kutoka studio 15 hii ni VOA Express na karibu karibu karibu karibu tena katika wakati mwingine wa VOA Express msikilizaji tayari ni siku nyingine safi kabisa ya Jumatano tano Agosti 30 mwaka 2023, msikilizaji, mengi yanajiri. Nikiwa tayari nimekushajaa ndani ya Najiri, ni Kiotari, nimekusha studio hii. Uh, jina langu ni Sunday Shomari, nimekushajaa tele kama pichi la mchele. Naomba tafadhali tuwe pamoja katika safari hii ya VOA Express, na siko peke yangu ndani ya studio, ndiyo huko na mi Patrick Ndwimana. Kwa wasikilizaji wetu ni kama vile watasikia mm. kuna surprise fulani hapa katika matangazo no. ya express leo. Bila shaka, lakini pamoja na hivyo mezani tumeandaa habari kemu wa kemu. Uh, tukianzia katika habari za dunia, kuna habari ambayo inagonga vichwa vya vi habari ni kuhusu mapinduzi ya kijeshi kule Gabon. Lakini katika masuala ya barazani uh, tutaangazia kuhusu uh, hatua ya Kenya baada ya miaka 39 tangu kutangazwa kisa cha kwanza cha mm -hmm, virusi vya HIV kule Kenya. Wadau wa afya walijadili njia bora zaidi kupunguza maambukizi, tutapata maoni ya wasikilizaji bila shaka. Wakati unaangalia maoni hayo, pia tutaangalia hali ilivyo katika swala zima la utaalam wa anga, madaktari ambao wanashughulika na kitu kinaitwa aviation medicine, yani, wewe ni daktari lakini unashughulika na wana anga. Madaktari hawa wanafanya nini? Kazi zao ni zipi? Hali ikoje? na leo basi, kama alivyosema Patrick, tutakuwa na surprise. Tutakuwa na mtu ndani ya studio, daktari kuzungumza haya masuala, bila shaka kutoyajue eh, kwa kina zaidi. Na wale vijana ambao mnataka kuingia kwenye fani hizo, basi mambo ni mazuri, ukae chonjo, usikilize kitu gani ambacho utakisikia leo kwenye VU Express. Bila shaka tuanze na hiyo surprise <laughs> tunayenda na nyumba msikilizaji si mwingine kutoka kule Zanzibar. Eh, huyu ni daktari daktari kijana kabisa, daktari ambaye amefanya vitu vyake katika umri mdogo na ameingia kwenye aviation medicine, akiwa aviation medical examiner, si mwingine Dkt Nasra Nasoro, karibu sana Sauti ya Amerika. Na shukran sana Amerika, uh, watangazaji. Uh, mimi kama ulivyonitambulisha, jina langu naitwa Dkt Nasra Nasoro Omar. Mimi ni Mzanzibari na nimejikita zaidi kwenye maswala ya afya za wanaanga. So kwa lugha ya kitaalamu tunaita aerospace medicine au aviation medicine, na vizuri kwamba niko hapa leo Marekani, na ni kwa sababu hiyo hiyo ya aerospace medicine. Bila shaka utatueleza vizuri daktari, hii kitu hasa ni kitu gani? Maana Patrick alikuwa anajiuliza, je, unatibu watu kuugua vichwa, unatibu watu kuugua matumbo, unatibu <laughs> watu wakiwa kwenye ndege ndi wanaanza kuugua, unaambia hicho daktari? Aa, aa. kuna hasa namna hii taaluma daktari, ni taaluma ambayo mnalili na wanaanga tu, hebu tueleze kwa kifupi taaluma hii ilivyo, na hasa mnachokifanya ni kitu gani kwa hawa wanaanga anga, uh... Tuseme sio, sio utofauti na taaluma nyingine za ndani ya afya uh, ni kama vile mtu mwingine ameenda kuspecialize kwenye maswala ya maswala ya wanawake, maswala ya watoto, wengine wanaenda kuspecialize maswala ya upasuaji, lakini mimi nilijikita zaidi kwenye maswala ya wanaanga, kwa sababu ni community ambayo imesahauliwa sana, lakini community ambayo inachukua risk sana, na community ambayo inabeba watu wengi kwa wakati mmoja, na kama ikitokea jambo lolote watu wengi wanaathirika kwa pamoja. Kwa hiyo ni aim yangu kuwa kwanza uh, aviation medical examiner. Ilifuatana na ndoto zangu, nilitamani kwa, nilitamani kuwa pilot hapo mwanzo aha, lakini kwa sababu ya fa, family nimetoka kwenye familia maskini. Kumfundisha uh, mtoto wa kike au kumfundisha mtoto yoyote ambao unatoka ndani ya familia ambayo ina watoto nane, mimi ni mtoto wa pili ndani ya familia ya watoto nane. Mamangu ni mwalimu Uh, kutoka Zanzibar, kwa hiyo mnaweza mkaelewa ni mshahara kiasi gani kwa mwalimu wa sekondari kutoka Zanzibar. Na baba yangu alistaafishwa mi kabla hata sijazaliwa sija, uh, ma, uh, kwa sababu mimi nimezaliwa kipindi cha kwenye masuala ya siasa hizi, tuseme siasa chafu, kuanzia 1992 hapo, watu wakaanza kustaafishwa kwa manufaa ya umma. Kwa hiyo babaangu katika watu ambao walistaafishwa mapema. Kwa hiyo mimi nazaliwa, baba angu alikuwa sio mfanyakazi tena wa serikali kwani wakati ule wa siasa za vyama vingi, ndio siasa za vyama vingi zilipoanza yes. Daktari Nasra, tulipoanza kuzungumzazungumza kidogo, ili ni kupata uelewa wa hii taaluma yenyewe udaktari, ambao unahudumia hawa wana anga, mimi niliona moja kwa moja tu afya ya akili <laughs> <laughs> sasa, sijui hapo. <laughs> Tuelezee, ni afya ya akili tu au kuna mambo mengine ambayo mnayachunguza upande wa hao wanaanga? Ah, kwenye masuala ya anga tunasema ku, ni part ya occupation medicine, ni watu ambao wako ndani ya kazi zao. Kwa hiyo tunachokiangalia zaidi ni mwili kwa ujumla, tunaangalia mwili na akili kwamba yuko fiti. Yuko fiti na je ana, anaweza kutumia au ku, ku, kutumia hiyo lisensi yake kama inavyotakiwa, kwa sababu tujue kwamba binadamu alivyoumbwa ameumbwa kuishi kwenye ardhi, hakuumbwa kuishi chini ya bahari, wala awa, hakuumbwa awa, kuishi angani, <laughs> angani. Kwa hiyo ndio maana kuna viumbe ambao wanaishi chini ya au ndani ya bahari na wengine wanaishi angani, sisi tumeumbwa kuishi kwenye ardhi. Kwa hiyo kama tunaenda sehemu au mazingira ambayo yako yako utofauti na vile tulivyoumbwa, kwa hiyo ni lazima kwanza tujidhatiti sisi wenyewe na mashine zimetengenezwa, lakini pia mashine nazo zina changamoto zake. Kwa hiyo ni lazima pia kuwe kuna mtaalamu wa afya ambaye anazungumzia au anafu, anafuatilia watu wa design hii, kwa sababu kuna changamoto nyingi sana. Uh, na moja kati ya changamoto kubwa sana ambayo ukiangalia kwenye maswala ya anga ni swala la uh, mfumo wa upumuaji, mfumo wa mm. upumuaji unaathirika uh, kwa nafasi kubwa za, sana wakati wa kuruka Itambulike kwanza, wakati wa kutake off, ndege inapopaa inapo, uh, tuseme, ulikuwa una oxygen saturation yako uwezo wako wa kubeba oxygen ndani ya seli zako mm -hmm. ni asilimia let's say inaingia kwenye 98, 99, hapo, asilimia mm -hmm. 98 asilimia 99, 99, 99, lakini ukiruka imagine ndani ya dakika zile ishirini za mwanzo za kutake off ni asilimia karibu ishirini zinachukuliwa, yaani oxygen ina, inapungua kama asilimia ishirini Kwa hiyo uone kabisa hata mwili unao unapata changamoto. Kwa hiyo tunamwangalia mm -hmm. uh, huyu pilot kwenye, akiwa kwenye hizo changamoto mm -hmm. sawa kabisa Dr. Nasra, uh, Sunday, tupumzike kidogo na kibao cha mziki, alafu baada tutaendelea, atatupa mengi zaidi bila shaka. Kibao, daktari alikuwa anazungumza hapa Patrick kuhusu wanaanga, watu wanaoruka angani, wanakuwa pilot, wanaendesha ndege na kadhalika. Mimi nilipenda sana kufanya hiyo fani pia daktari, lakini kitu ambacho nataka kumwambia daktari ni kwa hao wanaanga wanaitwa Sikuna yule pilot, ndio. Halafu na wale wahudumu, wale wahudumu wale, eh, sasa wote hawa pia lazima wafanywe hiyo nini aviation checkup. Ndio. E, sasa yeye daktari anieleze pia kwa sababu nimesikia daktari, unafundisha pia hawa watu ambao wanajifunza mambo ya anga na kufanya kazi kwenye ndege, na vijana wengi wangependa pengine kufanya shughuli kama hizi, lakini tueleze vijana, ukasi, wa vijana e, ni, wa kike, sababu wanapenda kuingia kwenye, kwenye ndege naam. Kwa hiyo kwenye masuala ya aviation medicine kama nilivyosema unatakiwa kwanza uwe daktari, kwa hiyo hmm. kama kama kwetu unasoma miaka uja miaka mitano. mm -hmm. baadaye utafanya uh, internship ya mwaka mmoja. Baada ya hapo tena utaenda kuchagua mwenyewe unataka kusomea kitu gani, lakini kama unataka kusomea aviation medicine utaenda kwenye vyuo ambavyo vinafundisha. Tanzania bahati mbaya hatuna chuo ambacho kinafundisha aviation medicine, lakini kuna nchi za ndani ya Afrika zipo ambazo zinafundisha aviation medicine, lakini kwenye mabara mengine pia zipo ambazo zinafundisha aviation medicine. Mimi nimesomea Egypt mara ya kwanza kwenye basic aviation medicine, baadaye nikafanya advanced, lakini baadaye uh, kwa sababu mimi nilianza 2018 kusomea aviation medicine, 2020 kwa sababu nilitamani sana kuwa na kliniki yangu mwenyewe niliondoka kwenye, kwenye sehemu ambayo nimeajiriwa. Nilikuwa nafanya na, na, na kazi kwa, kwa, kwa, kwa muda mchache huo kwa hiyo nili nilienda kuongeza ujuzi zaidi, kwa hiyo nikafanya training tena FAA, Federal Aviation Administration ya hapa Marekani ili zaidi kupata uh, certification ya Marekani ili hata kama nikienda sehemu nyingine niwe. Kwa hiyo unaweza kufanya kazi popote popote duniani as long as mapilot wamekuwa certified na na Federal Aviation Administration. Dr. Nasra, sijui sababu inaonekana kwamba taaluma hii upande wa wanawake bado mko wachache sana mm -hmm. Tanzania, sijui una wito gani upande wa wanawake wasichana alafu pia ulisema kwamba ndoto yako awali ilikuwa ni kuwa rubani. Mm, je, hiyo ndoto bado unayo? Ndoto ndoto ipo. Ah, bado nahisi kwamba kuna kwenye masuala ya anga nikurudishe, ni kidogo kwa sababu nilitamani sana watu wasikie hili. mm. Uh, once ukimaliza kusomea masuala ya medicine utarudi kwenye masuala anga ambayo tunaenda kufanya, let's say, utafanya certificate, utafanya advanced, utafanya diploma, utachagua mwenyewe kama unataka kuwa specific kwenye masuala gani. Mimi sasa hivi nimejikita zaidi, naenda juu zaidi, naenda kufanya aerospace medicine ambayo pia nimepata nafasi nyingine hapa Federal Aviation Administration kunisomesha masuala haya a anga ya, ya tunasoma commercial aviation hapa sehemu ambazo ndege za abiria zinaruka tu, lakini kwenye aerospace medicine tutakuja kuangalia pia mpaka wale ambao wanaenda huko kwenye space, yes. Kwenye mwezi yes. Kwa hiyo utakuwa hakuna mtu ambaye aliwahi kufanya uh, space medicine in Tanzania. Mimi ni mtu wa mwanzo uh, nilio, niliokuwa nilio, nilio certified na FAA Tanzania mpaka sasa ambaye pia na, nafanya hicho kitu, na kazi yangu kubwa niliyokuja kufanya hapa ni kufanya recertification ya uh, aerospace medicine yes. Sawa, so, Patrick, nafikiri muda wetu nakimbia. Uh, tutarudi kwako daktari. Tuende kwenye habari za dunia. Maafisa waasi katika taifa lenye utajiri wa mafuta la Gabon wametangaza leo Jumatano kuwa wamechukua madaraka kufuatia uchaguzi uliokumbwa na utata, ambapo rais Ali Bongo Ondimba aliyekuwa madarakani tangu mwaka 2009 alitangazwa mshindi. Bongo mwenye umri wa miaka 64, ambaye familia yake ameitawala Gabon kwa zaidi ya miaka 55, amewekwa kwenye kifungo cha nyumbani na mmoja wa watoto wake wa kiume alikamatwa kwa uhaini, viongozi wa mapinduzi wamesema watu wasiopungua kumi wameuawa Jumatano katika mji wa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, mjini Goma, baada ya wanajeshi walipojaribu kuzuia maandamano ya kundi la kidini dhidi ya Umoja wa Mataifa, waandaji na maafisa wa hospitali wamesema hayo. Moleka Maregane, mwanachama wa kundi la Natural Judaic and Messianic Faith towards the Nations walioandaa maandamano hayo, alisema wanajeshi wa Kongo waliwaua watu sita katika kituo cha redio na nyumba ibada mapema asubuhi kabla ya maandamano hayo kufanyika. na jimbo la kusini mashariki mwa marekani la Florida lilijiandaa leo Jumatano kwa kimbunga Idalia ambacho sasa ni kimbunga cha hatua ya nne, huku watabiri wakitarajia maeneo ya pwani kupata dhoruba kali. Idalia ilisababisha mvua kubwa huko Florida wakati dhoruba hiyo ikikaribia pwani ya ghuba katika jimbo hilo na upepo mkali wa kilomita 215 kwa saa. kibao chake barazani Sunday barazani hii leo, tunasema miaka 39 tangu HIV kutangazwa Kenya. Wadau afya wanajadili njia bora zaidi kupunguza maambukizi haya. Sasa tutataka kujua msikilizaji, mm, wewe nini mtazamo wako? na tayari kwenye barazani, Patrick naomba tunaye msikilizaji alani ya simu. Karibu, jitambulishi jina lako mahali ulipo na tupe maoni yako. Ok, mi naitwa Elisha Kibet kutoka uh, Kenya, eneo bunge la eneo bunge la Aldai, gatuzi la Nandi. Sasa uh, kulingana na mimi, maoni yangu ni kuwa sana hizi viru, virusi vya HIV vilitokana na tabia tabia za wanadamu humu duniani, hasa kwa ile swali lenu mlipoandika pale kwenye Facebook. Mi mi nilisema mi niliona maoni yangu ni kuwa, uh, watu wageuza tabia zao. Kuna zile tabia ambazo watu waliadapt zile zile, kama kuna tabia kama washerati e, naitwa Eh, kama washarati wa hizo watu wakiziacha tabia kama hizo maybe, eh, viwango vya virusi vinaweza rudi chini kulingana na maoni yangu mimi. Kama kuna kuna mm-hmm. um, kuna yeah, kuna wale wengine kama wale wenye kuzaliwa nayo wenye kuzaliwa nayo wanaweza, wakifata kama wafate jinsi wanaambiwa na wataalamu, nafkiri kuna uwezekano ikapungua. Ripoti hapo Kenya inasema kwamba imepungua. Eh, sijui wewe, kwa mtazamo wako hasa. mm -hmm. Upande wa vijana naona kwamba wamezingatia hasa zaidi kuweza kujikinga na maambukizi ya HIV. Nafikiri wameanza kuzingatia, kuna vile eh, vigezo wame, wame, wanatumia kama vile kutumia kinga eh, kutumia kinga, naona ina kwa kiasi fulani kidogo tu, ingawa si sana, imeweza kupungua. Sawa basi. Sawa, ni maoni mayo kwa msikilizaji ma <coughs> ma ma ma, shukran sana kuungana nasi kwenye barazani. Lakini Patrick, pia kwa sababu tunaye daktari hapa kwenye, yes tuko naye studio. Naye daktari, unaweza kutupa maoni yako. Kenya wamekuwa wakizungumza hapa kutafuta njia za kupunguza haya maambukizi. Nafikiri tumeona haya maambukizi yakitajwa katika maeneo mbalimbali kuwa yakiongezeka hata kwa Kenya. Pengine daktari, unavyoona Tanzania, Tanzania hali ilivyo, nini mtazamo wako? Uh, ni sawa, tuna sehemu ku, kubwa ya nchi za Afrika, kuna uhaba wa uh, afya ya community health yani, wananchi kuelekezwa namna ya kujikinga kwenye maswala mbalimbali especially kwenye maswala ya kwenye matatizo haya ya infectious disease kuna uhaba wa elimu kutolewa kwenye vituo vya afya lakini kwenye uh, hizi serikali za mitaa ambayo tumeona hata si HIV peke yake, kuna maswala mengine kwa mfano, inapokuja maswala ya kipindupindu inakuwa ni tatizo pia especially kwa Tanzania au inakuja maswala ilipokuja COVID ilikuwa ni maswala hayo hayo au ilipokuja maswala ya TB ilikuwa ni maswala hayo hayo. Lakini tumeona uh, sehemu kubwa sana ambayo tunatakiwa tujikite tuji nayo ni sehemu ya afya ya jamii yani, watu wanatakiwa waelekezwe ni namna gani ya kuepuka uh, maambukizi, ni namna gani ya kujikinga na maambukizi. Lakini wakati umesha, mtu ameshagundulika na tatizo hili, basi aende kwenye kituo cha afya kwa haraka, kwa ajili ya kupata dawa, ili kwa sababu dawa hizo zinapunguza makali ya virusi. Lakini pia ukitumia kwa muda mrefu, tumeshaona watu wa design hiyo, ukitumia kwa muda mrefu, hata namba ya virusi inapungua lakini pia vime vile vimelea vinapungua navyo. Kwa hiyo unaweza ka, ukakuta huyu um, mtu amepata tatizo hili kwa muda let's say wa miaka kumi au miaka ishirini yuko kwenye dawa na anatumia dawa zake vizuri lakini kuna zile uh, wanatakiwa wafanye uh, edi, uh, medical examination wanapokwenda kwenye vituo vyao kwa hiyo wanaweza wakachekiwa ikaangaliwa kuna kitu kinaitwa viral load inawezekana ikaonekana viral load sifuri na wapo watu wengi ambao wana vitu hivyo na hivyo ni moja kati ya, ni, ni moja kati ya kitu ambacho serikali au kwa nchi kama Afrika wanatakiwa pia wakiangalie kutibu haraka lakini, sana tujikite kwenye maswala ya afya ya jamii. Shukrani sana Dk Nasra Nasor, haraka haraka mawili matatu, matatu pale, pale Facebook naona huyu anaitwa Zihalirwa Raymond Ijan anauliza, kwa kwanini UKIMWI hauna dawa ingalau magonjwa mengine duniani yana dawa. Haya, ni swali zuri, yani kutoka DRC Goma anauliza eh, ni swali lake. Bila shaka, naye huyu Victor Nabujabi anasema kadri inavyozidi utandawazi na uasherati kuongezeka basi ugonjwa nao unazidi kuchipukia. Huyu mzee Chelu Shabani, mkazi wa Busondi Kashishi Uliankuru, Tabora, Tanzania, anasema ni jambo zuri sana, lakini wataalamu wetu wa afya ni vyema wakatafuta njia au dawa ya kutoambukizana bila shaka. Basi express kama tunavyosema, Patrick, bila muziki hujasukuma gurudumu la express. Moja kwa moja, muziki wetu tunaelekea kwake Harmonize mtaalam ha? huyu tembo kutoka Tanzania, akishirikiana naye nani, k panto 13 k panto no running away. pataketu msikilizaji tuende kwenye masuala ya teknolojia. Haya basi, teknolojia mzee wa kazi anasemaje? BMJ anasema, anasema: teksi zisizoendeshwa na madereva zimeanza kutoa huduma kwa mara ya kwanza mjini San Francisco hapa Marekani jimbo la California zikitumia teknolojia ya kisasa ambayo imekuwa ikifanyiwa majaribio. Hii ni baada ya kampuni mbili kupewa kibali na mamlaka inayohusika kutoa huduma hiyo usiku na mchana kote jijini isipokuwa kwenye barabara kuu. Basi tuungane naye mzee wa kazi BMJ m baada ya majaribio ya miaka mingi ya teknolojia inayowezesha magari ya kuwabeba abiria bila kuendeshwa na madereva, hatimaye makampuni mawili ya Marekani yameanza kutoa huduma hiyo katika mji wa San Francisco, jimbo la California. Mapema mwezi Agosti, tume ya huduma za umma katika jimbo hilo iliidhinisha makampuni pinzani ya Cruise na Waymo kutumia magari yao yasiyo na madereva na kuwatoza abiria kwa huduma zao. Idhini hiyo inamaanisha kwamba wakazi na wageni wanaotembelea mji huo sasa wanaweza kuchagua teksi za kawaida zinazoendeshwa na madereva zikiwa ni pamoja na zile za makampuni kama Uber na Lyft, au hizo mpya zisizodhibitiwa na binadamu moja kwa moja. To tofauti kwa sasa ni kwamba kwa sababu za kiusalama, magari hayo yasiyo na madereva yanatumia tu barabara za mitaani na hayaruhusiwi kuingia kwenye barabara kuu. Baadhi ya wakazi wa, wa mji huo ambao unafahamika sana kwa ubunifu wa kiteknolojia wamekaribisha huduma hiyo mpya. Katherine Allen ni wakili wa kampuni ya Wemo. I've always felt safer in these cars than human drivers. I, siku zote nimekuwa nikijihisi salama zaidi katika magari haya kuliko yanaendeshwa na wanadamu. Ni kitu cha kushangaza, nadhani hisia za ukosefu wa usalama zinatokana na kutokuwa na dereva ndani ya gari na kutokuwa na mawasiliano ya moja kwa moja lakini kusema kweli, gari hili wakati wote limekuwa likijiendesha kwa kasi inayoruhusiwa, linaacha nafasi kubwa kwa waendesha baskeli ambao nimewaona. Baadhi ya wakazi wanasema itapunguza visa vya ubaguzi, kwa sababu hakuna dereva anayetazama abiria moja kwa moja, tofauti na ilivyo katika teksi za kawaida. Sharon Giovinazzo ni mlemavu wa macho. wana uwezo wa kubadilisha maisha. Hasa kwa watu kama mimi. Siwezi kuendesha gari, kwani mimi ni kipofu kabisa. Nimekuwa hivyo kwa miaka ishirini na nne na hii inanipatia uhuru wa kusafiri salama bila kubaguliwa. Lakini sio wote wanaokaribisha magari hayo. Steve Zelta ni mwanaharakati wa kutetea wafanyakazi: hili ni tishio kwa afya na usalama, ni tishio kwa watu wa san Francisco kwa sababu kutoka hapa itaenda pia los Angeles. Maelfu ya wafanyakazi wa teksi huko los angeles watapoteza kazi zao. Lakini licha ya hatua hiyo ya kihistoria ya kuidhinisha magari yasiyo na dereva, bado kuna wengi walio na wasiwasi mkubwa kuhusu usalama, siyo tu wa magari hayo, lakini pia wa magari mengine ya kawaida na watu wanaotembea mitaani na barabarani. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika. Shukran sana BMJ Murithi kwa ripoti yako hiyo. Bila shaka tukienda kule California shamari ah, okay. na gari sasa uko tayari tayari, lakini kupanda texi si kuwa na dereva. Mimi naamini teknolojia una shida. Daktari, je, uko tayari? Ni swala vigumu kidogo lakini, lakini yes kwa sababu ya teknolojia nimekuja Marekani. mm -hmm. Nimeona Tesla ambazo ziko, ziko almost like smartphones. Mm. Yeah. Kwa hiyo inawezekana ni technology ya yeah, magari ya Tesla kabisa ni teknolojia hali ina, ha, ha, ha, ya juu. Kama yeah hali ya juu. Halafu jambo jingine ni kwamba kwenye kwenye mambo ya aerospace sasa hivi pia tuna tuna tunaenda kwenye hizo ndege ambazo za angani. Oh? Yes. Kwa hiyo pia tutakuwa kuna class <laughs> Uh, <laughs> kwenye, kwenye aerospace medicine sasa hivi tunaangalia kwenye masuala hayo uba za angani. Kwa hiyo zitakuwepo pia kuna ndege ambazo haziingii kwenye anga kubwa mm, zitakuwa na rubani okay. Wanaenda wa na watu let's say una, kama unachukua uba unachukua uba unatoka hapa let's say unaenda sehemu <laughs> nyingine, kwa hiyo hata hizo instead ya kupita barabarani zitapita angani lakini, mm, pia of course, kwenye, mas, kwenye, kwenye tasnia ya anga ukiwa na leseni hizi, leseni zote zina matabaka yake mm, kwa ndo kama leseni zetu sisi, kuna klas 1, 2 and 3. Klas 1 ni wale pilot ambao wana tunaita commercial, ambao wana ndege za abiria. Basi katika kumaliza maliza, sijui kama kuna, kwa sekonda chache hatuna nafasi haya. <coughs> tunaambiwa hatuna nafasi. Tuwashukuru nyote mliofuata Express leo, tukushukuru pia mgeni wetu Dr Nasra Nassor.