Ujambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza, karibu katika matangazo haya ya takriban dakika thelathini ambapo tunaangazia masuala mbalimbali yanayokuhusu wewe kijana na jamii inayokuzunguka hali kadhalika, tunakupigia burudani ya muziki kutoka pande zote za dunia. Bila shaka umefahamu nani yupo ndani ya studio, anaitwa Mkamiti Kibayasi. Bila shaka wanafahamu sauti hiyo, bila shaka Mkamiti. Na moja kwa moja Mkamiti hayuko ya peke yake, msikilizaji e, ikiwa ni siku nyingi ingine nzuri ya Jumatatu, tatu a nusu asubuhi hapa Washington, kumi na nusu alasiri Afrika ya Mashariki, tisa nusu Afrika ya Kati. Nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Naitwa Sandey Shomari, tayari kupa vitu vizito vizito. Mkamiti anasema ni vizito kweli, bila ya kupoteza wakati, anasema tunaanzia kule Afrika ya Kusini. Mkamiti, nini ambacho unamulika katika haya mambo ya Afrika ya Kusini? haswa basi, wakati ambapo taifa hilo la Afrika Kusini linajiandaa kuwa mwenyeji katika ule mkutano wa BRICS unaotarajiwa kuanza kesho. Kwa upande mwingine, basi Afrika Kusini kuna changamoto za hapa na pale za vijana wa jasiriamali ndani ya nchi hiyo ambao wanajishughulisha na shughuli zao za kila siku. Kumekuwa na ghasia ambazo zinaendelea eh, maduka yanavamiwa eh, wafanyabiashara wadogo wadogo na jamii kwa ujumla wanakumbana na ghasia za hapa na pale, ikiwemo vipigo kutoka kwa watu ambao wanasema ni wazawa wa Afrika Kusini. Sasa swala hili limeleta mkanganyiko katika uh, wajasiriamali vijana wanaofanya shughuli zao, na katika laini ya simu, basi tunaye Jimi ambaye ni mkazi wa Afrika Kusini na mjasiriamali kijana. Jimi, karibu sana katika matangazo haya ya VOA Express. Nashukuru. Haya basi karibu sana ah, tueleze zile changamoto ambazo wewe kama kijana na pia mjasiriamali mnazozipitia wakati huu ambapo kumekuwa na ghasia za hapa na pale katika nchi hiyo ya Afrika Kusini. Changamoto, changamoto ni nyingi, dada. Cha kwanza kwanza, tulikopo tunaomba serikali kwanza tusaidie sisi kama sisi, serikali yetu ya Tanzania itusaidie sisi kama sisi vijana ambao tunaishi South Africa sababu mambo tunaopitia ni mengi. Kwanza, mazingira yenyewe tunayoishi sio salama kwa sisi wageni, kwa sababu wajamaa au wenye nchi yenyewe wakikuona wewe una maendeleo kidogo tu, nakopo ni tatizo kwao. Na jingine, serikali yetu tukopo, tunaomba kwamba sisi vijana tunaoishi South Africa, watu wana mali zao, wana magari, wana nini, wanataka kuinvesti kwenye nchi yetu, lakini vibali vya kuishi hapa ina kopo ni ngumu sana kwa sisi vijana kupata, lakini Jim -hmm mpaka hmm. hapa mlipofikia, pengine kuna hatua gani ambazo mmechukua nyinyi kama vijana? Na unazungumzia hasa serikali ya Tanzania, vijana wa Kitanzania, hatua zipi ambazo pengine mmezifanya eh, kuwasiliana na ubalozi hapo Afrika Kusini, ubalozi wa Tanzania Afrika Kusini, uh, ili kuweza uh, kupata auheni ya changamoto hizi mnazopitia sisi kama sisi vijana wa Cape Town? Tuna cha kina chama tumeanzisha cha kusaidiana watanzania kama watanzania, kinaitwa TCC. Kiko chama kwamba mtanzania yoyote akipata matatizo, kiko chama kinashughulika. Kuna baadhi ya watu wanasema kwamba wana mawasiliano na na balozi wetu, lakini mara nyingi watanzania kama watanzania tunajikomboa wenyewe kwenye matatizo, so balozi ubalozi yani, ubalozi upo tu, ubalozi kama jina, lakini hamna msaada tunaopata kama sisi wa Tanzania, tofauti na nchi nyingine kama wa Nigeria, wa Zimbabwe, tofauti sana, wa Zambia tofauti. Yani serikali yetu ipo kama ipo, so kuangalia, kutuangalia sisi vijana. Na Jimmy, uh, pengine baada ya haya yote mnayoyaona, mnaona kwamba uh, bado mna fursa ya kuweza kuondoka na kurudi uh, Tanzania salama, au mnaona kwamba bado pengine haya yote yanayotokea, pia mna uwezo bado wa kuendelea kuwepo mkachakarika kama vijana wajasiriamali, ili kuweza kusukuma gurudumu la maisha? Ya uwezo wa kuendelea kuishi upo, wa kuendelea kutoka na yenyewe upo. Yani, tulicho tunaomba sisi kwanza kwanza vijana, kuna baadhi ya vijana wengine wapya wanaokuja kwenye hii nchi, wanavyosikia South Africa wenyewe wanaona kama Amerika kama wapi, yani uzurulaji ule. Uzurulaji hautakiwi kwenye nchi hii, kwa sababu nchi hii unaweza ukamwona mtu msamaria mwema kumbe sio msamaria mwema, anaweza akakuzuru Shukrani sana uh, Jimi. Basi tunawaombea kila la kheri huko mlipo, na kikubwa zaidi ni kufuata sheria na kanuni zinazoelezwa um, kulingana na katiba na sheria zilizopo za Afrika Kusini au vipi? Sana, bila shaka hilo ndo swala la msingi kabisa kwa wote, na kuwatakia wawewe heri, wawe salama basi mkamiti. Baada ya kutoka kwa Afrika Kusini, naona tayari kuna kibao hapa. Uh, chake Harmonize akishirikiana Spice. Mm, Miss Bantu. Aha, nice, knows, knows. Wewe. <laughs> Vitu miti vikali vinavipata ndani ya VOA Express kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa ni kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Si mambo haya tu ya Miss Bantu, mm, hali -hmm. kadhalika tutakuletea vibao vingine mbali ya hiki vibao morwa, vibao poa kabisa. Basi endelea kutega sikio, Sande. Tunaelekea wapi kwa sasa, bila shaka, Mkamiti? Baada ya hapo, basi tuelekee, tuangalie haya masuala ya kombe la dunia la wanawake la FIFA 2023 ambao limekamilika siku ya Jumapili, Mkamiti, na historia imeandikwa kwenye kombe hilo la dunia baada ya timu ya yes, Spain mm -hmm. kwa mara ya kwanza kabisa kuchukua <laughs> kombe hilo kwenye historia yao Mkamiti. <laughs> Hasa. Sasa bila historia shaka basi meandikwa. imeandikwa mkamiti, mm -hmm. na ni kwamba tu si hayo tu, lakini vetu kwa tunaangalia kwamba pengine wanawake kwa upande wao historia imeandikwa lakini yapi zaidi ambayo tumeyaona kwenye kombe hili? Basi nimempata hapa coach wa timu ya bandari ya wanawake nchini Kenya Janet Amunga, na kwanza kabisa nataka kujua kutoka kwake amepokeaje ushindi wa Speni katika mechi hii. Hapo sasa, kudanganya mimi, mwanzo nilikuwa nimekufa na England, sikujua Spain itabeba, but in football anything can happen. Spain walikuja, they had team spirit, they had teamwork, wakajituma like they knew going to face a very, walijua watapaa na timu ngumu, timu kubwa, so they went as one, wapeka kila kitu behind England. Walienda with the confidence that we, you know, football we can do well more than inaa, nafikiria, na ndio hiyo moja iliwatoa sasa basi mkamiti, unavyosikia vitu kama hivyo vimetokea, mm -hmm. na walimewatoa wameandika historia wameshinda ushindi, lakini vilevile nitakumuuliza kocha kwamba mchezo huu umeangaliwa na watu milioni kumi na tano kule uingereza peke yake mm -hmm. kati ya BBC na ITV, unaona, na rekodi hii wanakwambia kihistoria imepiga hatua kubwa sana, ukizingatia miaka ya nyuma, kobe ya dunia la wanaume hilo, sasa la ulaya waliangalia milioni ishirini mm. pale Uingereza, unaona, sasa hii milioni kumi na tano imekaribia mno. Halafu nila wanawake haijawahi kustoria katika makombe mengine ya wanawake siku za nyuma kwenye kombe la dunia. Ndio hayo nitaka kuyajua zaidi sasa, pengine imevutia vipi michezo hii imekuwaje na nini na vilevile, nikakataa pia kujua suala la malipo sawa kwa wanawake na wanaume kama ilivyokuwa hapa Marekani ambao tayari wamekusha piga hatua kwenye swala hilo. Je, Afrika kwa upande wao huko tutafikia kuia? Tutafikia inshallah Mungu akipenda na kufikia sote, ni kufikia tu kwa maneno, ni kwa vitendo. Na preparation inaanza from home, home of each country to make sure the the people who are holding the teams in the federation walicheza wanaielewa na wanajua umuhimu wa mpira. Tukiendesha mpira na watu walicheza, itaenda mbele, wanajua ile uchungu wa saplia kenye napitia. The only thing we need to have is to give teams motivation, to support them in every corner. Na pia hii ishu ya sini kama ni kitu kubwa, so mi nimesema kwa Afrika tuna uwezo, tuna uwezo hata kubeba hii kikombe, tunayo uwezo wa good. We have the, tuna kubeba kikombe lakini editing, ni nasikia bana. Asante sana kochi Janet Amunga anasema hata Afrika kwa upande wanawake wana uwezo wa kubeba hilo kombe. Mkamiti Olga Kamona mchezaji wa timu ya la roja la roja hawa ni wa Spain mm-hmm. Ndio alifunga bao la pekee kwenye mechi hiyo katika mkwaju mkali kweli kweli. Hali kadhalika mchezaji wa Japan Hinata Miyazawa, ushamsikia huyu mkamiti huyu, anasema mm, amechukua kiatu cha dhahabu, amekuwa mfungaji bora kwa kupachika mabao matano, wakati mchezaji mwingine bora wa kiungo wa Spain Aitana Bonmati yeye alikuwa ndo mchezaji bora katika michuano yote kwa mpira anayopiga kwa kugawanya vitu, anachezea Manchester United ya wanawake huyu. Golkipa bora alikuwa Uingereza pale pale ambaye alikuwa amecheza jana ana nyaka penati kama, kama nyani unaambiwa, kweli kweli kweli. Mary Epps ameondoka na wanasema Golden goldi, zile, gold, glove goldi eh, za mm dhahabu -hmm. zile glove maana daka kweli kweli, sio mchezo kwa hakika. Mkamiti, kama unavyosema soka la wanawake limekwenda kwenye levo nyingine, nyingine. Eh, hata ukocha anakuambia wanaopiga kweli kweli ya kihistoria kabisa kwa hiyo wamepata watazamaji wengi, washabiki wengi, imevutia wengi. Kwa hiyo nafikiri hii wanaona kocha kwamba ndio nafasi ya pekee kwamba Afrika nako wanawake watalipwa zaidi, na mabadiliko anasema yanakuja, hata siku moja tutashuhudia pengine wakibeba kombe la dunia. Basi naona muda unakimbia, mkamiti, tuelekee kwenye habari za dunia. Rusia na China zitaangalia uwezekano wa kupata nafasi zaidi za kisiasa na kiuchumi katika nchi zinazoendelea kwenye mkutano utakaofanyika Afrika Kusini wiki hii, wakati ambapo yanatarajiwa malalamiko dhidi ya mataifa ya Magharibi. Huenda akachukua mtazamo mkali zaidi kwa hatua rasmi ya kusogeza Saudi Arabia karibu. Viongozi kutoka jumuiya ya kiuchumi ya BRICS, Brazil, Russia, India, China na Afrika Kusini watafanya mikutano ya siku tatu katika wilaya ya kifedha huko Sandton mjini Johannesburg huku waziri mkuu wa China Xi Jinping akielezea mtaji wa kidiplomasia ambao nchi yake inawekeza katika umoja huo kwenye kipindi cha mwongo mmoja uliopita. Watu wawili walijeruhiwa mjini Moscow leo Jumatatu, wakati vifusi kutoka kwenye ndege isiyo na rubani ya Ukraine iliyoharibiwa na ulinzi wa anga wa Urusi ilipoanguka juu ya nyumba, kulingana na gavana wa jimbo hilo. Maafisa wa Urusi wamesema Ukraine ilifanya shambulizi la ndege zisizokuwa na rubani zinazolenga mikoa ya Moscow na Kaluga. Shambulio hilo la anga lilivuruga kwa muda safari za ndege katika viwanja kadhaa vya ndege vya Urusi, lakini huduma zilirejea tena hapo baadaye. Wote Rusia na Ukraine zimetuma ndege zisizo na rubani kulenga upande wa upinzani, huku uharibifu katika ardhi mara nyingi ukisababishwa na vifusi kutoka kwa ndege zilizotunguliwa. Maafisa wa Israel wamesema hii leo Jumatatu kuwa mshukiwa wa mshambuliaji wa Kipalestina alimua mwanamke mmoja na kumjeruhi vibaya mwanaume mmoja huko ukingo wa magharibi. Jeshi la Israel limesema mashambulizi hayo yalitokea karibu na mji wa Hebron na kwamba risasi hizo zilifatuliwa kwenye gari lililokuwa likipita. Jeshi limesema vikosi vyake vinawasaka washukiwa na kuweka vizuizi barabarani katika eneo hilo. Human Rights Watch HRW inadai walinzi wa mpakani wa Saudi Arabia wamewaua mamia wa wahamiaji wa Ethiopia na waomba hifadhi waliokuwa wakijaribu kuvuka kutoka Yemen kuingia Saudi Arabia kati ya Machi mwaka 2022 na Juni mwaka huu wa 2023. Katika ripoti iliyotolewa leo Jumatatu, mauaji hayo yatachukuliwa kuwa uhalifu dhidi ya ubinadamu ikiwa ni sehemu ya sera ya serikali ya Saudi Arabia kulingana na HRW. Kundi hilo la kutetea haki ha limi imetoa wito kwa Umoja wa Mataifa kufanya uchunguzi kuhusiana na tukio hilo. Mambo hayo yake bien huyo msikilizaji akishirikiana na DJ Edu. Eh, kibao ambacho kiko kimetulia kweli kweli, mkamiti. Kama unavyojua huyu jamaa alikuwa mkali sana mm -hmm. Eh, na wale eh, vijana wa sauti soul, lakini sasa kila mmoja akiwa na project zake. Mambo ndivyo yanavyoendelea kwenye V Express haswa, na kwenye barazani, tumekuuliza we msikilizaji, nini maoni yako kuhusiana na michuano kombe la dunia la wanawake mwaka huu namna ambavyo mambo yalivyokuwa ambapo sanda umetoka kuelezea ripoti hiyo kwa kina mm -hmm, muda mfupi ujao. Lakini katika laini ya simu tayari tuna msikilizaji. Karibu msikilizaji, tupatie jina lako, mahala unapopigia simu, na pia tunakaribisha maoni yako. Asante sana kwa kunipa fursa ya kuchangia ndani ya baraza la maoni. Kwa majina anaitwa Kayuni Rashid, ni msikilizaji bora sana wa VOA Kiswahili kutoka Dodoma makao makuu. Ha, binafsi naweza nikasema kombe lililoendelea, kombe la dunia la shirikisho maeneo ya huko New Zealand, kombe hili limeshirikishwa la kombe, kombe la wanadada, ina maana kwamba kombe hili mpira ule pale nimeuangalia kwa umakini sana, na kilichoendelea ni kuwa na mechi zinazofungwa na kutolewa na kuingia, kufungwa ni kawaida, lakini ni nimo, mojawapo ya kujipanga upya nilikuwa nachangia kidogo kuhusu mechi hizi hapa za kombe la wanawake la wanawake lilioendelea huko barani Afrika, huko huko Zerent, naweza na nikachangia kidogo kusema kwamba mechi zilizotolewa, ina maana kwamba hiyo ndo mwanzo wa kuacha mechi, bali ni kujifunza makosa yale pale walio waliyoyaacha ili mwanzo sasa, lakini... Sasa msikilizaji, samahani kidogo hapo hapo, kombe limekamilika jana. Uingereza imetolewa kwenye fainali, Spain wamechukua ubingwa. Na kwa ujumla, wewe ulivyoona ushiriki wa wanawake mwaka huu kwenye kombe hili, pengine umeupokea vipi? Mchezo umeuonaje? hali ilikuwa ya juu, ya chini? michezo umeipenda ilikuwaje? Asante sana mtangazaji, naweza nikasema mchezo nimeupenda, lakini kwenye vikosakosa, unatakiwa mechi zilizopigwa chini kwenye nusu fainali pale kudondoshwa chini, ina maana kwamba pale ni kuanza upya, sio kukata tamaa, useme hapa tumeshindwa tuache mechi, hapana, ila mechi kawaida inavyofungwa, ndo kujipanga upya, kuanza upya mwakani kwenye kombe shirikisho la wanawake barani. Haya basi, shukrani sana msikilizaji, lakini tuangalie pia wale ambao wametoa maoni yao kwenye uh, kwa njia ya maandishi. Ochieng Alobe, yeye anasema kwamba anapatikana Migori Kaunti, huko nchini Kenya. Anasema kombe la dunia liliandaliwa vyema, wachezaji walionyesha umahiri wao, ila kilicho mkwaza yeye Ochieng ni mchezaji wa Uingereza Lauren James alivyomkanyaga mwenzake kutoka Nigeria. Na chapili anasema anatarajia kuona timu za Afrika mashariki kama Harambee Stars ama Kilimanjaro Queens. Bila shaka, bila shaka, pengine timu hizo za Afrika zitaweza kushiriki siku moja. Uh, kutoka kwake kayuni tu waombee heri waweze kufikia huko, kama anavyosema achong alobe. Ni kutoka kwa achong alobe mkamiti, mm -hmm. naelekea kwake Angelina Bushobozi anasema, mm -hmm. Kwa kweli mashindano haya yamekuwa mazuri sana. Haya, kwa upande mwingine Maria Bura amesema yeye kwa upande wake anaona wanawake walijitahidi kuwa makini na kufanya vyema. Hali kadhalika Timothy Ngaira, yeye anapatikana kule Mitume, Kitale, anasema kwa bahati mbaya yeye haikufanikiwa kufuatilia mpango mzima wa dimba hilo, japo kongole kwa wote walioshiriki. Anatoa hongera kwa wale wote ambao wameshiriki katika mchezo huo. Bila shaka, kwa kwa kina. Bila shaka bila shaka, na kama alivyosema Chonga Lobe Lauren James wa Uingereza atakumbua kwelikweli kwa mchezo aliofanya kumkanyaga mwenzake, mm -hmm. Akatoka ni nyekundu, lakini jana akashiriki kwenye michezo ya fainali ambayo timu ya Uingereza ilikuwa inamtarajia sana mm. Kwa sababu ya uwezo wake kufunga magoli lakini hakuweza kufanya hilo jana. Shukrani sana Malimao Ramadhani kwa mchango wako. Stehen Onyi Omi Rozela wa Umma, Debabi Useni asante sana. Ani Fista Macedonia Insignia, shukran kwa mchango wako. Jairus Onsante, hali kadhalika wewe msikilizaji Pato, tunakushukuru kwa kutoa maoni yako. Tupate burudani ya muziki mkamitu, usisahau ujasukuma gurudumu la express bila muziki. Sasa wewe ndio tuambie, kuna ngoma gani ambayo inapanda sasa Tuna kikao Lavalava akishirikiana na Diamond. Haya, kazi kwako. mkamiti kitu chomkisikia vizuri, lakini nafurahi kusikia tuna kikao <laughs> cha <Chavio> Vioexpress <Express. laughs> sawa sawa kabisa kwenye Vioexpress msikilizaji Eh, wakichomoka na mitindo hiyo ya mapiano mkamiti, ambayo inatamba kweli kweli Afrika ya Mashariki kutoka kule Afrika ya Kusini moja kwa moja. Basi kutoka huko mkamiti tunaelekea kwenye kitu kinaitwa Hoja kwa Hoja. mm -hmm. Na leo basi Hoja kwa Hoja tunaangalia baada ya shirika la Umoja wa Mataifa UNICEF kutoa ripoti inaeleza kwamba ongezeko la mashambulizi yanayofanya na makundi yenye silaha mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limechangia pakubwa ongezeko la maambukizi ya kipindupindu, hususan kwa watoto ambao familia zao zilikimbizwa makwao na kulazimika kuishi kwenye kambi za wakimbizi. Raia wa nchi hiyo wana maoni mseto kuhusu nani wa kulaumiwa kwa hali hiyo. Na kwenye hoja kwa hoja hii leo tunao Mamona Thomas anayekosoa mikakati ya serikali, huku John Kabwe akisema mashirika kama UNICEF pia yanafaa kunyoshwa kidole cha lawama. Tuwasikilize. Ripoti anaenda BMJ Muridhi. Tunaiomba serikali kuweza kufanya kila liwezekanalo ili wamalize hali ya vita, kwa sababu hali ya vita ndiyo chanzo kikubwa kinasababisha milipuko ya magonjwa. Watu hawana chakula cha kutosha, wamekimbia makazi yao, wamekwenda wanakaa misituni. Hayo yote yanachangia kwa milipuko kujitokeza kila wakati katika eneo la mashariki ya Kongo. Hizo uonii zimekuja Kongo kufanya laishi yao, si kusaidia wananchi wa Kongo kwa sababu wangekuwa wanasaidia wananchi wa Kongo, kama wamechimba cu kama wamechimba eneo ya watu kujisaidia, wangeleta maji safi na wangeleta manyumba ama mabasi safi, ili wananchi wasijikaze kwa eneo moja. Inalingana na udhaifu wa viongozi ambao wapo madarakani huweza kushughulikia hali ya mazingira wananchi kuwa mazuri. Hiyo ni mojawapo ya tatizo kubwa ambayo linaweza likasababisha hiyo kuwa inajitokeza kila mara, sababu hakuna mikakati kabisa na mbinu za kudhibiti ili hali hiyo isiendelee. Ni lazima wanawake wa, na watoto vijana waathirike sana, kwa sababu unajua Mashariki ya Kongo ndiko kumekuwa matatizo makubwa ya vita ambavyo havieleweki ni lini vitakwisha, na waanga wakubwa wa vita hivyo ni hao wanawake na watoto wadogo, ambao wao wamekuwa waathirika wakubwa sana, walengwa katika vita hivyo. Na unajua vita vikifika katika nchi vinaleta madhara makubwa zaidi sana, wananchi hawalimi mazao asilia ya nchi yao au chakula walichokizoea katika maisha a kukipata Wanapokea sasa chakula cha msaada wa mashirika na chakula hicho mara nyingi hawakizoei. Ni lazima milipuko ya magonjwa kama hayo yawe yanazidi kujitokeza kila mara. Wito kwetu ni kwa serikali kuchukua majukumu kamili kwa ajili ya kuwaprotekti watu wake, raia wa nchi, ili wawe na usalama. Wananchi wanateseka sana, wananchi wa watoto wako mitaani, lakini unakuta Uh, mahali kote kuna mg sasa hii kazi aoni jini nini? Wamekuja kula lit na kunywa bia ya Kongo. Walikuja kusaidia wananchi wanaoshirika mambo ya vita, sasa ugonjwa unatokea na wao wako kwa tauni, wako kwa manyumba nzuri safi. Mabilioni za dola zimekuja kwa ajili ya kusaidia wakongomani, lakini waathirika wenyewe hawabenefiti hiyo pesa, hawabenefiti hiyo uh, dona sasa Kazi yao ni nini Kongo? Kazi yao ni nini Kongo? Hayo ndio baadhi tu msikilizaji ya ma, maswala yanayozungumzwa kwenye hoja kwa hoja katika hoja ya leo. Asante sana, basi kutoka huko Mkamiti. uh -huh. Tuangalie basi hapa, kabla ya kukamilisha matangazo yale yanayojiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii Eh, kabla hujaangalia swali kama kutakuwa na muda, kutoka kule nchini Tanzania baraza la maaskofu TEC, eh, siku ya Jumapili itoa agizo la kusoma makanisani kwenye makanisa yote eh, kupinga mkataba wa uwekezaji bandarini, ambapo Jumapili basi kwenye makanisa mbalimbali ya Katoliki nchini Tanzania eh, ulisomwa eh, wakieleza yale kwa upande wao, baraza hilo la maaskofu wanaosema kupinga. Lakini vile vile taarifa nyingine ambayo inazungumzwa mkamiti ni baada ya kauli ya rais wa zamani Jakaya Kikwete akizungumzia pia kwamba masuala ya kisiasa yasiingiliwe na dini, kauli ambayo kwa kweli alizungumza na kwenye mitandao mingi imeonekana ikizungumza kwelikweli, kila mmoja akiipokea kwa namna yake na kumjibu wengine, wakitoa namna ya kumjibu Rais Kikwete juu ya kauli yake hiyo ya siasa kutoingilia kwenye dini. Lakini vilevile mkamiti, uh, Premier League mchezaji wa Chelsea Saisedo ametajwa mno kwenye mitandao akiwa amesababisha timu yake Kufungwa bao la tatu baada ya kusababisha penati kwenye mechi yao na West Ham United. Mchezaji huyo kama unakumbuka alikuwa kwenye sakata kubwa na, na Liverpool, halafu akaenda Chelsea. Basi mambo ndivyo yalivyo. Naona muda nao pia unatukimbia haswa. Pata burudani ya BN akishirikiana na DJ Edu too easy. Shukrani sana uh, mwongozaji wa matangazo Aida Isa halikadhalika Injinia ambaye amesimamia matangazo haya ni Jumbe Hamza. Shukran kwako Meri Mgawe. Naitwa Mkamiti Kibayasi, nimeshirikiana na Sande Shomari T eazy