Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Asante sande Shomari, na hivi sasa basi, karibu mpena mskilizaji popote pale ulipo, katika Kwa Undani ambapo tunaangalia habari na masuala muhimu duniani kwa undani zaidi hii leo. Basi katika makala yetu tunazungumzia mjadala wa kwanza wa chama cha Republicans hapa Marekani, wakianza kampeni za kumchagua mgombea atakayekiwakilisha chama katika uchaguzi wa rais wa Novemba mwakani, na vilevile tutatupia jicho hali Ufaransa kukataliwa na wananchi wa Afrika Magharibi na kuingia kwa ushawishi wa Rasha. Basi ungana nami hapa studio, Abdu Shakur Abud, kwa undani nam. Basi karibuni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Basi kwanza, kama alivyosema muda mfupi uliopita, ni kwamba wagombea wanane kati ya kumi na moja wa chama cha Republican walishiriki jana katika mdahalo wa kwanza wa mchakato wa kumchagua mgombea kiti cha rais atakayewakilisha chama cha Republican katika uchaguzi mkuu wa Novemba 2024. Mdahalo umefanyika bila ya kuwepo mgombea anayeongoza katika chama hicho, rais wa zamani Donald Trump ambaye anaongoza akiwa na asilimia hamsini na saba za kura, kutegemea chombo gani kinapima katika uchaguzi na uchunguzi wa maoni wafuasi wa chama cha Republican. Mojawapo maswala yaliokuwa yakisubiriwa ni kiwa wagombea watamuunga mkono Trump pindi atachaguliwa na mkutano mkuu kuwa mgombea wao, na takriban wote waliinua mkono isipokuwa wagombea wawili. Mchambuzi wa masuala ya kisiasa Filbert na Mwamba kutoka chuo kikuu cha Southbury anasema hiyo inatokana na kwamba bado chama cha Republic kina hofu kwamba kiongozi huyo wa zamani anapingwa sana, lakini ana ushawishi mkubwa kwenye chama, na ni sera zake zinazowavutia zaidi wafuasi kuliko mgombea mwingine yoyote wanaogopa wapiga kura wa mrengo wa kulia wakubwa. Wapiga kura wa mrengo wa kulia wamesimama kidete upande wa Trump, kwa hivyo kwenda kumwingilia Trump pale, au kuonyesha kuwa unatofautiana naye haimsaidii mtu yeyote kusema kweli. Ni hawa wanawania nani atachukua nafasi ya pili na ni nani ambaye Trump atamchukua kuwa makamu wake. Lakini sasa inaonyesha kwamba katika mjadala huo walikuwa na mjadala mkali, hasa Nikki Haley na Chris Christie. Amesema lazima tuheshimu katiba. Hudhani kwamba Republican wanaacha swala hilo kando, wanamwogopa zaidi, ndivyo nitarudia tena, wanamwogopa na wakisema kuwa watafuata katiba, wakiulizwa kusema waziwazi -wazi kama wanapinga Trump kukubaliwa kuwa mgombea Hakuna anayekubali kusema hivyo waziwazi wazi. Kwa hivyo vile nimesema, hawa wanapambana, wakiwa wanapambana juu ya maswali, hakuna anayemkemea Trump. Na kwa hivyo wanaangalia, je, ni nani atatoka juu? Sababu atakapoangalia zile takwimu, Trump ataangalia yule mtu ambaye takwimu zake ziko juu, na wakati huu nikiangalia, naona ni DeSantis na Ramaswami ambaye ndiye mgombea mpya ambaye uh, anaonekana kuwa amejaribu sana uchunguzi wa maoni katika chama cha Republican. Na Nick Haley vile vilevile amesema Trump sio mtu anayependelewa sana lakini, ni sera zake. Unafikiri ni sera gani ambazo Trump anaongoza ambayo wa Republican wanapenda? Sera ni kuwa Trump alipokuwa uongozini ali, aliweza kuwapa ajira majaji wengi wa mrengo wa kulia. Na hao majaji wa mrengo wa kulia wanapinga sera ambazo zinahusika na mambo ya kutoa kutoa mimba. Kwa hiyo hilo swali la kutoa mimba ndilo swali kubwa upande wa Republican, na halafu kuna uh, sera za kiuchumi zingine, halafu sera za kuwahamisha na kuwashika kuwa na kuwahamisha Uh, wahamiaji ambao uh, hawa ma Republican wanaona kuwa wamevunja wamekiuka sheria. Majadiliano haya yalikuwa makali na mabishano, hasa kati ya wagombea wa siasa kali na wale wa wastani. Kijana mgeni katika siasa, tajiri Vivek Ramaswamy alivutana sana na makamu rais na Nick Haley. Rawasami amepata umashuhuri wa haraka kutokana na kujitenga na maswala ya msingi ya chama cha Republican, kama vile anapinga kutoa msaada zaidi kusaidia Ukraine akitaka fedha hizo kusaidia tatizo la kuingia uhamiaji hapa Marekani. Sitaunga mkono na mimi nadhani ni kosa kubwa kwamba nalinda uvamizi dhidi ya mpaka ya mtu mwingine, wakati ilibidi tumia rasilimali za kijeshi kuzuia uvamizi inaofanyika kwenye mpaka yote ya kusini hapa Marekani. na Mwamba anasema anakubaliana kwamba kijana huyo mwenye asili ya India amepata kuwa mashuhuri kutokana na misimamo yake ambayo pia inafanana na ile ya Trump. Ramaswami amepata nafasi hii kwanza, kwa ujana wake, kuwa wengi hawamfahamu Pili, amekuwa anachukua uh, maswali ambayo wengine hawataki kugusa na kujionyesha kuwa yeye ni tofauti na wengine. Kwa hivyo ukiwa uliona huo mdahalo, wengi walitaka kumuingilia, na kwa kumuingilia Ramaswami wamefanya akaonekana waziwazi kuwa yeye ni tofauti. Na hiyo ndio waona kuwa kura za maoni zinaonyesha kuwa takwimu za Ramaswami zimeenda juu. Kwa hivyo Ramaswami, nitasema tu hivi kwa hii siyo, mara ya mwisho tunamuona. Inaonekana sasa amepata kipaumbele na ako hapo nyuma ya DeSantis, na karibu na Haley. Uh, Scott ako nyuma. Mike Pence sioni anakoenda. Kwa hiyo Ramaswami, tuangalie takwimu zake, na katika mdahalo wa pili tutaona kama atashikilia pale pale nyuma ya DeSantis. Na alikuwa mkali kwelikweli kabisa, tena ni sababu anataka ajionyeshe waziwa wazi wazi eti kitu kinafanyika na jamii ambazo si weupe ni kuwa wanajaribu kuona nani atakuwa Obama wa pili. Kwa hivyo nikisema Obama wa pili, au tuseme ni nani, kwa wakati huu makamu wa rais huchaguliwa kwa walio wachache. Kwa hivyo maswami anajisukuma mbele, kama atajisukuma mbele ya Mike Scott, na si rahisi kuwa atakayekuwa makamu atakuwa ni lazima awe mweupe. Kwa hivyo na DeSantis anajaribu sana asikosane na Trump. So ni kati ya DeSantis na Ramaswami ndio naona kuwa ndio wako mbele kwa nafasi ya pili, siyo nafasi ya kwanza. Mgombea ambaye aliweza kuchukuliwa na vyombo vya habari vya Marekani kama mshindi wa mdahalo huo ni balozi wa zamani wa Marekani kwenye Umoja wa Mataifa chini ya utawala wa Trump, Nikki Haley. Alibishana vikali pia na Ramaswami wewe utaifanya Marekani kutokuwa salama zaidi, chini ya utawala wako utahatarisha usalama wa Marekani, una ujuzi katika masuala ya kigeni. Na inaonekana hapa, na Mwamba anasema Heli aliweza kujitetea vyema na kufafanua vyema sera zake, akiwa na ufahamu mzuri wa masuala yaliyoulizwa hapo. Ndio, ndiyo maana vyombo vya habari vimemwona kwamba ameshinda katika mdahalo huu wa kwanza anatajwa sababu yeye ni mwepesi wa kueleza mambo, yeye anafahamu mambo, yeye ashakuwa gavana na anaelewa sera. Kwa hivyo yeye, upande wa kuongea, ameongea vizuri. Upande wa kuwa na takwimu zake na sera zake, amezipanga vizuri. Sasa swali ni kuwa Niki Haley alikuwa amesimama vizuri kabla Ramaswami hajaonekana. Sasa itakuwa kati ya Ramaswami na Niki Haley. Hao wote ni Wahindi. Niki Haley ni mkalasinga kwa asili yake, jina hata liwe Kizungu ni mkalasinga. Kwa hivyo sifikiri watu wa asili ya Kihindi wawili wanaweza wote wakapata kipambele, itabidi iwe mmoja wao, na wakati huu siwezi nikaamua. Itabidi midahalo mingine miwili ndipo nitakuonyesha kabisa kipambele penye huu chaguzi wa anayeita wa pili kwa Republican Party utafikia mgombea ambaye alikuwa mshauri wa zamani wa Trump, gavana wa zamani wa New Jersey, Chris Christie, na hivi sasa ndiye mpinzani mkuu wa kiongozi huyo, hakufua dafu kulingana na vyombo vya habari kwenye mdahalo huo, kama alivyotarajiwa. Katika mdahalo huu hakujitokeza vizuri, hakujitokeza vizuri, sababu yeye ni kama anarudiarudia kama kinanda, um, sera, sera ambazo ameshasema waziwazi hakuwa na sera mpya ambayo ni tofauti na ile ameshasema kiwaziwazi na wingi. Mara nyingi watu tu humwona yeye, sera zake ni kama tarumbeta ya Trump. Haana tofauti kati ya sera zake na sera za Trump. Kujulikana ndiko amejulikana zaidi ya wengine, lakini sasa, kama Ramaswami amekuja, itategemea na mdahalo wa pili na watatu, ndio utaamua kama Ramaswami ataenda mbele ya DeSantis, au DeSantis atashikilia mbele hiyo inayoita nafasi ya pili. Naye Mike Pence uh, makamu rais wa wakati wa Trump ako na asilimia tatu tu, yuko nyuma sana. Unafikiri kwa nini? Naye anajaribu kuonyesha kwamba yeye amefata katiba na sheria na anaweza kuleta mabadiliko, ana ujuzi nini? Unafikiri kinasababisha yuko nyuma sana hivi? Shida ya Mike Pence ni kuwa yeye ameonekana kuwa ndumakuwili. Nikisema akiwa ndumakuwili katika chama chake ni kuwa yeye wakati wa Januari tarehe sita alisimama na kusema kuwa Trump alikuwa amekiuka sheria na maisha yao ilikuwa kwa hatari. Amerudi akajaribu kuigeuza ile historia na kusema kuwa haikui vile. Kwa hivyo yeye amekuwa ni mtu ambaye hana msimamo, na ikiwa hana msimamo aa, nyota yake inazidi kudidimia, na kama ako asilimia tatu ninaona inaenda kupunguka hadi iwe asilimia moja au kudidimia kabisa na kuzima. Nikki Haley aliyekuwa balozi katika Umoja wa Mataifa wakati wa Trump. Kwenye mdahalo huo, wagombea walianza na swali la hali ya uchumi, ambao wakazi wa jimbo la Wisconsin wameeleza jinsi hali ya maisha imekuwa ngumu sana, licha ya kwamba uchumi unasemekana kukuwa hapa Marekani. Wagombea wote wanalaumu sera za Biden na miradi yenye ugharimu wa mabilioni ya dola iliyoidhinishwa na Wademokrats. Na profesa na mwamba anasema maswala mengine yaliyozingatiwa ni pamoja na utoaji mimba Swali la kwanza nimesema kwa utoaji wa mimba ni swali la ju juu sana, pale kipambele. Haya, jambo la uchumi ni pale, lakini hakuna yeyote atakayewahi kusimama akwe na sera tofauti na ile Trump anasema. Kwa hivyo wanajaribu kuonyesha ni nani anayeonekana mzuri, ni nani ni, ni, ni, ni, ni kama Uh, ukiwa na malumbano au kuangalia ni nani yako bora au nani maridadi kuliko mwingine. Hebu tungoje tuone, na wakati huu yale maswali, si wakati huu, ni kile wa, Waingereza kusema personality, ikishapita ndipo tutaangalia yale maswali. Basi uchunguzi wa maoni unaonyesha kwamba nafasi za wagombea hao hazijabadilika sana baada ya mdahalo ambapo Trump bado anaongoza akifuatiwa na DeSantis, na nafasi ya tatu hivi sasa inashikiliwa na Rawaswami. Mdahalo ujao utafanyika katika jimbo la California. Basi tutafuatilia kinyang'anyiro cha kugombania kiti cha rais kwa upande wa Republican. Ni sehemu yetu ya kwanza ya kwa undani. Usiondoke kando ya redio yako naendelea kusikiliza kipindi cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na katika makala yetu ya pili inahusiana na kuondoka kwa ufaransa na kuingia kwa ushawishi wa rusia huko afrika hasa afrika magharibi wakati baadhi ya nchi za afrika magharibi zikikabiliana na changamoto ya mapinduzi wa kijeshi hivi sasa inaonekana kuibuka mivutano kati ya nchi za magharibi na rusia pia na china ya kung'ang'ania ushawishi barani afrika ni wazi kuwa rusia inajaribu kutumia fursa hizi kufufua tena ushawishi wake kabla ya wakati wa vita vya baridi katika nchi zinazokumbwa na mizozo ndani ya bara la Afrika. Ndani kwa undani hilio, basi mwandishi wetu wa Sauti ya Amerika huko Kenya, Jason Nyakundi anaangazia kuondoka kwa Ufaransa na kuingia kwa Russia Afrika, hasa Afrika Magharibi. Russia inajiandaa kufanya urafiki zaidi na Afrika wakati huu nchi za magharibi zinaendelea kuikwepa kutokana na uvamizi wake nchini Ukraine Februari mwaka uliopita kulingana na rasia mkutano wa mwezi uliopita kati yake na viongozi wa afrika ulifufua upya maendeleo ambayo imekuwa ikifanya kuimarisha uhusiano na bara la afrika viongozi 17 wa nchi za afrika walihudhuria mkutano huo idadi ya chini ya viongozi 45 waliohudhuria mkutano wa mwaka 2019 rasia ilizilaumu nchi za magharibi ikizitaja marekani na ufaransa kwa kushinikiza viongozi wa afrika kususia mkutano huo waliohudhuria walikuwa ni pamoja na marais wa Misri, Afrika Kusini na Senegal. Kulingana na maoni ya waangalizi wa magharibi kuhusu mkutano huo wa Julai kati ya Urusi na Afrika ni kwamba haukufaulu, hasa kwa sababu ya idadi ndogo kuliko ilivyotarajiwa ya wakuu wa nchi waliohudhuria. Moja ya maeneo ambayo Rusia imelenga ni Sahel, ambapo imeahidi kuanzisha tena baadhi ya misheni za kidiplomasia ambazo hazijafunguliwa kwa miaka thelathini Wakati wa Umoja wa Sovieti. Inaonekana kuwa Rais Vladimir Putin ameweka mikakati kujenga uwepo wa kidiplomasia wa rasia katika bara la Afrika, kimaanisha kufungua ofisi mpya au kuongeza wafanyikazi katika misheni zilizopo nchi za kigeni. Mpango huo ni kuhakikisha kuwa rasha inawakilishwa kwa kiwango cha juu zaidi barani Afrika. Richard Tute, mtaalamu wa masuala ya usalama, anasema changamoto nchi zinapitia ndizo zimechangia ziegemee rasia. Kwanza kabisa lazima tuelewe kwamba labda, huenda ikawa kwamba mfumo wa kidemokrasia kwa hivi sasa ambao hizo nchi ambazo za Afrika zinahitaji e, labda urusi enda ikawa kwamba iko na iko na suluhisho ya huo mfumo wa kidemokrasia wanayohitaji, kwa sababu utakuta kwamba, na wakati ambapo nasema mfumo wa kidemokrasia hujue kwamba mifumo za kidemokrasia ni tofauti ha? Hakuna nchi kote ulimwenguni ambayo itasema kwamba mfumo wao ni wa kiimla. Kwa hivyo sasa, itaonekana kwamba mfumo wa kidemokrasia wa Urusi ienda ikawa ni, ni sawa na mfumo wa demokrasia ambazo hizo nchi ambazo zimeamua kuegemea upande wa Urusi zina uhitaji kwa hivi sasa kutokana na changamoto ambazo wanazokumbana nazo kwa hivi sasa utakuta kwamba Ufaransa labda ienda ikawa kwamba ina changamoto pia nyumbani, sababu za kiuchumi. Kwa hivyo haiwezi ikaweza kusaidia wengine eh, kwa masuala ya kiuchumi, masuala ya kimaendeleo. Na unakuta kwamba matarajio ya hizi nchi ni kubwa sana, kwamba sio kama matarajio yalivyokuwa ya hapo siku za awadi, kwamba E, wangetazamia tu kupewa msaada kidogo. Lakini kwa hivi sasa unakuta kwamba wanatarajia makubwa sana kutoka, e, kutoka Ufaransa ambao kwa hivi sasa Ufaransa haiwezi ikajimudu. Sababu za tatu ambazo nimesema ni sababu za kiusalama. Utakuta kwamba hizi nchi zote ambazo zinaanza sasa kuegemea upande wa Urusi zina changamoto nyumbani za kiusalama. Sasa hizi changamoto, uh, Urusi inaonekana kwamba ina na, na suluhisho ya haraka. Ha? Sio suluhisho za muda kama vile Ufaransa inavyofanya kwa hivi sasa. Na unajua, hizi nchi zote watu wanataka matokeo. Utakuta kwamba wako na waasi wanaopambana nao, wako na vikundi vya kigaidi, na wanaona kwamba hapana, uh, Ufaransa imekuweko kwa muda mrefu na inaonekana kwamba Urusi enda ikapeana ika suluhisho za haraka zaidi. Sasa hizi ndizo sababu kwamba hizi nchi za Afrika zimeanza kuegemea upande wa Urusi. Nchi mbili Burkina Faso na Equatorio Gini tayari zimethibitishwa kufungua tena balozi za Urusi katika miji yao mikuu. Hizi zilikuwa miongoni mwa nchi kadhaa za kiafrika ambapo Umoja wa Kisovieti ulifunga balozi zake katika miaka ya tisini ulipoporomoka na jamhuri zake kuwawanyika. Nchi nyingine ni pamoja na Niger, Sierra Leone, Somalia na Sao Tome na Prinsipe. Sierra Leone ilifungua tena ubalozi wake mjini Moscow mwaka 2009 baada ya kuufunga mwaka 1999. Mnamo mwaka 2021 bunge la Sierra Leone liliidhinisha makubaliano ya kufuta hitaji la visa kwa wamiliki wa paspoti za kidiplomasia wanaotembelea nchi zote mbili. Wakati wa mkutano wa mwezi uliopita, Putin aliahidi kupeleka nafaka kwa mataifa sita ya Afrika yakiwemo Burkina Faso, Zimbabwe, Mali, Somalia Jamhuri ya Afrika ya Kati na Eritrea. pia alitangaza msamaha wa deni la dola milioni 684 kwa bara la Afrika. Hizi pia ni nchi ambazo zimekuwa na mapinduzi au kwa ujumla hazina utulivu. Rais huyo wa Russia pia alitaka kutumia hisia zinazoongezeka za kupinga ukoloni barani Afrika, akinukuu viongozi kama Nelson Mandela, rais wa zamani wa Misri Gamal Abdel Nasser na kiongozi wa uhuru wa Kongo aliyeuawa Patrice Lumumba. Nabendo wa Moto, mchambuzi wa siasa nchini Uganda, anasema kizazi cha sasa cha wanajeshi kimeamua kutetea maslahi ya nchi zao. Utakumbuka Ufaransa, hata Rwanda ilikuwa na shida. Uhusiano wake na Rwanda ulirekebishwa miaka michache tu iliyopita. Uh, na hili linatokana na sio Ufaransa peke yake, lakini Urupa kama bara kwani hao hapa Afrika wanatafuta maslahi yao wao wenyewe, lakini sio maslahi ya umma wa Afrika. Ndipo ndipo ndipo, wasikilizaji wetu watakumbuka watu wa, waliuana huko Rwanda na watu wa Ufaransi walikuwa hapo hapo karibu. Kwa hivyo inapotokea Afrika Magharibi sio jambo linalokuwa lipya, na ukumbuke kwamba wanaondoka. Kwa nini wanaondoka? Sio kwa uzuri, sio kwa kupenda. Utaelewa na wasikilizaji wetu kwamba sehemu ya huko Afrika Magharibi, hata ingawa watu ni wafukara zaidi, pia wao wana madini mengi sana, kama vile ilivyo upande wa Democratic Republic of Congo. Kwa hivyo hao wanakaa pale, wanaweka hata kambi zao za kijeshi kushughulikia mapana ya kwao na sio mazuri ya watu wa afrika ita. Utauliza tena, kwa nini mapinduzi ya kijeshi inaanza tena miaka ya elfu mbili na miaka ishirini iliyopita, hatukuwa sana na mapinduzi. Vijana wa kijeshi siku hizi ni vijana ambao wamesoma sana, ni vijana ambao wanaona, wanaona makosa ya viongozi wao kwa haraka zaidi, sio kama vile walivyokuwa majeshi ya watu wasioelewa vitu vya kisiasa, kiuchumi na kijamii, kama vile miaka ya arobaini iliyopita sehemu ya mkakati mkubwa wa Russia katika vita vyake na nchi za magharibi barani Afrika ni kuchukua nafasi ambapo wapinzani wake wanafukuzwa baada ya mapinduzi ya kijeshi. Hii imeonekana nchini Mali na Burkina Faso. wiki moja Iliyopita, rais Putin alijadili hali ya Nije na rais wa mpito wa Mali Asimi Goita, muunga mkono mkubwa wa uhusiano wa Russia na Afrika. Wakati wa mazungumzo kwa njia ya simu, Putin alionyesha kupinga mpango wa jumuiya ya nchi za afrika magharibi kuingilia kijeshi kumrejesha madarakani rais aliyeondolewa madarakani Mohamed Bazoum wa Niger. Kuna wasiwasi wasi kuhusu uwezekano wa kuhusika kwa kundi la mamluki la Wagner linaloungwa mkono na Urusi katika mzozo wa Niger. Kundi la Wagner ni mojawapo ya zana muhimu ambazo Russia imekuwa ikitumia kupanua himaya yake barani Afrika, kama ilivyoonekana nchini Mali na Jamhuri ya Afrika Kati. Kundi hilo limeshutumiwa kwa ukiukaji wa haki za binadamu mahali linapoendesha shughuli zake. Kwa hivi sasa, huwezi ukasema kwamba nchi hizo zitadorora kiusalama ama zitaimarika kiusalama, ita, it, itaambatana na suluhisho ambao uh, Urusi itakayoelete na ujue kwamba Urusi pia inaenda ikawa kile ambacho kinasema na kizungu kwamba it, it, it, it is biting more than it can chew, kwa sababu hizi nchi sio moja, sio mbili, sio tatu, na ujue kwamba huwezi eh, pia ukaacha nyumba yako inachochomeka ukaenda kupoesha ya mwingine. Ukumbuke kwamba pia Urusi iko na changamoto zake kwa hivi sasa, bado ina changamoto na Ukraine na ina pia changamoto za kinani ya Urusi. Sasa ni jambo ambalo sidhanii na sitarajii makubwa zaidi, sitarajii makubwa zaidi, na, na, na, na kama Afrika, sidhanii kama Urusi itaweza kuidhibiti hali ya kiuchumi, hali ya kiusalama, hali ya kisiasa katika hizo nchi zote za Afrika. Haiwezi, sidhani. Kumbuka nilivyosema hapo awali kwamba kikundi hiki cha mamluki eh, cha Urusi, na unajua kwamba duru, duru huwa zinasema kwamba sio kikundi cha, cha Urusi, ni kikundi cha kiongozi fulani katika hiyo nchi. Sasa utakuta kwamba kwa hivi sasa, huenda ikawa kwamba wanaweza kapeana suluhisho, lakini sio suluhisho la kudumu. Huenda ikawa kwamba sasa hili tena ndio litakuwa donda sugu ambalo litakuja tena nam. Basi, mpena msikilizaji, huyu alikuwa ni Jenson Nekundu na ripoti kuhusu Ufaransa na Russia huko Afrika Magharibi. Ni makala yanayotumalizia kipindi chetu cha Kwa Undani kwa hii leo. Hapa studio nilikuwa mimi Abdu Shakur Abud, mwongozi wa matangazo alikuwa Saida Hamdun. Sote tunasema kwaherini hadi wakati mwingine. Nam, hayo yalikuwa marudio ya kipindi cha kwa undani yaliyofanyika wiki hii, lakini kabla ya kukamilisha matangazo haya, pata kipande cha muziki.