Sadahad, raiye, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya, saa, ya saa nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali, Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Sandey Shomari. Polisi nchini Uganda wamesema siku ya Jumapili wamemkamata mwanaume mmoja mwenye umri wa miaka 28 alipoingia kanisani katika mji mkuu wa Kampala akiwa na kilipuzi alichopanga kukitumia kufanya shambulizi. Maafisa walikuwa wakiwatafuta wanaume wengine watatu wanaoaminika pia kutumwa kwenye mipango kama hiyo ya ulipuaji wa mabomu kwingineko nchini Uganda. Polisi walisema azma haikuwa dhahiri, lakini kundi la Islamic State lenye uhusiano na Allied Democratic Forces ADF hapo awali limefanya mashambulizi mabaya ya mabomu nchini Uganda. ADF hapo awali ilikuwa kundi la waasi wa Uganda, lakini lilitimuliwa zaidi ya miongo miwili iliyopita na kukimbilia katika misitu ya mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako limekuwa ndiyo makao yake tangu wakati huo. Mtuhumiwa huyo alitajwa kwa jina la Kintu Ibrahim alikamata alipokuwa akikaribia kuingia katika kanisa la Pentecost Lubaga Miracle Center katika kitongoji cha Lubaga, kusini mwa Kampala. Wizara ya Fedha ya Afrika ya Kusini is, imesema itatekeleza hatua kadhaa za kupunguza matumizi na kupunguza gharama ili kudhibiti matumizi ya serikali ikiwa ni pamoja na kusimamisha uajiri baada ya upungufu katika ukusanyaji wa mapato. Hazina katika kukabiliana na hali mbaya ya uchumi, imeelezea hatua hizo katika barua ilitumwa kwa idara za kitaifa, mikoa na mashirika ya umma. Gazeti la Sunday Times iliripoti mapema kwamba hatua hizo pia ni pamoja na kusitisha kutangaza kandarasi mpya za ununuzi kwa miradi yote ya miundombinu. Ikijibu maswali ya Reuters, hazina ilisema mpango wa kupunguza gharama ilitokana na utendaji dhaifu wa uchumi na mapungufu katika ukusanyaji wa mapato. Maadhimisho ya siku ya wafanyakazi yakiwa yanakaribia nchini Marekani. Ingawa wengi wanaweza kuhusisha sherehe hizi na mauzo makubwa ya rejareja madukani na kuchoma nyama kwa kumalizia majira ya joto, mizizi ya siku ya wafanyakazi inaonekana katika upangaji unaoendeshwa na wafanyakazi, hasa ikionekana zaidi mwaka huu nchini Marekani na Kanada. Maadhimisho ya siku ya wafanyakazi ya mapema mwezi Septemba imekuwa sikukuu rasmi karibu miaka 130 lakini hufanana kote ulimwenguni, ikiwa ni kutoka kwenye mageuzi ya haraka ya kiuchumi hadi ukosefu wa usawa. Juhudi za hali ya juu zinaonekana katika miezi ya karibuni ni pamoja na migomo inayoendelea huko Hollywood na mapambano ya wafanyakazi wa UPS kuelekea kupata mikataba mipya, pia imepelekea kuangaliwa zaidi kwenye shughuli za vyama vya wafanyakazi kuliko ilivyokuwa ikionekana katika kumbukumbu za hivi karibuni, wataalam wanasema. Endelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Kufuatia mapambano makali katika mitaa ya Tel Aviv, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema siku ya Jumapili kwamba anataka wahamiaji wa Eritrea waliohusika katika mapigano hayo ya umwagaji wa damu wafukuzwe mara moja. Waziri mkuu huyo pia ameagiza mpango wa kuwaondoa wahamiaji wote wa kiafrika kutoka Israel. Mapigano makali yalizuka Jumamosi mjini Tel Aviv kati ya wafuasi wa wapinzani wa serikali kandamizi ya Eritrea na kiongozi wa kimabavu wa nchi hiyo, rais Isaias Afwerki. Makabaliano kati ya pande hizo mbili yalitokea katika hafla ya wafuasi wa Eritrea katika ubalozi wao. Huduma ya dharura ya Israel imesema takriban watu 114 walijeruhiwa katika mzozo huo. Papa Francis alituma salamu kwa China siku ya Jumapili, akiwaita raia wake watatu wa heshima na kuwataka Wakatoliki nchini humo nchini China kuwa Wakristo wema na raia wema, katika ombi lake la hivi karibuni kwa nchi hiyo ya kikomunisti ili kupunguza masharti ya kidini. Francis alitoa maoni hayo ambayo hayakuwa yameandikwa katika hotuba yake mwishoni mwa misa katika mji mkuu wa Mongolia, Akiwaita maaskofu wakuu wa zamani na wa sasa wa Hong Kong, kardinali John Tong Hon na askofu mkuu Stephen Chau kushikana naye mikono wakati alipokuwa akizungumza. Maaskofu hawa wawili ndugu, askofu mstaafu wa Hong Kong na askofu wa sasa wa Hong Kong, nikipenda kuchukua fursa ya uwepo wao kutuma salamu njema kwa watu mashuhuri wa China, alisema kwa lugha ya Kitaliano na sehemu kubwa ya ulimwengu huchukua utabiri wa hali ya hewa wa kila siku wa wakawaida, lakini wengi wa watu bilioni moja nukta tatu barani Afrika wanaishi na ufahamu mdogo wa kile kitakachokuja mbeleni. Hiyo inaweza kuwa mbaya na gharama kubwa pia, na uharibifu unaoendelea katika mabilioni ya dola, wakati mkutano wa kwanza wa hali ya hewa barani Afrika ukifunguliwa wiki hii Ukosefu mkubwa wa ukusanyaji wa data ni muhimu. Bara la Afrika ni kubwa kuliko China, India na Marekani kwa pamoja, lakini ina vifaa vya vya rada 37 tu vya kufuatilia hali ya hewa, kwa mujibu wa hifadhi data wa shirika la hali ya hewa duniani. Amerika Kaskazini inazo 291. Wakati WMO imesema hayo, wakiwa na chini ya asilimia 20 <mucho> karibu karibu karibu karibu katika salamu na muziki msikilizaji katika nyumba nimekusha jaa chele kama pishi la mchele langu jina ni sandey shomari na moja kwa moja basi nakukaribisha kwenye salamu na muziki jumapili hii ya leo na moja kwa moja mwenye bahati si mwingine wa kufunga kipindi hiki kupitia kwenye facebook ni wewe bahama bote unasema huko meatu tanzania salamu zako napezi kwake Daudi Nkuba Shagembe, mwalimu Ramadhani Shijashija Shija, Mabula Iselena Mayabili, Mashaka Isita Sani, Richard Kambale, Doto Mahona, huku msahau Yusufu Amisi Sahani, pia Sayenda na Atibu Omari, bila kumsahau Gibe J Saba Nemala, Joas Junior na Juma Dunga. Unasema wote hawa unawambia wasikusahau, unawambia wote pamoja mbarikiwe sana jumapili ya leo. Bila shaka kutoka huko basi naruka hadi nchini Kenya. Kwako Kapedo Shem, salamu zao Kapedo anapresende kwa wama yako mpendwa Mary, dada zako Suzi, Dorothy, Aqube Yabesh, huku msahau upengo Gideon Ocharo, Andima Douglas na ndomi Magere Mogere, huku msahau pia Amos Kamori, Yobesh, Yobeshai Kerande, Denis Charles Liwanga Ogato na Joshua Onyongo na Festus Liteba, bila ya kumsahau Rose akiwa kule Tabo. Ni kutoka huko nageukia hadi kule Burundi kwake Elias Onor Wizeye, mambo vipi pale Burundi? Natumaini uko safi kabisa. Unapenda salamu zako ziende kwa marafiki zako wote, unasema wanaishi mkoa wa Masangazira na Kivoga. Pia uko sawa ndugu zako wote kule nchini Kenya eh, ee, kijiji ch... bila kusahau kwenye jiji la Bujumbura, bila kusahau sana sana. Nikitoka huko nageukea kwake Nazareti mwa Kipembe, mambo namna gani Nazareti? zako salamu za Jumapili unapetea kwake Neili Siebela Litaiwa Busisi Godfrey Kayago, huku msahau pia Vasco Mwakiusa na Fojei Mamloka Magembise Jacob Alei na Pascal Lucas. Ujumbe unawambia tuzidi kukumbukana, bila shaka watazidi kukumbuka. Mwingine hii leo mwenye salamu zake ni wewe Andrew Daniel Mkombe, unasema ni mwalimu wa shule ya sekondari kule Biturana Kibondo Kigoma. Salamu zako za leo unapendeza ni kwake Joyce Daniel, Anna Daniel, Neema Daniel, bila kumsahau Regina Petro na Samuel Mahudi na mwisho anamkumbuka Marco Yarugeye. Ujumbe unawaambia unawapenda sana. Basi bila shaka wamepokea ujumbe huo. Zako salamu Edmund Sinkonge ukiwa kule Momba Tanzania, unapenda ziperushwe hadi kwa mke wako mpenzi da Dafroza Simwingu, Eva Mroso na Mheshimiwa Mundi Michael bila kumsahau unasema ujumbe, Mungu ni mwema kila wakati. Bila shaka ujumbe maridhawa kabisa kwa siku ya leo msikilizaji. Umefika zamu, ni nani sasa? Ni Juma Dunga, ukiwa kule Mkuranga unapea salamu zako ziende kwake Mangu Jangwa, Peter Helodi Bahama bote huku, msahau raisi wa Machipi, unasema unamwita huyu Yusufu Heka, Paskalini Lukas Chambi, Enokakagine, Daudi Mdachi wote hawa wanasema wakiwa kule Kivule, Dar es Salaam. Basi moja kwa moja, baida, kwa moja. Baada ya kupata salamu hizo, msikilizaji, ni wakati wa kugeukia kibao cha muziki na namwona mzee wa kazi Diamond Platnumz akishirikiana naye Jux. Hii ni Jumapili, msikilizaji, enjoy vitu vizito leo, acha tu waweke wazi Nakupenda porani pende mama yako kama kupenda mimi, nitajipenda peke yangu. Oh, kilichomponza sana mzee wa kazi, au ha, msikilizaji wakili chao enjoy na jumapili hii, ukiwa enjoy vizuri kabisa na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikipromosha salamu na muziki moja kwa moja. Basi naelekea wapi? zamuri yako Rosella Ouma, unasema salamu zako ziende tu kwa mama yako mzazi na baba yako mzazi Mr. and Mrs. Akaja. Wewe ndio mewakumbuka jumapili ya leo. Bila shaka mwingine ni nani? ni wewe, mawazo malemi, ukiwa kasekese kule Katavi, Tanzania, unapea salamu zako ziende kwake Eliudi D Nandi, Kasore Rohindukira, Zakaria Nyerere, Juma Dunga, Mary Ndege na Angelika Joseph. Bila shaka nikitoka huko, basi nielekea hadi kwako wewe Daudi Malongo Manyika, unapeta salamu zako, unajiita mfalme mweusi, ziende kwa uongozi mzima, unasema wa VOA Swahili pamoja na wasikilizaji wote kote duniani, na kwa Swahili tunasema asante sana. Bila kusahau basi tunasema kwamba Uh, unapenda kusikiliza matangazo yetu bila shaka, tunakushukuru sana, sana sana, na vilevile nakutana nawe Faustin Birindwa, wewe ni mkaaji wa DRC kule Goma. Kutoka kule Goma DRC, basi salamu zako jumapia leo k ndugu jamaa na marafiki, mama yako mzazi akiwa Rutshuru binza, bila mpenda shangazi yako pamoja na binamu yako na dada zako wote wakiwa kiwanja, unawatakia wote jioni njema, bila shaka salamu hizo zimefika nageukia kwa nani? Kwa mkuu Shilindega Zungu au najiita moto usiozima. Haya <laughs> kazi kweli kweli, ukiwo kule Kizungu Maswa, unapewa salamu zako zinaende kwake Jangwa Mangu, Juma Dunga, Demicius Oyo Baba, David Vumi, Lalata Daudi Nkuba, hukumsahau Shagembe Matikiti, Mohammedi Maduhu, Lusangija Mahalila na hukumsahau pia Joas Joas John Namgaa, unamwita huyu mzee wa kazi bila shaka nikitoka huku nakutana naye nani? Masunzu Jikulu akiwa kule Nkasi, Rukwa, Tanzania. Unapea zako wasalamu Juma pia leo zende kwake Emmanuel Masesa, Jofrey Mwami Machenji Lupemba, umemkumbuka pia Evans Comba huku msahau Zengo Bushu, Eliudi Nandi, na ujumbe unawambia jamani, tuko pamoja. Bila shaka radio hii pia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika iko pamoja na wewe moja kwa moja anageukia kwa nani sasa, anaelekea kwake. Huyu si mwingine ni Jean Pierre Gerard Shango, yuko kule mashariki ya jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo. Bila shaka salamu zako Jumapili leo napenezi kwake Ivet Bolonza akiwa Goma, mtoto wako unasema Siril Shango, huku msahau pia yuko Goma, baba yako mzazi Shango Samba, mama yako Yoko Atosha, wote wakiwa kule Kindu DRC bila ya kusahau nasema ndugu zako wote kule Shango Tonda, Shango Ushudi, Shango pia unakumbuka Shamba Shango, Kibaba Shango, Mam Shango, Bab Shango. Haya, wote hao unawakumbuka ukoo wa Shango popote pale walipo kule Kindu Manyema. Haya, bila shaka na unasema pia unawakumbuka watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nami kwa niaba ya wote nasema asante sana Bwana Shango, salamu zimefika. Zamuni ya nani sasa? Zamuni yake huyu anajiita Charles Jumanne akiwa kule Kagongwa. Salamu zako za sa jumapili ya leo, unasema unapelezani kwake Malimao Ramadhani Shija Washija, huku msahau pia Vincent JJ Kaji Nicholas Godfred Kayago, pia amemkumbuka Isaya Sambo Mpenda akiwa Tanzania, huku msahau pia Rutahiwa hiwa Salumu Busisi Marco Embassy pamoja na Nazareti mwa Kipembe ujumbe unawaambia wote mkiwa na kimya, mjue tu majukumu yamenibana, lakini sijawasahau, manake usahau washikaji zako. Bila shaka, zamuni yako enok onjurie, ukiwa Bagamoyo napata salamu zako, nasema ziende familia yote ya Marigwa popote pale walipo, natumai zimewafikia bila shaka. Sade sana, hayo basi. Nageukia kwa nani? Kwa kasimu Bakari akiwa Magugu, Tanzania kule mikoa wa Manyara, unapata salamu zako zadi kwake Musa Mtinangi, huku msahau pia Kais Musa Kais, Jangala Bugumba, Musa Mjengi Dunga, Muhamed wa Dunga. Pia umemkumbuka William Kitengai na Paskalin Lukasi Chambi, na mwisho kabisa Isa mzee wa urembo. Natumai amepata salamu hizo moja kwa moja basi. Baada ya salamu hizo, msikilizaji, tupashe pashe misuri, tupashe pashe muziki namna gani? Upande wa muziki, namwona mzee wa kazi, wanamwita mfalme, mfalme Ali Kiba. ninataka saule kama mapenzi gorofa yamejaka yako mimi na mapenzi tele kama kwetu kule kano nitaka ni wengi la mimi kwako nyanga nyanga. Nini unataka nime miujiza, nini unataka ama ni macho ya blue light, sema nini unataka nikugeuze princess, sema nini unataka unadobilinge beyond give me don't, nataka taka sana nataka. Nini unataka nime miujiza, nini unataka nikugeuze princess, sema nini unataka si mimi ni si mimi kama ni panda kichwani sana sana, mzee wa kazi Ali Kiba huyo, naketu chake simu. Msikilizaji, kipindi salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika mjini Washington DC, moja kwa moja. Basi tukitoka huko, tunageukia kwa nani Zamuni yako Mayunga Lukelesha Malambo, ukiwa wapi, ukiwa kule Ibalimundi Tabora, unapata salamu zako hii leo ziende kwa kesho nanga muogela muogelashira ukumsao nyenya nye, Maganga Lubinza Kemkumbuka Bundala, Tabu Budole, Eliudi Nandi Mwamlonga, Masumbuko Ndoi, Diyu Diumayala, Masudi Makanide, Baba Fahadi, Zabron George Malimponya, pia kupenda kwa sahau Shima Keneja Samboje, Maisese Nei, James Ibrahim Mulumba, mapya Geredi Siwema, piomkumbuka Paul Kibanzi, Haruna na Sulemani mingi huku wasahau sahau Rehema Panga, Ferdinandi Magazi, Veriani Manyika, Michael Paul Nonga, Robert Kunzenza na Filbert Jonathan. Mwisho kabisa na nasema Robert sita na Paulina Majaliwa. Nikitoka huko basi naruka hadi makomba, makombako kule Njombe. Salamu zako mbe na halisi unajiita unapenda zina kwake Yohana Nyenza Bensuri Kagine Gaitan Ngambuzi Lesto wamwinuka. Kutoka huko unaendea hadi kwako Kasta Mkingule. Ukiwa Dodoma unasema salamu zako ziende kwa wote wanaokufahamu pale Dodoma, makao makuu ya jiji la nchi ya Tanzania. Bila shaka kwa ko, nageukia kwako Selebasi Kihanga, mambo namna gani kule Karagwe? Ukiwa Karagwe Tanzania, natumaini uko vizuri kabisa. Jumapili ya leo unapata salamu zako, kwanza kabisa unasema wasikilizaji wote wa VOA popote pale walipo. Bila shaka basi wasikilizaji hawa ni wengi kweli kweli, na, natumaini salamu hizo zimewafikia wote. Mambo mazuri haya, nikitoka huko nageukia kwa nani? Kwake Moses Edward Mdela. Vipi Moses, uko safi huko, unaitwa unasema uko eneo la Power Family Group, bila shaka, Manyara, Tanzania. Salamu zako nasema za leo Jumapili kwake Jonas Saidi Mwaya, Hukumsa Muhamed, Padri Moshi, Dikson Waitu, Waitu Philipu, Memba Marco, pia mkumbuka shule Ampemba Amani Ntandu akiwa kule Ntandu, unasema baba Alhaj Makumba na Onesimo Mkoo, bila kumsahau Bakari Hamisi Mai Habie na Adula Muhamed na Joseph Asenga, bila shaka amepata salamu zako. Nageukia kwa nani? Niko kwake Edmundi Sinkonde akiwa Momba, salamu zako napendeza kwake Charles Masai Saidi Msafiri Nuru Sichalwe wote hawa unaambia ujumbe. Jamani, tukumbukane kupitia salamu na muziki idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Bila shaka unapata ujumbe huu maridhawa kabisa. zamuni yako Amos Bini Mahona kutoka Kirumba Mwanza, Tanzania, unapenda salamu zako ziende kwake Mashaka Mahona, Omar Michael, wanafunzi wote wa sekondari ya mwalimu Nyerere, wote wakiwa segese kule Kahama, Shinyanga. Basi salamu hizo natumaini zimefika. Bila shaka nakutana naye Ngasa ipya Gula Kahama, ukiwa kule Kahama, Tanzania unapata salamu zako ziende uko wote washiganza Shiganza Ipya Gakula Kagongwa Tanzania. Unasema unaomba wote basi waweze kupata salamu zako, bila shaka zimewafikia. Nakutana na Juma Dunga ukiwa wapi Mkuranga. Napata salamu zako ziende kwa Mangu Nyangwa, Peter Helod Wanganga, Igunga Bahama bote huko, msahau unasema Pascaline na Enok na Daudi Mdachi bila shaka salamu hizo zimewafikia wote. Nam basi moja kwa moja kukamilisha, kabla ya kukamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki, naelekea hadi kule Dar es Salaam, Tanzania. Nakutana nawe Baraka Mungilwa, unapenda salamu zako Baraka ziendelee kwa ya anti yako mpenzi Anti P, unasema akiwa Dar es Salaam. Pia unasema uja msahau bibi yako mpenzi Mei Mungilwa, akiwa Dar es Salaam. Pia unawakumbuka wadogo zako Warda na Andulile, unasema wakiwa Dar es Salaam. Na mwisho nasema uja msahau mama yako na baba yako mpenzi Mr. and Mrs. Mwingilo akiwa Dar es Salama, na pia anamkumbuka mwisho aunti yako Lulu na uncle Bravo n mcheshi akiwa Dar es Salaam. Basi moja kwa moja anakamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki. Msikilizaji, salamu hizi zimekujia kutoka hapa Washington DC, na hii leo ulikuwa nami Sunday Shomari nikipromosha haya mambo. Nakuambia jumapili hii kaa vizuri, enjoy muziki lakini na kuacha na kitu chake mzee wa kazi, Kofi Antoine Olomide akishirikiana naye Diamond Platnumz, wanakwambia wanakwambia kwa heri kutoka studios tunani wakati mwingi sane Kama livyo anapokamilisha kipindi cha salamu na muziki, natumai msikilizaji, salamu na salamu, salamu zako, salamu zako umezisikia popote pale ulipo, na yule ambaye hajasikia salamu zake me wale wote kabisa walioshiriki kutuma salamu zao asanteni sana, lakini usahau basi, kabla ya kukamilisha matangazo haya na kusomea muktasari wa habari tukamilishe matangazo polisi. Nchini Uganda wamesema siku ya Jumapili kuwa wamemkamata mwanaume mmoja mwenye umri wa miaka 28 alipoingia kanisani katika mji mkuu wa Kampala akiwa na kilipuzi alichopanga kukitumia kufanya shambulizi. Maafisa walikuwa wakitafuta wanaume wengine watatu wanaoaminika kutumwa kwenye mipango kama hiyo ya ulipoaji wa mabomu kwingineko nchini Uganda, polisi wa nchi hiyo walieleza. Wizara ya fedha Afrika Kusini imesema itatekeleza hatua kadhaa za kupunguza gharama ili kudhibiti matumizi ya serikali ikiwa ni pamoja na kusimamisha uajiri baada ya upungufu katika kusanya wa mapato hazina ya taifa hilo imesema katika kukabiliana na hali mbaya ya uchumi imeelezea hatua ambazo zinachukua katika barua iliyotumwa kwenye idara za kitaifa mikoa na mashirika ya umma gazeti la sunday times iliripoti mapema kwamba hatua hizo ni pamoja na kusitisha kutangaza kandarasi mpya za ununuzi kwa miradi yote ya miundombinu Maadhimisho ya siku ya wafanyakazi yakiwa yanakaribia nchini Marekani. Ingawa wengi wanaweza kuhusisha sherehe hizi na mauzo makubwa ya rejareja madukani na sherehe za kuchoma nyama kwa kumalizia majira ya joto, mizizi ya siku ya wafanyakazi inaonekana katika upangaji unaoendeshwa na wafanyakazi, hasa ikionekana zaidi mwaka huu. Nchini Marekani na Kanada, maadhimisho ya siku ya wafanyakazi ni mapema mwezi Septemba, yamekuwa sikukuu rasmi kwa karibu miaka mia moja na thelathini. Kufuatia mapambano makali katika mitaa ya Tel Aviv, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema siku ya Jumapili kwamba anataka wahamiaji wa Eritrea waliohusika katika mapigano hayo ya umwagaji damu wafukuzwe mara moja. Waziri mkuu huyo amesema wameagiza mpango wa kuondoa wahamiaji wote wa kiafrika kutoka Israel na katika huduma ya dharura imesema watu takriban mia kumi na nne walijeruhiwa. Papa Francis alituma salamu kwa China siku ya Jumaapili. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Nduimana nikiwatakia