kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekuapekua tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia hali ilivyo katika katika kisiwa cha Mawi ambapo kama ulivyosikia takriban watu 106 uh, tayari wanaelezwa kwamba wamefariki kufuatia moto uliozuka katika eneo hilo. Je, wachambuzi wanasema nini kilichangia moto huo kutanda kwa kasi? Kusini mwa Hawaii kulikuwa na kimbunga kinaitwa Hurricane Dora ambacho, e, hali yake ya kasi ilikuwa juu sana, kwa hivyo ilikuwa upepo wa moto. Sehemu ya pili tutakwenda mpaka Kenya ambapo serikali ya nchi hiyo inashutumiwa kuwaajiri watumishi wa umma ambao hawajahitimu kuhudumu katika nafasi hizo, na wamegushi vyeti vya kupata ajira hizo. Inaelezwa ni kwa nini ni mambo ya hongo na rushwa ambayo imekuwa inatumika pakubwa, na pia upendeleo. Kia utapata idadi kubwa ya watu kutoka katika familia moja. Ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi nikiwa hapa Washington. Naam, hali ilivyo katika kisiwa cha Maui katika jimbo la Hawaii hapa Marekani e, ni kwamba hivi tunavyozungumza, taarifa za hivi punde zinasema idadi rasmi ambayo ya watu ambao wamefariki kutokana na moto ama mioto ambayo ilizuka ya msituni na kuteketeza mji wa kihistoria wa Lahaina wiki moja iliyopita, na mioto ambayo pia imekuwa ikiendelea katika maeneo mengine, lakini idadi hiyo sasa imefikia mia moja na sita. Moto huo uliteketeza eneo la kilomita kumi na tatu za mraba za mji kwa saa, na moto huo pamoja na changamoto za uokoaji zimeathiri wakazi wengi wa mji haina, katiao, wa Lahai na takriban elfu kumi na tatu kati yao wakikabiliwa na hasara ya kutopata dola kutoka kwa watalii e, ambazo zinaelezwa kwamba ni zenye thamani. Moto umeharibu karibu majengo elfu mbili mia mbili ambapo asilimia themanini na sita ni makazi ya watu na vilevile kusababisha uharibifu wa takriban dola bilioni tano nukta tano kwa mujibu wa maafisa e, tutakuwa tukiilia Angalia hili kwa kina. Baadaye kidogo tutaungana na Profesa Fulbert na Mwamba, huyu ni mtaalam wa masuala ya mazingira na vilevile vile ni mhadhiri katika chuo kikuu eh, hapa Marekani katika mji wa Salisbury eh, jimbo la Maryland. Kwa mujibu wa White House, hapa Washington, takriban wafanyakazi mia tano wa serikali kuu wamepelekwa huko kisiwa cha Maui, na ikulu imesema kwamba ni majibu ya haraka na ya baada ya moto huo, ambapo pia kikosi cha ulinzi cha pwani cha Marekani pamoja na jeshi la majini wanasaidia katika juhudi za eh, kuopoa na vilevile kuwaokoa watu wakati helikopta za jeshi pia za Marekani zinaendelea kusaidia katika juhudi za kuzima moto uh, huo katika jimbo hilo la Hawaii. Profesa Fulbert na Mwamba, kama nilivyokuahidi, msikilizaji, sasa najiunga nasi moja kwa moja kutoka chuo kikuu cha Salisbury katika jimbo la Maryland, sio mbali sana na hapa tunapotangazia. Yeye eh, pia ni mtaalam wa maswala ya mazingira. Profesa Namwamba, moja kwa moja, swali ambalo limeendelea kuulizwa kwa siku ya tano sasa mfululizo eh, ni ukubwa wa moto huo, ilikuwa kuwaje? Katika eh, pita, pitapita zako katika upekuzi upekuzi wako, unahisi ni kwa nini eh, moto huo ulisambaa eh, kwa kasi kubwa eh, kiasi ambacho wengi wanasema hawajashuhudia sio tu katika eneo hilo, lakini kote marekani kwa ujumla? ndio moto mkubwa. Nafikiri kwa miaka mia moja iliyopita hakuja kuwa moto mkubwa kama huo, kwa hivyo kiwango chake kilikuwa cha juu sana. Aa, inashikanisha mambo manne au matano, na kwanza ikiwa mageuzi ya tabia nchi ambayo yamekuwa yakitabiriwa, halafu ushikanishe pamoja na kiangazi, na hicho kiangazi ni kusema kuwa unyevunyevu haukuwepo ndani ya mvuke wala hewa halafu kulikuwa na kimbunga kusini mwa Hawaii. Kulikuwa na kimbunga kinaitwa Hurricane Dora ambacho e, hali yake ya kati ilikuwa juu sana. Kwa hivyo ilikuwa inasongesha huo upepo wa moto, ukishikanisha pale, kuna kile kitu naita baruti. Nikisema baruti sio baruti haswa, ni kusema baada ya muda, kwa wana mazingira wakisema kuwa misitu isikatwe, isichomwe, isifanywe nini basi kuna vitakataka vinavyotoka kwenye msitu vimejaajaa pale chini, vikafanya kuwa kama iwe ni baruti kasoro kiberiti. Sasa kiberiti chenyewe ndicho kilikuwa kimebaki na kiberiti nitakuja kueleza baadaye. Umesikia kwamba uh, idadi ya watu ambao wamepoteza maisha inazidi kupanda. Tuna tayari uh, takriban watu mia moja na sita ambao wamethibitishwa rasmi kwamba wamepoteza maisha yao na wengine wengi hawajulikani uh, waliko. Kabla hatujazungumza kuhusu yaliyozungumzwa na gavana, eh, vipi ambavyo Marekani kwa ujumla wake hujiandaa kukabiliana na moto au mioto ukipenda? upande uh, wa kukabiliana na mioto la, uh, kwanza ni kuwe na tahadhari ya kifedha. Lazima kuweko na fedha ya kukabiliana, sababu kusongesha wazimamoto ni lazima, unahitaji fedha na petroli na magari, uwe uh, na fedha, uwe na magari ya kutosha, kile tunaita logistics, halafu uwe na wazimamoto wa kutosha. Halafu kuna a, njia ya kutangaza ambapo unatangaza kuwa hali sasa iko hatari, na kulikuwa tayari kumetangazwa hali ya hatari kuwa moto unaweza kutokea wakati wowote, wa hiyo ilikuwa imeshatangazwa. Na sasa makosa yale ambayo wana, wa, wenye watu wa umeme wanashtakiwa nitaeleza, ni kuwa hiyo tahadhari walipopewa, je, walifanyaje? Naam, maswali yanayoulizwa sana sana, profesa hapa, ni kwamba eh, hii ni Marekani, nchi ambayo wanasema kwa Kiingereza first world eh, na um, wale wanaoangalia kutoka hasa nje wanauliza hili linawezekanaje katika nchi kama hii ambayo mara nyingi inaonekana ina mifumo ambayo inaweza kustahimili hali kama hii? Nini ambacho huenda kilitokea hapa? Nimeeleza kuwa kampuni ya stima ikishawekwa kwa tahadhari sasa, wacha tuongee tu kampuni ya stima inatakiwa kuzima stima kote. Halafu shida kubwa ni kuwa kulikuwako na milingoti ya kushikilia waya za stima ambayo ilikuwa imeanguka chini, milingoti ya stima ilikuwa imeanguka chini, na wakati upepo na wenyewe wanasema kuwa upepo au dharuba kutoka kwa kimbunga ndiyo iliangusha baadhi ya ile milingoti but ile milingoti kuanguka chini, aa, hapo upepo ulipokuja ukashikanisha zile waya na kuwa kama ndicho kiberiti kilichoanzisha huo moto. Kama ni mioto duniani, mioto mikubwa imekuwa Marekani. Hii wewe umekuwa ukifuatilia kila kiangazi, Arizona, kumekuwa na mioto, ni mioto. Kwa hivyo moto wenyewe kufanyika, utafanyika upende usipende. Swali ni je, uko tayari kukabiliana sasa? Ni, ni kuuliza kama Hawaii ilikuwa tayari kukabiliana. Na mimi nimesema kuwa sababu ya watalii wengi na sababu ya kuto, msitu unatakiwa kuchomwa. Eh, hili ni la ajabu, kila miaka minne inafaa uchome msitu. Ukiuchoma msitu, inachoma vitakataka vilivyo chini na haichomi miti, inachoma vitakataka huo moto, lakini hauchomi miti. Sasa ukikaa miaka mingi bila kuweka moto wowote basi vile vitakataka vinakuwa vingi na vinakuwa kama ndivyo, kama baruti. Vikiwa kama baruti, sasa baruti inangojea tu kiberiti. Sasa kile kiberiti ndio tulikuwa tunaenda kusema, kwa sababu upepo ulikuwepo, kiangazi kilikuwepo, vitakataka vilikuwepo, ikawa tu ni mtu akiwasha kiberiti basi kinalipuka. E, wakati huo huo familia kadhaa za waathiriwa zimeanza kuwasilisha kesi dhidi ya kampuni ya Hawaii Electric, ambayo umesikia hapo profesa Namwamba akiizungumzia. Lakini nirudi kwako, profesa Namwamba, je, watafanikiwa? Nafikiri watafanikiwa nusu. Nikisema watafanikiwa nusu, na kwanza ni kuwa hata kama haingekuwa ni stima, kuna njia fulani pengine, mtu wa sigara L lazima kuwe na makosa fulani ya kuanzisha moto inakuwepo, yaani ule, uh, kile tuwaita kwa Kiingereza probability huwa iko juu, lakini uh, wale kusema kweli, wakati uh, kimbunga na upepo wa kimbunga ulianza kuangusha milingoti ya kushikilia waya wangezima. Kwa hivyo mi naona kuwa watapatikana na hatia, lakini ile hatia si ati hatia yote ni yao, nusu ya hatia ni yao gavana. Wa jimbo la Hawaii, tukimalizia, amesema kwamba wataanza kujenga upya kisiwa hicho. Na sasa kwa maoni yako, uh, kwa hali ilivyo kwa sasa unahisi kwamba ujenzi kama huo huenda ukachukua muda gani? Uh, nataraji utachukua katikati ya miezi miwili na miezi sita. Mimi nilikuwa Louisiana wakati vimbunga vinagonga. Uh, kampuni za stima itarudisha stima baada ya mwezi mmoja, stima yote itakuwa imerudi, halafu warudishe maji, halafu miundo mbinu ndio itachukua, miundo mbinu itachukua miezi sita, sababu ni lazima makaratasi yapitie mahali, halafu fedha zitatolewa na serikali kubwa ya Marekani. Serikali kubwa ya Marekani itatoa fedha za kulingana na hali ya hatari. Kwa hiyo mi nasema baada ya mwezi mmoja watakuwa wamerudisha stima, baada ya miezi miwili wataanza kufanyia kazi miundo mbinu, na baada ya miezi sita serikali itarudisha miundo mbinu. Profesa Fulbert na Mwamba anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani Kutoka Hapa Washington. Karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka hapa Washington. Uko nami BMJ Muridhi. Serikali ya Kenya inashutumiwa kwamba imewaajiri watumishi wa umma ambao hawajahitimu kuhudumu katika nafasi hizo na wamegushi vyeti vya kupata ajira hizo. Collins Liberty Adede na mwenzangu Salma Muhamed wanaangazia hili katika sehemu hii ya Kwa Undani kutoka studio zetu huko Mombasa. Asante sana. Serikali ya Kenya imeshutumiwa kwa kuwaajiri watumishi wa umma ambao hawajahitimu, wengine wamehushi vyeti kupata kazi hizo katika serikali. Mamlaka ya kukagua vyeti nchini Kenya yani Kenya National Qualification Authority inasema asilimia thelathini ya waajiriwa Kenya, wengi wakiwa katika idara ya utumishi wa umma, wanatumia vyeti feki. Hii imetokana na kwamba hakuna mfumo kamili wa kukagua vyeti na stakabadhi za watu wanaotuma maombi ya kazi. Hatari kubwa ni kwamba watu hawa sasa wanashikilia nafasi muhimu za kufanya maamuzi ya mambo muhimu ya taifa. Kwa miaka mingi, serikali ya Kenya imekuwa ikilaumiwa kwa kuruhusu watu walio na vyeti vya masomo kufurika katika soko la ajira na kuwaweka kando watu waliohitimu, ambao wengi wao wanalazimika kushindana na kazi zisizo za kawaida ili kupata riziki. Katika miaka ya kabla ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2022 serikali ya Kenya iliwekwa doa kwa kwa kuajiri idadi kubwa ya maafisa wasio na vyeti vya kitaaluma visivyofahamika au kuwabandia. Wasiwasi juu ya ukweli kwamba watu wengi wa ngazi za juu wanaweza kuhusika katika kashfa kama hizo ulizua mijadala mikubwa ambayo hatimaye ilifikia wafanyikazi wengine na kuhoji iwapo madaktari, wanasheria, walimu, wahandisi na mabenki wangapi ni wadanganyifu. Mamlaka hiyo sasa inapanga ama inakusudia kushirikiana na idara zingine nchini Kenya kufanya uchunguzi na kuwachukulia hatua watakaopatikana na hatia, ikiwemo kuwashitaki na hata kulipa mara tatu kiwango cha ile mishahara wamepata. Gideon Mutiso ni afisa katika muungano wa wafanyikazi Kenya KOTU. Tumezungumza naye kupitia njia ya simu. Ni kweli kwamba wafanyikazi wengi ambao wanahudumu katika serikali za umma hawajahitimu. Hii mambo ya document iko nyingi katika Kenya. Hata saa ingine watu wa siasa wakitaka kusimama ndandatika, mwisho wanapatikana wana document. Kwa hivyo hiyo ninakubali ya kwamba iko so, wengine wananunua wanasema walipata Uganda, wengine walipata Tanzania. Hii inaanza kutatiza wenye kuajiri, wanasema wanaajiri watu ambao hawajahitimu itaendelea kuleta matatizo mpaka tushirikiane, ndio matatizo hiyo iondoke. Okay. Je, kuna utaratibu maalum katika sheria za kazi ambapo kunafanyiwa ukaguzi wa stakabadhi gushi wakati wa mahojiano ya kazi? Yeah, utaratibu huko, maanake kama uwe ni MD mahali na unataka kuandika human resource, mpaka uchunguzi na zake. Ukishapata kule amepata, nafikiri kuna sehemu ambao katika hiyo inaonesha kama alipata kutoka university ya Kenya au university ya Uganda au ya Tanzania, hata ya south Africa. Utapata ya kwamba ni wajibu wako kama ni employer ujaribu kucheck na ukomunicate na kule alisomea, na ukomunicate na kule alifanya kazi. Nafikiri hiyo ndio utaratibu. Sasa, bwana Mutiso, serikali inalaumiwa kwamba imeajiri baadhi ya hawa watu ambao wametumia hizi vyeti gushi, hii inaiweka wapi idara ya utumishi wa umma katika taifa la Kenya, ikiwa wanajaribu kuchunguza? Maanake wezi kuamka asubuhi ukaenda kazini na ukaandikwa. Wengine wanapelekwa na pengine mawaziri wengine wa bunge, alafu wanapelekwa wanasema huyu ni mtu wetu, kwa hivyo mwandike kazi, mimi naitwa. Kwa hivyo sababu ni mkubwa katika serikali, watu wengine wameandikwa kwa njia hiyo, that is very open. Lakini wengine wana document za ukweli lakini hawezi kuandikwa kazi kwa sababu si jamaa ya yao ya mtu fulani, au simu mkubwa, simu ajulikani na mkubwa fulani. Sasa kwako, unapendekeza nini? Kwangu napendekeza ya kwamba watu wajaribu vile wawezavyo. Ikiwa ni mashirika kama hiyo yako, MD wa pale ajaribu vile awezavyo, aandike mtu ambao anaweza, lakini sio apelekwe pale na jamaa yake nakuwe kuna msukumo ya kwamba huyu ni mtu wangu, andika kazi, alafu baada ya kuandikwa kazi ambao mtu ajui hataweza kuisimamia vyema, kwa hivyo hiyo itakuwa ni pesa ya serikali kuharibika. Pesa ya mashirika inatumika vibaya ambao ni makosa. Huyo amekuwa Gideon Mutiso, afisa wa kotu Kenya. Jambo hili aliwahusu tu maafisa wa kotu bali waajiri nchini Kenya. Sami Kwae ni afisa katika shirikisho la waajiri nchini Kenya. Sam eh, lalama hii ambayo inatolewa na mamlaka ya kuangazia vyeti vya Wakenya kwamba watumishi wengi wa umma wako katika nafasi hizi na vyeti ghushi, unazungumziaje? ni kweli tatizo ambalo limekuwa hapo kwa muda mrefu. nitakumbuka kwamba kama nchi imechukua muda mrefu sana kabla tujaweka vitengo kama ile Qualifications Authority tulikuwa tunategemea tu. Aa, hili ni tatizo ambalo tunaweza kusema ni ufisadi mkubwa ambao umeweza kunyima watu wengi ambao wanastahili kuweza kuwa katika nafasi za ajira kwa kustahili kwao. Ni jambo tu ambalo halihusishi pia tu public service ama umma, uh, hata katika uh, private sector uh, ni kwamba tunapata changamoto hii sana mara kwa mara, unapotafuta uh, watu wa uh, kuweza kufanya kazi, ni kwamba utapata zile CVs ambazo zikogushi ama unapofanya ile referencing uh, sababu ni best practice ambayo imekuwa nayo kwamba kabla haujaweza kuajiri watu, kuna referencing ambayo inafanyika kuweza kuangalia alifanya kazi wapi, ali yale ambayo ameweza kuandika katika CV yake na uwiano pamoja na uh, ile ripoti ambayo anaweza kupata kule nje. So, ni tatizo ambalo limeenea tu nchini Kenya kwa makubwa na mapana, hasa katika public service sababu. So, siku ambazo zimepita eh, ilikuwa kazi ziko, ajira ziko eh, na kwa sababu kukua na ule mpangilio mzuri wa katika serikali kuhakikisha kwamba wanaweza kuweza kuangalia tunawahitaji watu gani kwa kazi gani, tunahitaji ujuzi gani kwa kazi gani, ukapata kwamba ikapelekea kwamba watu wengi waliweza kuingia katika public service ambao wameweza kuleta mzigo kwa wage bill ya serikali na ni tatizo pia. Mbona imesema pia katika private sector tuko nalo, lakini tunalishughulikiaje? Wanasema tunatumia staff referencing eh, na tunahakikisha kwamba tunapata best practices unapoajiri mtu eh, ni muhimu kuweza kujua amefanya kazi wapi, ujuzi wako kuna namna gani, na pia kupitia zile, ama zile hatua za kuajiri mtu, kufanya advertisement, kufanya shortlisting, katika kutumia kupata zile hatua zote inakuwa rahisi kuweza kupata wale ambao ni gushi na wale wanastahili kuweza kufanya zile kazi. Tumezungumza na afisa wa kotu anasema wa kwamba pia ushawishi wa wanasiasa unaleta matatizo haya katika sekta ya binafsi, kuna hilo pia. Bila shaka, katika sekta ya serikali na ya umma kumekuwa na changamoto uh, hiyo kwa sababu wengi waliweza kuajiriwa kwa, kwa sababu ya kujuana uh, kuletwa na mtu fulani ambaye alijua kazi hiko ama alikuwa na uwezo wa kuweza kupeana ile ajira. E, katika sekta ya kibinafsi e, e, ni mambo ya hongo na rushwa ambayo imekuwa inatumika pakubwa, na pia upendeleo. Ukiwa utapata idadi kubwa ya watu uh, kutoka katika familia moja ama katika kabila moja wakifatilizia ajira aina fulani kapata, mara nyingi ni changamoto kama hizo ambazo zitaweza kutokea. Hali hii labda ina hatari gani kwa mtizamo wako kuhusiana na utendakazi nchini Kenya sekta za kibinafsi na hata zile a, za umma? Si jambo ambalo kwanza linaweza kuvunja uh, moyo sana hasa morale ya wale watu ambao labda wamehitimu, wamejitahidi kuenda skuli kuweza kusoma kufikia kiwango fulani akaweza kufanya kazi. Pili ni kwamba utendakazi kwa kawaida utaweza kuathiriwa na utakuwa chini, kwa sababu ikiwa unaweza kupata kazi kwa sababu ya kujuana uh, inamaanisha kwamba uh, ama kwa sababu lilileta mwanasasa fulani, inamaanisha kwamba utendakazi wako haustahili kwa sababu ikiwa hauna lile elimu ama ile ujuzi ambao unastahili kiwango fulani cha kazi, namaanisha tenda utunda kazi katika, eh, ki, eh, eh, department ndio utakuwa chini. Na tatu ni kwamba tumeweza kupoteza basi watu wengi ambao wanaweza kufanya kazi, kwa sababu eh, katika nchi zingine kuna mipangilio mizuri sana na wanaenzi sana ustadi na ufundi na hivyo, na Kenya wengi ambao wamekosa ajira wamekosa nafasi kuweza kupata kazi eh, hapa nchini wameweza kutoka nje. Na la muhimu sana ni kwamba basi ajira inapokosekana kwa sababu watu ambao hawastahili wa katika zile nafasi ni kwamba kupata kwamba kunakuwa na makosa mengi sana kazini. Kwa mfano, uh, waste inakuwa mengi, masa mengi ya kazi yanapotea, na hata pia ile uh, productivity inaweza kurudi chini, na ni jambo ambalo linachangia sana uh, nchi kuweza kupoteza pato lake. Tukushukuru sana Sam Ikwae, afisa wa shirikisho la waajiri nchini Kenya. Asante. Wakili Ibrahim Odwor ni mtaalamu wa maswala ya leba Suala so, nzima la uh, vyeti gushi uh, linaashiria ukiukaji wa sheria uh, kwa hali ya juu sana. Kwanza kuna ukiukaji wa katiba, na tena kuna ukiukaji wa vile vipengee vya sheria ambavyo vinahusiana na huduma za umma. Ukiangalia katiba katika kile kipengee kinachoambatana na maswali ya huduma za umma, hapo kuna zile principles ambazo zimewekwa pale. Mojawapo ya hizo ni ile inaitwa Halafu la pili kuna ile sheria ambayo inaitwa Public Officer Ethics Act e, ambalo pia inaongoza wahudumu wa umma vile ambavyo wanavyofaa kujiendeleza na kuendeleza masuala ya umma. Sasa pale inahitaji ya kwamba mtu unakuwa honest, e, unakuwa mtu wa kusema kweli na alafu kuna swala nzima la professionalism, uh, katika uh, masuala ya umma. Uh, wajua, pale uki, uki, uki, ukiwasilisha vyeti ambavyo ni vya uongo vya udanganyifu, swala nzima la kuendeleza uh, masuala ya umma professionally unapata kwamba inaenda chini, lakini hata you know, zaidi ya hapo uh, ni kwamba ni uhalifu. Ukipatikana na hatia kama hiyo uh, the penalty ni kufungwa jela uh, udanganyifu, uhalifu, ukiukaji wa sheria, sio tu kwa wale ambao uh, wamewasilisha hayo vyeti ghushi lakini pia kwa wale ambao wanahusiana na uh, firing, uh, katika uh, public service department uh, uh, so kuna ukiukaji wa sheria tu kwa levels uh, mingi tu uh, kuanzia juu mpaka chini. Idara hizo labda zimeshindwa kufanya majukumu yake labda, uh, kabisa ni kule kushindwa tu kufanya kazi zao, kwamba watu uh, ambao wako pale uh, eidha ni kwa kupendelea ama kuangalia Uh, upande mwingine tu, huyo ni wakili Ibrahim Odwor, mtaalamu wa masuala ya leba. Mamlaka ya kitaifa ya kuhitimu Kenya KNQA, ilibuniwa mwaka elfu mbili kumi na tano ili kuhakikisha kuwa watu wanaotafuta fursa za elimu ya juu au ajira nchini Kenya wamefikia viwango na vyeti vinavyohitajika. Kufikia hapo, tunawarudisha kwa wenzetu Washington. Asante uh, sana Salma Muhamed, na kabla uh, ya hapo tulikuwa naye pia Liberty Collins uh, Adede kwa kutukamilishia sehemu ya pili, na hivyo basi kipindi kizima hiki cha Kwa Undani, kwa niaba ya wote ambao wamefanya ama matangazo haya kuweza eh, kufanyika moja kwa moja. Upande wa pili ilikuwa naye Saida Hamdun kama mwelekezi wetu, yamesimamiwa na Mary Mgawe kutoka hapa Washington. Mimi jina langu ni BMJ Mridhi, tuonane hapo kesho panapo majaliwa. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha Kwa Undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya pata kipande cha muziki.