Barabara kabisa, msikilizaji, ikiwa imekusha gonga saa tatu na nusu za asubuhi hapa Washington, saa kumi na nusu afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ndani ya studios ya VOA nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari, niko standby kuangusha vitu na mzee wa kazi, kama unavyomsikia anacheka tayari. Akicheka nafikiri umeshajua ni nani, BMJ mridhi. Hapa tuko chonjo kabisa, tayari kabisa kwa kusukumia mpango huu, wakati ambapo tunajiandaa, Sunday Shomari, tunajiandaa eh, kuangalia kipute eh, ambacho kitakuwepo, nafikiri siku ya Jumapili eh, kuona nani ataibuka kidedea katika mchezo huu wa kombe la dunia, hele, upande wa wanawake lakini kando na hayo, kama ilivyo ada, leo ikiwa Friday, eh, jitayarishe kabisa kusikia mengine mengi katika burudani na vile -vile, eh, spoti eh, tutaungana naye Liberty ya Dede akiwa kule Mombasa na vilevile tutakuwa na maswala mengine mtambuka. Lakini Sande Shomari, nafikiri tuende moja kwa moja kwa story yetu ya kwanza kwa sababu ni moto sana, ni moto kwelikweli. Na bila kuchelewa basi, unaangalia maswala umeniambia, kule DRC nini mm -hmm. kinajiri kule, ni mambo yanayohusu mlipuko wa kipindupindu taarifa ambayo imetolewa hii leo na UNICEF, shirika hili la Umoja wa Mataifa, inaeleza kwamba katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, eh, ni kule kuendelea kwa mapigano, mapigano kuongezeka mashariki mwa taifa hilo kumeiweka katika hali mbaya, eh, hali ya kipindupindu, na watoto wengi wamekumbwa na mlipuko huo ambao unaelezwa kuwa ni mbaya zaidi kwa wa ugonjwa wa kipindupindu kuwahi kukumba taifa hilo katika kipindi cha miaka sita. Nitoe takwimu kidogo kabla sijamkaribisha mgeni wetu kuzungumza kio kifupi tu kuhusu hali ilivyo kule Goma. UNICEF kupitia taarifa yake iliyotolewa hii leo katika mji huo katika jimbo la Kivu Kaskazini inasema nchini kote kumekuwepo wagonjwa 31342 ambao wame, wameandikishwa rasmi wa kipindupindu ambapo kati ya hao 230 tayari wamekufa, na hiyo ni kuanzia Januari hadi Julai mwaka huu, wengi wao wakiwa ni watoto. Na jimbo hilo lililoathirika zaidi ni hilo la Kivu Kaskazini ambako zaidi ya watoto 8000 wenye umri wa chini ya miaka mitano waliambukizwa Pindu katika miezi saba ya mwanzoni mwa mwaka huu idadi ambayo ni mara sita zaidi ya mwaka mzima wa 2022. Sasa John Kabwe uh, yuko katika mji wa Goma, ambapo taarifa hiyo, ripoti hiyo imetolewa na UNICEF. Kwanza kabisa John, uh, tupe tu tathmini yako kuhusu hali hiyo, hasa kuhusiana na makambi uh, kambi za wakimbizi ambazo ndizo zimeathiriwa sana kuhusu hiyo ripoti ya UNICEF watana kipindupindu ambacho kimetokelea Nord Kivu mjini Goma dhidi ya watoto wa ambaye ni mji ambayo unapokea wakimbizi wengi na kuna mkazano mwingi sana, hakuna usaidizi wa kutosha wa maoni jii wa serikali hizo, uoni jii zimekuja kongo kufanya laifi yao si kusaidia wananchi wa Kongo kwa so sababu wangekuwa wanasaidia wananchi wa Kongo kama wamechimba cu kama wamechimba eneo ya watu kujisaidia, wangeleta maji safi na wangeleta manyumba ama mabasi ma safi ili wananchi wasijikaze kwa eneo moja. Huyu mratibu wa UNICEF Shameza Abdullah amesema kwamba kati ya mengine wanahitaji pia ufadhili uongezewe, uongezewe ili waweze Eh, kukabiliana na hali hii eh, huko Kivu eh, kaskazini na idadi hiyo pia ni kubwa ikilinganishwa na wagonjwa elfu tano na mia moja ishirini mwaka mzima elfu mbili, ishirini na mbili ambako wagonjwa mia, elfu moja, mia mbili walikuwa ni watoto wenye umri wa chini ya miaka mitano utasemaje eh, John Kabwe kuhusu eh, hayo ambayo yanazungumzwa na UNICEF kwamba wangependa ufadhili uongezewe nao wapate ku, eh, kucheza nafasi yao katika ku hakikisha kwamba ugonjwa huu hauathiri watu wengi zaidi. Unicef na maoni njii zote ambazo ziko kaskazini mashariki mwa Kongo hususani ne eneo hilo wahusike, kwa hiyo uh ugonjwa wasaidie wananchi waache kukukula hela kwa jina Wakongomani na awasaidia Wakongomani. Una uh, ushahidi kwamba wanakula hela ama ni, uh, ni shutuma tu? Nina ushahidi, kwa sababu wananchi wanateseka sana, wananchi wa watoto wako mitayani, lakini unakuta uh, mahali kote kuna mg. Sasa hii kazi yao ni dini nini? Walikuja kusaidia wananchi wanaoshirika mambo ya vita, sasa ugonjwa unatokea na wali wako kwa town wako kwa manyumba nzuri safi. Mabilioni za dola zimekuja kwa ajili ya kusaidia Wakongomani, lakini waathirika wenyewe hawabenefiti hiyo pesa, hawabenefiti hiyo uh, donate. Sasa kazi yao ni nini Kongo? Ni kushukuru sana John Kabwe, ndo muda tuliokuwa nao lakini taarifa hii. Sande Shomari, bila shaka uh, sijaona mwisho wake kwa sababu naona tutaizungumzia kwa sababu ni kubwa na inawagusa moja kwa moja wananchi wengi sana mashariki mwa DRC. Basi bila shaka tumsikilize Wozu akiwa naye Mario kwenye kitu chayo Vavayo taipata, Ati kwani mimi nikifanikiwa, wewe una, inakuwaje? Wewe unapungukiwa nini? Wewe unajua sande, kuna watu inakuwaje, eh, ambao mwingine akifanikiwa na kama pungukiwa na kitu na ilihali anafanikiwa kwa njia zake tofauti kabisa na yale ambayo unayafuata wewe. Eh, ambazo hazikupunguzii chochote hey, wala hazikuhusu. Sasa shida ni nini? <laughs> nanachouliza wozu wakishirikiana na Mario katika eh, wimbo huu wa msikilizaji vavayo ambayo ukiangalia BMJ umetamba kwelikweli unaangaliwa saizi views milioni moja nukta saba mm -hmm. kwenye YouTube pale nani tangu utoke umetoka mwaka huu sio? bila shaka ambayo bado ni wimbo ambao bado ni wa moto lakini unapendwa sana BMJ tangu umetoka wimbo huu mm -hmm. eh, toka Aprili 17 mwaka huu ukiangalia, mm, mm, sio muda mrefu sana, na tayari una views nyingi sana DMJ. Eh, eh, unazo napia, na pia na kwenye YouTube lilikuwa naangalia naona wameweka mara mara mbili mara mbili wimbo huu mm, na moja ina views eh, milioni moja nukta saba huo huo uo, wa miezi minne uliopita, lakini kuna mwingine uliwekwa miezi uh -huh. saba iliyopita uh -huh. nao una zaidi ya milioni moja. Sasa unaweza ukaona jinsi gani anapendwa wimbo. Sasa tuangalie kwingineko. Sunday, bila shaka. BMJ, mridhi kwingineko, yeah. Kama tunavyosema, tuangalie siku ambayo itaadhimishwa siku ya huduma ya misaada ya kibinadamu duniani, World Humanitarian Day hapo kesho ndio inaadhimishwa rasmi BMJ. Bila shaka bila shaka, na ni kutokana na kwamba kuna watu ambao pia wamepoteza maisha yao wakati wakitumikia mm -hmm. e, wa, wakitoa misaada e, katika maeneo mbalimbali duniani. Bila shaka ikikumbuka kabisa kwa lile shambulio la kulipiwa makao makuu ya umoja Mataifa mjini Bagdad, bila shaka mwaka elfu mbili na tatu. Na ligarimu maisha ya watu ishirini na mbili wanasema pale. Sasa ikabidi wakumbuke wote, mm -hmm. sio tu hao waliokufa pale. Ndiyo. Lakini wengi ambao wanatumikia duniani kwingineko, bila shaka. Aha. Sasa basi, tukiangalia kwenye maeneo yetu, pengine tunataka kuangalia hali hii inapotokea na watu wanakuwa wanapitia vitu vingi sana, mm -hmm. wakati wa matatizo na madhila kama haya, na mashirika misaada, ya misaada yanafanya vitu vingi sana mbalimbali. Sasa pengine mi ntakujua, eh, nimezungumza na mwanaisha Kuonia, yeye anafanya kazi na mashirika ya kiraia na ya misaada na hasa ni mtu wa kutoa ushauri na saha kwa sababu anaona mengi wanayopitia watu katika hali kama hizi. Nikataka kujua jinsi eh, yale ambayo anayashuhudia na kuyafanya. Tumsikilize kwanza. kuwasaidia ama ma, ma, katika, eh, ma, mojawapo ya wale matatizo ambao yanawakumba watu kama hawa ambao wanaishi katika sehemu labda kuna vita inabidi ahame mahali kwengine, kwanza ni ule ukosefu wa makazi ukapata mtu hana mahali pa kukaa, ulikuwa ushakuwa na mazoea fulani, unaishi mahali na uko comfortable, ama uko na shughuli zako unazifanya kila siku, lakini ikifika wakati inabidi utolewe mahali kama pale kwenda mahali kwengine, hiyo inakuletea kwamba unaenda kuanza maisha upya. Kwa hivyo rasilimali kama ni mali zinapotea, inabidi ukaanze kuchuma upya na kuanza maisha yako upya, kama alivyozaliwa, ama kama mbee, unaanza maisha sasa na pia kisaikolojia watu kama haya, hawa huwaathiri sana, kwa sababu kila mmoja ako na ile uzoefu wa pale mahali anapokaa, na huo inakupatia amani ya moyo na pia autulivu utulivu wa akili. Bila shaka, na vilevile vile kwa siku kama hii, kile ambacho ngependa watu wakumbuke kwenye maadhimisho haya ni nini zaidi, mimi ni kurejesha zile uh, hali zilizokuwepo zamani. Zamani kulikuwa na udugu zaidi kuliko kitambo na utapata mtu na kumbuka, enzi zetu sisi kule kwetu kulikuwa na hivi vita vya vya kaya bombo, kama ushawahi kuvisikia. Kuna wageni walikuja kwetu, na walikuja kukaribishwa kama ambayo ni watu ambao tulikuwa tumewazoea. So kwa hivyo nikaona udugu ni kitu cha umuhimu sana katika ujamii ambao tuko nao, ama katika jamii ambazo tuko nazo. Kwa hivyo tukiwa tunaweza kurejesha ule udugu wa kwamba tunaweza kuishi kama ndugu na dada na kaka kwamba mtu kama yule tunampatia sapoti. Unaweza kuwa hauna pesa, kama nilivyotangulia kusema hauna kitu cha kumpa, lakini ile sapoti ya ujirani, kusalimiana, kumjilia hali umeikuaje, uko vipi, unajihisi vipi una, ikiwa ana tatizo ambalo anahitaji mtu wa kumwongelesha, wewe uko pale, unaweza kumpatia sikio ukamsikiza na kumpatia bega la kulilia, basi inakuwa ni vyema, kwa sababu anajihisi yeye pia ako na watu ambao wanamjali na, na ambao wa, wako pale kwa hali yoyote ile wanaweza kuwa kumweka karibu. Bila shaka ni kushukuru sana sana sana. Uh, kama ulivyosikia hapo akizungumza nasi mm -hmm. Mwanaisha kuania hali ilivyo kwenye mashirika ya misaada na yale ambayo kila siku unaona. Sande pia ameleta taswira nyingine hapo, kwamba wakati tunazungumza kuhusu utoaji wa usaidizi na misaada sio tu tuseme mashirika makubwa mm -hmm. kama sijui Umoja wa Mataifa, lakini pia kule vijijini kuna watu wanatoa uh, usaidizi wa aina moja au nyingine ambao pia wanakumbukwa siku hii, bila shaka ni jambo la kukumbukwa na jambo zuri, amezungumza Aisha. Wakuu wa kijeshi mataifa ya Afrika ya Magharibi walitarajiwa kufanya mazungumzo kwa siku ya pili na ya mwisho leo Ijumaa katika mji mkuu wa Ghana, Akra, ambapo wamekuwa wakitoa maelezo ya uwezekano wa kuingilia kijeshi nchini Niger ikiwa ya diplomasia itashindwa kurejesha uongozi wa kidemokrasia kufuatia mapinduzi ya kijeshi. Maafisa wa kijeshi wamekaidi wito wa Umoja wa Mataifa, Umoja wa Afrika ya Magharibi nchi za kiuchumi, ECOWAS na wengine wa kumrejesha mamlakani Rais Mohamed Bazoum, na hivyo kufanya mataifa ya kikanda kuamuru kikosi maalum kuundwa na kuwa tayari kuingilia kati kijeshi. Wakati wa mkutano huo ulinzi amekuwa akijadili masuala kuhusu vifaa na mambo mengine. Na wakati huo huo, mmoja wa wanachama wa ngazi ya juu wa chama cha kisiasa cha rais wa Niger aliyeondolewa madarakani, Mohamed Bazoum, ameonya kwamba iwapo wanajeshi walioasi waliomwondoa wali rais huyo watafanikiwa katika azima yao, hali hiyo itatishia demokrasia na usalama katika eneo zima na bara lote kwa ujumla. Katika e mahojiano na shirika la habari la The Associated Press, Abubakar Sabo na u katibu mkuu wa chama cha demokrasia na ujamaa cha Niger alisema Bazoum alitekwa nyara na walinzi wa rais waliopindua serikali yake Julai 26 na tangu wakati huo wamemweka katika kizuizi cha nyumbani. Kinachotokea Niger ni kama kama kitafaulu ni mwisho wa demokrasia barani Afrika imekwisha. Ikiwa tutapigana leo, ni kuzuia mambo ya aina hiyo kutokea katika siku za baadaye, na mustakabali wa bara letu utakuwa hatarini, Sabo alisema jana Alhamisi. Zaidi ya watu elfu mbili na mia nne wameuawa nchini Haiti tangu mwanzoni mwaka huu 2023 huu ukiwa na ghasia za magenge, ikiwa ni pamoja na mamia waliouawa kwa kushambuliwa na makusudi ya kwa makusudi na watu. Umoja wa Mataifa walisema Ijumaa. Takwimu hizo zinatolewa huku ghasia za magenge katika, katika mji mkuu wa Haiti wa Port-au-Prince wiki hii zikisababisha vifo vya wakazi 30 na zaidi ya dazeni kujeruhiwa na Marekani imeridhia mpango wa washirika wake Denmark na Uholanzi kutuma ndege za kivita za F16 nchini Ukraine. Kulingana na maafisa, haikubainika mara moja ni lini Ukraine inaweza kupokea ndege hizo ambazo imekuwa ikitafuta kwa muda mrefu ili kukabiliana na Russia yenye uwezo mkubwa wa ndege za kivita. kutoka kule nchini Kenya, kijana machachari kabisa huyu, akienda taratibu na kito chake sunina. Mambo hayo msikilizaji yanakujia katika VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, bmj muridhi mm-hmm. hizi ngoma zikilia zinakuwa sio mchezo, sio mchezo kabisa, hasa kwa Ijumaa kama hii. Wengine wanaita furahi dei, wanakuwa wako tayari kabisa <laughs> kufurahia Ijumaa yao. Ndivyo unavyosikia mambo hayo mazito na unajua pia sio huko tu, hapa Marekani kuna mambo yanaendelea, nitakueleza baadaye kidogo, nafikiri yeah. Tukitoka hapa kuna mwanamuziki mmoja ambaye muda wetu hatuna kuyazungumza Dio, lakini ameweka yeah, yeah, historia hapa Marekani, anaitwa tutasikia kwenye trendi, ukizungumza safi kabisa <laughs> <laughs> sahizi naambiwa Liberty Adede mzee wa kazi kutoka kule Mombasa, Kenya yuko standby tuweze kujadiliana naye maswala yanayoendelea hivi sasa katika spoti na burudani. Liberty Collins Adede, furahi dei, Ijumaa. Mambo vipi huko? Friday imetulia? kuna kiangazi huko nje? hali ni shwari, inaonyesha tu. Basi ijumaa inaanza vizuri na wikendi itakamilika vyema. Safi sana, basi nashukuru eh. Tunajua kwamba mengi yanaendelea hii leo eh, wakati tunaangalia Mambo yanayojiri hapo Mombasa. Hebu niambie kaka. Nasikia kwamba kuna vitu vizito. Kabla tuingilie utamu, kabla tuingilie utamu hapo mwisho, tuangalie Kombe la Dunia la wanawake, ambapo mechi ya fainali inachezwa wikendi hii. Uhispania inakutana na Uingereza katika mechi ya fainali. Ni michuano umekuwa ukifuatilia sana na kuwahabarisha wana VOA na sasa inafikia kilele cha michuano hii. Uingereza itakutana na Uhispania. E, sijui nani atabeba hapa katika mechi hii ambayo itachezwa pale Sydney, Australia. Australia, na hii itakuwa ni mara ya kwanza kwa Hispania kuingia katika fainali ya kombe la dunia kwa wanawake. Mimi uh, naona itakuwa uh, ni mechi nzito, inaweza mm, kuwa itakuwa na matokeo mazuri, lakini hii it, liberty kama unavyosema, kama Uhispania akishinda itakuwa ni mara ya kwanza kwake. Hali kadhalika Uingereza kama atashinda pia itakuwa ni mara ya kwanza kwake. Kila mmoja hapa atakuwa ndio bingwa wa kwanza, na najua unampa nafasi pengine Uingereza kwa sababu alikuwa bingwa wa Ulaya lakini sijui kama umeangalia vizuri watoto wa Hispania wanavyopiga mpira wao. <laughs> sababu na-na nataka na, nasema Uingereza ni kwamba mchezaji wao wa kutegemewa sana Laura James anatarajiwa kurejea kwa, kwa kikosi e, utakumbuka Laura James amefunga mabao matatu na kusaidia kufunga mabao matatu na sasa hiyo ndio rekodi nzuri sana katika michuano hii, japo Uhispania na wao wana kikosi kizuri na wachezaji kama vile Jennifer Hamoso ambaye amechukua nafasi iliokuwa ikishikiliwa na, na Alexia Puleta ambaye ni mchezaji bora duniani Ataku anategemewa na, na, te, na, na Uhispania kufanya mambo na si aachiliwe tu, anaweza sababisha mambo katika mchuano huo wa Jumapili. Huo utakuwa ni mtarange mmoja mkali sana ambao unasubiriwa kwa hakika. mm -hmm. Uh, tutamwona bingwa mpya akiingia siku hiyo. Nimeona Sande Shomari hapa vyombo vya habari hapa Marekani bado <laughs> vinajipangusa machozi <laughs> kutokana na <laughs> bado wanazungumza kuhusu timu yao imekuwa hey. karibu wiki nzima. Kocha ameondoka, kocha ameondoka kwa sababu Marekani hawakutarajia kutoka mapema kiasi kile, sio kawaida yao. Sio kawaida. Jai kutokea ingawa, hey. Yeah. vigogo wingine pia Brazil nao waling'oka, kwa hiyo kuna mengi yametokea. mm -hmm. Liberty nam kuna mengi yametokea. Sasa tunaangalia ni vipi itakuwa inaendelea vipi, e, tukitarajia labda mfungaji bora Alexia Russo atafanya vizuri, lakini kando na michuano hiyo ama mchuano huo wa kombe la dunia e, ligi za Ulaya zimeanza kwa kishindo sana, e, Shomari na na BMJ, na hapo kuanzia kesho kuna michuano ambayo imepangwa. Luton itakutana na Burnley, Liverpool itakutana na Bournemouth. E, mechi kubwa sana itakuwa ni Newcastle na Manchester, e, Manchester Manchester City, na pia Manchester United ikikutana na Tottenham. Mchuano wa hapo kesho itakuwa inafuatiliwa sana na mashabiki ya Afrika Mashariki, bila shaka najua wanasubiri sana kuona wana Liverpool kama wataweza kupiga zile goli tisa tena au itakuwaje, lakini Bournemouth wamebadilika, hatuwezi kujua. Alafu hawa Luton Town <laughs> ndo wapya kwenye ligi, juzi wametandikwa goli nne. Sasa sijui itakuwaje. Kama wataweza kurudi na kuweza ku. imeahirishwa. Ilikuwa icheze naona mechi hiyo imeahirishwa. Ha, itatawekwa itatangazwa lini itakapochezwa. Lakini kesho itakuwa na nafasi kubwa sana na michono mingi mashabiki kufuatilia kwa ligi ya Uingereza hiyo. Bila shaka. Haya tuambie, tuna katika mambo ya burudani nasikia kuna vitu vizito vinaendelea hapo. Haya basi, Ay, kabla ya kuendelea subiri kidogo hapo hapo. Liberty subiri hapo yukuriyo. Hapo Liberty. Usiondoke Liberty, subiri kidogo tu usiondoke, subiri hapo hapo. Asante sana. Sauti hiyo ni sauti ya kipekee kabisa, mzee Libati ya Dede. Hii sauti inakuwa iko Mombasa. Hebu tuambie, huyu si mwingine, ni Mbilia Aba. <laughs> Libati upo mjini Mombasa, anatarajia kufanya mambo hapo kesho Jumamosi, katika sehemu moja, club moja, mgahawa mmoja unaitwa Volume najua. Eh, huyu ni msanii ambaye BMJ pia atavua kofia, aweke kahawa kando, aweze <laughs> kumsikiza. Nimezungumza na ndiye na dakika chache tu kabla ya kipindi cha Express kuanza, na akaanaelezea matumaini na furaha yake ya kuwa Kenya na kwamba atapiga show iliyopoa. Tumsikize. Karibu sana Mombasa. Asante sana, nafurahi kukuja tena Mombasa. Tacheza kesho, kesho Volume club. Mashabiki wako atarajie nini huko? Bandi yangu mzima ipo, nini, dansi ya mupya, mziki gani? yes. Unatupigia kama gani? Jojote yote, ya zamani ya mupya yote. Asante sana, nakutakia show njema, ukiwaburudisha wale watu wa Mombasa. Asante sana, nafurahi. Mi napenda Kenya sana. Watoto wa Kenya wanapokeaka mi vizuri, nami napenda Kenya sana sana, napenda batoto ba Kenya. <laughs> ah, Ni kweli kabisa Liberty, unavyozungumza hivyo, hizo sauti tunazikumbuka sana miaka ile, aa, miaka ya before tulikuwa mwenye kucheza pale. <laughs> Eh, eh, sikufanikiwa. Sasa unaona ilivyokuwa, alikuja Kenya wakati mimi nafanya kwa KBC <laughs> eh, lakini sikufanikiwa kumhoji mimi moja kwa moja ndio, eh, lakini yule ni mama anafahamika sana sana na anapendwa sana, sana, sana, sana, sana bila uh, shaka hapa uh, nchini Kenya, mpaka kuwaimbia Nairobi sio jambo la mchezo. Oh, lio kipindi kile. Kusema nini wewe? Imekuwa ni heshima kubwa sana mimi kufanya mahojiano na yeye. Hii e, e, inajiri baada ya kupiga show nyingine jijini Nairobi, na yote haya ni kwa hisani ya aliyekuwa gavana wa jiji la Nairobi Gideon Sonko, ambaye e, kando na kwamba kazi zake za kisiasa, ana kumbi kumbi za burudani na sasa hii ni tunu kwa mashabiki na wale watu kwenda kujivinjari siku ya kesho na kesho kutwa, watakuwa wanapata burudani. Alipiga soo nyingine jiji Nairobi kabla ya kuteremka Mombasa. Bila shaka, bila shaka tutaendelea kusikiza vitu vyake eh. Huyo ni mama mwenyewe wa kazi mbili ya Bel, malkia Afrika kule, bila kusahau uh, nake Nairobi iliyotamba bila kusahau nadinayo, nadinayoyo, yo. Yaani, ama kwa hakika najua Mombasa kutakuwa na moto mzito. Asante sana, sana Liberty ya Dede. Haya, <tutu> mambo hayo BMJ Muridhi. Basi washabiki wa kule Mombasa watafurahi kwelikweli Wikendi hii sasa, tuangalie na ujiri kwenye mitandao BMJ bila kupoteza wakati, najua muda wetu nakimbia mm -hmm. mshambuliaji mpya Bayern Munich, unamjua huyu Harry Kane kutoka Uingereza, ameingia kule Ujerumani na amesema kwamba sasa wajipange, kwa sababu anaona kuna kazi kubwa ya kushinda makombe sambamba na kufika kwenye nini mm -hmm. kule, ligia mbingo, Ulaya, UEFA, kule hameenda kwenye ligi ya mabingwa wa Ulaya UEFA, tofauti na hapo awali kwao. Ameenda kule na matumaini makubwa sana kwamba Ujerumani atafanya vitu na Wajerumani okay, wanamwangalia na, na wakati ukizungumza mambo ya mastaa wa mpira huo wa soka jana eh, kwa mara ya kwanza huyu Messi ametoa amezungumza mengi sana na waandishi wa habari tangu, bila shaka eh, unajua tangu ajiunge na tangu aingia hapa Inter Miami eh, hapa kwetu amezungumza mengi tu, hatuwezi kuyazungumza hapa kwa sababu ya bila shaka eh, lakini anaonekana yuko kazi, yuko safi, yuko safi kabisa, na anaonekana wengi wana matumaini kwamba atabadilisha ligi kuu ya Marekani MLS, na yeye ionekane duniani. Lakini nilisema kuna mwanamuziki utakumzungumzia, nilitaka kuzungumza kidogo tu mm -hmm. Naona muda nao kila wakati unalipa kisogo, lakini, lakini, lakini huyu mwanamuziki Britney Spears, mm -hmm. uenda uh, uh, akaweka rekodi you know. Alikuwa anasema kwa sababu wameweka ile prenup wanasema, na bwana yake wamesema wanaondokana, wana talkiana E, lakini sasa hmm. E, inaelezwa kwamba kile kitita cha fedha ambacho huyu mwanamuziki huenda akamlipa yule bwana hmm. kitakuwa ni, cha, ha, ni, cha, ni kikubwa e, ambacho hakijawahi kushuhudiwa <laughs> katika historia pamoja na kwamba walikuwa uh, uh, kila mtu anakuwa na mali zake laki, laki... eh, eh, eh, lakini sasa na pesa nyingi kiasi kwamba mm. eh, sijui watazungumza vipi iwapo itabidi waingie mahakamani, yeah. Lakini nafikiri haya ni mazungumzo tu ya pembeni wa, Mbusha, wale wanaoangalia wanasema mm. huenda eh, akalipa pesa nyingi kwa huyu ambaye wanaacha haya. Basi tutaendelea kufuatilia hilo kujua yanayojiri, na kufikia hapo ndio tunakamilisha Express, msikilizaji. Kutoka upande huu wa pili naitwa Sunday Shomari, namwona kule Aida Isa Kadhalika mzii wa kazi BMJ mridhi, naambieni wote, Ijumaa njema, kwa heri nikwa sasalomiigo ya na