonjwa ya zinaa na mengine, na ni bahati mtoto mdogo ajifungue, mtoto anaweza kufa, kwa hiyo wanatumia kama adabu, yeah, huone kwamba kutisha. Ah, kwa kweli. mm -hmm. Basi ndivyo hivyo mambo yalivyo, msikilizaji. Hapa VOA Express tunasikia kwa mbali kabisa, tunamsikia huyu Mr. TZ kitu chake kipya hiki, trust me. Twende kazini. Safi kabisa, msikilizaji, yote hayo yanakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Tukiendelea na mambo ni kwamba uhaba wa dola za Marekani nchini Tanzania umewaathiri kwa kiwango kikubwa wakulima wa tumbaku katika e, maeneo mbalimbali mbali ya nchi, huku baadhi wakisema kwamba bado hawajapata malipo yao, wakati nayo bodi ya taifa ya tumbaku TTB, TTB ikikiri kwamba ucheleweshaji huo umesababishwa na uhaba wa dola katika nchi hiyo. Bodi hiyo imesema ni dola milioni 51 ambazo hazijalipwa, lakini baadhi ya wakulima wanadai kwamba kiasi ambacho wakijalipwa kufikia sasa ni kikubwa zaidi ya hivyo kinavyoelezwa na bodi hiyo. Hivi karibuni, waziri wa kilimo Huseni Bashi alitishia ama kunradi aliitisha kikao cha pamoja cha wadau wakiwemo wawakilishi wa wakulima wa tumbaku kujadili changamoto zinazokabili biashara hiyo. Bashi aliahidi kwamba wakulima hao watapata malipo yao na watapata mwishoni mwa mwezi huu, lakini wachambuzi wanasema kwamba hali hiyo ilivyo kwa sasa inawavunja moyo wanawake ambao wangependa kujihusisha na kilimo cha tumbaku kama njia ya kujitafutia riziki. Sasa mkulima na mchambuzi wa uchumi Sami Ruhuza sasa anajiunga nasi kwa njia ya simu kutoka Dar es Salaam. Sami, labda kwanza kabisa, tuwaeleze wasikilizaji ni kwa nini uhaba wa dola unashuhudiwa hapo Tanzania? Ule mzunguko umepunguza dola sio tu kwa Tanzania, bali kwa nchi nyingi za duniani. Makampuni yayo anaenda kuwekeza, sasa unakuta katika kilimo, wanunuzi wa kubwa wa kilimo ni haya makampuni ambayo uwekezaji wao uko Marekani. Kwa hiyo ule mzunguko unatengeneza vilevile upotevu au ufinyi wa fedha za za kigeni hasa dola. Tukimalizia, ni nini ambacho unaona kinaweza kufanyika hasa uh, labda serikali kuchukua hatua zozote kama ambavyo zinachukuliwa na mataifa mengine E, kuboresha hali hii ili kuwawezesha hasa kinamama ambao wanahusika sana katika kilimo hicho na ndio wamelalamika sasa hivi, e, waweze kunufaika kutokana na kazi yao. Ni kweli katika nchi ambazo zimejipanga, naweza nkasema hizi nchi ambazo zina uchuma kujipanga, huwa wanafanya kitu kinaitwa bailout. Wanamwokoa mzawa, wanamwokoa mwananchi. Kwa hiyo kama kitu kimeshuka bei, kwa mfano wakati ule wa mtikisiko wa kiuchumi duniani eh, ilipotokea elfu mbili na nane elfu mbili na tisa serikali ya Marekani komboa vile yale makampuni yao, kwa sababu gharama ilizidi kuwa kubwa, wakati tofauti na wananchi waa-waa-wakaanza kuzurika. Kwa kukomboa, serikali ikaingia kutoa ruzuku sasa katika hali ya namna hii, serikali kunatakiwa iingie itoe ruzuku kwa ajili ya kuokoa hawa wakulima. Kwa hiyo serikali ina set bei, kwa mfano kama bei ni kiasi fulani kinajulikana, lakini hakuna makampuni ya kununua hayo Samiru Huza, shukran sana. Naona laini imekatika hapo, lakini ndo muda tulikuwa nao kuzungumza suala hilo na msikilizaji. Hivi sekunde chache zijazo, tutaingia katika habari za dunia. Wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema leo kwamba kundi la mwisho la mamluki la Wagna ambao ni wafungwa walioachiliwa na wanaotumikia serikali litasitisha huduma zake hivi karibuni. Kwenye ripoti ya kiintelijensia ya kila siku kutoka wizara hiyo inayohusu uvamizi wa Rasha nchini Ukraine, wizara hiyo imesema kwamba wafungwa kadhaa waliosamehewa wataendelea kuhudumu kama mawakala kwenye kundi la Wagner na kwamba Rasha sasa hivi inadhibiti mfumo wa kuwatumia wafungwa hao. Jaji mmoja wa Hong Kong amesema mapema leo kwamba atafanya uamuzi wiki ijayo kuhusiana na wimbo uliokuwa maarufu mjini humo wakati wa maandamano ya mwaka elfu mbili kumi na tisa ya kupinga serikali. Serikali inataka wimbo huo wa kuunga mkono demokrasia uondolewe kwenye intaneti na usitumiwe. Wimbo huo kwa jina la Glory eh, Hong Kong. Kwa bahati mbaya uliwahi kuchezwa kwenye hafla za michezo ya kimataifa badala ya wimbo wa taifa wa China wa March of the Volunteers. Wakosoaji wameonya kwamba kuzuiliwa kwa wimbo huo ni mfano mwingine wa kuminywa kwa uhuru wa ndani ya Hong Kong ambayo ilikuwa koloni la Uingereza. Mataifa kadhaa ya Kiislamu mapema leo yameelezea kughadhabishwa na kuharibiwa kwa kitabu kitakatifu cha Quran nchini Sweden, wakati baadhi wakipanga kuandamana barabarani baada ya sala za Ijumaa. Nchini Iraq, Iran na Lebanon, waandamanaji walijipanga baada ya polisi wa Sweden kuruhusu maandamano ya Alhamis ambapo raia Mkristo kutoka Iran anayeishi Stockholm alirushwa na kuharibu Quran nje ya ubalozi wa Iraq nchini humo. Na waibrania wa Israeli wenye asili ya kiafrika wanaoishi Jerusalem waliingia nchini in humo kutoka Marekani kwenye miaka ya 60 lakini, sasa baadhi yao wanakabiliwa na tishio la kufurushwa kutoka nchini humo. Waibrania weusi kama wanavyojulikana kwa kawaida hawajichukulii ya kuwa Wayahudi, ingawa wanadai kuwa na historia ya taifa hilo. Kwa miongo kadhaa wamekuwa wakiingia baadhi wakipewa haki za kuwa raia au vibali vya wakazi wa kudumu, lakini 130 miongoni mwa hao hawana stakabadhi na wameamurishwa kuondoka na serikali ya Israeli. itu kinaanguka hicho taratibu. Msikilizaji popote pale ulipo, kama unaenjesha gari lako taratibu, wimbo kama huo hmm, uh, bila shaka unakuliwaza kuliwaza mziki aitwaye Otile Brown anakuambia Confessions eh. Ni wimbo mpya kidogo eh? ni ana, wimbo ana, mm, ana confess, ni, ni, ni kuungama. Anaungamani, sijui kama ana dhambi. <laughs> Lakini ungesikiliza mistari yenyewe ingekueleza naisikia. <laughs> Bila shaka msikilizaji, ni mwanamziki tajika huyu kutoka kule Lakeside eh, nchini Kenya, Otile Brown. Hapo anatuingiza katika kile kipengele cha jicho letu, ambapo ah, hivi leo Rahabu Fredi anazungumza kuhusu eh, huyu <coughs> anazungumza na kuhusu huyu mwanaharakati wa kutetea haki za watoto eh, akijadili aki swala la umuhimu eh, kuhusu haki za watoto na vilevile changamoto zinazowahusu. Tuende moja kwa moja kwa Rahabu Fredi, wakati mwingine wa jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, tuwe pamoja hapa mwanzo hadi mwisho. Leo jicho likitazama haki za watoto, pale zinapokosekana, athari zake ni zipi? Ni naye mwanasaikolojia Awali Mwaisanile, ambaye anaanza kuzitaja haki zenyewe. Haki za watoto za kwenda shule, kusoma, kucheza, kusikilizwa, kupatiwa mahitaji yao ya msingi, ni mambo ya msingi na ni mambo ya muhimu, ila jamii zetu nyingi huwa wakati mwingine kwa kuto kujua au kwa kujua, hizo haki huwa zinapuuzwa. Kwa mfano, haki labda ya kucheza, mara nyingi watoto wetu wakienda kucheza Huwa tunaona wanafanya vitu vya kijinga, kwa hiyo naambia usichezee hicho, usichezee hicho, usichezee hicho, lakini bila kuangalia athari yake mbeleni itakuwaje mtoto asipokuwa na ule uhuru, uwezo wake wa kucheza. Kwa sababu mtoto anapocheza inamsaidia kujenga uwezo wake wa kufikiri na kupanua mawazo na utafiti. Kwa hiyo unapomzuia asicheze unadumaza akili yake. Na kitu kingine, watoto ambao wanakuwa wamenyimwa haki zao mara nyingi ndani yao wanakuwa na chuki dhidi ya wale watu ambao waliwanyima haki zao, lakini atapokuendelea kukua, akifika sehemu ambayo anaweza kujitegemea, sasa anafika mahali, sasa niko huru kufanya ninachotakiwa kukifanya. Kwao unashangaa hamsikilizi mzazi, kwa sababu ndani yake kuna chuki. Na kitu kingine, wengi wanakuwaga na hasira. Kwa hiyo yeye anachojua, unapokuwa mkubwa wewe ndo mbabe, wewe ndo kila kitu hutakiwi kusikiliza mtoto anasema nini. Ndio unaweza kushangaa watu wengi wanakuwa wakimwona mtoto mdogo, hamsikilizi anachofanya yeye. Mtoto lazima afuate kile anachotaka yeye. Kwa hiyo ni athari ambayo unakuta tunajenga kizazi ambacho kinakuwa na chuki, kinakuwa hakijiamini. Ni kutokana na yale malezi au kukosa zile haki zao. Usipotekeleza majukumu yako, labda kama wewe ni mzazi, kuwalea watoto katika njia inayowapasa wao watakutana na vitu vingine huko nje, wakarubuniwa kirahisi, au wakaingia kwenye magenge wakaingia kwenye vitu ambavyo visivyofaa kwao. Unakuta mtoto mdogo amejikuta ameingia kwenye magenge ya uhalifu, magenge ya kuvuta bangi, magenge ya kutumia madawa ya kulevya. Kwa nini? Kwa sababu mzazi ulishindwa kutoa kwanza mafundisho, pili ulishindwa kuwapa watoto vile vitu ambavyo vinawapasa. Shukrani Awali Mwaisanile, na hadi hapo jicho letu halina la ziada. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Uh, shukrani sana Rahabu Fredi hapo. Bila shaka tumesikia yale yanayoendelea upande huo. Sasa msikilizaji, ni ule wakati ambapo Sandi Shomari mwenzetu husema bila muziki inakuwa kwamba kidogo kuna kitu kinakosekana kwenye VOA Express, namwalika sasa yes. Uh, huyu mwanamuziki Christian Bella. Nakwambia Tatiana, twende kazi Wimbo BMJ uli, ulianza kuvuma mm -hmm. kwenye mitandao tarehe kumi na nne mwezi huu tu, leo 21. Hizo ni siku saba zilizopita sio? Aha, kumbe ni mpya mpya pia. Mm. Anajua kuchagua sana mwelekezi wetu Aida Isa anavitafuta hivi pia vipya hivi. Mm -hmm. na nimemwona mm. na nimemwona amekuwa na nini na mambo mapya mapya mapya kwa mwaka huu wote hapa hivi. Christian Bella anasema Tatiana ni Tatiana ni wimbo kutoka Unajua eh, kisima cha vipaji Aha, vya mziki Tanzania, Tanzania. Mm, na kwenye mitandao ukienda ukiangaliangalia katika hizo siku saba mm -hmm, watu elfu ishirini na tatu wameutazama inaelekea elfu ishirini na nne na wanaonyesha ile alama ya likes and dislikes kama elfu moja na eh, moja moja, na nukta moja hivi, naona safi. Tuende eh? kwinginayo sasa tuingie katika masuala ya michezo. Josphat Kioko ameangalia masuala ya michezo zaidi, anaangalia rugby hu hmm. Mchezo anajua unauogopa sana, mchezo wa kutumia misuli kukimbia na mpira kweli. Lakini anaangalia kwa vijana wasiozidi umri ya miaka ishirini, pamoja na mashindano ya soka mpira kwa wanawake, mashindano ya kombe la dunia ni washukuru sana wenzangu kwa muda wa siku 15 hivi, yaani Julai 15 hadi 30, Kenya inaandaa dimba la raga ya kombe la dunia World Rugby Trophy inayoshirikisha timu nane. Timu zote ni za vijana chini ya miaka 20, na Kenya tayari imeondolewa katika kuwania ubingwa huo baada ya kucheza mechi mbili na kupoteza zote mfululizo. Walianza mwanzo mwanzo wa juma walipochapwa na Samoa 34 kwa 25, na mechi ya jana ikawatupa nje walipotandikwa na Spain na 48 kwa 18. Wakilishi wengine wa Afrika ni Zimbabwe, lakini pia nao vijana hao wametupwa nje, wameshapoteza mechi mbili mfulizo. Zimbabwe walianza kwa kuadhibiwa na Scotland 64 kwa 33, kisha mechi ya pili wakatandikwa na Uruguay 51 kwa 14 wengine waliopata kipigo kikubwa ni timu ya vijana ya Marekani maanake wao pia kufikia sasa washapoteza mechi mbili. Mji wa Nairobi unaandaa michuano hii ya raga kwa vijana katika uwanja wa kitaifa wa Nyayo na timu zingine ni pamoja na Scotland, Samoa na Hong Kong. Mechi za kukamilisha makundi ni Julai 25 kisha fainali Julai 30. Tugeukea sasa kandanda ya kombe la dunia kwa wanawake ambayo inaendelea kwa sasa katika mataifa ya Australia na new Zealand. Hii ni mara ya kwanza kwa kombe la dunia kwa wanawake kuandaliwa na mataifa mawili kwa wakati mmoja. Wawakilishi wa Afrika ni Nigeria, Moroko, Afrika Kusini na Zambia. Nigeria tayari wamepata kionjo mapema leo, walipotoka sare bila kufungana na Canada. Kesho Jumamosi, wanawake wa Zambia nao watakuwa uwanjani dhidi ya Japan. Jumapili, Afrika Kusini wataonana na Sweden katika mchezo wao wa kwanza, kisha Jumatatu itakuwa ni Moroko dhidi ya Ujerumani. Kama ilivyo kandanda ya wanaume kombe la dunia, mechi za wanawake huandaliwa kila baada ya miaka minne. Marekani wanaonekana kuogopewa sana, wani mabingwa mwaka 2019 na pia alikuwa ameshinda mwaka 2015. Lakini ni kwa nini michuano hii ya wanawake, kombe la dunia kandanda, haizungumziwi sana kama ilivyo kombe la dunia kwa wanaume? Hilo ndio swali kubwa ambalo wachanganuzi wa masala ya wa kandanda wanajiuliza. Lakini upande wake, FIFA inasema imefanikisha michuano kwa kuengeza timu hadi 32 mwaka huu. Haya, sasa tukamilishe na burudani. Burudani leo inatoka kwa Karimu Mandonga, bondia mtukazi kutoka Tanzania. Anasema amerejesha burudani Kenya wikendi hii, yaani kesho Jumamosi atakuwa katika lipigano la marudio dhidi ya bondia mkenya Daniel Wanyonyi. Mandonga kawasili Kenya katikati ya wiki hii na vyombo vya habari vimekuwa na mahojiano naye. Yasemekana huyu kijana kweli amevutia katika burudani na anasema amerejea na ngumi mpya safari hii inatoka Rasia. Anamwonya Wanyonyi yani, ukisema tunaandaa vita na wewe ujipange na timu yako. Niko safi, na huyu Wanyonyi lazima tumpige tu. Anataka anapigwa anapigwa mara anataka anapigwa, ataki anapigwa mara kwanza. Tumetia sugunyo, sasa hivi tumetia, kuna ngumi imetoka Urusi inaitwa kingugi, kitu kinachosimika, huwa akirudi nyuma kinakwenda mbele tu. Mi Mandonga mtu kazi ni mtu wa kazi tu na nikijua nimetoka Tanzania nimekuja kuwakilisha taifa langu. Mimi akinipiga kama nimempiga, nikimpiga nimempiga tu. Mandonga mtukazi ni mtu wa kazi <laughs> Karimu Mandonga mtu kazi kweli, mwembe zake za kila aina zinasemekana kuwa ni burudani tosha. ni warejeshe Washington. mimi ni Joshua Kioko nasema weekend njema katika newsroom ya kwetu. Unajua, anayependa Mandonga mtukazi ndiko na uhakika hata sasa anacheka pale, ni Harrison Kamau <laughs> <Saat sawa kabisa. laughs> Asante sana, sana. sana, sana. sana <laughs> Josat Kioko kutuletea mambo hayo. Msikilizaji nao tumebakia na daka moja labda tuangalie nini kinavuma kwenye mitandao ya kijamii. Bwire, unajua hmm. mwaka 199689 96 uh, kufikia leo ni miaka mingapi, eh? karibu 2728unavojua yeah. ndio huyo Tupak Shakur ali alipigwa aliuawa. mm -hmm. uh, kule Las Vegas, na uchunguzi umekuwa ukiendelea kwa miaka yote hiyo, mm -hmm. Lakini wiki hii tumesikia kwamba kuna kuna warrant of arrest wasijui unazihitaji kwa Kiingereza ambazo zimetolewa, mm, vibali vya kutaka watu wakamatwe, sio ndio? Najua sheria hapa Marekani haiozi, wewe utafanya upuzi wako urudi huko kwenu huko Aha. Uko kanywa mbora huko kwenu, huko ukae, huko uanze kutembea na mkongojo. Siku nyingine waambie jamaa una kesi ya kujibu, panda ndege Ndivyo hivyo basi, msikilizaji, tunafuatilia hii stori ya Tupak Shakuru ambaye kama tunavyojua amekuwa ni mtu tajika sana katika, eh, eh, rap na mziki hapa Marekani. Tunafika mwisho wa matangazo yetu ya VOA Express kutoka hapa Washington. Upande wa pili tulikuwa naye Aida Isa, msimamizi Meri Mgawe, nimeshirikiana na Kenneth Bwire. Mimi naitwa BMJ Mridhi, kuwa na wikendi njema. <muchilipo>