ps tayari kabisa ikiwa ni Agasti mosi. Mm, mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu ndivyo mambo yanavyoanza katika VOA Express na tukiwa hapa asubuhi mm, tunaangazia siku kubwa kabisa, siku ya maadhimisho ambayo yanahamasisha Fanya kazi na kumnyonyesha mtoto pale palipo madini ya kila aina, ambapo kila mtu anatangulia kupata jikoni la kila mtu pale anapozaliwa akiwa mdogo. Hapo ndio madini yote yanatoka kwa mama. Naitwa Kennes Bwire mimi ni Mkamiti Kibayasi. Twende pamoja katika dakika 30 za VOA Express. Kando na hayo, pia tutakusomea habari muhimu za dunia. Hali kadhalika tutakuwa na swali la leo ambalo tulikuuliza: gharama za maisha ikishuka Kenya, je, upinzani utaacha kuandamana? Mkamiti umeona ile swala la barazani lile ambayo tutaandika mkeka haswa, nimeliona <laughs> lina mambo Utafiti wa kituo cha saikolojia cha mm, Thriving Center of Psychology unaonyesha vijana wawili kati ya watano wanasema ndoa imepitwa na wakati, hawataki hiyo maneno ya kuishi na wengine ili waendeleze familia. Maoni yako lukuki, ukifika wakati huo basi mm, tege sikio hayo, tutakujuza na vile vile vile tutakuwa na kipengele kile cha kama huna kazi kijana, basi unapewa mambo ya kujishughulisha ili mkono uweze kwenda kinywani na moja kwa moja. Basi tunaanzia wapi? Uh, tunamtafuta mwenzetu Harrison Kamau. Kamau yupo katika ukumbi ambapo vijana kutoka nchi za Afrika wapo hapa Marekani kupewa mafunzo yanayohusiana na masuala ya demokrasia na uongozi bora katika nchi zao chini ya mpango wa Mandela Fellowship, yani wanaita Yali. Kamau Naambiwa bado anatafutwa. Mm hajapatikana -hmm. Alikuwa ndani ya ukumbi sasa, inabidi atoke kwenye ukumbi akanyage nje kidogo ndio tuwasiliane naye vizuri zaidi. YALI? Uh, uh, unajua huu ni mkutano ambao unafanyika kila mwaka ujumuisha mm -hmm. vijana kutoka mataifa mbalimbali barani Afrika na bila mm -hmm. kupoteza wakati basi tujiunge na Harrison Kamau atueleze kile ambacho kinazungumziwa wakati huu katika mkutano huu wa YALI. Harrison, tuhabarishe kile kinachoendelea hivi sasa. Uh, express kwa kweli kama ulivyodokeza ni mkutano wa vijana viongozi kutoka afrika ambao wamefungamana hapa washington dc sasa hivi tunapozungumza ni kwamba kuna kikao kimeanza kinayojumuisha vijana zaidi ya mia saba ambao wametoka barani afrika kutoka mataifa ya kusini mwa jangwa la sahara na suala so, kuu leo linalozungumziwa ni kuhusu sera za marekani na afrika na ambapo sasa hivi tunazungumza ni kwamba kiongozi wa msaada wa Marekani yani, uh, idara ya msaada wa Marekani kwa Afrika, USAID uh, Samantha Power amezungumza sasa hivi, ambapo amesema kwamba kuna nguzo tatu muhimu katika kuhakikisha maendeleo kati ya Afrika na Marekani, akisema mojawapo ni usalama, utawala bora na um, kwa hivyo katika hayo masuala makubwa, vijana hasa wanaohudhuria kikao hicho wanasema lolote ambalo wanatarajia kwamba wakiondoka nalo wanaweza kutumia katika kubadilisha labda sura ya Afrika, kwa sababu wengi wao wanakuja, masuala ya demokrasia, umezungumzia usalama pia, ambalo pia ni suala linatatiza Afrika kwa sasa. Uh, nitakachosema sasa hivi, kwa vile mkutano bado unaendelea, vijana hao baadhi yao wamepata fursa ya kumuuliza Samantha hawa maswali kadhaa. Uh, na kati ya maswali ambao wameuliza, wameuliza je, uh, tunapokuja na kupata maarifa mengi hapa Marekani, tunapata pia uh, washirika wapi hapa Marekani swala so, la utekelezwaji wa aswali ambayo tunapendekeza imekuwa ni tatizo tunaporudi barani Afrika, hiyo wameuliza so, wakasema kwamba kuna mapendekezo mengi lakini utekelezwaji wake, je, Marekani itafuatilia na kuhakikisha kwamba uh, mambo yametekelezwa. La pili kama ulivyotaja pia limeulizwa na la usalama, wakasema, je, tukipata maarifa haya yote na hata uwezeshwaji itawezekanaje pasina usalama. Sasa pale Kamanza Pawa akasema kwamba Marekani pamoja na washirika wengine wanahakikisha kwamba kitu cha kwanza, kuna usalama barani Afrika ili sasa naye maendeleo ya uchumi niliyoyataja yaweze kutekelezwa. Na hivyo ndivyo mambo ambavyo yameendelea hapa uh, Washington. Bwire tukuache Carson hmm, kama uendelee kufuatilia ili ung'amue mengi zaidi utakayotueleza katika vipindi vijazo. Asante sana, uh, bie, uh, bie na Kenes unafahamu mkutano huu sasa unafanyika uh, katika. Tukigusia swala la usalama, tunaona kwamba huko Niger hali ni tete, ambapo mm, ni saheli nzima haswa. Ni hapa juzi kati tu ni kwamba kumefanyika mapinduzi ya kumwondoa madarakani uh, rais wa Niger Mohamed Bazoum, na ndiyo gumzo linaloendelea ulimwenguni kote likigonga vichwa vya habari Eh, lina lina vuruga Afrika yani, Sahel ulivyosema, yote inaonekana imeingia matatizo: Mauritania, Mali, Nigeri, Chad, Sudan, Eritrea, Nigeria pia na matatizo, Burkina Faso matatizo mengine. Lakini mjadala huo unatatua mambo mengi ambayo labda hayangetatuliwa, ndilo ambalo viongozi wanazungumzia zaidi, watu waketi chini wazungumze boy. ndiyo mambo yanavyokwenda. Ni Jo Boy anatupa um, muziki murwa katika VOA Express na sasa basi, tunaingia katika kipengele kingine ambapo ni wiki ya uhamasishaji umuhimu wa mama kumnyonyesha mtoto. Inasherekewa kila mwaka duniani kote kuanzia Agosti mosi hadi saba. Mataifa kupitia taasisi za afya na mashirika yasiyo kiserikali katika maeneo yao huandaa matukio mbalimbali mbali. Kennes Bwire, matukio hayo ambayo yanabeba ujumbe muhimu mm, kujaribu kutimiza malengo ya maendeleo endelevu ya Umoja wa Mataifa na kuchukua hatua juu ya afya ya mama pamoja na mtoto, maanake huwezi ukazungumzia afya ya mtoto bila kuzungumzia afya ya mama. Vyote hivyo vinaendana pamoja. Ili mtoto apate maziwa bora yenye afya na lishe bora, mama pia anatakiwa hame, hame, awe amepata msosi unaoeleweka au Haswa basi na muhimu zaidi. Haswa basi na katika kufahamu nini umuhimu wa kunyonyesha maziwa kutoka kifuani kwa mama, kama inavyoelezwa na WHO, nimezungumza na Dr. Isaac Kiduma kutoka taasisi ya Prime Expert ya nchini Kenya, ambayo inahusika na magonjwa malaria, kifua kikuu, TB pamoja na HIV, na hivi ndivyo anavyotueleza Jambo la kwanza, maziwa ya mama yana virutubisho vyote ambavyo mtoto anatakiwa kupata akiwa katika huo umri mdogo. Mfano, anapokuwa amezaliwa mpaka kufikia miezi sita, ni umri ambao mtoto huyu anakuwa hapati chakula kingine. Kwa hiyo maziwa ya mama yanakuwa ni chakula kizuri sana kwa mtoto, kwa sababu kinakuwa na virutubisho vyote ambavyo anapaswa kuwa navyo mtoto. Aa, lakini ukiacha na hivyo virutubisho, kuna ile eh, kujenga bond kati ya mama na mtoto, ikiwa eh, nanyonyesha, mama anajenga bond ya upendo kati ya mtoto na na mwanaye, na, na, na, na, na yana umuhimu mkubwa sana ukizingatia eh, mfano kwa nchi zetu za Kiafrika ambapo wananchi wengi ni wa kipato cha chini lakini uh, Kennes Bwiro, unafahamu kwamba kulingana na CDC inaeleza kwamba, CDC ni kituo cha kudhibiti na kuzuia magonjwa Marekani, kinaeleza kwamba mama anapomnyonyesha mtoto uh, kuna fursa nyingi za kiafya, faida nyingi za kiafya, ambapo uh, anamkinga mtoto dhidi ya magonjwa ambayo anayeita ya muda mfupi na yale ya muda mrefu, ikiwemo hatari ya kupata pumu unene kupita kiasi kisukari aina ya kwanza ya kisukari kama unavyofahamu kuna kisukari cha aina mbalimbali mbali. lakini aina ya kwanza ya kisukari kulingana na wataalam wa afya inasema kwamba inazuiliwa kwa mtoto pale anapopata maziwa ya mama na umri kamili unafahamu wa kumnyonyesha mtoto kulingana na wataalam wa afya ni miaka miwili lakini miezi sita ya ya kwanza ni muhimu zaidi na kuna baadhi ya watu hawafiki hata miwili basi wanafika mm, miezi sita ya kwanza wanamwacha. Na hapa basi nikataka kumu, kum, nikamuuliza Daktari Kiduma kwamba iwapo inatokea mwanamke amejifungua na kwa sababu moja au nyingine za kiafya maziwa ya kifuani hayatoki, ni, ni ushauri gani ambao wanautoa kwa mama au ni tiba gani wanayompatia ili mtoto awezi kuendelea kupata lishe bora ya maziwa ambayo yanaelezwa ndio maziwa bora kutoka kwa mama. Kwanza hilo eh, ni jambo la kawaida huwa linatokea. Mfano wamama ambao wamejifungua kwa, kwa operation huwa linatokea eh, njia ya kwanza kwanza tutaendelea tuta, tuta kuhakikisha mama tunamweka kuwa tayari maziwa yaweze kutoka. Hilo ni jambo la kwanza, ikiwemo kumhusisha ale vyakula ambavyo vinaweza kutoa maziwa. Lakini jambo la pili, tuna maziwa mbadala, maziwa ya kopo ambayo mtoto atatakiwa kwa huo muda ambapo mama anakuwa anasubiria kuwa tayari kwa ajili ya kutoa maziwa, na ushauri endelea kutolewa <todio> kwa mama aweze kuwa tayari kutoa maziwa, seemokula vyakula vizuri, lakini na hayo maziwa ambayo ni fomula kwa ajili ya mtoto. Kwa hiyo inategemea, kuna yale ambayo yanakuwa ya mtoto mdogo kabisa aliyezaliwa tu, baada ya akishakuakua, kuna yale ambayo yanatolewa kwa mtoto ambaye shakua Shukrani sana Dr Isaac Kiduma kutoka taasisi ya Prime Expert nchini in Kenya, inayohusika na magonjwa ya malaria, kifua kikuu pamoja na HIV. Na kwa kuongezea tu basi uh, Shirika la Afya Duniani linasema kwamba unyonyeshaji maziwa kutoka kwa mama unaweza kuokoa maisha ya watoto zaidi ya laki nane kila mwaka miongoni mwa watoto walio chini ya umri wa miaka mitano. Basi, msikilizaji, uh, na wiki hii ya uhamasishaji uh, uh, wa mama kumnyonyesha mtoto, breastfeeding week uh, utaweza kupata mengi zaidi kupitia matangazo yetu mbalimbali mbali ya VOA Swahili. Kwa sasa basi tunapata burudani ya muziki. Kabla muziki kwanza, tunakusomea pia habari muhimu za dunia. Maafisa wa Pakistani wamesema kwamba idadi ya vifo kutokana na mashambulizi ya kujitoa mhanga iliyotokea Jumapili kwenye mkutano wa kisiasa kaskazini magharibi mwa taifa imefikia 46 wakati mtu mwingine mmoja akifariki usiku wa kuamkia leo akiwa hospitalini. Baadhi ya vyanzo vilivyozungumzwa na VOA vimekanusha idadi ya vifo 54 iliyoripotiwa na, na baadhi ya vyombo vya habari nchini humo. Ufaransa imesema imeanza shughuli za kuokoa raia wake pamoja na wengine walioko Ulaya kutoka Nija, ikiwa karibu wiki moja tangu kundi la kijeshi lilipofanya mapinduzi. Wizara ya mambo ya kigeni ya Ufaransa imesema hatua hiyo imepelekea ghasia dhidi ya ubalozi wa Ufaransa mjini Niami pamoja na kufungwa kwa safari za ndege nchini humo. Taarifa hiyo imeongeza, hali iliyopo kwa sasa hairuhusu raia wa Ufaransa kuondoka kivyao. Uholanzi imeibuka mshindi kwenye kundi la 16 bora mbele ya Marekani kwenye kombe la dunia la wanawake linaloendelea Australia, baada ya kucharaza Vietnam mabao 7 kwa sufuri mapema leo. Wachezaji Esme Brad na Jill Rod walipiga magoli mawili kila mmoja, ukiwa ushindi mkubwa zaidi kufikia sasa kwenye michuano ya mwaka huu, wakipitia Ujerumani ambayo ilicharaza Moroko magoli 6 kwa sufuri hapo awali. Maafisa wa Urusi wamesema... Jumanne kwamba walinzi wao wa anga walidungua ndege kadhaa zisizo na rubani za Ukraine zilizokuwa zikilenga Moscow huku mabaki ya ndege moja isiyo na rubani yakiangukia jengo la ghorofa katika mji mkuu wa Rusia. Meya wa Moscow, Sergey Sobianina, alisema kwenye Telegram jengo hilo lilikuwa lile lile lililopigwa wakati wa shambulizi lingine la ndege isiyo na rubani ya Ukraini siku ya Jumapili. Hakukuwa na majeruhi walioripotiwa kutokana na shambulizi la Jumanne. anaitwa Harmonize akishirikiana na Kpanto wanakuambia no running away, hakuna mahali unaenda, yani tubaki na wewe daima, lakini <laughs> Harmonize anaposema hakuna mahali unakokwenda, nataka kuwa na wewe milele. Barazani tunatandika mkeka wa kijana, tunakuuliza uh, baada ya kupa taarifa kwamba kituo cha utafiti cha saikolojia kinaitwa Thriving Center for Psychology utafiti wao unaonyesha kwamba vijana wawili kati ya watano wanasema ndoa imepitwa na wakati, wataki kusikia maneno ya ndoa mm -hmm. Eh, yani wanataka kuishi namna wanavyoishi wao. Yeye ni yeye, anapofunga mlango anaenda na kifungua, akirudi ende anafungua ule mlango alipoacha unga ndi pale pale, hataki kupata umepungua. Alipoacha maji ni yale yale, hataki kukuta pia yameongezwa <laughs> au yamesogezwa nini. Maoni yako, kijana? Wanasemaje kwenye mitandao? Naanza naye Kulwa Saidi Kihonge, anasema ndoa ni muhimu, tatizo ni mahari kubwa, huku uchumi checheme Mtu hawezi kuwaza ndoa. Kingine, kama anapata maziwa ya nini kufuga ng'ombe, kama wanashiriki uh, mambo ya mapenzi, wanaona haina haja ya kufunga ndoa. Hatari sana hiyo, hatari kubwa. So, BM ni maisha imebadilika kuwa, kwa ndoa si rahisi juu ya majukumu, anakuta kuvumiliana, jamaa, changamoto na kukosa uaminifu pia, tamaa sana inakuwa nyingi kuliko bidii. Jameni, ndiyo maana inabidi tu niishi peke yangu. Gilbert wa Tarakea anasema umaskini wa kukosa malezi yaliyo sahihi ndiko kunapelekea haya yote. Pili, walioko kwenye ndoa hmm, wana wa tegemea vijana wadogo. Sasa ile dhana nzima ya ndoa ni ukubwa, hakuna kitu. Vijana walio ndoa wanapiga nduru, wanataka msaada, lakini Mlole Baraka na maoni tofauti anasema mi sioni, ni maisha mazuri bila ndoa. Jameni sema, tunao wanandoa vichwa vingumu, na pia nasi tunao e, wale ambao ni vichwa ngumu hivyo hivyo, ambao hatuja oa ama kuo, kuoleka kwangu, ndoa haijapita na wakati Mtarangwi Mwenda Martin yeye anasema ni kulingana na hali ya maisha ilivyowapiga. Siku hizi mtu anahangaika kila siku na maisha yake huku hmm. na kule akitafuta hmm. kitu cha kujikimu hmm. kama akipati ni vigumu sana sasa huje uongeze mtu wa pili muwe naye wakati, wewe cha kwako tu hukipati, si ndio? Msaidiane mkitafute, yanapokupiga maisha upande wa kushoto, yanampiga upande wa kulia, mnasogana karibu, mnafikiria namna ya kuyachatandika hayo maisha makofi. Lakini Dominik Hasan anasoma anasema ndoa haijapitwa na wakati, ila mm, majukumu ndio mengi jameni, na maisha ya ulimwengu ya sasa imekuwa na changamoto chungu nzima. Peter Omodu anasema ndoa haijapitwa na wakati, ila tatizo ni mtazamo wa wanandoa na uhuru na haki za wanawake. Kama kweli ndoa itaendelea kuwepo basi, mke na mume watakuwa wakilala vyumba tofauti, hakuna tena wakati wa kushirikiana vyumba. Hali kadhalika ni mshukuru Imbai Nixon, Avitus Damian Kakwaya na Ling King Chung pamoja na Epafras Henry Imonopas kwa kutoa mchango wenu katika swali hili tulilokuuliza. Unajua uh, Kenneth Bwire, kizazi hiki wanakiita kizazi gener generation Z, nacho kinakuja na mambo <laughs> mengi kweli kweli. Eh, kila mmoja ametoa maoni yake na maoni yote tunayathamini na maoni yote yanatoa mchango kwa kila mmoja. Mviri anakuja anakwambia, best storyteller Naisha mskilizaji. Naitwa Kennes Bwir, nashirikiana na Mkamiti Kibayasi. Eh, unajua, unajua kuna redio kule mashariki mwa DRC naitwa redio Manemanambamnambaranhasandi ah. ah. mm -hmm. E, washirika wetu nambari moja okay. Mwenedu FM ipo Voi na kwenye mtandao wetu wa VOA com nchini Kenya na nchi nyingine karibu thelathini na tano kote duniani mm -hmm watu wanajitokeza kwa wingi, kupata hela, kupata pesa. Mbona sijui w ujajitokeza, sijui ama ule ni pesa gani mpaka nitangaze? <laughs> Kisirisiri. Sasa kuna wale ambao watafika pale, watupigie picha, watuonyeshe kwamba mkamita amefika, lakini e, nchini Kenya katika jumuiya ya Afrika Mashariki, ndio hili swala limesikika sana wiki nzima, kwamba watu wanajitokeza kwa wingi sana. Mm. Wanapanga foleni, wanapigwa picha, na si kupigwa picha tu. mm -mm. E. Kitu ambacho wapiga picha wanatafuta sana ni jicho mm -hmm. jicho tu, kwa vitu vyote, yaani wameweka ile kamera, uende, wanaangalia humu ndani hivi mm -hmm. alafu ile picha inanasa. Sasa tusiseme mengi, nimezungumza na mtaalamu wa maswala ya teknolojia, kwa sababu tunapozungumza picha, unajua teknolojia inahusika pale mm -hmm. Sasa nimezungumza na Alfred Okaka, nikataka kujua nini kinaendelea nchini Kenya kwanza mm -hmm. tueleze, katika mahojiano haya sawa. Kuna kampuni kwa Kenya, wana, wana, wana inajiita Worldcoin ambayo imekuja Kenya, wanaambia vijana waende wajisajili na wapige picha macho yao ili wapewe kitu kinachoitwa identity. Hiyo ndiyo tunayojua, lakini hatujui information wataiweka namna gani, lakini unapata kuwa vijana kwa vile hawana kazi na hawana pesa ya matumizi wanaenda pale kwa kusudi la kupata pesa. Unapata kuwa wanaambia watapewa Worldcoin, na kuna wengine huku ingi wameweka mabango kuwa watanamia Worldcoin ya shilingi mia mbili na kumi hamsini kulingana na kile kiasi cha Worldcoin kapo nayo so, unapata kuwa vijana kila wamekosa kazi naenda pale, wanapanga foleni ili waweze kupewa hizi zinazoitwa Worldcoin hivyo wanapewa hizo pesa ama ni ahadi Atena, ama inakuwaje? Wanapewa Worldcoin lakini eh? Kwa vile kuna wale wanaahidi kuwa watamnae Worldcoin vijana, wanajua wakishazichukua watakuja kuingia waziuze na wapate pesa za matumizi zao. Unapojisajili pale unaambiwa kuwa una, unapewa akaunti kwenye mtandao, unaambiwa kuwa akaunti yako iko na World coin. Sasa faida yake itakuja aje kwa huyu anayepeleka macho yake <laughs> yapigwe picha mm -hmm, na yule anayempiga picha? Sasa unapopewa ile World coin kwa akaunti yako, wewe unajua kuwa kutoka huku nje utaenda uingie katika hiyo akaunti na uzie mwingine hiyo World coin kwa kuwa kuna wale wanasema watazinunua sasa, unaenda una- unatransfer hiyo Worldcoin kwa akaunti yao, na nanakupa pesa. Inakuwaje mtu akuje tu akuambie wewe, njoo nikupige picha macho, halafu nikupe pesa za bure elfu saba? Unajua vijana ni kazi hawana na wanahitaji pesa, sasa watafanya chochote, watafanya chochote. Ni serikali ingejua nge ci nge wanaziweza kufa msaada na kutueleza zaidi kwa kina kuhusu hii Worldcoin hili hmm, ni wa, walinde wananchi. Nitaanzaje kufanya biashara ile iendeleze, nipate pesa naula. Na yule anayenunua hiyo World Coin anaipeleka na wapi? Ukishapoa ile World Coin utapata wanaochapisha kwenye mitandao ya kijamii, au wanabandika mabango kwenye miti, kwenye huku hizo tu, wanabandika mabango na wanaweka manamba zao za simu, wanasema ukiwa na WorldCoin wapelekee au wapigie simu ili waweze kununua. Kuna kitu ambacho unahisi kwamba hakieleweki haki hapa, kwamba mtu anaweza kuja tu akakwambia njoo ni kupige macho nikupe pesa a, bila uwe kugharamia chochote. Kuna kitu ambacho kama mtaalam wa masuala ya teknolojia unahisi hakipo sawa? Hii information wanayopiga macho wanaipeleka wapi? A, wajatueleza mali wanaipeleka na hawajatueleza kwa kina wataifanyia kazi gani. Ingawa wanasema ni World Coin itapeana identity, hawajatueleza kwa kina hii identity itatumika wapi na hii information itapewa nani, ndiyo yatumia Tumesikia mtu amenita hatari Asa. Unajua, mtu akitaka kujua um, siri zote kukuhusu anatumia vitu viwili. Kitu cha kwanza na alama ya vidole mm -hmm. Popote unapokwenda hata kutafuta paspoti, mwanzo wanachukua alama za vidole, alafu akishachukua alama za vidole, kinachofata ni kukupiga picha usoni. Si wanapiga picha tu, pia wanaangalia macho, ile mboni ya macho. Hiyo ndio vitu viwili ambavyo viko na taarifa zote kukuhusu hii dunia. Sasa kama hii itakuwa ni utapeli mwingine, hatujui. Kama utakuwa ni ukweli, hatujui, lakini Ujerumani imeanza kuchunguza hii kampuni ambayo inaongozwa na Sam Altman kwamba inakusanya data za watu kinyume cha sheria. Ha, hapo nimejifunza. Na sasa basi, inabidi tuende kwenye swali la leo ambalo tumekuuliza we, msikilizaji: gharama ya maisha ikishuka Kenya, je, upinzani utaacha kuandamana? kali Lutumba, Leonard Lutumba amesiandika yeye, huenda wanaweza kusitisha maandamano, lakini upinzani huwo haukosi makosa kwa vyama tawala, yeye anasema. Anapatikana Goma, mashariki mwa DRC. Mihigo Ntabala anaonekana na hasira hapa, nauliza, muulizeni viongozi wenu hao, wanajilimbikizia mali wao wenyewe, watusahau sisi, tunapitia machungu tu. Mkoya anywa anasema, gharama ya maisha haitapendeza, itaendelea kutukandamiza, hapana matumaini yeyote. Oscar anasema, maandamano hayakuwa dhidi ya gharama ya maisha, bali haya maandamano yalikuwa tu dhidi ya utawala wa utendakazi mzuri wa rais William Ruto. Eric Osoro yeye ameandika, nafikiria upinzani utaacha kuandamana mbona? Ukiangalia kabla ya handshake kulikuwa na maandamano makali mno, lakini punde tu handshake, hatukuwahi kuona maandamano tena hadi uchaguzi mkuu. Shukran kwako coach mwenyewe, hali kadhalika Julius Enzo, Grace Kagonya, Charles Kimati, John Oswald Bomani. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Kenes Bwire mwongozaji hapa alikuwa ni Aida Isa, pia msimamizi wa matangazo Mary Mgawe. Shukran kwa kusikiliza VOA Express.