Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa ni tarehe 27 mwezi wa saba mwakani wa 2023. Mambo yakiwa safi sana studio 15, nalo jina langu Harrison Kamau, na mimi hapa ni BMJ Muridhi, tukiwa tumejaja hapa studio nambari 15 kama ulivyosikia hapo e, tayari kabisa kukuporomoshea mpango huku kuendeshea mpango wa VOA Express. Kama ilivyo ada, tuna mengi lakini, Kamau, stori ambayo ya eh, kutia wasiwasi eh, ni kuhusu hali ilivyo katika nchi ya Niger ya mapinduzi yao ni mapinduzi ambayo kweli yamefuatana na mengine mengi ya Afrika magharibi, ambao kwa kweli tutaangalia muda usio mrefu. Lakini kando na hilo tena, kumefanyika nini kwenye mitandao huko nchini Kenya? Ni kwamba kuna udukuzi umefanywa na kundi moja linajiita uh, linajiita Sudan Anonymous na udukuzi wenyewe umelenga mtandao ambao ni mkubwa na muhimu. Aa, kwa sababu ndio mtandao wa serikali ambao huduma nyingi hutolewa. Ee, sasa nini kinachoelezwa? Waziri amesema nini? Wananchi wanasema nini? Haya yote yatapata hapa katika VOA Express, kweli kabisa, bila kusahau kwamba VOA Express haimaliziki bila muziki, bila yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii barazani, swali la leo miongoni mwa mengine mengi na pia habari za kimataifa, lakini moja kwa moja naona tuelekee kwenye suala kuu, kama mwenzangu alivyodokeza, BMJ Muridhi, mapinduzi ya kijeshi yaliyotokea Jumatano huko Niger, wakati tukijaribu kumpata mmoja eh, wa wachambuzi ambao tunataka kuzungumza naye, kujua hali ilivyo kwa sasa hivi. Hali ilivyo kwa sasa hivi tunaijua kwa sababu tunafuatilia kama waandishi, lakini tunataka kupata mchambuzi uh, ambaye tayari nasikia yuko kwenye laini ya simu Harrison. Uh, asanti sana bwana Bolu, karibu sana kwenye VOA Express. Na sasa moja kwa moja tuelekee kwa swali la kwanza, nini kinachoendelea Afrika Magharibi? Kila wakati kila uchao tunapata tu ni mapinduzi ya kijeshi, nini kinachoendelea? Udhabiti unakosa kwa nini, kwa maoni yako? Shukran, mambo kadha yamechangia, ni misururu ya mambo kadha yamechangia. Haya, mwanzo ni hali ya demokrasia au kipenda utawala finyu katika maeneo hayo. Ukiangalia mataifa haya, asasi ambazo sio za kiserikali, vyombo vya habari, mataifa mashirika ambayo sio ya kiserikali, yote yana upungufu. Kwa hiyo hayawezi kuhesabu hali ya utawala katika mataifa hayo. Kingine ni kwamba maeneo hayo pia yamekuwepo katika mstari wa mbele kuhusiana na hali ya mabadiliko ya tabia nchi. Hali hii inafanya makali ya maisha yao magumu kwa wafugaji na wakulima pamoja na wale ambao wanafanya uh, biashara kati nchini na katika maeneo katika eneo hilo. Kingine mm -hmm. Na la mwisho ni kwamba kuna mvutano kati ya mataifa ya magharibi ikiongozwa na nchi ya Ufaransa upande mmoja pamoja na Marekani na upande ule mwingine nchi ya Urusi yote hayo yaking'ang'ana kuongeza ku, ku, ushawishi wao katika maeneo hayo na lakini cha kusikitisha ni kwamba hawa mafahali wakipigana, raia ndio wanaumia zaidi na, na hali hii inaleta mm haileti -hmm. na tija nam sasa, bolu tunaenda kwenye mapinduzi haya hasa ya Niger yaliyofanyika jana uh, ambapo sasa rais Mohamed Bazoum uh, yeye wanajeshi wanatangaza kwamba wameshampokonya madaraka, na wanajeshi wanaosemekana kufanya mapinduzi ni wale wa ulinzi wa rais, ni kikosi cha kumlinda rais, lakini baadaye makamanda wa jeshi kuu wakasema kwamba sisi tunaunga mkono mapinduzi hao ambayo yamefanywa na maafisa wa chini kutuliko sisi, na hatujafanya hivi kwa, kwa vile ati kwamba tunawaunga mkono, tunafanya hivi kwa sababu ya kulinda amani na udhabiti wa nchi. Sasa ukiangalia kwa kina, kuna tofauti ya makamanda hawa wakubwa wanaosema kwamba wanaunga wale wengine mkono, au labda ilikuwa ni kama njama ya jeshi lote, lakini makamanda hawataki kuonekana kama walikuwa kwenye mstari wa mbele. Kimsingi ni kwamba makamanda wawaunge mkono wasiwaunge mkono, hali ilivyo sasa nchini Niger, Muhammad Bazoum sio rais. Hii linamaanisha kwamba yeye japo ametoa taarifa kupitia kwa Twitter, yeye siyo rais na hili ndilo jambo ambalo ni la msingi. Penginepo kuna, kuna njama kati ya wanajeshi wa wakuu na wale wa kiwango cha chini kusema kwamba wao ndio watachukua au wao ndio watakuwa kwenye mstari wa mbele ili wengine wasilaumiwe. Cha msingi rais hayuko sasa, na jambo ambalo ni la kusikitisha mno ni kwamba hali hii, japo kuna wale ambao watakuwa wataishabikia sana, hali hii haitaleta au ha, haitaleta suluhu ya kudumu kwa matatizo ya mtu wa kawaida nchini Niger. Ukiangalia mataifa mengine ambayo yamefanya mabadiliko kupitia kwa njia ya kijeshi, ikitolea tu mfano Burkina Faso, Mali na hata ukipenda waongeze Sudan, hali haijatulia. Kwa hiyo ni vema hali ya utawala bora no. zidi kukuzwa, ndiposa watu wawe na sauti yao katika usimamizi wa masuala ambayo yanawahusu moja kwa moja. bolu la mwisho kabisa kulingana na wakati, je, mataifa mengi au asilimia kubwa ya mataifa barani Afrika yanaonekana hayana udhabiti na yanayumba tu kijeshi, na mengine hayana udhabiti kabisa wa kisiasa. wewe ukiangalia hali kwa ujumla barani Afrika, unaona kama itakuwa na tatizo kwa bara zima, hali ikiendelea kama inavyoendelea, kwa sababu mataifa yaliyodhabiti ni machache mno. Sasa bila shaka hii ni changamoto katika bara letu na changamoto hili litaongezwa mafuta ya petroli, kadri makali ya maisha yanapozidi kuwa magumu, ukizingatia kwamba mataifa mengi barani Afrika, tunavyozungumza sasa, yanakumbwa, yanakumbwa na hali ngumu sana ya deni ya kimataifa. Hivi inamaanisha kwamba mataifa ambayo yatakuja kuwasaidia yatawaambia watu waachishwe kazi, uh, hususan watu katika uh, um, mashirika ya umma. itatupeleka mahali mm -hmm. ambapo bara hili lilikuwa mwaka miaka za tis, mwaka elfu moja na tisini mm -hmm. Kwa hiyo mambo yatazidi kuwa magumu, sioni kama kutakuwa na matumaini kadri tunavyokwenda mbele katika siku za usoni. Asanti sana bwana Abdullahi Bolu kwa mchango wako mzuri kabisa unaochanganua hali ilivyo kule uh, upande wa Niger mm -hmm. kutokana na mapinduzi yaliyofanyika jana na tutaendelea kuangalia hali hii hata kwenye vipindi vyetu vingine Ka, kadri mambo y kubadilika. Asante sana kwa mchango wako. Shukran. Safi kabisa, hicho spro wakiwa pamoja na Diamond. Lakini ni timu nzima hiyo, kwa sababu yuko pia teni na ianya wanasema for you kitu kinateremka namna hiyo hapa VOA Express. Msikilizaji, tunaingia sasa kuangalia stori nyingine, kama alivyosema mwenzangu Harison Kamau katika vidokezo, ni kwamba kule Kenya, mtandao unaojulikana kama eCitizen ambao ndio unatoa huduma kwa wananchi takriban wote, ambao wengi wao hawapendi kwenda katika ofisi za serikali eh, na huduma zingine tu, ikiwa ni pamoja na vijana wanaotafuta ajira na kadhalika, eh, umekuwa umedukuliwa kwa siku tatu. Leo siku ya nne mfululizo sasa. Waziri anayehusika na maswala ya mawasiliano na a, teknolojia Eliud Owalo amezungumza e, hii leo katika shirika la habari la A Citizen kundadhi shirika la The Standard Group e, katika kituo cha redio cha Spice FM e, huko Nairobi, na kukiri kwamba hayo yalitokea na kwamba wale waliofanya kazi hiyo wamejitambulisha e, kama Sudan Anonymous. Eh, sasa huyu Boni Luta ni mchambuzi wa maswala ya teknolojia, anajiunga nasi kutoka kule Dar es Salaam, lakini amekuwa akifuatilia anayoendelea nchini Kenya. Boni, hii kwako wewe kama mchambuzi, ina maana inaashiria nini? Wapo watu ambao wanalipwa, wengine wako kwa minajili ya kuweza kuwaribia watu wengine, kwa hiyo ni kitu cha kawaida, sio kitu kusema kwamba ni, ni cha kushangaza, imeshatokea eh, E, ni sehemu nyingine, sema cha msingi tu ni kujua sasa usalama labda wa huo mtandao ukoje, labda tunaweza tukaanzia e, tukimalizia. uh, amekiri waziri kwamba uh, licha ya yote ambayo yanafanywa bado kuna udhaifu katika mtandao um, huo na mitandao mingine e, ni ushauri gani unaweza kutoa sio tu kwa serikali, lakini kwa watu wote ambao E, wana mitandao na ambayo inahitaji e, kuwa salama, kwa sababu e, vile vile ya siri au vilevile maudhui yaliyomo umuhimu wake. Hawa watu ambao wanatengeneza hizi ni program, wakati mwingine unakuta ni wao wao wao wenyewe pia wanatengeneza hizo program, lakini baadaye wanaona labda zimeuzika sana, sasa wao watumie mbinu gani tena? Kwa hiyo zipo vitu mbalimbali, umeshasikia vitu kama ambavyo tunavita malware, kuna vingine vinaitwa e, denial of service au tunaita, kuna vingine phishing, kuna vingine ambavyo ni spoofing, e, ni kwa hiyo ni vitu vingi ambavyo vinatokea. Kwa hiyo, nina uhakika ndani ya ya muda mfupi kama waziri alivyosema, basi nzuri ameweka wazi kwamba wajaweza kuiba zile ni data, na nawahakikishia Wakenya kwamba taarifa zao ziko sawa Walichokifanya au Anonymous Sudan wao wameweza kutuma vitu, nadhani itakuwa sina uhakika, lakini nadhani, japo waziri hajaweka wazi, lakini nadhani itakuwa ni kitu ambacho tunakiita denial of service okay? au DDoS au DDoS. Kwa hiyo bahati nzuri, hakuna chochote kilichoibiwa. Walichokifanya ni kwamba wamefanya mtandao umekuwa slow slow au umekwenda polepole, na hatimaye serikali imeamua kuweka kwa muda, lakini nina uhakika wataweza kutatua, na kama walivyosema watazidi kuimarisha ulinzi zaidi na zaidi, ni kwa niku, ajili ya mitandao hii, ili siku nyingine tatizo kama hili litatokea. Shukran sana, Boni Luta, kuzungumza na Sauti Amerika. Okay, nakushukuru sana pia na wewe, na kazi njema, Mr J. Safi kabisa, ndivyo hivyo mambo yalivyo, lakini niongeze tu kidogo kabla hatujaenda kwa news, kwa taarifa ya habari eh, ni kwamba hawa ambao wanajiita uh, Sudan Anonymous wameendelea kufanya kama ni kejeli kwa serikali. Wanasema hakuna kitu ambacho serikali ya Kenya inaweza fanya, wana, wanaweza kushindwa kudukua. Kwa hiyo inaonekana kuna vuta ni kuvuta iliyopo nam na, ni hali ilivyo. ni vo Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sasa basi, tupate habari za kimataifa. Kamandi ya kijeshi ya Niger leo imetangaza kuunga mkono mapinduzi ya Jumatano yaliyoongozwa na wanajeshi kutoka kikosi cha ulinzi wa rais ikisema kwamba kipaumbele kitakuwa kuepuka ukosefu wa uthabiti katika taifa. Taarifa iliyotiwa saini na mkuu wa jeshi imesema kwamba jeshi lilihitaji kumlinda rais na familia yake wakati likizuia mapambano mabaya ambayo huenda yangepelekea umwagikaji damu na kuathiri usalama wa raia. Rais Mohamed Bazoum na waziri wa mambo ya kigeni Husumi Masodou mapema waliyaomba makundi ya kidemokrasia nchini kukemea mapinduzi hayo wakati maafisa kutoka mataifa ya magharibi wakisema kwamba jaribio hilo la mapinduzi yalieleweki Taarifa iliyotolewa na jeshi usiku kwa njia ya televisheni hii imesema kwamba Bazoum alikuwa amepokonywa madaraka na kwamba taasisi za serikali zimesitishwa, yakiwa mapinduzi ya saba huko Afrika Magharibi na Kati tangu 2020. Bazoum kupitia ujumbe kwenye mitandao ya kijamii mapema leo ameapa kulinda mafanikio ya kidemokrasia yaliyopatikana. ECOWAS imesema hii leo kwamba imewanyonga wafungwa watano akiwemo aliyekutwa na hatia kwa shambulizi la bomu kwenye msikiti wa kishia mwaka 2015 ambapo watu 27 walikufa, huku kundi la kigaidi la Islamic State likidai kuhusika kupitia taarifa. Kiongozi mkuu wa mashtaka nchini humo amesema kwamba wafungwa hao wamenyongwa kwenye jela kuu la taifa. Kando na mtu aliyeshambulia msikiti eh, wengine walihukumiwa kutokana na mauaji na uzalishaji, uuzaji kwa mradhi wa dawa za kulevya. Maafisa wa ulinzi wa Marekani wanaofuatilia majibu ya pole pole ya Ukraine dhidi ya Rusia bado hawajatoa tahadhari yoyote licha ya kutokuwa na mafanikio makubwa. Kumekuwa na matumaini kwamba kuletwa kwa vifaru na magari yenye silaha kutoka Marekani na mataifa ya Magharibi, pamoja na silaha nyingine, kutaviruhusu vikosi vya Ukraine kupenya kwenye ngome za Rusia. Akizungumza wakati wa ziara yake huko Papua New Guinea mapema leo, waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin amesema kwamba Ukraine bado ina nafasi Wakati akizungumza na wanahabari akiwa na waziri mkuu wa Papua New Guinea James Marape, waziri Austin amesema kwamba Ukraine ina nafasi ya kutumia mbinu kadhaa zilizopo. Na wakati huo huo, afisa wa Ukraine amesema kwamba vikosi vya Rasia vimefanya shambulizi la kombora usiku wa kuamkia leo kwenye mkoa wa Odessa kusini mwa nchi, ambapo mtu mmoja ameuawa. Olekipa, gavana wa eneo amesema kwamba shambulizi hilo limeharibu nyumba ndogo ya ulinzi, vifaa vilivyokuwepo kwenye hala la mizigo pamoja na magari mawili, na ameongeza kwamba shambulizi hilo limefanywa kwa kutumia roketi zilizorushwa akitoka kwenye nyambizi iliyokuwa kwenye bahari ya Black Sea Ara, ule wa mbele ya madui zako na akili wewe, sina chaji kweli? Yani uko na bebe ina minyama, tukuachie mwenyewe ulewa mbele ya maeksi zako. Nakwambia mambo mazito hapo. Naye producer kabisa akanitisha leo, anasema ati furaha ni kufanya nini? Ule, ulewe mbele ya maadui zako na mbele ya maeksi wako. Sasa sijui furaha inakuwaje, nafikiri unawakera wakiona kwamba labda unaendelea kupata raha au unaonaje? Msiseme kitu. Haya basi, basi, wimbo huu unatufungulia nini? Unatufungulia barazani, na tuliuliza una maoni gani kuhusu watu wanaonyesha baadhi ya maungo ya mwili kwenye mitandao ya kijamii, na maoni kwa kweli yamemiminika, si haba. Safi kabisa. Sasa itaonekana kwamba hata muda hauruhusu tuyasome yote, lakini tutasoma baadhi tu. Haya basi, mi namuona hapa BM anasema hawa watu wanafaa kuchukuliwa hatua, kwa sababu hiyo ni kuvuka mipaka ya heshima kwa wasiokuwa na umri wa kutosha, pia kuweka dunia kwa hatari kubwa kwa kuwa walagai. Yoana M Mjema anamleta Mwenyezi Mungu hapa, kwa kifupi akasema waache wafanye biashara zao, watajuana wenyewe na Mungu. Timu Dhingaira yuko Kitale, Kenya, anasema kuna mengi ya kuzungumzia kuhusiana na watu wenye tabia hii. Kusema kweli, ni jambo ambalo linarudi mno, kiasi kwamba panafaa kuwe na masharti ili kudhibiti hali mbovu. Alungu Kututi Tajiri, naona Wakenya wamechangamka kwa wingi kuhusu suala hili. Yako kule Mombasa anasema huku ni kudhalilisha uafrika wetu kwa ujumla. Maana Afrika tuna tamaduni zetu, na tunaamini teknolojia ya kisasa na mitandao mbalimbali, wakiamini kwamba ni wao wanaendana na wakati. Ben Jamtani yuko Bomet, Kenya, pia anasema si tabia mzuri kwa sababu mwili una heshima zake. Na naona muda hauturuhusu kabisa, na washukuru tu kina Baba Liba Ndoyo, Sanbalat Amida, uh, journalist Patrick Francis Francis Adam kasema miongoni mwa wengine wengi kwa kushiriki. Basi kama hu aeleze kwamba wanaweza endelea na mjadala huo kwenye mtandao wetu. Sawa sawa basi, kabisa. Ni kweli kila wakati wako kwenye ukurasa wetu wa Facebook wakitoa maoni, na tunashukuru, tuna na tunaendelea kuwahimiza kuendelea kufanya hivyo. Basi tupate kibao. Kibao chenyewe ni Inos B akiwa na Diesel Gucci, anasema bby unasikia mambo safi kabisa na, na, naona ume umefika kiwango kingine katika eh, lugha yako ya Kifaransa. Ukishasikia bae kambae, ni bae kuna, kuna kwaheri, lakini ni kwaheri ambaye yeah. uh -huh. inaguza moyo, nasikia anampa busu anakwambia kwaheri <laughs> aya, tuachana na hayo ya mabusu na kwaheri, tuende moja kwa moja kwa mambo kuhusu uh, nini hii kuhusu uh, burudani moja kwa moja mwenzetu Sandi Shomari amekuwa akifuatilia kuhusu mengi tu yanayoendelea kwenye jukwaa hilo. Lakini Kamau, ni nini ambacho anatueleza hivi leo? Cha kwanza kabisa ni kwamba yule mwanamuziki maarufu wa Rolling Stones Mick Jagger anasherehekea uh, siku yake ya kuzaliwa akiwa amefikisha miaka 80 hapo siku ya jana, yani Jumatano, na inasemekana kwamba mwanamziki mwenza wa Jagger Ronnie Wood aliingia kwenye mitandao ya kijamii na ujumbe wa siku ya kuzaliwa, akisema heri ya miaka 80 ya kuzaliwa Mick, at Mick Jagger. Akaunti rasmi ya Twitter ya Rolling Stones ilituma ujumbe wa Jagger, endelea kutamba pamoja na video iliyo, uh, na klipu inayohusu maisha yake. E, tuna ripoti pia kuhusu Oscar De La Hoya ambaye anasema alitaka filamu mpya kuhusu safari yake ya kuwa bingwa wa ndondi ili e, iwe ya uhalisia ikimulika maisha yake magumu. Filamu hiyo ya sehemu mbili The Golden Boy inajumuisha e, mahojiano na mwana masumbwi huyo aliyeshinda ma ma mataji kadhaa ya dunia, familia yake, washindani na mapromota wa zamani. Lingine In ni lipi Harrison? Ah, basi kwingineko mahakama moja ya London ah, imemwachilia huru mcheza filamu Kevin Spacey ah, kwa mashtaka ya unyanyasaji wa jinsia siku ya Jumatano, baada ya kesi kusikilizwa kwa wiki nne, ambapo mwigizaji huyo alisema kwamba alikuwa mwenye ucheshi mkubwa na ambaye alikuwa na uhusiano wa kimapenzi wa makubaliano na wanaume wengine, akisema kosa lake pekee lilikuwa kugusa sehemu za siri za mwanamume mwenzake wakati alipofanya jambo hilo bila kufikiria. Na wiki hii safu ya tamasha la themanini la filamu la kimataifa la Venice lilitangazwa. Washiriki wa mwaka huu ni pamoja na Priscilla ya Sofia Coppola, Dogman ya Luke Besson, Poor Things yake Yorgos Lanthimos, na Ferrari ya Michael Mann na Origin ya Ava DuVernay. E, na pia Netflix e, inaelezwa kwamba ina uwepo mzuri katika hafla ya mwaka huu ya filamu, zikiwemo The Killer ya David Fincher e, Maestro na vilevile vile Bradley Cooper na Wonderful Story e, of uh, Henry Sugar yake Wes Anderson. Na unaona, uh, kama huu wakati ukimalizia mm, ni mengi sana na wanaweza kuyapata pia kwenye e, e, kipindi chetu cha televisheni duniani leo hii leo. Naam, kidogo tu nikirudi kwa ule spicy ambaye tumezungumza mambo ya wanaume wanaume wenyewe wanaomtuhumu wanasema, wanaume watatu hao wanamshtumu huyo uh, uh, mshindi wa Oscar kuwashika maeneo nyeti kwa, kwa nguvu na ni wanaume wenzake wow. Wanne ambaye ni mwigizaji aliyekuwa akitafuta ushauri alisema, aliamka usingizini akajikuta mcheza filamu huyo tayari anamfanyia vitendo vya ngono baada ya kwenda nyumbani kwake mjini London kunywa bia na kupitwa na usingizi akiwa mlevi. Labda tumalizie kwa kusema kwamba tamasha hilo la filamu litafanyika kati ya tarehe 30 Agosti na tarehe 9 mwezi Septemba mwaka huu. Ndivyo hivyo mambo yalivyo katika burudani hapa. E, tutaangalia mengine mengi zaidi. Unaweza pia kuingia kwenye mtandao wetu wa VOA Swahili.com na kuona mengi ambayo Sandy Shomari amekuwa akifuatilia. Uh, Harrison, tumalizie na wapi? Naona twende kwenye yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii e, habari ambayo tumekuwa nayo hapa kuhusu uh, mapinduzi ambayo yamefanyika nchini Niger, naona inaendelea kuvuma sana kwenye mitandao, hasa kwa sababu ya yale, kwa sababu ni stori ambayo wanaita Kiingereza kwamba developing story tena kwa haraka sana. Alafu BMJ, jambo lingine ambalo kabisa kweli linaendelea kutanda kwenye mitandao mm -hmm. ni udukuzi uliouguzia nchini Kenya, maswali ya kiibuka yakiwa mengi kama ulivyosema pale wakati ulikuwa unatupa taarifa mm -hmm. ulisema kwamba uh, wale waliodukua wanasema kwamba bado wanaudhibiti, wanafahamu mengi zaidi na wanafahamu mfumo wote. Sasa watu wanauliza je, usalama wetu uko wapi? ni vigumu sana kujua eh, lakini kama ambavyo amesema mchambuzi wetu huyo, uh, udukuzi ni kitu ambacho kiko kila pahali, na kwa hivyo inategemea na nini, ni, ni, ni, mikakati ipi ambayo yule ambaye ni mmiliki wa mitandao uh, mtandao fulani ameweka, yani udhibiti wenyewe na mikakati ya kuhakikisha kwamba una uh, nguvu kabisa. Swali so, la leo tuliuliza vipi, Kamau tuliuliza je, una maoni gani kuhusu hatua baadhi ya viongozi wa Afrika uh, kutohudhuria mkutano uliopangwa nchini Rusia, na wamejibu kwa wingi kweli kweli. Nilifikiri kwamba ni swala labda halitapata eh, watu wengi wakilizungumzia mm -hmm, lakini wamejibu kwa wingi mashiko limepata. Hebu e soma mawili matatu. Namuona Hans Nola anasema kwa mtazamo, kila mtu anahudhuria uh, kwa manufaa ya nchi yake, hivyo hauna ulazima wa kuhudhuria Mani Kachele anasema viongozi wengi wa Afrika wanakosa msimamo na hawana uhakika na upande waliochagua. Anamwona Chose Mwanyonyi anasema viongozi saba pekee wanatosha kukaa mezani na kujadili mambo muhimu yanayoibuka. Si lazima zaidi ya viongozi wote wote hamsini na wanne wakae wakiwa wanahojiana na mtu mmoja tena, mwenye cheo sawa na viongozi wao tu, na Harison. Wakati tukimalizia, pia kuhusu stori hiyo hiyo nimeona kama rais wa Kenya William Ruto alikuwa mmoja wa wale waliosema kwamba watu, viongozi wa afrika hawafai kuwekwa kwa basi <laughs> wakaenda kuona mtu mmoja lakini <laughs> Rusia <laughs> ama Urusi <laughs> imeahidi nafaka za bure kwa mataifa sita ya Kiafrika. Na wakati amezungumza hayo, rais Vladimir Putin amepigiwa makofi sana. Kwa hivyo kuna manufaa fulani eh? na viongozi hao eh? <laughs> chakula kitashuka <laughs> Basi msikilizaji, ni hayo tuliyokuwa nayo katika VOA Express hii leo. Tutakutana tena Mungu akijalia hapo kesho, lakini kwa sasa niseme tu mwelekezi amekuwa ni Aida Isa na hapa studio nimeshirikiana na Harison Kamau. Mimi naitwa BMJ Mridhi na tunakutakia siku njema.