Karibu, karibu, karibu, karibu msikilizaji, kwenye wakati mwingine tena wa VOA Express. Tayari ndani ya nyumba hii, ni siku nyingine ya Jumatatu alasiri. Kama basi unasafiri baada ya kazi zako mbalimbali kwenye usafiri wa umma, aupo kwenye gari yako na urudi nyumbani au kwenye mashughuli mbalimbali, mimi nakuambia, tafadhali safiri pamoja nasi, nimekusha jaa tena ndani ya su studio, studio, studio, VOA, kama pishi la mchele langu. Jina Sandey Shomari, lakini siko peke yangu, na mzee wa kazi hapa. Sawa kabisa, naona Jumatatu ya leo umekuja umejiandaa kwelikweli na uh, unamotisha kubwa sana <laughs> lakini najua nashuku, na kwa nini? <laughs> <laughs> <laughs> ninindoaa <wana>. <laughs> Sanda Shomari, bila shaka tumekuandalia mambo mengi sana uh, Shomari, tukianzia kule DRC ni kwamba wale vijana walucha mm -hmm. wanaendelea kuomba uongozi wa kijeshi uondolewe kule uh, Kivu Kaskazini, nam wanataka maeneo yote ya mashariki, Ituri, North Kivu, Goma na kwengineko mashariki, uh, ule uongozi wa kijeshi uweze kutolewa kwa sababu haoni mabadiliko yoyote. Kwa mujibu wa kwao, wanataka kitu kifanyike tofauti waone usalama wao. Haya, na tukienda mm. nchi jirani ya Rwanda ni kwamba Rwanda inaendelea kusaini mikataba na klabu kubwa kubwa za soka uh, ulimwenguni mm -hmm. Haya, baada ya kusaini na, na PSG na Arsenal wamesaini, yeah. mkataba na timu ya Bayern Munich ya Ujerumani wacha bwana. ni hasani katika mbinu za kuendeleza utalii nchini Rwanda. Tutasikia mengi zaidi kuhusu so. mkataba wenyewe na Bayern Munich na wanasema nini, upande wa wale wanaofuatilia masuala ya sporti biashara, mm -hmm. eh, na uwekezaji huko Rwanda. Bila shaka basi tutaangalia hayo mambo lakini, msikilizaji, usahau kwenye Vue Express, huwezi kwenda bila muziki, utapata burudani ya muziki. Tutakuwa nao na muziki mbalimbali hapa ndani ya nyumba, Roser Aslahi na wengineo eh, vilevile tutaangalia na uvuma na kujiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii na vilevile habari za dunia. Kwa hiyo kaa standby kupata vitu vizito kutoka hapa jijikuu la Marekani, Washington DC. Basi moja kwa moja eh, bila kupoteza wakati tuanzie huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Eh, kama ulivyoeleza vijana kule Kongo wamekuwa na wito au vuguvugu lao la Lucha. Hii ni vuguvugu maarufu sana kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, nataka kuona mabadiliko hasa maeneo mashariki North Kivu, Ituri, Goma na kwingineko kwamba serikali sasa iondoe wale magavana wa kijeshi ambao waliwekwa ili kuimarisha usalama. Sasa wanasema uchaguzi unakaribia mwezi Desemba, lakini mengi hayaoni, na wanataka mabadiliko yafanyike pia. Itakumbuka wiki iliopita swala hili lilizungumzwa eh, kule Kinshasa. Kulikuwa na mkutano ambao waliwakutanisha wadau mbalimbali na rais Shisekedi. Je, muda umewadia kuwaondoa hao viongozi wa kijeshi? Naam, sasa basi naye hapa mwanaharakati kutoka kule mashariki mwa Congo, Nadia Namshia, yeye anaeleza wasiwasi wake juu ya swala hili bado. Nadia, ndani ya kipindi cha uchaguzi ambayo itakuja hapa Desemba, hatuwezi enda kwenye uchaguzi na tuko ndani ya eta de siege. Kabla ya uchaguzi ambayo tunawaza omba ifanyike, ni kuomba viongozi waone kisi ya kuondoa ile ile etat de siege enye tuko ndani, sababu hatuwezi enda kwenye uchaguzi na tuko ndani ya ile etat de siege. Etat de siege iliweka kwa sababu ya kumaliza vitu mbalimbali ambavyo tuko ndani ya muji me, hakuna mabadiliko yoyote. Watu wanaendelea kuuawa, watu wanaendelea kupoleza porini, warebele wangaliki tumu mafasi kidogo kidogo ndani ya muji. Tunaona kama ile kitu etat de siege aisaidie watu. Naona ulikuwa unaniuliza neno ili neno etade siege manaake nini? Hebu tuambie, Afrika, eta de siege yani <laughs> ni hali ya dharura mm. Ndio maana wanaita eta de siege, yani kuna dharura ambayo imetokea, ndio maana wameweka viongozi, ni kama under siege wanavyosema wa Kenya, baadhi ya Wakenya, baadhi ya Wakenya akiwemo BMJ Muridhi. Ehe, sawa kabisa. Sasa basi, labda Nadia kwa pale mwingine aligusia pia swala hili imeletwa, na nataka kujua kutoka kwa Nadia kwamba hivi sasa huu utawala uliwekwa ili kusaidia usalama kwa sababu kuna hali ya hatari na watu wanataka kusaidiwa na wanajeshi sasa yeye kwa upande wake haoni kama hawa wanajeshi wanahitajika, haisaidii kitu. ndio walileta ili iishi salama metangu walioileta mwaka moja hii mepita, mwaka moja mwaka mbili imepita. kuna gana deja nord uko mafasi yenyewe watu wamekamata wamegangia, wame, wame, wame. na tuko ndani ya, ya beni hivyo hivyo kwa aa, wanaendelea tu kuchinja wakaaji hata mjini Goma, insecurite, hakuna usalama, watu wanauawa usiku kama vile mchana. Tunaomba kama ile, ile kitu aisaidie wa watu, hakuna usalama ambao iko tangu hiyo, hetajo sese likuwa, tunaomba serikali itwale maanani hayo maresponsabilite hayo, wakuwa wa nchi wafanye kazi kama vile inaongezeka kwa sababu ili usalama ili urudi fasi, ni wakubwa ndio wanakata na neno wa mwisho. Wakipenda tutaishi salama, ndio maana tunaomba viongozi uangalie kuona ikisha kumailiza ile mama Basi... vitu vizito hivyo, msikilizaji anaitwa Slei. Huyo msikilizaji angekuona, Patrik wao, naupenda sana wimbo huu, unatikisa kichwa ha? murua kabisa mm. Murua kweli hasa nyakati za asubuhi, asubuhi nini, ndio basi. Sande, twende kule Rwanda. Kama nilivyodokeza, ni kwamba uh, Rwanda inaendelea kuchukua mbinu za kusaini na timu kubwa kubwa za soka barani Ulaya eh, ili kuweza kuendeleza utalii kule Rwanda. Ulajua, upande wa basketball pia walisaini na ile shirikisho la basketball barani Afrika ambao mkiifuatilia hivi karibuni tu Bayern Munchen nayo imeingia katika orodha ya timu ambazo zimesaini mikataba na serikali ya Rwanda. Na hii kama nilivyosema ni katika hali ya kuweza kuendeleza uh, utalii nchini Rwanda. Basi kutokana na hili limezungumza na Emmanuel Masantura. Huyu ni mwanahabari anayefuatilia masuala ya business, biashara, michezo, lakini vilevile vile mambo ya uchumi. Haya, nikamuuliza je, hii mbinu ya serikali ya Rwanda, kuna chochote ambacho tayari matunda yameonekana upande wa sekta ya utalii? Ni kweli kwamba ukiangalia kiuchumi ukiachana na matatizo ambayo yalijitokeza ya Covid kumi na tisa ambayo yanaweza yakasema yairudisha nyuma kidogo sekta ya kiuchumi kwa ujumla duniani, lakini unaona kabisa kwamba uh, kulikuwa na ongezeko kubwa sana la watu kupata ku, ku, ku, ku hizo taarifa na kuja kuangalia hiyo Rwanda, na hii ilionekana ili, ili kabisa kwamba uh, kabla ya ongezeko la kabla kabla ya kukwama kwa, kwa, kwa, kwa sekta ya utalii na baada ya kuwekezwa kwa pesa mbalimbali kutoka m, katika vitengo mbalimbali vya serikali ikiwa ni pamoja na na Economic Recovery Fund a, ama ERF ambayo ilianzishwa na serikali kwa ajili ya ku, ku, ku kutumisha angalau mfuko wa sekta ya utalii. Unaona kabisa kwamba angalau kumekuwa kuna kuinuka kwa sekta hiyo ya kiuchumi kwa zaidi ya asilimia tisini tangu, tangu ma kipindi cha uviko na unaona kabisa imekwisha kupita. Uh, zaidi ya asilimia sitini na tano ya ilivyokuwa kipindi kabla ya, ya, ya covid. Na nilikuwa nimeuliza kuhusu ajira, kuna vijana walinufaika na mbinu hii, kuna vijana walipata ajira zaidi kutokana na uh, kusaini mikataba hii na hizi klabu kubwa kubwa za soka, ndo nilichokuwa nimezungumzia hiyo kwamba unapoongezea export kwa vyote vile, unazungumzia una wahusika moja kwa moja uh, sio vijana tu, hata hata wa wakina wa mama ambao wanafanya kazi ya, ya, ya, ya, katika sekta ya ya kahawa hii ya export. Unaona hiyo inaongeza ajira kwa kiasi kikubwa katika kuanzia katika kilimo na na pia kutengeneza hiyo kahawa mpaka kufika katika soko ambalo linakwenda kimataifa, lakini pia tuangalie kipindi cha uh, hivi karibuni uliona watoto wadogo wa, wa chini ya miaka kumi na moja na miaka kumi na tatu ambao wako kwenye akademi ya PSG ambayo imetokana na makubaliano hayo, ambao walitoa kombe la dunia, walicheza na, na, na, na, na Brazil. Haya sando imesikia uh, mm. kusaini mikataba na timu hizi kubwa sio tu imeinua au me, ime, imeendeleza zaidi sekta ya utalii na uchumi, lakini imetoa pia ajira kwa vijana na wanawake, lakini pia imeendeleza soka upande wa watoto wadogo, sababu baada ya kusaini na hii PSG Ja wale wakapa vijana wakapata wale vijana wakashiriki kwenye kombe la yeah, dunia yeah, na wale watoto wadogo wadogo mm. basi na Ujerumani nachukua nafasi ya sita upande wa vyanzo vya utalii nchini Rwanda, yani kuna watalii wengi sana ambao wanaelekea kule right. Rwanda kwa hiyo hii habari ya Bayern Munchen Munchen mm. uh, Aida, yeye unajua mambo ya pronunciation lazima utamke Anayi vizuri sana. lakini kwa kifaransa ni Bayern Munchen, mm. haya ni Munchen kwa ukoo Ujerumani Ujerumani, lakini kwa kifaransa ni bila shaka. Basi punde tunaingia kwenye habari za dunia. Umoja wa Ulaya unaikagua Afrika ili kuweza kuisaidia katika miradi ya mafuta safi ya ndege chini hazina ya hazina yake ya miundombinu ya Global Gateway. Afisa wa Umoja wa Ulaya alisema kabla ya kuongezea kwa mahitaji ya usafiri wa anga unaozingatia mazingira. mmoja wa Ulaya umeahidi kutoa nusu ya mpango wake wa miundombinu wa yuro bilioni mia tatu, unaoonekana kama mbadala wa kushindana na mpango wa China ujulikanao kama Belt and Road Initiative to Africa. Mfuko huo tayari umesaidia viwanda vinavyoweza kurejeshwa kwa mipango ya hidrojeni safi, chanjo na miradi ya elimu barani Afrika. Nafsa huyo alisema sasa inaangalia mafuta safi ya anga na idara ya usalama ya Rusia inaitwa FSB imesema leo Jumatatu kuwa mfanyakazi wa zamani wa ubalozi mdogo wa Marekani nchini humo Vladivostok alishtakiwa kuhusiana na madai ya kukusanya habari kuhusu vita vya Ukraine na maandamano nchini Rusia kwa niaba ya Marekani. Idara hiyo ya FSB imesema kwamba Robert Shonov alikusanya taarifa kuanzia Septemba 2022 ikiwa ni pamoja na kampeni ya kuandikisha wanajeshi nchini Rusia. Mwezi Mei, wizara ya mambo ya nje ya Marekani ililaani kukamatwa kwa Shonov, ikisema kuwa tuhuma dhidi yake hazina mashiko. Na haikuwa wazi hii leo Jumatatu ikiwa balozi wa Faransa nchini Niger aliondoka katika nchi hiyo kama alivyoagizwa na viongozi wapya wa kijeshi siku ya Ijumaa. Wizara wa mambo ya nje ya Niger ilisema Sylvain Ite alikuwa na saa 48 za kuondoka. Muda huo ulitolewa baada ya Ite kukataa kutana na viongozi wa kijeshi walioondoa madarakani rais Mohamed Bazum katika mapinduzi ya mwezi Julai. Bazum na familia yake wamewekwa kizuizini na jeshi katika ikulu ya rais. Niger ni koloni la zamani la Ufaransa na Ufaransa bado ina wanajeshi 1,500 katika nchi hiyo, wameisaidia Niger kupambana na vikosi vya jihadi na wahamiaji. Wanne walizama kwenye kisiwa cha Ugiriki cha Lesbos walipokuwa wakijaribu kuvuka bahari kutoka nchi jirani ya Uturuki, walinzi wa pwani walisema Jumatatu na kuongeza kuwa wengine kumi na wanane waliokolewa. Walinzi hao hawakutoa maelezo zaidi. Ugiriki ni mojawapo ya sehemu kuu za Umoja wa Ulaya kwa wahamiaji na wakimbizi wanaokimbia wamaskini na migogoro huko mashariki ya Kati, Afrika na Asia. Baada ya kutolewa ile challenge na Kaligraf Jones kule chini. Kawa challenge ma rappers wa Tanzania, hmm. Yeye anadai kwamba yeye ndiye rapper mkubwa zaidi sio East Africa tu, Afrika Mashariki, lakini barani Afrika. Sasa akamwambia, hebu tuwaone. Tuwaone. Sasa hii, Mama Omolo hakusubiri. Chini ya saa 24 kawa ametoa kitu. Akamjibu, akapiga kitu cha Mama Omolo. Lakini ukisikia ni kama vile utafikiri na na mm. kama kama watu wa Kenya au, au, au anayotumia anatumia lakini kwamba kwamba Tanzania ameweka ndani yeye jibu jibu lake lake, bila shaka tunakwenda wapi Sunday? Sasa kama kawaida leo eh, unajua kuna swali la barazani, sio ndio? Kabisa. Tuliuliza vijana wa Lucha huko DRC wanataka magavana wa kijeshi waondoke mashariki mwa nchi hiyo, je usalama utaimarika? Eh, wametoa maoni basi. Nikianza na huyu anajiita ni Coach Peter, yeye anasema utajiri wa Kongo inasumbua Kongomani swazis mm -hmm. b mzwabusara y ya yanasema hata hivyo wapo na usalama hakuna. Germain Jer, Faraja Kaza ye anasema wameshindwa kurejesha usalama. Suluhisho ni kurudia kwa magavana wasio wa kijeshi kwa sababu eh, M23 imedhibiti maeneo mawili na gavana wa kijeshi yuko madarakani bila kufanya kitu kabisa, na wameleta hata jeshi la East African Community yaani lile jeshi lile kikosi si cha Afrika Mashariki na mm -hmm. Wao wamesahau kwa nini wamekuja huko Kongo, kulingana na huyu Germain faraja Kaza. Sawa kabisa, wengi wanatoa maoni yao. Namwona Malimao Ramadhani pale, hali kadhalika Lamek Ja Rastafari Mkushi, Ababa Alvin akiwa kule Kigamboni anasema kuna mataifa yananufaika na uuzaji wa silaha na kuimarika kwa silaha huko DRC, lakini kuna mwingine alasema... kuna amejibu hapa kidogo mm -hmm. Uh, amewajibu hao vijana wa luche anasema, anaitwa timdom kirapu na rongon mm. Jina gumu jina, jina kweli mm -hmm. Anasema hakuna usalama bila maafisa wa usalama, watu hao waonyeshe usalama ndio maafisa wa kijeshi waondoke. Mm -hmm. Sawa kabisa, huyo ni ushauri wake yeye. Timdon Kirapu anasema hakuna usalama uh, bila mafisa usalama mm -hmm. Uh, sawa, lakini na huyu Ali Mrangi Gigiri Mresa huyu anajiita ni mdau, mdau asiyechuja wa, wa Salum Mabibo ni kutoka kule Dar es Salaam Tanzania mm -hmm. Yeye anasema binafsi haoni kama usalama utaimarika iwapo hawa magavana wa kijeshi wataondolewa. Haya basi, ni maoni mseto hayo. Msikilizaji umesikia maoni hayo na naendelea kutoa maoni yako. Mjadala unaendelea ya kwenye facebook.com tukiishia hauishi hapa redioni, endelea pale na utoe maoni yako. Basi msikilizaji, kama unavyojua express, bila muziki, gurudumu hujasukuma gurudumu, au sio? Patrick, kabisa na, tunakwenda na kitu hiki, Baby Shark, shake, Willy Paul. mm. mm. mm. chakel <muchasana> tangazo mm -hmm. ya express haya, na vitu vya beby shak, kitu hiki beby shak. Bila shaka msikilizaji wetu popote pale unaposikiliza kimekufurahisha, ni wimbo ulioimbwa na Willy Paul uh, sande shomari express, ndio hivo hivyo, uh, ngoma habari uh, mm -hmm. uh, basi Ndiyo mambo ya express haya, mambo ndivyo anavyokwenda, wanasema wataalam. Basi bila shaka, pate kushapata ngoma kama kama hii, unakuwa uko standby kuangusha kitu kingine, wanakuambia watu. Kitu kingine kinachokuja ni kipi kipi? Tunakwenda <laughs> kwenye ushauri. Aa, na ya, bila express, tunalenga zaidi vijana mm -hmm. na wanawake. Basi tunakwenda huko Kenya, ni kwamba kuna huyu mwanaharakati anaitwa Jacqueline Adiambo kutoka shirika la Shining Hope for Communities huko Kenya anawashauri vijana. Unajua Sandey, kumekuwa na shida kubwa upande wa matumizi ya mitandao ya kijamii, bila shaka sababu vijana wanasema uh, wanatumia mitandao ya kijamii sio kwa mambo ya kujiendeleza, ni mambo ambayo hata uh, wakati mwingine anawaletea tatizo, yanaathiri afya yao ya akili. Sasa hapa uh, Jacqueline Adhiambo anawashauri vijana kutumia mitandao ya kijamii kwa sababu ya maendeleo yao, tusikilize. Kwanza naitwa Jacklin na jambo mimi, ushauri wangu labda kama mama na mshauri wa vijana naweza kusema kwamba, uh, mtandao unapata vijana wengi wanaharibu muda katika mitandao na hawafanyi jambo lolote ambao linawaletea manufaa. Unapata wengine wanafatiliza vitu ambazo watu wanafanya, na mara nyingi hizo vitu pia ni za uongo na pia zinaleta msongo wa mawazo, kwa sababu kuna zingine una baada ya kuziona unataka pia wewe ufanye kile kitu ambacho chenye labda mtu alikuwa amefanya, ambao pengine haiwezekani. Kwa kwa hivyo labda ushauri wangu kwa vijana ni kwamba tutumie hii njia kwa sababu tukiangalia katika hii karne ya tuseme ishirini na moja mambo yote yanaenda saa hizi yanaenda katika mitandao. Kwa hivyo unapata vitu vingi ambavyo watu wanafanya ni vya mtandao, so vijana wanaweza tumia hii njia iwasaidie katika maisha yao ya kawaida, labda kuleta manufaa katika maisha, kuwainua katika maisha yao na maisha yao yabadilike. Ni kweli mitandao kama TikTok labda ni kitu ambacho tukikitumia kwa njia mzuri inaweza kutusaidia kwa sababu ni mahali ambapo watu wengi sana wanaingia katika mtandao lakini unapata kwa sasa hivi zile vitu ambazo tunaangalia pale ndani hazisaidii, na haswa kwa watoto wetu wadogo, kwa sababu kuna vitu vingi pale ambapo havifai watoto katika umri fulani. Na bado kwa sababu ni wazazi na wazazi pia, kwa sababu unapata kama shule, watoto wanaambiwa watumie hizo simu zetu, labda kufanya homework. Wao wamempatia, nafikiri anafanya homework, kumbe anaangalia anaangalia hizo hizo mitandao ambazo zinawachafua akili. Kwa, kwa hivyo kusema kweli, lazima zidhibitiwe kama inawezekana ili angalau tuwe tunafaidika katika mtandao kuliko kupata hasara, maana akili za watoto wetu zinapotea. Huo ndio ushauri wangu. Hi, basi Jacqueline, uh, Jacqueline Adhiambo kutoka shirika la Shining Hope for Communities kule Kenya alizungumza na mwenzetu yeah. Mrithi, bila shaka vijana mzingatie ushauri huo wa Jacqueline kutumia mitandao ya kijamii kwa mambo ambayo yanawaletea manufaa na sio yale ambayo yanadhuru afya yenu. Sunday, sijui una mm -hmm, mambo ambayo unataka kutuelezea kuhusu yavumbayo mitandaoni kabla ya, ya kwenda kwenye swala la leo yeah. Najua, najua. <laughs> Haya, tupe, tupe. <laughs> Ah, sasa kitu kikubwa <laughs> kwa <laughs> <nyana. laughs> <laughs> ni kwamba wanasema comeback ya mwaka goli, goli, <laughs> goli moja na red card, mchezaji mmoja hayupo, wako wachezaji tisa uwanjani, yeah. lakini yeah. aliingia mtu anaitwa Nunnes gar Darwin akasawazisha bao moja, na kutoka na ushindi kupiga bao la pili hatimaye, ilivyopo kuibuka washindi wa bao mbili kwa moja. Yani walikuwa wachezaji nusu walikuwa wamepungukiwa mchezaji mmoja baada ya mmoja kupewa kadi nyekundu, lakini walishinda, walishinda. Timu nyingine ambayo iligawa na timu ambayo, uh, uh, ambayo ilikuwa na wachezaji vile vile walipungua, walipungua baada ya mchezaji wao kupewa ni kadi nyekundu. Ni timu gani ile? Arsenal. Uh, <laughs> <laughs> Matatizo na mashabiki wa Arsenal wa kufurahi hata kidogo, kwamba inakuaje? Hata kwenye mitandao ya kijamii sijui, kama ulitizama tizama kwenye mitandao ya kijamii wikendi, kulikuwa kumetulia, kuona mbwebwe za watu wa Arsenal, watu walipotea ghafla. <laughs> Haya ndio mambo ya ligi ya Uingereza, alafu pia Mo Salah anazungumzwa, mm -hmm. kwamba anataka kwenda kwenye ligi wapi? Anatakiwa ligi ya Saudi Arabia, anajiandaa kwenda huko. oh. Huona, sasa ndio hivyo, wanasema mpaka sasa hivi wanazungumza, lakini Liverpool wenyewe wanatoa msimamo wao wakisema kwamba Mo Salah hauzwi. Wao ndio Liverpool wanavyozungumza, alafu yeye mwenyewe, lakini timu ya Al Ittihad kule Saudi Arabia, mm -hmm. inasema tayari imesha yuko tayari ya mitandao. Saudi Arabia anawavutia zaidi hasa wachezaji ambao ni kutoka ligi kubwa. Kitita kizito, mamilioni ya dola, unapata pesa za za retirement kabisa. Ndio wanasema hivyo. Basi haraka haraka Uh, swali la leo tuliuliza, uh, Sadek nasema uchaguzi wa Zimbabwe haukufuata misingi ya, ya kidemokrasia je, yeah. tamko hili linaashiria nini katika matokeo ya uchaguzi? Namwona huyu Jisandu, Jisandu Daga anasema yeah, ni kutoka Tanzania, asema VOA kwa nini amtupi ukweli. Ukweli ndio hivo, Sadek ameshazungumza kwamba <laughs> uchaguzi hakufuata misingi ya kidemokrasia. Haya, pampau rohingya utenganwa na Sadek kutotambua uongozi mpya wa Zimbabwe. Huyu David Sashenga ni kutoka uh, Muheza, uh, tunadumu Muheza, Tanga, Tanzania, anasema kama Sadiki wao waliliona hili mapema, kwa nini hawakuhuziwia uchaguzi huo usifanyike na badala yake waje na tamko ya maana, hii wakati uchaguzi umekwisha fanyika. Haya, mzee Shelu Shabani anasema yeye yuko kule Busondi Kashishi, anasema yuko Tabora, anasema hii inaashiria ya uchaguzi haukuwa haki na haukuwa ukweli na ukweli wakati huo, unamwona Daudi kuba Shagembe akiwa Mwaso, anasema Tanzania na mambo yetu na Afrika, wasitafute tena vita jamani, watulie. Haya, Francis wa Francis anasema kwa ujumla hakuna nchi itakayofanya uchaguzi kufata misingi ya kidemokrasia labda kwa miaka elfu ijayo. Basi ni baadhi ya majibu ya wasikilizaji wetu. Kufikia hapa tunakamilisha matangazo ya VOA Express. Sandey Shomari, Patrick Ndwimana, sa, Aida aida Aida pamoja na msimamizi wa matangazo Meri Mgawe kwa pamoja tunawagia tukiwatakia jioni njema. <mimu>