Ifuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kilichopeperushwa mapema wiki hii Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekuapekua, tunachimbua, tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia mkutano wa kilele wa Mandela Washington Fellowship maarufu YALI wa mwaka 2023 unaowaleta pamoja viongozi vijana na unafanyika hapa jijini Washington. Wale wanaohudhuria wanasemaje? kutembelea taasisi mbalimbali mbali, kuanzia Congress kwenda kwenye taasisi za Marekani kuweza kuona namna gani hii filosofia wameweza kuiweka kuanzia levo ya chini kabisa na katika sehemu ya pili tutamulika siasa za Marekani wakati ambapo changamoto za kisheria zinazomkabili rais wa zamani Donald Trump ambaye anawania tikiti ya chama cha Republican ili kugombea muhula wa pili wa uraisi zazidi kuongezeka, huku rais Joe Biden akishinikizwa kutogombea. Ni kwa undani. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Naam, kama ulivyosikia ni kwamba wizara ya mambo ya nje ya Marekani imeandaa mkutano wa Mandela Washington Fellowship kuanzia Julai 31 hadi tarehe 2 Agosti hapo kesho katika hoteli moja hapa jijini Washington, na ni mkutano ambao unakutanisha uh, watu mbalimbali, hasa mamia ya viongozi vijana kutoka bara la Afrika ili kujifunza na kubadilishana uzoefu na wanafunzi vijana wa wakilishi wa serikali ya Marekani, sekta binafsi na asasi za kiraia ili kujenga uhusiano utakaoongeza wigo wa utendaji kazi zao. Mkutano huu unafuatia wiki sita za masomo ya kitaaluma na maendeleo ya uongozi kwa washiriki katika taasisi ishirini na nane za elimu ya juu nchini Marekani kama sehemu ya Mandela Washington Fellowship. Nam, baada ya maelezo hayo, sasa tuungane na mwenzetu. Kama nilivyokuwa nimekuarifu msikilizaji, Harison Kamau yuko katika eneo ambapo mkutano wa leo umefanyika. Harison, tupe taswira ya mambo hapo ulipo, nini kimeendelea hii leo na yale ambayo unadhani kwamba msikilizaji anafaa kujua? Bmj uh, takukueleza ni kwamba mkutano hapa umekuwa na zaidi ya vijana mia saba kutoka mataifa ya kusini mwa jangwa la Sahara, wengi wakiwa wamekuja wakiwa wametoka tajriba mbali mbalimbali na utaalamu mbalimbali. Uh, katika mkutano huu kitu cha kwanza tu kidogo ni kwamba msimamizi wa misaada ya Marekani barani Afrika Samantha Power alifungua mkutano na kikao chenyewe, akaguzia nguzo tatu, akisema ni usalama, akisema pia maendeleo ya kiuchumi na vilevile akisema kwamba kunahitajika kuwa na nguzo ya tatu ambayo nitakumbuka tu sasahivi, nitakueleza lakini, BMJ, kilicho muhimu na kimejitokeza ni kwamba usalama unahitajika Afrika ili mambo yakaenda shwari, kwa sababu vijana hawa wamejifunza mengi. Wengine ni wataalam wa maswala ya maji, wengine ni wataalam wa maswala ya dawa, wengine ni wataalam wa maswala hata ya kijamii, wengine ni watetezi za, wa haki za binadam, kwa hivyo hivo baada ya kujifunza mengi na kupata washirika watakaowatumia ama kushirikiana barani Afrika, basi cha muhimu zaidi ni kuwa na usalama barani Afrika sasa kabisa. Na katika harakati pita pita zako, labda umepatana na vijana mmoja wawili hivi ambao labda unaweza kuzungumza nao? Ni kweli kabisa BMJ ba, nimebahatika kupata uh, rafiki zangu hapa tu mmoja, anajulikana kama Victoria Merab ni kutoka kule Uganda, kuna Joan Grace ni kutoka DRC. Na kwanza kabisa, ningetaka uzungumze naye Victoria Merab kutoka Uganda, akueleze shughuli yake na namna mambo ambavyo yameendelea. Asante sana Victoria, karibu kwa kipindi chetu cha Kwa Undani. Hebu moja kwa moja tu tuende, unaambie na wewe nini ambacho umekiona hapo na ni nini ambacho unaweza kusema e, waingereza wanasema take home ambacho unakipeleka nyumbani kutokana na kongamano ambalo limekuwa hapo na vilevile vile mafunzo ambayo yamefanyika kwa wiki kadhaa. Asante sana uh, vile wamekumbia jina langu ni Victoria meravakini Uh, organization inaitwa Streetlight Uganda. Streetlight Uganda inatoa watoto kwa street za Uganda, kaa tunafanya art education kuwasaidia wakuwe kawa anaweza kuenda shule, lakini tunawafunza vitu za mkono. um, hapa saa zenye tulikuja hapa si kujua tunaenda kujifunza vitu mingi kama vile tumejifunza, lakini kitu yenye imekuwa kubwa kwangu ni kujifunza ati tumepata ma connections mingi, tumepatana na watu wengi, hata watoto wenye wametoka Afrika. Tulikuwa wengi sana. out of 700, watu tumekuwa hata ka tuko kwa cohort zetu, watu 25 kwa kila cohort. Na hizi cohort tumejifunza vitu mingi, tumejifunza mambo za leadership and all that, lakini connections zimekuwa kubwa sana. Sasa hivi nimejipata na watoto wa kutoka Zambia na Zimbabwe tunaenda kuanza STEM Kuna mmoja pia hapa kutoka DRC atakueleza jina lake, na huyu naye ameniambia na, na, na, kwamba anashughulika na, na masuala ya usalama hasa katika mashariki mwa Kongo. Hebu uh, upate kumsikia uh. Nimeitwa kwa jina la Grace John, nimekuwa mteteaji wa haki za binadamu sana sana, uh, haki za watoto na nimeongoza pia kikundi ambacho kimeitwa Eden World Foundation na tunatetea haki za watoto katika uh, South Kivu Province huko DRC. Naam, na tukimalizia, labda unaweza kusema ni nini ambacho unakitoa kwenye haya ambayo yameendelea kufikia kwa mkutano wa leo, wakati ukirudi nyumbani, ni nini kikubwa ambacho unaweza kueleza kwamba umekipata hapa kwa dakika moja? Uh, nilikuja hapa kusoma na kujifunza uh, namna gani uh, association za huku na ma movements zimetumika kwa kutetea haki za binadamu sana sana huku, uh, Amerika, na tulipata hiyo uh, opportunity ya kuvisit ma uh, organization fulani fulani huku ku learn jinsi wametetea hizo haki, na ninawaza hiyo itakuwa uh, advantage kwangu kwa sababu Kongo unajua imeteseka na sana sana ambao sana kumepitika saa hizi vita mbalimbali mbali. Na mimi kama mteteji ya haki za binadamu hiyo itanisaidia ku implement my strategies ambayo itasaidia nchi kwa kuendelea kesho. Shukran sana uh, asante sana uh, niongee. Ni na Harrison Kamau tumalizie, no, Kamau kwa chini ya dakika moja, na maanake najua huwe mm. ni mtu mwenye shughuli nyingi ukwa mtazamo wa mwandishi wa habari na najua umekuwa ukikava masuala kuhusu YALI kwa muda mrefu. Unaweza kusema hii programu inaendelea kupata nguvu zaidi tangu ilipoanzishwa miaka ya nyuma, wakati wa Rais Barack Obama A, au kuna pahali ambapo unaona labda imedorora kidogo na inahitaji ina kuinuliwa tukimalizia Kusema ukweli programu hii inaendelea kunawiri na kitu ambacho kimejitokeza leo ni kwamba ilikuwa imesitishwa kwa sababu ya janga la korona, lakini hata baada ya kusitishwa inaonekana kwamba imerejea kwa kishindo, na wengi wanaoongoza na wale ambao ni waratibu wa programu hii wanasema sasa, kwa vile waliona janga linaweza likaadhiri maisha ya dunia, basi ni muhimu ambapo kuna fursa kufanya mambo kwa kina. Kwa hivyo sasa naweza nikasema kwamba programu hii ndio inaendelea zaidi na inavuma zaidi, na sasa hivi wameamua kwamba watakuwa wanatekeleza mapendekezo yanayofanyikia hapa Marekani. Kwa hivyo baada ya mkutano huu na kikao hiki, tunatarajia kwamba maendeleo yaliyojifunzwa na mengi yalio utaalam uliopatikana hapa wa kiteknolojia pia utatumika barani Afrika kubadili mambo. Kwa hivyo inaweza kuwasema mambo yanaendelea kunawiri na kuimarika zaidi. BMJ. Shuk, shukran sana Harrison Kamau, mwenzangu ukiwa hapo katika mkutano huo, na vilevile vile ni washukuru hao ambao wameshiriki, wanafunzi au uh, hao vijana ambao wameshiriki katika show ya leo. Asante sana Harrison. Asante studio. Na mwisho kabisa awali raia wa Tanzania Emmanuel Ngolombo alizungumza na mwenzangu Mary Mgawe akielezea ya yale yaliyofanyika kwa wiki sita kabla ya mkutano huu wa kilele. Kwa sasa kinachofanyika ni kwamba tumekuwa tunapata mafunzo haya ya kwa, kwa njia ya nadharia na njia ya vitendo kuweza kutembelea mashirika mbalimbali mbali ya kimarekani na kuweza kujifunza filosofia za uongozi ambayo yanatumia hapa marekani uh, ikumbuke kwamba changamoto kubwa ya vijana barani afrika hata tanzania ni ukosefu wa elimu ya uongozi kwa hiyo tumeweza kuja hapa na kuweza kupata uh, mafunzo ya uongozi hasa filosofia ambayo inatumika marekani ambayo inaitwa uh, utumishi ki, wa kiongozi servant leadership Uh, kwamba kiongozi unatakiwa uweje. Kiongozi unapochaguliwa uweze kujali masilahi ya watu ambao unaoongoza, na kuliko maslahi yako binafsi. Kwa hiyo tumeweza kutembelea taasisi mbalimbali mbali, kuanzia Congress kwenda kwenye taasisi za Marekani kuweza kuona namna gani hii filosofia wameweza kuiweka kuanzia levo ya chini kabisa. Vijana wa Marekani wanafundishwa filosofia hii tangu wakiwa vyuoni mpaka wanapokwenda makazini. Kwa hiyo inabadilisha ile tasnia ya kwamba kiongozi unapopata nafasi, kijana unapopata nafasi unaweza ukaifikiria jamii yako kuliko maslahi yako binafsi. Nafahamu kwamba mkutano wenyewe unaanza rasmi tarehe moja mpaka tatu Agosti, lakini tayari mmekuwa hapa karibu wiki tano sasa, na mengi mmeyafanya kwa vitendo, nadharia na vitendo. Sasa, kwa yale ambayo tayari mmeyafanya, wewe kama Emmanuel, unafikiri kwamba utakapotoka hapa kuelekea Tanzania utatumia mbinu gani kuhakikisha sasa unachukua hichi ulichojifunza hapa kukipeleka kule? Asante ah, sana. Ah, tulivyotembelea hizi taasisi mbalimbali mbali za Marekani, ah, tumeona kuna programu mbalimbali mbali ambazo wanazifanya kwa ajili ya vijana wao kuanzia ngazi ya vioni mpaka vijana wanavyomaliza vyuo na, na kuingia kwenye kazi. Kwa hiyo sisi kama vijana tumekuja, tumejifunza hizo programu, na tutahakikisha tukirudi barani Afrika, tukirudi katika nchi zetu husika, kama Tanzania, tutaweza kuweza kuishauri serikali yetu kuweza kufanya hizi programu kwa ajili ya kusaidia vijana waweze kupata hii elimu ya uongozi. Ikumbukwe kwamba asilimia zaidi ya sabini ya vijana Afrika ni vijana. Yeah, na asilimia kubwa hii, uh, hii ya idadi ya vijana inahitaji kuwezeshwa waweze kupata ile hali ya kujiamini yeah. Na hii hali ya kujiamini ndio inawasa, inawafanya waweze kujitoa kwa ajili ya jamii na kuwa viongozi bora. Kwa hiyo hizi programu zikifanyi, zikifanyika na serikali yetu kwa vijana zitasaidia hawa vijana kuweza kujiamini na kufanya mambo mbalimbali katika jamii ambayo yatasaidia kuleta maendeleo mengi sana katika nchi zetu. Kibinafsi kabisa kitu cha kipekee kabisa, unafahamu unapokuwa unahudhuria vitu kama hivi mm -hmm. mtu anaweza kujiambia kwamba nimepata kitu cha kipekee kabisa. Wewe kama Emmanuel, ni kitu gani ambacho ni kipekee unique umekipata kwenye ah? Kiukweli kabisa ni, ni mtandao wa watu ambao nimekutana nao. Nimeweza kutana na viongozi vijana kutoka barani Afrika kuanzia kusini mwa Afrika mpaka kaskazini mwa Afrika. Uh, vijana ambao wana maono, vijana ambao naamini watakuwa ni viongozi wa kesho. Uh, na pia nimeweza kukutana na vijana kutoka Marekani ambao pia na wenyewe wameandaliwa katika mfumo wa kuwa viongozi wa kesho. Uh, hili hiyo mtandao utasaidia sisi kuweza kutengeneza taifa ambalo taifa na bara ambayo litakuwa ni strong, ambayo litakuwa linaweza kufanya maamuzi mazuri, maamuzi ambayo yanajali jamii, maamuzi ambayo sio ya maslahi binafsi, maamuzi ambayo yataleta tija kwa bara Afrika na hata nchi yangu Tanzania. Mtakapokwenda kwenye mkutano huu unaoanza Agosti moja, sasa bila shaka mmeshapewa program, unatarajia nini kule? Uh, ikumbuke hii programu ya ya yali ambayo ndani yake ndio kuna programu mama ya Mandela Washington uh, ina imewachukua vijana zaidi ya mia saba kutoka Afrika. Uh, hadi sasa tumekutana vijana ishirini na tatu tu kwa chuo cha Howard University. Kwa hiyo pale tutapokutana kwenye summit uh, tutakutana vijana zaidi ya mia saba na hawa vijana mia saba ni vijana wengine ambao Marekani na wenyewe wamejifunza vitu vingi sana. Kwa hiyo tutapokutana katika huu mkutano wa pamoja, tutaweza kubadilishana yale mawazo, tutaweza kuongeza mtandao wetu wa, wa, wa kufahamiana na kuangalia namna gani tunaweza tukaisaidia Afrika, tunaweza tukasaidia nchi zetu husika. Kwa hiyo ni kitu ambacho tuta itajifunza kwenye huu mkutano, lakini pia tutakutana na viongozi wakubwa sana kutoka Marekani ambao watakuwepo katika huu mkutano na tunategemea kujifunza mambo mengi zaidi ya kuweza kupeleka barani Afrika na hasa nchini kwangu Tanzania. Na mkutano anaozungumzia Emmanuel Ngolombo, raia wa Tanzania, ndio huo unaoanza, ulianza jana, unamalizika hapo kesho. Emmanuel Ngolombo anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani. Usiondoke, kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu msikilizaji, kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, jiji kuu la Marekani Washington DC huko, nami BMJ Mridhi. Mashtaka mapya ya uhalifu yalipotangazwa dhidi ya rais wa zamani wa Marekani Donald Trump hivi karibuni, mwanasiasa huyo ameonekana kuyapuuza katika siku za karibuni kwenye mikutano ya kampeni. Kwingineko, Hunter Biden mtoto wa rais Joe Biden pia anakabiliwa na changamoto za kisheria ambazo zinamweka rais mwenyewe chini ya uchunguzi wa Warepublican. Trump ameyaita mashtaka hayo kuwa ya kipuuzi, akisema ya kwamba wanaomfungulia mashtaka hayo wana nia ya kumfungia njia mgombea huyo anayeongoza katika kura za maoni kama mwaniaji atakayepeperusha bendera ya chama cha Republican. Alhamisi iliyopita waendesha mashtaka wa serikali kuu waliongeza mashtaka matatu mapya ya uhalifu yanayohusiana na njama ya kuzuia haki eh, katika uchunguzi wa madai ya Trump ya kushughulikia vibaya nyaraka za siri. Wademokrati wengi wanasema Trump hafai kugombea uraisi kwa sababu ya uzito wa mashtaka yanayomkabili. Mchambuzi wa siasa za Marekani Profesa William Kante akiwa katika jimbo la Kentucky anatathmini kuhusu suala hili. Kwa kweli ni unaweza uh, kusema ni jambo la kihistoria kwa Marekani kwamba uh, rais mstaafu hukumbwa na mashtaka makubwa kama haya na kama unavyosema kwamba kuna mashtaka mengine yanaelekea kufanyika, lakini shtaka hili ni kubwa kwa sababu linakiuka ile nguzo kubwa sana Amerikani ya Marekani ya kufuata katiba yake kwamba uchaguzi unapofanyika, basi matokeo yanapotokea, inapaswa pande zote zinazohusika yakubali. Kwa hiyo inapotokea kwamba kuna chombo, kuna mtu au kuna watu, na hasa kama ni rais mstaafu, um, ambaye anataka kuzuia um, matokeo, basi inakuwa ni kesi kubwa sana, kwa hiyo na uzito mkubwa na kama alivyosema ni, ni kihistoria kwa Marekani kwa kuwa na kesi kubwa kama hii. Kuna kesi hizo ambazo tumezitaja zilizofunguliwa awali na tumeona katika siku za karibuni tu, uh, zinaendelea uh, kuongezewa uh, ile ambayo ilikuwa inamkabili kuhusu uh, nyaraka ambazo aliweka yeye wakati ameshaondoka madarakani, sijui hizo za kwanza hata kabla hatujazungumzia uh, uh, hii ambayo umeitaja, uh, unaona kama zina uzito wowote? Ah, zote zina uzito kwa kweli, kwa sababu ya namna ambavyo um, sheria imeingiliwa kati, kwamba mtu anajaribu kuzuia mlolongo au mtiririko wa sheria kufanya kazi na hasa pale mtu huyo anapokuwa kwamba ni mtu aliwahi kushika nyadhifa ya urais, basi inakuwa ni kesi ngumu. Kwa hiyo ukiangalia kesi hizi ambazo zinaendelea kukua sasa hivi, kuna state kama nne, kuna kesi tofauti, kuna hiyo ya nyaraka kule Florida na ile ingine ya pesa zilizolipwa kumnyamazisha mtu asiseme ukweli kule New York basi inaonyesha kabisa kwamba kuna tatizo lipo. Sababu kikubwa sio tu kwamba makosa yamefanyika, lakini ule mtiririko wa makosa ambao unaonekana kwamba ni mtu au chombo au ni kikundi fulani chenye chenye tabia ya kufanya uhalifu kwa ajili ya kutafuta njia ya kwenda mbele katika wanachokihitaji. Sasa Rais Trump mwenyewe amesema kupitia mtandao wake wa Truth Social, mtandao wa kijamii eh, kwamba anaona kabisa kabisa Uh, inakaribia kwamba atafunguliwa mashtaka hayo ambayo tumeyazungumza, eh, lakini kuna pia na upande wa siasa kuhusu swala hili eh. Inaelezwa kwamba umaarufu wake unaendelea kuongezeka licha ya kwamba anaonekana kushutumiwa na kwamba anafunguliwa mashtaka kila, eh, karibu kila uchao. Uh, sijui unaonaje kuhusu wafuasi wake, na watamsaidia uh, ku kuongeza umaarufu hata zaidi kuelekea kwa uchaguzi ujao. Na nafikiri kinachotokea ni kwamba umaarufu unaonekana ni sababu ya kwamba watu wadogo wadogo wanaochanga michango ya kumsaidia katika kampeni zake za kisiasa, lakini kadri tunapoendelea mbele na kadri ambavyo mashtaka yanafunuliwa yana uh, na kesi zinasikilizwa nafikiri uh, hata watu wanaomchangia nao watajiuliza mara mbili kwamba tunachanga kwa ajili ya uh, kazi ya kisiasa, lakini matokeo yake inakwenda kwenye shughuli za kisheria za kumtetea Trump. Kwa hiyo uzito wa wale makosa uh, ndo utasababisha kuonyesha kwa kwamba hata ile nguvu alionayo haitaweza kushikilia vilevile vile kama ilivyo mpaka mwisho, wakati wa uchaguzi. Kwa hiyo makosa yanavyozidi kuwa mengi na aina ya makosa yanavyojitokeza na ndio hivyo, hivyo na nguvu yake inategemewa kwamba itapungua kadri tunavyoendelea. Kwingineko, mgombea uraisi wa chama cha Republican Vivek Ramaswamy aliziita kesi zinazomkabili Trump kuwa ni mashtaka ya kisiasa, na akasisitiza kwamba ikiwa yeye mwenyewe atashinda kinyang'anyiro cha uraisi mwaka 2024 atamsamehe Trump. Tumemuuliza Profesa William Kanta anavyoliona suala la wafuasi wa rais Trump kuendelea kumshabikia licha ya kukabiliwa na mashtaka hayo. Kesi yoyote mu, inayomhusisha mgombea urais au mgombea wa nafasi yoyote ya yote kisiasa lazima itakuwa na madhara kwake lakini pia inaweza uh, kuangalia kwamba yule ambaye ni mhusika uh, wa nafasi inayougombea wa kisiasa anahusika kwa ukaribu kesi gani na kesi inayomhusu. Mwezi uliopita Hunter Biden mtoto wa rais Joe Biden alishtakiwa kwa makosa mawili ya kushindwa kulipa zaidi ya dola elfu mia moja za kodi kutoka kwa zaidi ya dola ya milioni moja nukta tano katika mapato kati ya mwaka elfu mbili kumi na saba elfu mbili kumi na nane na alitarajiwa kujibu mashtaka Jumaatano baada ya kufanya makubaliano na waendesha mashtaka ambao walikuwa wakipanga kupendekeza miaka miwili ya kipindi cha uangalizi dhidi yake badala ya kufungwa gerezani. Lakini Alhamisi iliyopita mtoto huyo wa raisi alitarajiwa kukiri kosa kwa kushindwa kulipa kodi hiyo kama sehemu ya makubaliano mpango huo haukufua dafu. Maneno ya mkataba huo sasa yanarekebishwa kwa mujibu wa maelekezo ya jaji. Changamoto za kisheria zinazomkabili Hunter Biden pia zinatumiwa na Warepublican kutoa shinikizo kwa rais Joe Biden kujiuzuru au kutogombea tena nafasi hiyo. Huyu hapa Profesa William Kanta. Kweli, kwamba katika swala la, uh, kesi ya Hunter Biden ilikuwa ifanyike makubaliano, lakini jaji kwa kutumia vipengele vya kisheria amesema kwamba makubaliano anataka yapitie kwa uundani zaidi. Kwa hiyo pamoja na kwamba ni sheria inafuatwa, lakini upande wa pili wa Republicans unaona kama vile ni upendeleo unafanyika kwa upande wa wa Hunter Biden, kwa sababu ya kwamba rais ambaye iko kwenye madaraka ni baba wa wa mtuhumiwa. Kwa hiyo uzito upo na mashaka yapo, lakini ukaribu wa kesi na mhusika kwenye uchaguzi ndio kitu kikubwa ambacho kinaweza kumwathiri katika nafasi yake. Kwa hiyo ukiangalia kesi ya ya Joe Biden na kesi ambazo zinamwandama uh, Donald Trump ni vitu viwili tofauti, kwa sababu Trump ni inamhusu yeye mwenyewe moja kwa moja, wakati uh, Biden ni kwamba ni, ni, ni mmoja wa wanafamilia yake. Wakati huo huo, jopo kuu la mahakama ya serikali kuu hapa Marekani linalochunguza juhudi za kuzuia mpito au mamlaka kufuatia uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini huenda likamfungulia mashtaka zaidi rais Donald Trump ambaye ni rais wa zamani wakati wowote wa sasa. Ishara kadhaa za hivi karibuni zinaonyesha kufunguliwa mashtaka kuna karibia na Trump mwenyewe alitabiri kwamba mashtaka yanaweza kuja siku yoyote. Sasa matarajio ya kufunguliwa mashtaka kwa rais huyo wa zamani kwa mara nyingine tena yameongezeka baada ya rais huyo wa zamani kusema hadharani kwamba alikuwa amepokea barua kutoka kwa idara ya sheria, na ni barua ambazo kwa kawaida hutumwa wakati waendesha mashtaka wanaamini kuwa wana ushahidi wa kutosha kumfungulia mashtaka mtu binafsi. Kumekuwa na maoni mseto kuhusu Uh, yale ambayo huenda yakamkumba hasa rais wa zamani Donald Trump katika mchakato huu wa kuelekea kwa uchaguzi. Huenda kesi hii ikawa kama umezungumza hapo, jinsi wafuasi wake wanavyoeleza, lakini nimeona wachambuzi wengine wakisema pia kwa sababu ya uzito wa kesi hizi zinazomwandama, huenda eh, ikambidi yeye yeah, aondoke kwenye kinyang'anyiro. Uh, we kama mchambuzi unaona kuna uwezekano kama huo? Inatakiwa hiyo imeshatokea kama hivyo, lakini wote tunamjua Donald Trump na yeye anategemea nguvu ya, ya ile msingi um, wake aliouweka wa watu wanaomsaidia wana, wana. Kwa hiyo kama alivyosema kwamba kadri ambavyo ile nguvu inapotea ndo ambayo itaonyesha nini kitatokea baadaye. Kwa hiyo kwa sasa hivi ni, ni mapema mno kusema, lakini kadri ugumu, ukubwa na aina za kesi zinavyojitokeza na undani wake itasababisha hata ile nguzo yake alionayo ya watu wanaotegemea nao itapungua nguvu. Kwa hiyo pale sasa, nafikiri hata yeye na washauri wake wataona kwamba kuna haja ya kujitoa katika kinyang'anyiro, kwa sababu kutakuwa na matumizi makubwa sana ya pesa katika kulinda uh, upande wa kisheria kuliko kuongeza nguvu katika upande wa kisiasa. Na akishatokea hali kama hiyo, basi inakuwa nguvu ya mgombea uh, haipo tena na atajitoa. Shukran sana Profesa William Kanta kuzungumza na Sauti ya Amerika Kepantifa. Msikilizaji, Profesa William kanta ndiye anayetukamilishia sehemu ya pili na hivyo basi kipindi kizima hiki cha Kwa Undani. Kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha, mwelekezi amekuwa ni Saida Hamdun, msimamizi Meri Mgawe, mimi hapa studio naitwa BMJ Mridhi, kwa heri ya kuonana. Mkisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kilichopeperushwa mapema wiki hii.