Ujambo msikilizaji, popote pale unaposikiliza VOA Express, ni Ijumaa nyingine tena, tunakualika katika studio namba nne kumi na tano hapa Washington DC, kusukuma gurudumu la VOA Express. Jina langu ni mkamiti Kibayasi Kennes Bwire, jina la kwangu mkamiti. Unajua kwamba kesho tutakuwa tunaangalia siku ya vijana kimataifa na tunaangazia vijana na mazingira vilevile. Katika kipindi hiki tutakuwa tunakuletea michezo kesho pia, kipute kinaanza kutipuka. Tunaangazia mashindano ya mpira kwa wanaume, ligi kuu ya Uingereza inaanza na ligi za nchi zetu pia zimeanza. Tutakuwa tunaangazia hayo kwa upana zaidi haswa. So, hali kadhalika tusisahau kwamba lile soka la wanawake pia nalo aliachi nyuma kuzungumziwa. Na vilevile tutakuwa na burudani ya muziki ambayo inagusa kila kona ya wasanii. Tutakusomea habari muhimu za dunia kutoka hapa chumba chetu cha habari cha VOA Express, na kama alivyodokeza Kenneth Bwire, basi kesho ni siku ya kimataifa ya vijana ambapo umuhimu wa vijana katika kuchangia kuhifadhi mazingira ndiyo kauli mbiu iliyopewa uzito na na na mwaka elfu moja mia tisa tisini na tisa, kwa mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu na mwaka elfu moja mia tisa tisini na tisa ikumbukwe kwamba Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa lilipitisha mapendekezo yaliyotolewa kwenye mkutano wa kimataifa unaohusisha mawaziri wanaohusika na masuala ya vijana huko Lisbon tarehe nane hadi kumi na mbili ulifanyika Agosti mwaka elfu moja mia tisa tisini na nane kwamba tarehe kumi na mbili Agosti ya kila mwaka iwe ni siku ya vijana kimataifa na katika miongo miwili iliyopita ya maadhimisho ya siku ya vijana kimataifa ubunifu tofauti pamoja na mada zinazoenda na wakati zimefanyika kwa kweli, ikiwa e ni pamoja na afya ya akili, nafasi salama kwa vijana na ushiriki wa maswala ya kiraia. Basi wakati ambapo tunaangazia kauli mbiu ya mwaka huu ya vijana katika kuchangia kuhifadhi mazingira, tunaye basi moja ya wahusika wakuu katika maswala ya mazingira, kijana Andrew, bila shaka unanisikia katika laini ya simu hapo ulipo. Habari za wakati huu? asante, asante sana. Nakupata. Shukrani sana. Je, kauli mbiu ya mwaka huu unadhani kwa mtazamo wako inaendana hasa na uh, kuwezeshwa kwa vijana uh, vya kutosha katika kuchangia ubunifu wa mazingira? Hello. Eh, hii siku ni muhimu sana katika kukumbusha kwa wale ambao wanatengeza zile sera kwamba hiki kitengo cha vijana ni muhimu katika mambo ya mazingira, maanake tunayalinda kwa ajili yao na kwa ajili ya pia vizazi vya vijana, ila pia eh, vijana pia nafikiri pia ni wakati wao pia wa kutafakari mchango gani wanaweza kuchangia katika haya mambo yanahusu, kama ulivyosema, mambo ya afya ambayo yanashikana na mambo ya mazingira na eh, mambo kama yale ya na pia kujisimamia wenyewe na mambo ya zile jamii zao na Kenneth Bwire tufahamu kwamba leo hii basi ulimwengu una, unaendeleza mabadiliko katika umuhimu wa kuhifadhi mazingira kuelekea kwenye mazingira endelevu, kama alivyosema Andrew, na ulimwengu wa hali ya hewa ni muhimu sio tu katika kukabiliana na mgogoro wa hali ya hewa duniani, lakini pia kwa kufikia yale malengo ya maendeleo endelevu SDGs. Na basi uh, unadhani uh, Andrew, ajenda hizi za maendeleo endelevu uh, ya mwaka elfu mbili na thelathini zinahitaji kufanyiwa uh, mabadiliko au marekebisho, ili kumpa ubunifu zaidi kijana katika suala la kuchangia mazingira? Naona haya malengo ya SDG yako katika mwelekeo sahihi, ila yanapaswa yaongezwe kasi kidogo, maanake tukiangalia uh, haya malengo yalipobuniwa na ile kazi ambayo imefanyika hadi sasa, naona kidogo tuko nyuma uh, na hususan, naona ni kwa sababu bado kumekuwa mikutano ya malengo iko kule juu juu, vile wanaita asha na kadhalika, bado hazijafikia kule chini mashinani, ambapo wale wanahusika na kutekeleza baadhi ya uh, haya malengo wa wanaweza ku, kuzivalia njuga zile zile dini. Kwa hivyo ni kitu bado kinaendelea kushughulikiwa. Haya mambo ya mabadiliko ya tabia ya nchi kidogo yamepata ile kasi inahitajika, lakini kuna mengine ambayo bado yako nyuma na vijana hawajajishughulisha uh nayo ya kutosha uh, lakini kazi inaendelea, lakini inatupasa ipate kasi kidogo. Shukrani sana Andrew Mwenga, ambaye ni kijana na vilevile vile ni mwanaharakati wa masuala ya mazingira kutoka huko nchini Kenya. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kuna mawingu na mnyesho your body baby joto joto unafanya ni jisi special kunanipa sababu ya uwepo kando yako we mtoto, my desire. Ah, sio kwamba nakupenda Bwire, hapana. Nikiwimbo naitwa nakupenda kutoka kwa Jay Melody, lakini humo ndani zinasema: pilipili baby vindimu, chumvi na kunyunyuzia, yani uroda kupitiliza, nimeumaliza mwendo. Ndio maneno ya Jay Melody <laughs> anapanga vizuri. Naona no, unafurahia no, ni kibao kizuri hasa, ubetu umepangwa vizuri. mm -hmm. Sasa nchini Kenya kuna ripoti ambayo imetolewa na taasisi ambayo inaangazia sana magonjwa nchini humo. Kwa Kiingereza wanaita national synd, national synd hilo hey, limekataa kuja <laughs> Kiingereza kigumu <laughs> Kiingereza kigumu, inaitwa national syndemic pili control Sasa huo utafiti unasema kwamba wasichana ambao wanabalehe wakati wa umri miaka kumi hadi ishirini na nne hivi, maambukizi ya virusi vya HIV yameongezeka kwa kasi sana na kwa kiwango kikubwa, kwamba kila wiki inaripotiwa wasichana sitini na wili wameambukizwa virusi vya HIV na kwamba wanapoambukizwa wanafanya mapenzi na vijana wengine pia, wanao wanaambukizana, na na hili linatokana na kwamba hawa wasichana wanapata wanafanya mapenzi na watu wazima wala ambao wana watafuta hela zao wanawatafuta, wanawapa hela, wanaingia katika matatizo na maambukizi yanakuwa yanaongezeka zaidi. Sasa nimezungumza na Dr. Samuel Kinyanjui ambaye anazungumzia mipango katika chapta ya Kenya. Hili ni shirika ambalo lipo kote ulimwenguni, na kawa ananielezea sababu kuwa ambazo zinafanya hawa watoto wasichana wadogo wanaripotiwa zaidi wanaambukizwa virusi vya HIV. Unaona wale vijana wa kike kati ya miaka kumi na tano ishirini na nne wanahusika sana kimapenzi na wazee ambao ni wale wa makamo wazee ndio wanakuambukiza wasichana. Wasichana nao wanaiza nao, ile tunaita mtu anaenda huko kutafuta hela kidogo ya kununua sanitary pads ama kitu kingine hapa na pale, wale wameingia shule shule hivi na wale walio katika inaitwa mbaba culture okay. ule kijana, huyu msichana ana boyfriend wake. Sasa ameachana na boyfriend, amekwenda kuchukuana na wababa. Kuna uhitaji mkubwa sana wa kukabiliana na mambo haya ya comprehensive sexuality, wapate mafunzo kabisa ya ili waweze kuelewa kujielewa, mambo yao ya, ya, ya afya, wajue jinsi ya kukiti mahitaji yao na kuachana na mambo haya ya, ya, ya kutegemea wa baba na vijana na, ito ni mommy, baba, kuwa na wanatafuta sugar mommy wengine nao wanatafuta hawa wa baba. Ndiyo, ndiyo, ndiyo hali ya maisha inaogopesha mkamiti, kwamba ukimsikia Dr. Samuel Kinyanjui anapozungumza ni kwamba umri uh, wa miaka kumi na tisa Huyu mtoto um, huyo mm -hmm. Yani amezidiwa tu na mwaka mmoja kupata kitambulisho cha kita kitaifa, wengine hata hawajapata. Ni kwamba wanapata wa, wameanza kufikiria kufaulu maishani kutumia njia za mkato, sio mm -hmm. kuweka bidii. Sasa anapotafuta njia za mkato, anampata mwanaume, ana matatizo yake ya kinyumbani kule, amesumbuana na familia yake, anatafuta mahali pengine pa kumalizia mawazo yake anampa hela kidogo, basi ndio matatizo yanaanzia hapo. Sasa huo utafiti, mm -hmm. vile vile unasema kwamba sio maambukizi tu ya HIV pekee mm -hmm. kwamba hawa watoto pia wana watoto. Sasa takwimu hizi zinachukuliwa wanapokwenda katika uh, matibabu, mama akiwa mjamzito, wanapofanyiwa ukaguzi, wanapata wana ujauuzito. sasa wana maambukizi wameambukizwa HIV mm -hmm. mimba ambazo hawakupangiwa Vilevile wanajipata katika maswala ya dhuluma za nyumbani, mimba za utotoni. Na unajua hii mm. taasisi ya NSDCC ambayo ni National uh, Syndemic Disease Control Council mm. inahusika na maswala ya magonjwa yanayoambukiza ikiwemo hii HIV, maswala ya malaria uh, kifua kikuu na magonjwa ya mapafu. Uh, na ina kitengo ambacho uh, kinaangazia katika bara la Afrika hususan katika eneo la Afrika Mashariki ambapo pia uh, maambukizi kama ulivyosema ya HIV kwa vijana yamekuwa yakiongezeka, licha ya kwamba uh, kuna, kuna, kuna, kuna elimu inayotolewa namna ya kuweza kujikinga ili kuzuia kusambaza maambukizi katika jamii, aidha kutoka kwa mama kwenda kwa mtoto au hmm, kwa mtu mmoja kwenda kwa uh, patna wako. Na unajua utafiti pia unasema nini? Asilimia kumi na nane ya kinamama ama wanawake wanaotafuta huduma kwa sababu wana uja uzito, asilimia kumi na nane ni hawa watoto ambao hawajafikisha umri wa miaka ishirini asilimia mm kumi -hmm. na nane ya wanawake wote wanaenda hospitali kutafuta uh, huduma ya afya wakiwa uja uzito. No, lakini kumbuka hawa ni ambao wameamua kwenda hospitali. Wapo wale ambao wanaamua kubaki majumbani, uh, rekodi zao hazijulikani. Hatari kubwa ni kwamba hawa wasichana nao pia wana boyfriends. Sasa virusi vinaendelea kusambaza, vinakuwa katika mzunguko. Habari za dunia. China, Iran, Russia, na Russia zinajihusisha na uingiliaji wa kigeni huko New Zealand, shirika la ujasusi la taifa hilo limeeleza hii leo Ijumaa, baada ya kutoa ripoti yake ya tathmini ya vitisho kwa umma kwa mara ya kwanza. Katika ripoti hiyo, mkurugenzi mkuu wa usalama Andrew Hampton alisema idara ya upelelezi wa usalama inatoa tathmini kubwa katika kushirikiana na ufahamu wake zaidi katika jamii na ulio wazi. Shirika hilo hapo awali lilikuwa limechukua njia ya siri, iliamua kubadili mwelekeo baada ya shirika hilo na mashirika mengine kukosolewa na kujikita zaidi katika kitisho kinachodhaniwa kutoka kwa itikadi kali za Kiislamu. Mataifa ya Afrika Magharibi yamefanyia kazi mipango ya uwezekano wa kuingia kijeshi Nijeri, kufuatia mapinduzi ya kijeshi ingawa bado hawajakata tamaa kuhusu suluhu ya amani katika mzozo ambao umetingisha eneo hilo. Jumuiya ya kiuchumi ya nchi za magharibi ECOWAS jana iliamuru kuimarisha kikosi kitakachokaa tayari kwa uwezekano wa kutumika dhidi ya utawala wa kijeshi ikisema kuwa njia zote, ikiwemo hatua za kijeshi, zipo mezani. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limetoa wito kwa viongozi wa mapinduzi ya kijeshi wa Niger kuhakikisha usalama wa rais Mohamed Bazoum, familia yake na wengine waliozuiliwa. Shirika hilo pia liliwataka wanajeshi kuonyesha kwamba wanaheshimu haki za kimsingi za binadamu kwa kuwaachilia waliozuiliwa kiholela na kuhakikisha mpito wa haraka kwa utawala wa kidemokrasia wa kiraia. Kiongozi huyo aliyeondolewa wa Nija amekuwa akizuiliwa katika makazi tangu maafisa na walinzi wa rais wachukue mamlaka hapo Julai 26. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa Linda Thomas Greenfield jana Alhamisi alitangaza kuwa baraza la usalama la umoja huo litakutana kuhusu Jamhuri ya Watu wa Korea kwa ukiukwaji wa haki za binadamu na ukiukwaji mwingine na uhusiano wake kwa amani na usalama wa kimataifa. Balozi Greenfield alisema kikao hicho kitafanyika Agosti 17. Mkutano huo uliombwa na Marekani, Albania pamoja na Japani na Jamhuri ya Korea. Bao murwa hicho kutoka kwa mwanamuziki huyu wa huko jijini Dar es Salaam, Tanzania. Unapata mambo haya ndani ya Voe Express, kipindi kinachokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, ni kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, ikiwa ni sawa na saa tisa na nusu alasiri kwa saa za Afrika ya Kati. Tunakuhusisha wewe kijana, moja kwa moja katika maswala yanayokugusa katika jamii unayoishi. Tunazungumzia maswala mbalimbali yanayokugusa wewe kijana, tunaangalia uchumi kwa vijana, mazingira kwa vijana, ajira kwa vijana, afya kwa vijana na mengineyo na yanayokuhusu zaidi. Napo, napozungumzia yanayokuhusu zaidi, vijana wanafikiria mapenzi, sio? Sasa Lucy Patrick mwandishi wetu wa Tanzania amezungumza na Salome mwalimu, ambaye anawashauri vijana umuhimu wa kuambia rafiki zako walio karibu nao kuhusiana na masuala yako mapenzi, hasa pale ambapo unajiingiza na mapenzi na mtu mwingine ambaye umempata wewe. Tumsikilize Salome mwalimu. Mimi naitwa Salome ni mwalimu na mshauri. Leo tuangalie kuhusu mahusiano. Ni mambo gani muhimu ya kumfahamisha mwenza wako unapokuwa unahusiana naye? Mwalimu, kabla hatujaingia kwenye mambo ambayo tunaweza kushirikishana, nataka kujua ni mambo yote unaweza ukafunguka au kuna baadhi ya vitu hutakiwe kuvisema? Mfahamu kwanza mwenza wako vizuri, ufike katika hatua ambayo unaweza kumwamini kumshirikisha hayo mambo ili asije akayatumia kuchapia maana wengine tukiwaambia vitu vyetu, tukiwashirikisha vitu vyetu, baadaye anageuka kuwa matusi vye. Kuna vile ambavyo vinafaa kusema kabla hata haujasema ndio, kwake avifahamu kuhusu wewe, ili anapokubali ajue amekubali kuingia kwenye mahusiano na mtu aina gani. Na pia pima, ni mtu ambaye anapokeaje taarifa, kwa sababu unaweza ukamwambia mtu kitu kizuri tu, lakini namna ambavyo yeye atakipokea hata kipokea katika uzuri ule ambao wewe uliuona. Kwa hiyo mwisho wasiku akajikuta amejenga hofu na kuamua kuvunja mahusiano na wewe. Hivyo niseme tu chuja. Kuna mambo utamwambia kuna mambo hautamwambia lakini yale ambayo unaona haya yanaweza kuathiri mahusiano yetu, ni vizuri ukasema. Ni mambo gani ambayo mtu anapaswa kumshirikisha mwenza wake bila kuathiri mahusiano yake? Mwambie kuhusu wewe mwenyewe, unaweza kumwambia kuhusu tabia, na kuna vitu kuhusu uh, mahusiano yetu yaliyopita. Uh, tumehusiana na watu na pengine tulipata watoto. Hiyo ni taarifa muhimu zaidi mwenzako kufahamu kabla ya mahusiano yenu kufika mbali, kwa sababu wakija kujua huko mbeleni uh, mahusiano yenu yataingia dosari, atavunja uh, uaminifu na wewe, anaweza asikuelewe, mkajikuta ni watu ambao mnaishi kwa migogoro maisha yenu yote, na wakati mwingine mahusiano yakavunjika kabisa, lakini unakuta ni kitu ambacho tu hukufahamu umuhimu wake wa kukisema, lakini hukufanya makusudi. Na pia tuwaambie hawa wenza wetu kuhusu familia zetu. Nikisema kuhusu familia zetu, simaanishi tuwaambie tabia mbaya za wanafamilia wetu, sijui mama angu mchawi au kitu gani. Hapana. Kuna vitu ambavyo tunatakiwa kuwaorienti wenzetu ili wajue namna ya kuishi na familia zetu. Kweli ni mapenzi yetu sisi wawili, lakini duniani hatuishi peke yetu. Kuambia kuhusu mila na desturi zetu, kuambia tabia ngumu za baadhi ya wanafamilia ili wasiathiri mahusiano yetu. Sasa mila zetu, uh, mkamiti, mila za kwetu za kwetu sasa. Mm-hmm, nitazibebaje mizigo ambayo niliipata <laughs> kuileta katika mahusiano ya mapenzi, kwamba mila za kwetu tunafanya hivi na hivi. Hizo ni za kwetu tu, huo mzigo unihusu ama Otile <laughs> <Sina chukusema, pa. laughs> Brown anasema sunina <laughs> <siyo> <laughs> <Okay. laughs> eh? Eh, unaniti nasikia unanitia wazimu yani, anazungumza zungumza Kispanish. Hii rekodi imo Kiswahili imo uh -huh. Kiingereza imo Spanish uh -huh. lakini anasema hata mara ngapi ukinipa uh -huh. siridhiki, sijui wanapea na nini kule Collins, uh, dede ujambo mimi mzima, labda nyinyi huko. Tuna tabasamu tu, hata ukimwona mkamitia mwenye furaha zaidi kapu langu limejaa michezo na kama huo wimbo una lugha mm, nyingi Kiingereza, kispanyola na nini mm, basi kapu langu limejaa mengi katika michezo. Wapenzi wa soka ya bara Ulaya, Afrika mashariki wamechangamka sana wikendi hii, wakijua kwamba ligi ambayo inafuatiliwa sana za huko bara Uropa, zinaanza inaanza rasmi eh, jioni ya leo huko Uingereza. Michono hiyo inaanza uh, jioni ya leo kwa mechi kati ya mabingwa Manchester City na timu iliyopandishwa ngazi bandi na pia wao ndio walikuwa wabingwa katika ngazi ya chini. Na VOA e, imezungumza na baadhi ya mashabiki kusikia maoni yao ni gani, ni timu gani wanashabikia na ni nani atabeba kombe. Tuwasikize. Msimu huyu natarajia ManCity kuchukua tena e, ingawaji walipigwa na Arsenal kwa Community Shield, lakini wako sawa kwa sababu sioni mageuzi ambayo makocha wamefanya kuliko ManCity. Masaini kubwa kubwa zimeenda Saudi Arabia, hata e, Messi ameenda kule Amerika, lakini hapa hapo England bado tu ni ManCity. sisi ni ghost viewers <laughs> Ha, ha, lakini hatu, chesa, hmm, uh, muaje, <laughs> <laughs> uh, hii ni fan wa Chelsea sasa, sijui inacheza kama hiyo, ndio inahesabiwa hiyo kwa chini, sijui sahii wameamuaje, by the way, vile naona wa Chelsea inabidi utulie tu kwanza, hacha tuoni mibi, wanaweza cheza poa. Mi hata siabiki wowote, timu yangu Barcelona, lakini kiangalia EPL, Man City, mi ni wa Man City mm. Najua tu atakuwa top uh, ligi kwa msimu huu, naona kama Manchester itabeba tu mm -hmm. Manchester United ah, mambo ma -ma -ma ya mpira sijui mimi yeah. hata sikaribii. ukiweka mpira kwa TV kinikiwa karibu natoka mm kila mtu anataja <laughs> city, yeah. <laughs> city city city, city. <laughs> Sina la kusema. Arsenal ukishika kiuno watasema umekuwa kikombe. Ndovu mtini watasubiri anguke hawataona. Wapi tunaelekea? haya <laughs> tufanye kidogo tu tuwagusie e, kombe la dunia la wana, wanawake. Matokeo ambayo yako sasa hivi, Uhispania imeingia semifainali e, ya kwanza baada ya kuitandika uh, itakuwa inacheza dhidi ya Sweden. Uhispania waliitandika Uholanzi mbili moja, huku Sweden ikaichabanga Japan mbili moja. Alafu fainali ambayo inakuja hapo kesho, Uingereza inapambana na Colombia na Australia uh, na Ufaransa uh, pia nayo, na itakuwa inapambana na mwenyeji Australia kwenye fainali. Wacha ni kupatie burudani, mpango wangu wa wikendi sio? mm -hmm. Najua Spain imefanya imeweka rekodi kubwa sana, hawajawai fika kule, na wamefika na tabasamu kubwa zaidi. Tutawafuatilia hapo kesho tuone itakuwaje, watalibeba kombe ama ni vipi? Haya, kundi la wachekeshaji Kenya wamepanga tamasha la kuvunja mbavu mashabiki wao wa Mombasa kwa jina Laugh Festival, katika mgahawa wa mamba Mombasa kesho Jumamosi. Wachekeshaji maarufu kama vile nyanyarukia na kokoro, unajua huyu ni mti mmoja japo mm -hmm, ana sura mbili za uchekeshaji. Kuna smart joka kutoka Nairobi, kuna raj comics na wengine wengi kama vile papa George, watakuwa wanawavunja mashabiki wao wa mpumbavu hapo kesho huko. Hayo yakijiri katika mgahawa jirani tu. Pia kutakuwa na vijana waimbaji ambao watakuwa wanazindua e, eh, albamu yao wanajifahamika kama The Foundation. Na kufanikisha hafla hiyo, watu kadhaa mashuhuri watakuwa wanakuja miongoni mwao, eh, msanii Butros wa Nairobi. Kuna Nasha Travis na Adasa wote wa Mombasa. Kuna bloga maarufu sana katika YouTube, e, eh, Mungai Eve, watakuwepo wa kusababisha mambo. Mimi wikendi yangu ndo hivyo inakamilika, sijui una mpango gani. Nini nikinaelekea ah. na huyu Mois Kaisedo bwana eh? naona mume andika, andika. Nimeona pia umechekacheka. Arsenal ah, alimtafuta Kaisedo kikaumana. nini kinaendelea? Chelsea Liverpool wana nini? <laughs> Liverpool wametoa jana usiku dau la pauni milioni mia moja na kumi na nilikasemekana kwamba amepata makubaliano, lakini habari ambazo zipo sasa hivi mtaani ni kama Kaisedo anataka kubadilisha nia, ni kama anataka kuelekea eh, London magharibi, yani Chelsea. Sasa bado haijabainika. Huku nayo Magwaya mm, bado hajaamua ikiwa watatoka Manchester United atakwenda West Ham naye eh, David Raya, tunangojea tuone kama amekubalika kuingia Arsenal na inafaa sajiliwa leo mapema ndipo apate kushiriki eh, mechi ya kesho. Haya basi, Libert Collins Adede, shukran sana kwa haya uliotupatia. Lakini vilevile vile, uh, maswala ya burudani kuelekea wikendi pia yanatamba moto hapa nchini Marekani, ambapo katika maswala ya movie ya filamu, unajua kuna filamu ambazo zinaitwa box office, zile ambazo zimeingiza fedha nyingi zaidi. Ni mojawapo ni ile ya Barbie, ambayo ni filamu inayoangaziwa na watu wote, ni PG13. Ni filamu ambayo inasifika na bado imepata umaarufu, bado inaongoza. Hali kadhalika filamu ya Guardians of the Galaxy pia nayo ni PG13, pia nayo imepata umaarufu, unajua kutokana na kwamba pia watu wapo katika mapumziko ya sama eh? Shule zimefungwa, watoto hawana kitu cha kufanya, basi movie ndio linalotamba, hasa ukiangazia katika maswala ya movie, Sound of Freedom, filamu hiyo pia nayo imepata umaarufu sana. Haya, naona muda pia nao unakimbia kwelikweli, hatuna kweli budi kukuaga hapa studio tukikuacha na kibao cha day kilichobeba uzito katika VOI Express, King Kaka.