Haujambo msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unaposikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA. Ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Jumatano, ni Agosti 16 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na tatu. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi hapa ni BMJ Mridhi. Tumejiandaa, tunakukaribisha kusikiliza matangazo haya takriban dakika thelathini, ambapo kati ya masuala ambayo yanagonga vichwa vya habari ni michuano ya kombe la dunia la wanawake, ambapo timu ya Uingereza imeishinda Australia kwa jumla ya mabao matatu kwa moja huko Sydney, Australia. Utasikia hayo na mengine mengi katika VOA Express. Hali kadhalika tutakuwa na kipengele kile cha barazani, ambapo tunakushirikisha wewe msikilizaji kwa kupigia simu na kusikiliza maoni yako live kuhusiana na swali ambalo tumeliuliza nini maoni yako kwa wake wanaowatandika viboko waume zao maoni yako mengi hali kadhalika msikilizaji shukran kwa kuchangia namba yako hapo ya simu tutakupigia vilevile tutakuchezea kibao cha muziki ambacho hugonga kila pande ya dunia wasanii mbalimbali baadhi yao hii leo utamsikia ni Meja na kibao cha wedside Haya basi, tutakuwa vile pamoja naye platform wakishirikiana na darasa wanakwambia natepeta. Hayo yote unayapata ndani ya VOA express, lakini kwanza tuangalie basi hali. Inaelezwa kwamba idadi ya wa watumiaji wa dawa za kulevya katika nchi za kusini mwa jangwa la Sahara inatarajiwa kuongezeka kwa karibu asilimia 150 ifikapo mwaka 2050. Ni kulingana na utafiti mpya ambao umefanywa na taasisi ya utafiti ya masuala ya usalama ISS, kwa kushirikiana na kituo cha Frederick S. Pardee Center for International Futures. Makadirio ya ukuaji wa idadi ya watu katika Afrika kusini mwa jangwa la Sahara inamaanisha bara hilo litapata ukuaji mkubwa zaidi wa idadi ya watumiaji kuliko eneo lolote lile duniani. Basi mambo ya utumiaji wa madawa ya kulevya uh, BMJ muridhi ni kwamba hivi sasa yamekuwa yakigonga katika vichwa vya vyombo vya habari mbalimbali kitaifa na kimataifa. Basi ili kufahamu kwa mapana yake kuhusiana na ongezeko hili kwa upande wa vijana kwenye laini ya simu ninaye Al Karim Banji, ni mmiliki wa kituo cha Life and Hope Rehabilitation Organization LHRO nchini Tanzania. Habari za wakati huu Abdu Karim. Njema sana, nashukuru sana kupata nafasi hii. Shukrani sana. Uh, wewe ni mmiliki katika kituo hiki cha LHRO huko Tanzania, unawasaidia vipi vijana kuepukana na utumiaji wa dawa za kulevya ambapo idadi sasa inaongezeka si Tanzania tu, bali katika eneo zima la Kusini mwa Jangwa la Sahara? Uh, kwanza napenda kutoa shukurani kupata nafasi hii uh... Mimi kweli naitwa Karim Banji, ni mmiliki wa, wa Life and Hope Rehabilitation uh, Center, au Sober House hii. Organization ni asasi ambayo anasaidia warahibu walioathirika na dawa za kulevya uh, sisi tunawasaidia pande mbili, upande mmoja tuna Sober House ambapo tunawahifadhi katika nyumba za upatikanaji nafuu, lakini vilevile vile tunakuwa tunawapeleka katika kliniki za methadone kwenda kupata dawa ambayo ya methadone ili kuweza kupata unafuu wa kuachana na, na, na, na uraibu wa dawa za kulevya. Uh, tunawashirikisha kwa kuwapa elimu lakini vile vile katika kuwapa ufahamu wa watu wa kumi na mbili, lakini vile vile waweze kuelewa katika asasi tunawapa uh, darasa la methadone kiasi kwamba waweze kuelewa wanakwenda kwenye methadon, kwa hiyo wawezi kuolewa methadon ni nini na kwa nini wanakwenda kwenye methadon. Yes, ndio hivyo Alkarim. Uh, tunaposema vijana tunaunganisha jinsia zote, wanawake wasichana na wavulana. Katika kituo chako idadi kubwa ni wasichana au wavulana katika utumiaji wa madawa haya? Uh, mimi upande wangu katika vituo vyangu uh, sisi tunachukua wanaume watupu kwa sababu sasa hivi kuna mwongozo kutoka mamlaka ya kudhibiti na kupambana dawa za kulevya upande wa Tanzania kwamba nyumba moja haiwezi kuweka jinsia mbili, kwa maana ya wanawake na wanaume. Kwa hiyo upande wetu sisi ni wanaume, lakini uh, ukizungumzia upande wa wanawake, zipo soba za, za wanawake, si nyingi sana lakini vilevile vile waraibu wanawake si wengi kama vile wanaume na kadri siku unavyokutana na vijana hawa uh, unaona kuna mafanikio kwamba uh, utumiaji wa uraibu unapungua uh, katika eneo uliloko au uh, unaona kwamba hali bado iko pale pale, kuna safari ndefu ya kwenda? Ni kweli kabisa unachosema, lakini kwa sisi kazi zetu tunazofanya upande wa sober house na upande wa methadone huku harm reduction, kwa mfano katika Unakuta sasa hivi wengi watumiaji ni wapombe na baa, lakini watumiaji wa wa, wa unga wamepungua. Nadhani hili pongezi ziende kwa kwa kwa serikali ya awamu ya sita ya, ya Dk. Samia Suluhu Hassan na kwa kushirikiana na mamlaka ya kudhibiti na kupambana na dawa za kulevya, wameweza kwa upande fulani kwa kweli chini ya Kamishna Jenerali Limo wameweza kudhibiti upande fulani uingiaji wa dawa za kulevya. Kwa hiyo unakuta waraibu wale ambao wanatumia dawa za kulevya hususan heroin na cocaine, wamepungua sana. Sasa tunao wabangi na pombe. Kwa hiyo nadhani upande mmoja serikali imechangia katika kupunguza hili, lakini wapo sasa unakuta wameacha, kutokana na kuadimika kwa unga wenyewe unakuta sasa wanakuwa wanatengeneza vitu vingine ambavyo vinakuwa vinafanana kama unga. Kwa hiyo matokeo yake, wanakuwa wanapata magonjwa mengine badala ya kupata unafuu wakati wanatumia dawa za kulevya, wanakuta sasa magonjwa mengine yanaibuka. Kwa hiyo kwa kifupi ni kwamba wamepungua, wamepungua. Shukran sana Al Karim Banji, mmiliki wa kituo cha Life and Hope Rehabilitation Organization, LHRO nchini Tanzania, kushiriki katika VOA Express. Pata burudani ya muziki platform, wakishirikiana na darasa wanakuambia natepeta <mimitation> Sa kibao hicho na tepeta ha, tunasikia kutoka kwake eh, eh, nani huyu eh, platform wakishirikiana na darasa hawa wanamziki tajika kweli kweli, eh, kitu kinaingia safi kabisa. Basi tunaingia katika uh, stori yetu ya pili ambapo ni kutoka huko Tanzania na ni kwamba mwanafunzi mmoja ambaye amejitazatiti amekuwa akiangalia mambo ya ubunifu na ubunifu wa hali ya juu. E, inaelezwa kwamba ameunda mfumo ambao unasaidia katika kuweka maji kwenye matenki bila kupoteza maji kama ilivyo ada, ambapo kitu ambacho kinaonekana sana e, wakati watu wanajaza maji e, kwenye matenki, maji mengi hupotea. Lakini huyu mwanafunzi kutoka Tanzania utamsikia sasa hivi anaeleza jinsi ambavyo amefanya hivyo sasa amezungumza na mwenzetu huko Tanzania, Idi Uwesu. Tusikie stori yake. Mahitaji ya rasilimali ya maji yanaendelea kuongezeka duniani. Takriban watu bilioni nne wanapata uhaba mkubwa wa maji kwa angalau mwezi mmoja kwa mwaka, hivyo matumizi endelevu ya, ya maji yanasisitizwa na Umoja wa Mataifa upotevu wa kiwango kikubwa cha maji kutokana na shughuli ya ujazaji maji kwenye matenki kwa ajili ya matumizi ya nyumbani na maeneo mengine yanamsukuma Juma Kabota, mwanafunzi wa mwaka wa tatu katika Chuo Kikuu cha Kikatoliki Ruaha huko Iringa, akisomea shahada ya sayansi ya kompyuta kubuni mfumo huu wa kusaidia kupotea kwa maji. Kama hujahifadhi maji na sehemu nyingine, wao wanahitaji maji, kwa hiyo wao ukawa wanawapoteza, ni kitu kibaya. Sisi tumekuja na projekti hapa kwa ajili ya kudhibiti ya yale maji ambayo yanapotea bila sababu yoyote, unaona, kwa sababu watu wengi sasa hivi wanatumia matanki alafu hawawezi kusubiri tanki mpaka lijae. Kwa hiyo wanawasha, wanaondoka, wanaenda nyumbani au kufanya kazi nyingine, lakini wakirudi wanakuta maji yamepotea mengi sana. Kwa mujibu wa Juma, mfumo huu utaweza kudhibiti upotevu wa maji kwa kuzima pampu pindi maji yanapojaa kwenye tenki. Shaipa pawa, hichi kio chetu kinaonyesha hapa, kama sahivi maji hamna inasensi. Kwa hiyo hii ina sensi ko maji yanaanza kuingia taratibu taratibu mpaka yanajaa tumeka asilimia kwenye kujaa, inaanza kumi inakuja ishirini mpaka ikifika mia yenyewe kifaa, kuna kifaa mundani ndani kinatambua sasa hivi maji ya kwa asilimia mia, mia, kinazima pampu kwa pampu kishaizima, yale maji hayaendi tena. Kwa hiyo hapo tunahifadhi maji, sio upotevu wa maji. Na pia ukishatumia maji mpaka yakiisha, kuna kifaa ndani humu kina sensi, kikisha sensi kinajua sasa hivi maji hakuna, kwao kina pampu tena kwao maji yanajaa. Kutokana na urahisi wa upatikanaji wa vifaa vinavyounda mfumo huu Juma anaamini utakuwa rahisi na wenye tija kwa jamii. Kama sisi hapa tumetumia Arduino, tumetumia LCD, tumetumia jampa waya na pia betri kama power supply. Hata hivyo bunifu za namna hii zinazoibuliwa na wanafunzi wanaokuwa katika taasisi mbalimbali za kujifunza zinaelezwa kuwa bado hazijapewa mkazo na hasa ule wa kulelewa ili baadaye zije kuwa na tija katika jamii. Wadau wanaeleza kuwa ni muhimu kubuni na kuende kuwa na mkakati wa kitaifa wa kulea vipaji vya namna hii ili kuwa na tija katika jamii hapo baadaye. Kutoka hapa jijini Dar es Salaam, Idi Wesu, Sauti ya Amerika. Safi kabisa. Mambo na maji hayo. Maji yanapotea sana, kwa hivyo kukitokea ubunifu ambao utapunguza hali ya kupotea kwa maji, bila shaka ni ubunifu tunaukaribisha. Kamiti, twende kwa habari za dunia. Deni la Kenya limefikia kiwango cha juu licha ya kiapo cha rais William Ruto cha kupunguza mipango ya nchi hiyo kuchukua mikopo. Jumla ya deni la taifa lilipanda kwa rekodi ya shilingi trilioni 1.56 katika mwaka wa fedha ulioishia Juni 30 hadi shilingi trilioni 10.1 na kukiuka ukomo wa deni la shilingi trilioni 10. Kulingana na data iliyotolewa Jumanne, ongezeko la deni la taifa limechangiwa na mikopo ya nje kupanda na kushuka kwa kiwango cha ubadilishaji wa fedha na kulipwa kwa deni la ndani la nje, hazina ilieleza. Maafisa wa Ukraini wamesema Jumatano kwamba Russia iliharibu miundombinu ya kuhifadhi nafaka katika bandari ya Odessa kusini mwa Ukraini kama sehemu ya shambulio la usiku wa kuamkia jana la, la ndege isiyo na rubani. Andrei Yermak, mkuu wa wafanyakazi wa rais wa Ukraine Vladimir Zelenski, amesema kupitia mtandao wa Telegram kwamba shambulio hilo lililenga bandari ya Reni kwenye mto Danube. Gavana wa Odessa Ole Kipa alisema kwenye Telegram shambulio hilo liliharibu ghala na vifaa vya kuhifadhia nafaka kwenye bandari hiyo. Wizara ya ulinzi ya Niger ilisema wanajeshi wake 17 waliuawa katika shambulio la kuvizia siku ya Jumanne katika eneo la kusini magharibi linalopakana na Bukina Faso. Mashambulizi nchini Nijer yamekuwa yakipungua tangu mwaka 2021 lakini usalama bado ni tatizo kubwa, hasa kusini magharibi, karibu na mpaka na nchi jirani ya Mali. Kwa upande wa Mali, kuondoka kwa wanajeshi wa Ufaransa mwaka jana kuliacha pengo la usalama ambalo makundi yenye uhusiano na Islamic State na Alqaida yamejitanua. E, kitengo cha kuhifadhi maiti ambacho ni gari linalozunguka Jumanne kilifika kuwasaidia maafisa wa Hawaii, eh, kuwa wanaofanya kazi kwa bidii kutambua mabaki ya waliofariki, huku kaunti ya Maui ikitoa majina ya kwanza ya watu waliofariki katika moto ambao uliteketeza mji wa kihistoria wa Lahini, Lahania, lah, Lahaina uh, kunradi uh, wiki moja iliyopita na kuongeza idadi ya walokufa na kufikia 106. Kaunti hiyo iliwataja waathirika wawili wakazi wa, wa, wa, wa Lahaina, Robert Dekman mwenye umri wa miaka 74 na, na Badi Jantoko mwenye umri wa miaka 79 na, na kuongeza katika taarifa kwamba waathirika wengine watatu wametambuliwa. Ujinga ni kuda, wewe, songa. Songa. Kitu hicho, mwanamuziki meja genge, nasikia hiyo biti ni kama ya mwanamuziki mwingine ambaye alitoa kitu ambacho kimetanda sana huko Kenya uh, Kaveve Kazoze hapo anasema we decide mkamiti yeah. mm -hmm. uh -huh tunapata fursa ya kwenda katika kipengele cha barazani, ambapo tunakushirikisha pia wewe msikilizaji kwa njia ya simu, wakati ambapo tukiwa tunapata hapa na pale kuweza kujaribu kupigia simu wewe msikilizaji ushiriki. Ninakukumbusha kwamba tulikuandikia kwenye Facebook, nini maoni yako kwa wake wanaowatandika viboko waume zao. Haya basi, Mangala Asumani Joseph Mangala, yeye anapatikana kule Kalemie jimboni Tanganyika anasema kwamba yanauma sana mwanamke kushika jukumu la kumtandika mume wake viboko, kwani hizo ni alama za usaliti na kutafuta sababu za kupewa talaka ili aende akaolewe na mume anayemtaka. Safi kabisa, msikilizaji. Ndivyo mambo yalivyo hapo. Maoni ni mengi, lakini pia naambua tu na msikilizaji e, kabla sijamkaribisha msikilizaji, ni kwamba ni histori ambazo zimekuwa zikienea mkamiti kama unavyojua e, lakini ni kwamba wanaume, inaelezwa kwamba kwamba ni vile hawasemi, lakini kutandikwa, wanatandikwa. Ndivyo hivyo, <laughs> <inavyoelezwa laughs> Il, ila, ila <laughs> mimi siwezi kusema kwamba nimeshuhudia ni, hayo moja kwa moja mm -hmm. Lakini ndivyo inavyoelezwa, ndiyo maanake tukauliza swali hili. Kwanza karibu msikilizaji, jina lako, pahali ulipo, alafu tueleze nini ambacho unachangia kwenye mada hii. Jina langu naitwa Bomana, nipo kusini mwa nchi ya Burundi, mkoani Makamba. Kuhusu suala hilo, naendelea Habari zinaelekea kwa kina mama wanawapiga omeza, wanachukua jukumu ya kuwapiga omezao. Hiyo e, naweza nikasema kwamba ni ni aibu sana, na tena ni laana aani, mwanamume alichaguliwa kuwa kichwa para, si mkia ki, ki, au chungo kingine ki, cha ki mwili. Kwa hiyo iku inabidi hata kama mwanaume ni mkesefu Oka vizuri awa kina mama wanatafuta njia nyingine ya kuweza kujaribu, yaani kuweza kutafutanani ku, ku, suluhu ya, ya maswara yaliyopo ndani ya familia bila kuumiza mwenza. Safi kabisa. Nafikiri ujumbe wako umefika moja kwa moja. Hakuna aliye na ruhusa, Mkamiti, wa kuchukua sheria mkononi, hata asiwe mwanamke hata na mwanaume mwenyewe pia. Hakuna, sidhani kuna pahali inakubaliwa kwamba mtu akampiga mwingine au vipi. Ina maana wenza, yaani wanafamilia wangekuwa wanachukua jukuma la kuongea kwanza, yani mazungumzo yayo ya kwanza ndani ya familia, kuchukua nanii hatua, hatua kali. Safi kabisa, mwanaume au mwanamke. Asante sana, msikilizaji, asante sana kwa maoni yako hayo. Eh, naona mkamiti, tusome mengine ambayo wameandika. Huyu Elder Bernard Sang anasema yuko eh, hakusema yu wapi, lakini anasema kama jamii ya Wakalenjin hapa Kenya mpiga mwanamume ni mwiko kabisa, ingawa hakuna sheria iliyoko lakini, eh, kinapingwa kabisa, ni suala linapingwa kabisa. Siku hizi kupigana ni kama imeisha. Ndivyo anavyosema Peter Kibe. Yeye ajasema anaandika, anatokea wapi? Anasema uh, ni kosa kujua. Wanawake wameandika hapo wakiunga mkono kwamba ni vyema wawapige waume. Endeleani ujumbe wa msikilizaji sasa, ni vile nami naona ni na wengi sana na. Ehe, muda nao ndo umekwisha kabisa, labda tu tuwashukuru wegza prizi mm -hmm, eh Saidi Msafiri, eh Joseph Katembe, Vincent sibomana Ezelo Philip Tali na vilevile -vile David Sachenga na pia Situwei na Abdu Yusuf pamoja na Gitau Ithewashiro. E, nyote kama navyosema kila wakati mjadala hauishii hapa studio, muda ndo umekwisha, lakini unaweza ingia kwenye mtandao ukaendelea na mazungumzo hayo. Sasa basi tusikie kibao hiki naambiwa na, na mwelekezi wetu Aida Isa kwamba ni kipya kabisa. Eh, huyu msanii mwana uh, mitindo mwanamuziki Diamond, pamoja na Koffi Olomide wanasema wana achi achi achi, achi. achi. achi. <usuris> mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express kutoka studio namba 15 za VOA hapa mjini Washington DC. Mkamiti, unajua sio, of course sio mara ya kwanza kwa Diamond kushirikiana na huyu bwana huyu haswa, Kofi Olomide. E, wameangusha kitu kingine, kilivuma vibaya sana, nafikiri kwa sababu ya uh, success, ama vile ambavyo kiliweza kutanda ndio, amerudi tena na chemistry. Na chemistry, eh? <laughs> <laughs> inakwenda sawa <laughs> na nimeona kwenye mitandao ya kijamii na sitasema majina, lakini nasikia mm -hmm. Huko Kenya kuna msanii mmoja anaambiwa kwamba amejaribu kuiga mm -hmm. yale ambayo Diamond alifanya na Koffi Olomide akatoa wimbo mm -hmm. lakini biti zinasikika zinafanana. Sisemi kitu. Sisemi nani, lakini nimeona tu kwenye mitandao. Haya basi, msikilizaji, mambo mazuri haya hakikisha unayapata kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa, muda na wakati kama huu, kupitia redio zetu shirika huko eneo la Afrika Mashariki na Kati, hali kadhalika tunapatikana kupitia mtandao wetu wa voaswahili.com, kisha unabonyeza VOA Express kusikiliza matangazo haya murwa kutoka studio namba 15. Tunaelekea wapi BMJ? Twende nchini Kenya ambako ombi limefikisha katika bunge la taifa hilo eh, kutaka mtandao wa TikTok kufungwa kabisa eh, kwa misingi kwamba unaharibu tabia za Wakenya na kwamba maudhui yanayochapishwa kwenye mtandao huo ni ya ngono na yana maneno machafu na yanachochea tabia mbaya katika, eh, kati ya vijana eh. Kenneth si Bwire mwenzetu amefanya mahojiano na mtumiaji wa TikTok katika taifa hilo David Bet, anayeanza kueleza namna na wakenya wanavyotumia mtandao huo ni juu ya maadili tu like ma, uh, tabia zenye ziko huko. Utapata TikTok kuna watu wanajua kuitumia na kuna wenye hawajui kutumia. Mchana sahizi utapata 90% ni watu wanajielewa, wanajua kinaefanya, utapata ni watu wanauza vitu like nauza nguo, wanafanya nini, but masaa ya jioni akifika huko sasa, ndio huko sasa ndio Sodoma na Gomora yenyewe utapata. <laughs> Utakuta mtu kama maybe a mebi DJ a DJ explain some song, so ataruhusu watu wenye wanaingia live waingie na video hilo Lapu, ni shariki la kwanza. Alafu wengine ni waingie medi wakiwa uchi, watu wanaingia uchi kwenye mitandao. Yeah, mtu anaingia uchi live anaambiwa dance, ataandua afanye mambo uh, machafu hapo ha? Sasa utapata amewekea ngoma so utapata waki dance wa, wa, watakuwa wananiungua viuno wakiwa uchi e, alafu sasa wale wenye kuna wale sasa watu wenye wako hapo viewers, kuna wale viewers wenye hawaonekani Eh, kama wako hapo, lakini wako hapo, utaona tu kwa namba hapo juu kwamba kuna, kuna natikadi, watu mia tano wanawaangalia, kuna watu mia saba pengine, nafika hadi watu elfu mbili wanawaangalia mkiwa uchi, mkidansi, mkiwa uchi, mkifanya mambo machafu hapo. Kuna wenye hadi wanafanya ngono peupe kwa hizo kamera. Kuna mwenye atakuwa hapo, yeye anawaitisha pesa, atawaitisha pesa, mi kila mtu atoe mia mia, halafu ndio mweze ku kimwangalia kadipa akiwa uchi akijifanyia vitendo fani hapo. Na ni ni place chafu like ni place chafu sana. Ukiingia pale, hata we mwenyewe huwezi taka uingie na identity yako. Wengi wenye nimeona ni wasichana, ni wasichana wadogo, wenyewe unaanza kukuwa na ule uoga, like ni wasichana wadogo wadogo wanaharibiwa. Kwa wale wenye wa mama miaka imesonga kidogo, ni wachache nao, au wezi wakunja by the way, like, tao, walisha kauka hiyo direction, like, ni wachafu wachafu ya ukweli Petition anasema kwamba ukiingia TikTok huwezi taka kutoka, ni kama addiction. Ujue kama ni watoto wadogo wenye akili ja komaa aweze kujua this is wrong, nilipatana na kitu kibaya kirudi huko. Kama ni mtu mwenye bado anataka huenda kuona this is what people do and all, ataenda hivyo kila siku akienda kuangalia, na ile kuna ile ile magic bullet eh, ile kukua exposed kwa kitu kila siku, kuna venye itakuingia upate umezoea, upate kwamba lazima jioni ikuwe ni dozi yako, unakimbia pale kwenda kuona and then unarudi. So polepole tu pole, unakuwa inaharibu watu. by the way, kiongozi wa wengi bungeni, hata kiongozi wa walio wachache bungeni na wabunge wengine wanasema hawezi kufunga tu, lakini kuwepo namna ya kuzuia watu wanaweka nini, linawezekana? Katika mazingira ya Kenya, Wakenya ni wajanja sana by the way, sorry to say Kenya, ni mtu mwenye wezi mzuri, akitaka kuona kitu huwezi control, at least usione kitu cha mtandao when I know, kuna zenye unazenineza manufa, hivi ni vitu za morality, either watu wenyewe waamue ku change tabia. Uvitu huwezi control tabia za mtu, kama ameamua hiyo direction ya maisha anachukua, atachukua Safi. Ndivyo mambo yalivyo. Huyo petition ambaye Bwili anamzungumza anajulikana kama Bob Ndolo, ambaye anataka bunge pia liamurishe mamlaka ya mawasiliano eh, kutathmini suala hilo namna TikTok inavyo taarifa za siri za Wakenya. Mkamiti, mpaka hapa ndio tunakamilisha VOA Express kwa siku ya leo. Shukrani msikilizaji kwa mchango wako na kuwa nasi katika wakati huu kusikiliza VOA Express. Hapa studio nimeshirikiana na BMJ Muridhi, mimi ni Mkamiti Kibayasi. Hali kadhalika mwongozaji wa matangazo haya ni Aida Isa. Tunakuacha na kibao wedisid kutoka kwake Meja