ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, ni saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi. Leo ni siku ya Alhamis, ni Agosti 31 mwaka huu wa 2023. VOA express ina nguruma, inavuma, inakupa kile ambacho unakihitaji wewe, kijana na jamii inayokuzunguka. Baadhi ya yale ambayo utayasikia ndani ya dakika hizi thelathini Swali la leo: je, kirusi cha mapinduzi katika mataifa ya Afrika kitaisha wapi? Naona kuna wasikilizaji lukuki wametiririka humo kueleza kitaishia wapi na kwa njia ipi. Basi, sauti hii ni ya Mkamiti Kibayasi na sipo peke yangu. mimi naitwa Idi Ligongo na nafurahi na kabisa kuwa nawe jioni ama e, alasiri hii ya leo, popote pale unaposikiliza matangazo haya ya VOA Express. Mengi yanaendelea kutokea ndani ya bara la Afrika na nje ya bara la Afrika, lakini vilevile yale masuala ya msingi kwako wewe kijana, popote pale ulipo unapoweza kupanga mikakati yako ya kusonga mbele. Kama alivyogusia Mkamiti Kibayasi, ni kwamba hali ya mapinduzi ee, je, barani Afrika inatoa picha gani kwa vijana? Hilo tutaliangalia kwa kina hii leo, lakini kama kawaida ya VOA Express huwa inaambatana na burudani ya muziki, muziki ambao ee, unakupeleka ee, wakati ukiwa unatafakari masuala kadha wa kadha. Sasa mkamiti nadhani tuanze moja kwa moja kule kuelekea kule nchini Gabon. mm -hmm. E, nchini Gabon ni kwamba hali jinsi inavyokwenda, e, jeshi limeshatangaza yule ambaye e, wanamwona kwamba anastahili e, kuchukua uongozi ama utawala wa taifa hilo mara baada ya mapinduzi ya rais Ali Omari Bongo ambaye amepinduliwa e, siku hiyo ya Jumatatu alfajiri E, ambapo jeshi limeendeleza e, ile hali ya mambo yanavyoendelea katika mataifa ya Afrika ya Magharibi, na hivi sasa mwelekeo unakwenda kwenye Afrika ya Kati. Kikubwa ambacho tunataka kukiangalia hapa je, tukio hili na matukio mengine ya mapinduzi ambayo yameongozwa na vijana kama vile raisi, e, wa Burkina Faso Ibrahim Tayore, mwenye umri wa miaka thelathini na mitano tu e, kapteni wa jeshi huyu hili suala linatoa picha gani kwa vijana ambao wamekuwa wakielekezwa na kuaminishwa kwamba eh, jambo pekee linaloweza kusimamia mabadiliko ya utawala katika taifa lolote ni kupitia njia ya demokrasia. Mkamiti, tumeona vijana wakiandamana mitaani wakishangilia kwamba sasa hivi mapinduzi ya hayo yamefanyika. Kutokana na haya yote nimezungumza na Gudlaki Ngingo ambaye yeye eh, ni mtaalamu wa masuala haya ya mapinduzi na kuangazia namna gani yanaweza kuathiri kizazi cha leo. Utakumbuka historia ndiyo imekuwa ikieleza kwamba miaka ya nyuma mataifa mengi ya Afrika yalikuwa yanapata utawala wake kupitia nguvu za kijeshi. Sasa, Good Luck, hili linaathiri vipi vijana kuona kwamba mfumo wa mapinduzi ndiyo njia ama mua arobaini wa kuleta demokrasia ya kweli? Hebu tueleze hili linakuwa vipi e, kutazama kwa sababu mojawapo ya changamoto ambazo zimekuwepo ni, ni kuwa na uchaguzi ambao huru na wake kwamba tunasema tunakuwa na chaguzi tu za kimazoea traditional election na hasa kutokana na kwamba viongozi wengi wa juu huwa wanawekwa na mataifa makubwa. Kwa maana ya kwamba ukiwa mshirika wa taifa fulani e, uwepo wako utalipa masilahi, basi itahakikisha unabaki kwenye madaraka, bila kujali kwamba wananchi wanakuhitaji ama wakuhitaji. Lakini vile vile wengi wanatizama kwamba ni fursa sasa ya kuweza kufanya mabadiliko ya haraka, hasa kuweza kubadilisha mfumo mzima kupitia mapinduzi, na ndio maana unaweza kuona kwa nchi nyingi za kimagharibi uh, wameweza kufanya mapinduzi ya kijeshi, lakini vile vile wameweza kutumia nafasi ambayo mataifa makubwa wa kimagharibi yamewekeza zaidi rasilimali Ukraine zaidi, kwa hiyo hayana nafasi ya kuweza kuingilia maeneo mengine, kwa wengi wanaona ni wakati mwafaka kuweza kufanya mabadiliko, hasa ikilinganishwa kwamba nchi ambazo zilikuwa chini ya ya utawala wa Kifaransa. Kwa mazingira haya sasa, Goodluck mkamiti, um, umemsia Goodluck akizungumzia kwamba pengine kwa mazingira ambayo yapo vijana wanaona kwamba ah, labda hili ndio suala suluhisho, maanake eh, mabadiliko kupitia kura imekuwa kama vile ikiwa na wasiwasi kwa sababu watu, ukiangalia hili uh, swala la mapinduzi ya Gabon limechochewa na uchaguzi wa Agosti 26 mm -hmm. Sasa kitu gani ambacho kinaweza kawafanya vijana labda wakaondokana na hii dhana? Na hapa nafikiri Good luck akijibu hili itakuwa vyema zaidi. Good luck, hebu tueleza sasa vijana namna gani wanaweza kujiepusha na haya, na huu mwelekeo unaweza ukaenda mpaka ukawa vipi? Kikubwa uh, uh, kama unavyozungumza kwamba mara nyingi katiba na instrument zingine za za kuendesha nchi ndoo zinaweza kuamua mfumo gani unaweza kuwa sahihi. Kwa nje ya mapinduzi, kuna mifumo ambayo inaweza kutengeneza ya kidemokrasia ambayo inategemea na instrument, lakini vilevile ushiriki wa wao kwenye kwenye siasa na kwenye uongozi, kwa sababu wamekuwa si sehemu sana ya ya ya tawala. Hivo kwa maana kwa ya kwamba wamekuwa wamashiriki kwenye kupiga kura, baada ya hapo hawashiriki kwenye kusimamia serikali zao na nyenzo zile za, za, za kuongozea kuhakikisha kwamba zinakwenda sawa sawa, kwa lazima wajifunze kuwajibika. Wakiweza hapo, basi mambo kadhaa yanaweza kufanyika kwa, kwa weledi zaidi na kwa usahihi zaidi. Ukitazama uh, okay. kwamba vijana wengi wanaunga mkono kwa sababu wanataka mabadiliko ya haraka, ni sawa, lakini uh, kwa namna gani na natarimu kwa muda gani ni jambo jingine, kwa sababu tulishuhudia wakati wa Arab Spring wengi walikuwa wakienda, lakini baadaye wakaanza kugeuka tena na kuanza ku kuandamana tena kwa mara ya pili kwa namana tunasema, si jambo la kusema kwamba inaweza kadumu muda mrefu, ni jambo tu la wakati, na hasa kama ya kwamba nyenzo zitabaki zile zile. Haya, huyo ni Good Luck Ngingo akiendelea kuzungumzia tuna kuna kuangazia hili swala la mapinduzi ya taifa la Gabon, ambapo eh, rais eh, Ali Omar Bongo ameangushwa eh, mara baada ya uchaguzi, jeshi likidai kwamba uchaguzi eh, haukuwa wa ukweli ama uhuru na wa haki, na hii leo, wa haki na hii leo hao viongozi wa mapinduzi wamemtangaza eh, jenerali Brice Oligui Nguema kama kiongozi mpya uh, wa taifa hilo katika kipindi hiki cha mpito, ambacho bado wingu kubwa limetanda kwamba kipindi hiki cha mpito kitakuwa cha mwaka mmoja miezi sita au ndio, eh, imetoka hiyo. Unajua ule msemo anasema imetoka hiyo mm -hmm. Eh, haya, unasikiliza VOA Express. Huyu hapa ni Otile Brown anakuambia uh, sunina tunakwenda sambamba kabisa na buruhani ya muziki ndani ya matangazo haya ya VOA Express. Unanibamba sukitoto, fanya haraka express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na kile ambacho e, tulikuwa tukianza nacho ni kuangazia swala la mapinduzi, na hapo jana. Kwenye swali letu la leo e, tuliuliza, je, kirusi cha mapinduzi katika mataifa ya Afrika kitaishia wapi? Hili swali e, watu wametiririka kweli kweli kueleza yale ambayo wanayo ya moyoni, na unajua <laughs> vijana wengi ndio wako katika mitandao ya kijamii sasa. Tusikilize Uh, sauti zao, mimi nikianza naye John Mlima anakuambia, jibu ni kwamba eh, kitaishia Afrika yote mpaka kieleweke. Kwa upande mwingine, John Kanashi anasema hakuna kirusi, wakati wa kuondoa vibaraka wa magharibi. Huyu hapa ni Machera Tijo, anakuambia anapatikana kule maeneo ya Bunda, Mara. Ushauri wangu kwa viongozi wa kisiasa ni muda wao sasa kubadilika katika kuongoza nchi zao, la sivyo hiki kirusi kitasambaa Afrika nzima. Abdi Karimu anasema kwamba hicho kirusi mpaka Prigojin kilimmaliza Emmanuel Rafael Petro yeye anakuambia kwamba nchi zinazofuata ni Uganda baada ya Rwanda. Na kwa mbali sana tena sana, miaka mingi hapo mbeleni, naiona nchi yangu inaweza fuata mkondo huo, japokuwa hakuweka bayana nchi yake ni taifa gani hii. Hayo ni maoni yake Emmanuel Rafael Petro. Kama ango Asani, anasema mpaka waheshimu katiba, mm -hmm. John Nyerere anakuambia kwamba mpaka viongozi wa nchi waliokaa madarakani kwa muda mrefu na vyama vilivyong'ang'ania sana madaraka vyote ving'oke. Viongozi walafi hawataki kuheshimu matakwa ya wananchi. Haya mapinduzi yote ya kizazi hiki kipya Afrika ni mkono wa Mungu mkuu kuleta ukombozi wa pili kwa Waafrika. Mungu ametum, ametukumbuka Afrika utukufu kwa Mungu mwaminifu. Watu kweli kweli wanaamini kabisa e. Basi mambo ni mengi kwelikweli, ambayo yameelezwa e, na kuchangiwa katika e, suala hili e, tutaendelea kuangazia hapo mbele tunavyokwenda ndani ya matangazo ya VOA Express. Na hivi sasa moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Moto ulioteketeza jengo la ghorofa tano ambalo liligeuzwa kuwa makazi haramu uliwaua zaidi ya watu sabini wakiwemo watoto katikati ya mji wa Johannesburg leo Alhamis, idara ya huduma za dharura katika mji huo wa Afrika Kusini imeeleza. Jumuiya ya nchi za Afrika ya Kati Alhamisi imelaani matumizi ya nguvu kutatua mzozo wa kisiasa nchini Gabon na kuomba utaratibu wa kikatiba urejeshwe haraka nchini humo. Jumuiya hiyo ya uchumi ya nchi za Afrika ya Kati imesema katika taarifa kwamba imekuwa ikifuatilia kwa karibu hali ya nchini Gabon na kwamba wakuu wa nchi hizo watafanya mkutano wa dharura kujadili hali ya kisiasa na kiusalama nchini humo baada ya maafisa wa jeshi kuchukua madaraka na kumweka rais Ali Bongo katika kizuizi cha nyumbani siku ya Jumatano. Mataifa mengine yalilaani matukio hayo yakiwemo Marekani, ambayo iliomba Bongo achiwe huru na kuendelezwa kwa utawala wa kiraia. Kremlin imesema Rusia bado ni muuzaji wa kuaminika wa nafaka licha ya vikwazo vilivyowekewa na nchi za Magharibi, na kwamba uhaba wa chakula barani Afrika hausababishwi na Mosko. Rusia mwezi Julai iliondoka kwenye makubaliano ya mwaka mmoja ambayo yaliiruhusu Ukraine, mmoja wa wauzaji wakubwa wa nafaka ulimwenguni kusafirisha bidhaa zake kupitia bandari zake kwenye bahari ya Black Sea licha uvamizi wa Russia na jeshi la Russia kudhibiti bahari ya Ukraine na kupunguza ongezeko la bei za nafaka ulimwenguni. Waziri wa mambo ya nje wa Italia Antonio Tajani Alhamisi amesema suluhisho la kijeshi kwa mapinduzi nchini Niger itakuwa janga ambalo litasababisha mzozo mpya wa uhamiaji. Jumuiya ya nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, imekuwa ikijaribu kuzungumza na viongozi wa mapinduzi ambao walinyakua madaraka mwezi uliopita, lakini ilionya kuwa iko tayari kupeleka wanajeshi nchini Nijaa kurejesha utaratibu wa kikatiba ikiwa juhudi za kidiplomasia zitakwama. Suluhisho la kijeshi itakuwa janga, Tajani walioambia waandishi wa, wa habari alipowasili kwenye mkutano wa mawaziri wa mambo ya nje wa Umoja wa Ulaya katika mji wa Uhispania Toledo. Haya basi, ni ngoma hiyo kutoka plus 27 eh, anazungumzia Afrika Kusini eh, kundi la Mafikizolo wakiwa na msanii kutoka kule plus 255 eh, Nasib Abdul maarufu kabisa kama Diamond hapa eh, wakiwa, wakiwa na DJ Mafariso wanakuambia Colors, yani rangi mbalimbali mbali. eh, Afrika hiyo basi, idumu eh, isonge mbele, mambo mazuri kabisa ndani ya matangazo ya VOA Express na hivi sasa e, moja kwa moja tunaelekea kuangazia lile swala letu la a, barazani barazani ni mambo gani unadhani watu walioko kwenye mahusiano wanatakiwa wajifunze kabla ya kuingia kwenye ndoa na tayari tuna msikilizaji wetu kwenye line ya simu e, utueleze nini tueleze unapiga simu kutoka wapi jina lako na vilevile vile, nini maoni yako ni mambo gani unadhani watu walioko kwenye mahusiano wanatakiwa wajifunze kabla ya kuingia kwenye ndoa karibu. Msikilizaji, naitwa Ngasa Hamisi, walichagua Kahama, Tanzania. Mi maoni yangu watu wanaotaka kuingia kwenye ndoa inabidi waangalie mwanamtu mwenye uvumilivu na au na wajipange kabla ya kuingia kwenye mahusiano, kwa sababu kuna nam mis... Tunakusikia na vizuri kabisa, endelea ndugu yangu pang na changamoto nyingi kwenye ndoa, inabidi wajipange ndio waingie kwenye ndoa. Asante uh, sana kwa maoni yako hayo, na tunashukuru uh, wasalimie wote hapo, uh, ulipo. Hayo ndio mambo hayo, mkamiliki basi, umesikia hayo mambo. Haswa mwingine, Anderson Wilson, yeye anasema changamoto zingine za watu kuangazia ni swala la kiuchumi. Anasema kujua kuwa kuna siku watachokana kihisia, hivyo wawe pamoja katika jambo jingine, mfano maswala ya miradi na biashara za hapa na pale. Huyu anaitwa Sher Santi Evariste kutoka kule DRC. E, Kivu Kusini, katika mji wa Uvira, anasema yeye anaamini kwanza ni kujifunza, kila mmoja ajue tabia ya mwenzie, pia ni muhimu zaidi kujifunza kazi. Kazik ahura yeye anasema upendo huvumilia na kichwa cha familia ni mwanzilishi Mola mtangu, mtangulizeni, mkabidhi Mola kwa kila jambo mnalolifanya. Ngasa wa ipya gu la Kahama, Tanzania, anasema kwanza hakuna ndoa siku hizi wala sifa ya kutoa ama kumtolea mtu mahari mpaka umchunguze tabia zake kwanza. Eric Mochemo yeye anasema wajifunze kwamba ndoa iko na milima na mabonde. Kwa mwanamme kama ulipendwa kwa sababu ya pesa zako, basi hakikisha kwamba hizo pesa haziishi. Kama mwanamke, iwapo umeamua kutoa msaada wa kifedha kwa mmoja wa familia yako, lifanye hilo jambo kwa siri. Mohamed Charo anasema anatokea kule pwani ya Kenya. E, kututharauliana, kuheshimiana, kuwa muwazi wakati uko na shida, matatizo lolote, mkweli katika mazungumzo yoyote yale ya kiuchumba kumjulia hali wakati wa asubuhi na mchana wa jioni ndio masuala ya msingi yeye anaweka bayana hivyo. Salum Katakweba anasema, yeye anapatikana kutoka huko pande za TZ, anasema, tambua kwamba binadamu hatuwezi fanana kila kitu, pia kila mtu kalelewa kwa malezi tofauti. Hivyo basi, mmekutana ukubwani na kila mmoja na mfumo wake wa maisha. Kitu muhimu ni uvumilivu na ustahimilivu, ikiwepo baina ya hao watu wawili wanaoamua kuwa pamoja. Haya basi, hayo ndiyo yamekwenda mbele kabisa eh, ndani ya matangazo haya ya VOA Express, na moja kwa moja tuelekee katika masuala ya burudani ya muziki, ambapo hivi sasa tunakutana na masauti bang bang <tinyo> <tinyo> <tinyo> <tinyo> <tinyo> <tinyo> <tinyo> Bed full of money. Beautiful ladies, come bang bang for me. Bang bed make you money, money. Ladies, come bang bang for me. Bang, bang, bang. Oh, oh. Tuna spendi dollar na matao. Na kindo lifestyle wala siyo matao. Oh no, bule kuna happen right now. Tunapiga shere and today is going to happen. Tuna banki bosi, banki bosi. Tuki make it drain. Check it tuna mwaga manoti, mwaga manoti. Tuna make it drain. Oh yeah, yeah. Kibao kizuri namna hiyo, ndivyo mambo yanavyokwenda katika VOA Express. Basi tumsikilize Christine uh, Munyoti kutoka huko wapi, nchini Kenya, akielezea jinsi ambavyo ni wanawake wachache wanaofanya kazi ya udereva wa bodaboda boda, katika mazungumzo yake ambao alizungumza na mwenzetu Patrick Ndwimana. Unajua kitu enye ka mimi, mara ya kwanza nilikuwa nimeajiriwa kwa hizi kampuni za kushona hizi za ikizedi hizi. Sasa nikaona pale kazi tunafanya masaa mengi, na ukiangalia mshahara pia ni kidogo. Sasa katika ile harakati ya hapa na pale, ndio nikafikiria kununua pikipiki. Basi kwanza nikaipeana kwa vijana vijana, wakawa wanasumbua kwa malipo. Sasa so ndio nilifikia siku moja pia mi nikataka kujua hiyo pikipiki, lakini mimi nilikuwa nikiafanyia mambo na dereva wa gari so nilipojifundisha hiyo vikiviki sasa, ikawa sasa ni challenge wale ukipatia vijana kulipa, wanasumbua, wanalalamika kazi iko chini, lakini ni makusudi tu, si eti kazi iko chini kiasi ya kwamba hawezi kulipa. So kwa ile shida, matatizo ya kuwa tunasumbuana na kijana, sasa mi nikajifundisha na nikaanza sasa polepole kwenda nao kazini, kitoka kazini nafanya kama masaa mawili hivi ama saa moja naenda nyumbani, ndio baadaye nilikuja kuona pia ni kazi yenye inaweza nisaidia nisa kufanya hata kuliko ile nilikuwa nimeajiriwa. Ndio sasa nikajituma na nikaanza kufanya hiyo kazi yangu sasa ya bodaboda. Kuna dhana kwamba bodaboda ni kazi ambayo mm, uh, ni pekee ya wanaume tu uh, vipi hapo Mombasa wanapokuona wanaendesha bodaboda? Kama mfano wanaume wanakuona vipi au wanawake? Sasa unajua hii kazi ni wengi wenye wanafanya, kusema ule ukweli ni kazi ya wanaume, kwa sababu hata ukikaa hapa kuona mwanamke, utamuona tu, niseme tu ni wanawake wawili watatu hapa Mombasa tu hapa Mombasa Changamwe, tuko wanawake watatu. So, wanaume ndio wengi. Saa zingine wanaume tu ushangaa vile unafanya hiyo kazi basi, saa zingine pia wanaudhika ukiingilia <laughs> kazi zao hawafurahii sana. Wanaume wanaudhika, wanaudhika. Eh, saa zingine watakereka kwa sababu hata ukiwa nao stage, wajua ni advantage kwa mwanamke. Ukikaa stage na wanaume utabeba tu sana. Ndiyo, hata waona saa hii nimekawia kuongea na wewe, kazi iko lakini mi nikija tu napata naenda, utapata wanaume wamesimama. Saa zingine pia sasa saa zingine ukibeba sana, pia ni kero kwao kwa, kwa, kwa hivyo unapata wateja wengi uh, kuliko wanaume. Advantage ya mwanamke ukiingilia kazi ya wanaume wana, yani wewe watakudamini zaidi kuliko kuliko wanaume, sababu wajua mwanamke ni mtu mwenye ako makini, hata kupeleka mbio zile zenye hazitakikani. Na una miaka mingapi unafanya kazi hiyo? na uki, ukiangalia, imekunufaisha kimaisha, unajikimu kimaisha, unakidhi mambo yote ambayo unayahitaji Kidogo nafikia tu mahitaji yangu, hata kama ifiki tu 100% lakini, sababu nikiangalia, niko wa na watoto wawili na watoto wanasoma, watoto wanakula. Kazi si mbaya vile, lakini unaweza jitengemea nayo bola usikue we si mtu wa ninii, mastarehe mengi. Ukiweka so, starehe pia utaona hakuna kitu unafanya. Haya basi, ndio mambo hayo. Ni Christine eh, Munyoki akieleza hayo. Basi moja kwa moja tuelekee katika masuala ya burudani na tumkaribishe Sande Simba Shomari atuelezi yale ya burudani na masuala yanayovuma kwelikweli katika nyanja ama medani za burudani. Sande, karibu katika habari za burudani. Tunaanza tamasha la 80 la filamu la Venice linaendelea. Na tamasha hili la kihistoria litakuwa tofauti na mengine yote, linafanyika dhidi ya matukio ya migomo miwili ya Hollywood. Maandalizi ya tamasha hili yametawaliwa na mazungumzo ya nyota gani watakwenda kwenye hafla hiyo na nani watakaa nyumbani. Haijawa changamoto kwa waandamanaji kama wakati wa Covid, lakini hakika ipo katika kumbukumbu kumbu za hivi karibuni. Venis imekuwa sehemu maarufu ya uzinduzi wa tuzo katika mwongo mmoja uliopita na mwaka huu si tofauti, na uteuzi wa 80 unaotoa mchanganyiko mzuri wa watarajiwa wa Oscar wa Marekani na ya hali ya juu ya kimataifa. Kwingineko, waziri wa usalama wa taifa wa Israel wa siasa za mrengo mkali wa kulia alimshutumu mwanamitindo Bela Hadid kwa kukosoa matamshi yake makali ya hivi karibuni kwenye televisheni kuhusu Wapalestina huko ukingi wa magharibi unaokaliwa kimabavu. Hadid, mwanamitindo na mwenye ushawishi kwenye mitandao ya kijamii, ambaye baba yake ni Palestina, alisambaza sehemu ya mahojiano ya Benvir na wafuasi wake milioni 59.5 kwenye Instagram siku ya Alhamisi akiandika, hakuna mahali, hakuna wakati, hasa mwaka 2023, ambapo maisha ya mtu mmoja yanakuwa ya thamani zaidi kuliko mwingine, hasa kwa sababu ya kabila, tamaduni au chuki tu. Pia aliweka video kutoka kwenye kundi linaloongoza la kutetea haki la Israel la B'Tselem inayowaonyesha wanajeshi wa Israel katika mji wa Hebron ulio kusini mwa Ukingo wa Magharibi wakimwambia mkazi mmoja kwamba Wapalestina hawaruhusiwi kutembea kwenye barabara fulani kwa sababu ni Wayahudi pekee. Anauliza, je, hii inamkumbusha mtu yoyote kitu chochote? Naye Dotun Olubeko ambaye alishinda msimu huu wa kipindi cha televisheni cha The Bachelorette sasa amemchumbia bibiye Charity Lawson anasema alichelewa kujibu SMS na simu kutoka kwa marafiki wakati wa kipindi cha mwisho. Olubeco na Joy Grazy Day waitinga fainali, lakini hatimaye ya Lawson alimrudisha nyumbani. Grazy Day sasa amechaguliwa kuwa bachelor ajaye kwenye kipindi hicho cha televisheni cha ABC. Lawson ambaye ni mtaalam wa masuala ya familia atarejea kwenye televisheni hivi karibuni kama mmoja wa washindani wa msimu ujao wa Dancing with the Stars Ilikaonyeshwa kwa mara ya kwanza Septemba kwenye ABC na Disney Plus nchini Marekani. Asante sana sande Shomari, kwa mambo haya ya burudani ya muziki. Basi na sisi hapa kutoka VOA Express unasema shukrani kwa kuwa nasi. Mimi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu ni Mkamiti Kibayasi, kutoka Washington DC. Alasiri njema.