It's... Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa msikilizaji, unaposikia mambo hayo basi ni wakati mwingine ambapo hapa Washington tayari zimekwisha timu saa tatu na nusu za asubuhi, kumi na nusu alasiri, Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Msikilizaji, mambo yakiwa ni mengi kwelikweli katika siku hii ya leo ya Alhamisi, mambo ni mazuri kabisa. Ae, nimekusha jaa tele hapa studio kama pishi la mchele, na siko peke yangu ndani ya studio hii, niko na mzee wa kazi lakini wewe mwenyewe unaitwaje? Naitwa Sunday Shumari. Haya basi, unajua <laughs> <laughs> <laughs> kuna watu wanafikiri kwamba wamekuwa kama rais Joe Biden akizungumza <laughs> tu, haya <laughs> na mimi hapa, msikilizaji <laughs> naitwa BMJ Mridhi. E, tuko tayari kabisa kukusukumia mpango huu kwa pamoja e, tuende pamoja kabisa e, nitaje tu kidogo kwamba tuna mengi tutazungumza kuhusu hali ya ajira kule nchini Kenya ikielezwa kwamba asilimia ishirini na tano ya kodi huenda ikatoshwa ikatozwa, ikatozwa, kunradhi, e, kwa nguo ambazo zinaagizwa kutoka nje. Kulikoni, utasikia yote hayo, na vilevile vile tutakuwa na barazani, e, tukikuuliza kwamba kumekuwa na Uh, malalamishi kuhusu mtandao wa TikTok ama app ya TikTok kule Kenya kwamba inatoa maudhui yasiyofaa. Tukauliza, je, unaunga mkono kwamba ipigwe marufuku? Yote hayo ni hapa VOA Express bila kusahau BMJ siku ya Alhamisi. Tunaangalia tunaangalia mambo ya nini? Ya burudani, entertainment zinavyoendelea pale. Zamani tulikuwa tunaangalia uh, yaliyovuma sijui uh, alafu na, na, na bado yapo, eh? yaliyovuma kwenye mitandao. Unasema labda unazungumzia muziki uliovuma siku zile, lakini siku hizi unapenda sana kuangalia sports na nini, lakini unakuwa pia na entertainment, eh? aha na bila shaka unasema uwezi kusukuma gurudumu hili bila muziki sio mm -mm, eh, tunapia na burudani ya muziki msikilizaji eh, kwenye VOA Express na ikiwa ni siku ya Lamisi, basi mambo ni mazuri kabisa, Agosti kumi na saba. Eh, uh, tuanzie kule Uganda, tuanzie Uganda, eh? mm -hmm. Na fikiri tuende Uganda. tuende Uganda sawa, basi Uganda ni nini, niweze ni kueleza ni kwa kifupi ni kwamba uko Uganda. mm -hmm. kwa mujibu wa taasisi wanasema kwamba kuna ongezeko la changamoto za mimba za utotoni, hali kadhalika ndoa za utotoni. Hii ni miongoni mwa vijana, hasa wanaangalia umri wa miaka 15 hadi 19 kwenye ufalme wa Toro na wilaya ya Kabarole. Hali imekuwa kidogo tete wanasema kule. Na vilevile vile kuna afisa mmoja mfawidhi alikuwa akizungumza wa afya huko kwenye wilaya hiyo ya Kabarole, akasema kwamba pia kuna baadhi ya wasichana ambao wanapata ujauzito wa utotoni na wapo kwenye hatari kubwa ya kupata saratani ya mlango wa kizazi. mm -hmm. Hii ni kitu chia cha kutisha kidogo. Sasa basi eh, nimezungumza na mwandishi wa kujitegemea na vilevile mwanzilishi wa kazi njema News, John Kibego, yuko pale Uganda. Kwanza kabisa, tuambie hali iko vipi huko kama walivyodokeza suala hilo la mimba za utotoni katika ufalme wa Toro, ndiko wilaya hii ya Kavarole iliko, na mji wake huo unaitwa Kopoto ambao ni mji mkuu. Ni suala ambalo limekuwepo kwa muda mrefu, lakini sasa limeonekana kuongezeka kulingana na taarifa zinazoendelea kuto, kutolewa na mamlaka ya Afrika yani, viongozi wa kijamii, taasisi ya kitamaduni ya ufalme wa Toro na wadau wengine kama vile Sexual Reproductive Health and Rights Alliance. Katika hilo lilikuwa na mkutano kwa bambe katika mji wa Popoto ambapo wadau tofauti wa walijitokeza kuzungumzia hatima ya watoto wanapata mimba za totoni. Hii ni kutokana na ripoti ambazo zinaeleza kwamba katika nusu ya mwaka huu watoto zaidi ya mia saba na wawili walipata mimba za utotoni katika wilaya hiyo Kaolele pekee, na ni hatu ambayo imeleta masikitiko makubwa sana. Yani natishia, ikionyesha kwamba nusu ya mwaka mwaka utakapokwisha hali itakuwaje? Na pengine wametangaza wanataka kuchukua hatua gani kupambana na tatizo hili huko bila shaka miongoni mwa hatua ambazo wamesema watachukua ni kuimarisha uhamasishaji, uhamasishaji ambao watafanya kwa njia mbalimbali. Njia hizo ni pamoja na ile ya kufanya majukwaa, yaani watafanya kile wamekita kwa Kiingereza campfire. Campfire ni kama hatua ya ku, kukoka moto kama ilivyokuwa zamani katika utamaduni wa Kiafrika wakikoka moto, yani wanakuwa na moto, yani kama walivyosikia campfire ni kambi ya moto. Wanakaa hapo vijana wa wanaletwa hapo na watu mbalimbali wenye ujuzi wa kukabiliana na masuala haya ya kijamii yani, mimba za utotoni, wanakuja na kuwapa mawaidha mbalimbali kuhusu jinsikani wanavyoweza kujinga dhidi ya mimba za utotoni, jinsikani wanavyoweza kujinga dhidi ya kufanya yani, ku, ku, ku, ku, ku, kuondoa mimba katika njia zilizo salama na mambo mengine kama haya. Bila shaka ni kushukuru sana John Kibego, mwandishi wa kujitegemea na mhariri wa Kazi Njema News, kuzungumza nasi kutoka kule Uganda. Na hali ndivyo ilivyo, kama ulivyosikia msikilizaji. Uh, wanaendelea kupambana na hali hiyo. Basi moja kwa moja, uh, tukiendelea hapa tumsikie Beka Flavo uh, na kitu chake BMJ kinaitwa Hamtoboi na ni kipya kabisa, na siku hizi mpongeze mwelekezi wetu anaangalia vitu vipya kutoka jikoni kabisa, cha moto motomoto. Sasa hivi Hamtoboi, tusikie ngoma hii. uyodemu anaonekana wengi, anawadanganya hata uko TikTok IG, Facebook, anapostiwa sana wanaume. Mwezetu kutwa kujishaua kumposti sana, kuna mm, lamba za oribsi eti mnapendana, akipostiwa mwenzio statusi hawoni, anakuweka haidi haiuto vitu hivyo, msikilizaji, Beka Flavor uh, na kitu chake hamtoboi. Unaendelea kusikiliza ndani ya VOA Express expres mm -hmm. Ikulu la Marekani unasikia huko anasema mm. Tumpe siku hata, tumpe siku ngapi, amtoboi na kama kweli ana mapenzi nawe yeah, si akuoe basi. Yeah. E, vitu hivyo ukisikiliza wimbo wote huu yeah. Kuna, kuna kitu mapenzi mapenzi ya ya yanaingiana tena kwa njia moja noma sana, wanasema kabisa. Basi msikilizaji, ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Sasa tunakwenda mpaka Kenya, kama nilivyokudokezea, ni kwamba katika kile ambacho serikali ya Kenya inasema ni hatua inayolenga kufufua sekta ya pamba ambayo imedorora na pia kuongeza nafasi za ajira. Waziri wa uwekezaji, biashara na viwanda, Moses Kuria, amependekeza kwamba serikali itatoza ama amependekeza ushuru, um, uongezo wa asilimia 25 kwa nguo zinazoagizwa kutoka nje, zikiwemo zile zinazo ambazo zimetumika, maarufu kama mtumba ama mitumba. Amesema kama taifa tuna sekta tajiri ya nguo lakini imekwamishwa na uagizaji wa bidhaa kutoka nje. Na huyu ni waziri ambaye nimekuwa Yum. na mtafuta tupate kuzungumza na yeye mm -hmm. lakini kidogo mawasiliano hatukufanikiwa, lakini akasema kwamba kwenye taarifa, sekta ya nguo inafaa kupanuliwa ili kunufaisha Wakenya na kuhimiza sekta hiyo kukua, tunahitaji kudhibiti vitambaa vyote ambavyo vinaagizwa ama nguo uh, zote zinazoagizwa kutoka nje. Sasa anasema takriban watu hamsini elfu ndio ambao wanafaidika kwa biashara hii kwa njia ya kuuza uh, nguo hizo katika nchi ya Kenya. Lakini iwapo watafunga uh, zile njia ambazo zinaingiza kwa njia isiyofaa nguo kutoka nje, basi uh, idadi hiyo itafika hata milioni moja. Tuzungumze sasa na Dr. Sama Ikwaye huyu ako uh, kwenye laini ya simu, ni mchambuzi wa maswala ya biashara Dr. Ikwaye, huko hapo Mombasa, hebu moja kwa moja tupe tathmini yako kuhusu suala hili ambalo liko wazi vile lilivyo uh, hapo Kenya. Mpango huo katika uh, teori ni mpango mzuri sana kwa sababu kuna uwekezaji mwingi sana katika uh, sekta ile uh, kihususa kuna nguo nyingi sana ama EPZ uh, maeneo mengi hapa uh, pwani ambayo anatengenezwa na Nairobi ambazo nchi ya Kenya anatengeneza na hata kupeleka nje eh, e, kwa sababu ni jaawazika kwamba serikali itaweza kwenda nje kujaribu kuwavutia wawekezaji katika uh, sekta ile, na huku wanakosa kuweka mikakati na uh, policies ambazo zinakusudiwa kuweza ku, kuwakinga na kufanya biashara zao ziweze kunawiri katika uh, soko lile, lakini kimsingi ni jambo ambalo ni ngumu sana. Uh, katika ili kuweza kufikia uh, kwa sababu ikumbuke kwamba Wakenya wengi wa uh, asilimia kubwa sana inaishi katika uh, hali uh, ya umaskini ambapo itakuwa vigumu k kuweza kumudu labda gharama ya nguo ambazo zinazalishwa hapa nchini. Vilevile uh, ikumbuka kwamba uzalishaji wa hapa nchini una changamoto nyingi ndio, uh, uh, tunaweza kumsaidia mkulima aweze pamba lakini ukiweza kuangalia haya masuala yote ambayo yanatokea katika kutokeza zile nguo, ni kwamba zinapoenda sokoni, e, bila shaka bado zitakuwa gali ukiweza kulinganisha na zile ambazo zimetoka nje. mm -hmm. E, na hivyo ni balance ngumu sana kwa serikali kuweza kuhakikisha kwamba inamwonyesha mwekezaji kwamba kwa kweli ina makusudi ya kuweza kumsaidia na, na kuboresha uwekezaji wa wake, na upande mwingine e, kutaonekana kwamba inamfigilia Uh, ile mwananchi wa kawaida ambaye ametajwa kama hasla, ule mtu wa chini kabisa ambaye serikali vilevile imeweza kutelea kuhakikisha kwamba inataka kuweza kuboresha hali yake. Unavyojua, serikali ya Kenya Kwanza ina wingi wa wajumbe kule kwenye bunge, na uh, mara nyingi kile ambacho inasema itafanya kinafanyika. Je, iwapo azima hiyo itaendelea na kwamba wapitishe sheria hiyo, itakuwaje sasa? E, ikiwa sheria itapita tu, itamaanisha kwamba itakuwa ghali kuweza kupata uh, mahitaji ya kimsingi. Kumbuka kwamba mavazi ni hitaji moja la msingi pamoja na chakula na nyumba. E, e, tunasubiri kuona ni vipi kwamba uh, serikali itaweza kutokeza ada ile na ushurule na bado kuweza kumwakishia e, Mkenya wa kawaida ama mtu wa chini kwamba ina mjali, kwa sababu bila shaka ikiwa msodoro utaweza kupita, ni gharama itakuwa gani kwa mavazi e, jambo ambalo linaokera sana wakenya wengi wa hali ya chini. Uh, shukran sana D Sam Ikwaye hapo. Uh, umemsikia anavyotaja, na wengine huko Kenya wanasema wanaunga mkono kauli ya waziri, kwa sababu kuongeza ushuru wanasema ndio njia bora bora zaidi ya kuimarisha sekta hiyo nchini humo. Kwa hiyo ni mjadala ambao unaendelea. Sandi Shomari, Unaona, twende kwa habari za dunia au vipi? Bila shaka ni wakati wasiokuangalia hizo habari za dunia. Umoja wa Afrika umeelezea wasiwasi wake mkubwa juu ya kuzuka kwa mapigano makali nchini Libya wiki hii na kutoa wito wa kusitishwa mara moja kwa uhasama na kuanza juhudi za kutafuta maridhiano. Watu 55 wameuawa na wengine 146 kujeruhiwa katika mapigano mabaya ya kutokea katika kipindi cha mwaka mmoja katika mji mkuu Tripoli, ambayo alizuka Jumatatu usiku, vyombo vya habari vya Libya vimeripoti. Mkuu wa tume ya Umoja wa Afrika Musa Faki Mahamat anafuatilia usasi huo kwa karibu kuhusu maendeleo ya hali ya usalama mjini Tripoli ambayo inasababisha vifo vya watu wengi na wengine kadhaa kujeruhiwa. Mkuu wa zamani wa idara ya wa wanyamapori nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wafanyakazi wenzake wawili wa zamani wamewekwa katika orodha ya vikwazo vya Marekani kutokana na kusafirisha kinyume cha sheria sokwe, jamii ya sokwe na viumbe vingine waliohifadhiwa m... Kwa mujibu wa serikali ya Marekani, watatu hao wamezuiliwa kuingia Marekani, kulingana na taarifa ya wizara ya mambo ya nje ya Marekani iliyotolewa Jumatano. Hatua hiyo imewekwa na Cosmas kwake Cosmas Wilungula, mkurugenzi mkuu wa zamani wa taasisi ya hifadhi ya mazingira ya Congo, ICNN, na wengine wawili Afrika Kusini toka mwenyeji wa mkutano wa BRICS wiki ijayo ambao utatupiwa jicho zaidi kuhusu uhusiano kati ya Pretoria na Kremlin, ambao wengine ni habari njema na kwa baadhi ni jambo la kushangaza. Moskow na chama cha African National Congress cha Afrika Kusini ilijenga uhusiano wakati wa vita baridi, wakati Umoja wa Sovieti ulipounga mkono vita vya ANC dhidi ya ubaguzi wa rangi. Uhusiano huo unabaki kuwa imara licha ya mabadiliko ya kihistoria na kiitikadi ambayo kimantiki yangeweza kusababisha mgawanyiko muda mrefu uliopita. Mwaka 1991 Umoja wa Sovieti ulivunjika na kupanda mbegu za utaifa kwa wanachama muhimu, Rusia chini ya Vladimir Putin. Israeli imesema Alhamisi kwamba Marekani ilitoa idhini ya mauzo ya mfumo wa ulinzi wa makombora aina ya Arrow 3 hypersonic kwa Ujerumani. Wizara ya ulinzi ya Israeli imesema makubaliano hayo ya dola bilioni 3.5 za Marekani ndiyo makubwa zaidi ya ulinzi katika historia ya nchi hiyo. Marekani na Israeli a kwa pamoja zilitengeneza mfumo wa Arrow 3 hypersonic ambao unaweza kuzuia makombora ya masafa marefu yakiwa angani. Wizara ya Israeli imesema inatarajia Israeli na Ujerumani kutia saini mkataba wa mwisho wa makubaliano hayo ifikapo mwishoni mwa mwaka huu, wakati Ujerumani ikisema inatarajia kuchukua mfumo huo ifikapo mwaka 2025. Unajua Sandi Shomari, kuna maudhui ya wimbo ambayo huwezi kuhu hayazeeki Zio, sasa huu ni wimbo ulitoka miaka saba hivi ili, iliopita eh, mm -hmm. no. eh, ukicheza pali popote Lato, nafikiri miaka ishirini kutoka sasa, ukicheza utakuwa bado unavuma eh, ni mwanamziki. mm -hmm. hawa mafiki zolo eh, pamoja na m eh, pia wakishirikiana so. <laughs> Bila shaka basi ndio wanatuingiza kwenye eh, kile kipengele chetu tunachokipenda pamoja na wasikilizaji cha Lakin, already Tayari tuna msikilizaji kwenye laini ya simu, lakini uh -huh. Nataka nikwambie kuhusu no. Hii TikTok uh -huh. Unajua katika nchi nyingi na hata hapa Marekani kumekuwa gumzo, wengi wanataka kuipiga marufuku, lakini sasa imefika kule Kenya mpaka katika bunge uh -huh. la nchi hiyo, e, jamaa moja tulikuwa na hiyo story jana no. Uh, amekwenda kwa bunge kuweka ile wanaita petition Kiingereza. Sijui utasemaje Kiswahili, ni kama ombi la kutaka ipigwa marufuku mm -hmm. na inajadiliwa katika bunge mm -hmm. la Kenya. Na maana yake ni nini? Mambo mengi, lakini muhimu zaidi kwamba maudhui ama yale yaliyomo kwenye mtandao ule sa so, zingine ni ya kushtusha. Ndio hayo, anasema yanatisha <laughs> ya <natisha. laughs> sasa, sasa kwenye barazani ndo tukawauliza nini no. tukasema nini tukasema kwamba shutuma za mtandao wa TikTok kuwa na maudhui yasiyofaa nchini Kenya, je, upigwe marufuku? Basi tumkaribishe msikilizaji. Karibu msikilizaji, popote ulipotueleze ni wapi na jina lako halafu uchangia mada hii. Okay, naitwa Elisha Kibet, natoka Kenya, mkoa wa bonde la Ufa, sehemu inaitwa Aldai Kobjoi. Uh, kulingana na mimi, mi namuunga mkono huyo mbunge aliyempeleka huyo mswada bungeni kwa sababu uh, huu mtandao wa TikTok TikTok umetupotosha sana kimaadili. Ukiona vile vile video ambazo zinapeperushwa pale kwenye TikTok sio ya manufaa, haisaidii chochote, asaidii katika, katika kukua katika ukuzaji eh, wa nchi ama kukuza maadili ya wananchi kama sisi wa Kenya. Amna lolote, amna lolote chanya. E, lakini Kibeti Kibet, Kibet, Kibet, Kibet, Kibet, kabla hujaendelea, nilikuwa nataka nikuulize pia e, ukisema hamna lolote chanya, na kuna watu unajua wanatengeza pesa kwenye mtandao huo wakifanya mambo yao wanalipwa. Sasa sijui hayo ni tofauti na yale unayozungumza, ama unasema tu mambo ya labda picha za uchi, lakini labda kuna mafanikio yanayoweza kutoka huko, baadhi ya watu nimeona wakisema O, ni kweli, ni kweli kuna wale wenye wanafaidika kutoka hapo kwenye hiyo TikTok wanapolipwa, lakini sasa tunaangalia desturi na mila zetu zile za Afrika ah, tunazidi na, yanazidi kutupotosha sisi. Ni kweli kuna wale wanapata malipo, lakini na sisi mila zetu, mbinu zetu za kimaisha yanazidi kubadilika kwa, kwa sababu ya hiyo TikTok. Sofie, kulingana kazi. na mimi na, na support hiyo hoja, hiyo hoja ni nzuri sana. Sh TikTok ibaniwe Kenya. Shukran sana kwa maoni yako hayo, tungekuwa na muda tungezungumza zaidi, kwa sababu Sande Shomari, unajua hmm, pia kuna wale wanasema kama ina faida fulani, basi mbona wasi labda waseme kwamba kuna maudhui fulani ambayo hayafai kuwepo ya hayo yaondolewe, lakini isifungwe ama ipigwe marufuku kabisa ni swala ambalo kama unavyosema BMJ limekuwa na kizungumkuti kizito mm -hmm. Na kama unavyosema ni kwamba hata hapa Marekani, pamoja na kwamba watu watoto na watu wazima wengi wanatumia sana kwenye mitandao hii, lakini pia unapewa angalizo, kama wewe ni mzazi basi jaribu kuangalia muda na kudhibiti kile ambacho pengine mtoto wako anakiangalia. Wanasema kwamba unaweza ukawa na kifaa kingine ambacho kina Mm. Angalia yeye anafanya nini mle ndani ya mitandao kama hiyo, ama yeah, labda sijui itaishiaje, lakini bunge litalizungumza hilo? Sioni, kwa sababu tayari nimeona wale wabunge wamezungumza, wanasema kupiga marufuku, hapana, labda kudhibiti, kama unavyosema mm. Tusome haraka haraka, naona muda umekimbia. Na wanasemaje mm. kwenye mitandao? Labda huyu simiu Stephanie eh, maoni yake amenichekesha kidogo, anasema wale mm. unaunga mkono, najua sio kupenda kwenu ni bando zamna <laughs> <laughs> <laughs> Sasa ni kama wanaona wivu wengine wakiwa waki waki mtandao hey. <laughs> Maana bando ndugu yangu nalipia. <laughs> ya Cheoonisa Kifaurongo anasema anajiita iondolewe kabisa, kwa sababu anasema inaeneza mienendo isiyofaa katika jamii na ambayo inageuza mila na desturi zetu za Kiafrika. Kabiduka Eric anasema tungekuwa tunafunga vitu kwa sababu ya makosa ya wachache, tungeanza na kuzifunga na serikali na mabunge kwa uwepo wa viongozi wachache wasiokuwa na maadili. Haya, muda kama unavyosema unakimbia, watu tuwataji tu Justin Brasias na Kabiduka Eric na Moda Benga Sostin, wanaswa wote hawa wametuma maoni yao. Endeleeni kufanya uh, hivyo kwa mtenda wetu. Basi msikilizaji, tumefika wakati ambapo kama anavyosema mwenzangu Sandi Shumari, bila mziki ujasukuma uh, uh, kitu hapa. Ida Zizi pamoja na Khaligraph Jones huyu kutoka Kenya wanasema kwa pamoja, kam dada, kam dada, wote wawili kutoka uh, Kenya, kolabo hiyo uh, uh, yeah, twende kazi. Mwanamziki huyo anajulikana kama Ida Zize na ni baadhi ya nyimbo za kwanza kabisa kwa huyu Khaligraph Jones kufanya kolabo naye. Sio wimbo mpya Sandi Shomari Mp. lakini Mp. ni wimbo ambao umeendelea kupata umaarufu, ulitoka takriban miaka nane iliyo miaka minane iliyopita mm, na ndivyo hivyo nasema, na huyu mwanamziki alikuwa ananikumbusha Aida Isa kwamba mm, uh, Ida Zizi uh, ako kwa levo nyingine kimataifa, levo za kimataifa eh, yani. Anapiga ana mziki na watu hutajika kutoka maeneo mbalimbali kote duniani ikiwepo hapa Marekani. Lakini sasa tuangalie. Sawa, nini hicho Burudani. Kili ambacho kinaitwa nini? Burudani. Ingawa tunatoka kwa burudani sasa hivi, lakini tuendelee. Tunafanya mwendelezo, umeongea vizuri sana. Huyu ni mwendelezo wa burudani kwa ajili yako wewe msikilizaji. Haya. Sawa, basi katika habari za burudani, naanza naye Madonna. Unamjua Madonna wewe? Bila shaka. Na alivyoanza kuimba, unakumbuka ulikuwa wapi? <laughs> Siku nilikuwa shule Eh, lakini mimi nyimbo nyingi sana za Madonna nazipenda kuliko labda mwanamuziki mwingine yeyote hapa duniani. Sawa. Mimi nyimbo yake kubwa nayoipenda Holiday, bila shaka eh. Na hii tour yake ameita wimbo huo huo jina eh, Holiday Tour. Madonna sasa hivi sasa wanasema anajisikia vizuri eh, manake alikuwa na matatizo ya afya eh, akiwa katika celebration tour kukesha ni mbaka ya hulidei hii ni bila shaka ya. Hey. Sasa amesema kwamba mba aliahirisha kufuatia kuugua wake ghafla kama wanakumbuka wakati ule. Sasa Malkia huyu wa pop kama mnavyokumbuka alilazwa pale ICU katika Australia New York. Lakini hivi sasa anasema anajisikia vizuri na yupo tayari kuendelea. Meneja wake, Guy Oskari, Osiri, kumradi, alitangaza kwamba angeahirisha uzinduzi wa ziara yake ambao ilipangwa kwanza mwezi Julai, lakini wiki hii Live Nation imetangaza kwamba tarehe zimepangwa upya za Amerika Kaskazini, hali kadhalika maeneo mengine kule Uingereza na Ulaya. Kwa hiyo ni habari njema hiyo kwa wapenzi mm -hmm. wa dola. Nami ningepata nafasi ningependa kwenda. Utaenda huko bila kwa kwa kwa kwa shaka, basi ujikumbushe zile enzi za before ulivyokuwa kufanya mm -hmm. vitu vyako wakati ukiwa hatari kabisa mm -hmm. ukiwa moto moto. sio kwamba nimezeeka sasa, hey. bado huko viti unajua hey, eh hey, <laughs> haya. <laughs> Vipi Lan Rich? Je, unamkumbuka Lan Rich? unamjua vitu vyake vile? Bila shaka, bila shaka. Hao wote ni watu wa before, unawajua vizuri sana. Mimi nawajua. Haya basi, Lan Rich haitumbuiza siku ya Jumatatu, lakini hii ni baada ya kuahirisha tamasha kwenye dakika za mwisho kabisa mwishoni mwa juma. Na tatizo ni kwamba alilazimika kufanya hivyo kutokana na kile walichokiita, wanasema hali mbaya ya hewa lakini mshindi huyu alieleza kwamba kwa, kwa rusha huo kulitokana na hali hiyo, na wengi walikuwa hajuiza nini kilitokea kulikoni, lakini kama unavyojua sama hii Marekani kumekuwa na mvua nyingi sana zikitokea kila wakati bila shaka, hiyo ndio lilomkumba la rii. Kwingineko kundi naitwa Irish band boy Westlife, unawakumbuka bmj vizuri hawa? yeah. No. ni vijana wanatumbuiza kutoka Ireland. Ah, hao kidogo hey. walikuwa kidogo <laughs> basi wataingia kutumbuiza huku Amerika kwa mara ya kwanza katika historia yake kwa zaidi ya miaka ishirini. Kwa hiyo hii ni hitu, kitu cha kihistoria kabisa. Lakini hawa wajamaa Westlife, mm -hmm. sio kwamba ni wadogo mm -hmm. kwenye YouTube au kwenye kuuza, wameuza rekodi milioni hamsini na tano duniani mm -hmm. wow. yeah. na wametoa albamu zao ngapi, unajua zikawa namba thelathini na sita na hali kadhalika, kwenye youtube wameangaliwa mara bilioni hii Hebu malizia. Wow. Manake naona muda una, tumezungumza <laughs> hapa, muda unakimbia kweli. Eh, basi ukikimbia basi, hayo ni baadhi yanayojiri kwenye mambo ya burudani. Manake ndio ona, umepanga mengi kweli kweli. E, lakini msikilizaji, unaweza kupata mengine mengi kuingia kwenye mtandao wetu, tutakuwa tunaandika kule mm -hmm, na vile vile kwenye eh, kurasa zetu za Facebook na kwenye televisheni pia, Sandy Shomari atakuweko kwenye duniani <laughs> Leo msikilizaji, ni hayo tuliokuwa nayo kwenye VOA Express. Mwelekezi amekuwa ni Aida Isa, msimamizi wa matangazo haya Mary Mgawe, mimi ni BMJ Mridhi, kama unavyojua tumeshirikiana na, na Sandy Shomari, tunakuacha na kitu hiki kwa