Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Express, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Jumatatu tarehe 24 mwezi wa ja Julai mwaka 2023, ambapo tumechangamka kweli Studio 15. Jina langu Harrison Kamau na mimi hapa ni BMJ Murithi. Karibu msikilizaji kwa matangazo yetu ya VOA Express tukiwa tumejiandaa vilivyo, tutakujuza kuhusu hali ilivyokuwa wakati eh, nasikia Moroko sasa wanapambana hivi karibuni na Ujerumani katika FIFA World Cup ya wanawake na vilevile vile hapo jana, uh, tulisikia kwamba New Zealand waliwaondoa au uh, waliwagonga uh, Sweden waliwagonga Afrika Kusini bao mbili kwa moja. Utasikia yote hayo katika matangazo hayo pamoja na mengine Kweli kabisa mwenzangu, BMJ. Ni mengi tuliyokuandalia muziki ni ndani ya VOA Express, tutaangalia pia mabadiliko ambayo yamefanyika kwenye mtandao ama app ya Twitter yani kwa mujibu wa mwenyewe Elon Musk. Halo, hayo pia tutaangalia. Tutaangalia baadhi ya masuala yanayovuma na kutanda kwenye mitandao ya kijamii, swali la leo barazani, miongoni mwa mengine mengi, yote ndani ya VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sawa sawa kabisa, na vilevile -vile hapo mwisho mwisho utasikia kuhusu Babi, ambayo ni filamu iliyotoka eh, weekend hii, na inaelezwa kwamba imevunja rekodi kwa njia moja au nyingine. Basi ndio hayo, tutaangalia yote ndani ya VOA Express. Safi safi kabisa, msikilizaji, ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Nafikiri tuende moja kwa moja kuangalia stori hiyo ya FIFA World Cup. Moroko inamenyana na Ujerumani hii leo kufuatia mechi iliyoleta masikitiko kwa timu za Afrika baada ya Afrika Kusini kutingwa mbili kwa moja na Sweden hapo jana katika michuano ya kundi la G katika mji wa Wellington kule New Zealand. Hivi leo Moroko na Ujerumani zinatarajiwa kucheza kwenye uwanja wa Melbourne, Australia katika kundi la H kama hazijaanza kucheza eh, kwa sababu eh, mambo yanakwenda haraka haraka, lakini tuna mtu ambaye anafahamu mambo haya na amefuatilia kwa karibu. Ni mwandishi wa uh, redio katika Radio Citizen kule nchini Kenya Jeffrey Mwamburi, karibu kwenye show. Uh, kwanza kabisa tueleze nini ambacho umekiona katika mechi ambazo zimepita weekend hii, na alafu tuzungumze tu kuhusu kinachotarajiwa hii leo na labda wiki nzima hii eh, kwa kifupi. Nam, asante sana Bwana DMJ Muridhi, kwa kweli uh, kombe hili la dunia kwa kinadada, nilichokishuhudia binafsi, nafikiri naweza kusema ya kwamba ni Uh, ule utofauti wa ushindani, maanake nikijaribu kulinganisha timu za bara Afrika na vilevile vile pia timu za bara Uropa unapata kuona ya kwamba tofauti ni kubwa sana. Nafikiri ni Nigeria peke yake ambao kidogo ameweza kumudu sare, maanake uh, wakicheza dhidi ya Canada waliweza kupiga sare kwa siku ya Ijumaa, na ukiangalia ni timu ambao kwamba unawakilisha bara la Afrika. Uh, Zambia ukiangalia ni mara yao ya kwanza kabisa ambao wanacheza katika mashindano haya, na waliweza kunyuka uh, magoli matano kwa sufuri na Japan. Ukiangalia hiyo ni uh, gap kubwa sana ya upande wa mabao, na pia ukiangalia Afrika ya Kusini ni timu ambayo kwamba ime na uzoefu kidogo ili taji, lakini uh, tazama kichapo cha magoli mawili kwa moja ambacho kwamba waliweza kupokea mikononi mwa Uswidi na kuonyesha kwamba kidogo uh, ukiangalia ile quality ya mchezo kidogo iko tofauti sana na nafikiri ni eh, kwa upeo wa bongo langu nafikiri ni inachangiwa na mambo mengi sana hususan kwa upande wa maandalizi na hali kadhalika, pia uh, niseme ya uh, viwanja, hadhi ya viwanja na, na, na, na, na masuala kama yale, lakini labda kuna ile inaitwa stage fright katika lugha ya Kiingereza. Ukiangalia timu nyingi sana zinauoga kidogo katika katika mechi mechi za kwanza. Kwa hiyo uh, labda tuweze kusubiri katika mechi za pili tuweze kuona mambo yatakuwa namna gani manake Imani ipo, imani ipo kidogo ya kwamba tutaweza kushuhudia angalau uh, timu kutoka bara Afrika uwakilishwa, timu za bara Afrika angalau ukiweza uh, kufika mbali na mashindano haya. Kwa kifupi, tukimalizia Moroko na Ujerumani uh, zinaingia uwanjani hivi leo, labda nini unachotabiri kuhusu mechi hiyo? Uh, kwa kweli Moroko na Ujerumani e, ni mechi ambayo kwa kweli inatarajiwa kuweza kuwa kali mno. Maanake ukiangalia ni timu mbili ambazo uh, kidogo Ujerumani nawapatia mkono wa tahania kidogo, ukiangalia ile experience ya uh, jinsi mambo yalivyo e, kwa hiyo kivyangu nafikiri Ujerumani wana nafasi kubwa sana kweza, uh, ya kuweza kulemea timu ya Moroko, na nafikiri kama sijakosea ni kwamba uh, ni mechi ambayo uh, Ujerumani basi wana uwezo wa kuweza kushinda zaidi, manake kama sijakosea nafikiri uh, magoli sita kwa sufuri uh, matokeo ya hii leo tukizingatia pia Italia dhidi ya Argentina ambao wamepata bao moja kwa sufuri kwa hiyo kivyangu naweza sema kwamba Ujerumani mm -hmm. wana uwezo mkubwa sana ndio, lakini kama alivyotaja ni kwamba kwenda mbele, tusishangae tukishuhudia kwamba angalau uh, timu za bara Afrika zikiweza uh, kidogo angalau hata kama ni moja akiweza kutamba kiingatua pia ugumu wale makundi ambayo kwamba tumeweza na kujumuisha nayo hususan nikizungumza kwa upeo wa timu za barafi. Shukran sana uh, Jeffrey Wamburi, unakuwa ukifuatilia, na bila shaka ni wakati tu mechi hizi zimeanza. Najua kuna watu wana mashikitiko kwamba Afrika haijafanya vizuri sana kama ulivyotaja hapo, lakini tuko na mpaka tarehe ishirini mwezi Agosti, kwa hiyo mengi kwenye uwanja, wanasema ni kama tu siasa, huende yakabadilika. Ndivyo hivyo mambo yalivyo katika FIFA World Cup ya wanawake mwaka 2023. Simie Jerumi, yani ni ndani ya VOA Express, mambo yakiwa vizuri kabisa, na kuashiria kwamba tunaenda kutazama swala lingine na BMJ kama ilivyo na ambavyo najua baadhi ya wasikilizaji wetu pia tayari wametazama ni kwamba kuna mabadiliko kwenye uh, app ya Twitter. Ndiyo. Na haya yanazungumzia kwa mujibu ya wamiliki wa Twitter Elon Musk, ambaye hapo Jumapili ametangaza kubadilishwa kwa nembo. Uh, unajua kuna yule ndege ambaye huwa wa rangi ya, ya bluu ambaye huwa pale kwenye, kwenye Twitter, lakini sasa uh, Elon Musk amesema kwamba kutakuwa na mabadiliko na kuwe na utumizi wa nembo ya X herufi X peke yake uh, ikimaanisha kwamba Twitter sasa huenda akibadilika kulingana kwa mujibu kwa maneno aliyoyatoa pale Jumapili hapo jana kwamba Twitter ikabadilika kabisa na mwisho ikawa X, yaani ikawa ile ndio nembo ya, ya kujitambulisha. Na huyu ni ndege ambaye tumemjua tangu Twitter ilipoanzishwa miaka mingi tu iliyopita. uh, ni, ni um, ni, ni ndege tu wa kuruka, sio aeroplane lakini, eh, nasikia sauti sauti huku sijui naelezwa nini, lakini, eh, ndiye ndege ambaye tumemjua tangu uh, kampuni hii ianzishwe na Nama. Kwa hivyo Twitter, ukisema Twitter unamwona yule ndege. Bas, mabadiliko hayo ndio makubwa zaidi tangu bilionea huyo kununua kampuni hiyo wakati mwaka uliopita, na anapendelea kujikwamua kuwepo kwenye ushindani uh, ikionekana kama ni hatua ya kuweza kuleta ushindani kwa sababu ya drena ambayo wameingia tena kwenye hilo jukwaa siku chache ambazo zimepita. Basi Mask amesema kwamba analenga kuona X likiwa jukwaa linaloweza kutumia au kutoa huduma za kila aina, kuanzia ubadilishanaji wa fedha, kutuma video na hata kufuatilia hali ya afya ya mtu, yani kati yako wewe na daktari. Anataka sasa ile jukwaa liwe kwamba ndio la kila kitu mm, ukiwa hmm pale unafanya mashughuli za benki, shughuli za afya, shughuli za mawasiliano na video. A, azimio Uh, la Musk la kampuni yake ya Twitter linalinganishwa na app ya WeChat ambayo iko kule China, ambapo ni sehemu kubwa sana ya kila siku ya maisha ya watu wa China. Sasa lengo lake ni kufikisha uh, Twitter kwenye hivyo viwango. Anasema kwamba kubadili nembo kuwa X ni kuangalia siku za mbele. Vilevile amesema kwamba anataka nembo ambayo itapelekana na nyakati zijazo, ahead of time. Kwa hivyo inaonekana kwamba anabadilisha mambo ili yapelekane pia na nyakati. Kwa mfano, unaona kama Facebook kwa kweli, walioingia Facebook wa kwanza wamezeeka na Facebook. Sasa Facebook inaonekana kama kidogo ina iko nyuma kidogo inachelewa chelewa. mm -hmm. Sasa yeye yeah, anasema kwamba anataka ahakikishe kwamba inapelekana. Hata hivyo, kuna ukosoaji uliojitokeza kwa mfano, kutoka kwa Gariel ambaye ni profesa kutoka chuo kikuu cha Syracuse anasema, anasema kwamba wakati akizungumza na shirika la habari la NPR kwamba itakuwa kibarua kigumu sana kwa watumizi wa Twitter kuamini app hiyo kwenye maswala mengine kama ubadilishanaji wa fedha. Kwa hivyo anasema kwamba kuna kibarua kigumu mm -hmm. Kitu cha pili ameonya akasema kwamba tangu Mask achukue Twitter mm -hmm. amefanya mabadiliko kwa haraka mengi kwa haraka zaidi na kwa hivyo amevunja moyo wa wafanyakazi. Kumbuka kuna wafanyakazi wengi sana waliosimamishwa kazi, anasema hivi, wale wenyewe ndio labda wanaongoza kuiangusha mm -hmm. app yake. Lakini pia unajua, Kamau, kwamba haya yote yanakuja wakati kama ulivyotaja, wakati trends naye unakumbuka, wiki mbili tu zimepita tulikuwa hapa studio tukisema vile imekuja e, kwa kasi, lakini pia nayo imeshuka ime imeshuka chini e, umaarufu wake katika siku za karibuni e, lakini haya ya Twitter kwa kweli e, hayajulikani yatafika wapi, na hayo mabadiliko anayofanya Elon Musk kila uchao <laughs> e, yanatazamwa kwa mitazamo tofauti tofauti. Tujui, so, tutaishia wapi, lakini ndivyo hali ilivyo. Naam, nakosa kitu kinacho kitu kinachojitokeza ni kwamba tunapomalizia ni kwamba kuna kitu na herufi X kwa Musk ana X space unakumbuka kwamba na mradi wa, wa, wa anga za juu, gari ya Tesla generation ya tatu inajulikana kama X mm -hmm. na sasa Twitter X sasa hatujui jina au herufi X ina maana gani mm. uh, sasa sielewi lakini mwenyewe ndio anafahamu, anafahamu, na tutakuja tuta tuta kuona itakwendaje, kwa sababu pia kubadilisha nebo sio kazi rahisi, kwa sababu ile ni mchakato mzima huo ya, e, kubadilisha mambo hayo mpaka watu wote wakazoea, na wengine sasa ndo wanapata nafasi ya kuhamia kwingineko wakiona kuna mkanganyiko katika Twitter. Sawa kabisa. Basi sasa umewadia wakati wa kupata habari za kimataifa. Watafiti kundadi watafiti wanasema kwamba wilaya zilizo katikati mwa Sydney zinakaribia kuwa sehemu za kwanza duniani kufikia lengo la Umoja wa Mataifa la kumaliza kabisa maambukizi ya virusi vya ukimwi HIV. Kuna wakati mmoja Sydney ilikuwa mji wenye viwango vya juu vya maambukizi ya HIV nchini Australia, lakini maambukizi mapya kati ya wanaume walioshiriki mapenzi ya jinsia moja yamepungua kwa asilimia 88 na kati ya mwaka 2010 na 2022. Lengo la Umoja wa Mataifa ni kupunguza maambukizi ya HIV kwa asilimia 90 ifikapo mwaka 2030. Bunge la Israeli linapiga kura hivi leo kuhusu mswada wa kubadilisha utendakazi wa mahakama ambao unaungwa mkono na waziri mkuu Benjamin Netanyahu, ambao umepelekea maandamano katika muda wa miezi kadhaa iliyopita. Maelfu ya andamanaji wamejitokeza barabarani mjini Jerusalem kupinga mapendekezo ya Netanyahu kupunguza nguvu za majaji, hatua ambao wakosoaji wake wanasema itadunisha mfumo wa demokrasia wa Israeli. Wabunge waliujadili mswada huo Jumapili hadi usiku. Polisi wametumia maji kuwatawanya mamia ya wa waandamanaji waliofunga lango kuu la kuingia bungeni mapema hivi leo. Netanyahu anatarajiwa bungeni wakati wa upigaji kura kuhusu mswada huo. Hispania inaonekana kuingia katika hali ya sintofahamu kisiasa baada ya uchaguzi wa Jumapili ambapo mshindi hajapatikana kuweza kuunda serikali. Chama cha kiconservative kimeshinda uchaguzi huo, lakini hakina idadi ya kutosha ya wabunge kumwondoa madarakani utawala kuuondoa madarakani utawala wa madarakani utawala wa kikosav kisosialisti wa waziri mkuu Pedro Sanchez. Chama hicho kikiongozwa na mgombea wake mkuu Alberto Nunez Feijo kilipata idadi ndogo ya kura ikilinganishwa na matarajio kutokana na ukusanyaji wa maoni uliofanyika hapo awali. Jeshi la Ukraine limesema kwamba limekomboa kilomita 16 mraba kutoka kwa wanajeshi wa Rasia katika wiki moja iliyopita ya mapigano. Ripoti hiyo inajiri wakati Rasia imeripoti mashambulizi ya ndege zilizokuwa na rubani dhidi ya Moscow na Crimea iliyo chini ya udhibiti wa Rasia. Ukraine vilevile imesema kwamba Rasia imetekeleza mashambulizi ya anga dhidi ya sehemu za kusini za bandari ya Odessa. Jeshi la Rasia limesema kwamba limeangusha ndege mbili zilizokuwa na rubani zisizokuwa na rubani zilizokuwa zimeulenga mji wa Moscow. Meya wa Moscow Sergey Sobyanin amesema kwamba majengo mawili ambayo hayakai watu yaliharibiwa na hakuna ripoti za vifo. Vyombo vya habari vya Rasia vimeripoti kwamba mabaki ya ndege zisizokuwa na rubani yalipatikana Komsomolski, karibu na wizara ya ulinzi. Mau janja, nampa, mau janja kufu. Anaruka, nainuka, nanguka pu. Ananepa, winja, winja, wale tu. Honey sugar, jinja jinja my boo. Sauti kiongea tu, mashallah, mashallah. Mbwa kitembea mwendo billions. Dala kama kajiongezea shibala, bala, bala, kajipendelea mpaka kala Anaondoka hapo chini kwa chini mwanamuziki Darasa wakiwa pamoja na Bien ama unasemaje? kama unaona unainua mikono mikono, yule anakuwa moto wa kuotea mbali. Darasa <laughs> Darasa kwa kweli, kwa kweli kwa mistari anafahamu. na Bien, Bien naye ndio hivyo sasa, wakishaungana ndio hivyo. Lakini upande wa rap, yani Aha kwa gharama ya maisha kuna adhari gani kwa masomo katika eneo lako? Na maoni kweli yamemiminika mengi, lakini kabla ya kusoma maoni yaliyoko kwenye ukurasa na, kwenye laini ya simu tunaye msikilizaji. Karibu sana, sema jina lako na eneo unakotokea, na basi utoe mchango wako. Jina naitwa Selemani Mihambo na kaa wilaya ya Urambo mkoa wa Tabora, Tanzania. Karibu sana Mihambo. ni kwamba eh, asante. Naam, endelea. Halo, kupanda kwa gharama za maisha kunasababisha watu tushindwe kuendesha na kugharamia masomo ya wanafunzi wetu, kwa sababu mahitaji mengi, mengi tunashindwa kuyafikia. Aha ni na una, en, yiko, yiko, yiko, hali ikoje? hali halisi hali hapo ulipo uh, kwa watu ambao labda una uhusiano nao au wale uliowaona. Lakini tumeuliza sana sana kuhusu masomo. Je, kwa upande wa masomo yanaathirika kivipi? Upande wa masomo kwa kweli tunaathirika kwa kiwango kikubwa sana kwa sababu kwanza bado watu wanafunzi wengine wanashindwa kupelekwa hata masomoni, kwenda shule kutokana na gharama zinazojitokeza hivyo, wanashindwa hata kumudu gharama za za, za kunanui ma, maisha ya wanafunzi wao. Shukran sana kwa maoni yako msikilizaji, hapo ulipo. Na wewe mwingine ambaye unatusikiliza sasa hivi unaweza kuchangia sasa kwa kuingia kwenye mtandao wa Facebook, na kwenda kwenye ukurasa wetu, na vilevile vile uweze kuchangia pamoja na wengine, kama u anasemaje, kwenye mitandao. Na nitaanza na huyu Sothem bm anasema, swali nzuri sana. Anasema, hapa nilipo kumeathiri vitu mi mingi sana misongo ya mawazo, hata saa zingine kukosa lishe kumeleta mivurugano miongoni ama ndani ya familia miuruganoonoanyafamilia na watu wamezidi kuhangaika jo uh, kipato hakikimu mahitaji kamwe yakiwemo masomo ya wanafunzi Neima Ozongo anasema kupanda kwa maisha kuna athari sana, kwa sababu wanafunzi wanajipata kwa njia ambazo si sahihi. Akueleza akufafanua, lakini nafikiri tunaelewa anavyosema. Joseph Ananda anasema kupanda kwa gharama ya maisha ni hatari sana, hasa kwa wanafunzi wa kike. Tuwashukuru sana kina Elija Musiemi, lakini tusome hili Timothy Ngaira kutoka Kitale, Kenya, anasema kunachangia katika watu wengine kukosa kukidhi mahitaji yao, na pia katika e, kuwafanya wanafunzi kukosa kufika shuleni mwao kwa sababu ya kukosa nguvu ya kufanya shughuli pale shuleni. tua, labda niseme tu asante eh, kama utaniruhusu kwake kesi ya Hura Hamisa Zaja Tim, uh, Bernard Musombo na wengine wengi kina Odieki J Otieno, na Bildad mwana teknolojia na Joseph Simwato, uh, Amos Musyoki na Moses Ozil pamoja na Elvis Kiblangati na nyote ambao mmeshiriki, asante sana, lakini endeleeni na gumzo kwenye mtandao wa Facebook na wewe, you are meant for mimi. Nakwambia ni hata the band anasema on my mind, yote akifanyikia ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Pata mambo The band. Wale vijana matata sana kutoka Kenya wanasema on my mind ha, na kuambia mpangilio wa wale vijana, ni miongoni mwa makundi machache bado yanayokaa pamoja na kuimba pamoja, na mziki wao pia wanaupangilia vilivyo. Uh, BMJ haya, hiyo ndio hali ya VOA Express. Mambo yetu yanakwenda hivyo, popote ulipo, natumai kwamba tunafurahi pamoja. Uh, ikiwa njia yetu ya kuanza sasa juma, yani Jumatatu jioni. Unajua kwamba popote ulipo umechangamka vizuri, pengine ndio unaenda nyumbani, ndio unafungafunga kazi au labda pengine shughuli kama hizo. Basi tuangalie masuala ya ushauri, ambapo mwenzetu Sandi Shomari, e, najaribu ne, kushika hapa, amezungumza kuhusu mtu mmoja ambaye anaelezea na, Uh, jinsi eh, ni ilivyo katika ndoa. Anatoa ushauri kwa hasa vijana ambao wanaingia katika ndoa wasijue nini cha kufanya na nini ambacho wanaweza kufanya, uh, akisema kwamba suala la ndoa ni jambo la msingi, katika siku hizi za karibuni kumekuwa na changamoto nyingi vijana wanakutana nazo katika ndoa zao, na leo katika ushauri tunaye mchambuzi wa maswala ya kijamii Hadija Hasani kutoka kule Dar es Salaam Tanzania, na anaeleza juu ya masuala muhimu ya kuzingatia kwa vijana ambao wapo katika ndoa. Kitu pekee ni kwanza kabisa, anatakiwa kuwa na uvumilivu, lakini pili, yeye mwenyewe lazima atengeneze tabia ya kuwa na nidhamu. Lakini nidhamu, nidhamu tunasema nidhamu baina ya, tunasema nidhamu kwa mwenzie, kama ni kwa mke wake ama kwa mume wake lakini kitu cha tatu ni lazima ajue namna ambavyo ata, ataendelea kumchukulia yule mtu, kwa sababu ndoa sio kitu cha kusema kwamba unaingia una mara moja na kutoka kikawaida. Ndoa ni, ni kitu ambacho ni cha maisha, unavyoingia kwenye ndoa kwamba umekubali huyu mtu utaishi naye kwa maisha yake yote, ama kwa maisha yako yote na mara nyingi tunaamini kabisa katika katika misingi ya baadhi ya dini ni kwamba ndoa inaenda kutenganishwa na na kifo. Kwa hivyo basi, kuna vitu ambavyo unatakiwa ujifunze, uendelee kujifunza ukiwa ndani ya ndoa, lakini pia unatakiwa tu utengeneze hali ya kumjua mtu, kuendelea kumjua. Usiseme unamjua una sana ama unamfahamu sana ule mwenza wako, kwa sababu watu hubadilika na kuingine, kuna vitu ambavyo pengine kwa namna moja au nyingine uka, unaweza ukawa umeingia uka kwenye ndoa bila bila kuvifahamu. Kwa hivyo, unatakiwa utengeneze tu kawaida ya kuvumilia, lakini pia kikubwa kumchukulia yule mtu ili, ili mweze kudumu na mweze kuishi maisha marefu kwenye, kwenye hiyo ndoa. Safi kabisa. Unasikia babi girl yeah? babi girl yeah. Unajua babi ndiye anavuma weekend yote hii kwa mitandao kama usio maanake, mm-hmm. Eh, filamu hii ya vichekesho ya hapa Marekani ambayo imetoka mwaka huu imetolewa na kampuni ya Warner Bros na inaelekezwa na uh, Greta Gerwig na vilevile vile imeandikwa na huyo huyo Gerwig wakishirikiana na Noah Baumbach na inahusu doli huyu wa mitindo ya babi anayemilikiwa na kampuni ya Mattel. Na si kwamba uh, huyu babi ni mtu mgeni, amekuwepo miaka mingi, lakini ndiyo mara ya kwanza kwa babi kuigizwa moja kwa moja na wanadamu baada ya filamu nyingi za uhuishaji za moja kwa moja za video, uh, zilizotayarishwa kwa kutumia programu za kompyuta. Na hapa katika filamu hiyo ambayo kwa kweli imevunja rekodi, kamau milioni ya dola yameingia mwishoni mwa wiki. Inaelezwa kwamba hakuna filamu nyingine kwenye kumbi aha, kwa mwaka huu ambayo imeingiza e, e, pesa kiasi hicho uh, iki, ikiwa ni pamoja na filamu nyingine ambayo inaeleza masuala tofauti lakini hii ababi ndio inagonga na bmj labda kidogo tutauliza. Uh, kulikuwa na mgomo wa waandishi wa filamu pamoja na wacheza filamu, hilo halikuadhiri filamu hii? Filamu nyingi zimekwama kutolewa wakati huu, na hilo ndilo swali linaulizwa na watu wengi. Lakini uh, ujue kwamba Kamau, filamu kama hizi hazitengenezwi tu uh, kwa haraka haraka. Kama hii ilitangazwa mwaka elfu mbili kwa, kwa hivyo labda ilikuwa tayari hata wakianza tunaweza kusema hivyo. Lakini uh, hilo swali umeliuliza nimeona wachambuzi wengi sana pia wa Nashangaa inakuwaje? Mm -hmm. Baada ya uh, hayo ambayo yametokea Hollywood, inakuwa kwamba filamu inaweza kuingiza hela nyingi namna hiyo. Nafikiri baada ya babi sa, tutaangalia lingine la kuvuma. Tuangalie kidogo tu swali la leo ambalo tuliuliza, unasemaji kuhusu kauli ya Rais mstaafu wa Tanzania Jakaya Kikwete kwamba anajivunia utendakazi wa Rais Samia Suluhu Hassan. Raia Mputa anasema rais mstaafu anamaanisha Watanzania tuache unafiki tuache kufuata mkumbo. Kuna wanasiasa wachache wanaojaribu kutumia kila mbinu ili kumfelisha rais Samia Suluhu Hassan. Ina maana kwamba nafurahia yanayofanywa na mama bila shaka, yeye ni mmoja wa washauri wake wakuu, lakini hakuna chochote kinachofanyika zaidi ya kutaka kulirudisha taifa kwenye mikono ya wezi wa kimataifa. Ni Madison Omari, hajasema yuko wapi. Haya, na fid, fideli Gwamie anasema huo ni mtazamo wake yeye. Rais Kikwete yeye anakula matunda ya uhuru, mimi mkulima masikini sijaona chochote hata kidogo. matunda ya uhuru watanganyika, tangu uhuru kilimo na utumwa. Mwendo justo anasema kazi nzuri mama. Hapa Kenya tumepelekwa mbio huyo <laughs> Mkenya kulingana na, na, na nini yake. Safi kabisa. tungekuwa na muda msikilizaji, tungeendelea na kujibu swali hilo ama kusoma maoni yenu, lakini ndio muda tulokuwa nao. Endelea kushiriki kupitia ukurasa wetu wa Facebook tunakuacha na kitu hapa, lakini nikueleze tu kwamba matangazo haya yamesimamiwa Meri Mgao upande wa pili, tulikuwa na Aida Isa hapa studio, nimekuwa na Harrison Kamau na mimi naitwa BMJ Mridhi. Kwa heri kwa sasa.